ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด

เสรีทางความคิด ต้านวิกฤตเผด็จการ สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย
It is currently Thu Apr 25, 2024 6:46 am

All times are UTC + 7 hours

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 162 posts ]  Go to page 1, 2, 3, 4, 5, 6  Next
Author Message
PostPosted: Mon Jan 18, 2010 12:08 am 

ประกาศรายชื่อผู้สมัคร/ผู้ถูกเสนอชื่อเลือกตั้งตำแหน่ง WM และ Mod ของเวบบอร์ดขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด

ผู้สมัคร/ผู้ถูกเสนอชื่อ WM (Webmaster) มีรายชื่อดังนี้
Stonekid
Canthai
Vorapoap
halfmoon
saopao
**ถอนตัว : Ridkun, มารุจัง, loginofu, CameronDZ

ผู้สมัคร/ผู้ถูกเสนอชื่อ Mod (Moderator) มีรายชื่อดังนี้
Neoconservative
คนกวาดขยะ
Aloha007
loginofu
Vorapoap
Cherub Rock*
BlueFoot
นทร์
Canthai
devotion
ริวเซย์
อารยา
บก. ควายหลุด
เจ้านายฝ่ายเหนือ
Superager
สมไช
**ถอนตัว : Stonekid, Naichod, CATCAT, Unamable, Vihok_Asnii, bird, see-u, Jseventh, อธิฏฐาน, ปุถุชน, weshare, CameronDZ, 1ktip

กำหนดการการเลือกตั้ง

๑๒-๑๗ มค ๕๓ - ลงชื่อ/เสนอชื่อผู้สมัครรับเลือกตั้ง WM & Mod
๑๘ มค ๕๓ - รับรองรายชื่อผู้สมัคร
๑๘-๒๗ มค ๕๓ - ผู้สมัครแสดงวิสัยทัศน์
๒๘-๓๐ มค ๕๓ - ลงคะแนนเสียงเลือกตั้ง

หมายเหตุ : ทั้งนี้ กกต จะแจ้งวันประกาศผลเลือกตั้ง และอาจเพิ่มเติมระยะเวลา
ของการลงทะเบียนผู้มีสิทธิลงคะแนนเสียง หลังจากได้ข้อสรุปครับ

มองมันตรงๆ คิดมันตรงๆ และ พิมพ์มันตรงๆ
http://www.darknesshero.co.cc

Profile  

PostPosted: Mon Jan 18, 2010 7:34 am 

..ขอดันกระทู้ขึ้นมาเพื่อทราบโดยทั่วกันค่ะ
Image

Image

Profile  

PostPosted: Mon Jan 18, 2010 7:55 am 

อ้าว มีชื่อผมด้วย :lol:

Profile  

PostPosted: Mon Jan 18, 2010 8:58 am 

ขอเชียร์ท่าน neo ครับ :lol:

อำนาจเป็นของปวงชน คือ ประชาธิปไตย
อำนาจเป็นของคนส่วนใหญ่ คือ กฎหมู่

Profile  

PostPosted: Mon Jan 18, 2010 9:06 am 

เเวะมาโพส :lol:

Profile  

PostPosted: Mon Jan 18, 2010 9:07 am 

เพิ่งเห็นเดี๋ยวนี้ จึงขอไม่รับรองชื่ออารยา
และขอขอบคุณท่านใดก็ยังมิทราบที่ให้เกียรติเสนอชื่อครับผม

Profile  

PostPosted: Mon Jan 18, 2010 11:00 am 

อารยา Mon Jan 18, 2010 10:41 am viewtopic.php?f=2&t=16681&start=200 wrote:
เจอแล้ว อยู่นี่เอง ขออภัยคุณล้างโคตรฯที่นับถือ
ล้างโคตรทักษิณ Thu Jan 14, 2010 6:57 pm viewforum.php?f=2 wrote:
wm - Vorapoap ,ล็อคอิน

โหวต mod
1. ริวเซย์
2. คุณ ปุถุชน
3. คุณ อารยา
4. aloha007
5. Cherub Rock
ผมพบว่าตัวเองไร้ความสามารถเป็น mod โดยสิ้นเชิงครับ

Profile  

PostPosted: Mon Jan 18, 2010 1:15 pm 

มาขอคำตอบ
ในฐานะ กกต.เถื่อน :lol: :lol:

ในการประกาศชื่อ ณ กระทู้นี้

กกต (จริง) จะอนุญาต ให้ผู้มีรายชื่อ
แจ้งถอนตัว ได้อยู่ไหมครับ

และ ถ้าแจ้งได้
อนุญาต ให้แจ้ง มีกำหนดเวลา ในการรับแจ้ง หรือไม่

(คือ ผมกลัวว่า ถ้าไม่กำหนดวันเวลาที่ชัดเจน ประเดี๋ยว ถอนชื่อ กันวุ่น ไปจนถึงวินาทีสุดท้ายก่อนลงคะแนนเลย)

ไม่มีงานเลี้ยงใดไม่เลิกรา - โกวเล้ง

Profile  

PostPosted: Mon Jan 18, 2010 3:40 pm 

cameronDZ wrote:
มาขอคำตอบ

กกต (จริง) จะอนุญาต ให้ผู้มีรายชื่อ

อนุญาต ให้แจ้ง มีกำหนดเวลา ในการรับแจ้ง หรือไม่

(คือ ผมกลัวว่า ถ้าไม่กำหนดวันเวลาที่ชัดเจน ประเดี๋ยว ถอนชื่อ กันวุ่น ไปจนถึงวินาทีสุดท้ายก่อนลงคะแนนเลย)

เป็นเหตุผลหนึ่งที่เคยเสนอว่า ผู้ได้รับการเสนอชื่อ ควรยืนยันการลงสมัครครับ ;) ;)

Profile  

PostPosted: Mon Jan 18, 2010 4:00 pm 

Quote:
เป็นเหตุผลหนึ่งที่เคยเสนอว่า ผู้ได้รับการเสนอชื่อ ควรยืนยันการลงสมัครครับ

เป็นเหตุผลตามหลักการ
ที่คงทำจริงไม่ได้ครับ

เพราะขืนทำอย่างนั้น
อาจจะไม่เหลือคนลงรับเลือกตั้งสักคนเดียว :lol: :lol:

เพราะทุกคนก็ต่างเขิล ไม่ค่อยกล้าแสดงออก
อยากรอแต่ลูกตามน้ำ กันทั้งนั้น
:mrgreen:

ไม่มีงานเลี้ยงใดไม่เลิกรา - โกวเล้ง

Profile  

PostPosted: Mon Jan 18, 2010 5:02 pm 

ขอบพระคุณในปรารถนาดีและวางใจในการเสนอชื่อครั้งนี้เป็นอย่างสูง ทั้งนี้ตัวผมเองพึ่งทราบ ณ วันนี้ ผมยินดีที่จะเป็นคู่แข่งในทางเลือกของนักคิดนักอ่านนักสื่อสาระทั้งหลาย ทั้งนี้ก็แล้วแต่คุณสมบัติและคุณลักษณะที่เหมาะสมของตัวผมเองที่จะเป็นสิ่งกำหนดให้ยอมรับจากเพื่อนสมาชิกเสรีไทย ผมไม่หวังสิ่งใดในการนี้ แต่ยินดีที่จะเป็นตัวเลือกในสังคมประชาธิปไตย เบื้องต้นผมขอแสดงออกเพียงเท่านี้ก่อน แม้จะผ่านหรือไม่ผ่านขบวนการคัดกรองตัวผู้ได้รับการเสนอชื่อเข้ามาเป็นตัวเลือกก็ตาม ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง halfmoon

Profile  

PostPosted: Mon Jan 18, 2010 5:49 pm 
Moderator

nominee wrote:
เป็นเหตุผลหนึ่งที่เคยเสนอว่า ผู้ได้รับการเสนอชื่อ ควรยืนยันการลงสมัครครับ

อาจจะไม่เหลือคนลงรับเลือกตั้งสักคนเดียว :lol: :lol:

เพราะทุกคนก็ต่างเขิล ไม่ค่อยกล้าแสดงออก
อยากรอแต่ลูกตามน้ำ กันทั้งนั้น

ไม่จริ๊งไม่จริงครับ

มีพวก ลูกทวนน้ำ ลูกกรรเชียง ลูกผีเสื้อ
ลูกกบ ลูกปลาดาว ลูกหมาตกน้ำ ลูกฟรีสไตล์ หลายคนครับ

viewtopic.php?f=2&t=16681&start=150#p274624
viewtopic.php?f=2&t=16681&start=150#p274856
viewtopic.php?f=2&t=16681&start=150#p274900
viewtopic.php?f=2&t=16681&start=200#p274917

ส่วนท่าน อำพราง มหาชัย รายนี้ มาสมัครไม่ทันครับ อิ๊อิ๊
viewtopic.php?f=2&t=16681&start=200#p275002

Profile  

PostPosted: Mon Jan 18, 2010 5:55 pm 

เมื่อไหร่ผู้สมัครจะแสดงวิสัยทัศน์...
ยังตัดสินใจไม่ได้เลยว่าจะเลือกใคร/ :D :lol:

Profile  

PostPosted: Mon Jan 18, 2010 6:00 pm 

* เอามาฝากจาก กระทู้ ประกาศรับสมัคร ..
เผื่อทีม กกต. ไม่ได้เข้าไปอ่าน ...
:roll:

see-u wrote:
Nominee wrote:
ridkun_user wrote:
ยังไงก็ไม่ควรรับเลือกได้สองตำแหน่งครับ เพราะจะทำให้คนโหวตสับสน
ควรจะให้ตำแหน่งเดียวมากกว่าครับ

เห็นด้วยครับ

ขณะนี้ปิดรับสมัครแล้ว แต่ยังมีสมาชิกที่ได้รับเสนอชื่อทั้ง 2 ตำแหน่ง อยู่ 2 คน คือ
คุณ Vorapoap และคุณ Canthai ครับ

* เห็นด้วยกับคุณ ... Nominee ค่ะ :roll:

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน

Profile  

PostPosted: Mon Jan 18, 2010 6:02 pm 

nonnun wrote:
เมื่อไหร่ผู้สมัครจะแสดงวิสัยทัศน์...
ยังตัดสินใจไม่ได้เลยว่าจะเลือกใคร/ :D :lol:

คุณนุ่น พูดอะไรครับ

เขาแสดงวิสัยทัศน์ ผ่านนอมินี กันให้รึ่มไปทั่วบอร์ดแล้ว :D
*********************************************************************************

อ้อ ท่านผู้ลงสมัคร โปรดทราบ

ป้ายหาเสียง ขนาดใดก็ได้ หากต้องการปิดที่ร้าน ผมคิด 1000 บาทขาดตัว ต่อ สามวัน

ขอยืมสถานที่แสดงการปราศรัยหาเสียง คิดครั้งละ 3000 บาท ขาดตัว

หากต้องการนักล๊อบบี้ เรามีให้เลือก
หากต้องการหัวคะแนน เรามีให้เรียกใช้

ทุกอย่างตกลงราคาได้ครับ

ไปล่ะ กลัวโดนเตะ

Profile  

PostPosted: Mon Jan 18, 2010 6:08 pm 

Quote:

นั่นนะซิครับ

แต่หากลูกไม่ลอยตามน้ำมา ก็ยังมีประโยคเด็ด "ไม่เห็นรู้เรื่องเลย เล่นอะไรกันเหรอ" ไว้ตบท้ายได้อีก

(...ขุดมาจากกระทู้ประกาศรับสมัครเหมือนกันครับ)

Profile  

PostPosted: Mon Jan 18, 2010 9:15 pm 

Quote:

แต่หากลูกไม่ลอยตามน้ำมา ก็ยังมีประโยคเด็ด "ไม่เห็นรู้เรื่องเลย เล่นอะไรกันเหรอ" ไว้ตบท้ายได้อีก

(...ขุดมาจากกระทู้ประกาศรับสมัครเหมือนกันครับ)

คนที่พร้อมจะทำงานก็ต้องแสดงเจตนามาให้ชัดเจนจะมาแอบอยู่ไม่ได้

เราต้องการคนที่มีภาวะผู้นำและมีความกล้าหาญครับ

Profile  

PostPosted: Mon Jan 18, 2010 10:19 pm 

ooo wrote:
Quote:

คนที่พร้อมจะทำงานก็ต้องแสดงเจตนามาให้ชัดเจนจะมาแอบอยู่ไม่ได้

เราต้องการคนที่มีภาวะผู้นำและมีความกล้าหาญครับ

เห็นด้วยตามนั้น
เราไม่ต้องการได้คนที่จะมาอ้างทีหลังว่า "ก็เขาเลือกผมมาเอง ผมไม่ได้เสนอตัวเลย"

อำนาจเป็นของปวงชน คือ ประชาธิปไตย
อำนาจเป็นของคนส่วนใหญ่ คือ กฎหมู่

Profile  

PostPosted: Mon Jan 18, 2010 10:25 pm 

มาขอคำตอบ

Canthai wrote:
ปัญหามันอยู่ที่ว่า จะไว้ใจใครให้ถือความลับของสมาชิก

ผมน่ะเฉยๆ อยู่แล้ว เพราะเล่นเปิดเผย

แต่พวกที่ใช้นามแฝง อาจเดือดร้อนเอาง่าย ๆ

ที่จริงกระทู้เลือกตั้งอะไรนั่นผมอ่านผ่านๆ ไม่ได้ให้ความสำคัญอะไร

ไม่รู้ใครเสนอชื่อผม เอาไว้มีโอกาสค่อยไปถอนตัวภายหลังครับ

ถ้าลูกหินมีเวลาก็น่ารับไป...คนอื่นผมก็งั้นๆ ไม่ค่อยสนใจ

มีหน้าที่เล่นอย่างเดียว สบายใจกว่ากันเยอะเลย

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน

Profile  

PostPosted: Mon Jan 18, 2010 10:47 pm 

ใครที่ถูกเสนอชื่อ..................
...........แล้วไม่ตอบรับให้เป็นเรื่องเป็นราว
.................ไม่เลือกนะ จะบอกให้ !!!

หรือไม่ก็.....ปฏิเสธแบบแมนๆหรือเลดี้ไปเลย
อย่ามาทำไม่รู้ไม่ชี้.........เผื่อลูกฟลุ๊ต !!!

.............ให้มันชัดเจนหน่อย !!! :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

Profile  

PostPosted: Tue Jan 19, 2010 9:25 am 

ผมขอถอนตัวครับ(ยังทันนะ) หลังไม่ได้เข้ากระทู้เลือกตั้งเลยไม่รู้ว่าใครเสนอชื่อ เกรงว่าอาจจะไม่สามารถร่วมประชุมกับModและWMได้เพราะเวลางานที่ไม่แน่นอนและมีคนที่มีความสามารถกว่าผมเป็นผู้สมัครอยู่แล้ว ผมขอทำหน้าที่Userที่ดีเหมือนเดิมที่เคยเป็น เป็นคนแจ้งกระทู้ล่อเป้าอย่างเดียวครับ :!:

Profile  

PostPosted: Tue Jan 19, 2010 9:28 am 

ผมอยากจะถอนตัวเช่นกัน แต่คิดว่าไม่จำเป็น เพราะยังไงก็คิดว่าไม่มีคนเลือกอยู่แล้ว :lol:
ขอลงเป็นผู้สมัครม้ามืดให้ตื่นเต้นเล่นๆ ก็แล้วกัน สวนกระแสถอนตัวซะหน่อย :lol: :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Tue Jan 19, 2010 9:43 am 

^
^
อย่าพูดอย่างนั้นเลยค่ะ
ดูแล้วคุณมีความเหมาะสมมากคนหนึ่ง
การันตีได้เลยว่าคุณต้องเป็นหนึ่งใน 5 (พูดจากใจค่ะ)

Profile  

PostPosted: Tue Jan 19, 2010 9:59 am 

เจ้านายฝ่ายเหนือ wrote:
ผมอยากจะถอนตัวเช่นกัน แต่คิดว่าไม่จำเป็น เพราะยังไงก็คิดว่าไม่มีคนเลือกอยู่แล้ว :lol:
ขอลงเป็นผู้สมัครม้ามืดให้ตื่นเต้นเล่นๆ ก็แล้วกัน สวนกระแสถอนตัวซะหน่อย :lol: :lol: :lol:

ถอนตัวไปเถอะ

ร้านผมกำลังรับสมัคร ล๊อบบี้ยิสต์ รายได้งาม ผลประโยชน์สูง

Profile  

PostPosted: Tue Jan 19, 2010 10:09 am 

weshare wrote:
^
^
อย่าพูดอย่างนั้นเลยค่ะ
ดูแล้วคุณมีความเหมาะสมมากคนหนึ่ง
การันตีได้เลยว่าคุณต้องเป็นหนึ่งใน 5 (พูดจากใจค่ะ)

ขอบคุณที่ให้เกียรติจากใจจริงเช่นกันครับ
ผมไม่อยากเป็น Mod ครับ บอกกันตรงๆ
เคยเป็นมาแล้วในเวปอื่น มันทำให้ผมอดเล่นบอร์ดไปด้วย
เพราะ Mod จะมาโพสต์ตอบบ่อยๆ มันก็ไม่เหมาะสม

เท่าที่ผมจำได้ ผมเคยถอนตัวไปแล้วทีนึง ตอนที่ประกาศรายชื่อผู้ถูกเสนอ นานมาแล้ว
แต่จำไม่ได้ว่า ทำไมยังมีชื่อผมมาปรากฎในรายชื่ออีก ก็งงเหมือนกัน
เป็นเพราะผมไม่ค่อยได้ตามเรื่องการรับสมัครเท่าไหร่น่ะครับ

naichod wrote:
ถอนตัวไปเถอะ

ร้านผมกำลังรับสมัคร ล๊อบบี้ยิสต์ รายได้งาม ผลประโยชน์สูง

งั้นถอนตัวไปเป็น lobbyist รายได้งามดีกว่า
ถอนจริงๆนะครับ กลัวฟลุ๊คได้ตำแหน่งขึ้นมา จะยุ่งเอา :lol:

ถอนตัวครับผม!!!!

Profile  

PostPosted: Tue Jan 19, 2010 10:21 am 

ที่ผมถอนก็เพราะมีคุณเจ้านายอยู่นะ ถอนไปถอนมาระวังจะเหลือแต่ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

Profile  

PostPosted: Tue Jan 19, 2010 10:36 am 

superager wrote:
ที่ผมถอนก็เพราะมีคุณเจ้านายอยู่นะ ถอนไปถอนมาระวังจะเหลือแต่ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

หมายถึงผมเหรอครับ

ถ้างั้นยิ่งเหมาะสมที่ผมถอน เพราะคุณ superager โพสต์คล้ายกับว่าเราเป็นพรรคพวกกัน (ผมทราบว่าคุณไม่ตั้งใจ)
ซึ่งหลายๆคนที่ชอบเอาเรื่อง กากเหลือง มาใส่ความกลุ่มคนที่บังเอิญคิดเหมือนกันอย่างคุณกับผมเนี่ย จะนำมาใช้โจมตีได้

Mod จะเหลือแต่ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: ก็ช่างเถอะครับ ผมไม่รู้สึกรู้สาอะไรกับการเลือกตั้งครั้งนี้เลย พูดตรงๆ
และไม่ออกเสียงด้วย งดใช้สิทธิ์แน่นอน
ขอเล่นบอร์ดเหมือนเดิมดีกว่า ไม่ขอเป็นผู้คุมกฎใดๆทั้งสิ้น
เคยเป็นมาแล้ว ไม่สนุก :D

Profile  

PostPosted: Tue Jan 19, 2010 10:41 am 

ไม่เห็นต้องยืนยัน รอดูว่าจะมีวิสัยทัศน์ไหม
ถ้าไม่มี ก็ถอนชื่อออกไปตอนนั้นก็ได้

Profile  

PostPosted: Tue Jan 19, 2010 11:31 am 

ถอนตัว ด้วยคนครับ (แต่ปราศรัยไปแล้ว) :lol: :lol: :lol:

ผมไม่เหมาะที่จะคุมหรอกครับ เอาคนที่เป็นผู้ใหญ่กว่าผมดีกว่า

ชิงถอนก่อนเลย ตอนที่ยังเหลือคนเยอะๆนี่แหล่ะ

Profile  

PostPosted: Tue Jan 19, 2010 11:36 am 

บก.ควายหลุด wrote:
ถอนตัว ด้วยคนครับ (แต่ปราศรัยไปแล้ว) :lol: :lol: :lol:

ผมไม่เหมาะที่จะคุมหรอกครับ เอาคนที่เป็นผู้ใหญ่กว่าผมดีกว่า

ชิงถอนก่อนเลย ตอนที่ยังเหลือคนเยอะๆนี่แหล่ะ

หลอกกันนี่นา :lol: :lol:

Profile  

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 162 posts ]  Go to page 1, 2, 3, 4, 5, 6  Next

All times are UTC + 7 hours

You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot post attachments in this forum

Search for: