ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด

เสรีทางความคิด ต้านวิกฤตเผด็จการ สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย
It is currently Wed Apr 24, 2024 3:03 am

All times are UTC + 7 hours

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 223 posts ]  Go to page Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  Next
Author Message
PostPosted: Mon Feb 01, 2010 1:37 pm 

อ่าน หมดแล้ว

ไม่เห็นมีข้อสรุปเลย

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 1:39 pm 

มารุจัง wrote:
นทร์ wrote:
งั้นแสดงว่าจริงๆ คุณริดคุงไม่ได้อยากลาออกจาก WM จริงๆ นะซิ

:oops:

เท่าที่ดูคงไม่ใช่ค่ะ เห็นคุณริดกุนลาออก และพี่ลูกหินที่จะมาเป็น WM คนใหม่ มาลาออก
ต้องถามว่า จะให้ริดกุนทำอย่างไรคะ ก็จำเป็นต้องรับหน้ามาก่อน
แล้วตอนนี้ริดกุนเอง ก็คงหาวิธีจัดการอยู่
ส่วนจะสรุปกันไง คงต้องรอเย็นนี้มั้งคะ

จะเหมาว่าริดกุนไม่อยากลาออกคงไม่ใช่หรอกค่ะ

แล้ว wm ที่ได้คะแนนลำดับถัดไปละคะไม่เห็นมีใครพูดถึง

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 4:52 pm 

ridkun wrote:
นทร์ wrote:
งั้นแสดงว่าจริงๆ คุณริดคุงไม่ได้อยากลาออกจาก WM จริงๆ นะซิ

คำถามแบบนี้ อยากเชื่ออะไรก็เชื่อเถอะครับ
ผมเบื่อจะตอบแล้ว :lol:

ขอให้คิดว่า ถ้าวันนี้คุณลูกหินไม่ลาออก ผมก็ส่งมอบตำแหน่งไปแล้ว
ไม่ทราบว่าคุณคิดได้อย่างไรว่าผมไม่อยากลาออก :lol:

แล้วเป็น WM นี่มีอะไรดีนักหนาครับ ถามใครก็ตอบไม่ได้สักคน :lol:

งั้นเป็นว่าผมเข้าใจผิดไปแล้วกัน :oops:

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 5:45 pm 

สมเพส กับพฤติกรรม คนที่ได้ชื่อว่า WM ที่นี้มานานเหลือเกิน เมื่อมีทางเลือก ผมก็ขอ บาย เวปนี้ละกันครับ

ขอให้ คุณริดกุน มีความสุข กับคุณแคนไท ในเวปนี้ตลอดไปนะครับ กู๊ดบายย.~

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 5:48 pm 

Canthai wrote:
พวกบ้าผู้หญิง ทิ้งเว็บบอร์ดเพราะทะเลาะกันเรื่องผู้หญิง หาว่า WM ไม่เข้าข้าง

ริดกุนน่าจะรู้ใครเป็นใคร มันก็แค่ 4 ปีเองนี่นะ กระทู้ในบอร์ดเก่าก็น่าจะมี

ที่จริงห้องหาผัวหาเมียผมไม่เข้าอยู่แล้ว อยากอยู่ห้องสาธารณะด้วยซ้ำไป อิ อิ

คนอายุ 50 กว่าสมองมีปัญญาคิดได้เท่านี้ ....~

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 6:29 pm 

weshare wrote:
มารุจัง wrote:
นทร์ wrote:

เท่าที่ดูคงไม่ใช่ค่ะ เห็นคุณริดกุนลาออก และพี่ลูกหินที่จะมาเป็น WM คนใหม่ มาลาออก
ต้องถามว่า จะให้ริดกุนทำอย่างไรคะ ก็จำเป็นต้องรับหน้ามาก่อน
แล้วตอนนี้ริดกุนเอง ก็คงหาวิธีจัดการอยู่
ส่วนจะสรุปกันไง คงต้องรอเย็นนี้มั้งคะ

จะเหมาว่าริดกุนไม่อยากลาออกคงไม่ใช่หรอกค่ะ

แล้ว wm ที่ได้คะแนนลำดับถัดไปละคะไม่เห็นมีใครพูดถึง

เพิ่งเข้ามาเห็นของความของคุณ weshare
ยังไงก็รอให้สถานการณ์มันนิ่งกว่านี้ดีกว่ามั้ยคะ
ก่อนจะสรุปอะไรทุกอย่าง
ใจเย็น ๆ ค่ะ..
:D

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 7:15 pm 

มึน และ งง รู้สึกหลายคนยังแสดงความเห็นกันแบบ กั๊กๆ แต่บางคนก็ใส่เต็มๆเลย
ซึ่งพวกแสดงแบบเต็มๆ ไม่ใช่คนวงในเสียด้วยสิ มันก็เลย งงๆ กันอยู่ :o

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 7:30 pm 

ผมคิดว่า ริดกุน ต้องกวาดล้าง และจัดระเบียบใหม่กับบอร์ดเสรีไทย พวกที่จะมายึดเว็บ มันก็มีเว็บใหม่ของมันแล้ว ใครเป็นสายลับ ใครเล่นใต้ดิน ก็ให้มันไหลไปรวมกันในที่ของมัน และขอร้องว่าอย่ากลับมาก่อกวนในเว็บเก่าอีก ไปอยู่เว็บใหม่แล้วทำเว็บใหม่ของตัวเองให้ดีก็แล้วกัน แยกทางกันเดินก็ดีแล้ว

แต่ผมก็ยังเล่นอยู่ที่นี่แหละ ไม่ไปไหน ฝนตกขี้หมูไหลไปกองรวมกันที่ใหม่ ก็เชิญดีแล้ว โมทนาสาธุ จะได้ไม่ต้องตามอ่านกระทู้ที่แคนไทยโพส แล้วมีคนมาตามด่าร่ำๆไป รำคาญ :lol:

คนกวาดขยะ wrote:
ตอนแรกยัง งง อยู่ แต่ตอนนี้พอเข้าใจแล้วครับ

ให้ไปที่หน้าเว็บที่ตั้งใหม่ http://forum.serithai.org/ แล้วท่านจะมองเห็น

คนที่ไปทำงานดูแลบอร์ดที่นั่นเกือบทุกคนก็ว่าได้ เป็นฝ่ายต้องสงสัยว่าจะพยายามมายึดที่นี่

ลูกหิน ทำงานร่วมทีมกับฝ่ายหนึ่ง ที่ขัดแย้งกันในบอร์เรา แสดงว่า

ลูกหินฮะ ที่หน้าฉาก น่ารักน่าชัง แท้จริง มาในแบบใต้ดิน ลับ ลวง พราง เพื่อเป้าหมายที่รู้กันอยู่

แต่เมื่อ ริดกุน คือก้างชิ้นโต เห็นว่ากินลำบาก ก็แสดงตัวของตนและพวกออกมาอย่างที่เห็น

ในระทู้นี้ที่ลูกหิน "ยำ" ริดกุนขนาดนั้น แม้ริดกุนจะไม่พูดอะไรมาก แต่มีประโยคหนึ่งซึ่งน่าคิด

"เสียใจแค่ว่า คนบางคนก็ช่างหลอกลวงได้เก่งเหลือเกิน"

ใครคือคนนั้น ตอนแรกผมก็ยัง งง อยู่ แต่เมื่อถึงตอนนี้ ก็ถึงบางอ้อ ครับ

และขอสารภาพ ว่า ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ ถูก ลูกหินฮะ และพวก ต้มเสียเปื่อยยุ่ยไปเลยเช่นกัน

ขอย้ำว่า รายชื่อบุคคลที่ไปร่วมดูแลบอร์ดใหม่
เป็นคำตอบที่ช้ดเจนยิ่งแล้ว สำหรับทุกๆอย่างที่เคยสงสัย

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 7:36 pm 

คนดี ๆ อย่างเรา ก็ย่อมต้องโดนโน่นโดนนี่อยู่เรื่อยล่ะครับ

ก่อนนี้ก็แก๊งค์ยาบ้า

ไป ๆ มา ๆ เจอแก๊งค์ไอ้เหลี่ยมเข้าไปเต็ม ๆ

หุ หุ

แต่เราก็มั่นคง

ไปที่อื่น ลองด่าไอ้เหลี่ยมดูดิ ลูกคนโตมันแบนแต๊ดแต๋ แน่นอน

.
.

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 8:24 pm 

soco wrote:
คนดี ๆ อย่างเรา ก็ย่อมต้องโดนโน่นโดนนี่อยู่เรื่อยล่ะครับ

เรื่องยกหางตัวเองนี่ต้องยอมรับ แก๊งส์ไอ้กากแก่มันทำได้ไม่มีอายจริงๆ

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 8:28 pm 

pojjaman wrote:
Canthai wrote:
พวกบ้าผู้หญิง ทิ้งเว็บบอร์ดเพราะทะเลาะกันเรื่องผู้หญิง หาว่า WM ไม่เข้าข้าง

ริดกุนน่าจะรู้ใครเป็นใคร มันก็แค่ 4 ปีเองนี่นะ กระทู้ในบอร์ดเก่าก็น่าจะมี

ที่จริงห้องหาผัวหาเมียผมไม่เข้าอยู่แล้ว อยากอยู่ห้องสาธารณะด้วยซ้ำไป อิ อิ

คนอายุ 50 กว่าสมองมีปัญญาคิดได้เท่านี้ ....~

ผิดครับ หกสิบจะเจ็ดสิบแว้ว :lol:

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 8:32 pm 

ยายของสิง เค้าอายุ ๗๘ แล้ว หูตายังดีอยู่แลย อ่านหนังสือแม่นมาก
แต่ ด่า ใครลงนรกไปเลย :lol: :lol: :lol:

แหม อยากให้ยายมายืน ด่า จัง ไอ้เหรี้ยนี่

:lol: :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 9:21 pm 

stonekid wrote:
ขอประกาศ ลาออกจาก WM ขบวนการเสรีไทย และส่งมอบคืนเจ้าของ

วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2553
เรื่องขอประกาศ ลาออกจาก Webmaster ขบวนการเสรีไทยในเว็บบอร์ด ( Forum.Serithai.Net ) และขอส่งมอบคืนแก่เจ้าของ Domain และผู้ร่วมก่อตั้งเว็บบอร์ด ขบวนการเสรีไทยในเว็บบอร์ด

.......................................
........................................
...............

จาก (Stonekid) ลูกหินฮะ๛

Image

" เสรีไทย เว็บบอร์ด "
http://Forum.Serithai.Org แห่งใหม่

Image

ไม่น่า กาให้มันเลยยยยยยยยยย

ไอ้ตุ๊ดหิน

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 9:45 pm 
Global Moderator

เมื่อมีทางเลือกกันแล้ว ก็น่าจะหยุดกันได้แล้วมั้งครับ ทะเลาะกันไปก็ไม่ได้ประโยชน์อะไร หาข้อสรุปก็ไม่ได้ เพราะไม่มีใครยอมใคร :?

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 10:04 pm 

Neoconservative wrote:
stonekid wrote:
ขอประกาศ ลาออกจาก WM ขบวนการเสรีไทย และส่งมอบคืนเจ้าของ

วันที่ 1 กุมภาพันธ์ 2553
เรื่องขอประกาศ ลาออกจาก Webmaster ขบวนการเสรีไทยในเว็บบอร์ด ( Forum.Serithai.Net ) และขอส่งมอบคืนแก่เจ้าของ Domain และผู้ร่วมก่อตั้งเว็บบอร์ด ขบวนการเสรีไทยในเว็บบอร์ด

.......................................
........................................
...............

จาก (Stonekid) ลูกหินฮะ๛

Image

" เสรีไทย เว็บบอร์ด "
http://Forum.Serithai.Org แห่งใหม่

Image

ไม่น่า กาให้มันเลยยยยยยยยยย

ไอ้ตุ๊ดหิน

ืneo คุณเป็นสุภาพบุรุษ คำพูดอย่างนี่ ควรจะลดละ หากเป็นการแสดงออกด้วยอารมณ์ความรู้สึกส่วนตัว ครั้งนี้ก็ถือว่ามากแล้วสำหรับสุภาพบุรุษ
ผมก็ไม่พอใจท่าทีของลูกหินเหมือนกัน สำหรับผมไม่มีอะไรมาก แต่ในฐานะเพื่อนต่างคิดต่างใจ ผมว่าneo ต้องระมัดระวังในท่าทีมากกว่าผม :idea:

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 10:12 pm 

จริงๆนะครับพี่ ฮาฟมูน ถ้าผมกา ซาลาเปา หรือ ตามูน ไปซะ ก็น่าจะสบายใจกว่านี้

ได้ WM ใหม่ไปเรียบร้อยแล้ว มาลาออกซะงั้น จะงอนอะไรนักหนา แค่มีอำนาจน้อยกว่า เจ้าของโดเมนนิดนึง เหอๆ

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 10:14 pm 

arch_freeman wrote:
ผมคิดว่า ริดกุน ต้องกวาดล้าง และจัดระเบียบใหม่กับบอร์ดเสรีไทย พวกที่จะมายึดเว็บ มันก็มีเว็บใหม่ของมันแล้ว ใครเป็นสายลับ ใครเล่นใต้ดิน ก็ให้มันไหลไปรวมกันในที่ของมัน และขอร้องว่าอย่ากลับมาก่อกวนในเว็บเก่าอีก ไปอยู่เว็บใหม่แล้วทำเว็บใหม่ของตัวเองให้ดีก็แล้วกัน แยกทางกันเดินก็ดีแล้ว

แต่ผมก็ยังเล่นอยู่ที่นี่แหละ ไม่ไปไหน ฝนตกขี้หมูไหลไปกองรวมกันที่ใหม่ ก็เชิญดีแล้ว โมทนาสาธุ จะได้ไม่ต้องตามอ่านกระทู้ที่แคนไทยโพส แล้วมีคนมาตามด่าร่ำๆไป รำคาญ :lol:

คนกวาดขยะ wrote:
ตอนแรกยัง งง อยู่ แต่ตอนนี้พอเข้าใจแล้วครับ

ให้ไปที่หน้าเว็บที่ตั้งใหม่ http://forum.serithai.org/ แล้วท่านจะมองเห็น

คนที่ไปทำงานดูแลบอร์ดที่นั่นเกือบทุกคนก็ว่าได้ เป็นฝ่ายต้องสงสัยว่าจะพยายามมายึดที่นี่

ลูกหิน ทำงานร่วมทีมกับฝ่ายหนึ่ง ที่ขัดแย้งกันในบอร์เรา แสดงว่า

ลูกหินฮะ ที่หน้าฉาก น่ารักน่าชัง แท้จริง มาในแบบใต้ดิน ลับ ลวง พราง เพื่อเป้าหมายที่รู้กันอยู่

แต่เมื่อ ริดกุน คือก้างชิ้นโต เห็นว่ากินลำบาก ก็แสดงตัวของตนและพวกออกมาอย่างที่เห็น

ในระทู้นี้ที่ลูกหิน "ยำ" ริดกุนขนาดนั้น แม้ริดกุนจะไม่พูดอะไรมาก แต่มีประโยคหนึ่งซึ่งน่าคิด

"เสียใจแค่ว่า คนบางคนก็ช่างหลอกลวงได้เก่งเหลือเกิน"

ใครคือคนนั้น ตอนแรกผมก็ยัง งง อยู่ แต่เมื่อถึงตอนนี้ ก็ถึงบางอ้อ ครับ

และขอสารภาพ ว่า ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ ถูก ลูกหินฮะ และพวก ต้มเสียเปื่อยยุ่ยไปเลยเช่นกัน

ขอย้ำว่า รายชื่อบุคคลที่ไปร่วมดูแลบอร์ดใหม่
เป็นคำตอบที่ช้ดเจนยิ่งแล้ว สำหรับทุกๆอย่างที่เคยสงสัย

เอ...น้องลูกหินสร้างกลลวง ยอมสละชีพเพื่อ "ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด" กระมัง

:lol: :lol: :lol: :D :D :mrgreen:

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 10:17 pm 

จริงๆนะครับพี่ ฮาฟมูน ถ้าผมกา ซาลาเปา หรือ ตามูน ไปซะ ก็น่าจะสบายใจกว่านี้

ได้ WM ใหม่ไปเรียบร้อยแล้ว มาลาออกซะงั้น จะงอนอะไรนักหนา แค่มีอำนาจน้อยกว่า เจ้าของโดเมนนิดนึง เหอๆ

ขอหยอกหน่อย เป็นการส่วนตัว

ได้เป็นนายกรัฐมนตรีไม่พอ แต่อยากเป็นประมุข :o

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 10:20 pm 

ผมว่า คุณฮาฟ คงมีประเด็นที่นำเสนอเหมือนกัน

เชิญครับ

อย่าเก็บใว้เลย หนักปล่าว ๆ เพราะสักวันนึง ต้องงัดออกมาอยู่ดี

ก็เรื่องข่าวยึดเว็บ มีพวกไหนเคยพูดกันบ้าง

สายผมก็มีรายงานประปราบ

.
.

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 10:21 pm 

halfmoon wrote:

ได้เป็นนายกรัฐมนตรีไม่พอ แต่อยากเป็นประมุข :o

ในฐานะศิษย์ร่วมสำนักของน้องลูกหินเมื่อครั้งวัยเยาว์ ฤๅศิษย์พี่จะเข้าใจผิด

น้องลูกหินอาจจำยอมฮาราคีรีตัวเองเพื่อกอบกู้เว็บแห่งนี้ก็ได้

คิดไปเรื่อย ลองมองต่างมุมดูค่ะ

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 10:27 pm 

soco wrote:
ผมว่า คุณฮาฟ คงมีประเด็นที่นำเสนอเหมือนกัน

เชิญครับ

อย่าเก็บใว้เลย หนักปล่าว ๆ เพราะสักวันนึง ต้องงัดออกมาอยู่ดี

ก็เรื่องข่าวยึดเว็บ มีพวกไหนเคยพูดกันบ้าง

อย่าเลยผู้กอง เรื่องอย่างนี้เก็บไว้ไม่บูดไม่เน่า หากนำออกมาอาจจะบูดจะเน่า

aiwen^mei wrote:

ในฐานะศิษย์ร่วมสำนักของน้องลูกหินเมื่อครั้งวัยเยาว์ ฤๅศิษย์พี่จะเข้าใจผิด

น้องลูกหินอาจจำยอมฮาราคีรีตัวเองเพื่อกอบกู้เว็บแห่งนี้ก็ได้

คิดไปเรื่อย ลองมองต่างมุมดูค่ะ

ฮาราคีรี ด้วยการสร้างเวบบอร์ดใหม่ที่มีชื่อคล้ายกันนี้นะ โอ๊ว...บร๊ะจ้าว

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 10:27 pm 

โถ๊.....อีห่าน

Profile  

aiwen^mei wrote:

เป็นไปได้ครับ ลูกหินมีวิธีคิดและตัดสินใจเป็นเอกเทศ เรื่องนี้ผมก็ไม่ได้มองข้าม แต่ถ้าไม่ใช่ก็ไม่เป็นไร เรื่องธรรมดาครับ :idea:

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 10:28 pm 

นึกถึงวลีอมตะของท่านแคนไทย ... ศึกชิงจ้าวเว็บบอร์ด :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 10:35 pm 

soco wrote:

เชิญครับ

อย่าให้พูดเลย หากพูดแล้วกลัวจะมีคนหลายคนเอาคองัดตูดหมาตาย
แตงโมไม่ว่าจะปลูกในไร่สวนหรือข้างห้องน้ำ มันก็เป็นแตงโมวันยันค่ำ
จะใช้วิธีปลูกพิศดารแค่ไหน มันก็เป็นแตงโมเหมือนเดิม แต่วันนี้มีแตงโม GMO :lol:

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 10:53 pm 

อยากรู้จังไอ้เเตงโมนี่มันมีอะไรดีหนักหนา :lol: :lol: สงสัยจะไม่ใช่เเค่อยากกู้ชาติกันอย่างเดียวละมั้ง :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 11:24 pm 

งง ครับ
สมาชิกผู้สมัคร WM ที่ได้คะแนนสูงสุดประกาศลาออก.... ไม่แปลก
แต่ขอความรู้จากเพื่อนสมาชิกทุกท่านว่า
เรื่องเลือกตั้ง WM และ MOD ของเวบนี้ เป็นสิทธิของใคร

สมาชิกผู้สมัคร WM ที่ได้คะแนนสูงสุดมีสิทธิยกตำแหน่ง WM ให้ใครก็ได้..... เช่นนั้นหรือ
ท่านใช้สิทธิในฐานะอะไร จึงเหนือกว่าสมาชิกอีกหลายๆท่าน รวมทั้งผมด้วย

สมาชิกที่อุตส่าห์เข้ามาอ่านและเลือก WM กัน นั้น จริงๆแล้ว ไม่มีสิทธิเลือก WM เลยใช่ไหม

กกต จะรับรองให้คนที่ไม่ได้ลงสมัตร WM กลับมาเป็น WM ได้ง่ายๆเลย.... อย่างนี้หรือ
สมาชิก ต้องยอมให้คนที่ไม่ได้ลงสมัตร WM กลับมาเป็น WM ได้ง่ายๆเลย.... อย่างนี้หรือ

กลับมาแก้เพราะเพิ่งเห็นกระทู้ ประกาศครั้งสุดท้ายของ กกต

Last edited by enjoylive on Mon Feb 01, 2010 11:39 pm, edited 1 time in total.

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 11:37 pm 

งงเหมือนกันฮะ
enjoylive wrote:
กกต จะรับรองให้คนที่ไม่ได้ลงสมัตร WM กลับมาเป็น WM ได้ง่ายๆเลย.... อย่างนี้หรือ
สมาชิก ต้องยอมให้คนที่ไม่ได้ลงสมัตร WM กลับมาเป็น WM ได้ง่ายๆเลย.... อย่างนี้หรือ
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 11:47 pm 

enjoylive wrote:
งง ครับ
สมาชิกผู้สมัคร WM ที่ได้คะแนนสูงสุดประกาศลาออก.... ไม่แปลก
แต่ขอความรู้จากเพื่อนสมาชิกทุกท่านว่า
เรื่องเลือกตั้ง WM และ MOD ของเวบนี้ เป็นสิทธิของใคร

สมาชิกผู้สมัคร WM ที่ได้คะแนนสูงสุดมีสิทธิยกตำแหน่ง WM ให้ใครก็ได้..... เช่นนั้นหรือ
ท่านใช้สิทธิในฐานะอะไร จึงเหนือกว่าสมาชิกอีกหลายๆท่าน รวมทั้งผมด้วย

สมาชิกที่อุตส่าห์เข้ามาอ่านและเลือก WM กัน นั้น จริงๆแล้ว ไม่มีสิทธิเลือก WM เลยใช่ไหม

กกต.หรือ อะไรก็ตามที่ว่าจะรับรองผลการเลือกตั้งที่ผ่านมา ก็ไม่ต้องรับรองแล้วใช่ไหม
พอประกาศคะแนนแล้ว ผู้สมัคร WM ที่ได้คะแนนสูงสุดก็ครองตำแหน่งเลยหรือครับ
ท่านได้เป็น WM ตั้งแต่เมื่อใด โดยวิธีใด ใครเป็นคนแต่งตั้งท่าน
ใครเป็นคนให้อำนาจท่านในการยกตำแหน่ง WM ให้คนที่ไม่ได้สมัคร

ท่านอย่าสับสน จริงแล้วผมก็ไม่สมควรจะมาอธิบายหรอก แต่ดูแล้วหากไม่อธิบายอาจจะงงกันไปใหญ่

หลังจากสมาชิกได้ลงคะแนนเลือก WM เมื่อประกาศคะแนนออกมา ผู้ได้รับเลือกก็ลาออกเลย ทั้งที่ยังไม่ได้รับมอบหน้าที่

หลังจากนั้น กกต. ก็ประกาศแจ้งผลรับรองผลการเลือกตั้ง ตกลงทั้งสองฝ่ายนี้ ใครทำอะไรก่อนใคร

ผู้สมัครรับเลือกตั้ง WM ชิงลาออกโดยยังไม่มีตำแหน่งหน้าที่

หรือว่า กกต.ประกาศรับรอง ตำแหน่งที่ไม่มีตัวตน คือรับรองเก้าอี้เปล่าๆ ที่เขาลุกหนีไปแล้ว แบบนี้ประกาศรับรองผีอะไร

พวกนี้วางแผนกันมา รนราน คิดว่าพวกตนทำแผนสำเร็จแล้ว จัดเรียงลำดับการออกแสงกันจ้า แสงเขาตาเลยมั่วกันไปหมด

ผมไม่อยากเสียเพื่อนนะ แต่ครั้งหน้าจัดคิวแอ๊คชั่นให้ดีกว่านี้หน่อย งานนี้ผมดูเหมือนตาบอดถอกกระดอกลางถนนครับ

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 11:56 pm 

ถึงคุณbluefoot

ขอตอบคุณเป็นครั้งสุดท้ายนะ จะได้เลิกพูดจาเพ้อเจ้อใส่ร้ายป้ายสีคนอื่นเสียที

ส่วนตัวรู้จักลุงแคนตัวจริงเสียงจริงตัวเป็น ๆ มานานเป็นปีแล้ว ลุงเป็นคนจิตใจดี สไตล์ลูกทุ่งสบาย ๆ ไม่ถือตัว ไม่วางท่า การเล่นเว็บบอร์ดของลุงเค้า ก็เล่นในสไตล์ของลุง ถูกใจใครบ้าง ไม่ถูกใจใครบ้างก็เป็นเรื่องธรรมดาไม่มีอะไร

แต่ลุงเค้ามีม็อตโต้ประจำใจว่า ใครด่ามา ข้าด่ากลับ เอ็งยิงหนังสติ๊กมา ข้าก็หวดไม้หน้าสามกลับไป ลุงก็ตอบกระทู้กวน ๆ บ้างตามสไตล์ลุงเค้า ก็เท่านั้นแหละ

"สำเร็จความใคร่ทางการเมือง" ที่ลุงใช้ เป็นสำนวนเสียดสีประชดประชันว่า พวกที่มาเล่นเว็บบอร์ดการเมืองส่วนหนึ่ง มาโชว์พาว มาโชว์ออฟ ยกหางตัวเองว่างั้น

"ทำลายกันทางการเมือง" นี่ก็เรื่องจริง มิใช่หรือ พูดผิดตรงไหนล่ะ ?

ส่วนที่มีบางคนบูชาเงิน กล่าวหาลุงแบบไร้สมองว่า ลุงล้มเหลวในชีวิต ก็ไม่รู้เอาสมองส่วนไหนคิด เอาอะไรมาวัดว่า สำเร็จหรือไม่สำเร็จ มีเงินกี่ล้านล่ะถึงจะเรียกว่าสำเร็จ มีจำนวนหุ้นเท่าไหร่ที่เรียกว่าสำเร็จ อย่าเอามาตรฐานความสำเร็จในชีวิตว่าต้องเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ของตัวเองตัดสินคนอื่น เรื่องนี้ไม่ใช่สูตรคณิตศาสตร์ตายตัว แต่มันเป็นสมการสามชั้น ที่ต้องผูกและแก้กันเอง :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ใครจะรู้ ลุงเค้าอาจจะมีโฉนดที่ดินปลอดการจำนองจำนำ 10,000 ไร่ จริงไหม ?

ว่าแต่คุณเถอะ เลิกพูดจาเพ้อเจ้อเสียที มันน่ารำคาญ ไม่ได้แสดงว่าคุณฉลาดหรอก แต่เป็นพวกบ้าน้ำลายแตกฟอง

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

อ้อ แต่ก็ขอบคุณในความปรารถนาดีที่เคลือบยาพิษของคุณด้วย

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Last edited by aiwen^mei on Tue Feb 02, 2010 12:01 am, edited 2 times in total.

Profile  

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 223 posts ]  Go to page Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8  Next

All times are UTC + 7 hours

You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot post attachments in this forum

Search for: