ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด

เสรีทางความคิด ต้านวิกฤตเผด็จการ สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย
It is currently Thu Mar 28, 2024 3:56 pm

All times are UTC + 7 hours

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 497 posts ]  Go to page Previous  1 ... 13, 14, 15, 16, 17
Author Message
PostPosted: Wed Jan 13, 2010 11:00 am 

devotion wrote:
Nominee wrote:
การลงทะเบียนผู้มีสิทธิเลือกตั้ง
...
Quote:
2. ผู้ประสงค์จะลงคะแนนในวันเลือกตั้ง จะต้องลงทะเบียนเพื่อแสดงตนในกระทู้ที่กำหนด

คงจะอยู่ในช่วง 15-28 ม.ค. ถ้าจะต้องมีขึ้น ควรรีบประกาศ เพราะมิฉะนั้นผู้ต้องการเลือกตั้งบางคนอาจพบว่าตนเองไม่มีสิทธิ์ ถ้าไม่ได้เข้ามาในช่วง 15-28 ม.ค.

ดิฉันเห็นว่าเป็นสิ่งดีค่ะ เพราะจะลดภาระการตรวจสอบ โดยผู้ที่ไม่ต้องการออกเสียงก็ไม่ต้องทำอะไร แค่ไม่เข้าลงทะเบียน และเราจะได้ทราบจำนวน "active member" ที่ใกล้เคียงความเป็นจริง

ขอบคุณครับคุณ devotion

หากส่งอีเมล์แจ้งสมาชิกแล้ว แต่ยังมีผู้แสดงตนใช้สิทธิเพียง 100-200 คน
จะได้หมดข้อครหาที่ว่า สมาชิกมีเป็นพันๆคน แต่มางุบงิบทำอะไรกันแค่ไม่กี่สิบคน

และหากมีผู้แสดงตนใช้สิทธิเพียงเท่านี้จริง
ก็จะได้เป็นการบ้านสำหรับ WM ชุดใหม่ และ Active Member
ที่จะช่วยหาวิธีพัฒนาเว็บเสรีไทยให้เข้มแข็งกว่านี้ด้วยครับ

Profile  

PostPosted: Wed Jan 13, 2010 11:20 am 
Moderator

เน้นย้ำ

see-u wrote:
สำหรับใครที่ " ขยัน " สมัครล็อคอินใหม่ ๆ เข้ามาป่วนใน กระทู้นี้
มันไม่ได้ส่งผลดีกับตัวของ ridkun เลยสักนิด .... คนที่เข้ามาป่วนน่าจะรู้ดี :roll:

Profile  

PostPosted: Wed Jan 13, 2010 11:44 am 
Moderator

สนับสนุนเหตุผลนี้

Limmy wrote:
อีกด้านหนึ่งนั้น เสรีไทยเว็บบอร์ด เป็นเสมือนป้อมปราการที่ฝ่ายเห็นต่างมุ่งเข้ามาโจมตีอย่างต่อเนื่อง และมีแนวโน้มว่าการโจมตีจะเพิ่มมากขึ้นเรื่อย ๆ ในอนาคต ทั้งในส่วนของการโจมตีด้วยกระทู้ และการโจมตีทางเทคนิค การเสริมความแข็งแกร่งในส่วนนี้จึงเป็นเรื่องที่ไม่อาจมองข้ามได้เลย

ด้วยปัจจัยทั้งสองด้านที่ผมกล่าวมาแล้ว เป็นเหตุผลที่เราควรจะมีทีมงานที่เสียสละและทุ่มเท เข้ามาทำงานให้กับชุมชนแห่งนี้อย่างเต็มที่ ทั้งนี้ก็เพื่อสมาชิกทุกท่านและรวมไปถึงสมาชิกใหม่ ๆ ในอนาคตครับ

โปรดมีส่วนร่วมทำงานเพื่อสังคม ...

Profile  

PostPosted: Thu Jan 14, 2010 5:07 pm 

อยากฝากประเด็นเรื่องวาระของ WM และ mod ให้ กกต พิจารณาด้วยครับ

เคยฝากไว้แล้ว 2 ครั้ง :D :D

เข้าใจดีว่า กกต เกิดขึ้นอย่างฉุกละหุก เพื่อแก้ไขปัญหาจากการที่ WM Ridkun ลาออก
หลายๆเรื่องจึงต้องคิดกันใหม่ โดย กกต เองก็เป็นห่วงว่าจะเป็นการใช้อำนาจมากเกินไปหรือไม่

โดยส่วนตัวอยากเสนอให้วาระของ WM และ mod ชุดแรกจากการเลือกตั้ง ควรมีวาระที่สั้นเล็กน้อย เช่น 6 เดือน
หลังจากนั้น จึงเป็นการเลือกตั้งใหม่ โดยมีวาระ 2 ปี เป็นต้น
พร้อมกับกำหนดหลักเกณฑ์ในการตรวจสอบหรือถอดถอน ในกรณีมีความจำเป็นด้วย
เพื่อเป็นการสร้างหลักประกันและความสบายใจให้กับทุกฝ่าย

แต่ถ้าเห็นว่าจะวุ่นวายเกินไป ก็สุดแล้วแต่ กกต จะเห็นสมควรครับ

Profile  

PostPosted: Thu Jan 14, 2010 10:01 pm 
Moderator

โดยส่วนตัวอยากเสนอให้วาระของ WM และ mod ชุดแรกจากการเลือกตั้ง ควรมีวาระที่สั้นเล็กน้อย เช่น 6 เดือน
หลังจากนั้น จึงเป็นการเลือกตั้งใหม่ โดยมีวาระ 2 ปี เป็นต้น
พร้อมกับกำหนดหลักเกณฑ์ในการตรวจสอบหรือถอดถอน ในกรณีมีความจำเป็นด้วย
เพื่อเป็นการสร้างหลักประกันและความสบายใจให้กับทุกฝ่าย

เห็นด้วยค่ะ และเข้าใจที่ คุณ see-u ติงเรื่องคุณสมบัติผู้มีสิทธิเข้ารับเลือก (เกือบเป็น 0) จนกระทั่งเกิดเหตุการณ์ "ไม่ว่าจะเสนอใครเข้ามาก็ผ่านหมด" ซึ่งหละหลวมมาก

มีเสื้อแดงชัดได้รับการเสนอเข้ามา รวมกับเสื้อแดงแอบแฝง ดีไม่ดีจะได้เสื้อแดงกว่าครึ่ง ก็จะกลายเป็นเว็บบอร์ดเสื้อแดงในที่สุด

ความเสรีนั้น ก็ให้แล้วผ่านทางการเปิดรับความเห็น แต่จะให้สิทธิบริหารจัดการด้วยไม่ได้ เพราะเราก็ทราบดีว่าวัตถุประสงค์ของคนพวกนี้ต้องการก่อกบฎ และทำลายสังคม

เรา suffer จากคนพวกนี้เนื่องจากการขาดหรือบิดเบือนวิจารณญาณของพวกเขา แต่ก็ยังเปิดโอกาสให้เข้ามาทำหน้าที่ที่ต้องใช้วิจารณญาณ

กกต. อย่าเพลินเกินไปจนกลายเป็นขิงเน่านะคะ เพราะสมาชิกบอร์ดที่ดีๆจะเหนื่อยกับความไร้สาระกันอีกอย่างหนักหนาสาหัส

Last edited by devotion on Thu Jan 14, 2010 10:24 pm, edited 1 time in total.

Profile  

PostPosted: Thu Jan 14, 2010 10:21 pm 
Moderator

จากการแย้ง กกต. ของเพื่อนสมาชิก ทำให้ดิฉันได้หันมามองเรื่อง information security ถ้าเราได้คนที่มีแนวโน้มจะมาทำ computer crime เช่น ละเมิด privacy ของผู้อื่น รวมทั้งนำข้อมูลมาใช้คุกคามต่อชีวิตและทรัพย์สินของสมาชิกบอร์ด เข้ามามีสิทธิล้วงข้อมูลของทุกคน ก็จะเป็นปัญหาหนัก

คุณสมบัติของผู้มีสิทธิ ควรไปดูมาตรฐาน ISO ด้าน information security แม้จะคร่าวๆก็ยังดี มีข้อกำหนดกล่าวถึงคุณสมบัติของพนักงานที่เข้าถึง information ไว้หลายข้อ มี security issue ที่ต้องพิจารณาทั้งก่อนเข้ารับหน้าที่และหลังออกจากหน้าที่ หยิบมาใช้สักข้อสองข้อ บอร์ดของเราก็จะมีมาตรฐานดีขึ้น

ถ้าเวลากระชั้น เราก็ต้องรับรู้ว่า เราอาจได้ทีมที่มีปัญหา ซึ่งสามารถสร้างความเสียหายมากมาย จึงยังไม่ควรให้เป็นทีมถาวร

Profile  

PostPosted: Fri Jan 15, 2010 2:22 am 
Moderator

ขอบคุณครับ ความจริงผมว่าน่าจะค่อยๆ คิดกันไปนะครับ แต่ละคนใส่นั่นนิด นี่หน่อย ช่วยกันปรุงผสมผสานให้กลมกล่อมก็น่าจะดีครับ ถ้ายังงั้นเรายกเลิกการเลือกตั้งไปก่อนดีมั้ยครับ จะได้คิดกันอย่างละเอียดยิบเลยครับ :lol: :lol: :lol:

นี่ผมพูดจริงนะครับอยากให้ยกเลิกการเลือกตั้ง แล้วเรามาร่วมกันร่างกฎ วางเทคนิคกันดีมั้ยครับ

Profile  

PostPosted: Fri Jan 15, 2010 2:46 am 

แดง ขาว น้ำเงิน wrote:
ขอบคุณครับ ความจริงผมว่าน่าจะค่อยๆ คิดกันไปนะครับ แต่ละคนใส่นั่นนิด นี่หน่อย ช่วยกันปรุงผสมผสานให้กลมกล่อมก็น่าจะดีครับ ถ้ายังงั้นเรายกเลิกการเลือกตั้งไปก่อนดีมั้ยครับ จะได้คิดกันอย่างละเอียดยิบเลยครับ :lol: :lol: :lol:

นี่ผมพูดจริงนะครับอยากให้ยกเลิกการเลือกตั้ง แล้วเรามาร่วมกันร่างกฎ วางเทคนิคกันดีมั้ยครับ

อ๊ะ ๆ ๆ ๆ ๆ

ไม่ได้นะครับ
ผมไม่ยอม ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

ทำอะไรที่ "เป็นทางการ" มาหลายครั้งแล้ว
จะยกเลิกไปซะทุกครั้ง
ไม่ไหวนา

:lol: :lol: :lol:

เรื่องทิศทาง หรือคุณภาพของเว้บบอร์ดจะดีจะเลว
ผมว่า บางท่านคิดมากเกินไป หรือไม่ก็ยังคิดในมิติ "อำนาจนิยม" เกินไป
ว่าบ้านเมือง (หรือเว็บบอร์ด) จะดี จะเลว ขึ้นอยู่กับผู้บริหาร ผู้นำ เสียทั้งหมด

ผมว่า เว็บบอร์ดมันจะดี จะเลว จะมีคุณภาพหรือไม่
ขึ้นอยู่กับ "ประชาชน" คนใช้บอร์ดนี่แหละ ว่าจะมีัคุณภาพเพียงพอหรือไม่
ลำพัง เว็บมาสเตอร์ คงมากำหนดทิศทางของเว็บบอร์ดไม่ได้

เพราะฉะนั้น เลือก ๆ ไปเถอะครับ
เลือกให้มันจบซะที
(คือ ผมไม่ได้เห็นดีเห็นร้ายอะไรกับการเลือกตั้งครั้งนี้หรอก แต่เมื่อ "ปั้น" กันขึ้นมาแล้ว ก็ควรจะก่อให้เสร็จครับ มิฉะนั้นจะเหมือนเด็กเล่นขายของ)

ถ้า "ประชาชน" ชาวเว็บบอร์ดเสรีไทย
เลือก WM โง่ ๆ หรือ Mod โง่ ๆ ไร้คุณภาพ ประสิทธิภาพ มาดูแลเว็บ
ก็แสดงว่า พวกคุณโง่กันเอง ที่ดันไปเลือกคนโง่
ก็ช่วยไม่ได้จริง ๆ ครับ

วิถีทางประชาธิปไตย
มันมีข้อจำกัด อย่างนี้แหละ
:mrgreen: :mrgreen:

ไม่มีงานเลี้ยงใดไม่เลิกรา - โกวเล้ง

Profile  

PostPosted: Fri Jan 15, 2010 3:12 am 
Moderator

ครับเฮียคาเมะถูกต้องที่สุด เว็บบอร์ดอยู่ที่คุณภาพของประชาชนในเว็บ

ผมคิดว่าพวกเรามาเล่นเว็บบอร์ดกันที่นี่ด้วยจุดประสงค์คล้ายๆ กัน

เรามาต่อต้านความมิชอบของระบอบทักษิณ ทุกคนพกความคิดมาอย่างมีอุดมคติ

คาดหวังในการเมืองที่ใสสะอาด การเลือกตั้งที่โปร่งใส ทุกคนเกลียดการซื้อเสียง

ถ้าการเลือกตั้งเว็บมาสเตอร์ครั้งนี้สมาชิกทิ้งอุดมคติ เล่นสกปรกกัน

ผมก็มองว่ามันไร้ค่ามากกับสิ่งที่ทำมาตลอด แล้วผมคงไม่อยู่กับคนปากถือศีลแต่ซ่อนสากไว้ข้างหลัง

มันลดคุณค่าจิตวิญญาณของคนที่เล่นไม่ซื่อเอง แล้วพวกคุณจะมีหน้ามีตาอะไรไปสู้กับการเมืองที่ทุจริต

ถ้ากะอีแค่การเลือกตั้งเว็บบอร์ด ยังทุจริต โกง ซิกแซก เล่นไม่ซื่อ คิดสกปรก

ผมก็บอกได้แค่นี้ว่า ผมคาดหวังว่าสมาชิกทุกท่านที่มาลงคะแนนจะใช้สัมมาในการพิจารณาอย่างดีที่สุด

สมกับที่ร่วมกันต่อต้านสิ่งที่เราคิดว่าไม่ดีร่วมกันมาตลอด

Profile  

PostPosted: Fri Jan 15, 2010 9:07 am 

cameronDZ wrote:
....
เรื่องทิศทาง หรือคุณภาพของเว้บบอร์ดจะดีจะเลว
ผมว่า บางท่านคิดมากเกินไป หรือไม่ก็ยังคิดในมิติ "อำนาจนิยม" เกินไป
ว่าบ้านเมือง (หรือเว็บบอร์ด) จะดี จะเลว ขึ้นอยู่กับผู้บริหาร ผู้นำ เสียทั้งหมด

ผมว่า เว็บบอร์ดมันจะดี จะเลว จะมีคุณภาพหรือไม่
ขึ้นอยู่กับ "ประชาชน" คนใช้บอร์ดนี่แหละ ว่าจะมีัคุณภาพเพียงพอหรือไม่
ลำพัง เว็บมาสเตอร์ คงมากำหนดทิศทางของเว็บบอร์ดไม่ได้

เพราะฉะนั้น เลือก ๆ ไปเถอะครับ
(คือ ผมไม่ได้เห็นดีเห็นร้ายอะไรกับการเลือกตั้งครั้งนี้หรอก แต่เมื่อ "ปั้น" กันขึ้นมาแล้ว ก็ควรจะก่อให้เสร็จครับ มิฉะนั้นจะเหมือนเด็กเล่นขายของ)

ถ้า "ประชาชน" ชาวเว็บบอร์ดเสรีไทย
เลือก WM โง่ ๆ หรือ Mod โง่ ๆ ไร้คุณภาพ ประสิทธิภาพ มาดูแลเว็บ
ก็แสดงว่า พวกคุณโง่กันเอง ที่ดันไปเลือกคนโง่

หากกฎกติกาในการเลือก WM และ Mod หละหลวมเกินไป ผมกังวล 2 เรื่อง คือ
    1) WM และ Mod ชุดใหม่อาจถูกตามรังควานอยู่ตลอดเวลา จนทำให้การบริหารเว็บไม่มีประสิทธิภาพ
    2) กกต อาจรู้สึกลำบากใจในการเป็นต้นเหตุของกฎกติกาที่หละหลวมจนกลายเป็นปัญหาตามข้อ 1

ผมไม่อยากเห็นคนที่อาสามาทำงานเป็น กกต ต้องถูกลากขึ้นมาเป็นขี้ปากในภายหลัง
และไม่อยากเห็น WM และ mod ที่ทำงานแบบกล้าๆกลัวๆ ท่ามกลางข้อครหาต่างๆ

ก็จึงทำได้แค่เพียงรวบรวมความเห็นของสมาชิกอื่นๆ ที่ผมคิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์ ไว้สำหรับเป็นข้อมูลของ กกต

หากกฎกติกามีความเหมาะสมรัดกุมในระดับหนึ่ง
เว็บบอร์ดมันจะดี จะเลว จะมีคุณภาพ ก็ขึ้นอยู่กับ "ประชาชน" คนใช้บอร์ดนี่แหละ ว่าจะมีัคุณภาพเพียงพอหรือไม่
ตามที่ลุง came กล่าวไว้ครับ

Profile  

PostPosted: Fri Jan 15, 2010 9:50 am 

....

หากกฎกติกาในการเลือก WM และ Mod หละหลวมเกินไป ผมกังวล 2 เรื่อง คือ
    1) WM และ Mod ชุดใหม่อาจถูกตามรังควานอยู่ตลอดเวลา จนทำให้การบริหารเว็บไม่มีประสิทธิภาพ
    2) กกต อาจรู้สึกลำบากใจในการเป็นต้นเหตุของกฎกติกาที่หละหลวมจนกลายเป็นปัญหาตามข้อ 1

ผมไม่อยากเห็นคนที่อาสามาทำงานเป็น กกต ต้องถูกลากขึ้นมาเป็นขี้ปากในภายหลัง
และไม่อยากเห็น WM และ mod ที่ทำงานแบบกล้าๆกลัวๆ ท่ามกลางข้อครหาต่างๆ

ก็จึงทำได้แค่เพียงรวบรวมความเห็นของสมาชิกอื่นๆ ที่ผมคิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์ ไว้สำหรับเป็นข้อมูลของ กกต

หากกฎกติกามีความเหมาะสมรัดกุมในระดับหนึ่ง
เว็บบอร์ดมันจะดี จะเลว จะมีคุณภาพ ก็ขึ้นอยู่กับ "ประชาชน" คนใช้บอร์ดนี่แหละ ว่าจะมีัคุณภาพเพียงพอหรือไม่

ถ้าสรุปว่า ทั้งหมดมันขึ้นกับ ประชาชน ซึ่งก็คือคนใช้บอร์ด แล้วจะเลือกตั้งไปทำไม งง

ก็ขอร้องให้ริดกุนมาทำเหมือนเดิมดีกว่า เพราะ ประชาชนในบอร์ด มันก็กลุ่มเดิม

ทะเลาะกันแบบเดิมๆ แล้วบรรยากาศมันก็จะเป็นแบบเดิมๆ ไอ้ที่ตามจิกกัดด่าก็เดิมๆ

ไอ้ที่ชอบโค้ต แล้วก็ด่ามันทุก คห. ก็เดิมๆ ไอ้พวกที่ชอบยั่วอารมณ์คนอื่น

ก็พวกเดิมๆ

Profile  

PostPosted: Fri Jan 15, 2010 9:56 am 
Moderator

Moon wrote:
....

ถ้าสรุปว่า ทั้งหมดมันขึ้นกับ ประชาชน ซึ่งก็คือคนใช้บอร์ด แล้วจะเลือกตั้งไปทำไม งง

ก็ขอร้องให้ริดกุนมาทำเหมือนเดิมดีกว่า เพราะ ประชาชนในบอร์ด มันก็กลุ่มเดิม

ทะเลาะกันแบบเดิมๆ แล้วบรรยากาศมันก็จะเป็นแบบเดิมๆ ไอ้ที่ตามจิกกัดด่าก็เดิมๆ

ไอ้ที่ชอบโค้ต แล้วก็ด่ามันทุก คห. ก็เดิมๆ ไอ้พวกที่ชอบยั่วอารมณ์คนอื่น

ก็พวกเดิมๆ

ก็เลือกตั้งเพราะริดกุนลาออกไงครับ ไม่มีใครอยากให้ลาออก แต่เมื่อลาออกแล้วจะให้ทำยังไงครับ

นี่เราต้องมาเริ่มถกเถียงกันใหม่เลยใช่มั้ยครับ กระทู้ลาออกก็มี กระทู้ที่ผมตั้งคัดค้านการลาออกของริดกุนก็มี ทำไมจะไม่คัดค้าน

ถ้าริดกุนไม่ลาออกแล้วบอกว่าภายในวันที่ 10 ธันวา จะปิดเว็บ คุณ Limmy ก็อาสามาจัดการเลือกตั้ง

แล้วจะให้ทำยังไงครับ ในเมื่อมีสมาชิกอยากให้เว็บอยู่ต่อ

ถ้าขอร้องริดกุนกลับมาได้คุณมูนรบกวนช่วยไปขอร้องกลับมาทีครับ ผมคิดว่าไม่มีสมาชิกคัดค้านเกินกว่าสมาชิกที่ยอมรับการกลับมาหรอกครับ

ผมรบกวนเป็นหน้าที่คุณมูนได้มั้ยครับในการขอร้องริดกุนกลับมา

Profile  

PostPosted: Fri Jan 15, 2010 10:17 am 

Moon wrote:

ก็พวกเดิมๆ

คุณ Moon ลืมสมาชิกที่ไม่ชอบตามจิกกัดด่า ไม่ชอบโค้ตแล้วก็ด่ามันทุกความเห็น หรือไม่ชอบยั่วอารมณ์คนอื่น หรือเปล่าครับ

หลังการเลือกตั้ง อาจจะได้ WM ที่สร้างบรรยากาศให้สมาชิกเหล่านั้นออกมาทำหน้าที่ประชาชนที่มีคุณภาพก็ได้นะครับ ;)

Profile  

PostPosted: Fri Jan 15, 2010 10:31 pm 

ขำดีครับกับการยกเหตุผลร้อยแปดพันเก้า เพียงเพื่อจำกัดสิทธิของคนที่ตนเองไม่ชอบ
แต่ปากดันบอกว่ารักประชาธิปไตย อยากจะเสียน้ำลายจริงๆ :lol:
คนที่เขาไม่อยากให้พวกคุณเป็น เขายังไม่เห็นเอ่ยปากคัดค้านการสมัครด้วยเหตุผลประหลาดๆ อะไรเลย

ส่วนเรื่องจะเชิญหรือเรียกหรืออะไรก็ตามเพื่อให้ผมเป็น WM ผมขออนุญาตตอบอีกครั้ง
ว่าถ้าหมายถึงหน้าที่ในการลบกระทู้หรือแบน หรือการควบคุมดูแลกฎและสมาชิก ผมขอขอบคุณแต่คงไม่รับ
แต่ถ้าหมายถึงงานด้านเทคนิคและการดูแลด้านเทคนิคและโดเมน ผมไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

ปล. ขออภัยที่ใช้ login นี้ เพราะขี้เกียจเปลี่ยน :lol:

อำนาจเป็นของปวงชน คือ ประชาธิปไตย
อำนาจเป็นของคนส่วนใหญ่ คือ กฎหมู่

Profile  

PostPosted: Sat Jan 16, 2010 8:44 am 

ขออนุญาติร่วมแจม

จำกัดคุณสมบัติผู้ถูกเสนอชื่อ หรือ ผู้สมัครคงต้องมี แต่ไม่ใช่จุดประสงค์เพื่อ เขี่ยคนที่ไม่ชอบออก
สำหรับผมเคยเสนอไปแล้วที่กระทู้อื่น ขอเสนอที่กระทู้นี้อีกที คงไม่โดน wm_user ด่านะครับว่ามีฟฤติกรรมตัดแปะทุกกระทู้ :mrgreen:

ผมขอเสนอให้กำหนดคุณสมบัติ wm และ mod เพิ่ม 2 ข้อครับ
1. ต้องไม่เคยโดนแบน เนื่องจาก reason "the post contains links to illegal or private software"
2. โพสต์ ข้อความในเชิง หมิ่นพระบรมเดชานุภาพ

อย่างน้อย mod กับ wm ต้องไม่นำ web ไปเสี่ยงกับ 2 ข้อดังกล่าว
เลือก สส ยังกำหนดคุณสมบัติได้เลยนิ

ปล ผมไม่ทราบหรอกนะว่าใครเคยโดนแบนจากเหตุดังกล่าวบ้าง ผมอาจเอียงๆ แต่ไม่ได้เป็นพวกฝ่ายไหน กรุณาอย่ามาจัดพวกให้ผม ผมชอบอยู่เดี่ยวๆ :mrgreen:
คนประเภทผมคงมีอีกมากมายในเว็ป อ่าน 2 ฝ่ายโจมตีกันก็สนุก เพลินๆดี แต่ภายใต้ความเพลิดเพลินสมองคนประเภทผมก็ทำงานนะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

Profile  

PostPosted: Sat Jan 16, 2010 8:35 pm 

ridkun_user wrote:
ขำดีครับกับการยกเหตุผลร้อยแปดพันเก้า เพียงเพื่อจำกัดสิทธิของคนที่ตนเองไม่ชอบ
แต่ปากดันบอกว่ารักประชาธิปไตย อยากจะเสียน้ำลายจริงๆ :lol:
คนที่เขาไม่อยากให้พวกคุณเป็น เขายังไม่เห็นเอ่ยปากคัดค้านการสมัครด้วยเหตุผลประหลาดๆ อะไรเลย

ส่วนเรื่องจะเชิญหรือเรียกหรืออะไรก็ตามเพื่อให้ผมเป็น WM ผมขออนุญาตตอบอีกครั้ง
ว่าถ้าหมายถึงหน้าที่ในการลบกระทู้หรือแบน หรือการควบคุมดูแลกฎและสมาชิก ผมขอขอบคุณแต่คงไม่รับ
แต่ถ้าหมายถึงงานด้านเทคนิคและการดูแลด้านเทคนิคและโดเมน ผมไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

ปล. ขออภัยที่ใช้ login นี้ เพราะขี้เกียจเปลี่ยน :lol:

เอ่อออ...ขอถามนิ๊ดนึง

แปลว่า.......คุณริดกุน ยังจะดูแลเสรีไทยฯต่อไป โดยควบคุมด้านเทคนิค และเป็นเจ้าของโดเมนต่อไปใช่ป่ะคะ

แม้ว่า จะเลือกตั้งได้ เว็บมาสเตอร์และทีมงานใหม่

ปล. อยากทราบจริงๆ

หางด้วน ไร้ที่พัก พำนักพิง

Profile  

PostPosted: Sun Jan 24, 2010 4:08 am 

ridkun_user wrote:

Profile  

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 497 posts ]  Go to page Previous  1 ... 13, 14, 15, 16, 17

All times are UTC + 7 hours

You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot post attachments in this forum

Search for: