เมืองนอกเขาไม่ขำเหรอ ที่เมืองไทย...

ไม่มี login ก็โพสได้นะครับ

เมืองนอกเขาไม่ขำเหรอ ที่เมืองไทย...

Postby เจียมตัว » Sat Dec 20, 2008 10:52 am

เมืองนอกเขาไม่ขำเหรอที่เมืองไทย เอาแกนนำที่ไปยึดสนามบินมาโหวตนายกและเป็นรมว.ต่างประเทศ

ต่างประเทศจะขำหรือป่าวผมไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ คือ ผมรับไม่ได้จริงๆ เขาประนามกันทั่วโลกว่านี่คือ การก่อการร้าย แต่รัฐบาลงูเห่า ก็หน้ามืด กล้าเอาคนที่ไปยึดสนามบินมาเป็น รมว ต่างประเทศ เห็นคนไทยเป็นอะไร อยากจะตบรางวัลให้ไอลิ้ม ก็ให้สถานีทีวีมันไปเลย อย่ามาทำทุเรศด้วยการ ตั้งคนแบบนี้มาเป็น รมว ต่างประเทศ
เจียมตัว

Re: เมืองนอกเขาไม่ขำเหรอ ที่เมืองไทย...

Postby cameronDZ » Sat Dec 20, 2008 10:54 am

ทุรนทุราย เรื่องดีลเขาพระวิหาร จะถูกทบทวน ก็บอกมาเท้ออออออออ
การปฏิวัติไม่ใช่งานเลี้ยง - เหมาเจ๋อตุง

ไม่มีงานเลี้ยงใดไม่เลิกรา - โกวเล้ง
cameronDZ

Re: เมืองนอกเขาไม่ขำเหรอ ที่เมืองไทย...

Postby loginofu » Sat Dec 20, 2008 10:56 am

ใบบอกตามกันมาจริงๆนะ
ไหนแกนนำคนไหนเป็น รมต. เอามาให้ดูทีซิ
โถ.....ขี้ข้าโชว์โง่ิอีกแล้ว
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby Cherub Rock » Sat Dec 20, 2008 10:59 am

ไม่ทราบครับ
แต่ผมอยู่เมืองไทย ไม่ขำ

แค่หนาวๆ :mrgreen:
:idea: 1 ปีตุลาเลือด ฆาตรกรต้องไม่ลอยนวล
วันข้างหน้า ผู้มีอำนาจ จะไม่บังอาจฆ่าประชาชน
-->
Cherub Rock

Postby Great Wall » Sat Dec 20, 2008 10:59 am

อยากได้ ไอ้เหล่ คนอกตัญญูต่อแผ่นดิน หรือว่า คนทรยศต่อพ่อตาตัวเอง ซึ่งบริหารโรงเบียร์ของพ่อตา จนเจ๊งคามือใช่ใหม ????
Great Wall

Postby cameronDZ » Sat Dec 20, 2008 11:01 am

ดีที่ เจ้าออฟ เสรีไทย ไม่ถูกตั้งเป็น รมต. กับเขาด้วย

ไม่งั้นเสรีไทย โดนโจมตีแหลกแน่

เพราะเจ้าออฟ ก็เป็นแกนนำ พธม. คนหนึ่ง ที่เคยขึ้นไปเต้นหย็องแหย็ง ๆ ตบมือ ร้องเพลง บนเวที พธม.อยู่หลายครั้ง

Image
การปฏิวัติไม่ใช่งานเลี้ยง - เหมาเจ๋อตุง

ไม่มีงานเลี้ยงใดไม่เลิกรา - โกวเล้ง
cameronDZ

Postby อากู๋ » Sat Dec 20, 2008 12:55 pm

อย่างฮา...
Image
อากู๋

Postby เสือยิ้มยาก » Sat Dec 20, 2008 1:43 pm

กษิต ภิรมย์ จบด้านการต่างประเทศ อเมริกา และด้านความสัมพันธ์ระหว่างประเทศ จากเนเธอร์แลนด์
กษิต ภิรมย์ เคยทำงานในกระทรวงการต่างประเทศ อย่างยาวนาน เคยเป็นเอกอัครราชทูตไทย ในหลายประเทศ
รัสเซีย อินโดนีเซีย เยอรมนี ญี่ปุ่น และ ตำแหน่งสุดท้ายก่อนเกษียณคือ เอกอัครราชทูต ณ กรุงวอชิงตัน ดีซี ประเทศสหรัฐอเมริกา

สรุป เมืองนอกเค้าไม่ขำหรอกครับ มีแต่ลูกกะโปกแม้วเท่านั้นที่ขำไม่ออก เพราะมันคนละเรื่องกับไอ้เหล่ขายชาติ :lol:
และผมจะคอยดูท่าทีการทำงาน ของนักการทูตผู้มีชั่วโมงบินสูงอย่างท่านทูตกษิตครับ คอยดูการเปิดปมไอ้เหลี่ยม :lol:
เสือยิ้มยาก

Postby อธิฏฐาน » Sat Dec 20, 2008 2:14 pm

cameronDZ wrote:ดีที่ เจ้าออฟ เสรีไทย ไม่ถูกตั้งเป็น รมต. กับเขาด้วย

ไม่งั้นเสรีไทย โดนโจมตีแหลกแน่

เพราะเจ้าออฟ ก็เป็นแกนนำ พธม. คนหนึ่ง ที่เคยขึ้นไปเต้นหย็องแหย็ง ๆ ตบมือ ร้องเพลง บนเวที พธม.อยู่หลายครั้ง

Image

ความจริงคุณออฟเป็นรัฐมนตรีไอซีทีน่าจะเหมาะกว่าค่ะ เปลี่ยนโผด่วนเลย
อธิฏฐาน

Postby ล้างโคตรทักษิณ » Sun Dec 21, 2008 8:54 am

หุ หุ ก่อการร้าย เห็นมีพูดแต่ในเว็บบอร์ดพวกขี้คอกแม้วเท่านั้นแหละ ที่บอกว่า ก่อการร้าย สื่อนอกเขาเรียกชุมนุม อย่างแรงก็ จลาจล โถ ไอ้กะลาครอบ
เสียใจ เกลียดแด.กสิ้น เอ๊ย ทักษิณ มากกว่า รัฐประหาร มีอะไรมั้ย?

รักประชาธิปไตย น้อยกว่า การล้างตระกูลชิงหมาเกิด เอ๊ย ชินวัตร จะทำไม

ล้างโคตรทักษิณ ก่อนค่อย มาเรียกร้องประชาธิปไตยอย่างบริสุทธิ
ล้างโคตรทักษิณ
Moderator

Postby แวะมาเยี่ยม » Sun Dec 21, 2008 12:43 pm

ไม่เอา นายกรัฐมนตรีคนนอก แต่ขอเป็นนายกรัฐมนตรีเมืองนอก แทนนะจ๊ะ ( มาจากอีตัน เชียวนะ )

อ้างแต่เมืองนอก ๆ เค้าว่าอย่างน้น เค้าว่าอย่างงี้... ภาพลักษณ์ประเทศไทยเสียหายม้าก......

ทีมีนากยกที่มันโกงชาติตัวเอง...ไม่น่าเกลียดยิ่งกว่าเหรอ..ชาติตัวเองยังโกงได้ แล้วชาติอื่นจะเหลือเหรอ
แวะมาเยี่ยม

Postby Ixora » Sun Dec 21, 2008 3:11 pm

cameronDZ wrote:ทุรนทุราย เรื่องดีลเขาพระวิหาร จะถูกทบทวน ก็บอกมาเท้ออออออออ

ฮ่า ๆ เห็นด้วยครับ
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...
Ixora

Return to ห้องสาธารณะ