ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด

เสรีทางความคิด ต้านวิกฤตเผด็จการ สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย
It is currently Thu Apr 18, 2024 9:03 am

All times are UTC + 7 hours

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 82 posts ]  Go to page Previous  1, 2, 3  Next
Author Message
PostPosted: Tue Feb 02, 2010 1:14 am 

ผมพูดหรอ ว่า ห้ามสมาชิกที่ไปกลับมา

ผมเข้าใจว่า ผมพูด ถึง สำนึกของ mod นะครับ ไม่เกี่ยวกับ สมาชิกที่จะไปจะมา ทั้งสองเว็บ :?:

อ่านภาษาไทยออก และ เข้าใจไหม สมชาย

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 1:17 am 

คือ

ในความเห็นผมนะครับ

การจะเป็นผู้ดูแลที่อื่น ผมไม่ว่าหรอก เช่น ดูแลบอร์ดดารา ดูแลบอร์ดเพลง หรือ อะไรอื่นๆ ที่ไม่เกี่ยวข้อง

แต่นี่ เป็นทั้งคนที่ดูแลบอร์ดเสรีไทย กับ เสรีไทยเทียม

ซึ่งเสรีไทยเทียม คนที่ทำเว็บดังกล่าว ก็ประกาศชัดเจนว่าไม่เป็นมิตรกับ เสรีไทยแท้ดั้งเดิม

แล้วเอา mod มาดูแลของแท้ กับ ของเทียม ไม่ทราบว่า เราจะสร้างความมั่นใจให้สมาชิกได้อย่างไร ว่า mod นั้นทำงานเป็นธรรม

ผมฝากประเด็นนี้ ให้ลองพิจารณากัน

อนึ่ง พวกที่ออกไปทำเว็บใหม่ ก็แสดงออกให้เห็นชัดเจนแล้วว่า ไม่ต้องการร่วมพัฒนาเว็บเก่า

แล้วเรายังจะเอาคนที่แสดงออกแบบนั้น มาดูแลเว็บนี่้ได้หรือครับ

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 1:21 am 
Moderator

aiwen^mei wrote:
อ่านสำนวนภาษาคุณ devotion เข้าใจแต่น้อยจริง ๆ

ยังกะอ่านตำราการขอ ไอเอสโอหมื่นสี่ ก็ไม่ปาน

:lol: :lol: :lol:

ไม่เป็นไร มีคนที่อ่านเข้าใจมากพอ

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 1:37 am 
Moderator

arch_freeman wrote:
แต่นี่ เป็นทั้งคนที่ดูแลบอร์ดเสรีไทย กับ เสรีไทยเทียม

ซึ่งเสรีไทยเทียม คนที่ทำเว็บดังกล่าว ก็ประกาศชัดเจนว่าไม่เป็นมิตรกับ เสรีไทยแท้ดั้งเดิม

ประกาศตรงไหน ขอลิงค์

แล้วเอา mod มาดูแลของแท้ กับ ของเทียม ไม่ทราบว่า เราจะสร้างความมั่นใจให้สมาชิกได้อย่างไร ว่า mod นั้นทำงานเป็นธรรม

ไม่เห็นมีอะไรแท้อะไรเทียม มีแต่ใหม่กับเก่า

และสุภาพกับหยาบคาย

จะเทียมได้อย่างไรในเมื่อคนเสรีไทยแท้ๆไปเป็นสมาชิกเป็นร้อยเลย

อนึ่ง พวกที่ออกไปทำเว็บใหม่ ก็แสดงออกให้เห็นชัดเจนแล้วว่า ไม่ต้องการร่วมพัฒนาเว็บเก่า

แล้วเรายังจะเอาคนที่แสดงออกแบบนั้น มาดูแลเว็บนี่้ได้หรือครับ

ถ้าเขาร่วมพัฒนาได้เขาก็ไม่ต้องไป มันอยู่ที่มีความเป็นไปได้แค่ไหน ไม่ได้หมายความว่าต้องการร่วมพัฒนาหรือไม่

แล้วไม่เห็นเขาจะห้าม mod ของเขามาเป็น mod ที่นี่แม้แต่น้อย

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 1:41 am 
Moderator

สมชายสายชม wrote:
ทำไมต้องกำหนดให้สองเว็บต้องเป็นศัตรูกันด้วยหรือ :?: :?: :?:
...

เป็นคำถามของดิฉันเหมือนกัน

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 1:43 am 

เหตุการณ์ย้อนกลับไปคล้ายกับตอนที่พวกเราอพยพจาก ราชดำเนิน เลยนะ
ประวัติศาสตร์เล่นตลก นาฬิกาเวลา เดินย้อนกลับหรือไร
ช่างน่าตลก

ก็บ้านเก่ามันเสื่อม แล้วมีพวกถ่อยใช้อารมณ์ในการโพส ท่านเทพจ้าวเวปบอร์ดที่กร่างซะ
เมื่อมีทางเลือกใหม่คนเขาก็อยากจะลองดู ไม่เห็นมีอะไรเสียหาย
ตัวผมเองเพิ่งไปสมัครขออาศัยบ้านใหม่มา
แต่ก็ยังคงยังไม่ทิ้งบ้านเก่า

เอาใจช่วยครับคุณริวเซย์ หวังว่าคุณจะนำพาเสรีไทยกลับมาเหมือนเดิมได้นะครับ

และจากการที่ไปอ่านใบลาออกของคุณลูกหิน ได้รับรู้ว่าแกได้เครื่องมือในการดูและบอร์ดไม่เต็มที่
หวังว่าคุณริดกุนจะมอบเครื่องมือต่างๆให้ครบครันนะครับ

สู้ๆครับ คุณริวเซย์ เอาใจช่วย

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 1:51 am 

ยินดีด้วยกับคุณริวเซย์ อีกทั้งไม่ได้ล่ะอ่อนมาจากไหน

แถมพ่วงดีกรีนักกฎหมายมาด้วย หวังว่าคงจัดระเบียบ กวาดล้างทำที่นี่ให้สวยงามสะอาดตา

น่าเป็นที่พักพิงอาศัยนะคะ

ปล. กระทู้ที่กล่าวพาดพิง เข้าข่ายละเมิด หมิ่นประมาทดิชั้น

แล้วจะเอาคืนทีหลัง

เพราะว่าตอนนั้นกับตอนนี้ ไม่รู้ว่าใครรับผิดชอบ ในเว็บบอร์ด ในเวลานั้นๆ

อย่่างไรก็ตาม ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ

หางด้วน ไร้ที่พัก พำนักพิง

Last edited by ดอกฟ้ากับหมาวัด on Tue Feb 02, 2010 2:07 am, edited 1 time in total.

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 1:53 am 
Moderator

ridkun wrote:
ปัญหาที่เกิดมีหลักฐานเป็นรูปธรรมชัดเจนเป็นกระทู้อยู่ในบอร์ดมากมาย
จะเป็น mod น่าจะลองทัศนาดู ก่อนที่จะบอกว่าเป็นแค่เสียงที่พร่ำบอกนะครับ
ถ้าไม่ทราบว่าอยูที่ไหนบ้าง ผมจะแนะนำให้ แม้แต่กระทู้ที่ถูกลบไปผมก็มีเก็บไว้

ทัศนามามากพอสมควร พอที่จะมีสมาชิกรู้จักและเสนอชื่อ

สำหรับคนไม่ค่อยว่างตอนเป็น wm คงเก็บไม่ค่อยครบหรอก ไม่ต้องแนะนำก็ได้ ขอขอบคุณ

ridkun wrote:
แล้วตกลงนี่ mod จะเลือกฟังเฉพาะเสียงส่วนใหญ่หรือครับ
บอกตรงๆ ว่าฟังดูคุ้นๆ อย่างบอกไม่ถูก :)

เลือกฟังเสียงที่ไม่คุกคามหยาบคายไร้สาระ ซึ่งยังคงเป็นส่วนใหญ่อยู่

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 4:22 am 

คือ

ในความเห็นผมนะครับ

การจะเป็นผู้ดูแลที่อื่น ผมไม่ว่าหรอก เช่น ดูแลบอร์ดดารา ดูแลบอร์ดเพลง หรือ อะไรอื่นๆ ที่ไม่เกี่ยวข้อง

ผมฝากประเด็นนี้ ให้ลองพิจารณากัน

พูดถึงใคร ?
คุณริวเซย์เหรอ
MOD ของที่นี่ทุกคนเหรอ

Quote:

"พวก" - - - พูดถึงใคร
มีใครที่ไหนยกโขยงออกไปทำเว็บใหม่เหรอ

ไม่มีงานเลี้ยงใดไม่เลิกรา - โกวเล้ง

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 5:10 am 
Moderator

ก่อนอื่นขอวิจารณ์ว่า คุณ arch_freeman มีอคติมากเกินไปครับ

ทำไมต้องมีผู้ทรยศ
ทำไมต้องหักกันขนาดนั้น
อะไรคือเสรีไทยแท้ และเสรีไทยเทียม
ทุกสิ่งล้วนแต่สิ่งสมมุติ
คุณเล่นเว็บบอร์ดด้วยจุดประสงค์อันใดครับ
ต้องการความรู้ บันเทิง ระบายอารมณ์?

ผมยังไม่ขอออกความเห็นเรื่องการเป้น MOD 2 ที่
เพราะผมก็เข้าไปเกี่ยวเนื่องซะแล้ว

แต่ผมก็บริสุทธิ์ใจ ไม่ได้ทรยศบอร์ด หรือทรยศใคร
ผมคิดว่า คุณเอาจริงเอาจังกับเว็บบอร์ดมากเกินไป
และผมก็ประกาศแล้ว ว่าผมไม่ได้มีเวลามากมาย
"จะมาดูแลใคร"
ผมประกาศแล้วว่าเห็นใจผมอย่าเลือกผม
"ก็ยังมีคนเลือก"
อาจจะแสดงว่าเขาอาจจะแกล้งผม
หรืออาจแสดงว่าเขาชอบแนวความคิดของผม
และแนวความคิดของผู้ได้รับเลือก
แต่นั่นก็เป็นคะแนนของผู้ที่แสดงสิทธิ์จริงๆ
ที่ทุกคนควรจะเคารพระดับหนึ่ง

ในเรื่องของคะแนน หากคุณรู้สึกว่ามันน้อย
ก็ขอให้ WM คนใหม่ ประกาศออกมาเลย
เนื่องจาก MOD ที่เหลือ คะแนนไม่ถึง 20% ของอะไรก็ตามแต่
จึงขอให้.......
ถ้าเป็นไปตามนั้น ก็เป็นไปตามนั้น

ผมเคารพการตัดสินใจของคุณ ridkun
และรู้สึกว่าคุณ ridkun ตัดสินใจได้ดีแล้ว
และผมอยากเห็นการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้น
ผมเชื่อในทฤษฎี win win ทุกฝ่าย
ไม่มีแบ่งแยกเขาเรา
ไม่มีการใช้อคติพร่ำเพรื่อ
บอร์ดไหนดีคนก็เข้าเยอะ
บอร์ดไหนเสื่อมคนก็จากลา
หากดีทั้งสองบอร์ด ทำไมจะเข้าทั้งสองบอร์ดไม่ได้

ส่วนตัวผมอยากเห็น Web มีการพัฒนาทางด้านเทคนิคมากขึ้น
อยากเห็นคนเลิกทะเลาะกันพร่ำเพรื่อ กากนู่น กากนี่
มันทำให้คนหลายคนแสลงใจ จนเบินหน้านี้จากเสรีไทย
คนที่ทำก็สร้างกรรมที่สร้างทุกขเวทนาให้แก่คนมากมายอย่างเลี่ยงไม่ได้
คนที่มาตอบโต้ก็สร้างเวรกรรมแบบเดียวกัน

ไม่มีการควบคุมใดๆได้ผลจริงจัง

ผมไม่ได้เห็นว่าคนเราต้องแบนกัน
มีวิธีมากมายจะทำให้สังคมที่เป็นอยู่มีสภาวะที่ดีขึ้น
แต่มันสำคัญว่า หากสมาชิกที่เข้ามา
ยังถือเอาอคติและความสะใจเป็นตัวตั้ง
สุดท้ายผมอีกคน คงต้องมองว่า เสรีไทย เป็นที่ระบายความใคร่ไปอีกคน
เป็นวิธีการระบายความใคร่อีกอย่างหนึ่งนอกจากเว็บโป๊? :?:
ใครใคร่จะมาระบายเชิญเสรีไทย ใครใคร่จะใช้สติเชิญเว็บอื่น
ผมคิดว่า คงไม่มีใครอยากให้เสรีไทยเป็นไปแบบนั้น :?:

สำหรับส่วนตัวเรื่อง MOD
หาก WM แค่ออกกฏมาว่า MOD ต้องเข้ามาดูแลระบบเวลานั้นเวลานี้
แค่นี้ผมก็ทำไม่ได้แล้ว คงต้องขอลาออกโดยสดุดี
เพราะผมประกาศไว้อยู่แล้ว ว่าเวลามีน้อย
และตัวผมก็เข้ามาเล่น ไม่มีเวลาแน่นอน
บางช่วงก็เลิกเข้าไปเลย
มันเป็น commitment ของผมในฐานะผู้เล่นบอร์ดคนหนึ่ง
ที่ผมไม่สามารถ commit ไปกับมันเหมือนการดำรงชีวิตในสภาวะอื่นๆได้

สุดท้ายนี้จะรอฟังประกาศจากคุณ WM คนใหม่
เข้าใจว่าจะมีแนวทางตัดสินใจที่เป็นประโยชน์
ส่วนถ้าจะด่ากัน นั่นไม่ใช่การอภิปราย ก็ไปเปิดกระทู้ใหม่กันเถอะ
นอกจากว่า ท่านสมาชิกอันทรงเกียรติยังเห็นว่าการด่ากันคือการอภิปราย
ผมก็คงไม่สามารถพูดอะไรได้อีกครับ

อัพเดทข่าว 24 ชม. ทางทวิตเตอร์ @thaiquicknews - The girl who silenced the world for 5 minutes - PAD Blog

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 6:46 am 

คุณริดุนทำแบบนี้ สง่างามดีค่ะ :lol:

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 8:04 am 

ได้ครับพี่ ดีครับผม เหมาะสมครับท่าน

ยินดีกับคุณริวเซย์ด้วยนะครับ

แล้วก็ขอกระทู้นี้สักกระทู้เถอะครับท่าน......

อย่าตีกันเลยครับ..... :oops:

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 8:17 am 

สรุปเว็บนี้หยาบคาย เว็บใหม่สุภาพกว่า

ยินดีกับคุณริวเซย์ด้วยนะครับ เขาบอกว่าคุณเป็น WM ของเว็บเสรีไทยที่หยาบคาย ครับ

และอาจจะต้อง import mod จากเสรีไทยที่สุภาพ มาดูแล เว็บเสรีไทยที่หยาบคาย กระมัง ถึงจะแก้ปัญหาได้

ผมไม่ได้ประชด แต่เขาพูดกันแบบนี้ในกระทู้นี้ ผมพูดด้วยเหตุและผล ไม่เห็นด้วยไม่ว่ากัน

แล้วคนแตกแยก คงไม่ใช่ผม เพราะผมยังเล่นที่เดิม

คนแตกแยกน่าจะเป็นพวกหนีไปทำเว็บใหม่ แถมเอาชื่อเก่าไปใช้จดเลียนแบบ เปลี่ยนนามสกุลเฉยๆ ทำไมไม่เปลี่ยนเป็นชื่อ polite.org , nocanthai.org ไปล่ะครับ

แล้วอีกอย่างผมไม่ได้มีอคติ คุณน่าจะลองดูพฤติกรรมของอีกพวกดูบ้าง ว่าเป็นอย่างไร แล้วบางคนก็เป็น mod เสียด้วยแต่พฤติกรรมยังกักขฬะเหมือนเดิม

กระทู้นี่้อภิปรายเรื่องความเหมาะสมของ mod ผมก็ให้เหตุผลไปหมดแล้วว่า

ถ้ามีสำนึก มีสำเหนียก มีความละอายในพฤติกรรมของตัวเอง ก็ควรจะตัดสินใจเลือกว่า จะดูแลเว็บไหน ระหว่างคำนิยามที่เขาบัญญัติให้เว็บนี้เป็นเว็บเสรีไทยที่*** กับ เว็บของเขาที่เขาประกาศว่าเป็นเสรีไทยสุภาพ

ผมคิดว่า คนดีมีความสามารถและรักเว็บนี้มีเยอะ ไม่จำเป็นต้อง ง้อ เอาคนเหล่านั้นมาดูแลเว็บนี้ เพื่อความสามัคคีอะไร

เพราะถ้าสามัคคี เขาคงไม่หนีไปทำเว็บใหม่กระัมัง

Last edited by arch_freeman on Tue Feb 02, 2010 8:31 am, edited 2 times in total.

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 8:22 am 

ฝากคำถาม ไม่จำเป็นต้องมีคำตอบ (สำหรับท่านที่เป็น WM/MOD)

http://forum.serithai.net ขบวนการเสรีไทยเวบบอร์ด

http://forum.serithai.org เสรีไทยเวบบอร์ด

ท่านแน่ใจจริง ๆ หรือว่า การเป็น WM/MOD ควบสองเวบ จะเป็นผลดีต่อขบวนการเสรีไทยเวบบอร์ดแห่งนี้

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 8:47 am 

ได้เวลาทดสอบการปฏิบัติหน้าที่ของ moderator
(ฝากบอกคนแถว serithai.org ด้วยนะฮะว่า moderator เขาเขียนแบบนี้ :lol: )

อำนาจเป็นของปวงชน คือ ประชาธิปไตย
อำนาจเป็นของคนส่วนใหญ่ คือ กฎหมู่

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 8:57 am 
Moderator

ริวเซย์ wrote:
อยากให้คุณสมชายและคุณarch_freeman ใจเย็นๆก่อนครับ

ตอนนี้มีสถานะอะไรในเว็บไหนก็ให้ทำหน้าที่ของตนเองไปก่อน
แม้แต่ผมเองก็ยังมีสถานะผู้ดูแลทั้งสองบอร์ดเหมือนกัน
หากได้ข้อสรุปอย่างไร จะรีบแจ้งให้ทราบครับ

อนึ่ง สมาชิกสามารถใช้เว็บบอร์ดทั้งสองแห่งได้ตามปกติครับ
อยากไปอยากมาเชิญตามสบาย เป็นสิทธิที่ทำได้อยู่แล้วที่จะไป
อ่านข่าวสารวิพากษ์วิจารณ์การเมืองได้ตามชุมทางการเมืองทั่วโลก
แต่การเป็นผู้ดูแลทั้งสองบอร์ดขอให้รอฟังแถลงการณ์อีกครั้งครับ

คนอื่นผมยังไม่ขอพูดถึง แต่ตัวท่าน "ริวเซย์" เอง ไม่น่าต้องคิดนานน่ะครับ
ท่านรับเป็น WM ที่นี่แล้ว แต่ยังคิดไม่ตกว่าจะสละตำแหน่งที่โน่นดีหรือไม่

เว็บโน้นเกิดขึ้นโดย ลูกหิน ซึ่งทิ้งบอมพ์กระซวกริดกุนก่อนจากไปอย่างไม่ใช่มิตร
แม้แต่ตัวท่านถ้าท่านยังคิดทำหน้าที่สองเว็บ ท่านไม่รู้สึกอะไรเลยหรือ
ผมก็เลือกท่านด้วยศรัทธา แต่ถ้าเรื่องแค่นี้ ท่านคิดไม่ออก หรือลังเล ผมจะหวังอะไรจากท่านได้ล่ะครับ

ความรู้ท่านมีครบถ้วน ล้นเหลือ ความจริงใจท่านมี

แต่ความ เด็ดขาด ฉับไว ใจคุณธรรม ท่านมีหรือไม่ รอการพิสูจน์ครับ

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 9:14 am 

ridkun_user wrote:
ได้เวลาทดสอบการปฏิบัติหน้าที่ของ moderator
(ฝากบอกคนแถว serithai.org ด้วยนะฮะว่า moderator เขาเขียนแบบนี้ :lol: )

ไหนๆไปดูแล้วก็บอกเลยดิ

เอ้อ ว่าแต่ว่าทำไม PO สองแห่งมันเหมือนกันล่ะฮะ ที่เมกาอะ ไม่ใช่ออสเตรเลีย

นี่ผมกำลังสงสัยว่าสองที่ดำเนินการจดโดยคนกลุ่มเดียวกันนะ

(ระแวงจัด)

;)

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 9:17 am 

คุณคนกวาดขยะครับ ในส่วนตัวผมไม่ได้ถือโทษโกรธใคร
ถ้าเป็นเรื่องของการทิ้งบอมบ์อย่างที่กล่าว สุดท้ายผมว่าก็เป็นเรื่องส่วนตัวระหว่างผมกับคุณลูกหิน
ซึ่งคงจะเอามาเป็นเรื่องของบอร์ดไม่ได้ (แม้ว่าใครจะทำเช่นนั้นก็ตาม)
ถ้าจะมองก็อยากจะให้มองในมุมมองของบอร์ดเป็นหลักครับ

อำนาจเป็นของปวงชน คือ ประชาธิปไตย
อำนาจเป็นของคนส่วนใหญ่ คือ กฎหมู่

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 9:20 am 

คุณคนกวาดขยะครับ ในส่วนตัวผมไม่ได้ถือโทษโกรธใคร
ถ้าเป็นเรื่องของการทิ้งบอมบ์อย่างที่กล่าว สุดท้ายผมว่าก็เป็นเรื่องส่วนตัวระหว่างผมกับคุณลูกหิน
ซึ่งคงจะเอามาเป็นเรื่องของบอร์ดไม่ได้ (แม้ว่าใครจะทำเช่นนั้นก็ตาม)
ถ้าจะมองก็อยากจะให้มองในมุมมองของบอร์ดเป็นหลักครับ

เหมือนตอนคุณแคนแยกบอร์ดเมื่อสองปีก่อนไง ตอนนั้นหูยยกพวกตีกันข้ามบอร์ด

มาเจอความเห็นตอนหลังว่าคุณเองไม่ติดใจอะไร หงายกันเป็นแถวๆ :lol: (ผมด้วย)

edit: แก้ไข คุณแคนไม่ได้แยกบอร์ดเมื่อสองปีก่อน แต่เป็น เอ จำไม่ได้ครับ :oops:

แต่สรุปก็คือ ตอนนั้นตัวผมก็อัตตามากไปหน่อย คิดว่าทำไมบอร์ดนั้นต้องมาตีบอร์ดนี้ ทำไมไม่สามัคคีกัน :x

กรณีคุณลูกหิน ก็เลยคิดแล้วว่า สักวันหนึ่งคุณก็คงมาให้ความเห็นทำนองนี้ ก็เลยสงบๆไว้ครับ

;)

Last edited by Unnamable on Tue Feb 02, 2010 9:25 am, edited 1 time in total.

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 9:21 am 

Unnamable wrote:

ไหนๆไปดูแล้วก็บอกเลยดิ

เอ้อ ว่าแต่ว่าทำไม PO สองแห่งมันเหมือนกันล่ะฮะ ที่เมกาอะ ไม่ใช่ออสเตรเลีย

นี่ผมกำลังสงสัยว่าสองที่ดำเนินการจดโดยคนกลุ่มเดียวกันนะ

(ระแวงจัด)

ต้องถามคุณลูกหินครับ ผมไม่ทราบ :lol:
แล้วเว็บนู้น ผมก็คงไม่สมัครครับ เกรงใจพวก mod วุฒิภาวะสูง เห็นรายชื่อก็หนาวแล้ว :lol:

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 9:27 am 

ขอแสดงความยินดี กะ ท่าน ริวเซย์ ด้วยนะครับ ที่จะเป็น WM ใหม่ หวังว่าจะดำเนินงาน ด้วยความสะดวกราบรื่นนะครับ
เป็นกำลังใจให้ นะครับ
ผมจะทำหน้าที่ผู้ใช้บอร์ดที่ดี แจ้งเบาะแส เหมือนที่เคยเป็นมา ทุกประการ ครับ

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 9:29 am 

ไม่มีความเห็น เข้ามาอ่านเพราะคิดว่าคงได้อ่านอะไรขำ ๆ :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 9:31 am 
Moderator

ขอบคุณครับที่ชี้แจง แต่เป้าของผมส่วนหลักคือ

ผมถือว่าลูกหิน ไม่เป็นมิตรกับ ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดครับ
ไปตั้งเว็บก็เลียนชื่อ ตั้ง mod แบบหาพวกประมาณนั้น

ในเมื่อลูกหินซึ่งไม่เป็นมิตรไปตั้งเว็บ ก็คิดดูว่าควรทำหน้าที่สองเว็บหรือไม่

ส่วนที่มีคนบอกว่า เรื่องนี้ ลับ ลวง พราง แบบกลับทิศกลับด้าน ให้ดูกันยาว ๆ ผมก็ดูอยู่ครับ

แต่เบื้องหน้าเท่าเที่เห็น ผมว่าในส่วนนี้ก่อนครับ

Last edited by คนกวาดขยะ on Tue Feb 02, 2010 9:43 am, edited 1 time in total.

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 9:39 am 

คนกวาดขยะ wrote:

ขอบคุณครับที่ขี้แจง แต่ เป้าของผมส่วนหลักคือ

ผมถือว่าลูกหิน ไม่เป็นมิตรกับ ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดครับ

ในเมื่อลูกหินซึ่งไม่เป็นมิตรไปตั้งเว็บ ก็คิดดูว่าควรทำหน้าที่สองเว็บหรือไม่

ขอใช้สิทธิถูกพาดพิงในฐานะสมาชิกอันดับที่ 100 ครับ

ขอให้ถอนคำพูดว่า 'ผมถือว่าลูกหิน ไม่เป็นมิตรกับ ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดครับ' เนื่องจาก ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดเป็นชื่อขบวนการครับ

แต่บอร์ดแห่งนี้ชื่อ 'เว็บบอร์ดของขบวนการเสรีไทยบนเว็บบอร์ด'

ดังนั้นหากต้องการสื่อว่าใครสักคนไม่เป็นมิตรกับเว็บบอร์ด ก็ควรใช้ข้อความว่า 'ผมถือว่าลูกหิน ไม่เป็นมิตรกับ เว็บบอร์ดของขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดครับ' แทน

ไม่อย่างนั้นขบวนการจะเสียหาย และคุณบอนนี่ซึ่งเป็นประธานกรรมการบริหารผู้ก่อตั้งก็จะไม่มีความสุขครับ

;)

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 9:47 am 
Moderator

ขอบคุณครับที่ขี้แจง แต่ เป้าของผมส่วนหลักคือ

ขอใช้สิทธิถูกพาดพิงในฐานะสมาชิกอันดับที่ 100 ครับ

ขอให้ถอนคำพูดว่า 'ผมถือว่าลูกหิน ไม่เป็นมิตรกับ ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดครับ' เนื่องจาก ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดเป็นชื่อขบวนการครับ

แต่บอร์ดแห่งนี้ชื่อ 'เว็บบอร์ดของขบวนการเสรีไทยบนเว็บบอร์ด'

ดังนั้นหากต้องการสื่อว่าใครสักคนไม่เป็นมิตรกับเว็บบอร์ด ก็ควรใช้ข้อความว่า 'ผมถือว่าลูกหิน ไม่เป็นมิตรกับ เว็บบอร์ดของขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดครับ' แทน

ไม่อย่างนั้นขบวนการจะเสียหาย และคุณบอนนี่ซึ่งเป็นประธานกรรมการบริหารผู้ก่อตั้งก็จะไม่มีความสุขครับ

ผมไม่ได้มีเป้าหมายถึงขนาดนั้นครับ

ถ้าคุณจะให้ผมเปลี่ยน ชื่อเว็บต้องเปลี่ยนก่อนครับ

ย้อนขึ้นไปดูบนสุด คุณเข้าใจอะไรผิดมังครับ

ผมพูดถึงเรื่องสองเว็บอยู่ อย่าคิดเลยเถิดมามาย

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 9:51 am 

ดีแล้วที่ส่งมอบให้ท่าน ริวเซย์ ดูแลต่อ ผมเห็นด้วยอย่างยิ่ง ด้วยวุฒิภาวะของท่าน ริวเซย์ ผมนับถือพี่แกจริงๆ ...หุหุหุ

แต่ว่า คนที่เป็นอดีต คิดยังไง ยังไปแขวะเว็บเขาอีกครับ ยังงง แต่ก็ดีแล้วครับ มันบ่งบอกวุฒิภาวะท่านจริงๆ ...หุหุหุ

Honestly is the best policy!
ประชาทนธิปไตย คลิกเบาๆ

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 9:54 am 

ผมไม่ได้มีเป้าหมายถึงขนาดนั้นครับ

ถ้าคุณจะให้ผมเปลี่ยน ชื่อเว็บต้องเปลี่ยนก่อนครับ

ย้อนขึ้นไปดูบนสุด คุณเข้าใจอะไรผิดมังครับ

ผมพูดถึงเรื่องสองเว็บอยู่ อย่าคิดเลยเถิดมามาย

เรื่องทั้งหมดเพราะคุณจีรนุชครับ เขาเข้ามาโพสต์ว่าเข้ามาเพราะอยากดูเรื่องฮา

ผมเลยนึกว่าที่ผมโพสต์มันจะตลกอะ :oops:

ขอโทษค้าบ :(

;)

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 9:58 am 
Moderator

เรื่องทั้งหมดเพราะคุณจีรนุชครับ เขาเข้ามาโพสต์ว่าเข้ามาเพราะอยากดูเรื่องฮา

ผมเลยนึกว่าที่ผมโพสต์มันจะตลกอะ :oops:

ขอโทษค้าบ :(

:lol: :lol: :lol: ก็เล่นตลกหน้าตาย ใครเขาจะไปรู้ :lol: :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 10:15 am 

kritz wrote:
ดีแล้วที่ส่งมอบให้ท่าน ริวเซย์ ดูแลต่อ ผมเห็นด้วยอย่างยิ่ง ด้วยวุฒิภาวะของท่าน ริวเซย์ ผมนับถือพี่แกจริงๆ ...หุหุหุ

แต่ว่า คนที่เป็นอดีต คิดยังไง ยังไปแขวะเว็บเขาอีกครับ ยังงง แต่ก็ดีแล้วครับ มันบ่งบอกวุฒิภาวะท่านจริงๆ ...หุหุหุ

แล้วคุณคิดยังไง มาแขวะผมอีกครับ เรียกว่าวุฒิภาวะอะไรดีครับ
กฎก็มีห้ามพาดพิง ที่นี่ไม่ใช่ห้องพักนะครับ ท่านผู้มีวุฒิภาวะสูง :lol:

Profile  

PostPosted: Tue Feb 02, 2010 10:18 am 

..ต้องบอกว่าการตัดสินใจของคุณ Ridkun หนนี้น่าจะเป็นคุณต่อบอร์ด
ในฐานะที่เป็น ๑ ​เสียงของสมาชิกที่ได้เลือกคุณริวเซย์มาด้วยเหมือนกัน

อยากจะขอฝากไว้อีกนิดหนึ่งว่า.. สมาชิกเสรีไทยไม่ว่าจะเป็นกลุ่ม active
หรือกลุ่มที่อ่านอยู่เงียบๆ ล้วนมีศักดิ์และสิทธิ์เท่าเทียมกัน การตัดสินใจจะเล่นเว็บใด
หรือสมัครเป็นสมาชิกของเว็บใด ล้วนเป็นสิทธิส่วนบุคคล เป็นวิจารณญานส่วนบุคคล
การพูดดูถูกเหยียดหยาม การยัดเยียดฝั่งฝ่ายให้บุคคลเหล่านั้น ถือเป็นการกระทำที่น่ารังเกียจ

ส่วนตัวข้าพเจ้าเอง.. เมื่อถอดหัวโขน กกต (ที่มีทั้งผู้สนับสนุน และผู้ที่หยามหยันดูแคลน) ทิ้งไปแล้ว
ก็สามารถพูดได้เต็มปากว่า ไม่เสียแรง และไม่เหนื่อยฟรี เพราะทำให้เห็นธาตุแท้ของผู้คนมากมาย
ที่ไม่เคยเห็นมาก่อน ก็ได้เห็น ที่เคยเห็นมาแล้ว ก็ได้เห็นซ้ำตอกย้ำชัดเจนยิ่งขึ้น

ปล. ข้าพเจ้าขออโหสิให้กับทุกทุจริตวาจาที่มีต่อข้าพเจ้าทั้งทางตรงและทางอ้อมมา ณ ที่นี้ด้วย

Image

Profile  

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 82 posts ]  Go to page Previous  1, 2, 3  Next

All times are UTC + 7 hours

You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot post attachments in this forum

Search for: