ทักษิณบอกโดนพวกจักรภพแปะป้ายหมิ่นกษัตริย์ให้

ไม่มี login ก็โพสได้นะครับ

ทักษิณบอกโดนพวกจักรภพแปะป้ายหมิ่นกษัตริย์ให้

Postby k » Fri Jan 23, 2009 7:59 am

ทักษิณ : ผมคิดว่านั่นไม่ใช่ต้นเหตุสำคัญ ความจริงมันไม่ใช่เรื่องยากสำหรับผมในการจ่ายภาษีตามกฎหมายในตอนนั้น ทว่ามันก็เป็นเรื่องจริงที่เรื่องนี้ส่งผลต่อฝ่ายต่อต้านทักษิณในตอนนั้น แต่มันมีกระบวนการใต้ดินบางอย่างที่แปะป้าย “หมิ่นพระบรมเดชานุภาพ (lese majeste)” ให้กับผม โดยคนบางกลุ่ม ด้วยเหตุที่ว่าตอนนั้นเป็นช่วงที่สถานะของผมขึ้นถึงจุดสูงสุดในฐานะนายก รัฐมนตรีของประเทศไทย จริงๆ แล้ว ผมเคารพราชวงศ์ไทยมากกว่าใคร แต่ดูเหมือนว่าจะมีความเข้าใจผิดอะไรบางประการในหมู่ผู้ที่ปรึกษา (องคมนตรี) ขององค์พระมหากษัตริย์ของเรา

แหมพวกจักรภพ เจ๊ดา บุญยืน ชูชีพ สุชาติ นี่มันเลวจริงๆ ไอ้พวกขบวนการใต้ดิน ไปแปะป้ายหมิ่นให้ทักษิณ

โถ โถ โถ พ่อคุณน่าสงสารเสียจริงๆ
k

Return to ห้องสาธารณะ