ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด

เสรีทางความคิด ต้านวิกฤตเผด็จการ สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย
It is currently Sat Apr 20, 2024 9:14 pm

All times are UTC + 7 hours

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 82 posts ]  Go to page Previous  1, 2, 3
Author Message
PostPosted: Tue Feb 02, 2010 10:43 am 

ขอให้ทุกท่าน ร่วมมือ ร่วมใจ กำจัด พวกหยาบคาย น่ารังเกียจ

ซึ่งอาจนำมาซึ่งความเสื่อมเสีย และเป็นเสนียดต่อเว็บบอร์ดแห่งนี้

ต่อไป

ขอบคุณ

จากสมาชิกคนหนึ่ง

.
.

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 10:49 am 

soco wrote:
ขอให้ทุกท่าน ร่วมมือ ร่วมใจ กำจัด พวกหยาบคาย น่ารังเกียจ

ซึ่งอาจนำมาซึ่งความเสื่อมเสีย และเป็นเสนียดต่อเว็บบอร์ดแห่งนี้

ต่อไป

ขอบคุณ

ท่านมาแรงจริงๆ แต่คงไม่ถึงกับต้องกำจัด
แค่ควบคุมดัดนิสัยก็พอ :lol:

อำนาจเป็นของปวงชน คือ ประชาธิปไตย
อำนาจเป็นของคนส่วนใหญ่ คือ กฎหมู่

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 11:13 am 
Moderator

ดราม่าเรื่องนี้ ยังมีภาคต่อได้อีกนะเธอว์ :lol: :lol:

"คนไทยนี่โชคดีจริงๆนะ จะอยู่ที่ไหน จะทำอะไร มีในหลวงฯคอยติดตามเฝ้าดูอยู่อย่างใกล้ชิดตลอดเวลา...ก็ผมเห็นธนบัตรไทยมีรูปในหลวงฯของพวกคุณอยู่ ทุกๆใบแม้นกระทั่งในเหรียญที่มีค่าน้อยที่สุดถึงมีค่ามากที่สุดในธนบัตร ไม่เคยห่างกัน"

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 11:32 am 

ridkun_user wrote:
soco wrote:

ต่อไป

ขอบคุณ

ท่านมาแรงจริงๆ แต่คงไม่ถึงกับต้องกำจัด
แค่ควบคุมดัดนิสัยก็พอ :lol:

สนับสนุนด้วยคนครับ ยกมือเห็นด้วยๆ ...หุหุหุ
:lol: :lol: :lol:

Honestly is the best policy!
ประชาทนธิปไตย คลิกเบาๆ

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 1:10 pm 

อยากเห็นธาตุเเท้ของคน ไม่เห็นต้องใส่หัวโขนเลย เป็นสมาชิกธรรมดาก็มีดร่าหมาให้ดูทุกวัน :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 4:38 pm 

soco wrote:

ต่อไป

ขอบคุณ

Image

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == viewtopic.php?f=14&t=14102 -->

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 5:19 pm 

Server Error wrote:
soco wrote:

ต่อไป

ขอบคุณ

Image

ImageImage
:lol:

อำนาจเป็นของปวงชน คือ ประชาธิปไตย
อำนาจเป็นของคนส่วนใหญ่ คือ กฎหมู่

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 5:19 pm 
Moderator

ไม่อยากให้มองอะไรไม่ดีกับคุณลูกหินนะครับ

มันมีอะไรบางอย่างที่คุณคิดไปเองกันทั้งหมด

ความสัมพันธ์ของ ridkun กับ คุณลูกหิน
ก็ลึกซึ้งเกินกว่าที่คุณๆเข้าใจจากหน้าบอร์ดมากครับ

ผมขอเรียนเท่านี้

อัพเดทข่าว 24 ชม. ทางทวิตเตอร์ @thaiquicknews - The girl who silenced the world for 5 minutes - PAD Blog

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 5:49 pm 
Global Moderator

^
^
หมายถึงอย่างนี้เหรอครับ :o
v
V
Image

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 6:22 pm 
Moderator

* น่านนนน คุณริดกุน แขวะ mod ของเว็บเสรีไทย' ลูกหิน
โดนผมซะงั้น สนุกดีมั้ยครับ จะแขวะต่ออีกนานไหมครับ อิ๊อิ๊

* อีกเรื่อง
การผิดที่ wording ... modurator moderator
เป็นเรื่องน่าขำ เอามาแซวกันเล่นๆละกัน
cheer we all practice English together ก็ดีนะครับ it's so good.

* เว็บสาธารณะที่พวกเราร่วมใจกันทำขึ้นมา
คุณ snapping ไปจัดการคนเดียวซะ ผมก็ไม่รู้จะพูดยังไงแล้ว
ช่างเหอะ ในเมื่อคิดอย่างคุณ ผมก็ตามใจ ก็มันห้ามไม่ได้ ... ไปตามฝันของคุณเถอะครับ
ครั้งนี้ของคุณจะว่าไป ก็ไม่ร้ายแรงเท่ากับครั้งที่คุณแบ่งฝันฯมาแบ่งเงินพวกเราไปใช้
เพราะคุณเองก็ได้ทุ่มเทให้กับบอร์ดนี้มานาน 3-4 ปี ด้วยหัวใจและเวลา อันนี้ผมนับถือคุณจริง

ขณะคุณแบ่งฝันฯ ไม่ได้ทำอะไรมากไปกว่ามีจุดมุ่งหมายเป็น นางโจร
เอ๊ะ หรือ เป็น นางสาวโจร ... เธอแต่งงานมีฝั่งมีฝาไปละยังเนี่ย ... ใครเป็นผัว ซวยตายห่

* คุณคนกวาดขยะ คิดเป็นตุเป็นตะ
เหลวไหลสิ้นดี เลยคุณ ฮ่าฮ่า

คนเราอยู่คนเดียว ขอให้ระวังความคิดของตัวเองเถอะครับ
คิดออกมาดังๆแบบที่เห็น แสดงชัดว่าเป็นกูรูอ่านใจคนทะลุเชียวนะ
เตลิดทะลุ อ่ะ ฮ่าฮ่า ... อะไรกัน! ระแวงสาดยับซะขนาดนั้น อิ๊อิ๊

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 6:35 pm 

vorapoap wrote:
ไม่อยากให้มองอะไรไม่ดีกับคุณลูกหินนะครับ

มันมีอะไรบางอย่างที่คุณคิดไปเองกันทั้งหมด

ความสัมพันธ์ของ ridkun กับ คุณลูกหิน
ก็ลึกซึ้งเกินกว่าที่คุณๆเข้าใจจากหน้าบอร์ดมากครับ

ผมขอเรียนเท่านี้

** คุณ vorapoap ช่วย PM .. อธิบายตรงตัวหนังสือสีชมพูให้ ดิฉัน ทราบรายละเอียดได้ป่าวค่ะ
ขอโทษด้วย .. ที่ต้องถามกันดื้อ ๆ หน้าบอร์ด
( ดิฉัน .. PM ไปหาสมาชิกท่านไหนไม่ได้มานานหลายเดือนแล้ว .. แต่ สามารถ รับ PM จากทุกคนได้ )
รบกวนช่วย PM .. มาด้วยนะคะ (( ถ้าคุณ สะดวกใจ ที่จะขยายความประโยคนั้น ))

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 6:38 pm 
Moderator

ท่านอื่นๆ กว่านี้ คงไม่มีใครระแวงสงสัย
หรือไม่คิดแง่ร้ายต่อเพื่อนๆที่ไปเล่นอยู่เว็บเสรีไทย'ลูกหินแล้วมังครับ

หากมีข้อสงสัยอะไร อย่าคิดคนเดียวครับ
เพราะยิ่งคิดก็ยิ่งเตลิด เหมือนกับคุณคนกวาดขยะ

ม่ายอาวววววว ม่ายคิดเตลิดอย่างน้านนนนนนนนนนน

ถามผมมาได้ครับ
ทั้ง pm และโทร. (pm มาขอเบอร์โทร.ผมได้นะครับ)
เอ็ม ก็ ... mr.100600@hotmail.com ครับ

หรือไปถามผมถึงเว็บเสรีไทย'ลูกหินก็ได้
ผมให้บริการตอบคำถามเต็มที่ทุกเรื่องครับ
ย้ำว่า ทุกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เรื่อง ที่ท่านๆคาใจ ครับ อิ๊อิ๊

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 7:23 pm 

Quote:
่่ อนึ่ง การที่ผมได้เคยประกาศไปก่อนหน้านี้ว่า mod ไม่สามารถเป็นพร้อมกันทั้ง 2 แห่ง
คือ serithai.net และ serithai.org นั้น เป็นแค่การแสดงความเห็นโดยส่วนตัวของผม
ซึ่งอาจจะใช้อารมณ์ส่วนตัว

** บางครั้ง .. การที่เห็นคุณพูดออกมาแบบนี้บ้าง ( โดยเฉพาะ .. ตัวหนังสือสีแดง ) มันเป็นเรื่องที่ดีนะ
ถือว่า .. เป็นคำชมจาก ดิฉัน ละกัน

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 8:41 pm 

ridkun_user wrote:
kritz wrote:
ดีแล้วที่ส่งมอบให้ท่าน ริวเซย์ ดูแลต่อ ผมเห็นด้วยอย่างยิ่ง ด้วยวุฒิภาวะของท่าน ริวเซย์ ผมนับถือพี่แกจริงๆ ...หุหุหุ

แต่ว่า คนที่เป็นอดีต คิดยังไง ยังไปแขวะเว็บเขาอีกครับ ยังงง แต่ก็ดีแล้วครับ มันบ่งบอกวุฒิภาวะท่านจริงๆ ...หุหุหุ

แล้วคุณคิดยังไง มาแขวะผมอีกครับ เรียกว่าวุฒิภาวะอะไรดีครับ
กฎก็มีห้ามพาดพิง ที่นี่ไม่ใช่ห้องพักนะครับ ท่านผู้มีวุฒิภาวะสูง :lol:

อวตารของคุณริดกุนยูสเซอร์นี่ หมายถึงใครหรือคะ แปลว่ารักทั้งเหลืองและแดงอ๊ะป่าว

ส่วนตัวชอบสไตล์ "ริดกุนยูสเซอร์" มากถึงมากที่สุด

:D :D :D

เชียร์ให้รักษาสไตล์นี้ต่อไปค่ะ แต่ระวังจะโดนแบนจากผู้มีวุฒิภาวะสูง

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 8:59 pm 

นานๆแวะมาทีเพราะต้องไปทำมาหากินตามปกติ

แวะมาดูด้วยปรารถนาดี ;)

Profile  

PostPosted: Wed Feb 03, 2010 12:34 pm 

คุณแสน
ถามกันตรงๆ ตอบกันตรงๆ หน้าเวบบอร์ด ได้ไหมครับ
ผมมีข้อข้องใจ กับสิ่งที่เกิดขึ้นตอนนี้ ครับ
ถ้าคุณ โอเค. ผมก็จะโพสต์คำถามผม
ผมจะได้ไม่ต้องคิดเอง ไปคนเดียว
ขอบคุณครับ

Profile  

PostPosted: Thu Feb 04, 2010 11:12 am 

น่าเห็นใจ............... อกหักรักคุด :mrgreen:

Profile  

PostPosted: Thu Feb 04, 2010 11:45 am 
Moderator

jimdoe wrote:
คุณแสน
ถามกันตรงๆ ตอบกันตรงๆ หน้าเวบบอร์ด ได้ไหมครับ
ผมมีข้อข้องใจ กับสิ่งที่เกิดขึ้นตอนนี้ ครับ
ถ้าคุณ โอเค. ผมก็จะโพสต์คำถามผม
ผมจะได้ไม่ต้องคิดเอง ไปคนเดียว
ขอบคุณครับ

ผมตั้งใจว่าจะคุยกันทาง msn , pm , mobi.
ก็เพื่อต้องการหลีกเลี่ยงการปะทะความเห็น
แล้วก็จะมีการป่วนให้ต้องออกนอกกรอบเรื่องที่คุยกัน

คุณ jimdoe ลองเปลี่ยนวิธีการสื่อฯ อย่างที่ผมเสนอนะครับ

Profile  

PostPosted: Thu Feb 04, 2010 12:15 pm 

BlueFoot wrote:
คุณแสน
ขอบคุณครับ

ผมตั้งใจว่าจะคุยกันทาง msn , pm , mobi.
ก็เพื่อต้องการหลีกเลี่ยงการปะทะความเห็น
แล้วก็จะมีการป่วนให้ต้องออกนอกกรอบเรื่องที่คุยกัน

คุณ jimdoe ลองเปลี่ยนวิธีการสื่อฯ อย่างที่ผมเสนอนะครับ

ทั่นผู้มีวุฒิภาวะสูง เขาชอบทางลับอะคับ ปั่นได้ดวกดี อิ๊อิ๊

Profile  

PostPosted: Thu Feb 04, 2010 4:19 pm 

หลังจากที่ผมได้อ่าน กระทู้ แถลงการณ์ ของ คาเมรอน แล้ว
ผมก็พอเข้าใจแล้วครับ
ส่วนที่ยังสงสัยอีกเล็กๆ ก็ไม่ได้คาใจอะไร
ผมไม่มีอะไรจะถามคุณแสนแล้วครับ
ขอบคุณครับ

Profile  

PostPosted: Thu Feb 04, 2010 6:55 pm 
Moderator

โอววว คุณคาเมร่อน ที่รับลูกโลก avatar น่ะนะ

Profile  

PostPosted: Fri Feb 05, 2010 8:14 am 

BlueFoot wrote:
คุณแสน
ขอบคุณครับ

ผมก็อยากจะรู้เรื่องลึกลับซับซ้อน หากมีท่านใดจะ PM หรือ Email ให้ผมจะขอบคุณเป็นอย่างสูง

somchai_saichom@hotmail.com
...

Profile  

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 82 posts ]  Go to page Previous  1, 2, 3

All times are UTC + 7 hours

You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot post attachments in this forum

Search for: