ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด

เสรีทางความคิด ต้านวิกฤตเผด็จการ สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย
It is currently Fri Mar 29, 2024 1:05 am

All times are UTC + 7 hours

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 33 posts ]  Go to page 1, 2  Next
Author Message
PostPosted: Sun Jan 31, 2010 1:47 pm 
Moderator

สวัสดีครับ มาช้าไปนิด :D

ต้องบอกว่าส่วนตัวดีใจครับ ที่สมาชิกให้ความใว้วางใจผมมากมายขนาดนี้ แม้ไม่ได้รับเลือกตั้ง

ผมไม่คิดว่าจะได้ถึง 73 คะแนน นี่เกินคาดมากมายครับ :D

แต่ผมคงต้องบอกว่า
เสียใจกับสมาชิกที่เลือกผมด้วยครับ ที่ต้องการให้ผมผลักดัน บางสิ่งบางอย่าง(ในกระทู้แสดงวิสัยทัศน์)

แต่ไม่อาจทำได้ตามที่ท่านหวัง บอร์ดเราจะเป็นอย่างไรต่อ ก็อยู่ที่ผู้ได้รับเลือกเป็นผู้กำหนดต่อไป

อย่างไรก็ตาม เพื่อไม่ให้สมาชิกที่เลือกผมต้องเสียเปล่า

ผมขอทำหน้าที่ แจ้งความเห็นที่ไม่เหมาะสมที่เกิดขึ้นในบอร์ดนี้ต่อไป และแข็งขันมากยิ่งขึ้น

เพื่อความสงบสุขของเว็บเราตามที่ผมตั้งใจไว้แต่เดิม ซึ่งดูได้จากชื่อที่ตั้งนาม
"คนกวาดขยะ"

ก็เพราะตั้งใจแต่เดิมอยู่แล้วว่า แม้ไม่ค่อยแสดงความคิดเห็นมากนัก แต่จะช่วยปัดกวาด
สิ่งไม่พึงปราถนาให้บ้านเราน่าอยู่น่าอาศัย ซึ่งได้ทำมาตลอดเมื่อพบเห็น

ส่วนที่แอบโล่งใจคือ ถ้าได้รับเลือก งานหนักแน่ และไม่รู้ว่าจะทำงานได้แค่ไหน

เพราะผมเป็นคนไม่เข้าใครออกใคร คนที่ดีกันถ้าทำผิด ผมก็ไม่อาจละเลย และจะไม่ลังเลที่จะทำตามหน้าที่

นั่นเป็นความหนักใจ ที่คนที่เข้ามาทำหน้าที่ตรงนี้(อย่างตรงไปตรงมา)จะต้องเจอทุกคน

และดีใจกับผู้ได้รับเลือกทุกคนที่ มีโอกาสผลักดันในสิ่งที่ท่านตั้งใจไว้ ครับ :D

สิ่งที่อยากเห็น เรามีจุดกำเนิดมาจากกลุ่มคนที่ต่อต้านความชั่วของทักษิน อยากเห็นบรรยากาศเดิมๆ

ที่สมาชิก ร่วมมือกันแสดงออกถึงความรักชาติ เื้อื้ออาทรต่อกันเหมือนครอบครัวเดียวกัน ไม่มีการทะเลาะกันอย่างที่เป็นอยู่

หรือผมต้อง "ฝัน" เอาเองถึงจะได้เห็นสิ่งที่ปราถนานั้น :?:

ขอขอบคุณทุกๆท่านอีกครั้งครับ
:)

Last edited by คนกวาดขยะ on Sun Jan 31, 2010 1:58 pm, edited 1 time in total.

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 1:57 pm 
Moderator

คนกวาดขยะ wrote:

และดีใจกับผู้ได้รับเลือกทุกคนที่ มีโอกาสผลักดันในสิ่งที่ท่านตั้งใจไว้ ครับ :D

ก็ต้องมาดีใจร่วมกันทั้งหมดละครับ
ความคิดเห็นดีๆของคุณกวาดฯ ทุกคนรู้สึกเคลิ้มตามและอยากได้อยู่แล้ว

แล้วก็หาใช่ว่าคุณกวาดฯ จะลอยตัว รอดพ้นงานหนัก ตามที่บอกไว้ในกระทู้ไม่
แว่วๆว่า ลำดับที่ 6-8 ก็จะได้รับมอบหมายให้ทำหน้าที่สำรองด้วย
เผื่อ Mod ลากิจ / ลาป่วย / ลาออก ไม่ต้องเสียเวลาเลือกตั้งกันใหม่ครับ

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 1:59 pm 

เ็ห็นตอนแรกว่าจะได้แค่ 2 คะแนน
ตอนนี้คงเห็นแล้วนะคะว่า
มีคนเลือก และเข้าใจคุณคนกวาดขยะอยู่เยอะเหมือนกัน
แม้ว่าอาจจะไม่พอก็ตาม อย่าเสียกำลังใจไปนะคะ ...
:mrgreen:

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 2:01 pm 

ไม่ยากอะไรเลย

แค่คุณบลูสละสิทธิ์ คุณกวาดก็ได้เลื่อนลำดับขึ้นมาแทนแล้ว

:lol: :lol:

ไม่มีงานเลี้ยงใดไม่เลิกรา - โกวเล้ง

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 2:11 pm 
Moderator

cameronDZ wrote:

แค่คุณบลูสละสิทธิ์ คุณกวาดก็ได้เลื่อนลำดับขึ้นมาแทนแล้ว

หึยยยยย ท่านคากิฯ ล็อบบี้ยิสต์

ยังกะเสียงเจริญพร ... บลูฟู๊ตออกไป บลูฟู๊ตออกไป
ฮ่าฮ่า เอิ๊ก เอิ๊ก กกก

ขอผม หย่อนก้นแตะเก้าอี้แป๊บก่อนดิ๊ อิ๊อิ๊

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 2:13 pm 
Moderator

มารุจัง wrote:
เ็ห็นตอนแรกว่าจะได้แค่ 2 คะแนน
มีคนเลือก และเข้าใจคุณคนกวาดขยะอยู่เยอะเหมือนกัน
แม้ว่าอาจจะไม่พอก็ตาม อย่าเสียกำลังใจไปนะคะ ...

ครับ ยังไม่ถึงกับร้องให้ขี้มูกโป่ง

แค่น้ำตาซึม กินไม่ได้นอนไม่หลับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ก็คะแนนที่รู้ว่าได้แน่ ก็มาจากท่านที่เสนอชื่อผม 1

กับอีกท่านผู้ที่ถอนตัว pm มาบอกว่าจะให้อีก 1 รวมเป็น 2 คะแนน ใครจะคิดว่าได้เยอะขนาดนี้ :D

ยังนึกขอบคุณท่านที่เลือก ที่มองเห็นความปราถนาดีของผม

ทั้งยังเป็นกำลังใจให้ผมพยายาม คิดดี ทำดี เพื่อส่วนรวมต่อไป

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 2:14 pm 

ตามสบายไม่ต้องมากพิธี :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 2:17 pm 

ใครตั้งกระทู้เก่งๆ ช่วยตั้งกระทู้ชมเชยพวกโนโหวตด้วยนะคะ :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 2:18 pm 
Moderator

BlueFoot wrote:

ก็ต้องมาดีใจร่วมกันทั้งหมดละครับ
ความคิดเห็นดีๆของคุณกวาดฯ ทุกคนรู้สึกเคลิ้มตามและอยากได้อยู่แล้ว

แล้วก็หาใช่ว่าคุณกวาดฯ จะลอยตัว รอดพ้นงานหนัก ตามที่บอกไว้ในกระทู้ไม่
แว่วๆว่า ลำดับที่ 6-8 ก็จะได้รับมอบหมายให้ทำหน้าที่สำรองด้วย
เผื่อ Mod ลากิจ / ลาป่วย / ลาออก ไม่ต้องเสียเวลาเลือกตั้งกันใหม่ครับ

ง่าาาา... อุตส่าห์รอดตัวจากภาระที่คาดว่าหนักอึ้ง อย่า..ครับ ...อย่า.. :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 2:32 pm 
Moderator

ง่าาาา... อุตส่าห์รอดตัวจากภาระที่คาดว่าหนักอึ้ง อย่า..ครับ ...อย่า.. :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

มือวางรองอันดับ 1 เลยแหละท่าน ฮ่าฮ่า

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 2:36 pm 
Moderator

ร่วมมือกัน เสรีไทยไปรอดครับ

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 2:49 pm 
Moderator

เพิ่งเห็นว่า "ขอบคุณครับที่เลือกผม"

ถ้าอ่านจากหน้ารวม อาจสื่อไปได้ว่า "ขอบคุณที่ได้รับเลือก"

แต่.. ช่างมันเต๊อะ... เรียกแขกดี
:lol: :lol: :lol: :D

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 4:20 pm 

[color=#4000BF]ส่วนที่แอบโล่งใจคือ ถ้าได้รับเลือก งานหนักแน่ และไม่รู้ว่าจะทำงานได้แค่ไหน

เพราะผมเป็นคนไม่เข้าใครออกใคร คนที่ดีกันถ้าทำผิด ผมก็ไม่อาจละเลย และจะไม่ลังเลที่จะทำตามหน้าที่

นั่นเป็นความหนักใจ ที่คนที่เข้ามาทำหน้าที่ตรงนี้(อย่างตรงไปตรงมา)จะต้องเจอทุกคน

จากที่อ้างอิง ผมแอบดีใจแทนคุณคนกวาดขยะมากกว่า
กระทู้หาเสียงแอบเห็นคุณโดนตั้งคำถามจากทั้ง 2 ฝั่ง เนื่องจากความตรงไปตรงมา
แววมาแล้วว่า เลือกเสร็จก็ยังต้องมีคำถามตามมาอีก

Last edited by CATCAT on Sun Jan 31, 2010 4:24 pm, edited 1 time in total.

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 4:22 pm 

saopao wrote:
ร่วมมือกัน เสรีไทยไปรอดครับ

ท่าน saopao เป็นอีกท่านหนึ่งที่ผมเสียดายมากครับ น่าจะได้อยู่ในทีม mod :cry:

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 4:38 pm 

cameronDZ wrote:

หึยยยยย ท่านคากิฯ ล็อบบี้ยิสต์

ยังกะเสียงเจริญพร ... บลูฟู๊ตออกไป บลูฟู๊ตออกไป
ฮ่าฮ่า เอิ๊ก เอิ๊ก กกก

ขอผม หย่อนก้นแตะเก้าอี้แป๊บก่อนดิ๊ อิ๊อิ๊

หย่อน กี่วิ แล้วลาออกครับ... :mrgreen: :lol:

การกระทำโดยขาดสติยั้งคิด ขาดเหตุผล ความรู้จักถูกผิดนั้น เป็นเหตุให้เกิดความหลง ความลืมตัว ทำให้กระทำสิ่งที่ไม่ใช่หน้าที่โดยชอบได้ ซึ่งเป็นอันตรายมาก อาจจะนำความเสีย เสื่อมสลาย มาสู่ตนเอง ตลอดทั้งประเทศชาติได้

พระราชดำรัส ๕ ธันวาคม ๒๕๕๓

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 4:43 pm 

^^
แค่ถ่ายรูปคณะรัฐมนตรีที่ทำเนียบรัฐบาล เอ้ยคณะ wm&mod serithai.net 2010 เสร็จก็พอมั้ง

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 5:20 pm 
Site Admin

ขอคาระวะในจิตใจที่เสียสละของท่านตลอดไปครับ

:D

เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 5:53 pm 

1 เสียงที่ให้ ... ถึงไม่ได้ก็ไม่เสียใจค่ะ.../ :D

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 6:47 pm 
Moderator

CATCAT wrote:

[color=#4000BF]ส่วนที่แอบโล่งใจคือ ถ้าได้รับเลือก งานหนักแน่ และไม่รู้ว่าจะทำงานได้แค่ไหน

จากที่อ้างอิง ผมแอบดีใจแทนคุณคนกวาดขยะมากกว่า
กระทู้หาเสียงแอบเห็นคุณโดนตั้งคำถามจากทั้ง 2 ฝั่ง เนื่องจากความตรงไปตรงมา
แววมาแล้วว่า เลือกเสร็จก็ยังต้องมีคำถามตามมาอีก

ง่าาา ลืม ๆ ไปมั่งก็ได้ สงสารเหอะจะติดใจอะไรกับคนไม่ได้รับเลือก :lol: :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 6:50 pm 
Moderator

nonnun wrote:
1 เสียงที่ให้ ... ถึงไม่ได้ก็ไม่เสียใจค่ะ.../ :D

ขอบคุณอย่างยิ่ง กับความไว้วางใจครับ :D

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 7:07 pm 

ยินดีด้วยคับที่คะแนนขาดไปนิดโหน่ย จะได้ไม่ต้องปวดหัวไงคับ ทำแบบฟรีแลนซ์สบาย ๆ ดีกว่าคับ

คุณคนกวาดขยะมีวิธีปราบม็อดที่เที่ยวไล่ตามจิกตามด่าสมาชิกอย่างไรบ้างคับ

ขอบคุณคับ

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 8:32 pm 

ขอชื่นชมในน้ำใจของ คนกวาดขยะ ที่มีไว้แก่ชุมชนเสรีไทยเว็บบอร์ดครับ :D

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 9:25 pm 

คะแนนเสียงแต่ละคะแนนมีคุณค่าเสมอ

ทุกคนในฐานะสมาชิกก็มีหน้าที่และบทบาทแตกต่างกันไป

ยังงัยก็ตาม

ยินดีด้วยคับ สำหรับคะแนนเสียงที่ได้รับ ;)

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 9:49 pm 

Image

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 10:02 pm 

Image

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == viewtopic.php?f=14&t=14102 -->

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 10:56 pm 

เยี่ยมครับคุณคนกวาดขยะ ;)

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 11:29 pm 

มารุจัง wrote:

ครับ ยังไม่ถึงกับร้องให้ขี้มูกโป่ง
แค่น้ำตาซึม กินไม่ได้นอนไม่หลับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ก็คะแนนที่รู้ว่าได้แน่ ก็มาจากท่านที่เสนอชื่อผม 1
กับอีกท่านผู้ที่ถอนตัว pm มาบอกว่าจะให้อีก 1 รวมเป็น 2 คะแนน ใครจะคิดว่าได้เยอะขนาดนี้ :D

อดคิดไม่ได้ว่า
ถ้าคุณกวาดฯ ไม่ได้ตั้งกระทู้ "ชำแหละ **** และ **** "
จะได้มากหรือน้อยกว่า 73 คะแนน :mrgreen:

ยังนึกขอบคุณท่านที่เลือก ที่มองเห็นความปราถนาดีของผม
ทั้งยังเป็นกำลังใจให้ผมพยายาม คิดดี ทำดี เพื่อส่วนรวมต่อไป :)
....
อย่างไรก็ตาม เพื่อไม่ให้สมาชิกที่เลือกผมต้องเสียเปล่า
ผมขอทำหน้าที่ แจ้งความเห็นที่ไม่เหมาะสมที่เกิดขึ้นในบอร์ดนี้ต่อไป และแข็งขันมากยิ่งขึ้น
เพื่อความสงบสุขของเว็บเราตามที่ผมตั้งใจไว้แต่เดิม

เชื่อว่าทั้ง 73 เสียง ก็คงอยากเห็นคุณกวาดฯ ช่วยเหลือ WM / mod ที่ได้รับเลือกทุกท่าน โดยการทำหน้าที่แจ้งเบาะแสอย่างแข็งขันไม่น้อยกว่าที่เคยทำอยู่เดิม เพื่อความสงบสุขของเว็บฯ

และขอขอบคุณล่วงหน้ามา ณ ที่นี้ครับ :D :D

Profile  

PostPosted: Sun Jan 31, 2010 11:39 pm 
Moderator

คุณNomineeครับ ผม "งง" มากมายครับ คุณลูกหินไปซะแล้ว

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 5:39 am 

ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ และขอบคุณมากค่ะที่เสียสละเวลามารับหน้าที่นี้

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 10:31 am 

คุณNomineeครับ ผม "งง" มากมายครับ คุณลูกหินไปซะแล้ว

55555....หายงงหรือยังครับ
ผมเป็นอีกหนึ่งเสียงที่เลือกท่าน
ตอนแรกก็เสียใจที่ท่านไม่ได้รับเลือก
แต่ตอนนี้ดีใจแทนท่านแล้วครับ....

Profile  

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 33 posts ]  Go to page 1, 2  Next

All times are UTC + 7 hours

You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot post attachments in this forum

Search for: