ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด

เสรีทางความคิด ต้านวิกฤตเผด็จการ สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย
It is currently Thu Apr 25, 2024 10:48 pm

All times are UTC + 7 hours

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 50 posts ]  Go to page 1, 2  Next
Author Message
PostPosted: Mon Feb 01, 2010 1:31 am 
Site Admin

สืบเนื่องจากกระทู้ viewtopic.php?f=2&t=214
ที่ stonekid ได้ขอลาออกจากตำแหน่ง WM

ผมจึงขอรับตำแหน่งคืน โดยจะไม่มีการเลือกตั้งอีก

อนึ่ง mod ทั้ง 5 ท่าน ยังไม่มีการยกเลิกตำแหน่งแต่อย่างใด
แต่หากไม่ต้องการทำหน้าที่ ก็มีสิทธิที่จะลาออก ขึ้นกับดุลพินิจของพวกท่าน

และเรื่องการบังคับใช้กฎ จะเริ่มในทันที โดยเฉพาะเรื่องการพาดพิงสมาชิกในสภากาแฟ
หรือห้องอื่นใดที่ไม่ใช่ห้องพัก

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 1:59 am 

มาให้กำลังใจอีกครั้งค่ะ

ราตรีสวัสดิ์ รักษาสุขภาพนะคะ

:D :D :D :D

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 2:08 am 
Moderator

แล้ว MOD จะมีอำนาจแบนสมาชิกไหมครับ อยากรู้ๆ

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 2:15 am 
Site Admin

Sweet Chin Music wrote:
แล้ว MOD จะมีอำนาจแบนสมาชิกไหมครับ อยากรู้ๆ

เนื่องจากผมเป็น WM ดังนั้น mod จะไม่มีสิทธิในการแบนครับ มีเฉพาะสิทธิในการจัดการกระทู้
แต่การแบนมีกฎกำหนดไว้ชัดเจนแล้ว หากเป็นไปตามกฎและมีการเสนอมาก็แบนตามกฎครับ

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 2:30 am 

ridkun wrote:

เนื่องจากผมเป็น WM ดังนั้น mod จะไม่มีสิทธิในการแบนครับ มีเฉพาะสิทธิในการจัดการกระทู้
แต่การแบนมีกฎกำหนดไว้ชัดเจนแล้ว หากเป็นไปตามกฎและมีการเสนอมาก็แบนตามกฎครับ

กกต wrote:
viewtopic.php?f=15&t=16681&p=270788#p270788

หน้าที่ของ Moderator มีดังต่อไปนี้่
1. ดูแลให้สมาชิกทุกท่านปฏิบัติตามกฏของเว็บบอร์ดโดยเคร่งครัด
2. แบน และ ยกเลิกการแบนสมาชิกที่ทำผิดกฎของเว็บบอร์ด
3. ชี้แจงถึงเหตุผลของการแบนและระยะเวลาในการแบนต่อสมาชิกที่ทำผิดกฎอย่างชัดเจน
4. ตรวจสอบ ตักเตือน และรายงานพฤติกรรมของสมาชิกผู้ที่ไม่ประสงค์ดีต่อเว็บบอร์ด
5. ช่วยเหลือและนำเสนอข้อคิดเห็นต่อ Webmaster ตามความเหมาะสม
6. กำหนดความสำคัญหรือการปักหมุดกระทู้ตามสมควร
7. ดูแลความสงบเรียบร้อยในกรณีพิพาทระหว่างสมาชิก ตามแต่กรณี

หน้าที่ของ WM และ Moderator หลังการเลือกตั้ง
ร่างนโยบายเว็บไซต์ กฏระเบียบ ข้อบังคับ ข้อลงโทษ และบังคับใช้ พร้อมทั้งกำหนดวันเริ่มใช้งา่น กฏระเบียบ ข้อบังคับ และข้อลงโทษ

แล้วที่ผ่านมา กกต. 5 คน สมาชิกอีกเป็นร้อย
เสียเวลาเรื่องเลือกตั้งกันเป็นเดือนๆ ไปทำไมครับ

ใครก็ได้ช่วยตอบที .....
;) ;)

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 2:47 am 
Site Admin

ถ้า stonekid เป็น WM และต้องการให้ mod แบนได้ ก็เป็นเรื่องที่ทำได้
แต่ในเมื่อเป็นผมเหมือนเดิม ทุกอย่างก็เหมือนเดิม และนโยบายเดิมจนกว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงเป็นอย่างอื่น

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 5:28 am 

:lol: :lol: ซับซ้อนยิ่งนักการเมืองในเสรีไทย

ยินดีด้วยที่ได้กลับมารับตำแหน่งเดิม

แล้วคนสมัคร เขาไม่รู้หรอ ว่า WM ทำไรได้บ้าง

WM กับ Admin มันไม่เหมือนกันนี่นะ :lol:

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 5:39 am 

คือผมลงคะแนนเลือกคุณลูกหินนะฮะ แล้วคุณลูกหินลาออกนะฮะ ด้วยเหตุผลดังต่อไปนี้นะฮะ ทั้งๆที่ยังไม่ได้ทำตามหน้าที่ตามที่ กกต ร่างเลยนะฮะ

Quote:
1. ปัญหาละทิ้ง-ไร้ซึ่งความรับผิดชอบ ของ Admin ปล่อยให้ สมาชิกภายนอก หมิ่นพระบรมเดชานุภาพ ไร้ซึ่งความจริงใจ ในการปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์

อันนี้ผมอยู่เสรีไทยมานาน ไม่ีค่อยได้เจอกระทู้หมิ่นนะฮะ ผมเห็นก็ตามเก็บตามลบกันดีนี่ฮะ อีกอย่างลบกระทู้มันหน้าที่ mod ไม่ใช่หรอฮะ admin เขาดูแลระบบนี่ฮะ

Quote:
2. ปัญหา Bot ไร้การดูแลปรับปรุงจาก จาก Admin ผู้เป็นเจ้าของ ทำให้ เกิด Spam - Bot เป็นจำนวนมาก ต่อวัน
Mod ที่ดูแลต้องใช้วิธี นั่งเฝ้า ไล่ลบ ตลอด 24 ชั่วโมง โดยปราศจาก การดูแล ปราศจากการให้ความช่วยเหลือในเครื่องไม้เครื่องมือ จาก Admin ทั้งที่ร้องปัญหาไปมากมายไม่ถ้วน

เป็นปัญหาที่ตัวโปรแกรมบอร์ดมังฮะ ว่าเครื่องมือมันมีแค่นั้น โปรแกรมจะเขียนเิพิ่มอาจจะไม่มีปัญญา เรื่้องแบบนี้ถ้า admin เขาไม่สนใจ mod จะสนใจทำไมฮะ เงินเดือนก็ไม่ได้ไม่ใช่หรอฮะ ก็ปล่อยให้มันรกบอร์ดจน admin ทนไม่ได้สิฮะ

Quote:
3. ปัญหา การปล่อยให้ สมาชิก ร่วมกิจกรรมเกี่ยวกับ การเงิน - เช่น ทำหนังสือ หรือรับบริจาค นั้น ถือว่า เป็นสิทธิส่วนบุคคลของความเป็นเจ้าของ ที่พึงกระทำได้ ครั้น เมื่อมีปัญหา เจ้าของ หรือ Admin กลับไม่ได้เข้าช่วยคลี่คลาย หรือ ช่วยวางแนวให้เกิดบทสรุปของปัญหาของกิจจกรรมที่ขัดแย้ง ที่เกิดใน เว็บบอร์ด เช่น - ปัญหาการยักยอกเงิน เมื่อปี 2549 ปัญหาหนังสือที่ใช้ creditสมาชิกในเว็บบอร์ด มาสร้างกิจจกรรมแล้วเกิดปัญหา ในด้านข้อสงสัย ทั้งผลประโยชน์และ Credit ของผู้ร่วมกิจกรรม จนเกิดความวุ่นวายสับสน เป็นผลให้ แตกความสามัคคี

ปัญหาแบบนี้ ต้องประชุมกันฮะ แล้วออกเป็นระเบียบของบอร์ดฮะ ว่ามีนโยบายอย่างไรกับปัญหาแบบนี้ เรื่องแบบนี้ไม่มีใครอยากให้เกิด คนจะโกงมันก็โกงฮะ ห้ามกันยาก admin แก้ไขปัญหาคนเดียวไม่ได้ฮะ

Quote:
4. ปัญหา การปล่อยปะละเลย ให้ สมาชิกมีข้อพิพาท หมิ่นประมาท ด้วยคำไม่สุภาพ ละเมิดเกียรติยศศักดิ์ศรี ของสมาชิกที่ไม่ใช่บุคคลสาธารณะ Admin เจ้าของ กลับไม่ได้ช่วยแก้ไข หรือระงับเหตุ ซ้ำร้ายยังเข้าช่วยผสมโรง สนับสนุน วงเสวนาที่หยาบคาย ไร้ภาวะสุภาพชนที่พึงมีในการเสวนา

อันนี้ทำใจนะฮะ คนบางคนแบนไอพี มันก็รีนิวไอพีเข้ามาใหม่ แบนไปก็เท่านั้น เพราะมันจ้องรังควาน และ ก่อกวน ในเมื่อห้ามกันยากแล้ว ก็ร่วมวงซะเลย ถ้าไม่เบื่อซะก่อน แต่ถ้าคิดจะแบนแต่คนไม่ใช่พวกก็ไม่ไหวนะฮะ ถ้าไม่แบน ก็ไม่แบนหมด คุณด่าเขา เราก็ด่าได้เช่นกัน แฟร์ดีนี่ฮะ

ปล. ผมไม่เกี่ยวข้องอะไรกับการบริหาร เสรีไทย แต่อาศัยว่าเป็น admin อยู่ในบอร์ดแห่งหนึ่งในเมืองไทยที่ไม่ใช่การเมือง เลยเข้าใจปัญหาหัวอก admin ด้วยกันฮะ

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 6:41 am 

arch_freeman wrote:
คือผมลงคะแนนเลือกคุณลูกหินนะฮะ แล้วคุณลูกหินลาออกนะฮะ ด้วยเหตุผลดังต่อไปนี้นะฮะ ทั้งๆที่ยังไม่ได้ทำตามหน้าที่ตามที่ กกต ร่างเลยนะฮะ

Quote:
1. ปัญหาละทิ้ง-ไร้ซึ่งความรับผิดชอบ ของ Admin ปล่อยให้ สมาชิกภายนอก หมิ่นพระบรมเดชานุภาพ ไร้ซึ่งความจริงใจ ในการปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์

อันนี้ผมอยู่เสรีไทยมานาน ไม่ีค่อยได้เจอกระทู้หมิ่นนะฮะ ผมเห็นก็ตามเก็บตามลบกันดีนี่ฮะ อีกอย่างลบกระทู้มันหน้าที่ mod ไม่ใช่หรอฮะ admin เขาดูแลระบบนี่ฮะ

Quote:
2. ปัญหา Bot ไร้การดูแลปรับปรุงจาก จาก Admin ผู้เป็นเจ้าของ ทำให้ เกิด Spam - Bot เป็นจำนวนมาก ต่อวัน
Mod ที่ดูแลต้องใช้วิธี นั่งเฝ้า ไล่ลบ ตลอด 24 ชั่วโมง โดยปราศจาก การดูแล ปราศจากการให้ความช่วยเหลือในเครื่องไม้เครื่องมือ จาก Admin ทั้งที่ร้องปัญหาไปมากมายไม่ถ้วน

เป็นปัญหาที่ตัวโปรแกรมบอร์ดมังฮะ ว่าเครื่องมือมันมีแค่นั้น โปรแกรมจะเขียนเิพิ่มอาจจะไม่มีปัญญา เรื่้องแบบนี้ถ้า admin เขาไม่สนใจ mod จะสนใจทำไมฮะ เงินเดือนก็ไม่ได้ไม่ใช่หรอฮะ ก็ปล่อยให้มันรกบอร์ดจน admin ทนไม่ได้สิฮะ

Quote:
3. ปัญหา การปล่อยให้ สมาชิก ร่วมกิจกรรมเกี่ยวกับ การเงิน - เช่น ทำหนังสือ หรือรับบริจาค นั้น ถือว่า เป็นสิทธิส่วนบุคคลของความเป็นเจ้าของ ที่พึงกระทำได้ ครั้น เมื่อมีปัญหา เจ้าของ หรือ Admin กลับไม่ได้เข้าช่วยคลี่คลาย หรือ ช่วยวางแนวให้เกิดบทสรุปของปัญหาของกิจจกรรมที่ขัดแย้ง ที่เกิดใน เว็บบอร์ด เช่น - ปัญหาการยักยอกเงิน เมื่อปี 2549 ปัญหาหนังสือที่ใช้ creditสมาชิกในเว็บบอร์ด มาสร้างกิจจกรรมแล้วเกิดปัญหา ในด้านข้อสงสัย ทั้งผลประโยชน์และ Credit ของผู้ร่วมกิจกรรม จนเกิดความวุ่นวายสับสน เป็นผลให้ แตกความสามัคคี

ปัญหาแบบนี้ ต้องประชุมกันฮะ แล้วออกเป็นระเบียบของบอร์ดฮะ ว่ามีนโยบายอย่างไรกับปัญหาแบบนี้ เรื่องแบบนี้ไม่มีใครอยากให้เกิด คนจะโกงมันก็โกงฮะ ห้ามกันยาก admin แก้ไขปัญหาคนเดียวไม่ได้ฮะ

Quote:
4. ปัญหา การปล่อยปะละเลย ให้ สมาชิกมีข้อพิพาท หมิ่นประมาท ด้วยคำไม่สุภาพ ละเมิดเกียรติยศศักดิ์ศรี ของสมาชิกที่ไม่ใช่บุคคลสาธารณะ Admin เจ้าของ กลับไม่ได้ช่วยแก้ไข หรือระงับเหตุ ซ้ำร้ายยังเข้าช่วยผสมโรง สนับสนุน วงเสวนาที่หยาบคาย ไร้ภาวะสุภาพชนที่พึงมีในการเสวนา

อันนี้ทำใจนะฮะ คนบางคนแบนไอพี มันก็รีนิวไอพีเข้ามาใหม่ แบนไปก็เท่านั้น เพราะมันจ้องรังควาน และ ก่อกวน ในเมื่อห้ามกันยากแล้ว ก็ร่วมวงซะเลย ถ้าไม่เบื่อซะก่อน แต่ถ้าคิดจะแบนแต่คนไม่ใช่พวกก็ไม่ไหวนะฮะ ถ้าไม่แบน ก็ไม่แบนหมด คุณด่าเขา เราก็ด่าได้เช่นกัน แฟร์ดีนี่ฮะ

ปล. ผมไม่เกี่ยวข้องอะไรกับการบริหาร เสรีไทย แต่อาศัยว่าเป็น admin อยู่ในบอร์ดแห่งหนึ่งในเมืองไทยที่ไม่ใช่การเมือง เลยเข้าใจปัญหาหัวอก admin ด้วยกันฮะ

ถูกใจให้กิฟค่ะ

เหมือนการเมืองไทยเลยค่ะ ถูกปฏิวัติต่อหน้าต่อตา หรือจะเรียกว่า รัฐประหาร หรือจะเรียกว่า กบฎ ดี

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 6:51 am 

คือ ผมไม่คิดว่าเป็นการปฏิวัติ นะครับ

ผมมีข้อสังเกต

1. คือมีเว็บใหม่จดโดเมนใหม่ทำไว้รออยู่แล้ว แต่ก็ยังมาลงเลือกตั้งเพื่อให้สมาชิกเลือก? แสดงว่ามีแผนโปรโมทและดิสเครดิตเว็บเก่าอยู่แล้ว

2. งานนี้คนที่โดนหลอกไม่ใช่คนที่ไปสมัครเลือกตั้งครับ แต่เป็นคนที่ไปเลือกเขาต่างหาก คือโดนไปหลอกให้เลือก พอเลือกแล้ววันเดียวลาออก โดยที่ยังไม่มีการส่งมอบงานกันเลย มีเว็บใหม่สวยงามแจ้งเกิดในฉับพลันราวก็เสกได้

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 7:11 am 

คือ ผมไม่คิดว่าเป็นการปฏิวัติ นะครับ

1. คือมีเว็บใหม่จดโดเมนใหม่ทำไว้รออยู่แล้ว แต่ก็ยังมาลงเลือกตั้งเพื่อให้สมาชิกเลือก? แสดงว่ามีแผนโปรโมทและดิสเครดิตเว็บเก่าอยู่แล้ว

2. งานนี้คนที่โดนหลอกไม่ใช่คนที่ไปสมัครเลือกตั้งครับ แต่เป็นคนที่ไปเลือกเขาต่างหาก คือโดนไปหลอกให้เลือก พอเลือกแล้ววันเดียวลาออก โดยที่ยังไม่มีการส่งมอบงานกันเลย มีเว็บใหม่สวยงามแจ้งเกิดในฉับพลันราวก็เสกได้

ขอบคุณคุณ arch_freeman ที่ตั้งข้อสังเกตได้ตรงประเด็นค่ะ

แบบนี้เรียกว่า กบฎ หรือป่าวคะ

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 7:14 am 

เอาน่า มันขึ้นกับวัตุประสงค์ จะทำเว็บขึ้นมาเพื่อพูดคุยการเมืองหรือเรื่องส่วนตัว

ถ้าจะเล่นเรื่องส่วนตัว มันก็เล่นได้ตั้งแต่หายใจก็ยังผิดเลย หรืออยู่เฉยๆ ก็ยังผิด

ขี้ในน้ำก็ผิด ขี้บนบกก็ผิด พูดก็ผิด ไม่พูดก็ผิด ทำก็ผิด ไม่ทำก็ผิด นั่นแหละจริตของมนุษย์

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 10:12 am 

ถาม ridkun

ที่ ลูกหิน ว่า ไม่มีอำนาจแบน แล้วตกลงใครแบนถาวร สมแก๊ส

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 10:38 am 
Site Admin

somgas wrote:

ถาม ridkun

ที่ ลูกหิน ว่า ไม่มีอำนาจแบน แล้วตกลงใครแบนถาวร สมแก๊ส

โถ สมแก๊สผู้ไร้เดียงสา ใครพูดอะไรก็เชื่อเหรอครับ
คุณก็รู้ผมไม่แบนถาวรใครง่ายๆ :lol:
ไว้จะพิจารณาปลดแบนให้นะครับ

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 10:47 am 
Moderator

ชาบู~ ชาบู~ :D :D

"คนไทยนี่โชคดีจริงๆนะ จะอยู่ที่ไหน จะทำอะไร มีในหลวงฯคอยติดตามเฝ้าดูอยู่อย่างใกล้ชิดตลอดเวลา...ก็ผมเห็นธนบัตรไทยมีรูปในหลวงฯของพวกคุณอยู่ ทุกๆใบแม้นกระทั่งในเหรียญที่มีค่าน้อยที่สุดถึงมีค่ามากที่สุดในธนบัตร ไม่เคยห่างกัน"

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 11:20 am 

คุณริดกุนคงต้องตั้งกระทู้ถามแล้วมั้งคะ
ว่า กลุ่ม MOD ที่ได้รับเลือกตั้งกันมา จะยังคงทำหน้าที่ ที่นี่
หรือว่าจะย้ายไปทำหน้าที่ที่เว็บโ้น้น

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 11:34 am 

เรื่องอื่นใดไม่ว่า่ เเต่การทำเวบเเบบนั้น มีเเบนเนอร์สวยงาม มีห้องต่างๆ ใช้เวลาไม่ถึงชมจ้ะ หมายถึงเวบเปล่าๆสวยๆ

ไม่มีสมาชิกนะ :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 11:34 am 
Moderator

ท่านเรียนมาเพื่อทราบ

ผมก็มารับทราบ (ประเด็นท่านกลับมารับหน้าที่ดังเดิม)
:D

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 11:39 am 
Moderator

มารุจัง wrote:
คุณริดกุนคงต้องตั้งกระทู้ถามแล้วมั้งคะ
ว่า กลุ่ม MOD ที่ได้รับเลือกตั้งกันมา จะยังคงทำหน้าที่ ที่นี่
หรือว่าจะย้ายไปทำหน้าที่ที่เว็บโ้น้น

เพื่อความชัดเจน น่าจะทำอย่างที่ มารุฯ เสนอครับ

อาจต้องกำหนดจำนวนวัน ในการเข้ามายืนยัน

ไม่งั้นก็จะอึมครึมอยู่อย่างนี้อีกหลายวันครับ
:D

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 11:41 am 

ไม่ค่อยสง่างามนะครับ
คุณประกาศลาออกไปแล้ว
พอการเลือกตั้งผ่านไปคนที่ได้เค้าวางมือ คุณก็เลยสวมแทนโดยไม่เปิดให้มีการเลือกตั้งใหม่

แล้วก่อนหน้านี้ประกาศลาออกเพื่อ ?
แล้วเล่นละครเลือกตั้งกันไปเพื่อ ?

แล้ว MOD ที่ได้รับเลือกตั้งถ้าคุณคิดว่าทำงานกับพวกเค้าไม่ได้ก็ประกาศยกเลิกไปเลยไม่ดีกว่าหรือ

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 12:25 pm 
Moderator

ชั่วกระพรือปีกแมลงวันรู้สึกเหมือนเล่นอะไรกันเนี่ย แต่เพียงดีดนิ้ว ก็พอเข้าใจมันเป็นเช่นนั้นเอง

ผมเคยจะได้ยินคำบอกใบ้จากคุณลูกหิน แต่ก็งงๆ เพราะตามไม่ทันครับ

รู้สึกจะตามอะไรใครเขาไม่ทันเลย

แฟนเลยบอกว่า "แกนี่โง่" จริงๆ

อัพเดทข่าว 24 ชม. ทางทวิตเตอร์ @thaiquicknews - The girl who silenced the world for 5 minutes - PAD Blog

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 12:38 pm 

ยินดีที่ได้ ridkun กลับมาทำหน้าที่เหมือนเดิม

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 12:39 pm 

รับทราบ

และจะปฏิบัติตามกฏของขบวนการเสรีไทยเวบบร์อดทุกประการ

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 12:46 pm 

:shock: :o :lol:

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 12:59 pm 
Site Admin

ทุกอย่างจะมีความชัดเจน ภายในคืนนี้ครับ
ซึ่งน่าจะเป็นทางออกที่ทุกฝ่ายค่อนข้างพอใจ

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 1:07 pm 
Moderator

ridkun wrote:
ทุกอย่างจะมีความชัดเจน ภายในคืนนี้ครับ
ซึ่งน่าจะเป็นทางออกที่ทุกฝ่ายค่อนข้างพอใจ

รอฟังครับ หวังว่าข่าวดีนี้จะลดระดับหรือกำจัดความขัดแย้งลงได้ :D

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 1:16 pm 

ยังอยู่ เป็นเพื่อนริดกุน เพราะเป็นห่วง แม้จะเคยด่า ...

สนุกทุกเว็บแหละฮะ ... น่าอยู่ไปหมด 8-)

แต่ถ้าตั้งมอดคนไหนแล้วพีเจ ส่ายหน้า
ก็ต้องฟังกันมั่งนะ

:lol: :mrgreen:

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 1:36 pm 

ผมงงมาก ไม่รู้ว่้าเกิดอะไรขึ้น :?: :?: :?:

ตามที่ผมจำได้ว่า "คุณ ridkun ประกาศลาออก โดยมีเงื่อนไขว่า ..

หลังกลางเดือนธันวาคม ถ้ายังไม่มีใครมารับทำหน้าที่แทน จะปิดเว็บแห่งนี้
"

ในเมื่อคุณลูกหินลาออกจาก WM แล้ว ก็น่า่จะทำตามเจตนารมย์เดิมของคุณ ridkun คือ

๑. หา WM ใหม่ .. หรือ

๒. ปิดเว็บ

อยากจะได้รับคำชี้แจงครับ
...

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 1:42 pm 

* ไม่ทราบว่า .. แยกแยะไม่ออกหรือค่ะ ว่าเป็นคนละเว็บกัน
Mod ที่ถูกคัดเลือกจาก สมาชิกเสรีไทย .. ยังมีสิทธิ์ที่เขาจะได้รับตำแหน่งนั้น ในเว็บนี้อยู่
คุณเอง .. ก็เคยทำหน้าที่ Mod ที่ WOM และ เสรีไทย ไปพร้อม ๆ กัน มิใช่หรือ ???

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน

Profile  

PostPosted: Mon Feb 01, 2010 1:50 pm 

see-u wrote:

* ไม่ทราบว่า .. แยกแยะไม่ออกหรือค่ะ ว่าเป็นคนละเว็บกัน
Mod ที่ถูกคัดเลือกจาก สมาชิกเสรีไทย .. ยังมีสิทธิ์ที่เขาจะได้รับตำแหน่งนั้น ในเว็บนี้อยู่
คุณเอง .. ก็เคยทำหน้าที่ Mod ที่ WOM และ เสรีไทย ไปพร้อม ๆ กัน มิใช่หรือ ???

ดิฉันแค่ต้องการหารือ แต่แปลกใจที่คุณเอ้ พยายามจะหาเรื่องจับผิดดิฉันตลอด
ไม่ทราบติดใจอะไรหรือเปล่าคะ

เอ.. แล้วตอนนั้นใครโวยวายนะว่าดิฉันทำหน้าที่ 2 เว็บ
แต่มานะวันนี้ กลับบอกว่าทำได้เพราะดิฉันเคยทำ
หากตอนนั้นว่าดิฉันทำไม่เหมาะสม แล้วเหตุใดวันนี้จึงเหมาะสมล่ะคะ
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Profile  

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 50 posts ]  Go to page 1, 2  Next

All times are UTC + 7 hours

You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot post attachments in this forum

Search for: