ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด

เสรีทางความคิด ต้านวิกฤตเผด็จการ สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย
It is currently Sat Apr 20, 2024 5:15 am

All times are UTC + 7 hours

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 208 posts ]  Go to page 1, 2, 3, 4, 5 ... 7  Next
Author Message
PostPosted: Thu Nov 05, 2009 9:27 pm 

ก่อนอื่นเลยผมอภัยต่อสมาชิกทุกท่าน ที่กระทำเรื่องนี้ไปโดยพลการ

การขออาสาเข้ามาทำหน้าที่ กกต. ก็ทำไปโดยพลการ

ผมยอมรับผิดครับ แต่ก็ใคร่ขอเรียกร้องความเห็นใจ โดยเฉพาะสมาชิกที่อยู่ในสถานการณ์ ณ ตรงนั้น ซึ่งผมมองว่าค่อนข้างคับขัน

อะไรที่จะเป็นแนวทางการสร้างความสามัคคี สร้างชุมชนแ่ห่งนี้ให้ไปต่อได้ ผมเลือกทำไปก่อน ทำไปทั้ง ๆ ที่รู้ว่าถูกด่าแน่นอน แต่ยอมครับ รักที่นี่ครับ

และผมขอโทษอีกครั้งที่ทำอะไรรีบร้อน จนผิดขั้นตอน

ดังนั้น เพื่อไม่ให้เป็นปัญหาเรื่องที่มาของ กกต. ผมขอเสนอให้สมาชิกทุกท่านช่วยกันลงชื่อสนับสนุนหรือขับไล่ผู้อาสาเข้ามาเป็น กกต. ทั้งห้าท่าน ดังมีรายนามต่อไปนี้่

1. Limmy
2. แดง ขาว น้ำเงิน
3. แมวน้อย
4. อ.อังศนา
5. Darkness_hero

เชิญครับ

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 9:30 pm 
Moderator

เนื่องจาก ผมได้เสนอตัวเองมาเป็น กกต. ในการเลือกตั้งเว็บบอร์ดเสรีไทย

และได้ตั้งหมายเหตุไว้ว่าหากไม่มีความเหมาะสมสามารถทักท้วงได้ตลอดเวลา

และ ณ บัดนี้มีผู้ทักท้วงในความเหมาะสมในการทำหน้าที่

กระผมจึงขอลาออกจากตำแหน่งดังกล่าว ณ บัดนี้ครับ

และไม่ขอรับการเสนอชื่อในตำแหน่งใดๆ อีกครับ

ในห้วงเวลานี้ต้องขออภัย กกต. อีก 4 ท่านอย่างที่สุดครับ

ขอบคุณทั้ง 4 ท่านที่เสียสละตนและเวลาในการวางกรอบต่างๆ ครับ

แดง ขาว น้ำเงิน

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 9:37 pm 

แดง ขาว น้ำเงิน wrote:
เนื่องจาก ผมได้เสนอตัวเองมาเป็น กกต. ในการเลือกตั้งเว็บบอร์ดเสรีไทย

และได้ตั้งหมายเหตุไว้ว่าหากไม่มีความเหมาะสมสามารถทักท้วงได้ตลอดเวลา

และ ณ บัดนี้มีผู้ทักท้วงในความเหมาะสมในการทำหน้าที่

กระผมจึงขอลาออกจากตำแหน่งดังกล่าว ณ บัดนี้ครับ

และไม่ขอรับการเสนอชื่อในตำแหน่งใดๆ อีกครับ

ในห้วงเวลานี้ต้องขออภัย กกต. อีก 4 ท่านอย่างที่สุดครับ

ขอบคุณทั้ง 4 ท่านที่เสียสละตนและเวลาในการวางกรอบต่างๆ ครับ

แดง ขาว น้ำเงิน

ยังไม่อนุมัติใบลาออกครับผม

รอดูเสียงจากสมาชิกก่อนครับ ถ้าเสียงส่วนใหญ่ให้ออก ก็ออกกันทั้งคณะืืครับ

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 9:37 pm 

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่า ผมไม่ได้สงสัยอะไรกับ คนทั้งหมดที่มีรายชื่อ ว่าดีหรือไม่ดีอย่างไร

แต่ผมคิดว่า เราได้ข้ามขั้นตอนที่สำคัญมาโดยพลการจริงๆ คือ การสร้างความชอบธรรมให้กับ กกต. ชุดนี้เสียก่อน

ผมคิดว่า Ridkun อย่างน้อยไหนๆ ลาออกไปแล้ว และ ต้องการให้มีทีมใหม่เข้ามาบริหาร

Ridkun ก็ควรจะเป็นเจ้าภาพ ตั้งกระทู้เปิดรับการเสนอ คนที่จะเข้ามาเป็น กกต. และ คนๆ นั้น จะต้องมีสมาชิกเสรีไทยอย่างน้อย ยี่สิบคน รับรอง

หลังจากได้รายชื่อที่ กกต. ที่สมาชิกเสรีไทย จำนวนหนึ่งรับรองแล้ว ก็ให้เอารายชื่อ กกต. ทั้งหมด ตั้งเป็นกระทู้โพล แบบ multiple choice คือ สมาชิก สามารถ tick เลือกได้หลายตัวเลือก

แล้วคน ที่ได้คะแนนมากสุด 3 อันดับแรก ก็คือ ผ่านการรับรองจากสมาชิกทั้งหมดของเสรีไทย

ขั้นตอนนี้สำคัญครับ กกต. ต้องได้รับการรับรองจากสมาชิกให้ถูกต้องเสียก่อน

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 9:40 pm 

สนับสนุนผู้เสียสละทั้ง 5 ท่านค่ะ

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 9:44 pm 

ลงชื่อสนับสนุน กกต.ที่คุณ Limmy เสนอมาค่ะ

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 9:45 pm 

ต้องมี คนที่ดูแลระบบได้ มาช่วยจัดการครับ...

ต้องใช้กระทู้ ปักหมุด ไปเลย....

ถ้าเป็นไปได้... อยากให้คุณ Ridkun เข้ามาเป็นคนประสานงานจัดการนะครับ
อย่างน้อย มันจะได้สร้างความเชื่อมั่นได้ว่า เป็นผู้มีอำนาจจัดการจริงๆ... และทุกคนยอมรับกันได้โดยทั่วไป

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 9:47 pm 

ผมเรียนอย่างนี้น่ะครับ

จะมี กกต.ไปทำแป๊ะไร

อยากได้ใครก็ บอกมา

แค่นั้นเอง

ตื่นเต้นไปได้

ภายในวันเดียวก็รู้เรื่องแล้วครับ

.
.

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 9:50 pm 
Moderator

เห็นด้วยกับคุณ arch_freeman ในประเด็นว่า ได้ข้ามขั้นตอนสำคัญ

ขั้นตอนสำคัญที่ว่าไม่เกิดขึ้นเพราะเหตุผลบางอย่างที่น่าจะเข้าใจได้ครับ

ตอนนี้ข้ามมาแล้ว ถามว่า จะถอยกลับไปได้หรือไม่

ตรงนี้ผมว่าคุณ ริดกุนจะเป็นคนให้คำตอบสุดท้าย....

อัพเดทข่าว 24 ชม. ทางทวิตเตอร์ @thaiquicknews - The girl who silenced the world for 5 minutes - PAD Blog

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 9:51 pm 

ด้วยความเคารพ เนื่องจากท่าน LIMMY เป็นคนเสนอ จะดีกว่าไหมที่ไม่เสนอชื่อตัวเอง

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 9:52 pm 

คงต้องตอบว่าเป็นการยาก ที่จะทำอะไรแล้วไม่มีคำติเลย
บางเรื่องบางราว หากติดตามดูอย่างใกล้ชิดแล้ว แทบจะไม่ต้องอธิบายต่อเลยด้วยซ้ำ
แต่นั่นก็ไม่ได้ทำให้คนที่มีธงอยู่แล้ว จะไม่ยกเรื่องนั้นๆขึ้นมาอ้างให้เป็นประเด็นอีก
ประเด็นเรื่องนี้จึงมิใช่มีคนติหรือไม่ แต่เป็นการทำงานที่ผ่านมานั้นถูกต้องแล้วหรือยัง
หากทำทุกอย่างที่ควรทำแล้ว ข้อกล่าวหาดังกล่าวย่อมตกไป

ขอให้คณะกกต.ทำสิ่งที่ควรทำ อย่างเปิดเผยเช่นเดิมต่อไป
เรื่องต่างๆแม้จะมีอุปสรรคบ้าง แต่ก็กำลังดำเนินไปด้วยดี
ให้กำลังใจกกต.ทุกท่านทำงานต่อไปครับ

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 9:52 pm 

soco wrote:
ผมเรียนอย่างนี้น่ะครับ

จะมี กกต.ไปทำแป๊ะไร

อยากได้ใครก็ บอกมา

แค่นั้นเอง

ตื่นเต้นไปได้

ภายในวันเดียวก็รู้เรื่องแล้วครับ

เพื่อนสมาชิกเสนอชื่อโดยตรงกันแล้วครับ แต่ก็ยิ่งเป็นการเพิ่มความขัดแย้งให้มากขึ้น

ถ้ามีการเลือกตั้ง ทุกคนน่าจะยอมรับกันได้ และปัญหาน่าจะเบาบางลง

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 9:53 pm 
Site Admin

ผมเห็นความพยายามของคุณLimmyและกกต.ทุกท่าน
ที่ต้องการแก้ปัญหาของเว็บบอร์ดเราให้ผ่านไปได้ด้วยดี

มาลงชื่อสนับสนุนรับรองกกต.และสมาชิกทุกท่านครับ
รวมทั้งมาลงชื่อให้กำลังใจกกต.ชุดนี้
ให้ทำงานผ่านพ้นอุปสรรคทั้งหลายทั้งมวลที่เผชิญอยู่ครับ

ขอขอบคุณในความเสียสละของทุกท่าน
ที่พยายามหาทางออกให้กับบ้านหลังนี้ของพวกเราทุกคน

เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 9:55 pm 

เอาใจช่วยทุกท่านที่ทำเพื่อความสงบสุขของบอร์ดแห่งนี้ค่ะ.../

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 9:55 pm 

pojjaman wrote:
ด้วยความเคารพ เนื่องจากท่าน LIMMY เป็นคนเสนอ จะดีกว่าไหมที่ไม่เสนอชื่อตัวเอง

มีคนเสนอคุณ Limmy เป็น กกต.แล้วค่ะ หากไม่มีใครประสานต่อเนื่องก็จะทำให้เรื่องนี้สะดุดไปอีก

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 9:56 pm 

ขอให้ บอร์ดกลับไป สังสรรค์พักใจ ได้เหมือนในอดีต พร้อมจะเป็นกำลังใจให้

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 9:57 pm 

ไม่มีกกต.ที่ไหน มาจากการเลือกตั้งหรอกครับ :lol:
เอาเป็นว่า ผมยอมรับตามรายชื่อที่คุณ Limmy เสนอ
ส่วนใครจะแปลความว่าผมมีอำนาจแต่งตั้งหรือไม่ก็สุดแท้แต่ผมไม่ขอยุ่งด้วย

อำนาจเป็นของปวงชน คือ ประชาธิปไตย
อำนาจเป็นของคนส่วนใหญ่ คือ กฎหมู่

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 10:00 pm 

อธิฏฐาน wrote:

มีคนเสนอคุณ Limmy เป็น กกต.แล้วค่ะ หากไม่มีใครประสานต่อเนื่องก็จะทำให้เรื่องนี้สะดุดไปอีก

ขอเรียนให้ทราบว่าในตอนนั้นผมเกรงว่าจะไม่มีใครมารับอาสาทำตรงนี้ครับ เลยขออาสาตัวเองเข้ามาก่อนเลย อาจจะเสียมารยาทไปบ้าง ต้องขออภัยครับ

มาถึงตอนนี้แล้ว ต้องขออนุญาติเดินหน้าทำงานต่อไปก่อนนะครับ คุณ Ridkun ออกตัวล้อฟรีนำผมไปแล้วครับ :lol:

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 10:03 pm 

มีห้ามลาออกด้วยเหรอ...

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 10:03 pm 

ผมเรียนอีกรอบ

และถือว่าสำคัญ

รบกวนคนที่มีอำนาจทำได้ ย้ายกระทู้ กวาดไปที่ ๆ ควรอยู่ได้หรือไม่

เด๋ว

เสนอคนนี้เป็น wm

เด๋วคนนี้เป็นมด

เด๋ว คนนี้เป็น กกต.

บอกตรง ๆ ว่าเอียน

ใครอยากเป็นไรก็ให้หลังไมค์ไปหา ริดดันก็ได้ แล้วริดดันก็เอาชื่อออกมาว่า

ใครสมัครเป็นอะไร แล้วก็โหวตกันให้สะเด๋วไปเลย

กกต.จะมาเกี่ยวไรว่ะ ไม่เข้าใจ

.
.

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 10:04 pm 

ถึงแม้ เขาไม่ได้มาจากการเลือกตั้งโดยตรงแต่เขาก็มาจากการสรรหา และ รับรองโดย สว. นะครับ :lol:

ผมไม่ได้บอกว่า คนที่มีรายชื่อนี้ดีหรือไม่ดี แต่ผมต้องการสร้างกระบวนการที่ชอบธรรม เพื่อให้สมาชิกทั้งหมดยอมรับ การทำหน้าที่ของบุคคลที่เสียสละเท่านั้นเอง

ไม่งั้นก็จะมีคำถาม และ มีคำครหา ออกมาอีก ว่าอย่างนั้นอย่างนี้ ทำไมไม่ตั้งกระทู้ให้สมาชิกลงมติรับรองอย่างเป้นทางการละครับ จะได้มีหลักฐานเป้นชิ้นเป็นอัน ตอบข้อ ครหาได้

ridkun_user wrote:
ไม่มีกกต.ที่ไหน มาจากการเลือกตั้งหรอกครับ :lol:
เอาเป็นว่า ผมยอมรับตามรายชื่อที่คุณ Limmy เสนอ
ส่วนใครจะแปลความว่าผมมีอำนาจแต่งตั้งหรือไม่ก็สุดแท้แต่ผมไม่ขอยุ่งด้วย

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 10:05 pm 

เวบขาดคนดูแลไม่ได้

รับรองครับ

* ผมยังอ่านตลอดแต่ไม่ค่อยได้ตอบครับ

;)

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 10:06 pm 

อธิฏฐาน wrote:

ครับผม เป็นกำลังใจให้ท่าน LIMMY อย่าถอดใจสะก่อนนะครับ ขอให้ โครงการนี้ลุล่วงเถอะครับเพื่อสังคมที่ดีของ เราทุกๆคน

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 10:06 pm 

มาเซนต์ รับรองสำเนาถูกต้องค่ะ

และหวังว่า....อดีต WM. ควรจะช่วยอำนวยความสะดวกให้

ทุกอย่างได้ดำเนินการ ลุล่วงต่อไป

ตามที่ควรจะเป็น

หางด้วน ไร้ที่พัก พำนักพิง

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 10:08 pm 

รับรองครับ ;)

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 10:15 pm 

* มาลงชื่อรับรองให้คุณ Limmy รวมถึงท่านอื่น ๆ

และขอบคุณมากที่พวกคุณช่วยกันระดมความคิดในการแก้ปัญหาบอร์ด
2 วันมานี้ .. ดิฉัน เห็นพวกคุณตั้งใจที่จะทำงานจริง ๆ
....................... ขอชมเชย ค่ะ
:D :D :D

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 10:15 pm 

จะมี กกต.ทำแป๊ะอะไรมิทราบครับ

ถามจริง

หรือว่าจะตั้งท่าโกงกัน

หากแค่นี้ตั้งท่าโกง ก็ อย่าไปคิดหาทำอะไรเลย

เอาเลขสมาชิกไม่เกินสองพันมาโหวต เท่านั้นจบ

ริดดัน จัดไปครับ

ขึ้นกระทู้แนะนำให้ด้วย ขอบคุณ

ใครจะรับตำแหน่งต่อให้สมัครไปทางหลังไมค์ ภายในวันที่ ...

.
.

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 10:18 pm 

เห็นชอบและรับรองค่ะ

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 10:19 pm 

มีกกต.แล้ว แต่ศาลเลือกตั้งยังไม่มี เสนอcanthai soco
(ขำๆนะ )

Profile  

PostPosted: Thu Nov 05, 2009 10:19 pm 

Limmy wrote:
ก่อนอื่นเลยผมอภัยต่อสมาชิกทุกท่าน ที่กระทำเรื่องนี้ไปโดยพลการ

การขออาสาเข้ามาทำหน้าที่ กกต. ก็ทำไปโดยพลการ

ผมยอมรับผิดครับ แต่ก็ใคร่ขอเรียกร้องความเห็นใจ โดยเฉพาะสมาชิกที่อยู่ในสถานการณ์ ณ ตรงนั้น ซึ่งผมมองว่าค่อนข้างคับขัน

อะไรที่จะเป็นแนวทางการสร้างความสามัคคี สร้างชุมชนแ่ห่งนี้ให้ไปต่อได้ ผมเลือกทำไปก่อน ทำไปทั้ง ๆ ที่รู้ว่าถูกด่าแน่นอน แต่ยอมครับ รักที่นี่ครับ

และผมขอโทษอีกครั้งที่ทำอะไรรีบร้อน จนผิดขั้นตอน

ดังนั้น เพื่อไม่ให้เป็นปัญหาเรื่องที่มาของ กกต. ผมขอเสนอให้สมาชิกทุกท่านช่วยกันลงชื่อสนับสนุนหรือขับไล่ผู้อาสาเข้ามาเป็น กกต. ทั้งห้าท่าน ดังมีรายนามต่อไปนี้่

1. Limmy
2. แดง ขาว น้ำเงิน
3. แมวน้อย
4. อ.อังศนา
5. Darkness_hero

เชิญครับ

ผม"ปุถุชน"ขอสนับสนุน....!
ถ้าจะมีคำวิพากษ์วิจารณ์ คำประนามห้า"กูกลัวตาย"
ผม"ปุถุชน"ขอร่วมน้อมรับด้วยคนครับ...

"ถ้าไม่มีการทุจริตตั้งแต่แรก เงื่อนไขการปฏิวัติก็คงไม่เกิด เพราะมันมีการแทรกแซงองค์กรอิสระตลอดเวลา ซึ่งการปฏิวัติก็เป็นการนำตัวคนผิดมาลงโทษ ผมก็ไม่เห็นว่า ทำไมคณะนิติราษฎร์จึงเสนอให้ถอยหลังไปแค่ 19 กันยา 2549".. อ.ไชยันต์ ไชยพร

Profile  

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 208 posts ]  Go to page 1, 2, 3, 4, 5 ... 7  Next

All times are UTC + 7 hours

You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot post attachments in this forum

Search for: