25-04-2024, 02:50
378,182 กระทู้ ใน 21,926 หัวข้อ โดย 9,412 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: MAN4U
ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด (รุ่นแรก)  |  ทั่วไป  |  สภากาแฟ  |  โฮป แฟมิลี่ นี่ ขึ้นเวทีทุกวันเลยป่าวครับ... 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1]
โฮป แฟมิลี่ นี่ ขึ้นเวทีทุกวันเลยป่าวครับ...  (อ่าน 3120 ครั้ง)
Augustine
ขาประจำ

« เมื่อ: 17-09-2008, 04:44 »

เวลาไหนบ้างครับ

จะไปขอลายเซ็นลูกศรอะ ไม่ใช่ไร

เอาจริงๆนะเนี่ย

ประชาธิปไตย...   ...ที่ไหนเค้าทำกันแบบนี้

vorapoap
ขาประจำขั้น 2

« ตอบ #1 เมื่อ: 17-09-2008, 05:25 »

เอามาฝาก

วงโฮป แฟมิลี่ (wikipedia)

คมชัดลึก - "โฮปแฟมิลี่" ครอบครัวดนตรี"ใจประชาธิปไตย"

ผมก็ชอบน้องเขาครับ  ที่จริงก็ชอบทั้งครอบครัวเลยครับ

อุดหนุนผลงานน้องได้ที่นี่นะครับ http://www.9dern.com/rsa_song/

เว็บของวงครับ สวยดีครับ แต่เน้น imagemap น่าจะทำ text ด้วย ไม่งั้นติด rank  Google ยากครับ

http://www.hope-family.com

คังดิกคู
สมาชิกสามัญขั้นที่ 3

คังดิกคูชื่นชมนายกทักษิณ เกลียดอันธพาลทางเวบบอร์ด

« ตอบ #2 เมื่อ: 17-09-2008, 11:08 »

ก็ขึ้นทุกวัน ไม่ให้เวทีมัฆวานร้าง ขึ้นจนกว่า พันธมารจะไม่จ้างน่ะ

ทุกวันนี้ ก็ไม่มีงาน ไม่มีแสดง ไม่มีออกโทรทัศน์ซักช่อง  พวกตกอับ

อย่าเกลียดนายก จนทำลายชาติของตัวเอง
อย่าหลงตัวเองว่าตัวเอง รู้ข้อมูลดีกว่าคนที่รักนายก
อย่าใช้ชีวิตอยุ่ด้วยสำรอกความเกลียดทางเวบบอร์ด
ชีวิตจะเป็นสุข นะจ๊ะ ไม่อยากสีซอให้ฟังบ่อย ๆ
Augustine
ขาประจำ

« ตอบ #3 เมื่อ: 17-09-2008, 20:45 »

ก็ขึ้นทุกวัน ไม่ให้เวทีมัฆวานร้าง ขึ้นจนกว่า พันธมารจะไม่จ้างน่ะ

ทุกวันนี้ ก็ไม่มีงาน ไม่มีแสดง ไม่มีออกโทรทัศน์ซักช่อง  พวกตกอับ

ไม่ได้ถามมึง อย่าเสือก...

ประชาธิปไตย...   ...ที่ไหนเค้าทำกันแบบนี้

...นึกว่าใคร ?
สมาชิกสามัญขั้นที่ 3

" ? "

« ตอบ #4 เมื่อ: 17-09-2008, 21:03 »

...ก็ดีกว่าพวกโกงภาษี หนีศาล "หางจุกตูด ล่ะว้า "

ริวเซย์
ขาประจำขั้นที่ 3

Worrior in The Blue Armor

« ตอบ #5 เมื่อ: 17-09-2008, 21:12 »

ผมก็ชอบน้องเขาครับ ร้องเพลงฝรั่งเพราะมากๆ

ถ้าใครมีโอกาสขอลายเซ็นต์น้องเขามา ก็ขอเผื่อริวเซย์ด้วยนะครับ

ถ้ามีแฟนแบบนี้เอาไหมครับ^^

Sweet Chin Music

« ตอบ #6 เมื่อ: 17-09-2008, 22:06 »

You'll Never Walk Alone
เข้าไปกันได้ค๊าป- - - >http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=sweetchinmusic&group=1
ooo

« ตอบ #7 เมื่อ: 17-09-2008, 22:15 »

นี่ละน๊า...รางวัลสำหรับ คนที่บังอาจไปแตะของรักของหวง ของเค้า
Augustine
ขาประจำ

« ตอบ #8 เมื่อ: 17-09-2008, 22:42 »

นี่ละน๊า...รางวัลสำหรับ คนที่บังอาจไปแตะของรักของหวง ของเค้า

ผมไม่ชอบด่าเฉียดๆครับ สำหรับไอล็อกอินไร้จิตสำนึก นาม "คังดิกคู"

ooo

« ตอบ #9 เมื่อ: 17-09-2008, 23:05 »

ผมไม่ชอบด่าเฉียดๆครับ สำหรับไอล็อกอินไร้จิตสำนึก นาม "คังดิกคู"

ดีครับ ด่าตรงๆ หักมุมดี...

ผมอ่านทีไร ขำทุกที
ริวเซย์

Worrior in The Blue Armor

« ตอบ #10 เมื่อ: 17-09-2008, 23:18 »

ดีครับ ด่าตรงๆ หักมุมดี...

ผมอ่านทีไร ขำทุกที

ก็กระทู้นี้เขาคุยกันเรื่องชื่นชอบน้องลูกศรไม่ใช่คุยกันเรื่องพันธมิตร

ไอ้พวกลิ่วล้อเหลี่ยมมันไม่สนใจอะไรทั้งนั้น จะมาออกความเห็นป่วนอย่างเดียว ก็ต้องถูกเขาตอกกลับกันบ้างไม่เห็นจะแปลกตรงไหน

คนเขามาตามอ่านเรื่องน้องลูกศร ความเห็นดีๆ พอเจอพวกป่วนก็ต้องมียัวะกันบ้างครับ

ถ้าอยากต่อว่าก็ควรไปต่อว่าไอ้พวกที่มาป่วนจะดีกว่าครับ

ถ้ามีแฟนแบบนี้เอาไหมครับ^^

papapa
สมาชิกสามัญขั้นที่ 1
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 17-09-2008, 23:21 »

ก็ต้องขึ้นทุกวันซิ งั้นจะเอาตังที่ไหนยาไส้ 
ooo

« ตอบ #12 เมื่อ: 17-09-2008, 23:40 »

ก็กระทู้นี้เขาคุยกันเรื่องชื่นชอบน้องลูกศรไม่ใช่คุยกันเรื่องพันธมิตร

ไอ้พวกลิ่วล้อเหลี่ยมมันไม่สนใจอะไรทั้งนั้น จะมาออกความเห็นป่วนอย่างเดียว ก็ต้องถูกเขาตอกกลับกันบ้างไม่เห็นจะแปลกตรงไหน

คนเขามาตามอ่านเรื่องน้องลูกศร ความเห็นดีๆ พอเจอพวกป่วนก็ต้องมียัวะกันบ้างครับ

ถ้าอยากต่อว่าก็ควรไปต่อว่าไอ้พวกที่มาป่วนจะดีกว่าครับ

ไม่ได้ต่อว่าใคร...

ผมเองก็อ่านกระทู้มาเพลินๆ เหมือนกัน

แล้วก็มาสะดุด เหมือนกับคนอื่นๆนั่นละ

เมื่ออ่านต่อไปเมื่อเจอ จขกท. ตอบโต้

ก็ขำจนท้องแข็ง เนื่องจากโสน้าน่า...

เรื่องมันก็มีอยู่แค่เนี๊ยะละคร๊าบบบบบ
Augustine
ขาประจำ

« ตอบ #13 เมื่อ: 17-09-2008, 23:58 »

โพสซ้ำ *-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18-09-2008, 00:00 โดย Augustine » บันทึกการเข้า

Augustine
ขาประจำ

« ตอบ #14 เมื่อ: 17-09-2008, 23:58 »

ก็ต้องขึ้นทุกวันซิ งั้นจะเอาตังที่ไหนยาไส้ 

อะไรนักหนาวะเนี่ย ไอ้พวกนี้ มารยาท มีป่าววะ

ส่วนท่าน ๐๐๐ ผมเบื่อพวกนี้จริงๆครับ ดูมันตอบ ไม่เคยอิงเหตุผล แบบว่าด่าอย่างเดียวจริงๆ

ผมไปดูข้อมูลวงโฮปแฟมิลลี่ เห็นเค้าอะไรๆ เพื่อสังคมมากมาย
ส่วนคุณลูกศร ผมชอบในฐานะศิลปินครับ คุณภาพแบบนี้ เข้าค่ายไหนก็ได้ แต่ก็อย่าเลย เสียคุณค่าเปล่าๆ ที่ต้องไปร้องเพลงตลาด กับสัญญาค่ายเพลงงี่เง่าๆ

ถ้าจะร้อง จะทำดนตรี ก็ขอให้ทำในนาม โฮปแฟมิลลี่ครับ ผมอนุญาตให้อีกที่นึงละกัน ค่าย Hip Pro ของ เจี๊ยบ วรรธนา

SU5
สมาชิกสามัญขั้นที่ 2

« ตอบ #15 เมื่อ: 18-09-2008, 00:22 »

ผมชอบหัวหน้าครอบครับเขาเป็นแฟมิลี่ดีครับ ไปไหนไปกันทั้งครอบครัว พ่อแม่ลำบากลูกเห็น อย่างนี้สิครับ ลูกถึงจะได้ไม่บ่น ว่า "พ่อแม่รังแกฉัน" เหมือนบางครอบครัว    
Augustine
ขาประจำ

« ตอบ #16 เมื่อ: 19-09-2008, 03:12 »

ตกลง ขึ้นตอนไหนมั่งครับเนี่ย -*- ยังไม่ได้คำตอบเลยอะครับ

almondflavor
ขาประจำ

« ตอบ #17 เมื่อ: 19-09-2008, 09:53 »

ตกลงว่าไก่แมลงสาปหายไปแล้วจริงๆใช่ไหมคะ

ไม่เห็นมานานมากกกกกกกกกกแล้ว

ไม่รู้ว่ามีปัญหาอะไรเกิดขึ้นหรือเปล่า

ไม่มีใครพูดถึงเขาเลย

ใครรู้เรื่องจริงผ่านจอ มาเล่าสู่กันฟังด้วยนะคะ
Tuba ✿゚✎..✿.。.:。ღ

ทักษิณที่ดี คือทักษิณที่.......ตายแล้ว

« ตอบ #18 เมื่อ: 19-09-2008, 10:04 »

ทุกทีเห็นแต่โลนโดนปัด โดนเขี่ย โดนด่า หรือโดนบี้นิดหน่อย

ห้าห้าห้า เพิ่งเห็นชัด ๆ วันนี้

โลนโดนกระทืบ
[/size]

ทหาร เป็นอะไรก็ไม่ได้ดี นอกจากเป็นทหาร

ตำรวจ เป็นอะไรก็ดีไม่ได้ แม้กระทั่งเป็นตำรวจ
bangkaa
ขาประจำ

« ตอบ #19 เมื่อ: 21-09-2008, 12:39 »

อยากทราบว่า.... น้อง ลูกโซ่... อยู่ไหนฮะ...

ทำไม ผมไม่เห็นเลย... เห็นแต่น้อง ลูกศร...

มาทำหน้าที่... ใช้หนี้แผ่นดิน...และมาทำบุญ...
Augustine
ขาประจำ

« ตอบ #20 เมื่อ: 21-09-2008, 13:26 »

อยากทราบว่า.... น้อง ลูกโซ่... อยู่ไหนฮะ...

ทำไม ผมไม่เห็นเลย... เห็นแต่น้อง ลูกศร...

เห็นเมื่อไรบ้างครับเนี่ย *-* 

1ktip

« ตอบ #21 เมื่อ: 21-09-2008, 13:30 »

ตกลงว่าไก่แมลงสาปหายไปแล้วจริงๆใช่ไหมคะ

ไม่เห็นมานานมากกกกกกกกกกแล้ว

ไม่รู้ว่ามีปัญหาอะไรเกิดขึ้นหรือเปล่า

ไม่มีใครพูดถึงเขาเลย

ใครรู้เรื่องจริงผ่านจอ มาเล่าสู่กันฟังด้วยนะคะ

หลายๆ วันก่อนที่ทำเนียบ ได้ยินกลุ่มป้าข้างๆ เขาคุยถึงเหมือนกัน ได้ยินว่าทะเลาะอะไรกับพี่ตั้วพี่หรั่งนี่แหละ เลยแตกคอกัน

พอดีไม่ได้ตั้งใจฟังแต่ต้น เลยจับใจความไม่ค่อยได้อ่ะครับ จริงเท็จประการใดก็ไม่ทราบเหมือนกัน แค่ก๊อซซิบจากวงน้ำหมาก
หน้า: [1]