ตำหนวดปัดไม่รู้จัก M-79 รู้แต่ M-100 กับ M-150

ไม่มี login ก็โพสได้นะครับ

ตำหนวดปัดไม่รู้จัก M-79 รู้แต่ M-100 กับ M-150

Postby สุดแสนสำราญ » Wed Nov 26, 2008 3:26 am

โดย ผู้จัดกวน 21 พฤศจิกายน 2551 10:20 น.

กรุงเทพฯ - ผู้พิทักษ์ทรราช ชะอุ๊บ! ผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ ปฏิเสธปากสั่นงันงก ยืนยันไม่รู้จักลูกระเบิด M-79 ที่ช่วงนี้ไปตกหน้าบริเวณที่ชุมนุมพันธมิตรฯ บ่อยมาก แต่ถ้าเป็น M-100 หรือ M-150 รู้จักดี แถมบางทีดื่มเกินวันละ 2,000 บาท กระซิบ 'แดก เอ้ย! ดื่มเผื่อนาย'

หลังจากมีคนร้ายไม่ทราบจำนวนกระทำการอุกอาจ ทั้งขว้างทั้งยิงระเบิด M-79 เข้าไปในที่ชุมนุมแบบอหิงสาของพี่น้องพันธมิตรฯ กลางมหานครกรุงเทพ หลายครั้งหลายครา ทว่าเจ้าหน้าที่ตำรวจของไทยยังไม่สามารถสืบหาเบาะแสของคนร้ายได้ ไม่ว่าแกนนำพันธมิตรฯ ทั้ง 5 คน รวมทั้งประชาชนผู้รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และส.ส. ส.ว.จะทำหนังสือเรียกร้องตำรวจให้ดำเนินคดีให้ถึงที่สุดเท่าไร แต่สุดท้ายเรื่องราวที่ทำให้ประชาชนผู้บริสุทธิ์เสียชีวิต บาดเจ็บล้มตายก็ยังไม่ถูกคลี่คลายออกมา กระทั่งล่าสุดต้องมีพี่น้องพันธมิตรฯ เสียชีวิตอีก 1 ราย บาดเจ็บอีกจำนวนไม่น้อย กระนั้นเจ้าหน้าที่ตำรวจระดับสูงยังออกอาการปัดสวะหน้าด้านๆ ระบุว่าที่ผ่านมาตำรวจคุมเข้มแล้ว เพียงแต่ระเบิดล่าสุดเมื่อช่วงใกล้เช้ามืดวานนี้เป็นเหตุสุดวิสัย ทำให้กระทาชายนายบักแหลม บรรณาธิการบริหารผู้จัดกวน ทนไม่ได้ต้องโดดลงจากเวทีพันธมิตรฯ เมื่อช่วงสายที่ผ่านมาเพื่อไปถามหาความจริงกับเจ้าหน้าที่ตำรวจทั้งนครบาล สันติบาล และจราจรกลาง ก็ได้ความกระจ่างว่า

'อะไรนะครับ ระเบิด M-79 เหรอ เอ...ผมไม่รู้จักนะ ไม่คุ้นชื่อนี้เลย คุ้นแต่ M-100 กับ M-150 สองอย่างนี้เท่านั้น บางวันตุ๊กตุ๊กยื่นให้ บางวันก็ไถเอากับแท็กซี่มั่ง รถกระบะรับจ้างมั่ง คันละขวดสองขวด แต่ทุกวันเขาห้าม ไม่ให้ดื่มเกินวันละ 2 ขวด พอได้มาเยอะๆ ก็เอาไปขายร้านโชวห่วย จากนั้นก็รวบรวมเงินเอาไปส่งส่วยให้เจ้านายอีกที แต่ละเดือนมันมียอดเป็นตัวเลขอยู่ครับ ว่าหน่วยของพวกเราต้องส่งส่วยให้นายเป็นจำนวนเงินเท่าไร ส่วนต้นตอของเงินส่วยจะได้มาอย่างไร เจ้านายพวกผมไม่สนใจหรอกครับ มาจากซ่อง ร้านเกม บ่อน พ่อค้ายา คือมาจากไหนก็ได้ เจ้านายไม่ตำหนิ แต่ท่านจะด่ากราดถ้าเดือนไหนส่วยส่งไม่พอกับที่ตั้งไว้ ผมว่าลองไปหาข่าวจากที่อื่นดีกว่ามั้งครับ จากทหารก็ได้ ไม่ลองไปถามเสธ.แดง ดูมั่งละครับ ผมอ่านข่าวเค้าพูดอยู่ปาวๆ ว่าจะเอา M-79 ไปถล่มพันธมิตรฯ ไปถามขาโน้นดีกว่า อย่าถามตำรวจเลยครับ และผมว่าถ้าไปถามทหารบางคน อย่างบิ๊กป๊อกเขาคงบอกไม่รู้จัก หรือไม่ก็วางตัวเป็นกลาง ทำหน้าเฉยๆ ยกเว้นต้องเป็นเสธ.แดง ขนาดไม่มีใครไปถาม เขายังออกมาพูดทุกวัน พูดแล้วไม่มีปัญหาอะไรด้วย คุณมาพึ่งพาอาศัยผิดที่แล้วละครับ รับทราบตามนี้นะครับ' นายตำรวจรายหนึ่งทำท่างงสุดขีดเมื่อถามเรื่องระเบิด M-79 ที่คร่าชีวิตประชาชนผู้บริสุทธิ์จนกลายเป็นข่าวกระหึ่มโลกเมื่อวันวานที่ผ่านมา

http://www.manager.co.th/pjkkuan/ViewNe ... 0000137918
สุดแสนสำราญ

Return to ห้องสาธารณะ