ฟ้องด้วยภาพ คนเสื้อแดงมาไม่กี่พัน มันบอกมาเกือบแสน

ไม่มี login ก็โพสได้นะครับ

ฟ้องด้วยภาพ คนเสื้อแดงมาไม่กี่พัน มันบอกมาเกือบแสน

Postby 555 » Wed Nov 05, 2008 10:08 am

เน๊อะ

Image

เน๊อะๆ

Image

เน๊อะๆๆ

Image

เน๊อะๆๆๆ

Image

555
555

Re: ฟ้องด้วยภาพ คนเสื้อแดงมาไม่กี่พัน มันบอกมาเกือบแสน

Postby money » Wed Nov 05, 2008 4:15 pm

จัดได้วันเดียว ถ้าจะเอามาอีกต้องออกตังเยอะ
ขำว่ะ
money

Re: ฟ้องด้วยภาพ คนเสื้อแดงมาไม่กี่พัน มันบอกมาเกือบแสน

Postby Guest » Thu Nov 06, 2008 11:22 am

ไม่เห็นมีใครบอกว่ามาไม่กี่พันเลยครับ ยอมรับว่าวันนั้นมากันเยอะ ผมก็แอบไปดูมาด้วย จากการประเมินคาดว่าน่าจะราวๆ3หมื่น สังเกตุดูจากภาพนะครับที่เห็นแค่ครึ่งสนาม (สนามจุคนได้ประมาณ5-6หมื่นคน)
Guest

Postby usa » Thu Nov 06, 2008 11:28 am

ป๋มว่า ถ้ามันใช้สนาม ศุภฯ น่าจะทำให้ดูว่ามากกว่านี้

แต่เป็นเพราะว่า สนามศุภฯ อัฒจันท์ มันไม่ใช่สีแดง มันอาจจะทำให้ดูว่าคนมาไมมาก ก็เลยไปใช้ ราชมังคลา

เสื้อแดงผสมอัฒจันท์แดงทำให้ดูว่ามีคนมามาก ๕๕๕๕๕๕๕๕
usa

Postby แมวน้อยสีน้ำเงิน » Thu Nov 06, 2008 11:29 am

ไม่เคยมีใครบอกหนิครับว่า... "มาไม่กี่พัน"

ดูเจ้าของกระทู้จะ ภูมิใจในเสื้อแดง จังนะครับ

แต่ผมว่าก็น่าจะไม่กี่พันจริง ๆ นั้นแหละครับ คนที่มาด้วยใจ น่ะ

ส่วนที่เหลือมาด้วย อะไรก็คงรู้กันนะครับ
:lol:
"ทำดีได้ดีมีที่ไหน...ทำชั่วได้ดีมีถมไป
คนJanRaiถึงได้...ครองบ้านเมือง"
แมวน้อยสีน้ำเงิน

Postby babyboy » Thu Nov 06, 2008 12:53 pm

แมวน้อยสีน้ำเงิน wrote:ไม่เคยมีใครบอกหนิครับว่า... "มาไม่กี่พัน"

ดูเจ้าของกระทู้จะ ภูมิใจในเสื้อแดง จังนะครับ

แต่ผมว่าก็น่าจะไม่กี่พันจริง ๆ นั้นแหละครับ คนที่มาด้วยใจ น่ะ

ส่วนที่เหลือมาด้วย อะไรก็คงรู้กันนะครับ

อ๋อ รับทราบครับ... :D :D :D
babyboy

Postby Solidus » Fri Nov 07, 2008 8:13 pm

ก็มาร่วมแสน(สาหัส) จริง ๆ นี่ จ่ายไปเยอะดันมาแค่นั้น :lol:
Solidus

Postby Cherub Rock » Fri Nov 07, 2008 8:17 pm

Image

คนมาเท่าไหร่มันไม่สำคัญเท่ากับมาทำไมนะครับ
:idea: 1 ปีตุลาเลือด ฆาตรกรต้องไม่ลอยนวล
วันข้างหน้า ผู้มีอำนาจ จะไม่บังอาจฆ่าประชาชน
-->
Cherub Rock

Postby Solidus » Fri Nov 07, 2008 8:25 pm

Cherub Rock wrote:Image

คนมาเท่าไหร่มันไม่สำคัญเท่ากับมาทำไมนะครับ
สรุปว่าเหลี่ยมมีวันนี้ได้เพราะเผด็จการ :lol:
Solidus

Postby อธิฏฐาน » Fri Nov 07, 2008 9:08 pm

คนละสนามกันนะ สนามนี้แค่ดูหนังกางแปลง

Image
อธิฏฐาน

Postby มารุจัง » Fri Nov 07, 2008 9:51 pm

สนามที่จขกท.ว่ามาเนี่ย เห็นเค้าว่ามี ผีหัวขาดด้วยนะคะ... มีหลักฐานด้วยล่ะ
Image
Image

:lol: :lol: :lol:
Forum rules!
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด
มารุจัง

Postby Solidus » Sat Nov 08, 2008 12:15 am

มารุจัง wrote:สนามที่จขกท.ว่ามาเนี่ย เห็นเค้าว่ามี ผีหัวขาดด้วยนะคะ... มีหลักฐานด้วยล่ะ
Image
Image

:lol: ภาพถ่ายวิญญาณ
http://www.pantip.com/cafe/rajdumnern/t ... 76274.html
Solidus

Postby Matahari » Sun Nov 09, 2008 12:57 pm

เงินมางานทำ เงินไม่มา งานก็ไม่ทำ ทักกี้ไม่ให้เงิน ควา-ยแดงนปก หรือจะรัก รักเงินทักกี้มากกว่าตัวทักกี้วะ 5555555555555555555555555 ได้ 1 พันก็อยู่ได้ 3 วัน แค่เลี้ยงข้าว ควา-ยแดงนปก จะอยู่หรือไม่ 3 วันโดยอีกอ2 วันไม่ต้องรับเงิน ก็วันแรก 1000 ก็ไม่ต้องใช้ อีก 2 วันก็แค่เลี้ยงอาหารก็พอแล้ว จริงมะ ลองดูมะ5555555555555
Matahari

Postby dindin » Mon Nov 10, 2008 5:36 pm

กระทู้ข้างบ่น หลอก ด่าซ่ะน่ารักนะ :lol: :lol: :lol:
dindin

Postby แผ่นดิน » Mon Nov 10, 2008 6:41 pm

จะมาสักล้านมันก็จ้างมาละครับ
ไม่ได้มีค่าอะไรพี่น้องเอย
ขำกลิ้ง น่าสงสาร
:D :D :D
"แม้มันไม่มีทางเป็นไปได้"
http://www.oknation.net/blog/peanpean
แผ่นดิน

Postby อ่ะดื่มอันดูดดีต » Mon Nov 10, 2008 7:39 pm

พันธมิตรมีปัญญาทำแบบนี้มั้ยครับ ส่วนมากผมว่าทำได้แต่แบบถ่อยๆเถื่อนๆนะ ทำดีๆแบบนี้ไม่เป็นหรอก
อ่ะดื่มอันดูดดีต

Postby อธิฏฐาน » Mon Nov 10, 2008 8:23 pm

มารุจัง wrote:สนามที่จขกท.ว่ามาเนี่ย เห็นเค้าว่ามี ผีหัวขาดด้วยนะคะ... มีหลักฐานด้วยล่ะ
Image
Image

ตัดพลาดไปหน่อยค่ะคุณมารุ อย่าจับผิดได้มั้ย

อธิฏฐาน

Postby มารุจัง » Mon Nov 10, 2008 9:46 pm

อ่ะดื่มอันดูดดีต wrote:พันธมิตรมีปัญญาทำแบบนี้มั้ยครับ ส่วนมากผมว่าทำได้แต่แบบถ่อยๆเถื่อนๆนะ ทำดีๆแบบนี้ไม่เป็นหรอก

พธม. ไม่มีปัญญาทำแบบนี้หรอกค่ะ ทั้งจ้างคนมา แล้วยังมาแต่งภาพเพิ่มด้วยเนี่ย
พธม. ทำไม่ได้จริง ๆ
เรื่องแต่งภาพจ้างคนมาน่ะ มีแต่พวก นปก. ทำได้เท่านั้นแหละ

ส่วนเรื่องถ่อย ๆ เถื่อน ๆ เนี่ย นปก. ก็ทำไม่เป็น
เพราะทำเป็นแต่เลว ๆ ชั่ว ๆ หมาลอบกัด พวกนี้อะ. นปก. เก่ง
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด
มารุจัง

Postby มารุจัง » Mon Nov 10, 2008 9:48 pm

อธิฏฐาน wrote:
ตัดพลาดไปหน่อยค่ะคุณมารุ อย่าจับผิดได้มั้ย

เปล๊าาาาาา นึกว่าเป็นพวกรายการพิสูจน์ เรื่องผี น่ะค่ะ
เห็นมีผีหัวขาด เลยตกใจ แต่มารุไม่ได้เป็นคนเห็นคนแรกนะคะ
เพื่อนสมาชิกในนี้แหละค่ะ เป็นคนเห็น
ก็เลยเอามาบอกต่อเตือน ๆ ว่า ในสนามสงสัยจะมีวิญญาณผี
:lol: :lol: :lol: :lol:
มารุจัง

Postby Solidus » Wed Nov 12, 2008 7:05 pm

มารุจัง wrote:
อธิฏฐาน wrote:

เปล๊าาาาาา นึกว่าเป็นพวกรายการพิสูจน์ เรื่องผี น่ะค่ะ
เห็นมีผีหัวขาด เลยตกใจ แต่มารุไม่ได้เป็นคนเห็นคนแรกนะคะ
เพื่อนสมาชิกในนี้แหละค่ะ เป็นคนเห็น
ก็เลยเอามาบอกต่อเตือน ๆ ว่า ในสนามสงสัยจะมีวิญญาณผี
:lol: :lol: :lol: :lol:
รู้สึกมีผี 2 ตัวครับ ตนหนึ่งหัวขาด อีกตนที่อยู่ข้างขวานั้นตัวขาด :lol:
Solidus

Postby Disconnected » Wed Nov 12, 2008 7:09 pm

อ่ะดื่มอันดูดดีต wrote:พันธมิตรมีปัญญาทำแบบนี้มั้ยครับ ส่วนมากผมว่าทำได้แต่แบบถ่อยๆเถื่อนๆนะ ทำดีๆแบบนี้ไม่เป็นหรอก

แบบนี้หรอครับ :roll:
Attachments
(53.56 KiB) Downloaded 3712 times
หาเพื่อนหยิงคุยแก้เหงาครับ

ประชาธิปไตยต้องมีสิทธิ์เท่ากันทุกคน แล้วทำไมเด็กต่ำ 18 ไม่มี

http://www.imeem.com/honeylollipop/musi ... _raise_up/
Disconnected

Postby paper punch » Wed Nov 12, 2008 7:13 pm

น้องมารุจังนี่ละก็ เล่นเอามาแฉอย่างนี้ ไอ้คน retouch ไม่โดนตีนตบไปแล้วหรือนี่
:D
เคารพและศรัทธาคุณ ชวน หลีกภัย

ราตรีสวัสดิ์(official version)
http://www.youtube.com/watch?v=JFCooDPQ ... re=related
paper punch

Postby มารุจัง » Wed Nov 12, 2008 7:42 pm

เครดิตหมอผีต้องยกให้คุณหวานสนิทค่ะ
เธอเป็นหมอผี จับผีได้เป็นคนแรกค่ะ..

จากกระทู้นี้ค่ะ
viewtopic.php?f=12&t=788
มารุฯ แค่เอามาแปะเพิ่มในกระทู้นี้เท่านั้นค่ะ
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
มารุจัง

Postby tong » Sat Nov 29, 2008 8:26 pm

ขณะนี้คนไทยคงไม่สามารถพูดภาษาเดียวกันได้อีกแล้ว เมื่อต่างฝ่ายก็คิดว่าตัวเองถูก จึงควรเป็นเวลาอันเหมาะสมที่จะต้องแยกเป็น 2 ประเทศ เหมือนประเทศอื่นที่เป็นฝ่ายเหนือฝ่ายใต้ ที่สังคมไม่ยอมรับความคิดฃองแต่ละฝ่ายได้ ก็ควรต่างคนต่างอยู่
tong

Postby Guest » Sat Nov 29, 2008 9:27 pm

tong wrote:ขณะนี้คนไทยคงไม่สามารถพูดภาษาเดียวกันได้อีกแล้ว เมื่อต่างฝ่ายก็คิดว่าตัวเองถูก จึงควรเป็นเวลาอันเหมาะสมที่จะต้องแยกเป็น 2 ประเทศ เหมือนประเทศอื่นที่เป็นฝ่ายเหนือฝ่ายใต้ ที่สังคมไม่ยอมรับความคิดฃองแต่ละฝ่ายได้ ก็ควรต่างคนต่างอยู่

เปลี่ยนความคิดตัวเองซะ ไม่ต้องไปเปลี่ยนความคิดของคนอื่น
ถ้าเป็นพวกสีแดง ก็หันมาทำความเข้าใจเรื่องราวทั้งหมดแล้วเปลี่ยนความคิด

ถ้าเปลี่ยนความคิดไม่ได้ ยังจะเป็นสีแดง ก็เป็นสีแดงแบบสงบ สันติ อหิงสา แบบ พธม
ไม่ใช่เป็นสีแดงที่ลากคนออกมาจากรถแล้วก็ยิงทิ้ง พฤติกรรมแบบนี้เป็นพฤติกรรมของสัตว์
ไม่ใช่คน อันธพาล ไม่ใช่คนดี

แยกแยะและเปลี่ยนความคิดของตนเอง แล้วจะรู้ว่า ไม่มีการแตกแยก
ทำความเข้าใจง่าย ๆ ว่า หากจะเป็นสีแดง จงเป็นสีแดงแบบสันติ อหิงสา ทำได้ไหม
พธม เขายังพยายามจะทำ สีแดง ก็ทำบ้างซิ

แล้วเมืองไทยจะไม่มีความแตกแยก
Guest

Postby Cherub Rock » Sat Nov 29, 2008 9:35 pm

Guest wrote:
tong wrote:ขณะนี้คนไทยคงไม่สามารถพูดภาษาเดียวกันได้อีกแล้ว เมื่อต่างฝ่ายก็คิดว่าตัวเองถูก จึงควรเป็นเวลาอันเหมาะสมที่จะต้องแยกเป็น 2 ประเทศ เหมือนประเทศอื่นที่เป็นฝ่ายเหนือฝ่ายใต้ ที่สังคมไม่ยอมรับความคิดฃองแต่ละฝ่ายได้ ก็ควรต่างคนต่างอยู่

เปลี่ยนความคิดตัวเองซะ ไม่ต้องไปเปลี่ยนความคิดของคนอื่น
ถ้าเป็นพวกสีแดง ก็หันมาทำความเข้าใจเรื่องราวทั้งหมดแล้วเปลี่ยนความคิด

ถ้าเปลี่ยนความคิดไม่ได้ ยังจะเป็นสีแดง ก็เป็นสีแดงแบบสงบ สันติ อหิงสา แบบ พธม
ไม่ใช่เป็นสีแดงที่ลากคนออกมาจากรถแล้วก็ยิงทิ้ง พฤติกรรมแบบนี้เป็นพฤติกรรมของสัตว์
ไม่ใช่คน อันธพาล ไม่ใช่คนดี

แยกแยะและเปลี่ยนความคิดของตนเอง แล้วจะรู้ว่า ไม่มีการแตกแยก
ทำความเข้าใจง่าย ๆ ว่า หากจะเป็นสีแดง จงเป็นสีแดงแบบสันติ อหิงสา ทำได้ไหม
พธม เขายังพยายามจะทำ สีแดง ก็ทำบ้างซิ

แล้วเมืองไทยจะไม่มีความแตกแยก

ใครที่ใจเสาะบอกพันธมิตรรุนแรง
ลองไปฟังวิทยุแท็กซี่แนวๆ ชินวัตร หาบุญไม่ ดูครับ
แต่เตรียมยาดม ยาลม ยาหม่องไว้่ด้วย

เผื่อขวัญอ่อนเป็นลมจะได้แก้ทัน

ปล. ไม่เคยฟังวิทยุยานเกราะแถวอุดร-เชียงใหม่
แต่คิดว่ากระหายเลือดกว่าแน่นอน
:idea: 1 ปีตุลาเลือด ฆาตรกรต้องไม่ลอยนวล
วันข้างหน้า ผู้มีอำนาจ จะไม่บังอาจฆ่าประชาชน
-->
Cherub Rock

Next

Return to ห้องสาธารณะ