20-04-2024, 04:23
378,182 กระทู้ ใน 21,926 หัวข้อ โดย 9,412 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: MAN4U
ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด (รุ่นแรก)  |  ทั่วไป  |  สภากาแฟ  |  ด่วน!.ขอหลักฐานกระทู้รับจ้างและการแทรกคลื่น 92.25 อ.โพธิพงศ์ จะนำไปฟ้องร้องกับUN 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1]
ด่วน!.ขอหลักฐานกระทู้รับจ้างและการแทรกคลื่น 92.25 อ.โพธิพงศ์ จะนำไปฟ้องร้องกับUN  (อ่าน 1444 ครั้ง)
DDDnGage
สมาชิกสามัญขั้นที่ 2

« เมื่อ: 27-07-2006, 14:25 »

Razzเพื่อนๆท่านใดทั้งที่นี่และราชดำเนินที่ได้Saveกระทู้ที่พวกเชียร์ทักษิณ ที่มีการบิดเบือนข้อมูลหรือทำลายระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุข เช่น บิดเบือนข้อมูลโจมตีสถาบันสูงสุดหรือสถาบันศาล และใครที่มีไฟล์หรือมีเทปที่ได้บันทึกรายการคลื่นFM92.25แล้วมีการแทรกคลื่นอื่นหรือเสียงฟังขาดๆหายๆ สามารถนำหลักฐานนี้มามอบให้กับ อ.โพธิพงศ์ และ อ.ธนบูลธ์ เพื่อที่จะนำไปฟ้องUNเพื่อเอาผิดกับกลุ่มบุคคลที่เกี่ยวข้องทั้งหมด สามารถนำหลักฐานมามอบได้ที่ ตึกเอ็มไพร์ ชั้น1 (ตึกเอ็มไพล์เป็นตึกสีฟ้าเป็นตึกสูงที่สุดแถวนั้น อยู่ตรง4แยกถนนนราธิวาสตัดกับสาธร ใกล้กับสถานนีรถไฟฟ้าช่องนนทรี ตึกนี้ที่เป็นที่ตั้งของศาลปกครองครับ) วันศุกร์ที่28 กรกฎาคมนี้ ตั้งแต่เวลา 12.00น-16.00น. โดย อ.โพธิพงศ์ บรรลือวงศ์ จะนั่งรอรับหลักฐานอยู่ และท่านที่ต้องการไปร่วมฟ้องกกต.เพื่อให้ชดใช้ค่าเสียหายในการเลือกตั้งก็สามารถไปร่วมลงชื่อเพื่อฟ้องได้ครับ
ใครต้องการทราบรายละเอียดหรือข้อมูลเพิ่มเติมสามารถรับฟังได้ที่ FM 92.25 ในช่วงเวลา 17.00-19.00
ฟังผ่านเวบได้ที่ www.fm9225.net
ส่วนข้อมูลบางส่วนที่ได้เคยฟ้องUNไปที่
http://www2.manager.co.th/Home/ViewNews.aspx?NewsID=9490000065138
http://www2.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9490000064602

Surprisedปล.ใครยังไม่ถูกยึดอมยิ้ม ฝากโพสที่ราชดำเนิน และฝากกระจายข่าวบอกต่อเพื่อนๆด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27-07-2006, 17:28 โดย dddngage » บันทึกการเข้า

สุดท้าย!..ธรรมะย่อมชนะอธรรม
และไม่มีใครหนีกฎแห่งกรรมได้
Sweet Chin Music
ขาประจำขั้นที่ 3

« ตอบ #1 เมื่อ: 27-07-2006, 14:51 »

ผมว่า รชด. โดนซะบ้างก็ดีครับ...

ผมว่า เตือนไปก็ไม่ฟัง ยิ่งไปเอามาจากเวปผู้จัดการ ผมว่า คนที่เอาไปตั้งนี่ โดนด่าเสียหมาแน่ๆ

พวกนี้ไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตา...

ดังนั้น จึงไม่ต้องเตือน ให้เวปมาสเตอร์มันรู้ซะบ้าง การเปิดบ้านให้คนมาด่ากันนะ บ้านนั้นมันจะมีสภาพเป็นยังไง

อยากจะเสรีดีนัก โดยไม่ยอมควบคุมให้ถึงที่สุด สมควรโดนแล้วละครับ

ผมว่า ระดับพันทิบนี่สามารถใช้ความระมัดระวังตามวิสัยและพฤติการณ์ได้ และพันทิปสามารถใช้ความระมัดระวังเช่นว่านั้นได้ แต่หาได้ใช้เพียงพอไม่

You'll Never Walk Alone
เข้าไปกันได้ค๊าป- - - >http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=sweetchinmusic&group=1
watson
ขาประจำ

« ตอบ #2 เมื่อ: 27-07-2006, 16:43 »

ขออนุญาตปล่อย "ไก่" นิดหน่อย อะครับ
คือว่า... "ตึกเอ็มไพร์" อยู่ตรงไหนครับ

ขออภัยด้วยนะครับ คือผมไม่ค่อยรู้ทางน่ะครับ วัน ๆ ไปอยู่ 2 ที่ ... บ้าน <--> ที่ทำงาน

เพื่อน ๆ เขาชอบเรียกผมว่า "พี่หลง" อะครับ แบบว่าไปไหน "หลง" ทุกที
DDDnGage
สมาชิกสามัญขั้นที่ 2

« ตอบ #3 เมื่อ: 27-07-2006, 17:25 »

ตึกเอ็มไพล์อยู่ตรง4แยกถนนนราธิวาสตัดกับสาธร ใกล้กับสถานนีรถไฟฟ้าช่องนนทรี ตึกนี้ที่เป็นที่ตั้งของศาลปกครองครับ

สุดท้าย!..ธรรมะย่อมชนะอธรรม
และไม่มีใครหนีกฎแห่งกรรมได้
watson
ขาประจำ

« ตอบ #4 เมื่อ: 27-07-2006, 17:30 »

ตึกเอ็มไพล์อยู่ตรง4แยกถนนนราธิวาสตัดกับสาธร ใกล้กับสถานนีรถไฟฟ้าช่องนนทรี ตึกนี้ที่เป็นที่ตั้งของศาลปกครองครับ

โถ ... อยู่ใกล้ ๆ ที่ทำงานเรานี่หว่า ดันไม่รู้จัก
"พี่หลง" ตัวจริงเลยเราเนี่ย

ขอบคุณ คุณ dddngage มาก ๆ ครับ
varada

« ตอบ #5 เมื่อ: 27-07-2006, 17:43 »

เดี๋ยวๆๆนิดนึง ทำใมต้องฟ้องUNด้วยหล่ะ
ถ้าจะฟ้องทำใมไม่ฟ้องในบ้านเรา
นี่มันเรื่องภายในของเรานะ
so what?

« ตอบ #6 เมื่อ: 27-07-2006, 17:46 »

มันจะกลัวเหรอครับ UN ไม่ใช่พ่อของพ่อเหลี่ยมมันซักหน่อย   Mr. Green
Limmy

« ตอบ #7 เมื่อ: 27-07-2006, 18:46 »

ฟ้องเรื่องการละเมิดสิทธิฯ กับ UN เผื่อท่าน ๆ จะได้เห็นว่าผู้สมัครบางคนมีพื้นฐานมายังไงครับ

ในทางสนุ๊กเกอร์ เราเรียกว่า"ใช้บ๋อย"  Mr. Green
THX
ขาประจำขั้น 2

« ตอบ #8 เมื่อ: 27-07-2006, 22:47 »

คือความคิดส่วนตัวของผมนะครับ เรื่องภายในอย่านำออกดีกว่าครับ ถ้ามีอะไรเราโยนเข้าUNหมด ต่อไปมีปัญหาอะไรเราต้องพึ่ง UN ไปเรื่อย ๆ แบบนี้หรือ ไฟในอย่านำออก ผมว่าภาษิตโบราณอันนี้ก็น่าจะยังใช้ได้อยู่นะครับ เราก็เห็นทักษิณทำเป็นตัวอย่างอยู่เลว ไม่น่าจะทำตามนะครับ ทุกวันนี้ขนาดกลุ่มพันธมิตรและคนต้านทักษิณไม่เอาไปฟ้อง แม้วยังแทบจะลากเลือดอยู่แล้ว ในประวัติศาสตร์ชาติไทยเวลาไล่ทรราชก็มีแต่คนไทยด้วยกันนี่แหละที่ไล่ไป เพราะฉะนั้นงานนี้ผมว่ายังไงก็ไม่เกินพลังคนไทยที่จะไล่ทรราชแม้วไปอีก ประวัติศาสตร์ที่ผ่านมา เราไล่ทรราชไปได้ไม่ยากนัก แม้วก็ต้องรู้วิธียื้อให้เป็นทรราชได้นานขึ้นดูจากประวัติศาสตร์ที่ผ่านมาเช่นกัน แต่เราก็ต้องสร้างวิธีการไล่ทรราชที่พกความด้านของหนังใบหน้านี้ไปให้ได้

พวกเรา..เรารู้สึกว่าจะมีสายลับปลอมมาในหมู่ของพวกเราโดยไม่รู้ตัว=__='

( づ ̄ 3 ̄ )づ~~~♡♡♡ ~~
mini
ขาประจำ

« ตอบ #9 เมื่อ: 27-07-2006, 23:05 »

บางครั้ง ในประเทศก็มีการใช้อิทธิพลกันมากเกินไป ทำอะไรลำบาก
ให้คนนอกเข้ามาซะเลยก็ได้ครับ เพราะที่ทำไป หลายอย่าง ผิดหลักมนุษยชน ชันเจน
ถ้าชี้แจงไม่ได้ ต่อให้หนีไปประเทศไหน แบบนี้ก็ไม่รอดครับ
ไม่งั้น พอจวนตัว หนีออกนอกประเทศ ก็ลอยนวลซิครับ ลองคิดดูแง่นี้ละกัน

เสียแต่ว่า ทำไมไม่เปิดเวปไซต์รับหลักฐานด้วยเลย
แค่ file เสียง หรือรูปภาพ หรือข่าวต่างๆ ส่งทาง Internet ก็น่าจะได้
ซุกหุ้น
สมาชิกสามัญขั้นที่ 1
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 28-07-2006, 11:38 »

ถ้าเคยดูละครโคกคูนตระกูลไข่ก็จะเห็นตีกเอ็มไพล์ครับ เพราะเขาถ่ายว่าเป็นบริษัทโคกคูนครับ แต่งภาพซะตัวเบ้อเร่อเลยครับ

ชัยชนะจะเป็นของคนที่เชื่อมั่น และเชื่อนานที่สุด
varada

« ตอบ #11 เมื่อ: 28-07-2006, 12:03 »

เออ............ฟ้องกันเข้าไปUN
ขี้หมูรา ขี้หมาแห้ง ก็วิ่งหายูเอ็นกันหมด
เราไม่มีเอกภาพแล้วหรือไง
รุ้มั้ยเมื่อวาน ญาติๆๆกกต.ทั้งสามคนก็ไปยื่นฟ้องยูเอ็นแล้วเหมือนกัน
ว่าศาลไม่ให้ประกันตัว เป็นการริดรอนสิทธิมนุษย์ชน Evil or Very Mad
ประกายดาว

" ดาว " ดวงน้อยประกาย นั่นยังพร่างพราย.....

« ตอบ #12 เมื่อ: 28-07-2006, 13:56 »

เออ............ฟ้องกันเข้าไปUN
ขี้หมูรา ขี้หมาแห้ง ก็วิ่งหายูเอ็นกันหมด
เราไม่มีเอกภาพแล้วหรือไง
รุ้มั้ยเมื่อวาน ญาติๆๆกกต.ทั้งสามคนก็ไปยื่นฟ้องยูเอ็นแล้วเหมือนกัน
ว่าศาลไม่ให้ประกันตัว เป็นการริดรอนสิทธิมนุษย์ชน Evil or Very Mad

เรียกว่า " พฤติกรรม ไร้สำนึก ค่ะ " ใน ความผิด ค่ะ

วันที่ดาว ทวงฟ้า นภากระจ่าง
ดาวล้านดวง ทวงทาง ระหว่างฝัน
ผุดขึ้นมา  คราเดียว พร้อมพร้อมกัน
ประกาศมั่น.... วันนี้... เสรีไทย

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=twinkling-stars&group=1
หน้า: [1]