ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด

เสรีทางความคิด ต้านวิกฤตเผด็จการ สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย
It is currently Fri Apr 19, 2024 1:22 pm

All times are UTC + 7 hours

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 162 posts ]  Go to page Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next
Author Message
PostPosted: Fri Jan 22, 2010 11:00 pm 

สนับสนุนคุณ Vorapoap อีกแรงครับ

Profile  

PostPosted: Sat Jan 23, 2010 12:29 am 
Moderator

Angsana wrote:

คุณ Vorapoap ขา.. Image
คือว่า กกต อนุมานเอาจากกระทู้วิสัยทัศน์อะค่ะ
ว่าคุณ Vorapoap ให้ กกต พิจารณาให้ หากเป็นการเข้าใจผิดก็ขออภัยด้วยค่ะ
กรุณายืนยันได้ในกระทู้นี้เลยนะคะ ข้าพเจ้าจะเปลี่ยนให้ แต่ห้ามไม่ให้ถอนตัวนะคะ

Image

ยังยืนยันเหมือนเดิมครับ ว่าไม่เลือกอันใดอันหนึ่ง และไม่ถอนตัว
แต่ถ้ากกตจะพิจารณาหยิบชื่อผมไปใส่อันใดอันหนึ่ง ผมก็ไม่ว่าครับ

ช่วงนี้เห็นมีผู้ถูกกล่าวหาบ่อยว่าเป็นเผด็จการ
ผมไม่เห็นว่า สังคมประชาธิปไตบแบบสมบูรณ์แบบมันมีในโลกหรอกครับในตอนนี้
ยังไงบางครั้งก็ต้องมีเผด็จการบ้าง และการเผด็จการบางครั้งก็ทำเพื่อให้สังคมดำรงอยู่ได้หรือพัฒนาต่อไป

เพราะฉะนั้น กกต จะเป็นเผด็จการ ผมก็ไม่เห็นว่าจะเป็นไร
จะตัดชื่อผมออก หรือยัดผมไปใส่ตรงไหนก็ไม่เป็นไร

หรือจะยกเลิกการเลือกตั้งแล้วให้ผมเป็น Super WM ไปเลยก็ได้ 5555

เอวัง ประการ ฉะนี้

อยากให้สังเกตว่า ทุกการกระทำของผมมีจุดประสงค์ซ่อนเล้น 555 :lol:

อัพเดทข่าว 24 ชม. ทางทวิตเตอร์ @thaiquicknews - The girl who silenced the world for 5 minutes - PAD Blog

Profile  

PostPosted: Sat Jan 23, 2010 12:34 am 

ถ้ารู้ว่าหนุกแบบนี้ ไม่ถอนตัวดีก่า เสียด๊าย เสียดาย ปากไวไปหน่อย

ครั้นเปิดบริษัทล๊อบบี้ยิสต์ ก็โดนโกงค่าจ้างอีก คนจ้างหายไปหลายวันแล้ว เงินก็จ่ายไม่ครบ

เปลี่ยนใจ หมักได้มะคับ กกต.

แบบว่า อยากลองดูเสียงหนับหนุนอะครับ

Profile  

PostPosted: Sat Jan 23, 2010 12:40 am 

ผมไม่ค่อยได้สนใจการเลือกตั้งแต่แรก เพิ่งมาเห็นรายชื่อผมเร็วๆนี้เอง

เลยตั้งใจคาไว้งั้นแหละ ให้กลุ่มอยากไล่มันร้อนใจไปก่อน ตอนนี้เบาตัวเยอะเลย

เผื่อว่างๆ จะได้ไล่ม้อด ที่ทำงานหลายเว็บบอร์ด ออกไปบ้าง

Profile  

PostPosted: Sat Jan 23, 2010 1:24 am 
Moderator

ปุถุชน wrote:
หลาน"ลูกหิน"ถอนตัวเมื่อใด.....?
คิดว่าไม่ได้ถอน และไม่ควรถอนด้วย.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ลุงปุคิดถูกครับ คุณลูกหิน ไม่ได้ถอนตัวครับ

สบายใจได้ครับ

Profile  

PostPosted: Sat Jan 23, 2010 9:27 am 

naichod wrote:
ถ้ารู้ว่าหนุกแบบนี้ ไม่ถอนตัวดีก่า เสียด๊าย เสียดาย ปากไวไปหน่อย

ครั้นเปิดบริษัทล๊อบบี้ยิสต์ ก็โดนโกงค่าจ้างอีก คนจ้างหายไปหลายวันแล้ว เงินก็จ่ายไม่ครบ

แบบว่า อยากลองดูเสียงหนับหนุนอะครับ

ไม่ได้ครับ กรุณารอการเลือกตั้งครั้งต่อไปครับ (- -)

มองมันตรงๆ คิดมันตรงๆ และ พิมพ์มันตรงๆ
http://www.darknesshero.co.cc

Profile  

PostPosted: Sat Jan 23, 2010 9:34 am 

แดง ขาว น้ำเงิน wrote:
หลาน"ลูกหิน"ถอนตัวเมื่อใด.....?
คิดว่าไม่ได้ถอน และไม่ควรถอนด้วย.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ลุงปุคิดถูกครับ คุณลูกหิน ไม่ได้ถอนตัวครับ

ขอบคุณค่ะ ที่แก้ไข และชี้แจง
:D

Profile  

PostPosted: Sat Jan 23, 2010 10:00 am 

darkness_hero wrote:
naichod wrote:

ไม่ได้ครับ กรุณารอการเลือกตั้งครั้งต่อไปครับ (- -)

ใจร้าย กะคนแก่ปานนี้เลยเหรอ

:mrgreen:

Profile  

PostPosted: Sat Jan 23, 2010 3:30 pm 

vorapoap wrote:
ยังยืนยันเหมือนเดิมครับ ว่าไม่เลือกอันใดอันหนึ่ง และไม่ถอนตัว
แต่ถ้ากกตจะพิจารณาหยิบชื่อผมไปใส่อันใดอันหนึ่ง ผมก็ไม่ว่าครับ

ช่วงนี้เห็นมีผู้ถูกกล่าวหาบ่อยว่าเป็นเผด็จการ
ผมไม่เห็นว่า สังคมประชาธิปไตบแบบสมบูรณ์แบบมันมีในโลกหรอกครับในตอนนี้
ยังไงบางครั้งก็ต้องมีเผด็จการบ้าง และการเผด็จการบางครั้งก็ทำเพื่อให้สังคมดำรงอยู่ได้หรือพัฒนาต่อไป

เพราะฉะนั้น กกต จะเป็นเผด็จการ ผมก็ไม่เห็นว่าจะเป็นไร
จะตัดชื่อผมออก หรือยัดผมไปใส่ตรงไหนก็ไม่เป็นไร

หรือจะยกเลิกการเลือกตั้งแล้วให้ผมเป็น Super WM ไปเลยก็ได้ 5555

เอวัง ประการ ฉะนี้

อยากให้สังเกตว่า ทุกการกระทำของผมมีจุดประสงค์ซ่อนเล้น 555 :lol:

แหม.. กกต ไม่ได้เผด็จการซักกะหน่อย เสือกระดาษละไม่ว่า Image

ดูกระทู้ประกาศฯของ กกต หรือกระทู้วิสัยทัศน์แต่ละอันในห้องเลือกตั้งสิคะ
คงจะเห็นว่าที่ขอร้องให้หลีกเลี่ยงการโต้เถียงด่าทอ/ออกนอกประเด็นมีผลเป็นประการใด
นี่ยังไม่นับความคิดเห็นที่รังเกียจเดียดฉันท์ กล่าวโทษ และดูถูกดูแคลน กกต อีกนับไม่ถ้วนนะคะ หุ หุ

(อ้อ.. และถ้าเผด็จการจริงละก็ ข้าพเจ้าคงใส่ชื่อคุณ Vorapoap ทั้ง ๒ ตำแหน่งแล้วละค่ะ)

Image

Profile  

PostPosted: Sat Jan 23, 2010 8:17 pm 

เป็นกำลังใจให้ กกต.ค่ะ :D

Profile  

PostPosted: Sat Jan 23, 2010 10:05 pm 

อย่าทำความลำบากใจให้ กกต.ที่อาสาเข้ามาทำงานเลย................

จะเข้ามาทำงานที่ค้องตัดสินใจและทำความชัดเจนให้กับสมาชิก
..............ก็น่าจะทำความชัดเจนและตัดสินใจด้วยตัวเองก่อน !!!

.................อย่าเอาเรื่องที่ไม่เป็นเรื่องของ กกต.ให้ กกต.ทำ

Profile  

PostPosted: Sat Jan 23, 2010 10:08 pm 

กกต. ทั้ง ๕ ท่าน สู้ต่อไปค่ะ :mrgreen:

ถ้า MOD ไม่ครบ เสนอให้ กกต. รักษาการเป็น MOD ต่อเลยค่ะ

แบบว่า...อยากเลือก กกต. เป็น MOD ยกทีมค่ะ :mrgreen:

Profile  

PostPosted: Sat Jan 23, 2010 10:11 pm 
Moderator

Angsana wrote:
แหม.. กกต ไม่ได้เผด็จการซักกะหน่อย เสือกระดาษละไม่ว่า Image

ดูกระทู้ประกาศฯของ กกต หรือกระทู้วิสัยทัศน์แต่ละอันในห้องเลือกตั้งสิคะ
คงจะเห็นว่าที่ขอร้องให้หลีกเลี่ยงการโต้เถียงด่าทอ/ออกนอกประเด็นมีผลเป็นประการใด
นี่ยังไม่นับความคิดเห็นที่รังเกียจเดียดฉันท์ กล่าวโทษ และดูถูกดูแคลน กกต อีกนับไม่ถ้วนนะคะ หุ หุ

(อ้อ.. และถ้าเผด็จการจริงละก็ ข้าพเจ้าคงใส่ชื่อคุณ Vorapoap ทั้ง ๒ ตำแหน่งแล้วละค่ะ)[/color]

Image

ผมขอแสดงความเคารพและขอบคุณกกต ทุกท่าน จากความเห็นของคุณ Angsana ณ ที่นี้ครับ
สรุปก็คือผมถูกเลือกให้อยู่ในส่วนของผู้สมัครชิงตำแหน่ง WM ถูกต้องหรือไม่ครับ
:?:

อัพเดทข่าว 24 ชม. ทางทวิตเตอร์ @thaiquicknews - The girl who silenced the world for 5 minutes - PAD Blog

Profile  

PostPosted: Sun Jan 24, 2010 9:05 am 

คุณลูกหินเคยโพสแสดงความเห็นขอถอนตัวไปแล้วนี่ครับ

Profile  

PostPosted: Sun Jan 24, 2010 9:26 am 

ooo wrote:

คุณลูกหินเคยโพสแสดงความเห็นขอถอนตัวไปแล้วนี่ครับ

ยังไม่เคยเห็นว่าคุณลูกหินถอนตัว หากคุณ ooo เห็นแล้ว ช่วยลิงค์ให้หน่อยค่ะ

Profile  

PostPosted: Sun Jan 24, 2010 10:15 am 

ผมพยายามค้นแล้วแต่ไม่ทราบว่าอยู่ในกระทู้ไหน เยอะแยะไปหมด

ลองถามเจ้าตัวให้ชัดเจนดีกว่าว่า เคยโพสประกาศถอนตัวหรือไม่

แต่ผมยืนยันได้ว่าผมอ่านเจอจริงๆครับ

Profile  

PostPosted: Sun Jan 24, 2010 11:28 am 

ooo wrote:
ผมพยายามค้นแล้วแต่ไม่ทราบว่าอยู่ในกระทู้ไหน เยอะแยะไปหมด

ลองถามเจ้าตัวให้ชัดเจนดีกว่าว่า เคยโพสประกาศถอนตัวหรือไม่

แต่ผมยืนยันได้ว่าผมอ่านเจอจริงๆครับ

ยืนยันความเห็นของ กกต.ถือว่าถูกต้อง คุณลูกหินไม่ได้ถอนตัว หากใครเห็นก็เอามาแสดงด้วย :lol:

Profile  

PostPosted: Sun Jan 24, 2010 2:24 pm 

อธิฏฐาน wrote:
ooo wrote:

ยืนยันความเห็นของ กกต.ถือว่าถูกต้อง คุณลูกหินไม่ได้ถอนตัว หากใครเห็นก็เอามาแสดงด้วย :lol:

อย่าเพิ่งรีบยืนยันครับ...

กรุณาสอบถามคุณลูกหินก่อนว่าเคยโพสแสดงเจตนาถอนตัวหรือไม่...

Profile  

PostPosted: Sun Jan 24, 2010 3:17 pm 

(ไม่ทันได้เข้ามาอ่านว่า มีคนกล่าวถึงกรณี ลูกหินฮะ๛ ในกระทู้นี้ฮะ เพราะมัวแต่ รอรับแจ้ง ModReport )
User Stonekid ลูกหินฮะ๛
จึงกราบขออภัยเพื่อนที่เสวนาในกระทู้นี้ที่ ไม่ทราบว่าคุยกันอยู่ในที่นี้ :o :shock: :( ;)
Confirmed
ลูกหิน ได้ประกาศถอนตัว จาก Mod ขบวนการเสรีไทย ไปแล้วฮะ
และจะไม่ขอรับตำแหน่ง หรือเข้าสมัครคัดเลือกในครั้งนี้อีก ...
เพื่อเปิดโอกาส ให้ เพื่อนๆ Mod รุ่นใหม่ ที่อาสาเข้ามาช่วยกัน

ลูกหินฮะ๛ ได้แจ้ง ย้ำกับ คณะกกต. ไปแล้ว ทั้งหน้าเวปและ PM 2 หน
Confirmed ยืนยันความเห็นของ กกต.ถือว่าถูกต้องตามที่แจ้ง

ส่วน ตำแหน่งผู้ดูแลทั่วไป
;) User Stonekid ลูกหินฮะ๛ ยังยืนยันว่า ตอบรับ ร่วมเข้า คัดเลือก Entrance ตำแหน่งผู้ดูแลทั่วไป
WM เสรีไทยเว็บบอร์ด หรือ ในนาม Global Modurator เพื่อเป็นผู้ดูแลให้ Site Admin ของ Serithai.net อีกทีฮะ

จึงเรียนมาเพื่อนชี้เจง และ ขออภัยที่ทำให้เพื่อนสมาชิกสับสน
ไม่ทราบว่า มีการอ้างอิงถึงลูกหินในกระทู้นี้ :idea:

Stonekid ลูกหินฮะ๛

ทีมา

darkness_hero wrote:
ประกาศรายชื่อผู้สมัคร/ผู้ถูกเสนอชื่อเลือกตั้งตำแหน่ง WM และ Mod ของเวบบอร์ดขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด

ผู้สมัคร/ผู้ถูกเสนอชื่อ WM (Webmaster) มีรายชื่อดังนี้
Stonekid
Canthai
Vorapoap
halfmoon
saopao
**ถอนตัว : Ridkun, มารุจัง, loginofu, CameronDZ

ผู้สมัคร/ผู้ถูกเสนอชื่อ Mod (Moderator) มีรายชื่อดังนี้
Neoconservative
คนกวาดขยะ
Aloha007
loginofu
Vorapoap
Cherub Rock*
BlueFoot
นทร์
Canthai
devotion
ริวเซย์
อารยา
บก. ควายหลุด
เจ้านายฝ่ายเหนือ
Superager
สมไช
**ถอนตัว : Stonekid, Naichod, CATCAT, Unamable, Vihok_Asnii, bird, see-u, Jseventh, อธิฏฐาน, ปุถุชน, weshare, CameronDZ, 1ktip

กำหนดการการเลือกตั้ง

๑๒-๑๗ มค ๕๓ - ลงชื่อ/เสนอชื่อผู้สมัครรับเลือกตั้ง WM & Mod
๑๘ มค ๕๓ - รับรองรายชื่อผู้สมัคร
๑๘-๒๗ มค ๕๓ - ผู้สมัครแสดงวิสัยทัศน์
๒๘-๓๐ มค ๕๓ - ลงคะแนนเสียงเลือกตั้ง

หมายเหตุ : ทั้งนี้ กกต จะแจ้งวันประกาศผลเลือกตั้ง และอาจเพิ่มเติมระยะเวลา
ของการลงทะเบียนผู้มีสิทธิลงคะแนนเสียง หลังจากได้ข้อสรุปครับ

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == http://serithai.net/phpbb3/viewtopic.ph ... 5&p=175611 -->

Profile  

PostPosted: Sun Jan 24, 2010 3:20 pm 
Moderator

singhkamram wrote:
มาเห็นชื่อ devotion ชื่อที่ตั้งเต foe
ตั้งเต ก็ ซวย อะ ดิ เพราะเป็น มอด แล้ว foe ไม่ได้
มีการเข้ามา ด่า สมาชิกอีก ขนาดเป็นแค่สมาชิก ยัง ด่า คนอื่นได้หน้าตาเฉย ถ้าเป้น มอด
คงตามแบนสมาชิก โดยเฉพาะตั้งเต
สงสารตั้งเต จริง ๆ เพื่อนช่วยไม่ได้แล้ว บอกเพื่อน ๆ ว่าสำนวนเหมือน....เห็นด้วย

ที่เข้ามา ด่า ตั้งเต เพราะจะสร้างภาพ อยากเป็น มด นั่นเอง นอมินี่ก็มีด้วยในเสรีไท

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

การด่าคือการใช้ถ้อยคำรุนแรงโดยไม่อยู่บนพื้นฐานข้อเท็จจริง

การแจ้งย้ายกระทู้ การอธิบายถึงเหตุผลของการแจ้งย้าย และการตำหนิซึ่งหน้าเมื่อสมาชิกไม่สำนึกในการถูกลงโทษ ไม่ใช่การด่า

ความเข้มงวดต้องมี หากสมาชิกในสังคมไม่รู้จักขอบเขตการใช้เสรีภาพ แล้วไปสร้างความเดือดร้อนรำคาญให้กับผู้อื่น

การเป็น mod ไม่ใช่สิ่งที่บุคคลทั่วไปต้องการ สังเกตได้จากจำนวนผู้สมัครที่ลดลงเรื่อยๆ

ในฐานะผู้แจ้งลบเนื้อหาผิดกฎหมายหลายๆครั้ง ดิฉันยืนยันว่าการบริหารเว็บบอร์ดแห่งนี้ มีความเสี่ยงต่อกฎหมายชนิดเนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่ง

จากคำอธิบายนี้ หวังว่าผู้โพสต์ singhkamram คงเข้าใจ

Profile  

PostPosted: Sun Jan 24, 2010 10:45 pm 

stonekid wrote:
Confirmed
ลูกหิน ได้ประกาศถอนตัว จาก Mod ขบวนการเสรีไทย ไปแล้วฮะ
และจะไม่ขอรับตำแหน่ง หรือเข้าสมัครคัดเลือกในครั้งนี้อีก ...
เพื่อเปิดโอกาส ให้ เพื่อนๆ Mod รุ่นใหม่ ที่อาสาเข้ามาช่วยกัน

ลูกหินฮะ๛ ได้แจ้ง ย้ำกับ คณะกกต. ไปแล้ว ทั้งหน้าเวปและ PM 2 หน
Confirmed ยืนยันความเห็นของ กกต.ถือว่าถูกต้องตามที่แจ้ง

ขออภัยครับ ผมคงเข้าใจผิดไปเอง

อยากจะกลับไปอ่านให้ชัดๆอีกที แต่หาหน้าเวปที่คุณลูกหินประกาศถอนตัวไม่เจอ

หรือว่าลบไปแล้วล่ะครับ... :lol:

Profile  

PostPosted: Mon Jan 25, 2010 12:54 pm 

(ไม่ทันได้เข้ามาอ่านว่า มีคนกล่าวถึงกรณี ลูกหินฮะ๛ ในกระทู้นี้ฮะ เพราะมัวแต่ รอรับแจ้ง ModReport )
User Stonekid ลูกหินฮะ๛
จึงกราบขออภัยเพื่อนที่เสวนาในกระทู้นี้ที่ ไม่ทราบว่าคุยกันอยู่ในที่นี้ :o :shock: :( ;)
Confirmed

;) User Stonekid ลูกหินฮะ๛ ยังยืนยันว่า ตอบรับ ร่วมเข้า คัดเลือก Entrance ตำแหน่งผู้ดูแลทั่วไป
WM เสรีไทยเว็บบอร์ด หรือ ในนาม Global Modurator เพื่อเป็นผู้ดูแลให้ Site Admin ของ Serithai.net อีกทีฮะ

จึงเรียนมาเพื่อนชี้เจง และ ขออภัยที่ทำให้เพื่อนสมาชิกสับสน
ไม่ทราบว่า มีการอ้างอิงถึงลูกหินในกระทู้นี้ :idea:

ถึงน้องลูกหิน

จากข้างบน ผมเข้าใจว่า น้องลูกหิน ตอบรับ ร่วมเข้าคัดเลือก WM นะครับ
ถ้าเข้าใจผิด น้องลูกหินแจ้งด้วยครับ

Profile  

PostPosted: Mon Jan 25, 2010 1:39 pm 

ราตรีสวัสดิ์(official version)
http://www.youtube.com/watch?v=JFCooDPQ ... re=related

Profile  

PostPosted: Mon Jan 25, 2010 1:53 pm 

รำพึงรำพัน

ถ้าเปรียบเลือก wm เป็นแชมเปี้ยนลีก เลือก mod เป็นยูโรป้าลีก

อยากเห็น wm ที่ได้คะแนนอันดับ 2,3 เข้ามาเป็น mod ด้วย (ถ้าเจ้าตัวยินดี) เพราะรู้สึกเสียดายความสามารถผู้สมัครครับ

คิดเล่นๆนะครับ พอดีช่วงนี้ อิน กับ ยูโรป้าลีก อะครับ เหลือมันถ้วยเดียวแล้วเนี่ย :x

ราตรีสวัสดิ์(official version)
http://www.youtube.com/watch?v=JFCooDPQ ... re=related

Profile  

PostPosted: Mon Jan 25, 2010 2:00 pm 

paper punch wrote:
รำพึงรำพัน

ถ้าเปรียบเลือก wm เป็นแชมเปี้ยนลีก เลือก mod เป็นยูโรป้าลีก

อยากเห็น wm ที่ได้คะแนนอันดับ 2,3 เข้ามาเป็น mod ด้วย (ถ้าเจ้าตัวยินดี) เพราะรู้สึกเสียดายความสามารถผู้สมัครครับ

คิดเล่นๆนะครับ พอดีช่วงนี้ อิน กับ ยูโรป้าลีก อะครับ เหลือมันถ้วยเดียวแล้วเนี่ย :x

ความคิดใช้ได้เลยทีเดียวครับ ว่าแต่ระวัง ยูโรป้าจะหลุดไปด้วยนะครับ :mrgreen:

Profile  

PostPosted: Mon Jan 25, 2010 2:23 pm 
Moderator

golfgolf wrote:
รำพึงรำพัน

ความคิดใช้ได้เลยทีเดียวครับ ว่าแต่ระวัง ยูโรป้าจะหลุดไปด้วยนะครับ :mrgreen:

กระทู้ไม่เกี่ยวกับการเลือกตั้ง เี๋ยวสั่งลบเลยนี่

ยิ่งได้ยินยูโรป้านี่ยิ่งต้องให้ลบ :lol: :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Mon Jan 25, 2010 2:36 pm 

รำพึงรำพัน

เห็นด้วยมากๆ

ส่วนตัวผมชอบนโยบาย ของ น้องลูกหิน คุณvorapoap คุณsaopao มากๆ
ส่วนตัวรู้สึกเสียดายที่ 2 ใน 3 ต้องถูกคัดออกเนื่องจากตำแหน่ง wm มีได้ 1 คน
แถมทั้ง 3 ดูเป็นกลุ่มที่รับความคิดสมาชิกทุกกลุ่มได้

ในขณะที่ตัวเลือก mod มีน้อยตอนนี้ไม่แน่ใจว่า มี 5 หรือ 6 คน แต่เราเลือกได้ถึง 5 คน
ถ้าเป็นไปได้ ผมอยากให้ใส่ชื่อ ผู้สมัคร wm ลงใน รายชื่อ mod ด้วย
แต่ทั้งนี้ต้องขึ้นอยู่กับความยินยอมของ ผู้ร่วมคัด wm (ในรายน้องลูกหินชัดเจนว่าปฎิเสธ mod , ส่วนคุณ vorapoap เองแต่แรกก็ยินดีสมัคร 2 ตำแน่งอยู่แล้ว เหลือแค่คุณ saopap)

กกต จะพิจารณาใหม่ได้ไหมครับ

ปล. อันนี้ความคิดส่วนตัวท่านใดไม่เห็นด้วย ไม่ว่ากันครับ

Profile  

PostPosted: Mon Jan 25, 2010 10:34 pm 

CATCAT wrote:
.............
.............................................................
ส่วนตัวผมชอบนโยบาย ของ น้องลูกหิน คุณvorapoap คุณsaopao มากๆ
ส่วนตัวรู้สึกเสียดายที่ 2 ใน 3 ต้องถูกคัดออกเนื่องจากตำแหน่ง wm มีได้ 1 คน
แถมทั้ง 3 ดูเป็นกลุ่มที่รับความคิดสมาชิกทุกกลุ่มได้

ในขณะที่ตัวเลือก mod มีน้อยตอนนี้ไม่แน่ใจว่า มี 5 หรือ 6 คน แต่เราเลือกได้ถึง 5 คน
ถ้าเป็นไปได้ ผมอยากให้ใส่ชื่อ ผู้สมัคร wm ลงใน รายชื่อ mod ด้วย
แต่ทั้งนี้ต้องขึ้นอยู่กับความยินยอมของ ผู้ร่วมคัด wm (ในรายน้องลูกหินชัดเจนว่าปฎิเสธ mod , ส่วนคุณ vorapoap เองแต่แรกก็ยินดีสมัคร 2 ตำแน่งอยู่แล้ว เหลือแค่คุณ saopap)

กกต จะพิจารณาใหม่ได้ไหมครับ

ปล. อันนี้ความคิดส่วนตัวท่านใดไม่เห็นด้วย ไม่ว่ากันครับ

เห็นด้วยกับคุณCATCAT
ถ้าจะให้ดีมาก มาก ก็ต้อง
เสนอให้ผู้ที่ไม่ได้รับการคัดเลือกเป็น WM ทุกท่าน
ให้มีหน้าที่เป็นผู้ช่วย WM โดยการแต่งตั้งของ WM
ส่วนอำนาจหน้าที่และขอบเขตการดูแลบอร์ด
ก็ขอให้เป็นการตัดสินใจของ WM และ MOD

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == viewtopic.php?f=14&t=14102 -->

Profile  

PostPosted: Wed Jan 27, 2010 11:04 am 

ooo wrote:
Confirmed

ขออภัยครับ ผมคงเข้าใจผิดไปเอง

อยากจะกลับไปอ่านให้ชัดๆอีกที แต่หาหน้าเวปที่คุณลูกหินประกาศถอนตัวไม่เจอ

หรือว่าลบไปแล้วล่ะครับ... :lol:

ถ้าคุณลูกหินยังไม่ลบข้อความที่เคยโพส ถอนตัว ทางหน้าเวป

ก็ช่วยลิ๊งค์ให้ดูหน่อยสิครับ ผมอาจจะสบายใจขึ้น เพราะใจยังคิดว่าตนเองอ่านไม่ผิด

และยังคิดว่า ที่คุณลูกหินประกาศถอนตัวนั้นวิญญูชนผู้อ่านข้อความย่อมเข้าใจว่า

คุณลูกหินประกาศถอนตัวทั้งหมดว่าจะไม่รับตำแหน่งใดๆ

ซึ่งในกรณีที่เคยถอนตัวไปแล้ว กกต.เคยวินิจฉัยว่า ขาดคุณสมบัติทันที...

จึงขอร้องเรียนให้กกต.ช่วยตรวจสอบแล้วมีคำวินิจฉัยให้ด้วยนะครับ :lol:

Profile  

PostPosted: Wed Jan 27, 2010 11:21 am 
Moderator

ลูกหินประกาศถอนตัวจาก Mod ที่เป็นอยู่ และไม่ขอรับตำแหน่งนี้อีก

ส่วนตำแหน่ง WM ลูกหินได้ยืนยันลงสมัครรับคัดเลือก เพื่อมาช่วยดูแลเว็บเสรีัไทยของพวกเรา

ผมว่าชัดเจนดีแล้วครับ :D

Profile  

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 162 posts ]  Go to page Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next

All times are UTC + 7 hours

You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot post attachments in this forum

Search for: