อยากได้ข้อมูล พ.ต.โผน อินทรทัต หนึ่งในขบวนการเสรีไทย

ไม่มี login ก็โพสได้นะครับ

อยากได้ข้อมูล พ.ต.โผน อินทรทัต หนึ่งในขบวนการเสรีไทย

Postby ชายชล » Wed Nov 12, 2008 11:58 pm

ผมสนใจอยากได้ข้อมูลเกี่ยวกับ พ.ต.โผน อินทรทัต (บิดา เสธฯไอซ์)
หนึ่งในขบวนการเสรีไทยคนสำคัญ และน่าสนใจ

อยากอ่าน อยากได้ข้อมูลในช่วงชีวิตแห่งการต่อสู้ ของท่าน

ไม่ทราบมีใครพอจะแนะนำแหล่งข้อมูลได้บ้าง
เพราะเดินหาตามร้านหนังสือไม่มี เสิร์ชในเว็บ
ก็มีเรื่องราวเพียงผิวเผิน

ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับคำแนะนำครับ
ชายชล

Re: อยากได้ข้อมูล พ.ต.โผน อินทรทัต หนึ่งในขบวนการเสรีไทย

Postby คนไทยคนหนึ่ง » Thu Nov 13, 2008 12:32 am

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่
ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้
เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด
คนไทยคนหนึ่ง

Return to ห้องสาธารณะ