**กระทู้ปิดบัญชีหนังสือ "ยังไงก็ไม่ชิน"**

Re: **กระทู้ปิดบัญชีหนังสือ "ยังไงก็ไม่ชิน"**

Postby (ลุง)ถึก สไลเดอร์ » Fri Feb 20, 2009 12:33 am

และก็ขอให้เลิกเสียที ที่บอกว่าควรให้เกียรติกับคนก่อตั้งขบวนการบ้าง
อะไรไม่ถูกต้อง ก็ต้องว่ากันไป
ต้องมีการชี้แจงแบบมีเหตุมีผล คนที่นี่ยอมรับความจริงครับ
คนดี ไม่ใช่คนที่ยกมือไหว้ผู้ใหญ่ทุกครั้ง อย่างที่ ชัย ชิดชอบ ให้เครดิต กับ การุณ โหตระกูล
ผมนับถือ และเคยให้เกียรติคุณ"บอนนี่"และ"เฒ่าแคน"มานาน แต่ บัดนี้ หมดแล้วครับ......เอิ้กกกกก
ความคิดเสรีเป็นสิ่งที่ดี แต่ความคิดที่ถูกต้องย่อมประเสริฐกว่า
(ลุง)ถึก สไลเดอร์

Re: **กระทู้ปิดบัญชีหนังสือ "ยังไงก็ไม่ชิน"**

Postby loginofu » Fri Feb 20, 2009 12:54 am

เกียรติ ย่อมเป็นของผู้รักษาเกียรติ
หากเขารักษาเกียรติด้วยสุจริตแล้ว
แม้จะมีใครมาหยามดูหมิ่นด้วยวาจา กริยาต่างๆนานา
ก็ไม่อาจทำให้คนผู้นั้นเสื่อมเกียรติได้

แต่หากเป็นคนไร้ซึ่งเกียรติ
ประพฤติตนเยี่ยงคนทราม
แม้ใครจะยกย่องชมเชยขนาดไหน
คนผู้นั้นก็หามีเกียรติไม่

ใครจะเป็นอย่างไหน ก็เลือกกันเอาเองก็แล้วกัน
ใครจะเคารพใคร ก็ดูกันเอาเองก็แล้วกัน
ถ้าจะมาอ้างเรื่องสารพัดแต่ไม่มีเหตุผล ก็อย่าหวังว่าจะได้รับการยอมรับเลย

ปล.โควตที่ยกมาซ้ำนั่น หวังจะเอามาอวดวิเศษให้คนอื่นดู
แต่ยิ่งอ่านยิ่งชัด มันขยะดีๆนี่เอง 5555
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Fri Feb 20, 2009 2:21 am

ว่าจะไปนอนแล้ว...พรุ่งนี้ต้องตื่นเช้า...ไปเที่ยวทะเล

พอนึกได้ว่ายังพูดไม่หมด....

มีหลายๆคนที่มาพูดประหนึ่งเสมือนเข้าใจผิดว่า...คนที่มาเห็นด้วยในกระทู้นี้

เป็นพวกเดียวกับดอกฟ้าฯ....ขอเรียนยืนยันเพื่อที่จะไม่ต้องเข้าใจอะไรกันผิดๆ

ทุกคนที่มาออกความเห็นคือเพื่อนร่วมบอร์ด ที่ทนเห็นความไม่ถูกต้อง

และพยายามที่จะนำเสนอสิ่งที่พวกเค้า คิดและ อยากให้มันเป็นไปอย่างถูกต้องมากกว่า

อย่าลืมว่าเวปนี้เป็นเวปการเมือง...ไม่ใช่เวปมาจิ๊จ๊ะ...หาพวกพ้อง

ต่างคนต่างเดิน

และขอขอบคุณศัตรู ในอดีตหลายท่าน ที่เคยขัดแย้งกันในความคิดเห็น ทางการเมืองเพื่อส่วนรวม

และเรื่องความไม่โปร่งใส เรื่องเงินทองในอดีต กลับรับทราบและพยายามที่จะทำสังคมนี้ให้โปร่งใส..

ขอบคุณในความเจ็บร้อนของบางท่านที่รู้สึก...ทนไม่ได้ทั้งๆไม่เคยรู้จักกันเลย...เพราะสิ่งที่เห็นตรงหน้ามันผิดปรกติจนผิดวิสัย

และแล้วกลับถูกกล่าวหาหยาบๆคายๆด้วยถ้อยคำลามกที่สรรหามาป้ายสี

สำหรับดอกฟ้าฯ ใครจะว่า อะไรอย่างไร..ไม่สนใจ

"ใครจะบอกว่าเราดี...ถ้าเราไม่ดีตามที่เขาว่าก็คงเป็นคำพูดที่สูญเปล่า

ใครบอกว่าเราชั่ว...เราไม่ได้ชั่ว..ตามที่เขากล่าวหาก็ไม่จำเป็นต้องเดือดร้อน

เราจะสูงขึ้น...หรือต่ำลงก็เป็นด้วยการกระทำของเรา

ชั่วหรือดี..เชื่อว่าเราควรจะรู้อยู่แก่ใจตนเอง"

ดอกฟ้าฯ...คงไม่เข้าที่กระทู้ ปิดบัญชีหนังสือ "ยังไงก็ไม่ชิน" นี้แล้ว

แล้วจะรอ...จนกว่าผู้เกี่ยวข้องจริงๆคือ คนที่ตั้งกระทู้นี้..และผู้เกี่ยวข้องหนึ่งคนมาชี้แจง

ไม่อยากเสียหาย รับมลพิษ ทางจิตใจ และสายตาไปมากกว่านี้

ไม่ได้หวั่นกลัวนะคะ....มีข้อเท็จจริงอีกเยอะ...ที่ยังไม่ได้กล่าวไป

รออยู่..ก็เพียงเท่านั้น

ราตรีสวัสดิ์ค่ะ

มวลมาร แม้นหมูหมา มองเมิน
จาบจ้วง คอยล่วงเกิน ดั่งไพร่
โดดเดียว ไร้ที่พัก พำนักใจ
หางด้วน ไร้ที่พัก พำนักพิง

ดอกฟ้ากับหมาวัด

Postby Unnamable » Fri Feb 20, 2009 2:06 pm

มีกระทู้สรุปผล-ยอดหนังสือข้างล่างนะครับ จะอ่านประกอบกับกระทู้คุณดอกฟ้าฯ(actually กระทู้คุณบอนนี่ แต่ผมเข้าใจว่าคุณ บอนนี่คงจะไม่มา -หรือมาในรูปแบบบรรพชิต อย่างที่บางท่านสงสัย :lol: - งั้นผมมองว่ากระทู้นี้เป็นคุณดอกฟ้าลีด)

คาดว่าอีกไม่นานก็คงเคลียร์กันแล้วครับ

(ผมเดา)

(เที่ยวทะเลให้สนุกนะครับ เห็นเขาว่าฝั่งพัทยา-ชลบุรีตอนนี้น้ำทะเลจะใสก่อนจะถึงหน้าร้อน ไปบางแสนมา น้ำใสอย่างกับอยู่เกาะเลยครับ)
Nothing to say,
see you in the battle.

;)
Unnamable

Postby loginofu » Fri Feb 20, 2009 2:26 pm

โอ้ว ลัน ลั๊นลา
รอดูจะได้จบหรือจะมุกแป๊ก เสร็จเมื่อไหร่ค่อยว่ากันอีกที
ตอนนี้ก็เป็นสายบัว รอ ร๊อ รอ ต่อ ป๊ายยยยยยยยยยยยยยย :lol: :lol: :lol:
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
loginofu

Postby aiwen^mei » Fri Feb 20, 2009 8:51 pm

jerasak wrote:
loginofu wrote:http://www.weopenmind.com/board/index.p ... n#msg65963

aiwen^mei
Moderator
Sr. Member
Re: 5 ปี รู้ทันทักษิณ, 3 ปี พันธมิตรฯ, 3 ปี เสรีไทยเว็บบอร์ด..
« ตอบ #127 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 09, 23:23:01 »

เมื่อท่านโปรเจ็กต์ลีดเดอร์ คือ พี่บอนนี่ ประกาศรับบทความของสมาชิกพร้อมกฏเกณฑ์หลายประการ โดยกำหนดเส้นตายไว้เรียบร้อย ถ้าจำไม่ผิด น่าจะเป็นวันที่ ๓๑ เดือนมีนาคม ๒๕๕๐ ( ถ้าผิดพลาดต้องขออภัย เพราะเขียนจากความทรงจำล้วน ๆ ยังไม่ได้ทำการตรวจสอบนะคะ)

ปรากฏว่า สมาชิกส่งบทความเข้ามาน้อยมาก ก็เลยมีการยืดระยะเวลาออกไป เข้าใจว่า หนึ่งในกองบก. ที่เสนอให้ยืดระยะเวลาออกไปเป็นคนแรก คือ คุณเก็ดถวา และบทความของอาจารย์จีรศักดิ์ที่ได้รับการตีพิมพ์ในเวลาต่อมา ก็มาจากการทาบทามทางหลังไมค์โดยคุณเก็ดถวาด้วย -- ถ้าไม่ใช่ เดือดร้อนอาจารย์จีฯ รบกวนมาแก้ต่างด้วยนะคะ ขออนุญาตโยนเผือกร้อนให้เป็นท่านแรก อิอิ

เนื่องจากมีข้อความของคุณเม่ยกล่าวถึงบทความของผม
ก็เลยเข้ามาเล่าให้ฟังเฉพาะในส่วนของผมนะครับ :D

บทความ "เศรษฐกิจพอเพียงกับการพัฒนาการเมืองไทย"
ที่ลงตีพิมพ์ในหนังสือยังไงก็ไม่ชิน ผมได้ัรับแรงบันดาลใจ
จากการคุยถกเถียงเรื่องเศรษฐกิจพอเพียงกับคุณชอบแถ
ในกระทู้ของ คุณคนในวงการ ที่ตั้งถามคุณชอบแถ โดยผม
ประกาศในกระทู้ว่าจะเขียนเรื่องเกี่ยวกับเศรษฐกิจพอเพียง..

ผมอยากเข้าใจระบบเศรษฐกิจพอเพียงอย่างถ่องแท้ รบกวนคุณชอบแถ ช่วยมาบรรยาย
คนในวงการ ขาประจำขั้นที่ 3 « เมื่อ: 16-03-2007, 08:52 »
http://oldforum.serithai.net/index.php?topic=12299.0

คุณเก็ตถวามาพบข้อความประกาศของผมในกระทู้ดังกล่าว
ก็โพสต์ชวนผมส่งบทความที่จะเขียนไปลงหนังสือยังไงก็ไม่ชิน
ผมเองก็รับคำคุณเก็ตถวาไปว่าถ้าเขียนเสร็จทันก็จะส่งไปให้-
พิจารณา เพราะเนื้อหาเยอะกลัวเขียนไม่ทัน...

ต่อมามีการเลื่อนกำหนดส่งต้นฉบับ ผมก็เลยเขียนบทความ
เสร็จทันเวลาและได้ลงตีพิมพ์ ซึ่งผมเข้าใจว่าเป็นบทความ
ที่ยาวที่สุดในหนังสือยังไงก็ไ่ม่ชินคือประมาณ 20 หน้า

เรื่องราวเกี่ยวกับบทความของผมก็คงมีเพียงเท่านี้ครับ :D

ขอบคุณอาจารย์จีมากค่ะ

แม้ว่าบทความจะมีความยาวมากที่สุด แต่ฝ่ายพิสูจน์อักษรจำเป็นทำงานสบาย
ด้วยว่า บทความนำส่งอย่างเรียบร้อยสวยงาม :D
aiwen^mei

Postby aiwen^mei » Fri Feb 20, 2009 8:55 pm

ขอเริ่มบทสรุปสุดท้ายกับหนังสือ "ยังไงก็ไม่ชิน" ด้วยการบริจาคเงินจำนวน ๑๑,๑๑๑.๐๐ บาท ซึ่งแบ่งออกเป็นสองส่วน เพื่อมอบให้กับมูลนิธิเพื่อเด็กด้อยโอกาสดังต่อไปนี้

๑. มูลนิธิศุภนิมิตแห่งประเทศไทย

http://www.worldvision.or.th

Image

๒. มูลนิธิเด็กโรคหัวใจ ในพระอุปถัมภ์ของสมเด็จพระพี่นางฯ

http://www.doctordek.com

Image

ขอเพื่อนสมาชิกที่ให้การสนับสนุนได้รับบุญกุศลร่วมกันค่ะ :D
Last edited by aiwen^mei on Fri Feb 20, 2009 9:31 pm, edited 3 times in total.
aiwen^mei

Postby aiwen^mei » Fri Feb 20, 2009 8:57 pm

และเมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมา นับเป็นโอกาสอันดียิ่งที่ได้นำหนังสือไปมอบให้กับหน่วยงานราชการ ๒ แห่งดังนี้ค่ะ

๑. สถาบันส่งเสริมและ พัฒนานวัตกรรมการเรียนรู้

ตั้งอยู่ในกระทรวงศึกษาธิการ ซึ่งทางสถาบันฯ จะนำหนังสือแจกจ่ายให้กับห้องสมุดต่าง ๆ ดังนี้

๑.๑ หอสมุดรัชมังคลาภิเษก ของในหลวงพระองค์ท่าน

๑.๒ ห้องสมุดประชาชน "เฉลิมราชกุมารี" หรือที่รู้จักกันดีในชื่อว่า ห้องสมุดพระเทพฯ

และ ๑.๓ ห้องสมุดประชาชนจังหวัด

อ.รุ่งนภา ตำแหน่งครูชำนาญการพิเศษ เป็นตัวแทนรับมอบด้วยความยินดี

Image

๒. กรมราชทัณฑ์ กระทรวงยุติธรรม

ตั้งอยู่ที่จ.นนทบุรี

Image

คุณจุฑาภัค และผอ.ฝ่ายห้องสมุด รับเป็นตัวแทนของรองอธิบดีฯ รับมอบด้วยความยินดีเช่นเดียวกันค่ะ
Last edited by aiwen^mei on Sun Feb 22, 2009 11:29 am, edited 4 times in total.
aiwen^mei

Postby aiwen^mei » Fri Feb 20, 2009 8:59 pm

1.สรุปบัญชีรับ-จ่ายจากการจัดทำหนังสือครบรอบหนึ่งปีของ "ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด" -- as of 22 Feb 2009

Image

Image

Image
Last edited by aiwen^mei on Sun Feb 22, 2009 11:06 am, edited 2 times in total.
aiwen^mei

Postby aiwen^mei » Fri Feb 20, 2009 9:02 pm

ขอรวบรวมลิงก์กระทู้ ณ บ้านหลังเก่าเสรีไทยฯ นับตั้งแต่เริ่มโครงการจัดทำหนังสือครบรอบปีขึ้น โดยความคิดริเริ่มของพี่บอนนี่ หัวหน้าขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด

**ครบรอบหนึ่งปีเสรีไทย..มีอะไร? (โปรดอ่าน)** โดย *bonny

http://oldforum.serithai.net/index.php/ ... 538.0.html

รายงานความคืบหน้าของหนังสือครบรอบปีเสรีไทยเว็บบอร์ด ครั้งที่ 1 โดย *bonny

http://oldforum.serithai.net/index.php?topic=11754.0

**จดหมายข่าว #2 เรื่อง..ราคาหนังสือ และ จำนวนพิมพ์** โดย *bonny

http://oldforum.serithai.net/index.php/ ... 133.0.html

**คลอดออกมาแล้วคร๊าบ! หนังสือ"ยังไงก็ไม่ชิน"ของชาวเสรีไทย (โปรดอ่านครับ)** โดย *bonny

http://oldforum.serithai.net/index.php/ ... 7.150.html

หมายเหตุ แก้ไขจากภาพจดหมายขอบคุณจากมูลนิธิศุภนิมิตฯ (นำไปโพสต์ไว้ที่หน้า 8 แทน) เป็นลิงก์กระทู้ข้างต้น ณ วันที่ 10 พฤษภาคม 2552
Last edited by aiwen^mei on Sun May 10, 2009 2:43 am, edited 3 times in total.
aiwen^mei

Postby aiwen^mei » Fri Feb 20, 2009 9:04 pm

ภาพสแกนจดหมายขอบคุณจากสถาบันเทคโนโลยีราชมงคลตะวันออก ที่ได้รับเมื่อปีที่แล้วแต่ยังไม่ได้นำมาโพสต์

Image
Last edited by aiwen^mei on Sat Feb 28, 2009 12:55 pm, edited 1 time in total.
aiwen^mei

Postby aiwen^mei » Fri Feb 20, 2009 9:06 pm

โปรดติดตามบทสรุปสุดท้ายของการปิดบัญชีในหน้า 8 ค่ะ

หมายเหตุ : มาแก้ไขตัวอักษรและสีของประโยคข้างต้นให้เห็นชัดเจนขึ้น
Last edited by aiwen^mei on Sun May 10, 2009 3:28 am, edited 3 times in total.
aiwen^mei

Postby (ลุง)ถึก สไลเดอร์ » Sun Feb 22, 2009 1:05 am

ไหนๆก็มีการจองพื้นที่ไว้แล้ว ก็รีบๆมาสรุป คนจะได้หายข้องใจกันเสียที
จะไปหาว่าคนนั้นคนนี้ทู้ซี้ไม่ได้นะ ทำงานเพื่อส่วนรวมต้องโปร่งใสครับ
งานทุกๆอย่างอาจจะมีอุปสรรคบ้าง ถ้ามีความจริงใจ ผมคนหนึ่งที่เข้าใจอะไรได้ง่ายๆเสมอ หากมีเหตุผล
ที่ชี้แจงให้เข้าใจได้ เพราะผมก็เคยผ่านงานแบบนี้มามากพอสมควรเหมือนกัน
ความคิดเสรีเป็นสิ่งที่ดี แต่ความคิดที่ถูกต้องย่อมประเสริฐกว่า

Postby loginofu » Sun Feb 22, 2009 2:13 am

เฮ้อ....
จะชี้แจงอะไรก็รีบๆเข้า เสร็จแล้วจะได้เคลียกันให้จบ ด่าทีเดียวให้เสร็จ
มามุกโผล่มาทีบอกว่าจะชี้แจงแล้วก็หายหัวไป ใช้มาหลายทีแล้ว

อ้อ..แล้วถ้าจะบอกว่า "แค่นี้รอไม่ได้หรือไง" "มารยาททรามแทรกคนอื่นพูด" "อิจฉาละซิ" "เรื่องส่วนตัวใช่ไหม" ฯลฯ
นั่นก็หุบปากเก็บไว้ก่อนเลย ก็อยากมาช้าจองกระทู้ข้ามวัน(ถ้านับจากกระทู้เก่าที่โผล่มานั่นก็ร่วม 2วันแล้ว)
ก็ต้องมีคนมาทวงถามเป็นธรรมดา ไว้ชี้แจงเสร็จทนไม่ไหวอยากจะด่าอะไรก็ด่า
แต่ด่าไม่มีเหตุผลพ่อละจะด่ากลับให้หมาหายทั้งคอกเลย
loginofu

Postby aiwen^mei » Sun Feb 22, 2009 11:37 am

คนไทยคนหนึ่ง wrote:เงินคุณ เม่ยก็ออกมาเคลียร์แล้วในกระทู้นี้

aiwen^mei wrote:3. สรุปรายรับ-รายจ่าย และยอดเงินคงเหลือ ตามตารางข้างล่างนี้

Image

หมายเหตุ -- มีคำอธิบายเพิ่มเติมในบางรายการข้างต้นประกอบ แต่คืนนี้ขออนุญาตจบเพียงเท่านี้ก่อน

สำหรับประเด็นเรื่องหนังสือ ขอนำรายละเอียดมาชี้แจงให้ทราบในวันต่อไปค่ะ

และขอกราบขอบพระคุณท่านลุงปุฯ อย่างสูงมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

Re: ---- รายงานความคืบหน้า โครงการจัดทำหนังสือ ครบรอบ 3 ปี ----
viewtopic.php?f=2&t=4180&p=72903#p72903

aiwen^mei wrote:
LIFE wrote:แล้วเล่มเก่าพอจะหาได้ที่ไหนบ้างครับตอนนี้
พอดีพึ่งจะมาเป็นสมาชิกของเสรีไทยเว็บบอร์ดครับ
ผมอยู่ต่างจังหวัดนะครับผม

ขออนุญาตท่านบอกอจีฯ ตอบในส่วนหนังสือเล่มแรกนะคะ
หลังไมค์ชื่อที่อยู่มาที่ aiwen^mei ภายในวันที่ ๑๕ กุมภาพันธ์นี้ค่ะ
กำลังเคลียร์สต๊อกค่ะ ตอนแรกว่าจะลดราคา ๕๐ % ซ้ากหน่อย แต่ยังคงราคาเดิมนะคะ
เพราะของเก่าจะเป็นของหายากมีราคาแล้วค่ะ :D

Re: ==เปิดจอง+รับสมัครทีมงาน หนังสือครบรอบ 3 ปีเสรีไทยเว็บบอร์ด=
viewtopic.php?f=2&t=4470&st=0&sk=t&sd=a&start=100

ส่วนยอดหนังสือที่เหลือคงอีกไม่นาน คุณเม่ย คงจะมาเคลียร์ให้สมาชิกที่ใจร้อนได้รับทราบนะครับ
เพราะถึงกำหนดเวลา 15 กุมภาแล้ว

ขอบคุณคุณคนไทยคนหนึ่งมากค่ะ ตอนนี้อัพเดตเรื่องเงินอีกครั้งหนึ่งแล้วนะคะ

สำหรับหนังสือนั้น รอพี่บอนนี่มาเซ็นรับรองความถูกต้องก่อนค่ะ :D
aiwen^mei

Postby loginofu » Sun Feb 22, 2009 12:58 pm

นึกว่ามตอบจะมีความคืบหน้าอะไรบ้าง
แต่ก็ยังเงียบ ใบ้รับประทานเหมือนเดิม
และถ้าจะชี้แจงแค่ที่โควตมานั่นละก็
ไม่ต้องมาอีกเลยก็ได้ครับไม่มีประโยชน์อะไรเลย
ส่วนเรื่องยอดหนังสือต้องรอคนมาเซ็น 55555 มีอะไรดีกว่านี้ไหมครับ
loginofu

Postby หักเหลี่ยมโจร » Sun Feb 22, 2009 6:38 pm

เท่าที่ดู

เงินเหลืออีก สามร้อยกว่า

เอาไปซื้อโล่ห์ให้ พวกเกรียน , ป่วน , เถือกกระทู้

ดีกว่ามั๊ย :lol:
หักเหลี่ยมโจร

Postby see-u » Sun Feb 22, 2009 8:28 pm

* คุณหักเหลี่ยมโจร ... นี่รีบสรุปและดีใจจนออกนอกหน้าจังเลยเนาะ :lol:

แต่ ดิฉัน .. กลับใจเย๊น เย็น นั่งรออ่านไปเรื่อย ๆ อยุ่เลย
:lol: :lol:
* See - U Never Die *

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby see-u » Mon Feb 23, 2009 12:56 pm

*** อีกนานไหม .. ถึงจะมาสรุปทุกอย่างเสียที จองพื้นที่ใน คห. ข้างบน มาหลายวันแล้ว
รอ .. จนเบื่อแล้วนะคะ รีบ ๆ สรุปเหอะค่ะ ผ่านมาเป็นเดือนแล้ว
ตอนแรกบอกว่าจะมาสรุปวันที่ 15 กุมภา ก้ไม่ยอมมาตอบ .. จนต้องไปทวงถามว่าเมื่อไหร่จะมีคำตอบ
ก็เลยมาแปะ วันละ 1 กระทู้ ... จะต้องคอยให้เขากระตุ้นตลอดเวลาแบบนี้ ไม่อายบ้างหรือไง
รีบ ๆ มาสรุปเสียทีเหอะ ... จะได้ถามคำถามที่เหลือในเรื่องทีสงสัยเสียที
วัยรุ่นใจร้อนอ่ะ ... ป้า
:lol: :lol: :lol:
* See - U Never Die *

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby ดุ๊กดิ๊ก » Mon Feb 23, 2009 5:30 pm

คุณ aiwen^mei ครับ ยอดบริจาคที่คุณ aiwen^mei เอามาให้ดู คุณบริจาคเงินไปเมื่อวันที่ 20 กุมภา 2009 คือ บริจาคไปเมื่อ 4 วันที่ผ่านมาใช่หรือเปล่าครับ

Image
Image
ดุ๊กดิ๊ก

Postby คนในวงการ » Tue Feb 24, 2009 12:55 pm

aiwen^mei wrote:ขอบคุณคุณคนไทยคนหนึ่งมากค่ะ ตอนนี้อัพเดตเรื่องเงินอีกครั้งหนึ่งแล้วนะคะ

สำหรับหนังสือนั้น รอพี่บอนนี่มาเซ็นรับรองความถูกต้องก่อนค่ะ :D

คงต้องรอกันนานสักหน่อยนะครับ เพราะขั้นตอนการดำเนินงานน่าจะเป็นดังนี้

1. คุณเม่ย PM หาคุณบอนนี่ เพื่อขอที่อยู่ทางไปรษณีย์ของคุณบอนนี่เพื่อส่งเอกสารไปให้เซ็นต์ หรือคุณเม่ยโทรไปถาม (เห็นว่ามีเบอร์ - ผมก็มี อิอิ)

2. คุณบอนนี่คิด 800 ตลบ ว่าจะให้ที่อยู่คุณเม่ยดีหรือไม่ (ขั้นตอนนี้ไม่รู้ว่าจะใช้เวลานานเท่าไหร่)

3. ข้อนี้แบ่งเป็นสองทาง
3.1 ถ้าคุณบอนนี่คิดตกว่าควรรับผิดชอบชีวิตคุณเม่ยบ้าง ก็คงจะให้ที่อยู่ทางไปรษณีย์คุณเม่ยเพื่อจัดส่งเอกสารให้คุณบอนนี่เซ็นต์ พอเซ็นต์เสร็จก็ส่งกลับมาให้คุณเม่ย ขั้นตอนนี้น่าจะใช้เวลาประมาณไม่เกิน 1 สัปดาห์

3.2 ถ้าคุณบอนนี่คิดไม่ตก ไม่ยอมรับผิดชอบชีวิตคุณเม่ย ก็คงจะ PM หรือ โทรศัพท์บอกปัด ไม่ยอมให้ที่อยู่ทางไปรษณีย์เพื่อให้คุณเม่ยส่งเอกสารให้ คุณเม่ยก็จะไม่มีเอกสารมาอวดผู้เกี่ยวข้อง ซึ่งแน่นอนว่าคงจะโดนด่าฟรีแทนคุณบอนนี่ ซวยไป

ทั้งข้อ 3.1 และ 3.2 ไม่มี option เจอตัวเป็น ๆ เพราะตั้งแต่เริ่มงานกันมาคุณบอนนี่ไม่ยอมให้ใครเจออยู่แล้ว แม้กระทั่งเลี้ยงขอบคุณคุณดอกฟ้าและคุณเม่ยที่อุตส่าห์เข็นหนังสือรวมเล่ม เอ้ย หนังสือยังไงก็ไม่ชิน ให้พิมพ์ออกมาได้สำเร็จ คุณบอนนี่ก็ไม่เคยคิดจะเลี้ยง (แล้งน้ำใจมาก ผมใช้เด็กพิมพ์เอกสารให้แผ่นเดียว ยังเลี้ยงข้าวมันเลย)

สรุป

คุณเม่ยจะโดนด่าฟรีอีกรอบหรือไม่ ขึ้นกับความเมตตาของคุณบอนนี่ว่าจะร่วมรับผิดชอบกับคุณเม่ยแค่ไหน และพวกเราก็คงต้องรอดูกันต่อไป (ฮา)

:mrgreen:
"Be without fear in the face of your enemies. Be brave and upright that God may love thee. Speak the truth, always, even if it leads to your death. Safeguard the helpless, and do no wrong. That is your oath."
- Balian of Ibelin -
คนในวงการ

Postby Unnamable » Tue Feb 24, 2009 3:49 pm

คุณคนในวงการเล่าเสียผมจินตนาการต่อว่า หากคุณบอนนี่มาเซ็น ก็คงซ่อนตัวในรถติดฟิล์มดำสตาร์ทเครื่องรอไ้ว้ แล้วก็โผล่มาแต่มือเ็ซ็นเอกสารจากนั้นก็ขับรถออกไป

ขนาดงานผมยุ่งๆยังจินตนาการได้ตั้งขนาดนี้เลยแฮะ
Nothing to say,
see you in the battle.

;)
Unnamable

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Tue Feb 24, 2009 10:50 pm

คนในวงการ wrote:
aiwen^mei wrote:ขอบคุณคุณคนไทยคนหนึ่งมากค่ะ ตอนนี้อัพเดตเรื่องเงินอีกครั้งหนึ่งแล้วนะคะ

คงต้องรอกันนานสักหน่อยนะครับ เพราะขั้นตอนการดำเนินงานน่าจะเป็นดังนี้

1. คุณเม่ย PM หาคุณบอนนี่ เพื่อขอที่อยู่ทางไปรษณีย์ของคุณบอนนี่เพื่อส่งเอกสารไปให้เซ็นต์ หรือคุณเม่ยโทรไปถาม (เห็นว่ามีเบอร์ - ผมก็มี อิอิ)

2. คุณบอนนี่คิด 800 ตลบ ว่าจะให้ที่อยู่คุณเม่ยดีหรือไม่ (ขั้นตอนนี้ไม่รู้ว่าจะใช้เวลานานเท่าไหร่)

3.1 ถ้าคุณบอนนี่คิดตกว่าควรรับผิดชอบชีวิตคุณเม่ยบ้าง ก็คงจะให้ที่อยู่ทางไปรษณีย์คุณเม่ยเพื่อจัดส่งเอกสารให้คุณบอนนี่เซ็นต์ พอเซ็นต์เสร็จก็ส่งกลับมาให้คุณเม่ย ขั้นตอนนี้น่าจะใช้เวลาประมาณไม่เกิน 1 สัปดาห์

3.2 ถ้าคุณบอนนี่คิดไม่ตก ไม่ยอมรับผิดชอบชีวิตคุณเม่ย ก็คงจะ PM หรือ โทรศัพท์บอกปัด ไม่ยอมให้ที่อยู่ทางไปรษณีย์เพื่อให้คุณเม่ยส่งเอกสารให้ คุณเม่ยก็จะไม่มีเอกสารมาอวดผู้เกี่ยวข้อง ซึ่งแน่นอนว่าคงจะโดนด่าฟรีแทนคุณบอนนี่ ซวยไป

ทั้งข้อ 3.1 และ 3.2 ไม่มี option เจอตัวเป็น ๆ เพราะตั้งแต่เริ่มงานกันมาคุณบอนนี่ไม่ยอมให้ใครเจออยู่แล้ว แม้กระทั่งเลี้ยงขอบคุณคุณดอกฟ้าและคุณเม่ยที่อุตส่าห์เข็นหนังสือรวมเล่ม เอ้ย หนังสือยังไงก็ไม่ชิน ให้พิมพ์ออกมาได้สำเร็จ คุณบอนนี่ก็ไม่เคยคิดจะเลี้ยง (แล้งน้ำใจมาก ผมใช้เด็กพิมพ์เอกสารให้แผ่นเดียว ยังเลี้ยงข้าวมันเลย)

สรุป

คุณเม่ยจะโดนด่าฟรีอีกรอบหรือไม่ ขึ้นกับความเมตตาของคุณบอนนี่ว่าจะร่วมรับผิดชอบกับคุณเม่ยแค่ไหน และพวกเราก็คงต้องรอดูกันต่อไป (ฮา)

ดอกฟ้าฯ กับคิดต่างจากคุณคนในวงการนะคะ

การเซ็นต์เพื่อ รับส่งเอกสารมันง่ายมาก..แค่ส่งแมสเซนเจอร์ไปรับเอกสารที่ทำงานเม่ย

ซึ่งเมื่อก่อน..ดอกฟ้าฯก็ทำเป็นประจำ เซ็นต์เสร็จ..ก็ให้พนักงานส่งเอกสาร นำกลับไปคืน

คงไม่มีใคร สะกดรอยตามพนักงานส่งเอกสารไปจนถึงตัวคุณบอนนี่หรอกค่ะ

ส่วนเรื่องเลี้ยงขอบคุณ.....เป็นไปไม่ได้เลยค่ะและไม่สนใจด้วย

ขนาดประชุมตรวจงานหนังสือกัน ไม่ต่ำกว่า 5 ครั้ง ดอกฟ้าฯ ควักเงินส่วนตัว เลี้ยงทีมงานเองทุกครั้ง

บอกกล่าวเชิญให้แกมา แกไม่เคยมาเลย แล้วยังไม่เคยเอ่ยถามค่าใช้จ่ายสักคำ

Postby (ลุง)ถึก สไลเดอร์ » Wed Feb 25, 2009 1:25 am

ดอกฟ้ากับหมาวัด wrote:
คนในวงการ wrote:

สรุป

ดอกฟ้าฯ กับคิดต่างจากคุณคนในวงการนะคะ

การเซ็นต์เพื่อ รับส่งเอกสารมันง่ายมาก..แค่ส่งแมสเซนเจอร์ไปรับเอกสารที่ทำงานเม่ย

ซึ่งเมื่อก่อน..ดอกฟ้าฯก็ทำเป็นประจำ เซ็นต์เสร็จ..ก็ให้พนักงานส่งเอกสาร นำกลับไปคืน

คงไม่มีใคร สะกดรอยตามพนักงานส่งเอกสารไปจนถึงตัวคุณบอนนี่หรอกค่ะ

ส่วนเรื่องเลี้ยงขอบคุณ.....เป็นไปไม่ได้เลยค่ะและไม่สนใจด้วย

ขนาดประชุมตรวจงานหนังสือกัน ไม่ต่ำกว่า 5 ครั้ง ดอกฟ้าฯ ควักเงินส่วนตัว เลี้ยงทีมงานเองทุกครั้ง

บอกกล่าวเชิญให้แกมา แกไม่เคยมาเลย แล้วยังไม่เคยเอ่ยถามค่าใช้จ่ายสักคำ

ท่านผู้ชมเริ่มจะเห็นอะไรได้ชัดเจนกันบ้างหรือยัง ผมไม่เข้าใจคนบางคนที่หลงคารมบุคคล
ที่มีชื่อเสียงบางคน จนมองข้ามความถูกต้องชั่วดีไปอย่างเหลือเชื่อ ท่านลุงฯ...ท่านHaเหวไรอีกก็ไม่รู้กันนักกันหนา.....เอิ้กกกกก

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Thu Feb 26, 2009 2:58 am

กระทู้นี้ตั้งขึ้นมา....โดยคุณบอนนี่

ตั้งแต่..วันที่ 30 มกราคม 2009

**กระทู้ปิดบัญชีหนังสือ "ยังไงก็ไม่ชิน"**
by *bonny on Fri Jan 30, 2009 3:17 pm

จนป่านนี้ยังไม่มีใคร...มาปิดกระทู้นี่ให้หลายๆ ท่านที่ติดตามอ่าน และอาจจะแอบข้องใจ รวมทั้งดอกฟ้าฯ

จขกท. โปรดมารับผิดชอบด้วย

ี่

how to save your money

Postby abcd163 » Thu Feb 26, 2009 4:04 pm

when your video game console is broken, do you want to save money? Repairing it on your own is a great way to save lots of money not only on the cost of the replacement, but the cost of labor as well. It’s easy to repair it with the guideline, so you just need a screwdrive and a new replacement which you can get cheaply from GainGame.
[url[=http://www.screenaid.com/]Laptop LCD Screen Replacement[/url]
abcd163

Postby soco » Thu Feb 26, 2009 7:51 pm

เลี้ยงข้าวชาวบ้าน เอามาโม้

บอกตามตรง ทุเรศ
.
.
.
.
.
soco

Postby loginofu » Thu Feb 26, 2009 8:02 pm

ฮ้าววววว จะให้โม้อีกมะละ
เลี้ยงข้าวชาวบ้าน เลี้ยงข้าวลูกน้องน่ะผมก็เลี้ยงประจำแหละ
ตั้งแต่ข้างทางยันร้านสามดาวสี่ดาว มันเรื่องของน้ำใจ
เป็นปกติทางสังคมและการทำงานอยู่แล้ว ไอ้คนที่แล้งน้ำใจไม่ถามเลยซักคำนี่สิน่านินทากว่า
ส่วนเรื่องจะมีโอกาสมาเล่า หรือมีมุกสนุกในวงอาหารน่าเล่าหรือเปล่านั่นก็อีกเรื่องนึง
มีอะไรจะกัดอีกมะ มาทีนึกว่าจะมีมุกเด็ดแก้เซ็ง เฮ้อ....มุกป๊กอีกแล้ว

ว่าแต่ ที่ชี้แจงมาน่ะ นั่นเรียกว่าชี้แจงแล้วเหรอ
บ้านผมเรียกว่า"อวด"ครับ แถมยัง"เจ๋อ"อีกด้วย
Last edited by loginofu on Thu Feb 26, 2009 8:09 pm, edited 1 time in total.
loginofu

Postby soco » Thu Feb 26, 2009 8:09 pm

ใครให้คนทุเรศ เลี้ยงข้าว

ป่านนี้ คงอ๊วกแทบแตกหมดแล้วมังครับ

ไม่นึกว่ามีคนเช่นนี้ในสังคมไทย
.
.
.
.
.
soco

Postby loginofu » Thu Feb 26, 2009 8:19 pm

soco wrote:ใครให้คนทุเรศ เลี้ยงข้าว

ป่านนี้ คงอ๊วกแทบแตกหมดแล้วมังครับ

ไม่นึกว่ามีคนเช่นนี้ในสังคมไทย

กรั๊กๆๆๆๆ
ก็ไม่รู้สิ ผมเป็นประเภทบริโภคนิยม กินข้าวกับใครก็กินแต่ของอร่อย
แม้ไปลำบากที่ไหน จะกินกันตาย มีแค่ขนมซองนึงแบ่งกันก็ไม่เห็นมีใครบ่น
แถมชวนว่าจะไปอีกไหม มีแต่คนบอกไปด้วยทุกที
loginofu

PreviousNext

Return to ประกาศเก่า