ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด

เสรีทางความคิด ต้านวิกฤตเผด็จการ สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย
It is currently Fri Apr 19, 2024 7:03 am

All times are UTC + 7 hours

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 30 posts ] 
Author Message
PostPosted: Fri Feb 05, 2010 12:31 pm 

ผมเห็นชื่อล็อคอินใหม่ ๆ เข้ามาด่า เข้ามาเถียง เข้ามาโต้ กันจัง...

อยากรู้จริง ๆ ครับ...ว่า เป็นสมาชิกใหม่ หรือ พวกล็อคอินเก่า ๆ ...

ถ้า เป็นพวกล็อคอินเก่า ทำไมต้องเปลี่ยนชื่อด้วยครับ.....

อยากจะด่า อยากเถียง อยากจะโต้....ไม่น่าจะมีอะไรต้องอายนี่ครับ.....

ไหน ๆ ก็กล้า ๆ ด่า ...กล้า ๆ เถียง...กล้า ๆ โต้ แล้ว.......

อายหรือครับ.....หรือว่า กลัวเสียภาพพจน์......

Profile  

PostPosted: Fri Feb 05, 2010 12:38 pm 

5 5 5 5 ชื่อเก่าอั๊วโดนปาหารไปเลี้ยว ข้อหาชำเราเสาไฟฟ้าาาา อั๊วเลยปายเกิดใหม่อ่าาา

Profile  

PostPosted: Fri Feb 05, 2010 12:45 pm 

55555 wrote:
ผมเห็นชื่อล็อคอินใหม่ ๆ เข้ามาด่า เข้ามาเถียง เข้ามาโต้ กันจัง...

อยากรู้จริง ๆ ครับ...ว่า เป็นสมาชิกใหม่ หรือ พวกล็อคอินเก่า ๆ ...

ถ้า เป็นพวกล็อคอินเก่า ทำไมต้องเปลี่ยนชื่อด้วยครับ.....

อยากจะด่า อยากเถียง อยากจะโต้....ไม่น่าจะมีอะไรต้องอายนี่ครับ.....

ไหน ๆ ก็กล้า ๆ ด่า ...กล้า ๆ เถียง...กล้า ๆ โต้ แล้ว.......

อายหรือครับ.....หรือว่า กลัวเสียภาพพจน์......

ถูกใจใช่เลย :idea: มันน่าคิดจริงๆครับ อยู่ๆก็มีล็อคอินใหม่ๆมาหลายคนเพื่อมาเล่นเฉพาะเรื่องเฉพาะคน แต่แปลกที่มีแต่พวกล็อคอินใหม่ๆมาโจมตีฝั่งเดียว แปลกจังว่าทำไมไม่มีอีกล็อคอินใหม่ๆที่เข้ามาแก้ต่างให้กลับคนที่โดนโจมตี หรือว่า... :mrgreen:

Profile  

PostPosted: Fri Feb 05, 2010 1:01 pm 

หรือว่า จินตนาการน้ำแตกกัน 55555555

Profile  

PostPosted: Fri Feb 05, 2010 1:12 pm 

golfgolf wrote:

ถูกใจใช่เลย :idea: มันน่าคิดจริงๆครับ อยู่ๆก็มีล็อคอินใหม่ๆมาหลายคนเพื่อมาเล่นเฉพาะเรื่องเฉพาะคน แต่แปลกที่มีแต่พวกล็อคอินใหม่ๆมาโจมตีฝั่งเดียว แปลกจังว่าทำไมไม่มีอีกล็อคอินใหม่ๆที่เข้ามาแก้ต่างให้กลับคนที่โดนโจมตี หรือว่า... :mrgreen:

Moon wrote:
หรือว่า จินตนาการน้ำแตกกัน 55555555

ใช่เลย...
มีแต่พวกจินตนาการน้ำแตกกันทั้งนั้น
พวกที่ใช้เวปบอร์ดระบายความใคร่
ที่ชอบจินตนาการน้ำแตกกันอยู่บ่อย บ่อย...
:lol:

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == viewtopic.php?f=14&t=14102 -->

Profile  

PostPosted: Fri Feb 05, 2010 1:16 pm 

อา ........ ดีใจจัง นึกถึงเขา เขาก็มา ความคิดนั้นคงจะไม่เคยทะลักล้นออกมา มันก็เลยอัดอั้นอยู่ในกบาล ลองหัดจินตนาการน้ำแตกซะบ้างก็ดี

จะได้ไม่ต้องย้ำคิดย้ำทำ เก็บกด อยู่คนเดียว 555555555555 ดีใจจัง ........................... ยังมีน้ำให้แตก :lol: :lol: :lol: :lol:

เอ่อ แต่ว่า เว็บนู้นดูสุภาพเป็นผู้เป็นคนนะ ไม่มีใครไปด่าสนธิเหรอ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: ถึงต้องมาระบายอารมณ์ที่นี่ :mrgreen:

Profile  

PostPosted: Fri Feb 05, 2010 1:46 pm 

ใครๆที่เล่นบอร์ดประจำ จะรู้ว่าบางลอกอิน ไม่เคยตอบกระทู้อะไรเลย

นอกจากดันกระทู้ให้กระทู้จากเวบผู้จัดการ กับกัดทุกคนที่เข้ามาด่าเเปะลิ้มสนธิผู้กู้ชาติ :lol: :lol:

คือคนอื่น เขาด่ากันบ้าง เขายังตอบกระทู้ตั้งกระทู้ในเสรีไทยบ้างเลยนะ :lol: :lol:

Attachments:
1115555.jpg [47.79 KiB]
Downloaded 553 times
 Profile  

PostPosted: Fri Feb 05, 2010 5:07 pm 

Moon wrote:

ว่าใครครับ

Profile  

PostPosted: Fri Feb 05, 2010 5:15 pm 

มือปราบมดโฉด wrote:
5 5 5 5 ชื่อเก่าอั๊วโดนปาหารไปเลี้ยว ข้อหาชำเราเสาไฟฟ้าาาา อั๊วเลยปายเกิดใหม่อ่าาา

แล้วของเก่าชื่ออะไรครับ..

Profile  

PostPosted: Fri Feb 05, 2010 5:16 pm 

อย่าลืมน้องนกกระสากวนน้ำ วุฒิวิศวกรนะ จขกท :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Fri Feb 05, 2010 5:24 pm 

นกกระสา คงเป็นปู่เย็นมั้งครับ...

ที่ตั้งกระทู้เพราะอยากรู้ครับ ว่าทำไมถึงเปลี่ยนชื่อกัน....

ถามทุกคนแหละครับ...ใครอยากตอบก็ตอบ ใครไม่อยากตอบก็ไม่เป็นไร...

คือว่า ผมไม่เข้าใจจริงๆ ก็เลยลองถามดูครับ...

Profile  

PostPosted: Fri Feb 05, 2010 5:25 pm 

Moon wrote:

ว่าใครครับ

ไม่ได้ว่าใครเป็นการเจาะจง ผมก็แค่คิดต่อเนื่องไปจากที่คุณได้กล่าวเอาไว้

เช่น

หรือว่า จินตนาการน้ำแตก

หรือว่า คิดกันมากไป

หรือว่า คนพวกนั้นเป็นพวกอีแอบ

ฯลฯ

ผมจะไปว่าคุณทำไมกัน ถ้าผมทำให้เข้าใจผิด ก็ขออภัยด้วยก็แล้วกัน :ugeek:

Profile  

PostPosted: Fri Feb 05, 2010 5:26 pm 

นกกระสา คงเป็นปู่เย็นมั้งครับ...

ที่ตั้งกระทู้เพราะอยากรู้ครับ ว่าทำไมถึงเปลี่ยนชื่อกัน....

ถามทุกคนแหละครับ...ใครอยากตอบก็ตอบ ใครไม่อยากตอบก็ไม่เป็นไร...

คือว่า ผมไม่เข้าใจจริงๆ ก็เลยลองถามดูครับ...

อืมม์ .......... ถ้าเป็นเช่นนั้น ก็พอที่จะเข้าใจได้ ว่าเหตุใดถึงได้เป็นเช่นนั้น :mrgreen:

Profile  

PostPosted: Fri Feb 05, 2010 6:29 pm 

เอ้อ.... ล๊อกอินผม เข้าข่ายด้วยไม๊
เพิ่งจะมาหัดตอบกระทู้ เมื่อไม่กี่วันนี่เอง :oops:

Profile  

PostPosted: Fri Feb 05, 2010 11:26 pm 

จะเข้าข่ายหรือไม่....ผมตอบไม่ได้ครับ...

คุณต้องตอบเอง หรือไม่ ก็ตอบเองในใจ...

ถ้า ไม่ใช่ล็อคอินเก่า ก็คงไม่น่าจะเข้าข่ายชื่อล็อคอินที่ผมถามหา...

แต่ถ้าใช่แล้วไม่บอก ผมก็คงไม่รู้หรอกครับ....

Profile  

PostPosted: Sat Feb 06, 2010 12:16 pm 
Site Admin

ผมทำงานตรงจุดนี้รู้ดีครับ ใครสมัครหลายไอดี ไอดีหลักชื่ออะไร
ผมไล่ตรวจดูมาหลายวันแล้ว แต่ที่ไม่พูดเพราะอยากให้สำนึกเองครับ
ทำแบบนี้มาหลายวันแล้ว อย่าให้แฉเลยครับ มันไม่ดี โตๆกันแล้ว

ไม่ได้มีเจตนาบีบบังคับ แต่อยากเตือนให้หยุดพฤติกรรมนี้นะครับ

เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน

Profile  

PostPosted: Sat Feb 06, 2010 3:10 pm 

ทำไมท่านเวบมาสเตอร์ไม่เปิดไอพีไปเลยล่ะ เริ่มหลังปิดห้องพักก็ได้ จะไำด้ไม่มีใครเสียเปรียบกัน :lol: :lol:

สงสารพวกให้เวบบริการอีเมย์นะ เสียดายอีเมย์ใช้เเบบทิ้งๆขว้างๆ :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Sat Feb 06, 2010 3:26 pm 

เห็นด้วยครับ เปิดไอพี เลยครับ

อ้อ..เพิ่งรู้นี่เองว่า นกกระสาเป็นใคร อืมมม...คนเรานะ...อิ อิ

Profile  

PostPosted: Sat Feb 06, 2010 3:32 pm 

คุณ wm หลงประเด็นอะไรหรือไม่ การมีหลายล๊อกอิน แต่เนื้อหาที่พูดคุยอยู่ในขอบเขต อยู่ในความสุภาพ
ที่ คน เล่นกัน แล้วเค้าทำผิดตรงไหน ผิดที่มีหลายล๊อกอิน หรือ คุณหลงประเด็นแล้ว

ทุกวันนี้ ที่ ด่า กัน นะ เรื่องเนื้อหา ที่เม้นท์ ไม่ใช่ล๊อกอิน
แต่ต้องมีหลายล๊อกอิน เพราะ จะมีเข้ามา ด่า

อย่างที่ จขกท เขาบอก ไม่กล้าใช้ล๊อกอินเก่า เพราะกลัวเสียภาพลักษณ์ (ไม่ช่ภาพพจน์)
ทั้ง ๆที่ ก็ไม่ได้มีภาพลักษณ์อะไรนักหนา

แต่เพราะรู้จักกันในโลกจริง แล้วเลยมา ด่า กันในโลกเสมือน

แบนล๊อกอินที่ก่อความวุ่นวาย ไม่ใช่แบบนคนที่มีหลายล๊อกอิน

wm เป็นใคร ...ล่ะนี่ รู้แล้วถึงจะต้องหนาววววววววววววววววววววววววววววววววว

ถ้าเป็นคนนั้นล่ะก็ รู้จักอับอายบ้าง ที่ไม่ใช้ล๊อกอินเก่าเข้ามาเลือกตั้ง แล้วสวมรอย

เดา ๆๆๆ ขออย่าให้เป็นจริง

Profile  

PostPosted: Sat Feb 06, 2010 4:16 pm 

นกกระสา คงเป็น ปู่เย็นมั้งครับ...

** คำพูดนี้ของ คุณ 55555 ... ใช้คำว่า " คงเป็น "
เพราะฉะนั้น .. คำว่า " คงเป็น " น่าจะประมาณได้ถึงการ คาดเดา จากสมมุติฐานของผู้โพส
ซึ่งคงไม่ได้มี เจตนา ที่ชี้นำเพื่อให้สมาชิกพุ่งเป้าไปที่เรื่องนี้
คห. ข้างล่างต่อจากนี้ที่ ดิฉัน quote อย่าเพิ่งรีบ ออกอาการ เลยค่ะ
:lol: :lol:

Canthai wrote:
เห็นด้วยครับ เปิดไอพี เลยครับ

อ้อ..เพิ่งรู้นี่เองว่า นกกระสาเป็นใคร อืมมม...คนเรานะ...อิ อิ

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน

Profile  

PostPosted: Sat Feb 06, 2010 4:20 pm 

จีรนุช wrote:
ทำไมท่านเวบมาสเตอร์ไม่เปิดไอพีไปเลยล่ะ เริ่มหลังปิดห้องพักก็ได้ จะไำด้ไม่มีใครเสียเปรียบกัน :lol: :lol:

สงสารพวกให้เวบบริการอีเมย์นะ เสียดายอีเมย์ใช้เเบบทิ้งๆขว้างๆ :lol: :lol:

** จีรนุช .. เข้าเว็บ เสรีไทย โดยผ่าน พร๊อกซี่ หรือเปล่า ??

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน

Profile  

PostPosted: Sat Feb 06, 2010 5:14 pm 

เฮ่ยน้องมองแมงกลับมาแล้วใครเอ่ย เย้

Profile  

PostPosted: Sat Feb 06, 2010 5:20 pm 

วันนี้เพิ่งปลด foe เข้ามาเย้ เชียว

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Sat Feb 06, 2010 5:24 pm 

เลิกว่าน้องmongmangg แว้ว เป็นคนใหม่แว้ว เย้

Profile  

PostPosted: Sat Feb 06, 2010 5:28 pm 

see-u wrote:
จีรนุช wrote:

** จีรนุช .. เข้าเว็บ เสรีไทย โดยผ่าน พร๊อกซี่ หรือเปล่า ??

ไม่ผ่านค่ะ เพราะเสียเวลา จริงๆเเล้วถ้าอยากออนไลน์โดยเข้ามาสร้างปั่นป่วนไม่ให้เวบมอนสเตอร์ไม่รู้ไอพี ใช้วิธีการอื่นดีกว่า :lol: :lol:

Profile  

PostPosted: Mon Feb 08, 2010 3:47 am 

ง่ายๆ เล่นร้านเน็ตก็ได้ :lol:

Profile  

PostPosted: Mon Feb 08, 2010 4:46 am 

ใช่แล้ว เล่นร้านเน็ตสบายกว่าดันเยอะเลย

ใครจะเปลี่ยนชื่อผมไม่ค่อยถือเป็นอารมณ์ เพราะส่วนใหญ่จะอ่านเจตนาจากการตอบกระทู้

Profile  

PostPosted: Mon Feb 08, 2010 12:30 pm 

ผมเป็น login ใหม่ เพิ่งสมัครเมื่อพฤศจิกาปีที่แล้วเอง
ไม่รู้เรื่องอะไรมาก่อนทั้งสิ้น แต่ชอบ series ช่องเจ็ดที่นี่มั่กๆ
เพราะมีทั้งตัวร้าย ทั้งแบบนักเลงและพวกตัวร้ายชอบเก๊กเป็นพระเอกนางเอก
หรือจะตัวอิจฉา เจ้าพ่อเจ้าแม่ มาเฟีย มีหมด อะไรจะครบเครื่องขนาดนี้
เสียดายตัวพระเอกหาไม่เจอ :lol:

อำนาจเป็นของปวงชน คือ ประชาธิปไตย
อำนาจเป็นของคนส่วนใหญ่ คือ กฎหมู่

Profile  

PostPosted: Mon Feb 08, 2010 12:44 pm 

ridkun_user wrote:
ผมเป็น login ใหม่ เพิ่งสมัครเมื่อพฤศจิกาปีที่แล้วเอง
ไม่รู้เรื่องอะไรมาก่อนทั้งสิ้น แต่ชอบ series ช่องเจ็ดที่นี่มั่กๆ
เพราะมีทั้งตัวร้าย ทั้งแบบนักเลงและพวกตัวร้ายชอบเก๊กเป็นพระเอกนางเอก
หรือจะตัวอิจฉา เจ้าพ่อเจ้าแม่ มาเฟีย มีหมด อะไรจะครบเครื่องขนาดนี้
เสียดายตัวพระเอกหาไม่เจอ :lol:

ถ้าเป็นหนัง AV คงหาพระเอกง่าย หรือไม่ก็ช่องน้อยสี แบบตบจูบๆ 555 :lol:

Profile  

PostPosted: Mon Feb 08, 2010 9:56 pm 

ridkun_user wrote:

แหม....ออกแนว กระแหน๋ กระแหน๋ เลยน๊ะท่าน อดีต WM

ทะเลาะกับผู้หญิงมากไปหรือป่าวท่าน.....ระยะหลังทำบ่อยเด้อ...

ล้ออออออออออเล่น...

:roll:

Profile  

Forum locked This topic is locked, you cannot edit posts or make further replies.  [ 30 posts ] 

All times are UTC + 7 hours

You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot post attachments in this forum

Search for: