24-04-2024, 03:42
378,182 กระทู้ ใน 21,926 หัวข้อ โดย 9,412 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: MAN4U
ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด (รุ่นแรก)  |  ทั่วไป  |  ห้องสาธารณะ  |  !!!! ลำดับเหตุการณ์ 24 ชม.ที่ผ่านมา ...เรียนคุณ แอ่นแอ๊น และ RidKun พิจารณา !!! 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1]
!!!! ลำดับเหตุการณ์ 24 ชม.ที่ผ่านมา ...เรียนคุณ แอ่นแอ๊น และ RidKun พิจารณา !!!  (อ่าน 1510 ครั้ง)
คุณรู้ว่าเป็นใคร
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 22-08-2006, 11:17 »

ผมไม่อยากล้อกอินในชื่อผม เพื่อมิให้เสียความตั้งใจของผมเอง
แต่ผมเห็นความสำคัญของการ เตือน เอาไว้ก่อนจะลามไปใหญ่
เลยขอใช้ ห้องสาธารณะในนามบุคคลทั่วไปสักครั้ง (จะพยายามไม่ใช้จนกว่าจะครบวันที่ตั้งใจไว้)

ยกเว้นว่า...คุณ Ridkun อยากให้เวบเสรีไทย มีห้อง Chat sex เพิ่มสักห้อง
เพื่ออ้างได้คลายเครียดให้ การเมืองร้อนๆ แบบที่ คุณคาเมร่อนพยายามขายความคิดนี้ก็ตามใจ
ส่วนด้านคุณแอ่นแอ๊น คงเห็นดีเห็นงามเต็มที่ไปแล้วมั้งครับ
 (เพระเห็นไม่มาโวยวาย ซึ่งผิดกันกะกรณีของผมที่ตอบคุณเอ้อย่างสุภาพในสไตล์ผม  Tongue out)

ลำดับเหตุการณ์ ใน 24 ชม. ที่ผ่านมา
หลังจากการแบนตัวเอง 24 ชม.
ผมพบว่า

สถานะการณ์ ยังคงไม่ดีขึ้น อย่างที่ผูดูแลคุย
เสรีไทย ดันมีกระทู้ sexchat ที่มีลิ้งค์เวบ ติดแปะไว้
 แนะนำให้เข้าไปหาประสบการณ์ทางเพศ บนเนท กันอย่างโจ๋งครึ่ม

ไม่ว่าหัวกระทู้หรือเนื้อเรื่อง การแนะนำวิธี ตีสนิทหรือตั้งชื่อให้ดูน่าสนใจสำหรับการได้เหยื่อมาพูดคุยเรื่องเพศ
 คำโต้ตอบแบบ ขายคะ 500 หรือ อะไรที่ ชัดเจนว่า
ต้องการคุย แบบ - หญิงขายบริการ

อ่านแล้วใช้นิ้วเท้าผมตรองได้ว่า "ไม่ได้ ลามก หรือหยาบคาย หมิ่นเกียรติสตรี แต่อย่างใด"
แต่ในสายตา คุณ แอ่นแอ้น ที่เมียงมองมาตลอด ผมไม่ทราบ !!

.........................................................

ขณะเดียวกัน คุณแอ่นแอ้นยังได้กรุณาตามล่าล้างผมต่อไปในกระทู้ตอบจดหมาย ของคุณคนในวงการ
ว่า จะให้ลืมๆกันไปหรือ...ในเมื่อ การกระทำของผมหยาบคายเสียขนาดนั้น ?

คุณแอ่นแอ๊นครับ....ต้องการให้ตันสินลงโทษประหารชีวิตเลยไหมครับ
ผมแบนตัวเอง พร้อมทั้งกล่าวคอขอโทษอย่างเป็นทางการแล้ว
ยังไม่เพียงพออีกหรือครับ กับ การจงใจทำผิด 1หน เพื่อให้เห็นกรณีตัวอย่าง อคติเห็นๆแบบนี้

ผมคิดว่าหลังอ่านจนจบ บรรทัดนี้แล้ว
ความรู้สึกผิดชชอบชั่วดี คงจะตามมาบอกคุณแอ่นแอ๊นได้ว่า
กระทู้ sex chat ของสหายร่วมอุดมการณ์คุณ นะ มันเลวร้ายกว่าการใช้คำพูด หอม...ของผมแค่ไหน ?
อย่าลืมออกมา พิทักษ์รักษา สิทธิสตรี เหมือนกรณีผมด้วยนะครับ
หรือถ้า จะปิดตาข้าง เปิดตาข้างเหมือนกรณี อชิรวิทย์ กระทำการ " เลียไข่ไอ้เหลี่ยม "

ก็น่าจะออกมาประกาศให้ชัดเหมือนเขาไปเลยว่า

TR มันจงใจส่งเสียงตะโกนหยาบคาย ในที่สาธารณะ

แต่ คาเมร่อน มันแค่ ไล่กระทืบ เด็ก สตรี คนชราอายุ 70
ลากคอเดินไปเข้าห้อง sex chat โดยมิได้เจตนา แค่นั้นเอง

เขาทำไปตามหน้าที่ รปภ.นายก ซึ่งสมควรและถูกต้องแล้วค่ะ

เอาเลยสิครับ คุณ แอ่นแอ๊น ผู้พิทักษ์ความยุติธรรม
เงียบเฉย ยืมมือไขว้หลัง ทำท่าเหมือนกับ ตำรวจไทย อยู่ทำไม?
คุณรู้ว่าใคร
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 22-08-2006, 12:03 »

ผมขอต่อเนื่องเหตุการณ์บ้านเมือง ที่อาจมีวกเข้ามาส่วนเกี่ยวพันกะเสรีไทยได้ในอนาคต

ขอเอาคำ ข้อคิดของคุณคนในวงการ มาตอบไว้ตรงนี้ด้วย
จากกระทู้ สายเหยี่ยว ทรท.
จากกระทู้http://forum.serithai.net/index.php?topic=6207.msg85175;topicseen#msg85175

อ้างถึง

ปล. เรื่องที่เราควรคิดก็คือ 1. ทักษิณสิ้นคิดยอมให้มีการปฏิบัติการตามแผนได้อย่างไร? เป็นเรื่องที่ไม่ฉลาดมาก 2. นายตำรวจที่ควบคุมการรักษาความปลอดภัย ทำไมไม่จัดกองร้อยควบคุมฝูงชนมา? แค่สองข้อนี้ก็คงจะพอนะครับ

สรุปคือ....

ทักสิ้นพยายามให้คนทั่วไปมองว่า ...พันธมิตร ใช้แผน ทรมานสังขาร ...โดยเริ่มที่ สตรี เด็กคนชรา เป็นหลัก
เอาเด็กสตรี มาถือป้าย ยั่วยุให้ เกิดการปะทะ....เอาสตรี 12 คน มายั่ว ชายฉกรรจ์ป่าไม้ 200 คน
ผลออกมาอย่างที่เห็น แม่สอด จ.ตาก

และต่อเนื่องมา ทุกแห่งที่ กทม. ล่าสุด คือ ZEN ราชประสงค์ TK park
ประสบความสำเร็จ !! ทั้ง 2 ฝ่าย

ฝ่ายพันธมิตร ได้ใจประชาชน และ....อาจจุดติด ไฟกองใหม่ ที่ลามได้เหมือน 14 ตุลา
วันที่กองทัพ เอาปืนยิ่งใส่ประชาชน
วันนี้ รปภ.นายก อาศัย อภิสิทธิ์ ลากคอ
 ชกต่อย ปะทะ ทำร้ายประชาชน จนหัวแตก ต่อหน้าตำรวจ !!

ถามว่า...นายก ไม่รู้ไม่เห็นได้หรือ ?
ฝ่ายทักสิ้น ใช้ความรุนแรง ตอบโต้ การด่าทอ....มันสมควรแล้วหรือ ?[/
color]

โฆษก ตำรวจ อ้างคำว่า ผลย่อมเกิดแต่เหตุ....

ผล    คือ หัวแตกสมใจ
เหตุ   คือ ไม่ให้เกียรตินายก ไปด่าเขาแบบนี้ มีที่ไหนในโลกที่ ประชาชนไปด่านกยกของตนเอง?

ผมขอตอบคุณ โฆษกตำรวจ ตรงนี้นะว่า

มีครับ ที่ๆประชาชนไปยืนขึ้นต่อว่าประธานาธิบดีที่มีอำนาจที่สุดในโลกคือ อเมริกา
จอร์ช บุช ทำได้เพียง ให้เจ้าหน้าที่ 2 คนเชิญตัวออกไปอย่างสุภาพ !!!

และเหตุที่ แท้จริงมาจาก...ประชาชนไม่พอใจ เลยตะโกน และการทำแบบนั้น
ในที่สาธารณะ เป็นการเปิดเผยความเห็นส่วนตนชัดแจ้ง...ตามที่อารยะประเทศทำกัน

เขาตะโกน ไม่ได้ใช้กำลัง ..ไม่ได้วิ่งเข้าไปทำร้ายนายก !!
แต่ รปภ. นายกใช้กำลังกับเขา...ที่เป็นประชาชน

ตำรวจ ยืนมอง..หน้าตาเฉย นี่หรือหน้าที่ตำรวจไทย !!??

อชิรวิทย์ ยังพูด ชี้นำอีกว่า...ต่อไปหากอภิสิทธิ์หรือใครเป็นนายก...
ประชาชนไม่พอใจ ก็มีสิทธิไปปาไข่เน่าใส่ อย่างงั้นหรือ ?

ผมขอตอบว่า ปาไข่เน่า ควรโดนจับครับ !! แต่ตะโกนวิจารณ์ควรทำได้
ประธานรัฐสภา อุทัยพิมพ์ใจชน อดีต สสร. เคยโดนปาขี้ใส่
แต่เขาไม่เอาความ

นั่นจึงเป็น จริยะ ของคนที่อาสามาทำงานการเมือง
ต้องคิดตลอดเวลาว่า ต้องยอมรับได้กับความที่มีคนไม่พอใจ ครับ !!

โฆษกตำรวจ พูดชี้นำให้เกิดปัญหาบานปลาย
ไม่ใช่แก้ปัญหา...สมควรพิจารณาตนเองหรือไม่ ??!!

คุณ อชิรวิทย์ สุวรรณเภสัช ( นามสกุลผิดไหมไม่ทราบขออภัยนะ ถ้าผิด)

ใครวะปัญญาอ่อน โปรโมท คนแบบนี้ มาเป็น ตำรวจใหญ่ ??!!
คุณรู้ว่าใคร
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 22-08-2006, 12:11 »

ขอเอาคำ ข้อคิดของคุณคนในวงการ มาตอบไว้ตรงนี้ด้วย
จากกระทู้ สายเหยี่ยว ทรท.
จากกระทู้http://forum.serithai.net/index.php?topic=6207.msg85175;topicseen#msg85175

อ้างถึง

ปล. เรื่องที่เราควรคิดก็คือ 1. ทักษิณสิ้นคิดยอมให้มีการปฏิบัติการตามแผนได้อย่างไร? เป็นเรื่องที่ไม่ฉลาดมาก 2. นายตำรวจที่ควบคุมการรักษาความ

ปลอดภัย ทำไมไม่จัดกองร้อยควบคุมฝูงชนมา? แค่สองข้อนี้ก็คงจะพอนะครับ

คำถามของ คุณคนในวงการ
ทำให้ผมมองเห็น กลิ่นอาย เคอร์ฟิว มาใกล้ตัวเข้าทุกที

หาเหตุให้ประกาศ สถานะการณ์ฉุกเฉิน

ไม่ยากนี่ชมะ
เอาปัญหาภาคใต้มาแปะก็ได้

จุดไฟกองที่เห็นที่ Zen ให้ใหญ่อีกหน่อยก็ได้

โปรดเตรียมตัวเตรียมใจ กันไว้หน่อยก็ดีนะครับ

ผมพักร้อนต่อละค้าบบบบบบบ คุณคนในวงการ
ตัวใครตัวมันเด้อ....ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
-3-
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 22-08-2006, 13:18 »

ยังคารมคมคายเหมือนเดิมแฮะ  Cool
ผมจะไปรู้จักคุณได้อย่างไร
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 22-08-2006, 13:44 »

เอาสองเรื่องมาปนอย่างนี้ จะคุยเรื่องไหนดี  Mr. Green
(ก้อนหิน) ละเมอ
Moderator
ขาประจำขั้นที่ 3

« ตอบ #5 เมื่อ: 22-08-2006, 21:05 »

แล้วไอ้เหตุการณ์ที่ว่าเนี่ย ... มันเกิดขึ้นตอนไหนครับ...
อ่านแล้วงงๆ เพราะเอาเนื้อความสองอย่างมาใส่ในกระทู้เดียกวัน  Undecided

RiDKuN
Administrator
ขาประจำขั้นที่ 3

« ตอบ #6 เมื่อ: 22-08-2006, 21:28 »

เออ ตกลงจะโพสหรือไม่โพส เอาไงก็เอาเถอะ
แต่ไอ้วิธีแบบนี้น่ะเลิกซะดีกว่า ใครเดือดร้อนเขาก็พูดขึ้นมาเอง มีมือมีคีย์บอร์ดเหมือนๆ กันหมดนั่นแหละ
ไม่ต้องไปเที่ยวเสี้ยมว่าคนนั้นคิดอย่างนี้ คนนี้คิดอย่างนั้น คนนั้นน่าจะไม่พอใจคนนี้
เลิกซะเถอะ

คนไม่มี "อุดมคติ" ไม่ใช่ "นักการเมือง"
หน้า: [1]