25-04-2024, 11:53
378,182 กระทู้ ใน 21,926 หัวข้อ โดย 9,412 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: MAN4U
ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด (รุ่นแรก)  |  ทั่วไป  |  สโมสรริมน้ำ  |  ลืม............. มิตติ้ง..ของเราหรือยัง !! 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] 2
ลืม............. มิตติ้ง..ของเราหรือยัง !!  (อ่าน 8401 ครั้ง)
see - u
ขาประจำขั้นที่ 3

.......... I'm not Supergirl

« เมื่อ: 03-07-2006, 09:17 »

มาทวงถามความรู้สึกเดิมๆ ค่ะ..ว่าลืม มิตติ้ง..ของเราหรือยัง ??

ดิฉัน..คงไม่มีคำพูดสวยๆ มาบอกว่า

อยากรู้จัก........ อยากเจอพวกคุณ.....จนใจจะขาดหรอกนะ !!

ดิฉัน..เข้ามารับเรื่องงาน...มิตติ้ง.. เพราะ คุณ ใบไม้ทะเล..เธออยู่ญี่ปุ่น

ไม่สะดวกที่จะมาประสานงานแบบ...ตัวเป็นๆ อย่าง ดิฉัน

และ........มีเหตุผลส่วนตัว คือ  ดิฉัน..ชื่นชมบางท่าน..

จน อยากรู้จัก..และ ทักทาย...กันแบบตัวเป็นๆ ก็เท่านั้น ....!!!

ดิฉัน....ขอสรุปด้วยคำพูดสั้นๆ และ ง่ายๆ ว่า...........

ขอเรียนเชิญ..พี่น้องเสรีไทยมางาน มิตติ้ง ของพวกเรา.........

ในวันที่ 15 กค. นี้ ........ที่ร้านใบไม้ร่าเริง..ตั้งกะเวลา..5 โมงเย็นถึงเที่ยงคืน

พี่น้องผองเพื่อนคนไหนสะดวกกาย..... สบายใจ..

ที่จะมารู้จัก มาจับเข่าคุยกัน  ก็แวะมาชนแก้วแล้วสบตากัน..แบบตัวเป็นๆ นะคะ

ดิฉัน...... see_you ........ ขอเรียนเชิญค่ะ

ปล. ดูข้อความเดิมจาก กระทู้ นี้ได้ค่ะ.........

http://forum.serithai.net/index.php?topic=2954.0

** ถ้าคำพูดที่เขียนไป..ทำให้บางท่านหงุดหงิด ขออภัยมา ณ. ที่นี้ ด้วยนะคะ **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07-07-2006, 15:03 โดย see_you » บันทึกการเข้า

" I  will  unforgive  you  to  do  the  bad  thing  like  this. "   

The  fox  changes  his  skin  but  not  his  habits.   *

Superman ( It's Not Easy )   >>  http://www.ijigg.com/songs/V2B7G4GPD

"  กฏหมายต้องเดินหน้าเอาผิดต่อคนไม่ดี  ........  ไม่ใช่ปล่อยให้คนไม่ดีมากล่าวเอาโทษกฏหมาย  "

In The Name Of Justice.
ขาประจำขั้น 2

-_-;

« ตอบ #1 เมื่อ: 03-07-2006, 09:25 »

ยังไม่ลืมครับ  Money in mouth

"มนุษย์มักต้องการในสิ่งที่ตนเองไม่มี..."

"I Fight In The Name Of Justice."
ลูกไทย หลานไทย

วันนี้วันดี วันที่เป็นไท

« ตอบ #2 เมื่อ: 03-07-2006, 09:48 »

Mr. Green

Ŋēmŏ mē ĩmρưŋē ĺдċęşšįҐ
see - u

« ตอบ #3 เมื่อ: 03-07-2006, 10:20 »

ขอบคุณ..............

คุณ  In The Name Of Justice.  และ คุณ ลูกไทย หลานไทย ไชโย มากค่ะ

ที่...แวะเข้ามาพูดคุย ทักทาย กัน....

ดิฉัน...อยากให้ มิตติ้ง ของเรามีพี่ๆน้องๆ มากันเยอะๆ..

มารู้จักกัน.....อย่างคนคุ้นเคย  !!

ตัว  ดิฉัน..... จะพยายาม ประชาสัมพันธ์..ให้มากที่สุดเท่าที่ตัวเองจะทำได้นะ   !!!!

ยังไง ดิฉัน..ก็ขอฝาก กระทู้ นี้............กะ พี่น้องผองเพื่อนทุกท่านด้วยนะคะ

เนื่องจากตอนนี้..ดิฉัน..ไม่สามารถอยู่ในอารมณ์ ที่จะพูดคุยสนุก กะ ใครๆ ได้

ขอฝาก  กระทู้ นี้ด้วยค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03-07-2006, 10:23 โดย see_you » บันทึกการเข้า

" I  will  unforgive  you  to  do  the  bad  thing  like  this. "   

The  fox  changes  his  skin  but  not  his  habits.   *

Superman ( It's Not Easy )   >>  http://www.ijigg.com/songs/V2B7G4GPD

"  กฏหมายต้องเดินหน้าเอาผิดต่อคนไม่ดี  ........  ไม่ใช่ปล่อยให้คนไม่ดีมากล่าวเอาโทษกฏหมาย  "

buntoshi

« ตอบ #4 เมื่อ: 03-07-2006, 10:32 »

คุณ see_you สู้ตายขนาดนี้ ใครจะลืมลง  Mr. Green

เราต้องสร้างคนดีมากกว่าคนเก่ง เพราะคนเก่งจะเห็นคนอื่นเก่งกว่าไม่ได้ จะพยายามเก่งกว่าคนอื่น แต่คนดีจะมีความสุขที่ได้ทำให้คนอื่นเก่ง รวมทั้งคนดีทุกคน ล้วนเก่งทั้งนั้น....  ดร.อาจอง ชุมสาย ณ อยุธยา
---------------------------
ใบไม้ทะเล

In politics stupidity is not a handicap

« ตอบ #5 เมื่อ: 03-07-2006, 10:45 »

Mr. Green สวัสดีค่ะ มาช่วยประชาสัมพันธ์

หนึ่งอาทิตย์ผ่านไปนี้เร็วจังเลย  Laughing

จริงๆๆงานมิ้ทติ้ง เราก็ประกาศเลื่อนไว้ล่วงหน้ามานานแล้ว ซึ่งคุณเอ้ ซียู ก็ได้ติดต่อหลังไมค์ไปกับบางท่านแล้ว หากใครยังไม่ได้รับหลังไมค์ ยังไงก็ช่วยบอกกล่าวหน่อยนะค่ะ อาจะหละงไมค์หาคุณเอ้ หรือดิฉันก็ได้ค่ะ เพราะบางท่านอาจจะนานๆๆที่เข้ามา พวกเราคนประสานงานเลยอาจจะมีรายชื่อตกหล่นบ้าง

ฉะนั้งานนี้ ใครมีไอเดียอะไรบ้างก็เสนอมาค่ะ ถ้าทำได้พวกเราก็จะมาปรึกษาและพิจารณากัน ช่วงนี้ยังไง ก็ฝากถึงคุณ ซิกกี้ กับคุณคาเมหน่อย ว่าเตีรยมการแสดงกันเสร็จรึยัง

อ้อ คุณบุญโต อย่าลืมนะค่ะ ดิฉันจับคุณไว้หนึ่งคนแล้ว ห้ามเบี้ยวนะค่ะต้องมาให้ได้  Twisted Evil Very Happy
พี่ๆลูกไทย หลานไทย พี่ยังไม่หมดตัวอีกเหรอ ทุ่มอาเจน ไปสิบหกล้านนะ อิอิ

ส่วนนู๋จัสติคนะคาดว่าอายุขนาดน้องไม่ลืมแน่นอน จริงไหมจ้ะ   

立てばしゃくやく、座ればぼたん、歩く姿はゆりの花
buntoshi

« ตอบ #6 เมื่อ: 03-07-2006, 11:04 »

เสียดาย คุณใบไม้ทะเลมาไม่ได้ได้ แต่ ต้องให้ คุณใบ้ไม่ทะเล มาให้ได้นะครับ ไม่งั้นผมไม่ยอมจริงๆด้วย  Laughing

เราต้องสร้างคนดีมากกว่าคนเก่ง เพราะคนเก่งจะเห็นคนอื่นเก่งกว่าไม่ได้ จะพยายามเก่งกว่าคนอื่น แต่คนดีจะมีความสุขที่ได้ทำให้คนอื่นเก่ง รวมทั้งคนดีทุกคน ล้วนเก่งทั้งนั้น....  ดร.อาจอง ชุมสาย ณ อยุธยา
---------------------------

-_-;

« ตอบ #7 เมื่อ: 03-07-2006, 11:08 »

Mr. Green สวัสดีค่ะ มาช่วยประชาสัมพันธ์

หนึ่งอาทิตย์ผ่านไปนี้เร็วจังเลย  Laughing

จริงๆๆงานมิ้ทติ้ง เราก็ประกาศเลื่อนไว้ล่วงหน้ามานานแล้ว ซึ่งคุณเอ้ ซียู ก็ได้ติดต่อหลังไมค์ไปกับบางท่านแล้ว หากใครยังไม่ได้รับหลังไมค์ ยังไงก็ช่วยบอกกล่าวหน่อยนะค่ะ อาจะหละงไมค์หาคุณเอ้ หรือดิฉันก็ได้ค่ะ เพราะบางท่านอาจจะนานๆๆที่เข้ามา พวกเราคนประสานงานเลยอาจจะมีรายชื่อตกหล่นบ้าง

ฉะนั้งานนี้ ใครมีไอเดียอะไรบ้างก็เสนอมาค่ะ ถ้าทำได้พวกเราก็จะมาปรึกษาและพิจารณากัน ช่วงนี้ยังไง ก็ฝากถึงคุณ ซิกกี้ กับคุณคาเมหน่อย ว่าเตีรยมการแสดงกันเสร็จรึยัง

อ้อ คุณบุญโต อย่าลืมนะค่ะ ดิฉันจับคุณไว้หนึ่งคนแล้ว ห้ามเบี้ยวนะค่ะต้องมาให้ได้  Twisted Evil Very Happy
พี่ๆลูกไทย หลานไทย พี่ยังไม่หมดตัวอีกเหรอ ทุ่มอาเจน ไปสิบหกล้านนะ อิอิ

ส่วนนู๋จัสติคนะคาดว่าอายุขนาดน้องไม่ลืมแน่นอน จริงไหมจ้ะ  

นู๋เลยหรอครับ Mr. Green  Mr. Green  Mr. Green

"มนุษย์มักต้องการในสิ่งที่ตนเองไม่มี..."

"I Fight In The Name Of Justice."
ลูกไทย หลานไทย

วันนี้วันดี วันที่เป็นไท

« ตอบ #8 เมื่อ: 03-07-2006, 11:11 »

ฮึ รอบนี้ถูกชัวร์ป้าดครับ

Ŋēmŏ mē ĩmρưŋē ĺдċęşšįҐ
ใบไม้ทะเล

In politics stupidity is not a handicap

« ตอบ #9 เมื่อ: 03-07-2006, 11:45 »

เสียดาย คุณใบไม้ทะเลมาไม่ได้ได้ แต่ ต้องให้ คุณใบ้ไม่ทะเล มาให้ได้นะครับ ไม่งั้นผมไม่ยอมจริงๆด้วย  Laughing

แหมมมมมมม ดิฉันรับรองค่ะ ถ้าคุณบุญโตไปร่วมงาน ใบไม่ทะเลก็ต้องมาแน่นอน เพราะใบไม่ทะเลรู้สึกจะอยู่ในใจคุณตลอดเวลาเลย  Wink  Twisted Evil
.......................

พี่ ลท นุ๋จะคอยดูคนหมดตัวอีกรอบ อิอิ ไม่คุ้มเลยนะพี่ เสียสิบหกล้าน แทงไปหนึ่งล้าน อีกสิบห้าล้านล่ะ เมื่อไรจะคุ้มทุนนี้ ฮ่าๆๆๆๆๆ
ช่วงนี้ถ้าพี่หายไป นุ๋เลยว่าไปไหน ทำงานขัดดอก อิอิ
......................
อ้าว ก็เห็นนู๋มาหลอกถามอายุพี่ๆๆไง จำไมได้เหรอจ้ะ กระทู้ไหนน๊า  Wink

narong

« ตอบ #10 เมื่อ: 03-07-2006, 11:49 »

ฮึ รอบนี้ถูกชัวร์ป้าดครับ

เยอรมันจะชนะด้วยเลข 11  Twisted Evil

ผู้ที่ไม่สามารถจะใช้คนดี
ก็ย่อมจะใช้คนไม่ดีหรือคนเลว
ถ้าไม่เชื่อผู้ซื่อสัตย์หวังดีต่อตน
ก็จะต้องไปเชื่อคนประจบสอพลอ
kobkla
สมาชิกสามัญขั้นที่ 2

« ตอบ #11 เมื่อ: 03-07-2006, 13:01 »

อยากไป แต่ตัวเองเพิ่งมาเป็นสมาชิกไม่นาน จะไปได้ไมครับ
ใบไม้ทะเล

« ตอบ #12 เมื่อ: 03-07-2006, 13:13 »

อยากไป แต่ตัวเองเพิ่งมาเป็นสมาชิกไม่นาน จะไปได้ไมครับ

ยินดีเสมอค่ะ คุณ kobkla

ขอแต่ตัวและเสื้อผ้าคุณมาเท่านั้นคะ อ๋อ กระเป๋าตังค์ด้วยนะค่ะ  Mr. Green ยังไงเด๋ว คุณ ซี ยู จะหลังไมค์ไปบอกรายละเอียดนะค่ะ  Very Happy

จูล่ง_j

« ตอบ #13 เมื่อ: 03-07-2006, 14:54 »

ไม่ลืมครับ ไปฉลองคุณ ลูกไทย หลานไทย เล่นบอลหมดเนื้อหมดตัว Mr. Green

see - u

« ตอบ #14 เมื่อ: 03-07-2006, 18:51 »

ขอบคุณ......... อนา   ( ใบไม้ทะเล )

และ......... ทุกท่านที่มา ต่อยอด..เรื่องของความเห็นใน กระทู้..นี้

เพื่อนๆ คนไหนคิดว่าตัวเองมางานนี้ได้

รบกวนช่วยลงชื่อหน่อยได้ไหม.........!!!

เพราะ.. ดิฉัน... ต้องออกกะตังส์ในเรื่องของค่ามัดจำห้อง....ล่วงหน้าค่ะ

ดิฉัน.......อยากทราบจำนวนสมาชิกที่จะมาคร่าวๆ ..

เพื่อจะได้รู้ว่าควรจองห้องคาราโอเกะ.............ที่จุคนได้ประมาณเท่าไหร่

**  ถ้าไม่สะดวกหน้าไมค์ ก็ หลังไมค์มาหา ดิฉัน และ  อนา ได้ค่ะ **

duen_narak
ขาประจำ

I am what i am... You'll see....

« ตอบ #15 เมื่อ: 03-07-2006, 19:04 »

สวัสดีค่ะ  พี่เอ้  พี่อนา  และพี่สมาชิกทุกท่านนะคะ

เดือนมารายงานตัวค่ะ  ว่า วันที่ 15 นี้  ไปแน่นอนที่สุดเจ้าค่ะ

เอ้าๆๆๆ  วันนั้น  เห็นใครบอกจะฉลอง สมาชิกครบ 1000   อย่าลืมมานะคะ  อิอิ Smile Smile

แวะไปเยี่ยมกันบ้างเน้อออออ  -- > http://duen-narak.bloggang.com
โหลดนานหน่อยนะคะ   บล็อคคนน่ารัก  ต้องรอค่ะ  ( ซะงั้น  555+ )
แนวสกา

« ตอบ #16 เมื่อ: 04-07-2006, 10:10 »

Crying or Very sadน่าสนุกจังเลยนะครับ เสียดายผมติดภารกิจ

แต่ยังไงก็ขอให้ สนุกสนาน เบิกบานใจ ทุกๆท่านนะครับ

ป.ล.ขอบคุณมากครับที่เชิญชวน
Smile

ทุกคนล้วนมักมีอำนาจวาสนา ตัวข้าต้องการเพียงเสพดื่มกิน
see - u

« ตอบ #17 เมื่อ: 04-07-2006, 10:21 »

เอ้...เอาแผนที่ร้านมาฝากเพื่อนๆ ค่ะ

* Image[1].gif (15.21 KB, 350x243 - ดู 504 ครั้ง.)

แอ่นแอ๊น

"Angela Gheorghiu" My goddess

« ตอบ #18 เมื่อ: 04-07-2006, 10:32 »

ยังไม่ยืนยันนะค่ะ ถ้าไปได้จะไปร้องเพลงให้ฟังค่ะ

"เมื่อเจตนาเบี่ยงเบนไปจากความจริง การนำเสนอข้อมูลที่ไม่ถูกต้อง บางทีก็เป็นเพียงภาษาสุภาพสำหรับการพูดเท็จนั่นเอง" : วิถีแห่งปราชญ์ พิมพ์ครั้งที่ ๗ หน้า ๒๐๖
see - u

« ตอบ #19 เมื่อ: 04-07-2006, 10:47 »

เอ่อ ! สงสัยคงต้อง คลิ๊ก ตรงภาพภาพถึงจะเห็นรูปขยายใหญ่ขึ้น

เอ้... เอา ลิงค์ ............. ของร้านมาฝากคะ

http://www.manager.co.th/MetroLife/ViewNews.aspx?NewsID=9480000067086

และก็..ขอบคุณทุกท่านสำหรับทุกคำตอบค่ะ

ไม่ว่าจะเป็นทาง หน้าไมค์ หรือ หลังไมค์ ก็ตาม... แทงกิ้ว คะ  Very Happy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04-07-2006, 11:53 โดย see_you » บันทึกการเข้า

-_-;

« ตอบ #20 เมื่อ: 04-07-2006, 11:35 »

ไปรถประจำทางไปอย่างไรหนอ  Laughing

นั่ง 138 ข้ามจากพระประแดง ไปที่ สุทธิสาร แล้วต่ออะไรไปได้มั่ง ใครพอรู้บอกทีครับ  Yell

แอ่นแอ๊น

"Angela Gheorghiu" My goddess

« ตอบ #21 เมื่อ: 04-07-2006, 12:08 »

ว่าแต่ งดเหล้าเข้าพรรษาหรือเปล่าคะ  Mr. Green
แล้วจะจองห้องตะหากก่อนใช่ป่าว มีน้องคนนึงจะไปด้วย จองไว้สองที่ก่อนแล้วกันค่ะ

"เมื่อเจตนาเบี่ยงเบนไปจากความจริง การนำเสนอข้อมูลที่ไม่ถูกต้อง บางทีก็เป็นเพียงภาษาสุภาพสำหรับการพูดเท็จนั่นเอง" : วิถีแห่งปราชญ์ พิมพ์ครั้งที่ ๗ หน้า ๒๐๖
TheBluECaT

"แมวน้อยสีน้ำเงิน..."

« ตอบ #22 เมื่อ: 04-07-2006, 12:12 »

เข้ามายืนยันว่า... 

ไปด้วยเหมือนเดิมครับ  Wink

"ยามบุญมากาไก่กลายเป็นหงส์  ยามบุญหลงหงส์เป็นกาน่าฉงน...
ยามบุญมาหมูหมากลายเป็นคน  ยามบุญหล่นคนเป็นหมาน่าอัศจรรย์"
ใบไม้ทะเล

« ตอบ #23 เมื่อ: 04-07-2006, 12:37 »

ว่าแต่ งดเหล้าเข้าพรรษาหรือเปล่าคะ  Mr. Green
แล้วจะจองห้องตะหากก่อนใช่ป่าว มีน้องคนนึงจะไปด้วย จองไว้สองที่ก่อนแล้วกันค่ะ

การงดเหล้าเข้าพรรษานี้ ขึ้นอยุ๋กับบุคคลค่ะ คุณแอน

ตอนนี้คุณ ซียูคงจะจองห้องไว้เรียบร้อยแล้ว แต่จะขนาดไหน เราจะขอเชคจำนวนคนก่อนนะค่ะ

ขอบคุณคุณแอนมากค่ะ ที่แจ้งจำนวนให้พวกเราทราบชัดเจน

เสียดายดิฉันไม่อยู่ อยากเจอคุณแอนมากๆๆเลย เพราะชอบอ่าน คห การเมืองของคุณค่ะ (ออกตัวเลยว่าเป้นแฟนคหของคุณค่ะ  Mr. Green)

.......................
ขอบคุณ คุณTheBluECaT  ค่ะ

งานนี้มาร้องหรือมาดื่มค่ะ  Mr. Green
ยังไงก็เตรียมตัวสนุกกันให้เต็มที่นะค่ะ เสร็จงานแล้ว อย่าลืมมานินทาเพื่อนๆให้ดิฉันฟังนะค่ะ อิอิ 

ใบไม้ทะเล

« ตอบ #24 เมื่อ: 04-07-2006, 12:43 »

ไปรถประจำทางไปอย่างไรหนอ  Laughing

นั่ง 138 ข้ามจากพระประแดง ไปที่ สุทธิสาร แล้วต่ออะไรไปได้มั่ง ใครพอรู้บอกทีครับ  Yell

หารถที่ผ่าน ม.เกษตรค่ะ จากนั้นคุณลงทีไหนก็ได้ที่ ม.เกษตร นั่งมอไซด์มาลง ที่ประตู สอง งามวงศ์วาน  จากนั้น ข้ามสะพานลอย มาฝั่งปั้มน้ำมันคาร์เทค คุณก็เดินผ่านปั้มน้ำมัน ผ่านซอยคุณหญิงฯ ผ่านร้านอาหารแดรี่ควีน ผ่าน รพ.วิภาวดี แล้วก็ร้านใบไม้ร่าเริง  Mr. Green Mr. Green

Tropico

« ตอบ #25 เมื่อ: 04-07-2006, 12:50 »

เดี๋ยวขอไปนอนคิดซักคืนก่อน....
ถ้าโอเค วันที่ 15 ก.ค. คงได้เจอกัน... Mr. Green
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01-08-2008, 13:03 โดย Tropico » บันทึกการเข้า
เหลือม

« ตอบ #26 เมื่อ: 04-07-2006, 13:12 »

อยากไปด้วยจังครับ
kobkla

« ตอบ #27 เมื่อ: 04-07-2006, 16:20 »

ไปครับไป

-_-;

« ตอบ #28 เมื่อ: 04-07-2006, 17:07 »

หารถที่ผ่าน ม.เกษตรค่ะ จากนั้นคุณลงทีไหนก็ได้ที่ ม.เกษตร นั่งมอไซด์มาลง ที่ประตู สอง งามวงศ์วาน  จากนั้น ข้ามสะพานลอย มาฝั่งปั้มน้ำมันคาร์เทค คุณก็เดินผ่านปั้มน้ำมัน ผ่านซอยคุณหญิงฯ ผ่านร้านอาหารแดรี่ควีน ผ่าน รพ.วิภาวดี แล้วก็ร้านใบไม้ร่าเริง  Mr. Green Mr. Green

Shocked เอาเป็นว่ายังไงก็ต้องไปให้ถึงให้ได้ครับ  Twisted Evil

ไม่อยากสมานฉันท์กับคนชั่ว

เตือนให้นึกถึง Icarus ผู้ไม่ประมาณตน

« ตอบ #29 เมื่อ: 04-07-2006, 17:22 »

สวัสดีครับ คุณ see you ทุกท่านนะครับ

Very Happy ขอบคุณมากๆนะครับที่อุตส่าห์นึกถึงผม เชิญให้ไปปาร์ตี้ เป็นเกียรตินะครับ

วันที่ 15 กค. ผมต้องไป ตจว. ครับ ขออภัยด้วย  เสียดาย ใบไม้ร่าเริง เขาว่าร้านดีนี่นะ เสียดายครับ
ขอให้ทุกท่านสนุกกันเต็มที่นะครับ  มีคาราโอเกะด้วย? แจ้งเกิดเลยครับ  Mr. Green

รู้สึกขอบคุณจริงๆครับ 

ขอล่วงหน้า  ถ้าถ่ายรูปขอบังอาจดูรูปทุกท่านด้วยนะครับ (เชื่อว่าคงจะน่ารักกว่าห่านฟ้าแน่นอน  Mr. Green Mr. Green Mr. Green)
ใบไม้ทะเล

« ตอบ #30 เมื่อ: 04-07-2006, 17:26 »

เดี๋ยวขอไปนอนคิดซักคืนก่อนฮะ....
กะป๋มกะอยู่ กทม.นี่แหละ....
ถ้าโอเค วันที่ 15 ก.ค. คงได้เจอกันฮะ... Mr. Green

ดิฉันอนุญาติให้คิดได้สามคืนเลยค่ะ

คืนแรก แต่งชุดอะไรดีน๊า

คืนที่สอง จะร้องเพลงอะไรดีน๊า

คืนที่สาม จะบอกคุณใบไม้ทะเล ยังไงดีน๊า ฮ่าๆๆๆๆ  Mr. Green

หวังว่า จะได้รับคำตอบที่ถูกใจนะค่ะ  Very Happy

ใบไม้ทะเล

« ตอบ #31 เมื่อ: 04-07-2006, 17:31 »

อยากไปด้วยจังครับ

กรุณาอย่า "อยาก" เฉยๆๆ นะค่ะ  ขอให้ไปให้ได้ เด๋วรายละเอียด เอ้จะส่งไปไห้ค่ะ

หรือคุณเหลือม มีอะไรสงสัย หลังไมค์ หรือถามในกะทู้นี้ได้เลยค่ะ  Mr. Green

Shocked เอาเป็นว่ายังไงก็ต้องไปให้ถึงให้ได้ครับ  Twisted Evil

พี่หวังว่า คงไม่เลยไปถึงร้านอาหาร ใบไม้ทะเลนะค่ะ  Laughing Laughing Laughing

สวัสดีครับ คุณ see you ทุกท่านนะครับ

Very Happy ขอบคุณมากๆนะครับที่อุตส่าห์นึกถึงผม เชิญให้ไปปาร์ตี้ เป็นเกียรตินะครับ

วันที่ 15 กค. ผมต้องไป ตจว. ครับ ขออภัยด้วย  เสียดาย ใบไม้ร่าเริง เขาว่าร้านดีนี่นะ เสียดายครับ
ขอให้ทุกท่านสนุกกันเต็มที่นะครับ  มีคาราโอเกะด้วย? แจ้งเกิดเลยครับ  Mr. Green

รู้สึกขอบคุณจริงๆครับ 

ขอล่วงหน้า  ถ้าถ่ายรูปขอบังอาจดูรูปทุกท่านด้วยนะครับ (เชื่อว่าคงจะน่ารักกว่าห่านฟ้าแน่นอน  Mr. Green Mr. Green Mr. Green)

โอ คุณพระเอกฯ ติดถ่ายละครเหรอค่ะ  เสียดายจังเลยค่ะ ไม่น่าพลาดเลย

ยังไงโอกาศหน้าเชิญอีก คงไม่ปฏิเสธนะค่ะ
  Mr. Green

Tropico

« ตอบ #32 เมื่อ: 04-07-2006, 18:22 »

ดิฉันอนุญาติให้คิดได้สามคืนเลยค่ะ

คืนแรก แต่งชุดอะไรดีน๊า

คืนที่สอง จะร้องเพลงอะไรดีน๊า

คืนที่สาม จะบอกคุณใบไม้ทะเล ยังไงดีน๊า ฮ่าๆๆๆๆ  Mr. Green

หวังว่า จะได้รับคำตอบที่ถูกใจนะค่ะ  Very Happy

Mr. Green เรื่องร้องเพลงอะไรดีนี่ อย่าให้บอกเลย
               กลัวจับไมค์แล้ววางไม่ลง คงต้องพกไมค์ไปเอง  Mr. Green
               เดี๋ยวคืนนี้จะไปนอนคิดข้อแรกละกัน Mr. Green
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01-08-2008, 13:04 โดย Tropico » บันทึกการเข้า
TheBluECaT

"แมวน้อยสีน้ำเงิน..."

« ตอบ #33 เมื่อ: 04-07-2006, 19:02 »

ขอบคุณ คุณTheBluECaT  ค่ะ

งานนี้มาร้องหรือมาดื่มค่ะ  Mr. Green
ยังไงก็เตรียมตัวสนุกกันให้เต็มที่นะค่ะ เสร็จงานแล้ว อย่าลืมมานินทาเพื่อนๆให้ดิฉันฟังนะค่ะ อิอิ 

งานนี้ไม่ได้มาร้อง หรือมาดื่มครับ... (เพราะคงสู้เพื่อน ๆ ไม่ได้)

แต่อยากมาฟัง และมาเจอเพื่อน ๆ มากกว่า  Cool

"ยามบุญมากาไก่กลายเป็นหงส์  ยามบุญหลงหงส์เป็นกาน่าฉงน...
ยามบุญมาหมูหมากลายเป็นคน  ยามบุญหล่นคนเป็นหมาน่าอัศจรรย์"
see - u

« ตอบ #34 เมื่อ: 04-07-2006, 19:26 »

แวะมาขอบคุณ.......... สำหรับคำตอบ ของพี่ๆ น้องๆ ทุกท่านคะ

เอ้..ได้รับหลังไมค์ จากสมาชิก...บางท่านแล้ว

ไม่ว่าพี่ๆ น้อง ๆ จะมาวันงานได้หรือไม่ก็ตาม

ก็ขอขอบคุณ...... มา ณ. ที่นี้ด้วยนะคะ

ถ้าไม่ได้รับหลังไมค์ตอบกลับไป.......... อย่าเคืองใจกันเนาะ

เพราะ.. เอ้ ส่งหลังไมไปหา สมาชิก.....หลายท่านมาก

หากตกหล่นอะไร......... ขออภัยด้วยค่ะ

ปล. ขอบคุณ  อนา  อีกครั้งที่ช่วยดูแล กระทู้ ให้เนาะ  Mr. Green

mini
ขาประจำ

« ตอบ #35 เมื่อ: 04-07-2006, 23:18 »

ขอบคุณนะครับ ที่ PM มา
(ถึงจะงงๆว่า เป็น PM ระบบรึป่าว เพราะผมเพิ่งเป็นสมาชิก)
ผมไม่เคยรู้เรื่องนัดนี้เลยครับ
เพราะเข้าแต่ สภากาแฟ ........ พอมาอ่านดู ก็งง ทำไมไม่เคยเห็น ที่แท้ อยู่ใน สโมสรริมน้ำนี่เอง

แต่ถ้าเป็นวันที่ 15 นี้ผมมีนัดเดทแล้วอ่ะ อดไปเลย

ร้านนี้ผมเคยไปครับ วันเสาร์ตอนเย็น รถติดมากๆ ต้องรีบไป
ยิ่งถ้าใครเอารถไป ไปช้า เดี๋ยวไม่มีทีจอดรถด้วย
ถ้าไม่มี ก็ขับออก ถนนวิภาวดี แล้วก็เลี้ยวซ้ายเข้าไปจอดในโรงบาลวิภาได้เลยครับ
ผมไม่เห็นเค้าจะสนใจอะไร แค่รับบัตรมา จอดได้ทั้งคืนเลย เสียเวลาเดินนิดหน่อยเท่านั้นเอง

อันนี้เป็นรูปแผนที่นะครับ จะได้เห็นชัดๆ ผมทำให้เป็นพิเศษเลย
ดูตรงจุดสีม่วงๆนะครับ คือที่ตั้งร้าน
Wadoiji

รักษ์ประชาธิปัตย์

« ตอบ #36 เมื่อ: 04-07-2006, 23:37 »

อุคส่าห์เชิญ งั้นขอไปด้วยละกันนะคะ

คงอยู่ได้ไม่ดึก เพราะยังเด็ก เดี๋ยวโดนว่าค่ะ = ="

เพลงไม่ร้องดีกว่า ได้แค่คาราบาว 555+ = ="

นายเบียร์

« ตอบ #37 เมื่อ: 05-07-2006, 07:17 »

วันที่15ผมไปอยู่บนจังหวัดที่สูงที่สุดของประเทศไทยนะครับ อยากไปจังครับ Yell

ประกายดาว

" ดาว " ดวงน้อยประกาย นั่นยังพร่างพราย.....

« ตอบ #38 เมื่อ: 05-07-2006, 08:09 »

Very Happy

อยาก ขอ ดู ดานซ์ พิเศษ ที่ซุ่มซ้อมใจกญี่ปุ่น ของ คุณใบไม้ทะเล ค่ะ

นะ นะ นะ

วันที่ดาว ทวงฟ้า นภากระจ่าง
ดาวล้านดวง ทวงทาง ระหว่างฝัน
ผุดขึ้นมา  คราเดียว พร้อมพร้อมกัน
ประกาศมั่น.... วันนี้... เสรีไทย

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=twinkling-stars&group=1
ใบไม้ทะเล

« ตอบ #39 เมื่อ: 05-07-2006, 10:11 »

Very Happy

อยาก ขอ ดู ดานซ์ พิเศษ ที่ซุ่มซ้อมใจกญี่ปุ่น ของ คุณใบไม้ทะเล ค่ะ

นะ นะ นะ

นุ๋ดาวต้องหาคุ่เต้นให้ก่อน ไม่งั้นการแสดงไม่สมบูรณ์

เอ่อ เด๋วขึ้นกระทู้คัดเลือกนักแสดงซะเลย อิอิ

-_-;

« ตอบ #40 เมื่อ: 05-07-2006, 11:04 »

เห็นคราวก่อนคุยกันถึง แซ่ กะเทียนอะไรสักอย่างเนี้ย

ต้องเตรียมไปด้วยปะครับ  Laughing  Laughing  Laughing

ประกายดาว

" ดาว " ดวงน้อยประกาย นั่นยังพร่างพราย.....

« ตอบ #41 เมื่อ: 05-07-2006, 11:24 »

Very Happy

นะ นะ นะ

นุ๋ดาวต้องหาคุ่เต้นให้ก่อน ไม่งั้นการแสดงไม่สมบูรณ์

เอ่อ เด๋วขึ้นกระทู้คัดเลือกนักแสดงซะเลย อิอิ

ประกายดาว ขอเสนอ คุณ ลุง THE THIRD WAY ค่ะ หรือ ไม่ก็ คุณพี่ คาเมรอนDZ
คุณ ใบไม้ทะเล โอเค ไหมคะ ??? Wink

วันที่ดาว ทวงฟ้า นภากระจ่าง
ดาวล้านดวง ทวงทาง ระหว่างฝัน
ผุดขึ้นมา  คราเดียว พร้อมพร้อมกัน
ประกาศมั่น.... วันนี้... เสรีไทย

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=twinkling-stars&group=1
จ้าวผิงกว่อ
ขาประจำ

« ตอบ #42 เมื่อ: 05-07-2006, 12:53 »

อิจฉาค่ะ....อยากไปด้วยจัง

แต่....ไปไม่ได้

ไว้คราวหน้ารับรองไม่พลาดค่ะ

เราประกาศ ณ ที่นี้ว่าเรามีจุดยืนสนับสนุนคณะมนตรีความมั่นคงแห่งชาติเพื่อให้จัดการกับความผิดชั่วของระบอบทักษิณ เอาทรัพย์สมบัติชาติกลับคืน และถอนรากถอนโคนระบอบทักษิณให้ถึงที่สุด!...
see - u

« ตอบ #43 เมื่อ: 05-07-2006, 14:16 »

แวะมาบอกว่า..........

คุณๆ ทั้งหลายขา...................  ถ้าได้รับหลังไมค์ ของ เอ้ ..

กรุณา........ ตอบกลับมานิดนึงเนาะ   Wink

คนที่รอคำตอบนะ.. กระวนกระวายใจ

ว่าสรุป.. จะมีใครตอบรับคำเชิญ เอ้  บ้างเนี่ย !!

จะมาได้หรือไม่ก็ตาม.......กระซิบ ตอบกันมาหน่อย !!!!!!!!!

ส่วนสมาชิกที่ตอบกลับมาแล้ว...........  ขอบคุณมากนะค่ะ

อ้อ !  ถ้าสมาชิกท่านไหนไม่ได้รับหลังไมค์ จาก เอ้

อย่างอนหรือน้อยใจนะคะ..........ตอนนี้ ส่งหลังไมค์ไปเชิญจนมือเป็น ระวิง แล้วค่ะ

ถ้าตกหล่น.......รายชื่อ สมาชิก บางท่านอย่าเคืองใจกัน

เอ้ เรียนเชิญสมาชิกทุกท่านมา ณ.ที่นี้ค่ะ

see - u

« ตอบ #44 เมื่อ: 05-07-2006, 15:54 »

เอ้........มาเรียนเชิญสมาชิก ที่น่ารักบางท่าน  .........

แต่ไม่มี ล็อคอิน... อย่างพี่    varada     อาจารย์ K_9   รวมถึง เพื่อนสมาชิกบางคนของเรา

ที่ตอนนี้ไปเดินเล่นที่  We Open Mind เวปของลุงแคน..สำหรับคอการเมืองในอีกรูปแบบหนึ่' ด้วยค่ะ

เรา พี่ๆ น้อง ๆ กันทั้งนั้น ............. !!!

ถ้า..มีบางท่าน ที่ เอ้ หลงลืมไปในเรื่องการส่งข้อความ หลังไมค์ ไปหา

เรียนเชิญมางาน มิตติ้ง ของเราเนาะ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06-07-2006, 13:29 โดย see_you » บันทึกการเข้า

สะพานหิน
สมาชิกสามัญขั้นที่ 3

« ตอบ #45 เมื่อ: 05-07-2006, 22:47 »

งานหนุกหนุกอย่างงี้ไม่ลงชื่อ...ม่ายด้ายซ่ะแล้วววววว....ลงชื่อ..สะพานหิน...ด้วยน๊ะก๊าบบบบบบบ..คุณsee_you...again
z e a z
น้องใหม่
*

« ตอบ #46 เมื่อ: 06-07-2006, 00:03 »

ไปด้วยครับ

ตัวอะไรเอ่ย หน้าคล้ายหมู พูดจาประสาหมา ชิมไปบ่นไป ?
100600

« ตอบ #47 เมื่อ: 06-07-2006, 13:47 »

ขอบคุณคุณ See_you คนขยันที่หลังไมค์ไปหาเพื่อนๆทุกคนรวมทั้งผมด้วย

"ผมไปแน่ๆครับ" ... พูดให้วงแตกเล่นซะงั้น ฮ่าฮ่า เอิ๊ก เอิ๊ก กกก อิ๊อิ๊

100600
นายเกตุ

« ตอบ #48 เมื่อ: 06-07-2006, 13:58 »

ขอบคุณครับ คุณsee_you ขอตอบรับเทียบเชิญถ้าไม่มีอุปสรรคใดๆได้พบกันแน่ครับพี่น้องผองเพื่อนชาวสรทwebทุกท่าน
see - u

« ตอบ #49 เมื่อ: 06-07-2006, 15:47 »

ขอบคุณ........สำหรับคำตอบของ สมาชิก...ทุกท่าน

ขออภัยด้วยที่ไม่ได้ตอบกลับ... ในแต่ละความเห็นเลย

เอ้...ขอบคุณ ..

- -ขอบคุณ..คุณ  In The Name Of Justice. คนน่ารักที่จะมาจากพระประแดง  เพื่อมาเจอกะพี่ๆ น้อง ๆ ของเรา

คุณเป็นคนน่ารักมากๆ คนหนึ่งเลยค่ะ !!  Very Happy!

- ขอบคุณ..คุณ ลูกไทย หลานไทย ไชโย .. ที่ให้กำลังใจกันเสมอมา..

คุณเป็นคนหนึ่งที่ เอ้ รู้สึกคุ้นเคยในเรื่องของความคิด.. ตั้งแต่ใน ห้องราช แล้ว

เอ้ เชิญคุณหน้าไมค์เลยนะ..ถ้ามาได้ไม่ติดอะไร..มาจอยด้วยกันนะคะ   Mr. Green Mr. Green

- ขอบคุณ...คุณ buntoshi .. ที่ไม่เคยเปลี่ยนแปลงในคำตอบที่ให้ไว้เลย

รวมถึงคำขอบคุณ ที่ให้กำลังใจกันมาตลอด Mr. Green

- ขอบคุณ..คุณ narong   ด้วยค่ะ....... คาดว่าวันงานจริงๆ คุณคงไม่ติดธุระอะไรเนาะ

พวกเราจะได้มาจอยกันแบบตัวเป็นๆ เน้อ  Wink

- ขอบคุณ..คุณ kobkla  มากค่ะ...... สำหรับน้ำใจที่บอกว่า...จะโอนเงินมาให้ก่อนทางหลังไมค์

งานนี้..พวกเราช่วยกันแชร์คะ .. แล้ววันงานเรามาแดนซ์แข่งกันเนาะ   Very Happy

หน้า: [1] 2