29-03-2024, 12:43
378,182 กระทู้ ใน 21,926 หัวข้อ โดย 9,412 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: MAN4U
ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด (รุ่นแรก)  |  ทั่วไป  |  สภากาแฟ  |  ประกาศเรื่อง การเลือกตั้งคณะกรรมการเว็บบอร์ดเสรีไทย (๔ ท่าน) 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] 2
ประกาศเรื่อง การเลือกตั้งคณะกรรมการเว็บบอร์ดเสรีไทย (๔ ท่าน)  (อ่าน 5822 ครั้ง)
อังศนา
ขาประจำขั้นที่ 3

Can't fight the moonlight!

« เมื่อ: 17-06-2006, 07:12 »

สวัสดีค่ะ ชาวเสรีไทย

อนุสนธิจากกระทู้รับสมัคร กกต.
http://forum.serithai.net/index.php?topic=3002.50

หลังจากการสรรหา(ถูกค้นพบและเกลี้ยกล่อมจนตกปากรับคำ)  คณะกรรมการจัดการเลือกตั้ง อันได้แก่
ข้าพเจ้า (อังศนา)  คุณ ลูกไทย หลานไทย ไชโย และ คุณ poramato009 เริ่มปฏิบัติหน้าที่ทันที
โดยมีการประชุมกันจนมีมติออกมาเป็นที่เรียบร้อย จึงขอปิดประกาศฉบับนี้ไว้ ณ ที่นี้

~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~

ประกาศเรื่อง การเลือกตั้งคณะกรรมการเว็บบอร์ดเสรีไทย (๔ ท่าน)

เนื่องจากเว็บบอร์ดของเสรีไทยได้เจริญเติบโต และมีสมาชิกเป็นจำนวนมากขึ้นไม่หยุดยั้ง ทำให้ภารกิจ
ในการบริหารและดูแลบอร์ดเพิ่มมากขึ้น จึงมีความเห็นชอบร่วมกันว่า เสรีไทยจะต้องจัดให้มีการเลือกตั้ง
กรรมการเว็บบอร์ดเพิ่มขึ้นอีก ๔ ท่าน เพื่อปฏิบัติภารกิจดังกล่าวร่วมกันกับคณะกรรมการในบัญชีรายชื่อ 
๗ ท่านที่มีอยู่เดิม

กกต ได้ประชุมกัน และมีมติในการจัดการเลือกตั้งแล้วดังนี้

๑)   วันรับสมัคร : วันที่ ๑๗-๑๙ มิถุนายน ๔๙

๒)   ผู้สมัคร

๒.๑ คุณสมบัติของผู้สมัคร : มีสถานะเป็นสมาชิกเว็บบอร์ด ก่อนวันที่ ๑ มิถุนายน ๔๙ และเป็นสมาชิก
             สามัญขั้นที่ ๑ ขึ้นไป

๒.๒ ผู้สมัครสามารถลงชื่อสมัครได้ในกระทู้ประกาศนี้

๒.๓ ผู้สมัครสามารถหาเสียงโดยแสดงวิสัยทัศน์ในการบริหารบอร์ดได้ไม่เกิน ๑ กรอบความเห็น
             โดยขอความร่วมมือให้หาเสียงที่กระทู้เดียวกัน ในกระทู้หาเสียงโดยเฉพาะหลังจากที่ กกต.
             ให้คำรับรองสิทธิของผู้สมัครแล้ว

๓)    ผู้มีสิทธิลงคะแนนเสียง

๓.๑ ผู้มีสิทธิลงคะแนนเสียงจะต้องมีสถานะเป็นสมาชิกเว็บบอร์ด ก่อนวันที่ ๑๖ มิถุนายน ๔๙
              และเป็นสมาชิกสามัญขั้นที่ ๑ ขึ้นไป ในวันลงคะแนนเสียง

๓.๒ ผู้ที่มีล็อกอินมากกว่า ๑ ขอให้ใช้ชื่อใดชื่อหนึ่งเพียงชื่อเดียว

๔)     การตรวจสอบคุณสมบัติผู้สมัคร : กกต. จะใช้เวลาตรวจสอบคุณสมบัติผู้สมัครในระหว่างวันที่ ๑๙-๒๑
         มิถุนายน ๔๙

๕)     วันลงคะแนนเสียง : วันเสาร์ที่ ๒๔ มิถุนายน ๔๙ ตั้งแต่เวลา ๖:๐๐ – ๒๔:๐๐ น. ตามเวลาประเทศไทย
         หมายเหตุ : ทุกท่านจะต้องหันหน้าเข้าหาคอมพิวเตอร์ของตนเองเท่านั้น

๖)     กกต จะประกาศผลการเลือกตั้งภายใน ๑๐ วันหลังจากปิดกระทู้ลงคะแนน หรืออย่างช้าไม่เกิน ๑๕ วัน

จึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน พร้อมทั้งขอเชิญชวนให้มาใช้สิทธิในการสมัครรับเลือกตั้ง และลงคะแนนเสียง
เลือกตั้งกรรมการเว็บบอร์ดเสรีไทยต่อไป

อังศนา
ประธาน กกต เสรีไทยเว็บบอร์ด
ประกาศ มา ณ วันที่ ๑๗ มิถุนายน ๒๕๔๙

Cool
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17-06-2006, 07:15 โดย อังศนา » บันทึกการเข้า

แม้ผืนฟ้า มืดดับ เดือนลับละลาย 
ดาวยังพราย ศรัทธา เย้ยฟ้าดิน (จิตร ภูมิศักดิ์)
*bonny

« ตอบ #1 เมื่อ: 17-06-2006, 07:47 »

อังศนา
ประธาน กกต เสรีไทยเว็บบอร์ด

.....................

เรียกสั้นๆ ว่า พี่นา ไม่ได้เป็นอะไรกับพี่"หนา"จริงๆ นะเนี่ย Very Happy

ประเทศชาติมีภัย  เสรีไทยร่วมกอบกู้
idol
สมาชิกสามัญขั้นที่ 2

« ตอบ #2 เมื่อ: 17-06-2006, 08:31 »

ไอดอล รับทราบครับ เจ้อัง

ขอห้อง chat ด้วยได้บ่
อังศนา

« ตอบ #3 เมื่อ: 17-06-2006, 09:02 »

อิอิ.. เพื่อหลีกเลี่ยงความสับสน เกี่ยวกับคุณสมบัติทางสรีระ (ใบหน้า)
โปรดเรียกย่อๆ แบบคุณ idol และท่านที่คุ้นเคยเรียกเด้อค่ะ (อัง ไม่ใช่ (ห)นา)

ส่วนเรื่อง ห้อง chat นั่นคงต้องเป็นประเด็นที่กรรมการเว็บบอร์ดน่าจะรับไปพิ'ณาค่ะ 
กกต. ทำหน้าที่จัดการเลือกตั้งเท่านั้น ท่านผู้ที่คิดจะสมัครรับเลือกตั้ง ก็กรุณารับไว้ด้วยนะคะ

แม้ผืนฟ้า มืดดับ เดือนลับละลาย 
ดาวยังพราย ศรัทธา เย้ยฟ้าดิน (จิตร ภูมิศักดิ์)
porameto009
ขาประจำ

The Father Who Only Builds : สมเด็จพ่อผู้สร้าง

« ตอบ #4 เมื่อ: 17-06-2006, 09:15 »

ยังไม่ถึงเวลาเลือกตั้งพี่อังศนาได้รับฉายาแล้วว่า "พี่หนา" แต่ผมว่าที่นี่ไม่หนาเหมือนของจริงหรอกครับ

ไร้ความเป็นกลางระหว่าง "ดี" กับ "เลว"
http://porameto.kapookclub.com
http://porameto.diaryclub.com
http://porameto.multiply.com/
สมาชิกขบวนการเสรีไทยในเว็บบอร์ดหมายเลข 403
ลูกไทย หลานไทย

วันนี้วันดี วันที่เป็นไท

« ตอบ #5 เมื่อ: 17-06-2006, 09:30 »

เชิญชวนพี่น้องมาช่วยกันสร้างสรรค์บอร์ดที่เราอยากให้เป็นนะค้าบ

Razz

Ŋēmŏ mē ĩmρưŋē ĺдċęşšįҐ
เก็ดถวา

« ตอบ #6 เมื่อ: 17-06-2006, 09:37 »

อบอุ่นจังงงงง อุ่นใจกับกกต. ทั้ง 3 ท่านมากๆ เลยค่ะ  Razz

แถมกำหนดวันเลือกตั้งก็ดูดีมากๆ เลยนะคะ

Avada Kedavra!!!!!!!
porameto009
ขาประจำ

The Father Who Only Builds : สมเด็จพ่อผู้สร้าง

« ตอบ #7 เมื่อ: 17-06-2006, 09:43 »

อบอุ่นจังงงงง อุ่นใจกับกกต. ทั้ง 3 ท่านมากๆ เลยค่ะ  Razz

แถมกำหนดวันเลือกตั้งก็ดูดีมากๆ เลยนะคะ

เรื่องวันลากตั้ง (เฮ้ย!!) วันเลือกตั้ง เป็นแนวคิดของคุณแบ่งฝันฯ และกรรมการที่รอก่อนแล้วครับ กกต.ที่ได้รับการแต่งตั้งโดยมิได้ตั้งใจมีหน้าที่กำหนดวันเลือกตั้งครับ ผมยังหวั่นอยู่เลยรับสมัครเร็วแบบนี้จะโดนข้อหาปฏิบัติหน้าที่กำหนดวันเอาใจใครหรือเปล่า แต่ถ้าไม่กำหนดแบบนี้สมาชิกที่อนากเป็นกรรมการก็ไม่มีเวลาหาเสียง รวมทั้งการตรวจสอบคุณสมบัติที่ต้องประสานกับ mod น้อยเกินไปอาจจะมีปัญหาภายหลังแบบของจริงได้ครับ

ไร้ความเป็นกลางระหว่าง "ดี" กับ "เลว"
http://porameto.kapookclub.com
สมาชิกขบวนการเสรีไทยในเว็บบอร์ดหมายเลข 403
buntoshi

« ตอบ #8 เมื่อ: 17-06-2006, 09:49 »

ยินดีด้วยครับ เต็มที่เลยครับ กกต ชุดนี้ ผมเชียร์เต็มที่ ต่างจาก กกต ของจริง ๆ อันนั้นก็เต็มที่เหมือนกัน หนาเต็มที่ Laughing

เราต้องสร้างคนดีมากกว่าคนเก่ง เพราะคนเก่งจะเห็นคนอื่นเก่งกว่าไม่ได้ จะพยายามเก่งกว่าคนอื่น แต่คนดีจะมีความสุขที่ได้ทำให้คนอื่นเก่ง รวมทั้งคนดีทุกคน ล้วนเก่งทั้งนั้น....  ดร.อาจอง ชุมสาย ณ อยุธยา
---------------------------
Suraphan07

« ตอบ #9 เมื่อ: 17-06-2006, 12:47 »

เข้ามารับทราบและจะช่วยเป็นหูเป็นตาให้
กับการเลือกตั้งครั้งนี้ ครับ... Laughing
cameronDZ

my memory

« ตอบ #10 เมื่อ: 17-06-2006, 12:52 »

ถ้ามีคนลงสมัครพรรคเดียว เอ๊ย คนเดียว

การเลือกตั้งจะเป็นโมฆะไหมคับ Mr. Green

ข้าพเจ้าอยู่ที่นี่มาหลายปี ยังไม่เคยได้รับคำขอโทษ ขอขมา
จากใครแม้แต่สักคนเดียวเลย
...เช่นกัน คำขอบคุณ ก็ยังไม่เคยมีสักคำ...
แต่ข้าพเจ้าคิดว่า ในใจพวกเขาคงคิดคำเหล่านี้อยู่บ้างหรอก
...แค่คิด ไม่ต้องบอกออกมา ข้าพเจ้าก็พอใจแล้ว...
ปุถุชน

« ตอบ #11 เมื่อ: 17-06-2006, 13:15 »

ผมสนับสนุนคนที่อาสาเข้ามาทำงานทุกคนครับ
และเชื่อว่าพวกที่แอบแฝงจะต้องถูกกำจัดไปในที่สุด.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

“หัวใจของการเมือง คือ ความไม่เห็นแก่ตัว หากเห็นแก่ตัวและพรรคของตัวแล้ว จะเห็นแก่มวลชนได้อย่างไร ดังนั้น นักการเมืองควรมีศีลธรรม ยึดถือธรรม บูชาธรรมยิ่งกว่าคนธรรมดา เมื่อเราทราบดีว่า การเมือง เศรษฐกิจ และสังคมปัจจุบันมีปัญหาที่ต้องแก้ไข หากผู้ที่อาสาเข้ามายังจะใช้วิธีการเดิมๆ อีก ย่อมจะแก้ไขไม่ได้ เพราะปัจจุบันเป็นผลของอดีต และจะเป็นเหตุของอนาคต ต้องคิดให้ดี พูดให้ดี และทำให้ดี ในอนาคตจึงจะมีความหวังได้ มิฉะนั้นผู้สนับสนุนผู้ถูกร้อง(พ.ต.ท.ทักษิณ) จะต้องผิดหวังในที่สุด”

อดีตประธานศาลรัฐธรรมนูญ ประเสริฐ นาสกุล ได้มีคำวินิจฉัยส่วนตัวว่า พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร มีความผิดในคดีซุกหุ้น......
นทร์

« ตอบ #12 เมื่อ: 17-06-2006, 13:40 »

Very Happy

กำลังรอคนสมัครมาหาเสียง

"ประชาชน อย่าทิ้งประเทศชาติ"
แอ่นแอ๊น

"Angela Gheorghiu" My goddess

« ตอบ #13 เมื่อ: 17-06-2006, 15:12 »

พี่อังฯ ประกาศรายชื่อผู้สมัครวันไหนคะ แล้วจะหาเสียงทันเหรอคะเนี่ย

"เมื่อเจตนาเบี่ยงเบนไปจากความจริง การนำเสนอข้อมูลที่ไม่ถูกต้อง บางทีก็เป็นเพียงภาษาสุภาพสำหรับการพูดเท็จนั่นเอง" : วิถีแห่งปราชญ์ พิมพ์ครั้งที่ ๗ หน้า ๒๐๖
อังศนา

« ตอบ #14 เมื่อ: 17-06-2006, 21:59 »

สวัสดีค่ะ ทุกท่าน

วันรับสมัครวันแรกก็ได้ผ่านไปแล้วจนดึกดื่น แต่ก็ยังไม่มีผู้สนใจมาสมัครซักกะรายเดียว
ทั้งๆ ที่เรามีสมาชิกเกือบพันคน

เห็นไหมคะ.. คุณแอน นี่ไงที่เราต้องเปิดไว้ถึง ๓ วัน ระหว่างนี้ถ้ามีใครลงชื่อสมัคร
เราก็สามารถตรวจเช็คคุณสมบัติไปได้เรื่อยๆ ชิวๆ ค่ะ เผลอๆ อาจประกาศได้ทันที
ที่ปิดรับสมัครด้วยซ้ำ ..ขอให้มาลงชื่อสมัครกันเต๊อะ กกต. รับมือไหวอยู่แล้วค่ะ 

ท่านที่สนใจสมัคร คาดว่าคงจะมีแนวทางการหาเสียงไว้แล้ว ดังนั้นเมื่อประกาศรายชื่อปั๊บ
ก็คงจะโพสท์ได้ปุ๊บเลย ..กลัวแต่จะไม่มีคนสนใจสมัครเท่านั้นแหละค่ะ

ดอกฟ้ากับหมาวัด

« ตอบ #15 เมื่อ: 17-06-2006, 22:09 »

พี่อังศนาขาดอกฟ้าฯ ก้ออยากจะสมัครค่ะ

แต่เกรงคุณสมบัติไม่มากพอ และติดที่จะเที่ยวเล่นไปเแจมกระทู้ชาวบ้าน

เรื่อยไป ดอกฟ้าฯอยากนำเสนอชื่อกรรมการเวปบอร์ดที่ดอกฟ้าฯ

เห็นว่าเหมาะสมมากๆ ในความรู้สึกของดอกฟ้าฯ ขอนำเสนอลุงปุถุชน

ที่แสนดี ลุงปุฯห้ามโกรธดอกฟ้าฯ นะคะ นะคะ
Kiss

***ผู้ยิ่งใหญ่ในแผ่นดินเปรียบเสมือนเรือ ประชาชนเปรียบเสมือนน้ำ

น้ำพยุงเรือให้แล่นไปได้ และน้ำก็จมเรือได้เช่นกัน***
เก็ดถวา

« ตอบ #16 เมื่อ: 17-06-2006, 22:18 »

เก็ดถวาก็มีลุงปุถุชน ในใจด้วยค่ะ

เค้าห้ามเป็นหัวคะแนนหรือเปล่าคะ แหะๆ
Mr. Green

« ตอบ #17 เมื่อ: 17-06-2006, 22:25 »

เก็ดถวาก็มีลุงปุถุชน ในใจด้วยค่ะ

เค้าห้ามเป็นหัวคะแนนหรือเปล่าคะ แหะๆ
Mr. Green

อ๊ายใจเดียวกันอีกแระ....ถ้าเก็ดถวาเป็นผู้ชาย

ดอกฟ้าฯจะขอแต่งงานด้วยเร้ยยยย Cool

***ผู้ยิ่งใหญ่ในแผ่นดินเปรียบเสมือนเรือ ประชาชนเปรียบเสมือนน้ำ

น้ำพยุงเรือให้แล่นไปได้ และน้ำก็จมเรือได้เช่นกัน***
ไทมุง

« ตอบ #18 เมื่อ: 17-06-2006, 22:32 »

เราขอเสนอ

ลุงแคน  กับ คุณ ThaiTruth

สำหรับ พี่อังศหนา  ให้เป็นประธาน เสรีไทยฯ ต่อไป
  Mr. Green
porameto009
ขาประจำ

« ตอบ #19 เมื่อ: 17-06-2006, 22:38 »

สำหรับรายชื่อที่หลายคนเสนอมาอย่าง คุณปุถุชน คุณ thaitruth ต้องให้เจ้าตัวออกมารับปากเองว่าจะลงสมัครครับถึงจะเรียกว่ามีการสมัครอย่างเป็นทางการครับ สำหรับคุณดอกฟ้าฯ ไม่ตอ้งห่วงครับ สมัครได้ครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องขึ้นกับการตรวจสอบคุณสมบัติว่าผ่านหรือไม่ครับ หากผ่าน พี่อังศนาและกกต.อีก 2 คนรับรอง ก็ถือว่าสมบูรณ์ครับจะได้ไมได้อีกเรื่องครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18-06-2006, 10:10 โดย porameto009 » บันทึกการเข้า

cameronDZ

my memory

« ตอบ #20 เมื่อ: 17-06-2006, 22:39 »

อืมม ผมขอติง รวม ๆ ว่า มาเสนอชื่อกันยังงี้
เจ้าของชื่อเขาจะอึดอัดใจ กลืนไม่เข้าคายไม่ออกนะครับ
ไม่ว่าจะเสนอทีเล่นทีจริง หรือเอาจริงก็ตาม
เว้นแต่จะตกลงกับเจ้าของชื่อไว้ก่อนแล้ว

อยากให้ กกต. (เรา) พิจารณาเรื่องนี้ว่า สมควรทำได้ไหม

ข้าพเจ้าอยู่ที่นี่มาหลายปี ยังไม่เคยได้รับคำขอโทษ ขอขมา
จากใครแม้แต่สักคนเดียวเลย
...เช่นกัน คำขอบคุณ ก็ยังไม่เคยมีสักคำ...
แต่ข้าพเจ้าคิดว่า ในใจพวกเขาคงคิดคำเหล่านี้อยู่บ้างหรอก
...แค่คิด ไม่ต้องบอกออกมา ข้าพเจ้าก็พอใจแล้ว...
No_Tuky
ขาประจำ

« ตอบ #21 เมื่อ: 17-06-2006, 22:42 »

หุ ๆ มาลู กกต. ง่า นี่จงใจเลือกคุณหนา(พ้อง หุ ๆ) มาเป็นประธานป่ะนี่  Cool
AsianNeocon

中華萬歲﹗ LONG LIVE CHINA!

« ตอบ #22 เมื่อ: 17-06-2006, 22:44 »

ไม่รับครับ ขอรับเป็นผู้นำม็อบในเว็บบอร์ดก็แล้วกัน Mr. Green

เอาแบบซีเรียส "วุฒิภาวะ" และ "ความอดกลั้น" ของผมมีน้อยอย่างยิ่ง เป็นที่ประจักษ์อยู่แล้วในกระทู้ happy ending

porameto009
ขาประจำ

« ตอบ #23 เมื่อ: 17-06-2006, 22:48 »

อืมม ผมขอติง รวม ๆ ว่า มาเสนอชื่อกันยังงี้
เจ้าของชื่อเขาจะอึดอัดใจ กลืนไม่เข้าคายไม่ออกนะครับ
ไม่ว่าจะเสนอทีเล่นทีจริง หรือเอาจริงก็ตาม
เว้นแต่จะตกลงกับเจ้าของชื่อไว้ก่อนแล้ว

อยากให้ กกต. (เรา) พิจารณาเรื่องนี้ว่า สมควรทำได้ไหม
ผมชี้แจงแล้วว่าต้องให้เขามาสมัครลงชื่อเองครับ แต่ไม่ใช่มาเสนอแบบมัดมือชกเจ้าของชื่อจะวางตัวไม่ถูก สำหรับคำถามว่าสมควรทำได้ไหม เห็นว่าทำไม่ได้ในช่วงประกาศรับสมัคร แต่ช่วงหาเสียงหรือตั้งกระทู้แนะนำที่จะทำต่อๆไปคงทำได้แต่ต้องดูเหตุผลด้วยว่าเข้าข่ายออกนอกหน้าเกินไปหรือเปล่า

« ตอบ #24 เมื่อ: 17-06-2006, 22:53 »

เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนตัวของดอกฟ้าฯเองค่ะ

ป่าวเป็นหัวคะแนน หางคะแนนของใคร ถ้าลุงปุฯ

ไม่เห็นด้วย ด้วยเหตุผลประการใด ลุงปุฯคงต้องแอบภูมิใจ

ว่ามีสองสาวแอบชื่นชมแล้ว แง่มๆ เวทีแห่งประชาธิปไตย

ทุกคนมีสิทธิ์นำเสนอค่ะ Wink

ใบไม้ทะเล

In politics stupidity is not a handicap

« ตอบ #25 เมื่อ: 17-06-2006, 23:00 »

คุณ ดอกฟ้า กับคุณเกดถวา สมัครจิค่ะ ดิฉันจะเป็นหัวคะแนนให้ อิอิ จริงๆๆค่ะ อยากให้ผู้หญิงครองโลก เฮ้ยยยยย ครองบอร์ดบ้างค่ะ

สมัครเลยค่ะ ทั้งสองคนนั้นแระค่ะ ดิฉันว่าคุณสองคนทำได้

cheer up
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17-06-2006, 23:08 โดย ใบไม้ทะเล » บันทึกการเข้า

立てばしゃくやく、座ればぼたん、歩く姿はゆりの花

« ตอบ #26 เมื่อ: 17-06-2006, 23:08 »

คุณ ดอกฟ้า กับคุณเกดถวา สมัครจิค่ะ อนาจะเป็นหัวคะแนนให้ อิอิ จริงๆๆค่ะ อยากให้ผู้หญิงครองโลก เฮ้ยยยยย ครองบอร์ดบ้างค่ะ

สมัครเลยค่ะ ทั้งสองคนนั้นแระค่ะ อนาว่าคุณสองคนทำได้

cheer up

ขอบคุณ คุณใบไม้ฯมากเลยค่ะ ดอกฟ้าฯก้ออยากให้ผู้หญิงมีบทบาท

มากขึ้นในทุกๆด้าน โดยเฉเพาะผู้หญิงไทยยังเสียเปรียบผู้ชาย ทั้งในแง่

กฎหมาย และจารีตประเพณี แต่เรื่องนี้ดอกฟ้าฯขอบายค่ะ เกรงว่า

จะรับผิดชอบไม่ไหว เพราะเป็นคนสนุกสนาน เที่ยวเล่นไปวันๆ Wink

« ตอบ #27 เมื่อ: 18-06-2006, 08:56 »

ผู้ชมล้นหลาม แต่ไหงยังไม่มีใครสมัครค้าบ

Shocked

หรือต้องอัดสป็อตโฆษณาครับ

"เป็นกรรมการ ให้อะไรมากกว่าที่คุณคิด"

อังศนา

« ตอบ #28 เมื่อ: 18-06-2006, 11:05 »

เอางี้ดีไหมคะ.. ท่านทั้งหลายยยย

..ขอให้เป็นการล็อบบี้กันทางหลังไมค์ก็แล้วกันค่ะ นะ นะ
ถ้าท่านผู้ที่ถูกทาบทาม/ชักชวน/ขู่เข็ญ ยินยอมพร้อมใจ
ก็เชิญมาลงชื่อสมัครได้ในกระทู้นี้เลย

..กกต. รอรายชื่อจนเหี่ยวแห้งหัวใจแล้วอะ

ปล. ขอความร่วมมือเพื่อนสมาชิกเลิกนำคำว่า 'หนา' มาข้องแวะ
กับข้าพเจ้าเป็นอันขาด ไม่งั้นจะฟ้องหมิ่นประมาทเด้อ

porameto009
ขาประจำ

« ตอบ #29 เมื่อ: 18-06-2006, 11:18 »

สงสัยคนที่คิดจะสมัครเป็นกรรมการฯ ดีหรือไม่คงเป็นห่วงว่า ไม่ได้เข้าเล่นเว็บนี้บ่อยหรือไม่อยากรับผิดชอบอะไรมากมาย ทั้งๆที่คนคุมเว็บหลายคนก็เข้าออนบ้างไม่ออนบ้างก็มีไม่เกี่ยวกันเลย สำคัญที่การยอมรับของสมาชิกมากกว่านะ

ใบไม้ทะเล

In politics stupidity is not a handicap

« ตอบ #30 เมื่อ: 18-06-2006, 11:24 »

มาให้กำลังใจ กกต. และนั่งรอเป็นเพื่อนงับป๋ม  Mr. Green Mr. Green

ทำไมนะ คนเล่นก็เยอะแยะ แต่ทำไมคนที่ทำเพื่อส่วนรวมถึงได้มีน้องนัก (เก๊กขรึมเต็มที่) Mr. Green Mr. Green

เอาเป้นว่า ใครสมัครเป้นกรรมการ กกต เลี้ยงรับรองหนึ่งมิ้อค่ะ  Lips are sealed Razz Mr. Green

立てばしゃくやく、座ればぼたん、歩く姿はゆりの花
เพนกวินน้อยนักอ่าน
ขาประจำขั้น 2

« ตอบ #31 เมื่อ: 18-06-2006, 11:27 »

อืม คงยังงง งง กันว่าถ้าสมัคร ต้องทำอย่างไรบ้างน่ะครับ
เดี๋ยวพอมี คนแรก คนต่อไปก็ตามมา กันเองล่ะครับ

สาวๆ ลองเสียสละ สมัคร สักคนสิครับ
จะได้มีคนตาม
 Razz
snowflake

« ตอบ #32 เมื่อ: 18-06-2006, 12:15 »

"วุฒิภาวะ" และ "ความอดกลั้น" ของผมมีน้อยอย่างยิ่ง เป็นที่ประจักษ์อยู่แล้วในกระทู้ happy ending

รู้ตัวเหมือนกันนิ good boy!  Very Happy
แต่ไม่ใช่ในกระทู้นั้นหรอก ต้องที่อยู่ตามกระทู้อื่นๆ
จะว่าใครก็อย่า "แอบ" ไม่ใช่นิสัยที่ดี
ไม่เกี่ยวกับเป็น ลูกผู้หญิง หรือ ลูกผู้ชาย
แต่เป็นเรื่องความเป็น "ผู้ใหญ่" (maturity) ที่ดี Laughing

ไม่รับครับ ขอรับเป็นผู้นำม็อบในเว็บบอร์ดก็แล้วกัน Mr. Green

ได้ที่ไหนกัน บอร์ดนี้ตัวเองอยู่ฝ่ายรัฐบาล (เสียงข้างมาก) ชัดๆ
เราต่างหากเป็นฝ่ายค้านนอกสภา
แต่ไม่ใช่ ม็อบ นะ เพราะว่าไม่มีฝูงชนสนับสนุน
แบบว่าข้ามาคนเดียว lone gunman
ว้า ไม่เอา ไม่ชอบปืน ทีมนั้นมันไม่เก่งเท่าไหร่
แค่ได้แชมป์ในบ้าน แชมป์ยุโรปก็ยังไม่ได้ 555  Mr. Green

มัวแต่แซวชาวบ้าน เกือบลืมธุระ คือกะจะมาถาม กกต. ว่า
กรรมการเวบบอร์ด มีหน้าที่ทำอะไรบ้างคะ
เห็นมีแต่คุณสมบัติ แต่ไม่บอก “งาน” ที่จะทำ
เคยถามแล้วในกระทู้ รับสมัคร กกต.
แต่เขาบอกให้รอ กกต. มาตอบ (เพิ่งรู้ว่าเป็นหน้าที่ กกต.)

คิดว่าถ้ามีกำนดกรอบไว้บ้างก็จะทำให้น่าสนใจ/ชัดเจนมากขึ้น
สำหรับผู้ที่คิดจะอาสามาทำ จะได้ประเมินดูว่าจะทำได้หรือไม่
หรือเป็นเรื่องไม่ถนัด/ยุ่งยากลำบากใจ
(เช่น รับคำร้องเรียนเวลาโดนเพื่อนสมาชิกใส่ร้าย อะไรทำนองนี้ ได้หรือเปล่าคะ?)

ไปละ ก่อนจะโดนปิดปาก/ตัดตอน ข้อหาป่วนเวบบอร์ด
ไม่ใช่สิ ร้ายแรงกว่านั้น เป็นภัยต่อความมั่นคงอะไรนั่นเลย  Lips are sealed
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18-06-2006, 12:17 โดย snowflake » บันทึกการเข้า

Even the smallest person can change the course of the future.
porameto009
ขาประจำ

« ตอบ #33 เมื่อ: 18-06-2006, 12:28 »

"วุฒิภาวะ" และ "ความอดกลั้น" ของผมมีน้อยอย่างยิ่ง เป็นที่ประจักษ์อยู่แล้วในกระทู้ happy ending

ถาม กกต. ว่า
กรรมการเวบบอร์ด มีหน้าที่ทำอะไรบ้างคะ
เห็นมีแต่คุณสมบัติ แต่ไม่บอก “งาน” ที่จะทำ
เคยถามแล้วในกระทู้ รับสมัคร กกต.
แต่เขาบอกให้รอ กกต. มาตอบ (เพิ่งรู้ว่าเป็นหน้าที่ กกต.)

คิดว่าถ้ามีกำนดกรอบไว้บ้างก็จะทำให้น่าสนใจ/ชัดเจนมากขึ้น
สำหรับผู้ที่คิดจะอาสามาทำ จะได้ประเมินดูว่าจะทำได้หรือไม่
หรือเป็นเรื่องไม่ถนัด/ยุ่งยากลำบากใจ
(เช่น รับคำร้องเรียนเวลาโดนเพื่อนสมาชิกใส่ร้าย อะไรทำนองนี้ ได้หรือเปล่าคะ?)

ไปละ ก่อนจะโดนปิดปาก/ตัดตอน ข้อหาป่วนเวบบอร์ด
ไม่ใช่สิ ร้ายแรงกว่านั้น เป็นภัยต่อความมั่นคงอะไรนั่นเลย  Lips are sealed
กกต.มีหน้าที่ กำหนดวันรับสมัคร กำหนดวันตรวจสอบคุณสมบัติ ประสานงานตรวจสอบคุณสมบัติผู้สม้ครกับ mod  คุมการเลือกตั้งให้เที่ยงธรรมที่สุด  รับคำร้องตรงนี้ต้องทำอยู่แล้ว และประกาศผลภายในกรอบเวลาที่กำหนด สรุปง่ายๆหลักๆว่า คุมการเลือกตั้งให้บริสุทธิ์ เที่ยงธรรมที่สุดครับ ผมไม่ถือว่าป่วนหรอกดีแล้วล่ะที่ถามครับ สวัสดีครับ
เพิ่มเติมรายละเอียด เหตุที่ผมไม่พูดถึงหน้าที่กรรมการบอร์ดผมคิดว่ากรรมการชุดเก่าที่รอก่อนแล้วตอบได้ชัดเจนกว่า กกต.ก็ทำหน้าที่อีกส่วนหนึ่งไปตอบแทนเขาไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18-06-2006, 19:23 โดย porameto009 » บันทึกการเข้า

porameto009
ขาประจำ

« ตอบ #34 เมื่อ: 18-06-2006, 12:32 »

อืม คงยังงง งง กันว่าถ้าสมัคร ต้องทำอย่างไรบ้างน่ะครับ
เดี๋ยวพอมี คนแรก คนต่อไปก็ตามมา กันเองล่ะครับ

สาวๆ ลองเสียสละ สมัคร สักคนสิครับ
จะได้มีคนตาม
 Razz
ลงชื่อที่กระทู้นี้ครับ แค่แจ้งว่า ประกาศลงสมัครอย่างเป็นทางการ ต่อไปจะเข้าสู้ขั้นตอนการตรวจสอบตุณสมบัติครับในเบื้องต้นครับ

hison
ขาประจำ

« ตอบ #35 เมื่อ: 18-06-2006, 12:40 »

ผม hison สมาชิกเวบ  และ สมาชิก ขบวนการเสรีไทยฯ  หมายเลข 385  ขอสมัคร ครับ
1. ไม่ทราบว่า  ผมมี คุณสมบัติ ครบ ตามเงื่อนไข หรือไม่  ขอให้ กกต. กรุณา ช่วยตรวจสอบ ให้หน่อยครับ
2. วัตถุ ประสงค์คือ   สมัคร เพื่อให้เกิดการมีส่วนร่วม ของสมาชิก  อา......หมายความว่า ขอเป็นหน้าม้านะครับ...โปรดอย่า เลือกข้าพเจ้าเลย....
3.เรื่องกรรมการ  สำคัญที่  มีผู้ประสงค์ร้าย แอบแฝงมาในคราบ คนดี  เรื่องนี้ สำคัญ   ผมคิดว่า พวกเรา ควรให้ความเอาใจใส่เรื่องนี้อันดับแรกครับ
4.ขอความร่วมมือ ช่วยๆกันสมัคร นะครับ  และ ขอให้เลือก คนที่มีเจตนาที่บริสุทธ์นะครับ ส่วนเรื่องวิสัยทัศน์  กับ พูดเก่ง มันคล้ายๆกันครับ

porameto009
ขาประจำ

« ตอบ #36 เมื่อ: 18-06-2006, 12:49 »

ผม hison สมาชิกเวบ  และ สมาชิก ขบวนการเสรีไทยฯ  หมายเลข 385  ขอสมัคร ครับ
1. ไม่ทราบว่า  ผมมี คุณสมบัติ ครบ ตามเงื่อนไข หรือไม่  ขอให้ กกต. กรุณา ช่วยตรวจสอบ ให้หน่อยครับ
2. วัตถุ ประสงค์คือ   สมัคร เพื่อให้เกิดการมีส่วนร่วม ของสมาชิก  อา......หมายความว่า ขอเป็นหน้าม้านะครับ...โปรดอย่า เลือกข้าพเจ้าเลย....
3.เรื่องกรรมการ  สำคัญที่  มีผู้ประสงค์ร้าย แอบแฝงมาในคราบ คนดี  เรื่องนี้ สำคัญ   ผมคิดว่า พวกเรา ควรให้ความเอาใจใส่เรื่องนี้อันดับแรกครับ
4.ขอความร่วมมือ ช่วยๆกันสมัคร นะครับ  และ ขอให้เลือก คนที่มีเจตนาที่บริสุทธ์นะครับ ส่วนเรื่องวิสัยทัศน์  กับ พูดเก่ง มันคล้ายๆกันครับ

ผมแจ้งให้พี่อังศนาไปแล้วครับ เรื่องการลงคะแนนเป็นการตัดสินใจของสมาชิกครับ และการแสดงความคิดเห็นของคุณ hison ครับ ไม่ต้องห่วงครับ

เก็ดถวา

« ตอบ #37 เมื่อ: 18-06-2006, 13:29 »

ดอกไม้ สำหรับคุณ hison ผู้กล้าหาญค่ะ Mr. Green

« ตอบ #38 เมื่อ: 18-06-2006, 14:05 »

เย้ๆๆ มีมาสมัครแล้ว 1 ท่าน

อังศนา

« ตอบ #39 เมื่อ: 18-06-2006, 15:15 »

มัวแต่แซวชาวบ้าน เกือบลืมธุระ คือกะจะมาถาม กกต. ว่า

อันนี้ ไม่น่าจะเป็นหน้าที่ของ กกต. นะคะ
แต่.. ไหนๆ ก็ไหนๆ ขออนุญาตสรุปไว้ดังนี้ก็แล้วกัน

กรรมการเว็บบอร์ดเสรีไทย : มี ๒ กลุ่ม :-

• จากบัญชีรายชื่อ มี ๗ ท่าน ประกอบด้วย

๑)   ผู้ดูแลบอร์ดโดยตำแหน่ง  ๕ ท่าน คือ
        ~ คุณ Ridkun
        ~ คุณเลิศภพจบพสุธา
        ~ คุณ aloha 007
        ~ คุณ piggy@u
        ~ คุณก้อนหิน (ละเมอ)

๒)   ผู้ได้รับการทาบทามเนื่องจากความพร้อม ๒ ท่าน
        ~ คุณนทร์
        ~ คุณแบ่งฝัน ปันรัก

• จากการเลือกตั้งของสมาชิก ๔ ท่าน  (กกต.กำลังรอคอยด้วยหัวใจระทึก)

หน้าที่ของกรรมการเว็บบอร์ด : ปรับปรุง และพัฒนาเว็บบอร์ด

ส่วนประเด็นที่ว่าจะปรับปรุง และพัฒนาด้วยวิธีใด มีรายละเอียดอย่างไรนั้น เป็นสิ่งที่
คณะกรรมการทั้งชุดจะต้องประชุมหารือร่วมกันเพื่อกำหนดเป้าหมาย นโยบายต่อไป
ซึ่งน่าจะรวมถึงการรวบรวมความคิดเห็น คำแนะนำ และข้อร้องทุกข์จากสมาชิก เพื่อ
นำไปพิจาณาด้วย

~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~

ข้อสรุปสั้นๆ นี้ประมวลมาจากกระทู้เก่า ที่มีสมาชิกหลายท่านแสดงความคิดเห็นกัน
อย่างต่อเนื่องยาวนาน ทั้งคุณเลิศภพฯ คุณลูกไทย หลานไทย คุณ Ziggy Stardust
คุณ Ridkun คุณ CameronDZ ฯลฯ  หากท่านผู้ที่ถูกพาดพิงคิดว่าข้าพเจ้าสรุปคลาด
เคลื่อนจากข้อเท็จจริง  ขอความกรุณาแย้งด้วยนะคะ เพื่อให้เกิดความเข้าใจไปในทิศ
ทางเดียวกันของสมาชิก

« ตอบ #40 เมื่อ: 18-06-2006, 19:16 »

ท่านประธานอาจารย์พี่ว่ามาถูกต้องแล้วครับ ที่ผ่านมาเราก็มีการดำเนินการโดยกรรมการที่มาจากการแต่งตั้งแล้ว

เป้าหมายเราชัดเจนครับ ชุมชนแห่งความคิดที่เสรี ดังนั้นกิจกรรมของกรรมการเว็บบอร์ดก็คือกำหนดแนวทางของบอร์ดให้เป็นไปตามเป้าหมาย

นั่นคือส่วนใหญ่ถ้าทุกอย่างเข้าที่เข้าทางแล้วอันได้แก่คนที่มาเล่นบอร์ดนั้นมาด้วยความคิดเสรีกันจริงๆ ก็จะไม่มีอะไรตื่นเต้นครับ (ผมเดาครับ)

porameto009
ขาประจำ

« ตอบ #41 เมื่อ: 18-06-2006, 19:37 »

พี่อังศนา และ คุณลูกหลานฯ กฎเราชัดเจนนะแต่ต้องลุ้นคนสมัครล่ะ

snowflake

« ตอบ #42 เมื่อ: 18-06-2006, 20:36 »

๓.๒ ผู้ที่มีล็อกอินมากกว่า ๑ ขอให้ใช้ชื่อใดชื่อหนึ่งเพียงชื่อเดียว

Cool

แล้วจะรู้ได้ไง ถ้าเขาไม่ปฏิบัติตาม อยากถามจัง?  Rolling Eyes

http://forum.serithai.net/index.php?topic=3002.msg40217#msg40217
สงสัยเรื่องเดียวกับคุณ Ziggy Stardust ค่ะ

“สำหรับสมาชิกที่มีหลายล็อกอิน
อาจจะต้องเลือกใช้ชื่อใดชื่อหนึ่ง”
ทราบหรือคะว่าใครมีกี่อัน อะไรบ้าง
แล้วอนุญาตให้มีได้ โดยไม่ผิดกฎกติกามารยาทอะไรหรือ?

ว่าแต่จะมีหลายอันไปทำไมกันล่ะคะ ไม่มีใครมาซื้อเสียงซะหน่อย
เอ หรือว่ามี? ... จริงจังไปรึเปล่านี่? งงงงงง  Rolling Eyes

ไป “ตั้งใจ” ลุ้น ญี่ปุ่น ให้ชนะ โครเอเชีย ก่อน (ไม่งั้นตกรอบ!)
แล้วจะกลับมาฟังคำตอบนะคะ
ขอบคุณค่ะ  Razz

Even the smallest person can change the course of the future.
เก็ดถวา

« ตอบ #43 เมื่อ: 18-06-2006, 20:47 »

Cool

แล้วจะรู้ได้ไง ถ้าเขาไม่ปฏิบัติตาม อยากถามจัง?  Rolling Eyes

แหะๆ มาถามด้วยคนค่ะ อ.อังฯ ขา จะได้ชัดเจนไปเลย  Razz

จ้าวผิงกว่อ
ขาประจำ

« ตอบ #44 เมื่อ: 18-06-2006, 21:00 »

JaoPing ชอบจังค่ะ สำหรับคำตอบของคุณ ThaiTruth.....มะมีผู้นำม๊อบจะมีสีสันได้อย่างไร อิอิ

เราประกาศ ณ ที่นี้ว่าเรามีจุดยืนสนับสนุนคณะมนตรีความมั่นคงแห่งชาติเพื่อให้จัดการกับความผิดชั่วของระบอบทักษิณ เอาทรัพย์สมบัติชาติกลับคืน และถอนรากถอนโคนระบอบทักษิณให้ถึงที่สุด!...
เพนกวินน้อยนักอ่าน

« ตอบ #45 เมื่อ: 18-06-2006, 22:52 »

อืม เรื่องลอคอิน นี่ยากแฮะ
ผมคิดทางออกไว้แล้วแต่เป็นไปไม่ได้เลยสักทาง
ที่จะสามารถกำหนด เป็นข้อบังคับได้

คงต้องใช้ลอกอิน นี่ล่ะ และก็ไว้ใจกัน
และค่อยสอบถาม ท่านที่ก่อให้เกิดความสงสัย
เป็นรายๆไป

กกต งานยุ่งแน่ๆเลย
 Laughing
porameto009
ขาประจำ

« ตอบ #46 เมื่อ: 19-06-2006, 01:50 »

เรื่องล็อกอินตรงนี้ไปประสานขอตรวจสอบกับ modฯ ในเบื้องต้นได้ครับถึงจะช่วยบรรเทาปัญหานี้ลงได้ แต่ถ้าหากทุกคนไม่เอา "กติกา" มาเป็น "กติกู" เหมือนอดีตนายกฯ 377 เสียงคงไม่เปิดปัญหากรอกครับ

(-O-)Koka

« ตอบ #47 เมื่อ: 19-06-2006, 04:59 »

อยากให้ขยายเวลารับสมัครอ่ะครับ

แล้วก็อยากให้สมัครกันเยอะๆ กลัวจะมีพวกพรรคไทยช่วยไทยคนขอปลดหนี้เข้าสภา

แล้วอย่าลืมเตรียมช่อง No Vote ไว้ให้ผมกาด้วยนะครับ (เผื่อกรณีฉุกเฉิน  Mr. Green)

ปล.ถ้าท่านปุลงแข่งกะเจ้สโนวผมจะแอบกาสองเบอร์ อิอิ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19-06-2006, 05:00 โดย (-O-)Koka » บันทึกการเข้า

อหิงสาคือความเข้มแข็ง ไม่ใช่ความขี้ขลาด
เลิศภพจบพสุธา
Moderator
สมาชิกสามัญขั้นที่ 3

« ตอบ #48 เมื่อ: 19-06-2006, 09:03 »

สวัสดีครับ

ความเห็นผมเรื่องสมาชิกที่มีมากกว่าหนึ่งล็อคอิน 
คงมีความจำเป็นล่ะครับที่ต้องใช้คำว่า วุฒิภาวะ เข้ามาเป็นองค์ประกอบหลัก
เพราะคงจะตรวจสอบอะไรไม่ได้มากจากความเป็นเสรีของเรา
หากผิดสังเกตุจริงๆ กกต. คงขอความร่วมมือ แอดมิน ช่วยเช็คจากระบบได้ครับ
โดยมีผู้ได้รับความเสียหายจากการกระทำครั้งนี้ เป็นเจ้าทุกข์ร่วม

ซึ่งโอกาสเกิดจะน้อยมาก เพราะ....
การเลือกตั้งกรรมการเว็บบอร์ดครั้งนี้เป็นไปในลักษณะของการขอความร่วมมือ
มากกว่ามุ่งแข่งขัน
ทำกิจกรรมทางการเมืองในเว็บฯร่วมกัน ไม่ได้หวังผลแพ้ชนะอย่างเบ็ดเสร็จ
เพียงแต่ต้องการผู้เสียสละเพื่อส่วนรวมสักนิด 

เสียสละตรงนี้ไม่ได้เกี่ยงกับมีเวลามาก หรือน้อยครับ  ตราบเท่าที่คุณๆยังเล่นบอร์ดนี้อยู่
ผมคิดว่ามีเวลาให้กับการทำงานให้เว็บบอร์ดแน่นอน
และงานก็ไม่ได้ยุ่งยากซับซ้อนอะไรกับชีวิตประจำวันมากนัก

สำหรับผม ผมว่าเป็นที่น่ายินดี หากกิจกรรมครั้งนี้ผ่านไปได้ด้วยดี
เหมือนการเปิดมิติใหม่ของเว็บบอร์ด
เหมือนการเปิดมิติใหม่ของสังคมอินเตอร์เนต

คนที่ใช้หลายชื่อคงต้องมีเวลาปรึกษาตัวเองครับ
ว่าจะเอาอย่างไรกับกติกาดี  ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19-06-2006, 09:07 โดย เลิศภพจบพสุธา » บันทึกการเข้า
อังศนา

« ตอบ #49 เมื่อ: 19-06-2006, 09:37 »

จันทร์สวัสดิ์ค่ะ ทุกๆ ท่าน 

เรื่องล็อกอิน กกต. คิดไว้แล้วค่ะ ว่าเราจะต้องประสานกับผู้ดูแลเพื่อ
ขอความอนุเคราะห์เรื่องตรวจสอบอีกทางหนึ่ง

การกำหนดให้ใช้ล็อกอินเพียงอันเดียวนี้ ต้องบอกว่าตั้งอยู่บนพื้นฐาน
ความไว้วางใจและให้เกียรติกัน  ซึ่งเราต้องยอมเสี่ยง และอย่างน้อยๆ
มันก็คงจะเป็นดัชนีแสดงระดับจริยธรรมและคุณธรรมของสมาชิกใน
สังคมขนาดย่อมๆ อย่างเสรีไทยเว็บบอร์ดของเราได้เนอะ

ณ ตอนนี้ ข้าพเจ้าขอแค่ให้มีผู้มาลงชื่อสมัครรับเลือกตั้งกันเท่านั้น
วันนี้วันสุดท้ายแล้ว แต่มีผู้สมัครเพียง ๑ ท่านเอง  Rolling Eyes

ขอสารภาพว่า ข้าพเจ้าอยากจะล็อบบี้สมาชิกหลายๆ ท่านใจจะขาด
เพราะมองเห็นหน่วยก้าน แต่ตำแหน่ง ประธาน กกต มันค้ำคออยู่
เลยแอบๆ เห็นใจ 'ท่านหนา' ตัวจริงอยู่ครามครัน.. อิอิ

หน้า: [1] 2