ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด

เสรีทางความคิด ต้านวิกฤตเผด็จการ สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย
It is currently Wed Apr 24, 2024 10:18 am

All times are UTC + 7 hours

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 82 posts ]  Go to page Previous  1, 2, 3
Author Message
PostPosted: Fri Jan 22, 2010 10:14 pm 

Angsana wrote:

..เลือกเด็ดได้ ๕ ดอกค่ะ คุณ PP Image
ทั้งตูมทั้งบาน จะได้จัดแจกันได้งามๆ

Image

ถ้าไม่รู้ตัวว่าเป็น"ดอกเหี่ยว"เลี้ยว
ไม่มีใครเลือกแน่ๆ
คงไม่ถอนตัวจาก"MOD"หรอก....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

"ถ้าไม่มีการทุจริตตั้งแต่แรก เงื่อนไขการปฏิวัติก็คงไม่เกิด เพราะมันมีการแทรกแซงองค์กรอิสระตลอดเวลา ซึ่งการปฏิวัติก็เป็นการนำตัวคนผิดมาลงโทษ ผมก็ไม่เห็นว่า ทำไมคณะนิติราษฎร์จึงเสนอให้ถอยหลังไปแค่ 19 กันยา 2549".. อ.ไชยันต์ ไชยพร

Profile  

PostPosted: Sat Jan 23, 2010 11:32 pm 

สนับสนุนคุณริวเซย์ 1 เสียง

8-)

Profile  

PostPosted: Tue Jan 26, 2010 11:59 am 
Site Admin

ช่วงนี้การหาเสียงกำลังเข้มข้นรุนแรงขึ้นเรื่อยๆ ขออนุญาตขึ้นกระทู้ขึ้นมาสำหรับผู้ที่ยังไม่ได้
อ่านนโยบายของผมนะครับ ตอนนี้ยังพอมีเวลาหาเสียงและตั้งกระทู้ถามตอบอีกสองสามวัน

หากสมาชิกท่านใด มีคำถามหรือข้อข้องใจใดๆเชิญถามได้ครับ จะแวะมาอ่านเป็นระยะๆ

เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน

Profile  

PostPosted: Tue Jan 26, 2010 12:11 pm 
Moderator

มาให้กำลังใจครับ

อัพเดทข่าว 24 ชม. ทางทวิตเตอร์ @thaiquicknews - The girl who silenced the world for 5 minutes - PAD Blog

Profile  

PostPosted: Tue Jan 26, 2010 12:19 pm 

คุณเป็นผู้สมัครที่มีวิสัยทัศน์ดีมาก จิตพิสัยก็เยี่ยม น่านับถือ :D

Profile  

PostPosted: Tue Jan 26, 2010 12:25 pm 
Site Admin

turethai wrote:
คุณเป็นผู้สมัครที่มีวิสัยทัศน์ดีมาก จิตพิสัยก็เยี่ยม น่านับถือ :D

ขอบคุณสำหรับคำชมเชยครับ กำลังใจที่ได้จากเพื่อนสมาชิกผมจะนำไปเป็นแรงใจในการทำงานให้บ้านเสรีไทยต่อไป

และขอขอบคุณสมาชิกท่านอื่นๆที่ทยอยมาให้กำลังใจ สนับสนุนกันเป็นระยะๆ :P

เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน

Profile  

PostPosted: Wed Jan 27, 2010 12:17 am 

Modเลือกได้ห้าคนใช่ปะ

อ่านกระทู้นี้ผมได้มาอีกคนเป็นสอง :mrgreen:

ชัดเจนเหมือนเคยนะครับคุณริวเซย์ :mrgreen:

Profile  

PostPosted: Wed Jan 27, 2010 12:27 am 

เรื่องการลงคะแนน ยังไม่ตัดสินใจว่าจะเลือกใครดี

แต่ นโยบายของคุณริวเซย์ ผมไม่เห็นด้วยอยู่ข้อนึง
คือ นโยบายการคง "ห้องพัก" เอาไว้

ไหน ๆ จะ clean up เว็บบอร์ดกันแล้ว
ห้องขยะ ห้องแสดงความไร้วุฒิภาวะ หรือแสดงกมลสันดานในทางต่ำ (ซึ่งก็มีกันทุกคนอยู่หรอก แต่ไม่ควรเอามาแสดงในทางสาธารณะ)
จะเก็บไว้ทำไมครับ

ใครด่าใคร หยาบคาย ผิดกฎ
ฟันเลย
ไม่ต้อง หยวน ๆ ย้ายให้เข้าไปกัดกันในห้องพักอีกแล้ว

ผมว่านะ

ไม่มีงานเลี้ยงใดไม่เลิกรา - โกวเล้ง

Profile  

PostPosted: Wed Jan 27, 2010 12:36 am 
Site Admin

cameronDZ wrote:
เรื่องการลงคะแนน ยังไม่ตัดสินใจว่าจะเลือกใครดี

แต่ นโยบายของคุณริวเซย์ ผมไม่เห็นด้วยอยู่ข้อนึง
คือ นโยบายการคง "ห้องพัก" เอาไว้

ไหน ๆ จะ clean up เว็บบอร์ดกันแล้ว
ห้องขยะ ห้องแสดงความไร้วุฒิภาวะ หรือแสดงกมลสันดานในทางต่ำ (ซึ่งก็มีกันทุกคนอยู่หรอก แต่ไม่ควรเอามาแสดงในทางสาธารณะ)
จะเก็บไว้ทำไมครับ

ใครด่าใคร หยาบคาย ผิดกฎ
ฟันเลย
ไม่ต้อง หยวน ๆ ย้ายให้เข้าไปกัดกันในห้องพักอีกแล้ว

ผมว่านะ

ยินดีสำหรับคำติติงครับคุณคาเมะ ก่อนหน้านี้ก็เคยมีสมาชิกทักท้วงในเรื่องห้องพักมาแล้ว
ซึ่งต้องขออนุญาตนำเสนออีกครั้งครับ

Quote:
๑.การยกเลิกไปในทันทีไม่ส่งผลดีต่อบอร์ดโดยรวม เพราะทุกคนล้วนแต่ยังมีปัญหาคาใจทั้งนั้น
ความอาฆาตแค้นที่ยังครุกรุ่นอยู่ยังพอมี เราอนุญาตให้ไประบายได้ที่ห้องพัก
ซึ่งเป็นเรื่องที่สมาชิกต้องรับผิดชอบตนเองถึงที่สุดตามวิสัยของผู้ใหญ่ที่รู้จักเหตุผล ผิดชอบชั่วดีแล้วทุกคน
ทางทีมงานผู้ดูแลจะไม่ยุ่งเกี่ยว แต่จะคอยสอดส่องไม่ให้เกิดการกระทำผิดที่ร้ายแรงในลักษณะรบกวน
ความปลอดภัยของเพื่อนสมาชิก เช่นการนัดเจอเพื่อท้าตีต่อย การใช้กูเกิลเอิธดูหลังคาบ้านสมาชิก
การข่มขู่จะไปทำร้ายทำลายชีวิตทรัพย์สิน เหล่านี้ไม่สามารถทำได้ ต้องถูกพิจารณาลบล็อคอินออกจากสารบบ

๒.การยกเลิกห้องพักไม่สามารถกระทำได้ในส่วนของกระทู้ที่ไม่เกี่ยวกับการเมือง
บ่อยครั้งที่มีกระทู้ไม่เกี่ยวกับการเมืองเกิดขึ้นในห้องสภากาแฟบอร์ดเสรีไทย
จึงจำต้องมีห้องสำรองเพื่อรองรับกระทู้เหล่านี้เอาไว้ตลอดไป
แน่นอนว่าชาวเสรีไทย ไม่ได้ชอบการเมืองอย่างเดียว บางท่านชอบกีฬาฟุตบอล กระทู้ส่วนตัวเพื่อวิพากษ์วิจารณ์ทั่วๆไป
ไอทีเทคโนโลยีต่างๆ เกม แม้กระทั่งสาวสวย ซึ่งต้องมีห้องพักเอาไว้เพื่อต้อนรับสนองความต้องการของชาวเสรีไทย
ประหนึ่งชาวเสรีไทยผู้นั้น อาศัยอยู่ที่บ้านตัวเอง

ในส่วนของการสามารถวิพากษ์วิจารณ์สมาชิกนั้น โดยส่วนตัวต้องปล่อยปัญหาเอาไว้ในห้องพักอีกสักระยะ
ซึ่งอาจมีมาตรการใหม่ออกมาได้ตามความเหมาะสม การตัดปัญหาฝังลึกโดยเด็ดขาดทันทีด้วยอำนาจไม่ส่งผลดีต่อบอร์ดครับ

๓.หน้าแรกของบอร์ดควรอยู่ในเนื้อเรื่องการเมืองล้วนๆ ซึ่งเป็นหัวข้อหลักของบอร์ดเสรีไทย
การวิพากษ์วิจารณ์บุคคลสามารถทำได้ในกรณีที่เป็นบุคคลสาธารณะ
อย่างไรก็ดี การวิพากษ์วิจารณ์เพื่อนสมาชิกในทางดีสามารถทำได้เสมอในลักษณะความเห็นในกระทู้
แต่ไม่ควรตั้งเป็นกระทู้เพื่อยกยอใครโดยเฉพาะ เว้นแต่เป็นผู้ที่สร้างผลงานให้เสรีไทย
อย่างครั้งที่คุณJerasakหรือคุณอธิษฐานเคยมีบทความขึ้นเวทีพันธมิตร
การสร้างกำลังใจให้เพื่อนสมาชิกทำในสิ่งที่ถูกต้องดีงาม ย่อมเป็นสิ่งดี

แต่การวิพากษ์วิจารณ์สมาชิกบอร์ดด้วยเหตุด้วยผล อาจนำไปสู่ความไม่พอใจของสมาชิกที่ถูกวิจารณ์ได้ครับ
คงต้องสงวนไว้ในห้องพักเท่านั้น

และคำตอบสำหรับคำท้วงติงครับ

Quote:
ในเมื่อมีสมาชิกหลายท่านเสนอความคิดเห็นมาว่าไม่ควรเปิดโอกาสให้มีการ
โจมตี ทะเลาะเบาะแว้ง ยั่วยุกันในห้องพัก ควรปิดโอกาสถาวร
ตรงจุดนี้ ถ้าผมได้รับเลือกเข้ามาเป็นผู้ดูแล จะเอาเรื่องนี้เข้าที่ประชุมผู้ดูแลทันทีครับ
หากเสียงส่วนใหญ่เห็นควรไม่ให้มีการวิพากษ์วิจารณ์อีกต่อไป
ก็ต้องปฏิบัติตามผู้ดูแลส่วนใหญ่ครับ เป็นความเห็นที่น่าสนใจมากๆ

ทั้งหมดเป็นเพียงนโยบายส่วนตัวของผมทั้งสิ้นหากได้รับเลือกเข้ามาเป็นผู้ดูแล
อย่างไรก็ตาม ผมจะนำเรื่องนี้ไปปรึกษากับผู้ดูแลท่านอื่นๆทันที
แม้จะไม่ได้รับเลือกก็ตาม ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับผู้ดูแลและสมาชิกส่วนใหญ่ว่า
จะกำหนดทิศทางบอร์ดนี้ให้เป็นไปในรูปแบบไหนเกี่ยวกับเรื่องห้องพัก

Profile  

PostPosted: Wed Jan 27, 2010 10:30 am 

ถามคุณ ริวเซย์ นะคะ ...
คิดอย่างไรกับกฎการใช้เว็บบอร์ดในปัจจุบัน
จำเป็นหรือไม่ที่ต้องตั้งกฎมากมายกับบอร์ดการเมือง/ :D

Profile  

PostPosted: Wed Jan 27, 2010 4:26 pm 
Site Admin

nonnun wrote:
ถามคุณ ริวเซย์ นะคะ ...
คิดอย่างไรกับกฎการใช้เว็บบอร์ดในปัจจุบัน
จำเป็นหรือไม่ที่ต้องตั้งกฎมากมายกับบอร์ดการเมือง/ :D

ตอบคำถามคุณ nonnun ครับ

กฎการใช้บอร์ดในปัจจุบัน

Quote:
1. ห้ามพาดพิงถึงสถาบันพระมหากษัตริย์ในทางที่ไม่เหมาะสม
2. ห้ามแสดงความเห็นด้วยถ้อยคำหยาบคาย หรือส่อไปในทางที่ไม่สุภาพ
3. ห้ามเสนอข้อความ เนื้อหา หรือรูปภาพที่ส่อไปทางลามก อนาจาร หรือล่อแหลม หมิ่นเหม่ต่อศีลธรรมโดยทั่วไป
4. ห้ามโจมตีหรือวิพากษ์วิจารณ์ในทางเสียหายต่อทุกศาสนา
5. ห้ามวิพากษ์วิจารณ์สมาชิกเว็บบอร์ดคนอื่นๆ ในทางเสียหาย
6. วิธีปฏิบัติสำหรับผู้ดูแล เมื่อมีการทำผิดระเบียบ คือ
6.1 ในกรณีที่เป็นกระทู้ ให้ลบทั้งกระทู้
6.2 ในกรณีที่เป็นความเห็น ให้ลบความเห็น และทุกความเห็นที่อ้างอิงความเห็นที่ผิดกฎนั้น
6.3 แจ้งเตือนผู้ที่กระทำผิดกฎ ผ่านทางข้อความส่วนตัว
7. ผู้ที่ได้รับการเตือนการทำผิดกฎมากกว่า 3 ครั้ง ในครั้งแรกจะถูกแบน 3 วัน และติดทัณฑ์บน 14 วันหลังจากนั้น
8. ในกรณีที่เคยถูกแบนแล้ว และมีการทำผิดกฎมากกว่า 2 ครั้งในช่วงที่ไม่ใช่ทัณฑ์บน ให้ลงโทษด้วยการแบน 7 วัน และทัณฑ์บนอีก 30 วัน
9. หากมีการทำผิดกฎระหว่างทัณฑ์บน จะถูกแบนออกจากระบบทันที
10. admin สามารถแบนสมาชิกที่กระทำผิดกฎอย่างรุนแรงได้ทันทีโดยไม่มีกำหนดเลิกแบนในกรณีดังต่อไปนี้
10.1 ใช้ถ้อยคำจาบจ้วงสถาบัน
10.2 ใช้ถ้อยคำหยาบคายทางเพศ
10.3 โพสต์ภาพลามกอนาจาร
10.4 วิพากษ์วิจารณ์ศาสดา รูปเคารพ หรือความเชื่อทางศาสนาในทางเสื่อมเสีย
10.5 เห็นได้ชัดว่ามีเจตนาเข้ามาสร้างความวุ่นวาย เช่นการ flood กระทู้ หรือพยายามโพสต์สิ่งผิดกฎหมาย

กฎข้อบังคับสำหรับลายเซ็น
1. ลายเซ็นจะต้องมีความสูงไม่เกิน 120 pixel หากมีข้อความใต้รูปด้วย ให้ใช้การคำนวณตามข้อ 2
2. สำหรับข้อความเฉพาะส่วนที่อยู่ใต้รูป นับเป็น 20 pixel ต่อ 1 บรรทัด
3. ห้ามใช้ font ขนาดเกิน 24px

กฎข้อบังคับ เรื่องรูปประจำตัว
1. รูปประจำตัว ให้มีความสูงไม่เกิน 90px

ทัศนะส่วนตัว ผมค่อนข้างจะพอใจกับกฎที่คณะกรรมการชุดเก่าตั้งเอาไว้ครับ
แต่การบังคับใช้กฎยังหละหลวม อาจด้วยเหตุหลายอย่าง
ซึ่งผมเชื่อว่า ทุกอย่างจะเข้าสู่ภาวะเกือบเป็นปกติเมื่อเปลี่ยนคณะกรรมการชุดใหม่
ที่จะดูแลเรื่องกฎมากขึ้น ซึ่งเพื่อนสมาชิกจะสามารถกลับมาใช้บอร์ดได้เป็นปกติ

การตั้งกฎในบอร์ด เป็นเรื่องสำคัญมาก เหมือนในบ้านเมืองต้องมีกฎหมายเพื่อบังคับใช้
สำหรับผู้ที่ละเมิดฝ่าฝืนหรือไม่ปฏิบัติตาม เพื่อให้สมาชิกในสังคมอยู่ร่วมกันได้อย่างปกติสุข

ทั้งนี้กฎจะศักดิ์สิทธิ์หรือไม่ก็อยู่ที่ผู้บังคับใช้กฎที่ต้องใช้อำนาจอย่างเข้มข้นในการบังคับ
แต่จะให้ดี ขอความร่วมมือทุกท่านจะดีกว่าครับ เป็นไปได้ไม่ได้ใช้กฎเลยยิ่งดี
ผมเชื่อว่าผู้ดูแลเองก็ลำบากใจเช่นกันที่ต้องใช้กฎกับเพื่อนสมาชิก แต่ปล่อยไว้ก็ยิ่งไปกันใหญ่

สังคมที่สงบสุข เป็นสังคมที่ทุกคนใฝ่ฝันหา ตำรวจไม่เคยใช้ปืนเลยจนเกษียณ
ผู้ดูแลก็หวังว่าจะไม่ได้ใช้เครื่องมือบังคับเพื่อนสมาชิกเลยจนพ้นจากตำแหน่งไป

Profile  

PostPosted: Wed Jan 27, 2010 4:35 pm 

ขอบคุณค่ะที่ตอบ ...
สู้ ๆ นะคะ เอาใจช่วย.../ :D

Profile  

PostPosted: Wed Jan 27, 2010 4:48 pm 

ป้ายหาเสียงนี้ ผมทำให้ฟรีครับ คุณริวเซย์

มันจะสื่อให้เพื่อนสมาชิกทราบได้ดีทีเดียว
Attachment:
.gif [161.93 KiB]
Downloaded 192 times

Profile  

PostPosted: Wed Jan 27, 2010 4:51 pm 

เห็นด้วยกับแนวนโยบาย
และก็เห็นด้วยกับความเห็นอื่นๆที่ให้ปิดห้องพักครับ

Profile  

PostPosted: Wed Jan 27, 2010 5:01 pm 
Site Admin

ขอบคุณลุงชดมากๆครับ ที่ช่วยทำแผ่นป้ายหาเสียงให้ฟรีๆโดยไม่คิดมูลค่า :D

ช่วงหาเสียงชั่วโมงสุดท้ายกำลังคืบคลานเข้ามา พูดตามตรงว่าผมก็ไม่ได้ตื่นเต้น รีบร้อนอะไร
มีแต่สิ่งที่ผมภาคภูมิใจว่าได้ทำเต็มที่แล้วในการทุ่มเทใจเสนอตนเองเข้าดูแลบอร์ดนี้ให้เพื่อน
สมาชิกทุกคน ซึ่งผมไม่ได้อาทรร้อนใจว่าตนจะได้รับเลือกหรือไม่ เพราะเคารพการตัดสินใจ
ของเพื่อนสมาชิกเสมอครับว่าจะสามารถกำหนดทิศทางของบอร์ดให้เป็นไปในทางที่ดีมั่นคง
แต่หากว่าผมได้รับเลือกเข้ามา ผมสัญญากับท่านว่า จะทำหน้าที่ให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ
เพื่อบ้านของเราทุกคนเป็นปกติสุข ผมยอมสละความสุขเล็กน้อย ถูกต่อต้านจากผู้ไม่เข้าใจ
ถูกวิพากษ์วิจารณ์ ตำหนิติเตียน แต่ผมยินดีแบกรับทุกอย่างเหล่านี้ เพื่อบ้านที่สงบ มั่นคง ร่มเย็น
ตลอดไป

ซึ่งมาถึงนาทีนี้ ทุกท่านก็ต้องมีบุคคลในดวงใจที่ท่านจะลงคะแนนให้แล้ว ให้มั่นใจในคุณธรรม
ความยุติธรรมของผมก็โปรดเลือกผม หากท่านมั่นใจสมาชิกท่านใด โปรดเลือกท่านนั้น
ขอให้ทุกอย่างเป็นไปตามครรลองเสียงส่วนใหญ่ครับ เชื่อว่าทุกท่านเป็นเว็บมาสเตอร์ ผู้ดูแลที่ดีทั้งสิ้น
ผมเพียงเสนอตัวมารับใช้ดูแลบอร์ดเพื่อทุกท่าน น้อมรับผลจากสมาชิกส่วนใหญ่ครับ

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ให้ความไว้วางใจ สนับสนุนผมเข้ามาทำงานตรงจุดนี้ ณ บ้านเสรีไทย

:P

Profile  

PostPosted: Wed Jan 27, 2010 6:00 pm 
Site Admin

หมดเวลาหาเสียงแล้ว ไว้วางใจในความยุติธรรม โปรดเลือกผมครับ

Profile  

PostPosted: Wed Jan 27, 2010 8:02 pm 
Moderator

ริวเซย์ wrote:
หมดเวลาหาเสียงแล้ว ไว้วางใจในความยุติธรรม โปรดเลือกผมครับ

มาให้กำลังใจคุณริวเซย์ในกระทู้อีกทีครับ

อัพเดทข่าว 24 ชม. ทางทวิตเตอร์ @thaiquicknews - The girl who silenced the world for 5 minutes - PAD Blog

Profile  

PostPosted: Thu Jan 28, 2010 4:45 pm 

เป็นครั้งแรกในรอบ 3 ปีที่มาออกความเห็น
เพื่อมาลงชื่อว่าอ่านนโยบายของคุณ ริวเซย์ แล้ว
และขอฝากผู้ที่จะได้รับเลือกเป็น WM และ MOD ทุกท่านว่า
กรุณาเก็บทุกกระทู้ในห้องเลือกตั้งไว้
เพื่อการตรวจสอบในอนาคตต่อไป

Profile  

PostPosted: Thu Jan 28, 2010 6:58 pm 

เล็งคุณริวเซย์ใว้นานละ ดูเป็นคนมีวุฒิภาวะทางอารมณ์กว่าคนอื่น
น่าจะไม่มีปัญหาในการแยกแยะ ผิดถูกเรื่องกฏของเวบบอร์ด
แต่ชื่อผมเป็นสีดำ อดไป1เสียงนะครับ แต่เอาใจช่วยครับ

Profile  

PostPosted: Fri Jan 29, 2010 1:41 am 

เลือกริวเซย์แล้วครับ 1 เสียง

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == viewtopic.php?f=14&t=14102 -->

Profile  

PostPosted: Sat Jan 30, 2010 9:04 am 

ดูมีวุฒิภาวะ เป็น 1 ใน 5 ของ Mod ที่จะเลือกค่ะ

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 9:41 pm 

ridkun_user wrote:
เพิ่งรู้ว่าเป็น พธม. แตไฉนแตกต่างกับผู้สมัครอีกคนราวกับฟ้ากับเหว :D
แต่ก็ไม่ขอเชียร์ละกันครับ กลัวคนที่เกลียดผมพาลไม่เลือกไปด้วย
เอาเป็นว่าโดยทางการแล้วผมเกลียดคุณนะ :lol:

พี่ริวเซย์ได้คะแนนนำเป็นอันดับหนึ่งเล้ยยย

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Profile  

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 82 posts ]  Go to page Previous  1, 2, 3

All times are UTC + 7 hours

You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot post attachments in this forum

Search for: