ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด

เสรีทางความคิด ต้านวิกฤตเผด็จการ สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย
It is currently Sat Apr 20, 2024 10:56 am

All times are UTC + 7 hours

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 132 posts ]  Go to page Previous  1, 2, 3, 4, 5
Author Message
PostPosted: Tue Dec 08, 2009 10:22 pm 
Moderator

เคยได้ยินว่าช่วงนี้คณะกรรมการไม่มีแก่ใจจะคิดจะทำเรื่องเลือกตั้ง

แต่ก็น่าจะระบุแผนและกำหนดการใหม่คร่าวๆให้เป็นที่ทราบ

หรือจะไม่เลือกแล้ว ก็บอกได้

แต่หายไปเลยนี้ ไม่เข้าใจ

หรือไปประกาศในกระทู้ใหม่ที่ไหน ก็รบกวนช่วยทำลิงค์ไปด้วย ขอบคุณค่ะ

Profile  

PostPosted: Tue Dec 08, 2009 10:34 pm 

* คุณ Limmy ตั้ง กระทู้ แจ้งรายละเอียดไว้คร่าว ๆ ที่กระทู้นี้ค่ะ ... คุณ devotion :D

** ขอความคิดเห็นในเรื่องกำหนดการเลือกตั้ง **
viewtopic.php?f=2&t=15268&p=244779#p244779

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน

Profile  

PostPosted: Wed Dec 09, 2009 12:22 am 
Moderator

ขอบคุณ คุณ see-u ค่ะ

ตกลงไปสรุปไว้ในกระทู้ "ขอความคิดเห็นในเรื่องกำหนดการเลือกตั้ง" ว่ากลางเดือน ม.ค. ปีหน้าค่อยเริ่มดำเนินการ

แต่ต่อไปน่าจะประกาศที่กระทู้นี้นะคะ เพราะปักหมุดแล้ว และชื่อกระทู้นี้ก็เหมาะสมที่จะเป็นที่ประกาศ

Profile  

PostPosted: Sun Dec 13, 2009 10:04 am 

* ไม่เป็นไรค่ะ ... ถึง กกต. จะไม่ได้เอาประกาศมาลงในกระทู้นี้
เด๋วพอใกล้ ๆ จะถึงเวลาที่กำหนดไว้ ..
ดิฉัน จะ ( ขยัน ) ขุด กระทู้ พวกนี้ขึ้นมาเอง
:D

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน

Profile  

PostPosted: Mon Dec 14, 2009 1:39 pm 

ขอบคุณคุณเอ้ครับ

Profile  

PostPosted: Mon Dec 14, 2009 11:15 pm 

ดูอยู่ ใครแสดงอะไรอย่าลืมว่าเคยพูดไว้
ว่าจะผ่องถ่ายอำนาจเพราะไม่อยากทำต่อ
ผมมีสิทธิ์ลงเลือกตั้งบ้างป่ะง่ะ

Profile  

PostPosted: Mon Dec 21, 2009 5:50 pm 

แล้วนี่จะเลือกกันเมื่อไหร่ หรือว่าเลือกไปแล้ว

ถ้ายังผมจะมีสิทธิเลือกมั้ยอ่ะคับ

วอนพี่ๆตอบด้วยคับ

Profile  

PostPosted: Mon Jan 04, 2010 6:54 pm 

ลุงสนธิ wrote:
แล้วนี่จะเลือกกันเมื่อไหร่ หรือว่าเลือกไปแล้ว

ถ้ายังผมจะมีสิทธิเลือกมั้ยอ่ะคับ

วอนพี่ๆตอบด้วยคับ

ยังไม่ได้เลือกครับ แต่ผมว่า ท่าน กกต. ควรประชาสัมพันธ์บ้างนะครับ ข่าวสารหายหมดเลย สมาชิกก็ไม่ตื่นตัว ในการเลือกตั้ง ผมว่า ไม่ควร จะเตรียม การช่วงใกล้เกินไปนักนะครับ ควรเริ่ม แต่เนิ่นๆ ครับ สมาชิกจะได้รับรู้ข่ารสาร รวมถึง สมาชิกเก่าๆ ที่หายไป ช่วงแรกที่มีข่าวจะเลือกตั้ง สมาชิกเก่า มาหลายคนนะครับ ผมสังเกตุว่ายอดเข้าชมเว็บ เยอะมาก เพราะฉะ นั้น ถ้าประชาสัมพันธ์ การเลือกตั้ง กระชั้นชิดไป สมาชิกเหล่านั้น อาจไม่ได้รับ ข่าว สาร นะครับ และช่วง เวลา นำเสนอชื่อ ผู้ลงสมัคร ก็จะน้อยไปด้วย ครับ ด้วยความเคารพ ;)

Profile  

PostPosted: Tue Jan 05, 2010 10:10 am 

สวัสดีปีใหม่ เพื่อนสมาชิกเสรีไทยทุก ๆ ท่าน

หลังจากที่เราได้ทำการฉลองปีใหม่ และได้พักผ่อนกันตามอัธยาศัยแล้ว ก็ถึงเวลาอันเป็นที่สมควร ที่จะดำเนินการคัดเลือก WM และ Mod ตามห้วงเวลาและเงื่อนไขที่เราได้กำหนดเอาไว้ก่อนหน้านี้

ในฐานะที่เพื่อนสมาชิกไว้วางใจให้ผมเป็นหนึ่งในทีมงาน กกต. ผมจึงขอเรียกประชุม กกต. ทุกท่าน เพื่อเตรียมการเลือกตั้ง และใคร่ขอความร่วมมือจากเพื่อนสมาชิกทุกท่านในการเตรียมตัวเสนอชื่อตนเองหรือเสนอชื่อผู้ที่มีความเหมาะสมในการเข้ามาดำรงตำแหน่ง WM และ Mod ครับ

กำหนดการในการเสนอชื่อ การหาเสียง และการเลือกตั้งอย่างเป็นทางการ รวมทั้งกฎกติกาในการหาเสียงนั้น ทาง กกต. จะแจ้งให้สมาชิกทุกท่านทราบโดยเร็วที่สุด

ขอแสดงความนับถือ

Profile  

PostPosted: Tue Jan 05, 2010 12:02 pm 

ไปโพสต์ประกาศสรุปอีกที ข้างล่างได้มะครับ อยู่ปักหมุดนานๆแล้วคนเค้าไม่ค่อยมาดูกัน

Profile  

PostPosted: Tue Jan 05, 2010 7:49 pm 

superager wrote:
ไปโพสต์ประกาศสรุปอีกที ข้างล่างได้มะครับ อยู่ปักหมุดนานๆแล้วคนเค้าไม่ค่อยมาดูกัน

เห็นด้วย และเห็นว่า ควรทำอย่างพี่ Superager ว่าค้าบ :)

Profile  

PostPosted: Tue Jan 05, 2010 8:43 pm 

Limmy wrote:
สวัสดีปีใหม่ เพื่อนสมาชิกเสรีไทยทุก ๆ ท่าน

หลังจากที่เราได้ทำการฉลองปีใหม่ และได้พักผ่อนกันตามอัธยาศัยแล้ว ก็ถึงเวลาอันเป็นที่สมควร ที่จะดำเนินการคัดเลือก WM และ Mod ตามห้วงเวลาและเงื่อนไขที่เราได้กำหนดเอาไว้ก่อนหน้านี้

ในฐานะที่เพื่อนสมาชิกไว้วางใจให้ผมเป็นหนึ่งในทีมงาน กกต. ผมจึงขอเรียกประชุม กกต. ทุกท่าน เพื่อเตรียมการเลือกตั้ง และใคร่ขอความร่วมมือจากเพื่อนสมาชิกทุกท่านในการเตรียมตัวเสนอชื่อตนเองหรือเสนอชื่อผู้ที่มีความเหมาะสมในการเข้ามาดำรงตำแหน่ง WM และ Mod ครับ

กำหนดการในการเสนอชื่อ การหาเสียง และการเลือกตั้งอย่างเป็นทางการ รวมทั้งกฎกติกาในการหาเสียงนั้น ทาง กกต. จะแจ้งให้สมาชิกทุกท่านทราบโดยเร็วที่สุด

ขอแสดงความนับถือ

* ใกล้ถึงเวลาที่กำหนด .. คุณ Limmy ตั้ง กระทู้ ใหม่ก็ดีนะคะ
เหมือนที่คุณ superager ว่าไว้นะแหละ .. ว่าอยู่ใน ทู้ ปักหมุด นาน ๆ คนเค๊ามาดูกันน้อยลง

วันที่ 17 หรือ 18 เดือนมกรา ( เดือนนี้ ) เอ้ จะต้องลงไปทำธุระที่สงขลา
จะกลับมากรุงเทพฯ อีกครั้ง คือ ต้นเดือน กุมภา
ซึ่งตอนนั้น .. คงอยุ่ในช่วงของการเลือก mod และ WM คนใหม่ตามที่เคยมีหมายกำหนดการเอาไว้

สำหรับคนที่อาจจะลืมไปว่า .. ทำไม กกต. ชุดนี้ต้องดำเนินงานต่อ
เป็นเพราะว่า .. ริดกุน ประกาศลาออกจากการเป็น WM
และ บอกว่าถ้าหาคนมาแทนเค๊าไม่ได้ .. ริดกุน จะปิดบอร์ดเสรีไทย
คณะ กกต. เลยถือกำเนิดเกิดขึ้นมา

วันนี้ .. เวลาและ สถานการณ์ เปลี่ยนไป
แต่ .. ทุกอย่างต้องดำเนินต่อไป และ คนเราต้องรักษาคำพูดตัวเอง

เอาใจช่วยทุกท่านค่ะ .. ในช่วงที่ เอ้ อยู่ที่ใต้ อาจจะมีเวลาเข้ามาโพสที่นี่ไม่มากนัก
แต่จะเข้ามาช่วยหนุนให้ กิจกรรม ดำเนินต่อไป
ส่วน ริดกุน ถ้าคุณจะกลับมาเป้น WM ก็ได้นะ .. เข้ามาใหม่ สมัครใหม่อีกครั้ง
คนที่เขายัง OK กะคุณ .. เขาจะเชียร์คุณเอง
:roll:

Profile  

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 132 posts ]  Go to page Previous  1, 2, 3, 4, 5

All times are UTC + 7 hours

You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot post attachments in this forum

Search for: