ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด

เสรีทางความคิด ต้านวิกฤตเผด็จการ สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย
It is currently Fri Mar 29, 2024 6:25 am

All times are UTC + 7 hours

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 82 posts ]  Go to page 1, 2, 3  Next
Author Message
PostPosted: Mon Feb 01, 2010 11:00 pm 
Site Admin

อ้างอิงจาก viewtopic.php?f=15&t=17389

เชิญแสดงความเห็นได้ครับ

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 11:04 pm 

ที่ 1 :lol: :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 11:06 pm 

พักผ่อนให้สบายใจนะคะ WM Ridkun .../ :lol:
คุณริวเซย์ รับภาระหนักต่อไป :D

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 11:08 pm 

เห็นควรด้วย

ปล.ขออวตารผมคืนด้วย

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 11:11 pm 
Global Moderator

...เข้าใจครับ :|

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 11:14 pm 

รับทราบตามคำแถลงค่ะ และ

- เคารพในการตัดสินใจของคุณ ridkun อันเนื่องจากคุณ ridkun เป็นผู้จัดตั้งและยังเป็น
ผู้รับผิดชอบโดยตรงตามกฎหมาย

- คุณริวเซย์ มีคุณสมบัติและวุฒิภาวะในการดำรงตำแหน่ง WM (พิจารณาจากกระทู้
หลาย ๆ กระทู้ ที่คุณริวเซย์โพสต์) เป็นกำลังใจให้ WM คนใหม่ค่ะ

ยังไงก็ตาม...

ปัญหามีไว้ให้แก้....อุปสรรคมีไว้ให้ข้าม
ความสำเร็จจะได้มา ต้องแก้ปัญหาและข้ามอุปสรรคไปให้ได้

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 11:18 pm 

วันนี้ริดกุนทำได้ดี.. :D
ส่วนริวเซย์ ถึงแม้จะไม่ได้เลือก
ไม่ได้อ่าน วิสัยทัศน์ละเอียด
แต่ ไม่ขัดข้อง หรือมีปัญหาในการรับตำแหน่งไม่ว่าจะตำแหน่งไหนก็ตาม
เพราะเคยไม่ชอบขี้หน้า 5555
ขอให้โชคดี ทั้ง ริดกุน และ ริวเซย์
ว่างๆก็ไปเยี่ยมเว็บยารับรองไม่มียาบ้า 8-)
หรือเว็บ น้องพี่ลูกหิน
เพื่อนๆกันทั้งนั้นนะ

สรุป สนุกทุกเว็บนะฮะ ... :mrgreen:

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 11:21 pm 

ทราบครับนายหัว :D

.
.

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 11:23 pm 

ถ้าผมจะหัวเราะ :lol: :lol: :lol: ห้ามระงับผมก็แล้วกัน ไม่งั้นผมป่วนแหลก :lol: :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 11:24 pm 

:D ขอบคุณการทำหน้าที่ดูแลเสรีไทย ที่ผ่านมาของริดกุนนะคะ

" คนที่พูดคำว่า จงรักภักดี คำที่ดีที่สุดคือ สติ เหนือสิ่งอื่นใด ทุกวันนี้สติหด หาย ขาด ถ้ามีสติ มีศีล มีปัญญา ฉลาดรอบคอบ ก็ไม่ทำให้ใครเดือด ร้อน เพราะฉะนั้น คนในสังคมต้องมีสติ อย่าขาดสติ จะให้เราเข้าใจที่สุด"
ดร.สุเมธ ตันติเวชกุล

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 11:25 pm 

แล้ว ridkun_user นี่จะยุติบทบาทด้วยมั้ยครับ :?: :lol:

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 11:26 pm 

soco wrote:
ทราบครับนายหัว :D

ร้องเรียน WM ริวเซย์ soco กล่าวหาว่า ridkun เป็นตัวเหาครับ กรุณาระงับ login soco :lol:

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 11:27 pm 

เหนื่อยนักก็พักผ่อน ให้กำลังใจคนใหม่ ใช้กฎให้เหมาะสม

นอกนั้นคงไม่มีอะไร งานอาสาโดนด่าก็ต้องต้องทำใจนะครับ

เว็บบอร์ดการเมืองให้เล่นการเมือง อย่าให้เกี่ยวพันเรื่องส่วนตัวสมาชิกก็จะดีไม่น้อย

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 11:31 pm 

เห็นด้วยกับคุณ ridkun ครับ ที่เสนอให้คุณริวเซย์ทำหน้าที่ WM

ในความคิดเห็นส่วนตัว คุณริวเซย์มีความเหมาะสม ๒ ประการ คือ
๑. เป็นนักกฏหมาย
๒. วางตัวเป็นกลาง

หวังว่า คุณริเซย์คงจะจัดการแก้ปัญหากระทู้ที่มีการหมิ่นสถาบันฯ และกระทู้ที่ทะเลาะกันจนเละเทะ
...

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 11:37 pm 

ตัดสินใจได้ดีครับ

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 11:38 pm 
Site Admin

ถ้าสมาชิกส่วนใหญ่เห็นด้วยก็ยินดีครับ :P

แถลงการณ์ต่างๆ ขอยกยอดเอาไว้เป็นวันพรุ่งนี้
วันนี้ขอเชิญสมาชิกอภิปรายล่วงหน้าไปก่อนนะครับ

ขอบคุณเสียงสนับสนุนจากทุกท่านครับ

เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 11:52 pm 

่่เรียนท่านสมาชิกทุกท่าน

สืบเนื่องจากการเลือกตั้ง WM ที่ผ่านมา ที่ทาง กกต. ได้มีการประกาศรับรองผลไปแล้ว
ว่า stonekid หรือคุณลูกหิน ได้รับคะแนนเป็นอันดับหนึ่ง
แต่คุณลูกหินก็ได้ประกาศลาออก และคืนตำแหน่งในกับผมนั้น

ตัวผมในฐานะที่ได้รับตำแหน่ง ก็คงไม่สามารถปฏิเสธได้เพราะตำแหน่งย่อมต้องมีผู้ปฏิบัติหน้าที่
แต่ใคร่ครวญพิจารณาดูแล้ว เห็นว่าตัวผมเองไม่ได้มีความเหมาะสมกับตำแหน่งดังกล่าว ทั้งได้เคยลาออกไปก่อนหน้านี้แล้ว

ดังนั้น ผมจึงขอใช้สิทธิในการที่ได้รับมอบตำแหน่ง WM มอบตำแหน่งให้กับคุณริวเซย์
ที่ได้คะแนนอันดับหนึ่ง และเป็นผู้สมัครที่ผู้ใช้สิทธิทุกคนที่ไม่ได้งดออกเสียง ลงคะแนนให้ในตำแหน่ง mod
ซึ่งจากการพูดคุย คุณริวเซย์ก็ยินดีที่จะเสียสละมาทำงานในจุดนี้ และไม่ขัดข้องแต่ประการใด

อนึ่ง การที่ผมได้เคยประกาศไปก่อนหน้านี้ว่า mod ไม่สามารถเป็นพร้อมกันทั้ง 2 แห่ง
คือ serithai.net และ serithai.org นั้น เป็นแค่การแสดงความเห็นโดยส่วนตัวของผม ซึ่งอาจจะใช้อารมณ์ส่วนตัว
ดังนั้น จึงขอประกาศในเรื่องนี้อย่างเป็นทางการว่า การจะอนุญาตให้เป็น mod ทั้งสองที่หรือไม่นั้น
ให้เป็นไปตามที่ WM คนใหม่ คือคุณริวเซย์ เป็นผู้ตัดสินใจ

เรื่องการกำหนดสิทธิให้ mod และนโยบายในการปฏิบัติงานต่างๆ WM คนใหม่ จะเป็นผู้กำหนด
ซึ่งผมคิดว่าน่าจะเป็นไปตามนโยบายที่คุณริวเซย์เคยแถลงไว้ต่อสมาชิกแล้ว

ส่วนกระผม ridkun ขอยุติการปฏิบัติหน้าที่ WM แต่เพียงเท่านี้
และจะมีหน้าที่ช่วยเหลืองาน WM ทางด้านเทคนิค โดยไม่เข้ามาจัดการงานด้านสมาชิกและกระทู้

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ปล. สำหรับสมาชิกบางท่านที่สงสัย การที่ผมมอบตำแหน่งให้กับคุณริวเซย์ ผมได้ใคร่ครวญดีแล้ว และไม่มีใครชี้นำ
จึงอยากจะขอโอกาสให้กับคุณริวเซย์ในการที่จะปฏิบัติหน้าที่ด้วยนะครับ

Canthai wrote:
สมาชิก 3442 users

ลงทะเบียน 173

มันเป็นกี่เปอร์เซ็นต์ของประชากรเว็บบอร์ด

ผู้ลงทะเบียน ไม่ประสงค์ใช้สิทธิ์เกือบ 10 %

ไม่รู้สึกอะไรเลยหรือ?

ผมพูดเองไง จากความเห็นกราฟนั่น ที่บอกมีคนลงคะแนน ร้อยกว่าเป็นพวกขาประจำ มันสมควรแล้ว

เมื่อมีขาประจำก็มีขาจรหรือไง..หรือมีสมาชิกชั้นหนึ่งชั้นสอง

คน 4 พัน มาลงคะแนน 100 กว่า มันน่าศรัทธานักนี่..

ม่ายช่ายไม่รับรอง แต่ผมบอกว่า กกต. ที่ผมไม่ได้เลือก แค่นั้นเอง อิ อิ

มีอย่างที่ไหน เลือกตั้ง มอด กับ เว็บมาสเตอร์ ในเว็บบอร์ดการเมือง มันไว้ใจใครได้ซะที่ไหน

คนเรารู้หน้าไม่รู้ใจทั้งนั้น

เออถ้าเอาบัตรประชาชนมากางกันสิ จะได้ไว้ใจได้บ้าง

ขอแสดงความยินดีด้วยครับท่านริวเซย์

แต่รู้สึกว่ามี :?: มากมายเลยข้างบนน่ะ...
:lol:

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == viewtopic.php?f=14&t=14102 -->

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 12:21 am 
Moderator

ridkun wrote:
อนึ่ง การที่ผมได้เคยประกาศไปก่อนหน้านี้ว่า mod ไม่สามารถเป็นพร้อมกันทั้ง 2 แห่ง
คือ serithai.net และ serithai.org นั้น เป็นแค่การแสดงความเห็นโดยส่วนตัวของผม ซึ่งอาจจะใช้อารมณ์ส่วนตัว

ผู้บริหารจะไม่ใช้อารมณ์ส่วนตัวมาเกี่ยวข้องในการทำงานจนเป็นการวู่วาม เพราะในบางสถานการณ์ประเมินเร็วไปก็พลาด อย่างเช่นพอประกาศอภิมหาคำสั่งดังกล่าวเสร็จ ก็ยังอุตส่าห์มี mod ที่นี่ไปเพิ่มที่เว็บบอร์ดใหม่อีกจนได้

Last edited by devotion on Tue Feb 02, 2010 12:23 am, edited 1 time in total.

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 12:22 am 

ขออวยพรให้ท่านทำหน้าที่ด้วยความเป็นธรรม และ มีความอดทนในการทำหน้าที่

ผมมีข้อแนะนำว่า พวกกบฎ ที่ออกไปตั้งเว็บใหม่ ใครที่เป็น mod ทางนั้น หากมีสำเหนียกและมารยาทของคนที่มีความรับผิดชอบ รู้จักชั่วดี ก็ไม่ควรมาเป็น mod ที่นี่

จริงๆ ผมคิดว่า mod เก่าบางคนที่ได้รับเลือกเกี่ยวกับ ความวุ่นวายที่เกิดขึ้น อยากให้พิจารณาให้ดี

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 12:41 am 

ความวุ่นวายน่าจะจบได้แล้วมั๊งครับ รบราฆ่าฟันจบแล้วก็ต้องมาซ่อมแซมบ้านเรา

คนละไม้ คนละมือ ควรปล่อยให้เวลาพิสูจน์ตัวมันเองว่าอะไรเกิดขึ้น

อย่าเพิ่งด่วนสรุปอะไรมากมายนะครับ ทำใจสบายๆ เหมือนเมฆหมอกที่เพิ่งจางหาย

ล้างหน้าล้างตา เข้าประจำสถานีรบของเราต่อไปครับ

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 12:45 am 
Moderator

arch_freeman wrote:
ผมมีข้อแนะนำว่า พวกกบฎ ที่ออกไปตั้งเว็บใหม่ ใครที่เป็น mod ทางนั้น หากมีสำเหนียกและมารยาทของคนที่มีความรับผิดชอบ รู้จักชั่วดี ก็ไม่ควรมาเป็น mod ที่นี่

เว็บบอร์ดใหม่เป็นทางเลือกของชาวเสรีไทยที่จะอยู่แบบไม่ปนเปื้อนกับความหยาบคายไร้สาระ และห่างจากเรื่องหมิ่นเหม่อันน่าสะเทือนใจ จึงพากันไป ในเมื่อที่นั้นเป็นทางเลือกที่ดีกว่า จะไปหาว่าเขาเป็นกบฎย่อมไม่ได้

จริงๆ ผมคิดว่า mod เก่าบางคนที่ได้รับเลือกเกี่ยวกับ ความวุ่นวายที่เกิดขึ้น อยากให้พิจารณาให้ดี

ผู้ที่มีเสียงหลายสิบคนเลือกมา คงไม่ใส่ใจกับไม่กี่เสียงที่พร่ำหาว่าเขามีปัญหาหรอก เพราะปัญหาส่วนใหญ่ พวกไม่กี่เสียงหามายกให้ทั้งนั้น

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 12:53 am 
Site Admin

devotion wrote:

เว็บบอร์ดใหม่เป็นทางเลือกของชาวเสรีไทยที่จะอยู่แบบไม่ปนเปื้อนกับความหยาบคายไร้สาระ และห่างจากเรื่องหมิ่นเหม่อันน่าสะเทือนใจ จึงพากันไป ในเมื่อที่นั้นเป็นทางเลือกที่ดีกว่า จะไปหาว่าเขาเป็นกบฎย่อมไม่ได้

ผู้ที่มีเสียงหลายสิบคนเลือกมา คงไม่ใส่ใจกับไม่กี่เสียงที่พร่ำหาว่าเขามีปัญหาหรอก เพราะปัญหาส่วนใหญ่ พวกไม่กี่เสียงหามายกให้ทั้งนั้น

ปัญหาที่เกิดมีหลักฐานเป็นรูปธรรมชัดเจนเป็นกระทู้อยู่ในบอร์ดมากมาย
จะเป็น mod น่าจะลองทัศนาดู ก่อนที่จะบอกว่าเป็นแค่เสียงที่พร่ำบอกนะครับ
ถ้าไม่ทราบว่าอยูที่ไหนบ้าง ผมจะแนะนำให้ แม้แต่กระทู้ที่ถูกลบไปผมก็มีเก็บไว้ :D

แล้วตกลงนี่ mod จะเลือกฟังเฉพาะเสียงส่วนใหญ่หรือครับ
บอกตรงๆ ว่าฟังดูคุ้นๆ อย่างบอกไม่ถูก :)

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 12:55 am 

ขออวยพรให้ท่านทำหน้าที่ด้วยความเป็นธรรม และ มีความอดทนในการทำหน้าที่

ถ้าผมจะเข้าทั้งสองเว็บ ผมจะเป็นพวกกบฏด้วยหรือเปล่า หรือ

ผมคงจะเป็นพวกนกสองหัว ใช่ไหม

ผมไปสมัครเป็นสมาชิกเว็บใหม่แล้ว "ต้องเฉดหัวผม" ไหม

ผมมีความเห็นว่า "มึงน่าจะหยุดป่วนเสียที ได้ไหม"
...

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 12:59 am 

อ่านสำนวนภาษาคุณ devotion เข้าใจแต่น้อยจริง ๆ

ยังกะอ่านตำราการขอ ไอเอสโอหมื่นสี่ ก็ไม่ปาน

:lol: :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 1:01 am 

เรื่องการจะเป็น MOD หลายเว็บ มันเสียหายตรงไหนครับ

อยากจะรู้เหตุผล เพราะว่าไม่รู้จริงๆครับ
...

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 1:04 am 

เป็น mod ต้องทำตามกฎ และ เป็นธรรม

ไม่ใช่ทำตามเสียงส่วนใหญ่ แบบนั้น มันพวกมาลากไปแล้วล่ะ

เสียงส่วนใหญ่เป็นกระบือ บอกให้ไปจมปลัก ก็ต้องไปอย่างนั้นหรือ ไม่ใช่ล่ะ

คนเป็น mod ต้องเป็นธรรมไปตามกฎ

คือพวกที่จะไปเว็บใหม่ ก็ขอให้ไป แบบที่พูด ที่ลาออก อย่ากลับมาอีก ถ้าเห็นกลับมาด่าแคนไทย ก็ ไม่รู้จะพูดไงล่ะ

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 1:06 am 

สมชายสายชม wrote:
เรื่องการจะเป็น MOD หลายเว็บ มันเสียหายตรงไหนครับ

อยากจะรู้เหตุผล เพราะว่าไม่รู้จริงๆครับ
...

เหมือนผู้หญิงมีหลายผัว

หรือ ผู้ชายมีหลายเมีย

ยิ่งน่าเกลียด ถ้าเป้น mod ที่ เว็บเลียนแบบ กับ เว็บจริง

คนก็จะเสื่อมศรัทธา

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 1:10 am 

เป็น mod ต้องทำตามกฎ และ เป็นธรรม

คือพวกที่จะไปเว็บใหม่ ก็ขอให้ไป แบบที่พูด ที่ลาออก อย่ากลับมาอีก ถ้าเห็นกลับมาด่าแคนไทย ก็ ไม่รู้จะพูดไงล่ะ

คุณใช้สิทธิหรืออำนาจอะไรไปห้ามสมาชิกเก่ากลับมาครับ

หรือว่าจะใช้คำเหน็บแนมว่า "พวกมันไม่มีที่ไป ต้องซมซานกลับมา"

(แบบกูนี่ไง) ใช่ไหมครับ

ทำไมต้องกำหนดให้สองเว็บต้องเป็นศัตรูกันด้วยหรือ :?: :?: :?:
...

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 1:11 am 
Site Admin

อยากให้คุณสมชายและคุณarch_freeman ใจเย็นๆก่อนครับ

ตอนนี้มีสถานะอะไรในเว็บไหนก็ให้ทำหน้าที่ของตนเองไปก่อน
แม้แต่ผมเองก็ยังมีสถานะผู้ดูแลทั้งสองบอร์ดเหมือนกัน
หากได้ข้อสรุปอย่างไร จะรีบแจ้งให้ทราบครับ

อนึ่ง สมาชิกสามารถใช้เว็บบอร์ดทั้งสองแห่งได้ตามปกติครับ
อยากไปอยากมาเชิญตามสบาย เป็นสิทธิที่ทำได้อยู่แล้วที่จะไป
อ่านข่าวสารวิพากษ์วิจารณ์การเมืองได้ตามชุมทางการเมืองทั่วโลก
แต่การเป็นผู้ดูแลทั้งสองบอร์ดขอให้รอฟังแถลงการณ์อีกครั้งครับ

เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 1:13 am 

ผมขี้เกียจจะเถียงกับคุณarch_freeman ไม่อยากจะทะเลาะกับใคร

จะคอยดูว่า WM จะออกกฏห้ามสมาชิกเล่นสองเว็บ .. ห้าม MOD ทำงานสองเว็บ
...

Last edited by สมชายสายชม on Tue Feb 02, 2010 1:15 am, edited 1 time in total.

Profile  

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 82 posts ]  Go to page 1, 2, 3  Next

All times are UTC + 7 hours

You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot post attachments in this forum

Search for: