ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด

เสรีทางความคิด ต้านวิกฤตเผด็จการ สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย
It is currently Fri Apr 19, 2024 3:28 am

All times are UTC + 7 hours

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 54 posts ]  Go to page Previous  1, 2
Author Message
PostPosted: Thu Jan 21, 2010 5:26 pm 

see-u wrote:
* ค่ะ .. มาเข้าประเด้นที่ ดิฉัน เขียนไว้ว่าทำไมถึงถามเรื่องทัศนคติของคุณ คนกวาดขยะ
และมันเชื่อมโยงข้อความตอนท้ายในการหาเสียงของคุณยังไง ..
:D

แดง ขาว น้ำเงิน wrote:
กระทู้แสดงวิสัยทัศน์ ของคนกวาดขยะ :D

[b] แต่.......ความต้องการของผม เป็นหมันตั้งแต่เริ่มคิดแล้ว เพราะข้ามาคนเดียว ได้อย่างมาก ก็ 2 เสียง

การแสดงวิสัยทัศน์ของผมแท้จริงแล้วไม่ได้แสดงเพื่อหาเสียงให้ตัวเอง เพราะยังไงก็ไม่ได้รับเลือกด้วยเหตุดังกล่าวข้างต้น

เป็นการหาเสียงให้กับเว็บเสรีไทยของเราต่างหาก ให้ได้คนดีที่วางใจได้มาดูแลบอร์ดแทนเรา

ท่านไม่ต้องเลือกผมครับ 1 หรือ 2 คะแนนที่จะเลือกผมนั้น อย่าให้เสียเปล่า ให้ไปเลือกคนที่เป็นกลาง ไม่อยู่ในกลุ่มที่ขัดแย้งกัน

คนกวาดขยะ wrote:
* ขอบคุณมากค่ะ ... สำหรับคำตอบแรก
ก่อนหน้านี้ไม่กี่วัน .... ดิฉัน เคยเห็นคุณไปโพส( ในกระทู้หนึ่ง ) ลักษณะที่ว่า
การเลือก Mod ครั้งนี้ ...
มีการออกอาการกระเxี้ยนกระหีอรือมาพักหนึ่งแล้ว
และฟันธงว่าเขาเตรียมตัวมาดี MOD 5 คน จะได้ไปทั้งหมดครับ พวกเขาเตรียมตัวมาดี

นั่นคือที่มาของ .. คำถามแรกค่ะ

ผมอ่านอย่างเดียว ไม่เข้ามาขัดแย้งกับใคร ได้เห็นความเป็นไปของความพยายามบีบจน ridkun ถอดใจ

และได้เห็นบางคนออกอาการกระเx้ีัยนกระหือรืออยากเข้ามาคุมเว็บแทน

โตกันแล้วดูกันออกครับ ส่วนที่จะได้ไปทั้ง 5 คนหรือไม่ เป็นการคาดเดาจากที่เห็นกลุ่มก้อนนั้นแสดงออกมา

* 3 บรรทัดนี้ .. แสดงทัศนคติของคุณออกมาได้ดีทีเดียวเลยค่ะ คือ

1. คุณมองว่าที่ผ่านมามีกลุ่มคนที่พยายามบีบ ริดกุน จนเขาต้องลาออก
2. คุณมองว่ามีคนออกอาการกระเx้ีัยนกระหือรืออยากเข้ามาคุมเว็บแทนเขา
3. คุณคาดเดาว่ามีกลุ่มคนก้อนหนึ่งแสดงออกที่จะต้องการเป็น Mod และพวกเขาทั้ง 5 คนจะได้มันไป

ทั้ง 3 บรรทัดที่คุณเขียนมานี้ ... มันขัดแย้งกับสิ่งที่คุณบอกว่า คุณเป็นกลาง หรือเปล่าค่ะ ????

** ส่วนที่คุณบอกว่าคุณขอถอนคำพูดเผื่อคนที่ไม่เกี่ยวจะโดนไปด้วย รับฟังค่ะ
และ การที่คุณบอกว่า คุณผิดพลาดเองแทนที่จะคิดอย่างเดียวแต่กลับไปแสดงออกทางตัวหนังสือ
ไม่ใช่เรื่องผิดพลาดค่ะ .. ดีเสียอีกที่จะได้รู้ว่าคุณมองแบบไหน

(( แล้วจะเขียนในส่วนที่บอกว่า .. มันเกี่ยวกะช่วงท้าย ๆ จากที่คุณเสนอ นโยบาย อย่างไรนะคะ )

ทั้ง 3 บรรทัดที่คุณเขียนมานี้ ... มันขัดแย้งกับสิ่งที่คุณบอกว่า คุณเป็นกลาง หรือเปล่าค่ะ ????

ไม่ขัดครับ เพราะผมไม่ต้องการให้ฝ่ายใดในคู่ขัดแย้งเข้ามาคุมบอร์ด ไม่เฉพาะฝ่ายนี้ ฝ่ายโน้นก็ไม่เอา

เพราะรังแต่จะทำให้บานปลาย หรือฝ่ายที่ไม่มีอำนาจอาจถูกรังแกได้

จึงพยายามชักชวนให้เลือกคนเป็นกลางเข้ามาดูแล ถ้าเด็ดขาดพออาจระงับความขัดแย้งในบอร์ดได้

* แต่ ดิฉัน .. ที่อยู่ในฐานะสมาชิกคนหนึ่งที่มีสิทธิ์ลงคะแนนคิดว่ามันขัดกัน
เพาะจาก 3 บรรทัดนั้น .. มันเชื่อมโยงไปยังคำพูดที่คุณเคยกล่าวไว้ก่อนหน้านี้ไงค่ะ
ว่าพวกเขาจะได้ ....

เหตุผล คือ การพูดและเขียนแบบนั้นออกมา ในขณะช่วงที่กำลังจะมีการเลือกตั้ง WM และ Mod ชุดใหม่
คำพูดในลักษณะนี้เป็นการชี้นำในรูปแบบหนึ่ง ...
ซึ่งแน่นอนว่า .. ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะเชื่อหรือไม่ก็ตาม
แต่คำพูดในลักษณะนี้แหละ ..
ที่ส่งผลให้กับคนที่ไม่เข้าบอร์ดบ่อยนักคล้อยตามและคิดว่ามันเป็นเรื่องจริงได้
ทั้ง ๆ ที่มันเป็นความคิดของคุณคนเดียวไงค่ะ ...

โดยมรรยาทแล้ว .. ผู้ที่ ลงสมัคร เข้าชิงตำแหน่ง
ไม่ควรโพสข้อความที่จะทำให้คู่แข่งของเขาถูกเข้าใจผิด ..
ไม่ว่า .. จะมีการระบุชื่อหรือไม่ก็ตามค่ะ

*** แล้วย้อนกลับไปอ่าน quote แรกในโพสนี้อีกครั้งนะคะ :D :D

แดง ขาว น้ำเงิน wrote:
กระทู้แสดงวิสัยทัศน์ ของคนกวาดขยะ :D

[b] แต่.......ความต้องการของผม เป็นหมันตั้งแต่เริ่มคิดแล้ว เพราะข้ามาคนเดียว ได้อย่างมาก ก็ 2 เสียง

การแสดงวิสัยทัศน์ของผมแท้จริงแล้วไม่ได้แสดงเพื่อหาเสียงให้ตัวเอง เพราะยังไงก็ไม่ได้รับเลือกด้วยเหตุดังกล่าวข้างต้น

เป็นการหาเสียงให้กับเว็บเสรีไทยของเราต่างหาก ให้ได้คนดีที่วางใจได้มาดูแลบอร์ดแทนเรา

ท่านไม่ต้องเลือกผมครับ 1 หรือ 2 คะแนนที่จะเลือกผมนั้น อย่าให้เสียเปล่า ให้ไปเลือกคนที่เป็นกลาง ไม่อยู่ในกลุ่มที่ขัดแย้งกัน

** ทำไม ดิฉัน ถึงเอาข้อความมาเรียงกันแบบนี้ ...
เพราะต้องการสื่อถึงคำถามที่ ดิฉัน กำลังอ่านความคิดของคนตอบในเรื่องทัศนคติของเขา ...
คนที่ตอบว่าเขาเป็นคนกลาง .. และ ต้องการให้บอร์ดดีขึ้น :D

** ข้อความ quote แรกกับ quote สุดท้ายของคุณ คนกวาดขยะ ที่ ดิฉัน เอามาลง
มันส่งผลในแง่ของจิตวิทยา คือ ผมว่าเรื่อง.... เนี่ย ไม่ดี แต่ไม่ต้องลงคะแนนให้ผมหรอก ยังไงผมก็ไม่ได้

(( ซึ่งในมุมกลับกัน .. คำพูดแบบนี้ เรียกคะแนน เห็นใจได้เป็นอย่างดี :lol: ))

** ถ้าเปรียบเปรยเป็นงานโฆษณา AD. สักหนึ่งชิ้น นั่นหมายถึง ผู้ที่ต้องการขาย Product ของสินค้า
ย่อมพยายามใช้แรงโน้มจูงใจผู้บริโภคให้เลือกสินค้านั้น ๆ .. ไม่ว่าจะเป็นด้วยข้อความที่สวยหรู
คำพูดเจ๋ง ๆ .. ส่วนตัวของ Product จะดีแค่ไหนตรงนี้ผู้บริโภคจะทราบหลังจากที่ใช้สินค้าตัวนั้นไปแล้ว

** ดิฉัน .. ถึงได้โยงด้วยการถามไปเรื่อง แนวความคิดเริ่มแรกของคุณ ที่บอกว่า ..
พวกเขากระเx้ีัยนกระหือรืออยากเข้ามาคุมเว็บ .. พวกเขาทั้ง 5 คนจะได้มันไป
มีกลุ่มคนที่พยายามบีบ ริดกุน จนเขาต้องลาออก

** เมื่อคุณมีแนวคิดแบบนี้มาแต่เริ่มแรก .. ในขณะที่คุณขาย Product ของคุณว่า .. คุณเป็นกลาง
(( ซึ่งตรงนี้ .. ดิฉัน ยังไม่ได้เขียนถึงเรื่อง นโยบาย ทั้ง 3 ข้อที่คุณนำเสนอ ))
ถ้าคุณเกิดได้รับเลือกมาเป็น Mod ..
แล้วคุณจะทำงานกับพวกเขาที่เหลือที่คุณคิดว่า เขาจะได้มันไป
........... ได้อย่างไรค่ะ
:?:

ปล. ขอบอกไว้ล่วงหน้าว่า .. ดิฉัน จะเข้าไปซักสมาชิกที่ลงสมัครทุกคน (( ในแต่ละเรื่องที่เขาโพส))
ไม่ใช่คุณ คนกวาดขยะ คนเดียว นะคะ .. ที่ ดิฉัน จะถามคำถามต่าง ๆ
เด๋วจะนึกว่า ดิฉัน จะซักไซร้คุณคนเดียว

*** นี่คือ ... คำตอบของคนที่เขียนนโยบายสวยหรู และ เป็นกลาง .. ตอบคำถามสมาชิกเหรอค่ะ :lol:

ridkun_user wrote:
คนบางคน ถามคำถาม โดยเอามีดซ่อนไว้ข้างหลังเสมอ :lol:
ไม่น่าแปลกใจ ที่คนส่วนใหญ่ จะไม่อยากตอบคำถามคนแบบนี้ :lol:

[color=#BF0080]อ่า...ผมกลัวมีดอ่าา หวาดเสียว งั้นขอหลบมีดก่อน :lol:

ที่ผ่านมาก็ตอบคุณเธอไปอย่างสุภาพตามสมควรแล้ว

*** ย้ำอีกทีว่า .. นี่คือ คำตอบของผู้สมัครเป็น Mod ที่เขียนนโยบายสวยหรู และ เป็นกลาง
.. ตอบคำถามสมาชิกเหรอค่ะ
:lol: :lol: :lol:

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน

Profile  

PostPosted: Thu Jan 21, 2010 5:38 pm 

ทัศนะวิสัย ไม่ผ่าน..
ไม่นำเครื่องบินขึ้นดีกว่า..

Profile  

PostPosted: Thu Jan 21, 2010 6:08 pm 
Moderator

personal jesus wrote:

เห็นชื่อท่านในหน้าหลักเป็นคนสุดท้ายในกระทู้นี้

พอคลิ๊กเข้ามา อ๊ะ ไม่มี งง

เลยนึกขึ้นได้ว่า foe ไว้นานแล้ว :D

สงสัยช่วงนี้คนที่เคย foe อาจจะเข้ามาทักทายมากกว่าปกติ :D

(คนที่ผม foe ส่วนใหญ่เป็นแดงป่วนกับพวกหยาบคายเลยเลี่ยงที่จะอ่าน)

Profile  

PostPosted: Thu Jan 21, 2010 6:37 pm 

เห็นชื่อท่านในหน้าหลักเป็นคนสุดท้ายในกระทู้นี้

พอคลิ๊กเข้ามา อ๊ะ ไม่มี งง

เลยนึกขึ้นได้ว่า foe ไว้นานแล้ว :D

สงสัยช่วงนี้คนที่เคย foe อาจจะเข้ามาทักทายมากกว่าปกติ :D

(คนที่ผม foe ส่วนใหญ่เป็นแดงป่วนกับพวกหยาบคายเลยเลี่ยงที่จะอ่าน)

อีกหนึ่งล่ะ ที่ชอบปาวๆ ว่า foe คนนั้นคนนี้
พวกนี้มักดั๊น เห็นทุกกระทู้ ตอบติดทุกเม็ด
:lol:

Profile  

PostPosted: Thu Jan 21, 2010 6:48 pm 
Moderator

ก็เห็นจากหน้าหลักไงครับ ยังไม่มีความเห็นอื่นมาทับ

เมื่อเข้ามาแล้วมองไม่เห็น ก็กด display ไง

อันนี้ก็เช่นเดียวกันเห็นจากหน้าหลักอีกนั่นแหละ

ตกลงคุณไม่เชื่อหรือว่าผม foe คุณมานานแล้ว
:lol:

ไปเห็นมาอีกที่
แนะนำให้ส่องกระจกดูตัวเอง แล้วคงเห็นรสนิยม แม่คุณ ...

Postโดย personal jesus » 22 Jan 2010, 00:30
แนะนำให้ส่องกระจกดูตัวเอง แล้วคงเห็นรสนิยม แม่คุณ ...

เป็นเสียอย่างนี้ ผมถึงต้อง foe :D

Profile  

PostPosted: Fri Jan 22, 2010 7:18 am 

ขอถามผู้สมัครในข้อนี้ครับ
3.3 ห้ามด่าทอสมาชิกด้วยกันด้วยคำหยายคาย แม้เลี่ยงคำตรงเช่น

"แกเอาหน้าไปซุกหางควายตัวเมียซิ"

"แกมันไอ้วรนุช"

หรืออื่นๆ เช่น "แกมันไอ้*** ,ไอ้กามเฒ่า" "****" ผมถือว่าหยาบพราะเป็นคำดูถูก"บุคคล"กันซึ่งหน้า

กากแก่ขี้เรื้อนเนี่ยผิดมาตราฐาน ของคุณไหม แป๊ะขี้เรื้อน สื่อชั่วขอทาน กากเหลือง คำไหนผิดไม่ผิดบ้าง และ ตัดสินยังไงช่วยชีแจง

3.4 บุคคลสาธารณะทุกฝ่าย ถูกวิพากษ์วิจารณ์ได้ ใครมีข้อมูลแย้งก็เอามาถก ผู้อ่านเลือกเองว่าาจะเชื่อใคร

บุคคล สาธารณะ ถูกวิพากษ์วิจารณ์ได้ เว็บบอร์ดนี้ เป็น สมาชิก ที่นำที่โพส ข้อความก็ควรจะถูกวิพากษ์วิจารณ์ได้ไม่ใช่หรือ ไม่งั้นก็โพสเสร็จ ล็อกกระทู้ ไปเลยไม่ต้องมีการตอบกันดีไหม บอร์ดนะครับ ไม่ใช่เรือนจำ จะได้ห้ามวิจารณ์ เพื่อนร่วมคุก หรือ ผู้คุม
หาก ห้ามวิจารณ์ สมาชิก เพราะ ผิดกฎ คุณก็คงแบนจนมันมือละนะครับ อีกอย่าง คุณลงสมัครMod นะครับ จะFoe หาอะไรครับ ถึงจะยังไม่ได้เป็น Mod แต่คุณลง สมัคร Mod ซึ่งมี หน้าที่ดูแล สมาชิกทุกคน ไม่ว่าจะชอบหรือไม่ชอบขี้หน้านะครับ

ผมเห็นว่าอารมณ์ และวิจารณ์ญาณ มาตราฐาน หลายๆ อย่าง ต้องปรับใหม่นะครับ หากได้รับเลือกเป็น Mod ไม่งั้นคุณก็อาจจะทำให้เกิดปัญหาซะเอง

อ่านข้อสงสัย ข้อซักถามของผม อย่าหาว่า ผมจงใจหาเรื่องนะครับ ผมแค่ถามสิ่งที่ผมสงสัยเท่านั้น

Profile  

PostPosted: Fri Jan 22, 2010 9:00 am 

คนบางคน ก็ไม่เข้าใจความแตกต่าง ระหว่างการโต้วาที กับการด่าทอกัน
ตรงนี้น่าจะมีนโยบายให้การศึกษาสมาชิกนะครับ :D

อำนาจเป็นของปวงชน คือ ประชาธิปไตย
อำนาจเป็นของคนส่วนใหญ่ คือ กฎหมู่

Profile  

PostPosted: Fri Jan 22, 2010 11:05 am 
Moderator

Snowwolf wrote:
ขอถามผู้สมัครในข้อนี้ครับ
3.3 ห้ามด่าทอสมาชิกด้วยกันด้วยคำหยายคาย แม้เลี่ยงคำตรงเช่น

"แกเอาหน้าไปซุกหางควายตัวเมียซิ"

"แกมันไอ้วรนุช"

หรืออื่นๆ เช่น "แกมันไอ้*** ,ไอ้กามเฒ่า" "****" ผมถือว่าหยาบพราะเป็นคำดูถูก"บุคคล"กันซึ่งหน้า

กากแก่ขี้เรื้อนเนี่ยผิดมาตราฐาน ของคุณไหม แป๊ะขี้เรื้อน สื่อชั่วขอทาน กากเหลือง คำไหนผิดไม่ผิดบ้าง และ ตัดสินยังไงช่วยชีแจง

3.4 บุคคลสาธารณะทุกฝ่าย ถูกวิพากษ์วิจารณ์ได้ ใครมีข้อมูลแย้งก็เอามาถก ผู้อ่านเลือกเองว่าาจะเชื่อใคร

บุคคล สาธารณะ ถูกวิพากษ์วิจารณ์ได้ เว็บบอร์ดนี้ เป็น สมาชิก ที่นำที่โพส ข้อความก็ควรจะถูกวิพากษ์วิจารณ์ได้ไม่ใช่หรือ ไม่งั้นก็โพสเสร็จ ล็อกกระทู้ ไปเลยไม่ต้องมีการตอบกันดีไหม บอร์ดนะครับ ไม่ใช่เรือนจำ จะได้ห้ามวิจารณ์ เพื่อนร่วมคุก หรือ ผู้คุม
หาก ห้ามวิจารณ์ สมาชิก เพราะ ผิดกฎ คุณก็คงแบนจนมันมือละนะครับ อีกอย่าง คุณลงสมัครMod นะครับ จะFoe หาอะไรครับ ถึงจะยังไม่ได้เป็น Mod แต่คุณลง สมัคร Mod ซึ่งมี หน้าที่ดูแล สมาชิกทุกคน ไม่ว่าจะชอบหรือไม่ชอบขี้หน้านะครับ

ผมเห็นว่าอารมณ์ และวิจารณ์ญาณ มาตราฐาน หลายๆ อย่าง ต้องปรับใหม่นะครับ หากได้รับเลือกเป็น Mod ไม่งั้นคุณก็อาจจะทำให้เกิดปัญหาซะเอง

อ่านข้อสงสัย ข้อซักถามของผม อย่าหาว่า ผมจงใจหาเรื่องนะครับ ผมแค่ถามสิ่งที่ผมสงสัยเท่านั้น

ขี้เรื้อน ที่หมายถึงสมาชิกด้วยกันที่ก็เป็นการไม่สมควรครับ ส่วน ขี้เรื้อนที่ต่อท้ายบุคคลสาธารณะก็ฟังดูไม่ดีสำหรับผมเช่นกัน แม้บุคคลสาธารณะจะเปิดกว้ามากกว่า

สมาชิก ที่นำที่โพส ข้อความก็ควรจะถูกวิพากษ์วิจารณ์ได้ไม่ใช่หรือ

วิพากษ์วิจารณ์ในเนื้อหาที่เขาโพสต์ได้ครับ แต่ไม่รวมถึงตัวสมาชิกที่โพสต์ ซึ่งหลายๆที่รวมถึงที่นี่เท่าที่ผ่านมาก็ห้ามวิจารณ์สมาชิกด้วย

เพียงแต่ที่ผ่านมาดูแลไม่ทั่วถึง จนสมาชิกหลายคนติดนิสัยด่าเพื่อนสมาชิกด้วยกัน จนนึกว่านั่นเป็นสิ่งที่ควร เป็นสิ่งที่ทำได้

ผมเชื่อว่าสมาชิกส่วนใหญ่เข้าใจกติกาข้อนี้ดี เพราะมันเป็นพื้นฐาน คงไม่ต้องแบนกันมากมาย ยกเว้นคนที่ไม่ยอมเข้าใจไม่ยอมเปลี่ยนพฤติกรรม

อีกอย่าง คุณลงสมัครMod นะครับ จะFoe หาอะไรครับ

ผม foe บางคนที่แรงมากมาก่อนจนลืมไปแล้วจนนึกว่าพักหลังเขาหายไปไหน :lol: :lol: :lol: ไม่ได้เพิ่งมา foe เอาวันสองวันนี้้ และก่อนหน้านี้จนถึงวันนี้ ผมยังไม่ได้เป็น mod ครับ :D

มีหน้าที่ดูแล สมาชิกทุกคน ไม่ว่าจะชอบหรือไม่ชอบขี้หน้านะครับ

ถูกต้องครับผมทราบข้อนี้ดีอยู่แล้ว ถึงเวลาก็ต้องล้างรายชื่อที่ foe จะได้สอดส่องทั่งถึง

ผมเห็นว่าอารมณ์ และวิจารณ์ญาณ มาตราฐาน หลายๆ อย่าง ต้องปรับใหม่นะครับ

คงไม่ต้องปรับใหม่ครับ ผมนำเสนอสิ่งที่ผมเป็น สิ่งที่ผมคิด สิ่งที่เป็นตัวตนของผม ถูกใจก็เลือก ไม่ชอบใจก็ไปเลือกท่านอื่นที่ดีกว่า ซึ่งแน่นอนมีหลายท่านที่ดีกว่าผม ไม่ว่ากันครับ :D

การปรับตามความจำเป็นอาจมีบ้าง ถ้าบังเอิญมีชื่อเป็นผู้รับเลือก ทีี่ต้องปรับให้เป็นไปในทิศทางเดียวกันกับ mod ท่านอื่น เข้าหลักการทำงานร่วมกันครับ ซึ่งจะหาข้อสรุปกันเมื่อถึงเวลา แต่สิ่งที่ผมนำเสนอเป็นสิ่งที่ผมพยายามที่จะผลักดัน ได้แค่ไหน ก็เอาแค่นั้น :D

Profile  

PostPosted: Fri Jan 22, 2010 11:19 am 

ผมแค่ถาม ข้อสงสัยของผม เพื่อดูวิสัยทัศน์ของผู้สมัครครับ ซึ่งผมก็ได้รับคำตอบแล้วครับ คงไม่ถามอีก ขอบคุณที่ตอบครับ

Profile  

PostPosted: Fri Jan 22, 2010 11:27 am 

คนกวาดขยะนี่เองที่เป็นคนแจ้งลบ
ปากบอกว่า foe แต่ตามไปอ่าน แล้วแจ้งลบ :lol:
พีเจแนะนำว่า ไปเป็นคนกวาดขยะน่ะดีแล้ว
เพราะแค่ทำหน้าที่กวาดขยะ ยังทำหน้าที่ตัวเองได้ไม่ดีเลย

แค่นจะแสดงวิสัยทัศน์... :mrgreen:

แสดงความคิดเห็นอะไรออกไป ...พอถูกแย้ง สักพักก็เสียงอ่อย
ขอโทษขอโพย ครั้งแล้วครั้งเล่า แล้วก็ด่าตัวเอง ว่าผมผิดเอง
ซ้ำๆซากๆ แล้วก็มาโชว์โง่อีก

ถ้าโควต แค่บางส่วนแล้วแจ้งลบ ... มันไม่แมนนะ คนกวาดขยะ

viewtopic.php?f=15&t=16977

viewtopic.php?f=14&t=16999

Profile  

PostPosted: Fri Jan 22, 2010 11:43 am 
Moderator

คนกวาดขยะนี่เองที่เป็นคนแจ้งลบ
ปากบอกว่า foe แต่ตามไปอ่าน แล้วแจ้งลบ :lol:
พีเจแนะนำว่า ไปเป็นคนกวาดขยะน่ะดีแล้ว
เพราะแค่ทำหน้าที่กวาดขยะ ยังทำหน้าที่ตัวเองได้ไม่ดีเลย

แค่นจะแสดงวิสัยทัศน์... :mrgreen:

แสดงความคิดเห็นอะไรออกไป ...พอถูกแย้ง สักพักก็เสียงอ่อย
ขอโทษขอโพย ครั้งแล้วครั้งเล่า แล้วก็ด่าตัวเอง ว่าผมผิดเอง
ซ้ำๆซากๆ แล้วก็มาโชว์โง่อีก

ผมไม่ได้แจ้งลบครับ :D

แค่เห็นว่าชื่อท่านเข้ากระทู้ผมจึงเป็นที่สนใจ เมื่อไปเจอที่กระทู้อื่น เห็นข้อความนั้นก็เพียงยกมาตามข้างบน

การที่เขาลบความเห็นคุณ คุณต้องถามตัวเองให้ได้ว่าทำไมต้องลบ คนแจ้งไม่ใช่ประเด็นครับ

ส่วนความเห็นอื่นของท่าน แล้วแต่ผู้อ่านจะตัดสินครับ ผมคงไม่ตอบโต้อะไร :D

Profile  

PostPosted: Fri Jan 22, 2010 11:57 am 

คนแจ้งลบ ถ้าเป็นคนละฝั่งกับแคนไท แจ้ง หรืออธิบายไปเถอะ
เหตุผล คือ " ริดกุน " ตลอด
เป็นที่เข้าใจว่า คนที่แจ้งลบ คือพวกฝักใฝ่แคนไท
หรือก็อาจจะเป็นได้ ว่า คนลบเห็นเอง เพราะด่าพ่อมันตรงไปหน่อย หรือไปมาก ก็ตามที

นี่ ...มาโต้ตอบแบบนี้ คนกวาดขยะได้จำนวนคลิกเพิ่มนะ...
ที่เข้ามาล่าสุดเพราะต้องการอ่าน คคห คุณ Snowwolf

การันตีไว้เลย ตั้งแต่ คคห แรกที่เคยเห็น คนกวาดขยะ จน ถึงล่าสุด...
หึ หึ..... :lol: เปิดเว็บเองดีกว่านะ ทำได้ทุกอย่าง เป็นเว็บมาสเตอร์ แอดมิน
มอด ยูสเซ่อร์ .... ทำได้ตามใจชอบ

Last edited by personal jesus on Fri Jan 22, 2010 1:50 pm, edited 2 times in total.

Profile  

PostPosted: Fri Jan 22, 2010 12:34 pm 
Moderator

คนแจ้งลบ ถ้าเป็นคนละฝั่งกับแคนไท แจ้ง หรืออธิบายไปเถอะ
เหตุผล คือ " ริดกุน " ตลอด
เป็นที่เข้าใจว่า คนที่แจ้งลบ คือพวกฝักใฝ่แคนไท
หรือก็อาจจะเป็นได้ ว่า คนลบเห็นเอง เพราะด่าพ่อมันตรงไปหน่อย หรือไปมาก ก็ตามที

นี่ ...มาโต้ตอบแบบนี้ คนกวาดขยะได้จำนวนคลิกเพิ่มนะ...
ที่เข้ามาล่าสุดเพราะต้องการอ่าน คคห คุณ Snowwolf

การันตีไว้เลย ตั้งแต่ คคห แรกที่เคยเห็น คนกวาดขยะ จน ถึงล่าสุด...
หึ หึ..... :lol: เปิดเว็บเองดีกว่านะ ทำได้ทุกอย่าง เป็นเว็บมาสเตอร์ แอดมิน
มอด ยูสเซ่อร์ .... ทำได้ตามใจชอบ

หามิได้ ผมไม่มีปัญญาขนาดนั้นหรอกครับ :D

แค่เล่นที่นี่ ผูกพันกับที่นี่ อยากเห็นเว็บเราปราศจากการด่าทอหยาบคายระหว่างสมาชิก

้เล่นกันแบบอบอุ่น ช่วยเหลือกัน ร่วมใจกันต้านไอ้เหลี่ยม แค่นั้นเองครับ ไม่มีความอยากได้ใครดีอื่นใดนอกจากนี้

Profile  

PostPosted: Fri Jan 22, 2010 1:43 pm 

ทีหลังโควตมาให้หมดนะ เหมือนกวาดขยะ ไม่ใช่กวาดใส่ชาวบ้านเขา

.............................................................................

quote="Canthai"]Foe ไว้ก็ดีไงครับ จะได้ไม่กวนเวลาเขียนเรื่อง

แต่นานๆ มาที ก็เปิดดูซะหน่อย เดี๋ยวเค้าจะน้อยใจ

เผื่อ อยาก...ตอบ..

อยากแหย่ อยากแยง เล่นๆ
[/quote

Canthai wrote:
อ้า...หายอยากแล้ว...พอใจมั๊ย..

turethai wrote:
ลุงป๋องก็เป็นซ่ะอย่างนี้

แล้วจะไม่ให้เด็ก ๆ มันถอนผมหงอกไก้ไง ลุงเล่นไปยั่ว ไปเย้า ไปแหย่มันอย่างนี้ พอมันโกรธลุง ด่าลุง ลุงก็อาฆาตพยาบาทมันอีก ทั้ง ๆ ที่ลุงไปยั่ว ฯลฯ เขาก่อน

เด็ก ๆ พวกนี้ อุดมการณ์เดียวกับลุงนะ ศรัตรูคนเดียวกัน ไม่พอต่อล้อต่อเถียง ก็ปล่อย ๆ มันไปเหอะ เด๋วพวกมันก็รักลุงเองแหล่ะ (เพราะการมีศัตรูคนเดียวกัน เป็นเหตุให้เห็นใจกันง่ายกว่า)

คนนี้หลงรักผมมาหลายปีแล้วครับ ตามติดต้อยๆ นานๆ ผมก็แหย่ให้ที พอให้หายอยาก

อย่าใส่ใจเลยครับ

ด่า รู้จักแค่หน้าบอร์ด ไอ้สัตว์*** เขียนไปซะ

พวกชอบของแปลกมีเยอะนะ ทำไปได้..

ตอนนี้หนุ่มๆ แบบไอ้มืด กำลังราคาดี รู้ยัง

คำพูดแบบนี้ คนกวาดขยะไม่โควตให้ชาวบ้านเห็น ? โควตเป็นหย่อมๆ
หรือว่า รสนิยมแบบเดียวกันกับไอ้***?
จึงรู้สึกเฉยๆกับคำพูดแบบนี้ คงได้ยินญาติผู้หญิงที่บ้าน
จนชิน เลยถือว่าธรรมดารับได้ ?

Profile  

PostPosted: Fri Jan 22, 2010 2:03 pm 

ว่าแล้ว ว่าสุดท้ายคนกวาดขยะ ก็หนีไม่พ้น
บอกแล้ว อย่ามาคุยกับผมเยอะ เป็นไงละ
ยินดีต้อนรับสู่โลกแห่งอคติครับ :lol:

อำนาจเป็นของปวงชน คือ ประชาธิปไตย
อำนาจเป็นของคนส่วนใหญ่ คือ กฎหมู่

Profile  

PostPosted: Fri Jan 22, 2010 2:09 pm 
Moderator

คำพูดแคนไทยซึ่งไม่เกี่ยวอะไรกับผม "ตอนนี้หนุ่มๆ แบบไอ้มืด กำลังราคาดี รู้ยัง"

นาย personal jesus เอามาเชื่อมกับ

"จึงรู้สึกเฉยๆกับคำพูดแบบนี้ คงได้ยินญาติผู้หญิงที่บ้าน
จนชิน"

เรียน กกต. ไม่ต้องลบความเห็นข้างบน

ปล่อยเอาไว้เป็นตัวอย่างครับ ว่าผู้ดูแลเว็บชุดต่อไปจะทำประการใด กับสมาชิกประเภทนี้้

การพูดจาเลยเถิดไปดูหมิ่นถึงคนที่บ้าน สังคมโปรดพิจารณา

และขอแจ้งให้ทราบว่า
ผมไม่ใช่พวกแคนไทย และ แคนไทย ไม่ได้นับผมเป็นพวก

ผมไม่ชื่นชมใครเลย ที่หยาบคายจนละเมิดสมาชิกอื่น

Profile  

PostPosted: Fri Jan 22, 2010 2:18 pm 

เข้ามาอ่านนโยบาย อย่างเดียว :mrgreen:

Profile  

PostPosted: Fri Jan 22, 2010 2:36 pm 
Moderator

ว่าแล้ว ว่าสุดท้ายคนกวาดขยะ ก็หนีไม่พ้น
บอกแล้ว อย่ามาคุยกับผมเยอะ เป็นไงละ
ยินดีต้อนรับสู่โลกแห่งอคติครับ :lol:

ไม่ต้องเลย ๆ :twisted:

จะ ridkun_user หรือ ridkun เฉยๆ ก็ตาม ขอด่าให้ชุ่มปอดหน่อยเถอะ

อีตอนอยู่ในหน้าที่ ไม่ขยับอีโต้ฟันให้มันแรงๆ

จนผมต้องมาเดือดร้อนโดนอย่างที่เห็นเนี๊ยะ เวรกรรมตูจริงๆ
:cry:

Profile  

PostPosted: Fri Jan 22, 2010 3:12 pm 

คำพูดแคนไทยซึ่งไม่เกี่ยวอะไรกับผม "ตอนนี้หนุ่มๆ แบบไอ้มืด กำลังราคาดี รู้ยัง"

นาย personal jesus เอามาเชื่อมกับ

"จึงรู้สึกเฉยๆกับคำพูดแบบนี้ คงได้ยินญาติผู้หญิงที่บ้าน
จนชิน"

เรียน กกต. ไม่ต้องลบความเห็นข้างบน

ปล่อยเอาไว้เป็นตัวอย่างครับ ว่าผู้ดูแลเว็บชุดต่อไปจะทำประการใด กับสมาชิกประเภทนี้้

การพูดจาเลยเถิดไปดูหมิ่นถึงคนที่บ้าน สังคมโปรดพิจารณา

และขอแจ้งให้ทราบว่า
ผมไม่ใช่พวกแคนไทย และ แคนไทย ไม่ได้นับผมเป็นพวก

ผมไม่ชื่นชมใครเลย ที่หยาบคายจนละเมิดสมาชิกอื่น

มีเครื่องหมายคำถามต่อท้ายด้วย อ่านให้หมดก่อน ...
ปล. ยังไม่ได้เอาเครื่องหมายคำถามออก :lol:

ของแท้ ทั้งประโยค _ จึงรู้สึกเฉยๆกับคำพูดแบบนี้ คงได้ยินญาติผู้หญิงที่บ้าน
จนชิน เลยถือว่าธรรมดารับได้ ?

ไม่ต้องเลย ๆ :twisted:

จะ ridkun_user หรือ ridkun เฉยๆ ก็ตาม ขอด่าให้ชุ่มปอดหน่อยเถอะ

อีตอนอยู่ในหน้าที่ ไม่ขยับอีโต้ฟันให้มันแรงๆ

จนผมต้องมาเดือดร้อนโดนอย่างที่เห็นเนี๊ยะ เวรกรรมตูจริงๆ
:cry:

อ่านได้ใจความว่า ทั้งทีม จนถึงคนดูแล ณ ปัจจุบัน ไร้ความ สา มา รถ โดยสิ้นเชิง

เป็นตูหน่อยไม่ได้ พวกเมิ้งงง โดนอีโต้ฟันแรงๆ ไปแล้ว
:lol: :lol: :lol:

ปล.พวกนี้มักจะไม่สมหวัง :mrgreen:

Profile  

PostPosted: Mon Jan 25, 2010 1:18 pm 

สุดยอดเลยครับคุณคนกวาดขยะ

กระทู้ของคุณคนกวาดขยะนี้ กกต. สามารถรับรองได้เลยครับ ว่าไม่มีการป่วนในกระทู้นี้

เพราะว่า ไม่มีใครแจ้ง :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Wed Jan 27, 2010 5:57 pm 
Moderator

ไม่แสดงวิสัยทัศน์เพิ่มแล้ว ก่อนหมดเวลาขอนำของเดิมขึ้นมาให้พิจารณากันครับ :D

Profile  

PostPosted: Wed Jan 27, 2010 6:21 pm 

ขอให้ผู้สมัครทุกคนโชคดีค่ะ

Profile  

PostPosted: Wed Jan 27, 2010 8:04 pm 
Moderator

เข้ามาให้กำลังใจคุณคนกวาดขยะครับ

อัพเดทข่าว 24 ชม. ทางทวิตเตอร์ @thaiquicknews - The girl who silenced the world for 5 minutes - PAD Blog

Profile  

PostPosted: Fri Jan 29, 2010 7:47 am 

มีบางอย่างอยากถาม แต่ว่ารอหลังเลือกตั้งเสร็จแล้วกันค่ะ...
เดี๋ยวจะกลายเป็นหาเสียง
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

Profile  

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 54 posts ]  Go to page Previous  1, 2

All times are UTC + 7 hours

You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot post attachments in this forum

Search for: