ตั้งชื่อลูกชาย

ไม่มี login ก็โพสได้นะครับ

ตั้งชื่อลูกชาย

Postby z,gv' » Sun Jan 25, 2009 7:39 pm

ชื่อที่ให้มา ผมเลือกชื่ออภิชาติ ครับ เอาชื่อแม่กับพ่อมารวมกัน
ถามพระครูที่วัดแล้ว เข้ากับดวงเด็กครับ
ขอบพระคุณมากครับ
ขอให้เจริญทั้งกายและใจในวันปีใหม่ของชาวจีนนะครับ
:D :D :D
z,gv'

Re: ตั้งชื่อลูกชาย

Postby ผมเอง » Sun Jan 25, 2009 10:11 pm

z,gv' wrote:ชื่อที่ให้มา ผมเลือกชื่ออภิชาติ ครับ เอาชื่อแม่กับพ่อมารวมกัน
ถามพระครูที่วัดแล้ว เข้ากับดวงเด็กครับ
ขอให้เจริญทั้งกายและใจในวันปีใหม่ของชาวจีนนะครับ

นาน ๆ เล่นทีครับ
:lol: :lol: :lol:
ผมเอง

Re: ตั้งชื่อลูกชาย

Postby Guest » Mon Jan 26, 2009 7:12 am

ผมเอง wrote:
z,gv' wrote:ชื่อที่ให้มา ผมเลือกชื่ออภิชาติ ครับ เอาชื่อแม่กับพ่อมารวมกัน

นาน ๆ เล่นทีครับ
:lol: :lol: :lol:

ข้าวกล้องเจ็ดสีกินอร่อยดี มีผ่านมาก็แวะเอามาอีกนะ
Guest

Return to ห้องสาธารณะ