ฝ่ายค้านจะจัดตั้งรัฐบาลเงาไหมครับ

ไม่มี login ก็โพสได้นะครับ

ฝ่ายค้านจะจัดตั้งรัฐบาลเงาไหมครับ

Postby หนวดแพะ » Fri Dec 19, 2008 12:15 am

อยากให้มีครับ ตอนปชป. เป็นฝ่ายค้านคิดริเริ่มขึ้นไม่อยากให้หายไปนะครับ หวังว่าฝ่ายค้านใหม่คงรักษาสิ่งดี ๆ นี้ต่อไปนะครับ เพราะประชาชนเลือกท่านมาควรทำหน้าที่อย่างดีที่สุด
หนวดแพะ

Re: ฝ่ายค้านจะจัดตั้งรัฐบาลเงาไหมครับ

Postby qazwsx » Fri Dec 19, 2008 1:02 am

ไม่มีสมองที่จะทำงานตรวจสอบ ไร้ปัญญาที่จะให้คำแนะนำ
ไร้สำนึกการซักค้านเพื่อเป็นประโยชน์แก่บ้านเมือง
ทำได้แค่ป่วนสภาหรืออย่างดีก็ยกมือฝักถั่ว
แถมตอนนี้หลายตัวกำลังมองหา "เงาหัวตัวเอง" ซะด้วยซ้ำ

สรุปแล้ว สส.เพื่อไทย ( พลังประชาชนเก่า ) คือ เศษสวะอันน่าภาคภูมิใจของบรรดาสาวกของไอ้ทักษิณ
...Priceless + Non-valuable
ไม่ว่ากระแสน้ำนั้นใครเป็นคนปั่น
แต่ถ้าคุณเลือกที่จะเป็นกอสวะ เป็นเศษปรักหักพัง หรือซากไร้วิญญาณที่ไหลไปตามกระแส
คุณก็คือผู้ที่ทำลายชีวิต และปกปิดหนทางรอดของผู้ที่กำลังต่อสู้ ว่ายทวนกระแสน้ำที่ถูกปั่นขึ้นมานั้น ๆ
qazwsx

Re: ฝ่ายค้านจะจัดตั้งรัฐบาลเงาไหมครับ

Postby Mz+ » Fri Dec 19, 2008 8:01 am

คงเป็นได้แค่ รัฐบาลลม มั้งครับ :lol:
หรือถ้าจะเป็นเงา ก็ รัฐบาลเงาหุ่นเชิดขายชาติ :lol: :lol:

ปล. priceless นี่แปลว่า ประเมินค่าไม่ได้ (มีค่ามากกกก) นิครับ
อ่านเจอจากกระทู้หนัง ไททานิค ในนี้แหละ
Who Moved My Demo-Cheezieee ..
--------------------------------------
ใครเอา Demo-Cheezieee ของช้านไป (วะ)

คนที่ปรารถนาดีต่อบ้านเมือง ไม่ใช่ศัตรูของผม
Mz+

Postby lynnicky » Fri Dec 19, 2008 2:34 pm

แค่เงาหัวตัวเองยังไม่มี คงไม่มีปัญญาไปตั้งรัฐบาลเงาหรอกมั้ง
lynnicky

Postby samepong » Fri Dec 19, 2008 11:26 pm

ไอตั้งอะตั้งได้แต่ ก่อนหน้านี้ไปหัวเราะเค้าเอาไว้ วันนี้จะทำตาม คงอายบ้างหละ อีกอย่างรัฐบาลเงาอย่าตั้งเลยครับเปรียบกันแล้วเสียรูปเปล่าๆๆ

เฉลิมนายก กับอภิสิทธิ์นายก ไม่อยากคิด

ที่ปชป. ตั้งได้ เพราะ บุลคากรเค้าดีจริงและชื่อนั้นยอมรับกันได้ (ส่วนใหญ่) เลยเอามาเปรียบให้ชาวบ้านที่รู้เรื่องได้เห็นแล้วอยากได้ แต่พอเอาเข้าจริงก็ทำได้ครึ่งเดียว น่าเสียดาย
samepong

Postby Solidus » Sat Dec 20, 2008 1:49 am

หาผู้นำฝ่ายค้านให้ได้ก่อนเถอะ เพราะดันกำหนดว่าต้องเป็นหัวหน้าพรรคอีก แต่หัวหน้าพรรคเพื่อไทยดันไม่เป็น สส ซะนี่
Solidus

Postby เสือยิ้มยาก » Sat Dec 20, 2008 2:01 am

ตั้งอ่ะตั้งได้ ตั้งใครก็ได้ครับ แต่มันจะทำงานรึเปล่าเท่านั้นเอง...ผมว่ามันไม่ทำงาน แค่ตั้งไว้เฉยๆ
หรืออาจไม่ตั้งก็ได้ กลัวเสียหน้า เหมือนที่ท่านข้างบนว่าแหละครับ
ดูแต่ละตัวซิครับ มันจะค้านเป็นเรื่องเป็นราวรึเปล่า กลัวแต่จะเล่นนอกสภาซิผมว่า
โดยตัวละครเด่นก็คือ มันจะไปดันหลังไอ้พวกหัวขวดแทน เพราะมันจะเล่นมวลชนแบบไร้เหตุผลงัย :lol:
เสือยิ้มยาก

Postby Solidus » Sat Dec 20, 2008 2:22 am

เสือยิ้มยาก wrote:ตั้งอ่ะตั้งได้ ตั้งใครก็ได้ครับ แต่มันจะทำงานรึเปล่าเท่านั้นเอง...ผมว่ามันไม่ทำงาน แค่ตั้งไว้เฉยๆ
หรืออาจไม่ตั้งก็ได้ กลัวเสียหน้า เหมือนที่ท่านข้างบนว่าแหละครับ
ดูแต่ละตัวซิครับ มันจะค้านเป็นเรื่องเป็นราวรึเปล่า กลัวแต่จะเล่นนอกสภาซิผมว่า
โดยตัวละครเด่นก็คือ มันจะไปดันหลังไอ้พวกหัวขวดแทน เพราะมันจะเล่นมวลชนแบบไร้เหตุผลงัย :lol:
มันค้านไม่เป็นได้แต่เล่นนอกสภานะสิ ขนาดหาคนมาเป็นผู้นำฝ่ายค้าน ตอนนี้ยังหาไม่ได้เลย :lol: :lol:
Solidus

Postby Half Dumb » Sat Dec 20, 2008 11:40 pm

ไม่ต้องตั้งหรอก พวกนั้นเป็นอยู่แล้ว เป็นมาตั้งนานแล้วด้วย รัฐบาลเงาอสูร :lol: :lol: :lol:
Half Dumb

Return to ห้องสาธารณะ