ขอถามหน่อยครับ

ไม่มี login ก็โพสได้นะครับ

ขอถามหน่อยครับ

Postby ยังไม่มี » Fri Nov 28, 2008 3:20 pm

มีเวปไหนบ้างที่ไม่ฝักใฝ่ทั้ง พธม และ นปช :lol:
ยังไม่มี

Re: ขอถามหน่อยครับ

Postby loginofu » Fri Nov 28, 2008 3:23 pm

ก็เหมือนชื่อคุณ จขกท. ครับ
"ยังไม่มี"

มีแต่ประกาศตัวชัดแจ้ง
กับอีแอบเนียนๆแต่ก็รู้ว่าฝ่ายไหน
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby ยังไม่มี » Fri Nov 28, 2008 3:42 pm

สมัครแล้วครับ ไม่ได้เป็นอีแอบเนียนๆและไม่ได้อยู่ฝ่ายไหนทั้งนั้น
ผมแค่อยากเห็นคนไทยที่กินข้าวบนผืนนาเดียวกันเลิกทะเลาะและยุติความรุงแรง
ยังไม่มี

Postby loginofu » Fri Nov 28, 2008 3:51 pm

ตอบตามคำถามเฉยๆครับ ไม่ได้ว่าใครเนียน

แต่ว่า คุณคงได้ชื่อว่ากลางไม่นานหรอก
ซักพักก็จะโดนโยนให้ไปอยู่ฝ่ายโน้นฝ่ายนี้เอง
แม้คุณจะไม่เห็นชอบว่าคุณอยู่ฝ่ายนั้นก็ตาม :lol: :lol:
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
loginofu

Postby popdotcom » Fri Nov 28, 2008 3:54 pm

loginofu wrote:ตอบตามคำถามเฉยๆครับ ไม่ได้ว่าใครเนียน

แต่ว่า คุณคงได้ชื่อว่ากลางไม่นานหรอก
ซักพักก็จะโดนโยนให้ไปอยู่ฝ่ายโน้นฝ่ายนี้เอง
แม้คุณจะไม่เห็นชอบว่าคุณอยู่ฝ่ายนั้นก็ตาม :lol: :lol:

อ๊ะ...ถูก!! :lol: :lol:

เมื่อก่อนผมก็เคยเป็นกลางนะ แต่เอียงๆ ไปทางพันธมิตรหน่อยๆ แต่สุดท้ายก็ต้องเลือก และถึงไม่เลือกมันก็จะมีคนคอยมายัดเยียดฝ่ายให้เราเอง :lol: :lol:
คนสมัยนี้มองแต่ผลลัพธ์ที่จะได้ แต่ไม่เคยสนใจถึงวิธีการ ว่าวิธีการที่ได้ผลลัพธ์มานั้นมันจะถูกต้องหรือเปล่า...
popdotcom

Postby ยังไม่มี » Fri Nov 28, 2008 4:42 pm

อ๋อ ตอนแรกๆๆ ผมก็ตามคนนู้นคนนี้ แต่หลังๆเริ่มไม่ไหว ใครพูดอะไรเข้าหูนิดหน่อยๆมันหงุดหงิด ผมเลยเป็นกลางดีกว่า
รับฟังทั้งสองฝ่ายแต่เท่าที่ฟังมามันก็เหมือนกับการล้างแค้น
เพราะคนนู้นทำฉันก่อนฉันเลยต้องตอบโต้
เพราะคนนี้ทำฉันก่อนฉันเลยต้องเอาคืน
ส่วนความรุนแรงไม่ต้องพูดถึง ขึ้นอยู่กับพรรคพวกและอาการบาดเจ็บของคนทั้งสองฝ่าย
ถ้าพวกฉันเจ็บหนักต้องเอาคืน2เท่าจนถึงขั้นตาย
ถ้าพวกฉันคนเยอะกว่าคราวหน้าเราเห็นดีกัน

เดียวนี้จะพูดอะไรก็คงต้องระวังอาจจะถูกรังเกียดโดยไม่รู้ตัว
หรือโดนเลิกคบตั้งแต่ยังไม่รู้จักทักทายกันเลยด้วยซ้ำ

แต่จะว่าไปจะนิ่งดูดายเฉยๆก็ไม่ได้เพราะมันคือประเทศของผมเหมือนกัน
และผมก็ไม่รู็จะทำยังงัยจะให้ไปเย้วๆๆก็คงไม่ได้ ที่ทำได้ก็แค่ สวดมนต์ของให้คนไทยทุกคนที่เป็นคนดี
ปลอดภัยจากสิ่งอันตรายร้ายทั่งปวง

ผมเลยอยากให้มีบุคลที่เป็นกลางเหมือนผมมากขึ้น เพราะถ้ากลุ่มคนที่เป็นกลางมากที่สุด ผมเชื่อว่าอะไรๆมันคงดีขึ้น
แต่จะดีขึ้นยังงัยผมว่ามันต้องดีกว่าที่เป็นอยู่อย่างทุกวันนี้แน่นอน
ที่บอกนี่ไม่ได้จะให้คนไทยแตกออกอีกกลุ่มหรือว่าไม่สู้เพื่อประเทศชาติ แต่มันอาจจะเป็นอีกสันติวิธีที่ช่วยให้คนไทยไม่สู้กันเอง
คนทุกคนก็ห่วงครอบครัวตัวเองทั้งนั้น และถ้าทุกคนคิดซะว่า เราคนไทยทุกคนคือครอบครัวเดียวกัน มีพ่อคนเดียวกัน ทำเพื่อพ่อของพวกเราคนเดียวเท่านั้นไม่ชุมนุมทั้งสองฝ่าย และระดมความคิดช่วยกัน ประเทศของเราจะกลับมาเป็นเหมือนเดิม ไม่ว่าในทางที่ดีหรือไม่ดี แต่เมื่อสามัคคีกันแล้วซักวันจะต้องคิดออกว่า ควรทำยังงัยต่อไป
ผมหวังว่าอาจจะมีใครคิดเหมือนผมแต่ไม่แสดงออก อย่างน้อยข้อความของผมอาจจะตรงกับจิตใจของคน 2-3 คนในที่แห่งนี้
ยังไม่มี

Postby จีรนุช » Fri Nov 28, 2008 4:46 pm

จีรนุช

Postby loginofu » Fri Nov 28, 2008 4:48 pm

ไม่ต้องเข้าข้างฝ่ายไหนหรอกครับ

ขอให้เป็นกลางอย่าง ท้าวมาลีวราช ก็พอ ;)
loginofu

Postby ยังไม่มี » Fri Nov 28, 2008 5:12 pm

ถ้าเป็นท้าวมาลีวราชได้ผมคงบอกให้เครื่องบินตกไปหลายสิบหนแล้ว ที่ตกหลายรอบนี่เพราะเพื่อรอด :D
จะให้เครื่องบินฝั่งไหนตกก็ แบ่งกันคนละครึ่ง ละกัน 5 ต่อ 5 จะได้เท่าเทียม :o
ยังไม่มี

Postby loginofu » Fri Nov 28, 2008 5:42 pm

555...ผมว่าคุ้มนะ
loginofu

Postby Solidus » Sat Nov 29, 2008 2:42 am

loginofu wrote:555...ผมว่าคุ้มนะ
เห็นด้วย คุ้มจริง ๆ
Solidus

Postby Solidus » Sat Nov 29, 2008 2:46 am

ไม่มี เพราะถ้าเห็นด้วยกับฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งแม้เพียงเรื่องเดียวก็โดนหาว่าฝักใฝ่ข้างนั้นแล้ว :lol: :lol:
Solidus

Postby เสือยิ้มยาก » Sat Nov 29, 2008 3:40 am

Solidus wrote:ไม่มี เพราะถ้าเห็นด้วยกับฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งแม้เพียงเรื่องเดียวก็โดนหาว่าฝักใฝ่ข้างนั้นแล้ว :lol: :lol:

+555 เป็นไปได้ๆ

แต่ผมคิดอย่างนี้ครับ
ผมไม่คิดว่าจะมีคนที่บอกว่า"เป็นกลาง " ถ้าคุณแน่ใจว่า คุณเห็นไส้เห็นพุงทั้งสองฝ่ายเป็นอย่างดี :lol: :lol:
เสือยิ้มยาก

Postby ยังไม่มี » Sat Nov 29, 2008 5:54 am

เสือยิ้มยาก wrote:
Solidus wrote:ไม่มี เพราะถ้าเห็นด้วยกับฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งแม้เพียงเรื่องเดียวก็โดนหาว่าฝักใฝ่ข้างนั้นแล้ว :lol: :lol:

+555 เป็นไปได้ๆ

แต่ผมคิดอย่างนี้ครับ
ผมไม่คิดว่าจะมีคนที่บอกว่า"เป็นกลาง " ถ้าคุณแน่ใจว่า คุณเห็นไส้เห็นพุงทั้งสองฝ่ายเป็นอย่างดี :lol: :lol:

ผมว่าผมเป็นกลางพอ แต่ละฝ่ายก็อ้างความเป็นประชาธิปไตยเพื่อล้มล้างเผด็จการกันทั้งนั้น แต่ในสิ่งที่ทั้งสองฝ่ายกำลังทำอยู่ คือการทำเผด็จการ และการกระทำเหล่าวนั้นไม่ได้มีความหมายใดสื่อถึงความเป็นประชาธิปไตยอย่างแท้จริง แต่ยังทำให้ประชาธิปไตยในระบบอบการปกครองประเทศต้องเสียสมดุลอีก และทำให้เกิดการรวมตัวเพื่อขยายอำนาจและทวงสิทธิ์ผลประโยชน์ส่วนตนของคนไม่กี่คนในแกนนำทั้งสองฝ่ายนั้นเอง และ คนที่ต้องเสียเลือดเสียเนื้อมากที่สุดก็คือประชาชนที่ไปร่วมประท้วง ทั้งที่มาจากการเชิญชวน และเห็นด้วยกับ แกนนำทั้งสิ้น :!:
ยังไม่มี

Postby istyle » Sat Nov 29, 2008 6:25 am

โถๆๆๆ

คุณมาเริ่มดูหนังตอนกลางม้วนหรือตอนหนังจะจบ

แล้วจะมาสรุปว่าไอ้คนนั้นเลว คนนี้เลว

หรือแม้แต่พิพากษาชีวิตของตัวละครในเรื่อง ได้อย่างไร

นี่ชีวิตจริงนะครับ..... เกือบลืมไปแล้วรึเปล่านะว่าเป็น reality show ฆ่าคนผ่านจอ

จริงผมก็คนล่ะครับ ที่รู้อะไรมากมายจนแทบจะระเบิดอยู่แล้ว

มันคงจะดีไม่น้อยถ้าตะโกนว่า กูไม่ไหวแล้วว้อย แล้วก็หนีไปเป็นกลาง

มันไม่ต่างอะไรกับการ ปิดหู ปิดตา ปิดปาก

มันคือการหนีความจริง

ซักวันก็หนีไม่พ้น เพราะนี่มันคือประเทศของเรา
istyle

Postby ยังไม่มี » Sat Nov 29, 2008 7:49 am

istyle wrote:โถๆๆๆ

คุณมาเริ่มดูหนังตอนกลางม้วนหรือตอนหนังจะจบ

แล้วจะมาสรุปว่าไอ้คนนั้นเลว คนนี้เลว

หรือแม้แต่พิพากษาชีวิตของตัวละครในเรื่อง ได้อย่างไร

นี่ชีวิตจริงนะครับ..... เกือบลืมไปแล้วรึเปล่านะว่าเป็น reality show ฆ่าคนผ่านจอ

จริงผมก็คนล่ะครับ ที่รู้อะไรมากมายจนแทบจะระเบิดอยู่แล้ว

มันคงจะดีไม่น้อยถ้าตะโกนว่า กูไม่ไหวแล้วว้อย แล้วก็หนีไปเป็นกลาง

มันไม่ต่างอะไรกับการ ปิดหู ปิดตา ปิดปาก

มันคือการหนีความจริง

ซักวันก็หนีไม่พ้น เพราะนี่มันคือประเทศของเรา

ลองหนีแล้วไม่รับรู้สิครับ ผมถึงบอกงัยว่าถ้ามีคนเป็นกลางแบบผมมากกว่าคนที่ สนใจไปชุมนุมทั้งสองฝ่าย อะไรๆๆ มันอาจจะดีขึ้นแบบสันติวิถีแล้วมันคงจะมีทางออกมากขึ้นเมื่อทุกคนสามัคคี ถ้ายังไม่เข้าใจที่ผมสื่อลองย้อนขึ้นไปอ่านที่ผมเขียนๆๆดูนะครับ ;)
ยังไม่มี

Postby Guest » Sat Nov 29, 2008 8:57 am

ลิ่วล้ออีแอบแบบนี้ ยังไม่เลิกอีกหรือ เลวมากนะ ที่เป็นอีแอบ ยังมีน่ามาโพสต์ว่า
ปชต อีก เลวมากสำหรับสถานการณ์ขณะนี้

คนเป็นกลางจำนวมากอยากให้ใช้สันติวิธี ด้วยการทำตามข้อเสนอของ ผบทบ ทั้งสองครั้ง
คือ ออกไป และล่าสุด ยุบสภา

การยุบสภา คืนอำนาจให้ ปชช เป็น ปชต มากที่สุดแล้วในความเห็นของพวกเป็นกลาง
แต่เมือ่ปฏิเสธ และเอาเงินให้ตำรวจมาปราบปราม

ปชช คงต้องถูกบังคับให้เลือกฝ่าย พธม อย่างช่วยไม่ได้

ต้องเอา ปชต คืนแล้ว เพราะรัฐบาลแสดงชัดถึงการยึดอำนาจและเป็นเผด็จการ
ทหารยืนข้างหลัง ปชช ช่วยจัดการกับตำรวจเลว ๆๆๆ ให้ที
ขอให้ตำรวจดีๆๆๆ ออกมายืนข้างหลัง พธม

รัฐบาล ไม่เป็ ปชต ร้ายแรงกว่า ทำลายประเทศมากกว่า พธม มากมายนัก

เพราะหากปล่อยให้ รัฐบาลสัคว์นรก อยู่ต่อไป ประเทศไทยเข้าสู่ยุคมืด ยิ่งกว่ายุคมืดใดๆ
ใน ปวศโลก

รัฐบาลแม้วสัตว์นรกมรึงตายหะแน่นอน
Guest

Postby ยังไม่มี » Sat Nov 29, 2008 11:11 am

Guest wrote:ลิ่วล้ออีแอบแบบนี้ ยังไม่เลิกอีกหรือ เลวมากนะ ที่เป็นอีแอบ ยังมีน่ามาโพสต์ว่า
ปชต อีก เลวมากสำหรับสถานการณ์ขณะนี้

คนเป็นกลางจำนวมากอยากให้ใช้สันติวิธี ด้วยการทำตามข้อเสนอของ ผบทบ ทั้งสองครั้ง

การยุบสภา คืนอำนาจให้ ปชช เป็น ปชต มากที่สุดแล้วในความเห็นของพวกเป็นกลาง
แต่เมือ่ปฏิเสธ และเอาเงินให้ตำรวจมาปราบปราม

ปชช คงต้องถูกบังคับให้เลือกฝ่าย พธม อย่างช่วยไม่ได้

ต้องเอา ปชต คืนแล้ว เพราะรัฐบาลแสดงชัดถึงการยึดอำนาจและเป็นเผด็จการ
ทหารยืนข้างหลัง ปชช ช่วยจัดการกับตำรวจเลว ๆๆๆ ให้ที
ขอให้ตำรวจดีๆๆๆ ออกมายืนข้างหลัง พธม

รัฐบาล ไม่เป็ ปชต ร้ายแรงกว่า ทำลายประเทศมากกว่า พธม มากมายนัก

เพราะหากปล่อยให้ รัฐบาลสัคว์นรก อยู่ต่อไป ประเทศไทยเข้าสู่ยุคมืด ยิ่งกว่ายุคมืดใดๆ
ใน ปวศโลก

รัฐบาลแม้วสัตว์นรกมรึงตายหะแน่นอน

ผมไม่ได้ว่า ปชต แต่สิ่งที่คนทั้งสองฝ่ายกำลังทำอยู๋คือทำร้าย ปชต แล้วคุณบอกว่า "ปชช คงต้องถูกบังคับให้เลือกฝ่าย พธม อย่างช่วยไม่ได้" แสดงว่า พวก นปก ไม่ได้โดนบังคับยังงันรึ? แล้วคุณบอกว่า"การยุบสภา คืนอำนาจให้ ปชช เป็น ปชต มากที่สุดแล้วในความเห็นของพวกเป็นกลาง แต่เมือ่ปฏิเสธ และเอาเงินให้ตำรวจมาปราบปราม" อันนี้ผมเห็นด้วยที่ยุบสภาแล้วคือ ปชต ให้ประชาชน แต่ผมไม่เห็นด้วยกับการคุณว่าที่รัฐบาลเอาเงินให้ตำรวจมาปราบปราม แล้วคุณไม่เห็นหรอว่า พล.ต.อ.พัชรวาท วงษ์สุวรรณ ผบ.ตร.คนปัจจุบัน ได้โดนเด้งออกเพราะไม่ทำอะไรเลยปล่อยให้พวก พธม ประท้วงเพื่อชาติได้ตามใจชอบ แล้วถ้าคุณคิดว่าตำรวจไม่อยู่ฝั่ง พธม ป่านี้คงต้องมีคนเจ็บอีกเยอะนะครับ 8-) ตำรวจดีๆๆมักอยู่ฝั่ง พธม แต่มันมีแค่ไม่กี่ตัวหรอกครับที่มันเหี้ยและคอยขัดขวาง ตำรวจกว่าครึ่งเค้าอยู่แต่เค้าไม่พูดกันเพราะอำนาจมันค้ำคอ และถ้ามีคนคิดอย่างคุณเพิ่มอีก10 คน คงต้องมีเจ้าหน้าที่ดีๆและปชช อย่างพวกเราล้มเจ็บขึ้นอีกเยอะ :?
ยังไม่มี

Postby Guest » Sat Nov 29, 2008 11:30 am

ยังไม่มี wrote:
Guest wrote:ลิ่วล้ออีแอบแบบนี้ ยังไม่เลิกอีกหรือ เลวมากนะ ที่เป็นอีแอบ ยังมีน่ามาโพสต์ว่า
ใน ปวศโลก

ผมไม่ได้ว่า ปชต แต่สิ่งที่คนทั้งสองฝ่ายกำลังทำอยู๋คือทำร้าย ปชต แล้วคุณบอกว่า "ปชช คงต้องถูกบังคับให้เลือกฝ่าย พธม อย่างช่วยไม่ได้" แสดงว่า พวก นปก ไม่ได้โดนบังคับยังงันรึ? .....นปก ใช้ความรุนแรงและก็มีหลักฐานชัดเจนว่า รับเงินมาและการเรียกร้องของนปก ชี้ไปที่ทักษิณ เอาทักษิณกลับมา ในเมื่อมีคดีต้องติดคุก ก็ไม่สนใจ...ถ้ามี ปชต ก็ต้องยอมรับคำตัดสินของศาล....แต่ไม่รับคำตัดสินของศาล จะบอกว่า เพื่อ ปชต ได้อย่างไร

แล้วคุณบอกว่า"การยุบสภา คืนอำนาจให้ ปชช เป็น ปชต มากที่สุดแล้วในความเห็นของพวกเป็นกลาง แต่เมือ่ปฏิเสธ และเอาเงินให้ตำรวจมาปราบปราม" อันนี้ผมเห็นด้วยที่ยุบสภาแล้วคือ ปชต ให้ประชาชน......โอเค

แต่ผมไม่เห็นด้วยกับการคุณว่าที่รัฐบาลเอาเงินให้ตำรวจมาปราบปราม .....ได้ ไม่เห็นด้วยก็ได้ความเห็นส่วนตัว
ตำรวจไม่ได้รับเงินก็ได้....แต่จริงหรือ....สังคมไทยถูกตำรวจรีดไถมาตลอด....ทำเป็นใสวื่อไปได้....

แล้วคุณไม่เห็นหรอว่า พล.ต.อ.พัชรวาท วงษ์สุวรรณ ผบ.ตร.คนปัจจุบัน ได้โดนเด้งออกเพราะไม่ทำอะไรเลยปล่อยให้พวก พธม ประท้วงเพื่อชาติได้ตามใจชอบ แล้วถ้าคุณคิดว่าตำรวจไม่อยู่ฝั่ง พธม ป่านี้คงต้องมีคนเจ็บอีกเยอะนะครับ 8-) ตำรวจดีๆๆมักอยู่ฝั่ง พธม แต่มันมีแค่ไม่กี่ตัวหรอกครับที่มันเหี้ยและคอยขัดขวาง ตำรวจกว่าครึ่งเค้าอยู่แต่เค้าไม่พูดกันเพราะอำนาจมันค้ำคอ และถ้ามีคนคิดอย่างคุณเพิ่มอีก10 คน คงต้องมีเจ้าหน้าที่ดีๆและปชช อย่างพวกเราล้มเจ็บขึ้นอีกเยอะ :?

จะบอกอะไรให้นะ มีคำกล่าวว่า ตำรวจดี มี ๗๐ เปอร์เซ็น มีตำรวจเลว ๓๐ เปอร์เซ็น แต่ตำรวจดีๆๆๆๆๆๆๆๆ
ปล่อยให้คน ๓๐ เปอร์เซ็น ครอบงำพวก ๗๐ เปอร์เซ็น มันทุเรศ

และการไม่ยอมทำตามคำสั่ง แต่ยืนดู ตำรวจเลว ยิง ปชช มันก็*** ๆๆๆๆ พอ ๆ กับ พวก ๓๐ เปอร์เซ็น
ตำรวจดี ๆๆๆ ๗๐ เปอร์เซ็น ไม่ทำอะไร แต่ปล่อยให้ตำรวจเลว ๓๐ เปอร์เซ็น จัดการกับ ปชชอย่างรุนแรง ก็เหรี้ยๆๆๆ พอกัน

คนที่เป็นกลางและไม่เข้าร่วมกับ พธม ก็เลวเหมือนกัน

ในเมื่อ ยุบสภา ก็ไม่ยอม รัฐบาลสัตว์นรกจะต้องการอะไร นอกจากอย่ากให้ประเทศวุ่นวาย
สมใจเหรี้ยแม้ว......แต่จะบอกให้นะ

นี่เป็นการเริ่มต้นสร้างชาติไทยให้ยิ่งใหญ่ๆๆๆๆ ด้วยฝีมือของ พธม
Guest

Postby Guest » Sat Nov 29, 2008 11:45 am

พอดีไปสุวรรณภูมิเมื่อวันก่อนมีอุบัติเหตุ ขาแพลงต้องเข้าเฝือก เพื่อนเลยสั่งให้อยุ่หน้าจอ รายงานข่าว
ความเคลื่อนไหว แต่พวกกลางๆๆ พวกนี้ ไม่พอใจที่ รัฐบาลไม่ยุบสภา ตามความเห็นของ ผบทบ
เลยเห็นว่า เป็นเพราะทำเพื่อแม้วเท่านั้นเอง

ตอนนี้สื่อฟรีทีวี ทำสกูปใส่ร้าย พธม ตลอดทั้งวัน ซึ่งพวกลากงกลุ่มนี้ ก็ไม่สนใจแล้ว

หากทำเพื่อแม้ว สู้ทำเพื่อชาติดีกว่า

วันนี้ลุงเปลว ด่า พวกสื่อ ดัดจริต หน้าจอ เดี๋ยวจะโพต์ให้อ่านนะ
Guest

Postby ชม » Sat Nov 29, 2008 1:24 pm

ช่วยบอกตำรวจดีๆๆๆ ไปลากคอตำรวจที่สั่งการเสื้อแดงยิงพ่อของวิทยุชุมชนวิหคเรดิโอ
กลางเมืองเชียงใหม่

ช่วยจัดการจับไอ้พวกนี้ไปเข้าคุก ยังกับบ้านป่าเมืองเถื่อน
กลัวอำนาจคนชั่ว อย่ามาเป็นโจรในเครื่องแบบเลย
ชม

Postby ตั้ว » Sat Nov 29, 2008 1:41 pm

เวปชิงหมาเกิด
พันธมิตร สู้เพื่อพระราชวงศ์ ไม่ได้สู้เพื่อประชาชน
ตั้ว

Postby Guest » Sat Nov 29, 2008 1:42 pm

[color=#FF0000]มี สส พปช แค่ สองร้อยคน แต่ไอ้สองร้อยคน มันขายเขาพระวิหารได้
มันโกงบ้านโกงเมืองได้ ปล้นชาติจนรวยกระจุก จนกระจาย

ส่วน พธม ปชช จากทั่วทุกจังหวัด กลับถูกกล่าวร้ายว่า ทำให้เศรษฐกิจชาติพัง
ก็พวกคนรวย มันรวยน้อยลงเท่านั้น

ส่วนคนจน ขายของให้ พธม ได้

[/color]
Guest

Postby Guest » Sat Nov 29, 2008 1:44 pm

ตั้ว wrote:เวปชิงหมาเกิด

ลิ่วล้อแม้วเป็นแบบนี้หมด เถียงด้วยเหตุผลไม่ได้ ว่าเวปเสรีไทยเลย
เดี๋ยวพวกสมาชิกเสรีไทย ออกมากระทืบนะ จะหาว่าไม่เตือน

:lol: :lol: :lol:
Guest

Postby ยังไม่มี » Sat Nov 29, 2008 7:02 pm

อย่างที่ผมบอกตำรวจดีมีเยอะแต่แค่ว่าอำนาจมันค้ำคอ ถ้าเกิดเหตุการณ์นองเลือดเหมือนอย่างที่ผ่านๆมา
ถ้าเค้าใส่เครื่องแบบเข้าไปห้ามก็คงจะโดนลูกหลงไปตามๆกัน หรือที่ผมพูดมันไม่จริง เพราะถ้าเป็นช่วงเวลายังงั้น
เป็นผมเองก็คงจะถีบหมดทุกคนที่ใส่เสื้อคนละสี ถ้าการ์ดของแต่ละฝั่งไม่เข้ามาห้ามก็คงไม่มีใครหน้าไหนเข้าไปหรอกครับ ถ้าเข้าไปช่วย
ก็คงจะโดนกระทืบไปด้วยแล้วก็โดนตีหน้าว่าไม่ช่วยประชาชนอีกนั้นแหละ ต่างคนต่างจิตใจกันทั้งนั้นถ้าได้ถีบคนฟรีๆ ในช่วงเวลาเอาคืนเป็นใครบ้างจะไม่ถีบ ส่วนพวกที่ได้ข่าวว่ายิงคนนู้นคนนี้ในเครื่องแบบก็ยังที่ผมบองในตอนต้นว่า ตำรวจดีๆๆมีเยอะ ตำรวจเหี้ยๆ ก็มีแยะ
พวกเราต้องทำความเข้าใจในจุดนี้ มีดีก็ต้องมีเลวเป็นของธรรมดา เราคงไปเปลี่ยแปลงอะไรไม่ได้ จนกว่าจะถึงเวลานั้น ส่วนพวกข่าวที่ผมได้ยินมาและได้ติดตาม ก็คงไม่พ้นอำนาจของรัฐ ใครดีใครเลว แต่ข่าวกลับ ฉายเฉพาะตอนไม่ดีของ พธม แต่ก่อนหน้านั้นข่าวไม่ออกถึงพวก นปช ผมถึงบอกว่าถ้ากระแสของ พธม ยิ่ง สูงเท่าไหร่ จะยิ่งเป็นฝ่ายเสียเปรียบเท่านั้น และความเป็นกลางนี้แหละมันอาจแก้ไขปัญหาได้ ก็เพราะตำรวจส่วนใหญ่ใน70%ยังเป็นกลาง แต่ก็ยังเข้าข้าง พธม เพราะฉะนั้นผมถึงจะบอกว่า ตำรวจที่ไปควบคุมดูแลไม่มีความผิดที่จะถูกทำร้าย เพราะถ้าทำร้ายพวกเค้า พธม จะเป็นคนผิดทั้นที ส่วนตำรวจเหี้ยๆส่วนน้อยนั้นมีอำนาจมากกว่า ตำรวจดีๆๆย่อมยศน้อยกว่าเสมอจึงทำอะไรไม่ได้ ถ้าจะเล่นต้องเล่นตัวใหญ่ไม่ใช่ ตำรวจที่มาดูแล :)
ยังไม่มี

Return to ห้องสาธารณะ