**กระทู้ปิดบัญชีหนังสือ "ยังไงก็ไม่ชิน"**

Re: **กระทู้ปิดบัญชีหนังสือ "ยังไงก็ไม่ชิน"**

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Wed Mar 04, 2009 4:56 am

คนที่เน่า...คือคนที่ไม่ยอมมาตอบคำถาม...คุณจันทร์เจ้า ในเวปไอ้กระป่อง

คุณกระสันอยากทำหนังสือ.....ทำไปเหอะ...ทำได้มากน้อยแค่ไหน

ไม่สนใจหรือเดือดร้อนอะไร....แต่อย่ามาพูดหมาๆ...ว่า "แค่นี้พวกคุณก็เน่ากันหมดแล้ว พอเถอะครับ"

ตรรกะง่ายๆ.....ไว้สำหรับ สั่งสอนฟายเชื่องๆอ่ะ
มวลมาร แม้นหมูหมา มองเมิน
จาบจ้วง คอยล่วงเกิน ดั่งไพร่
โดดเดียว ไร้ที่พัก พำนักใจ
หางด้วน ไร้ที่พัก พำนักพิง

ดอกฟ้ากับหมาวัด

Re: **กระทู้ปิดบัญชีหนังสือ "ยังไงก็ไม่ชิน"**

Postby loginofu » Wed Mar 04, 2009 5:02 am

Moon wrote:
loginofu wrote:ก็ไม่เกี่ยวกับคุณหรอก แล้วก็ไม่เกี่ยวกับหนังสือเล่มใหม่ด้วย
ทีแรกก็ว่าจะชี้แจงอยู่ว่าทำไมถึงเขียนอย่างนั้น
แต่เมื่อคุณเพิ่มข้อความมาแล้วเข้าใจอย่างนั้น ก็แล้วแต่คุณก็แล้วกันครับ
ไว้ถ้าต้นเรื่องเขารู้แล้วมาชี้แจงเมื่อไหร่ค่อยว่ากันอีกที

ไม่เกี่ยวกับผม แล้วคุณโค๊ดมาทำไม พอเถอะครับเลิกเก็บรายละเอียดเถอะครับ
หลายๆ คนเขาก็หายไปหมดแล้ว เขาเข้าใจกันหมดแล้ว หยุดเถอะครับ
แค่นี้พวกคุณก็เน่ากันหมดแล้ว ยังไม่รู้ตัวอีกเหรอ พอเถอะครับ หยุดเถอะครับ

ประเด็นที่จะกล่าวถึงนี้ไม่เกี่ยวกับคุณ คุณไม่ใช่คนเสียหายครับ ขอยืนยันอีกครั้ง

คุณอาจจะมองว่าหลายคนหายไป แต่ผมกลับเห็นว่าหลายคนเข้ามา

ประเด็นต่างๆที่คุณว่าเข้าใจกันหมดแล้ว(เหมือนบางคน)
ก็ยังเห็นคนสงสัย ยังรอการชี้แจงอยู่ ซ้ำยังบอกว่าจะซุกปัญหาไว้ใต้พรมให้เหม็นฉึ่งทำไม
จึงทิ้งประเด็นปัญหานี้ไปไม่ได้

สาเหตุมาจากต้นเรื่องเขามาทิ้งขี้แล้วก็หนี ถามก็ไม่ตอบ
แล้วก็บังเอิญ(อย่างอัจรรย์ ปาฏิหารย์ ปาปริก้า)มีคนเข้ามาเบี่ยงเบนประเด็น
กระทู้จึงยาาวดูเหมือนเรื่องเยอะ ทำให้คุณมองว่าผมเน่า
ถ้าคุณอยากจะเข้าใจอย่างนั้นก็แล้วแต่คุณ(อีกละ) แต่ผมว่าคนที่เน่าจริงๆคงไม่ใช่ผมหรอก :mrgreen: :mrgreen:

ปล.เซพเก็บอีกหนึ่งหน้า
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby คนในวงการ » Wed Mar 04, 2009 5:03 am

Moon wrote:ที่ผมจำเป็นต้องตามอ่าน เพราะต้องการศึกษาปัญหาของทีมงานทำหนังสือ
ในรูปแบบของทีมอาสาสมัคร ตอนนี้ผมคงต้องยอมรับแล้วว่าการเลือกทีมงานเป็น
เรื่องละเอียดอ่อน ผมไม่อยากทำงานเปลืองสมองจนเสร็จแล้วมาโดนแบบนี้
ถ้าเจอเรื่องแบบนี้ ผมคงมีวิธีที่ทำให้มันจบได้เร็วกว่านี้ครับ

จริงของคุณ Moon ครับ การเลือกทีมงานเป็นเรื่องละเอียดอ่อนมาก โดยเฉพาะการทำงานในรูปแบบอาสาสมัคร ซึ่งคุณ Moon ก็โชคดีมากครับ ที่ได้คุณจีรศักดิ์มาร่วมงาน สุดยอดจริง ๆ

การออกมาเขียนตอบคุณ Moon ในครั้งนี้ ผมบอกตามตรงว่าผมต้องระมัดระวังมาก ผมรู้สึกเกรงใจอย่างมาก ไม่อยากให้คุณ Moon ได้รับความกระทบกระเทือนจากปัญหางี่เง่าของ บก. หนังสือเล่มแรก

ผมขอเรียนอธิบายนิดนึงนะครับคุณ Moon

ทีมงานอาสาสมัคร บก. หนังสือเล่มแรก ไม่ได้ขี้ริ้วขี้เหร่อย่างภาพที่เห็นในขณะนี้หรอกครับ ไม่ต้องพูดถึงตัวผม (ซึ่งผมไม่ได้มีคุณงามความดีอะไรมากมายให้อวดอ้าง) เรามาดู บก. อีก 4 คนที่ลาออก

1. คุณอังศนา คุณอังศนาเป็นกวีการเมืองที่มีผลงานเป็นที่ยอมรับตั้งแต่ห้องราชดำเนินมาจนถึงเสรีไทยเว็บบอร์ด มีผลงานเคยออกหนังสือในรูปแบบอาสาสมัครที่ห้องราชดำเนินมาแล้ว เป็นคนที่มีอัธยาศัยดี วางตัวเสมอต้นเสมอปลาย น่านับถือมาก

คุณ Moon ไม่แปลกใจเหรอครับ ว่าทำไมคุณอังศนาถึงได้ลาออก และลาออกเป็นคนแรกเสียด้วย

2. คุณเก็ดถวา คุณเก็ดถวาเป็นอีกคนหนึ่งที่ต้องเรียกได้ว่าบุคลากรที่มีคุณภาพ มีผลงานที่ได้รับการตีพิมพ์จากสำนักพิมพ์ที่มีชื่อเสียง มีประสบการณ์ในการทำหนังสือมายาวนานได้รับการยอมรับจากองค์กรพัฒนาทั้งภาครัฐและเอกชน

คุณ Moon ไม่ประหลาดใจเหรอครับ ว่าทำไมคุณเก็ดถวาถึงได้ลาออก โดยลาออกเป็นคนที่สองหลังจากคุณอังศนาลาออกไปได้ไม่นานนัก

3. คุณอโลฮา คุณอโลฮานี่ ผมไม่ทราบจริง ๆ ว่าลาออกเพราะอะไร คุณอโลฮาเป็นผู้ดูแลเสรีไทยเว็บบอร์ด เป็นคนมีจิตใจอาสาสมัคร ตั้งแต่ผมรู้จักคุณอโลฮามา ผมเห็นคุณอโลฮาขันอาสาตลอด งานไหนต้องการคนเป็นอันว่าไม่พลาด ปัจจุบันเป็นบล็อกเกอร์ที่มีชื่อเสียงคนหนึ่งของโอเคเนชั่นเว็บบล็อก มีผลงานการเขียนออกมาอย่างต่อเนื่อง (ไม่ใช่ตัดข่าวแปะ)

ในเล่มใหม่ครบรอบสามปี ทราบมาว่าคุณอโลฮาก็ได้กรุณาเสียสละเวลามาร่วมงานกับคุณ Moon ด้วย ซึ่งเป็นโอกาสอันดีที่คุณ Moon จะได้สอบถามจากคุณอโลฮาโดยตรง

4. คุณดอกฟ้า คุณดอกฟ้าเป็นกรณีพิเศษเหมือนกับคุณเม่ย คือได้รับการทาบทามโดยตรงจากคุณบอนนี่ ให้มาร่วมงานเป็น บก. การได้รับการทาบทามโดยตรง แสดงว่าได้รับความไว้วางใจเป็นพิเศษและมีความสนิทสนมเป็นการส่วนตัวกับคุณบอนนี่

คุณ Moon ไม่นึกสงสัยเลยเหรอครับว่าเกิดอะไรขึ้นระหว่างพวกเขา

ส่วนผมไม่ต้องพูดถึงไม่มีคุณงามความดีอะไร และฉายไปหลายรอบแล้วว่าเพราะอะไรถึงลาออก

งานอาสาสมัครทุกงานในโลกนี้ไม่ว่างานใด มีสิ่งที่เหมือนกันอยู่อย่างหนึ่ง คือ คนที่จะอาสาสมัครเข้ามาทำงาน จะต้องมีความเชื่อมั่นอะไรสักอย่างในงานนั้น เช่นเชื่อมั่นในหัวหน้าโครงการ เชื่อมั่นในผู้ร่วมงาน เชื่อมั่นในความดีงามของโครงการ ปรากฏการณ์วงแตกแบบนี้มันไม่ทำให้คุณ Moon สงสัยเลยแม้แต่นิดเดียวเหรอครับว่าเพราะอะไร?

ลองลากเส้นเชื่อมโยงความสัมพันธ์ดูสิครับ แล้วจะเห็นใครคนหนึ่งยืนเด่นเป็นสง่า

ผมขอชื่นชมคุณ Moon ที่เข้ามาเก็บข้อมูลเพื่อศึกษาปัญหาเพื่อที่จะได้นำไปเป็นแนวทางหลีกเลี่ยง ผมเชื่อมั่นว่าหนังสือเล่มใหม่ต้องออกมาดีมีคุณภาพกว่าเล่มเก่าอย่างแน่นอน ผมตั้งตารอคอยที่จะได้อ่านมัน (แน่นอนว่าไม่มีชื่อผมในรายชื่อสั่งจองอีกเช่นเคย เพราะมี sponsor จองให้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว)

ขอบคุณคุณ Moon มากครับ ที่กรุณาเสียสละเวลามาทำสิ่งดี ๆ เพื่อสังคม
"Be without fear in the face of your enemies. Be brave and upright that God may love thee. Speak the truth, always, even if it leads to your death. Safeguard the helpless, and do no wrong. That is your oath."
- Balian of Ibelin -
คนในวงการ

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Wed Mar 04, 2009 5:11 am

พรุ่งนี้หมาหมู่คงมาอีกตามเคย...ดอกฟ้าฯชักเฉยๆแร๊ะ

หมากัด...ไม่เห่า

หมาเห่าไม่กัด

สรุป....มีแต่หมาเห่าใบตองแห้ง...ขำๆค่ะ..

มีใครบาดเจ็บจากทู้นี้เยอะนะ..

ดูให้ดีมีรางวัล....อิอิ

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Wed Mar 04, 2009 5:39 am

มายืนยัน นั่งยัน นอนยัน

ความจริงก็คือความจริง....ที่มนุษย์ตัวเล็กๆในจักวาล...ไม่สามารถหนีตัวตนของตัวเองได้

หนีได้หนีไป....อย่ามาลอยหน้าลอยตา...ในสังคมที่นี่อีก...ก็พอใจแล้ว

เบื่อพวกตอแหล..

Postby เสือน้อย » Wed Mar 04, 2009 7:13 am

:D ตามอ่านมาตั้งแต่ต้น ..
มาลงชื่อไว้สักหน่อยว่า... (ว่าจะไม่ลงชื่อแล้วเชียว )
อ่านและเชื่อที่คุณในวงการเขียนครับ :D ชอบอ่านมาตั้งแต่สมัยโน้นนน ..
เขียนได้ดี สุภาพ.. ตรงประเด็น ..
:D

เห็นด้วยในหลายเรื่องกับคุณ bluefoot ..
แต่คิดว่า คงจะให้กลับมาเหมือนเดิมนั้นยากแล้ว ( จากลิ้งค์กระทู้เก่าในเสรีไทย )
:mrgreen:
-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com
เสือน้อย

Postby see-u » Wed Mar 04, 2009 11:51 am

* ถึงคุณ Moon .... ถ้าคุณตามอ่านมาตั้งแต่ต้นคุณจับประเด็นอะไรในเรื่องนี้ได้บ้าง ????????
ตัวคุณไม่ได้มาเกี่ยวข้องอะไรในเรื่องนี้ด้วยเลย ... ถ้าจะมีก็ตรงที่ว่าคุณเป็นคนคิดที่จะทำหนังสือเล่มใหม่ขึ้นมา
ซึ่งตรงนั้น ... ไม่ได้มีใครในนี้ไปค้านหรือก้าวก่ายอะไรคุณเลยมิใช่หรือ ? หนังสือเล่มใหม่ที่พวกคุณจะทำทุกคนเขาไม่ได้ไปแตะ เขาให้เครดิตคุณ จี กัน ดิฉัน ก็ให้เครดิตคุณ จี เพราะคุณ จี เป็นคนที่มีหลักการ มีความสามารถ และมีหลายคนเคยพบเจอตัว ... ในเมื่อคุณบอกว่าตามอ่านเพื่อดูเรื่องในการเลือกทีมงาน ก็ศึกษาดูไป ...แต่อย่ามาเขียนว่า " คนอื่นเขาหายไปหมดแล้ว แค่นี้พวกคุณก็เน่ากันหมดแล้ว " เพราะ ในส่วนของ ดิฉัน ที่รู้จักสมาชิกหลาย ๆ ท่านในบอร์ดนี้ซึ่งอาจจะเป็นคนละกลุ่มกะคนที่คุณรู้จัก ... ดิฉัน ไม่คิดว่ามันเป็นอย่างที่คุณพูดนะคะ :!:

มีคำถามถึงคุณ Moon แค่ข้อเดียวว่า ... สมมุติ คุณต้องทำงานเป็นทีมกะคนที่คุณไม่เคยเจอตัว ( เอาซัก 7 คน ) และงานนั้นเป็นงานส่วนรวม ( งานหนังสือ ) ซึ่งคุณไม่สามารถตัดสินใจคนเดียวได้เพราะตัวคุณไม่ใช่หัวหน้าทีม คุณคิดว่าการทำงานคุยกันแค่ PM ไปมามันงานจะสำเร็จออกมาได้ไหม ถ้าเราไม่เจอใครเลยแบบตัวเป็น ๆ สักคนและสักครั้งในการทำงาน ? ... บวกกับการทำด้วยเวลาที่รีบเร่งแบบไม่มีเหตุผลว่าทำไมไม่ขยายเวลาออกไป ขั้นตอนการทำงานมันจะยุ่งยากมากแค่ไหน ?

อันนี้ถามเฉย ๆ อย่าคิดว่า ดิฉัน .. กำลังโต้วาทีกะคุณ เพราะ ดิฉัน ไม่อยากแตกประเด็นให้มันออกไปยิบย่อยออกไปอีก ที่ถามเพราะเห็นคุณบอกว่ากำลังศึกษาเรื่องนี้อยู่ !

ปล. ขออภัยคุณ จี ค่ะที่เอ่ยชื่อคุณ ................ !
ปล. 2 คุณ Moon ลองอ่านข้อสังเกตุของคุณ คนในวงการ ดูสิค่ะว่ามีอะไรน่าสะกิดใจไหม
* See - U Never Die *

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby Moon » Wed Mar 04, 2009 12:01 pm

ข้อแปลกใจที่คุณคนในวงการถามผม ผมได้อ่านมาตั้งแต่ครั้งแรกๆ ที่ผมเริ่มทำเล่มใหม่แล้วครับ

http://oldforum.serithai.net/index.php/ ... #msg160960
http://oldforum.serithai.net/index.php/ ... #msg161004
http://oldforum.serithai.net/index.php/ ... #msg161066
http://oldforum.serithai.net/index.php/ ... #msg161081
http://oldforum.serithai.net/index.php/ ... #msg161111
http://oldforum.serithai.net/index.php/ ... #msg161221

6 ลิ้งค์นี้อ่านแล้วสนุก

หลังจากทำหนังสือเสร็จแล้ว 2 กระทู้

http://oldforum.serithai.net/index.php/ ... 51.50.html

เปิดกระทู้ใหม่เปิดตัวหนังสือยังไงก็ไม่ชิน

http://oldforum.serithai.net/index.php/ ... 9.100.html

ความหลังครั้งก่อตั้งขบวนการ

**ผมจะตั้ง"ขบวนการเสรีไทย" ในเวปบอร์ด..ขอเสียงสนับสนุนด้วยครับ**

http://topicstock.pantip.com/rajdumnern ... 93081.html

ต้องอ่านให้หมดครับ แล้วจะเข้าใจเอง

ข้อสังเกตุของผมนิดนึงครับ ถ้าทุกคนรู้หน้าที่ของตน มันก็จะไม่เกิดปัญหา
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby Unnamable » Wed Mar 04, 2009 12:17 pm

Moon wrote:..
ข้อสังเกตุของผมนิดนึงครับ ถ้าทุกคนรู้หน้าที่ของตน มันก็จะไม่เกิดปัญหา

รบกวนขยายความประโยคนี้หน่อยสิครับ :D
Nothing to say,
see you in the battle.

;)
Unnamable

Postby loginofu » Wed Mar 04, 2009 12:42 pm

เอิ๊ก คุณมูนครับ ถ้าอ่านขนาดนั้น รวมถึงอ่านกระทู้นี้แล้ว
ยังรู้แค่นั้น คิดได้แค่นั้น ยังยึดติดกับอะไรอย่างนั้น บุคคลอันน่าคาราวะต้องไว้บนหิ้ง ฯลฯ
ก็เงียบๆอ่านแล้วก็เก็บข้อมูลแล้วก็ทำหนังสือของคุณต่อไปเถอะ
อย่าได้เข้ามาตอบอีกเลย เรื่องนี้มันจะได้ไม่ลามไปถึงหนังสือเล่มใหม่
(ซึ่งจริงๆก็คงไม่มีใครโยงไป เว้นแต่คุณจะเอ่ย หรือบางคนจะตั้งใจโยงเพื่อเบี่ยงเบนประเด็นไปเอง)

ถ้ายังมาอีกแล้วมาออกตัวแนวๆ "คนเขาก็หายไปหมดแล้ว เขาเข้าใจกันหมดแล้ว หยุดเถอะครับ
แค่นี้พวกคุณก็เน่ากันหมดแล้ว"

"ต้องอ่านให้หมดครับ แล้วจะเข้าใจเอง
ข้อสังเกตุของผมนิดนึงครับ ถ้าทุกคนรู้หน้าที่ของตน มันก็จะไม่เกิดปัญหา"

เดี๋ยวคนเขาจะหาว่าคุณกินปูนแต่ไหนมา
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
loginofu

Postby see-u » Wed Mar 04, 2009 1:03 pm

* มาลงชื่อว่า .. อ่านย้อนหลังที่คุณแคนเอาข้อความมาลงทั้งหมดแล้ว
และเห็น ลิงค์ ที่ คุณ Moon เอามาลงให้ดูแล้ว แต่ยังไม่ได้คลิ๊กไปดูครบทุกอัน

คุณ Moon ยังไม่ได้แสดง คห. ในเรื่องที่ ดิฉัน ถามเลย :D แต่ไม่เป็นไรถ้านึกอยากตอบเมื่อไหร่ก็มาแปะ คห. ไว้

ส่วนคุณแคน .. ดิฉัน ขอเขียนอะไรถึงคุณนิดนึงนะคะ ว่า
ถ้าคุณแคน อยากเล่าอะไรในเรื่องของตัวคุณเอง ... ดิฉัน ก็ไม่ว่าอะไรหรอก แต่วิธีการเล่าแบบตัวเองดีแล้วอ้างอิงว่า ... ดูสิ เมื่อก่อนสาว ๆ เขาเคยคุยกันหวานแหวว ต่อมาก็ทะเลาะกันเอง ตัวผมยังโดนลูกหลง :!: ในแบบที่คุณเขียนถึง ดิฉัน ในเรื่องของ เก็ตถวา แบ่งฝัน , แล้ว ดิฉัน ได้ตอบย้อนกลับไปว่า ดิฉัน คุยกะทั้ง 2 ท่านแค่ไม่กี่ครั้งเมื่อ 3 ปี ที่แล้ว ไม่ได้มีความสนิทสนมอะไรด้วยเลย.. ไม่ได้มีเรื่องเคืองใจกันจนคุณ บอนนี่ เอา PM มาให้ดู ... ซึ่งถ้าตัวคุณไม่ได้รู้ว่าเรื่องจริงในบางเรื่องมันเป็นอย่างไร ก็กรุณาอย่ากล่าวอ้างถึง ดิฉัน ดีกว่า

ปล. ค่ำ ๆ หรือไม่ก็ ดึก ๆ .... ดิฉัน จะกลับมาอ่าน ทู้ นี้อีกครั้งค่ะ
;)
Last edited by see-u on Wed Mar 04, 2009 1:07 pm, edited 1 time in total.
* See - U Never Die *

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby soco » Wed Mar 04, 2009 1:04 pm

มีพระเอกเริ่มเข้ามาเย๊อะแล้วครับ

ครึกครื้นดี หุหุ

เด๋วมา :lol:
.
.
.
.
.
soco

Postby Canthai » Wed Mar 04, 2009 1:19 pm

ไม่ทำมาหินกันเลยหรือไงเนี่ย

กระทู้อกหักรักคุดตุ๊ดแต๋ว ทำเป็นเด็กแนวไปได้

นึกว่าจบแล้ว...อ้อ...คุณเอ้ คอมเม้นท์นิดเดียวนะ

คุณลาออกตั้งแต่หนังสือยังเป็นลมเป็นแล้ง ลาออกคนแรก

น่าจะจบตั้งแต่คุณลาออกไปแล้วนะครับ
Canthai

Postby Canthai » Wed Mar 04, 2009 1:20 pm

คุณล็อคอิน

คุณมีหน้าที่หารูปประกอบ หรือ หาเรื่อง
Canthai

Postby Canthai » Wed Mar 04, 2009 1:22 pm

คุณคนในวงการ

หน้าที่ของคุณคืออะไร

ประสานงาน เมื่อเรื่องไม่ได้ลง คุณลาออก ไม่ซื้อหนังสิอซักเล่ม ไม่สั่งจอง

จะมาร้องหาพระแสงอะไร
Canthai

Postby Canthai » Wed Mar 04, 2009 1:24 pm

คุณลูกไทย หลานไทย

อ่านภาษาไทยง่ายๆ ของตุณมูนไม่ออกเหรอครับ

ไม่รู้จักหน้าที่คืออะไร ถ้าแค่นี้ไม่รู้ก็อย่าคุยกันเลยครับ เสียเนื้อที่
Canthai

Postby loginofu » Wed Mar 04, 2009 1:27 pm

soco wrote:มีพระเอกเริ่มเข้ามาเย๊อะแล้วครับ
ครึกครื้นดี หุหุ
เด๋วมา :lol:

เก็บ

Canthai wrote:ไม่ทำมาหินกันเลยหรือไงเนี่ย
กระทู้อกหักรักคุดตุ๊ดแต๋ว ทำเป็นเด็กแนวไปได้

นึกว่าจบแล้ว...อ้อ...คุณเอ้ คอมเม้นท์นิดเดียวนะ
คุณลาออกตั้งแต่หนังสือยังเป็นลมเป็นแล้ง ลาออกคนแรก
น่าจะจบตั้งแต่คุณลาออกไปแล้วนะครับ

มาอีกละ ห้ามถาม ห้ามสงสัย ปิดกระทู้ซะ :lol:

Canthai wrote:คุณล็อคอิน
คุณมีหน้าที่หารูปประกอบ หรือ หาเรื่อง

อิอิ นี่ละน๊า คนไม่รู้ก็พูดได้แค่นี้ แถมยังไม่รู้อีกว่าเขาถามอะไรอีก
แหม....แล้วก็ยังมาตอบได้เป็นคุ้งเป็นแคว
วิเคราะห์เก่ง เขียนเก่ง รู้ไปทุกเรื่อง
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

Canthai wrote:คุณลูกไทย หลานไทย
อ่านภาษาไทยง่ายๆ ของตุณมูนไม่ออกเหรอครับ
ไม่รู้จักหน้าที่คืออะไร ถ้าแค่นี้ไม่รู้ก็อย่าคุยกันเลยครับ เสียเนื้อที่

อิอิ ผมว่าที่อ่านไม่รู้ เรื่องน่ะลุงมากกว่า
loginofu

Postby Canthai » Wed Mar 04, 2009 1:31 pm

เด็กหารูปประกอบ ทำไมมันใหญ่จัง

กวนตีนอีกต่างหาก อย่าให้ตามไปตบถึงขอนแก่นนะ

เมื่อก่อนมีอาชีไล่เตะกระเทยนะครับ
Canthai

Postby soco » Wed Mar 04, 2009 1:32 pm

ปลิงกะเทียม มันตามเก็บทำไม

หรือว่า สันดานปลิง เป็นเช่นนี้เอง

เอาไปเก็บ
.
.
.
.
.
soco

Postby Unnamable » Wed Mar 04, 2009 1:39 pm

@พี่แคน

ความเห็นของพี่ตลกดีครับ

ความจริงผมอ่านความเห็นพี่ช่วงหลังๆนี่ผมก็หัวเราะหลายครั้ง

มาโพสต์บ่อยๆนะครับพี่

;)
Unnamable

Postby soco » Wed Mar 04, 2009 1:41 pm

Unnamable wrote:@พี่แคน

ความเห็นของพี่ตลกดีครับ

ความจริงผมอ่านความเห็นพี่ช่วงหลังๆนี่ผมก็หัวเราะหลายครั้ง

มาโพสต์บ่อยๆนะครับพี่

รบกวนขยายความประโยคนี้หน่อยสิครับ :lol:

เกิดเป็นคนดีแล้ว
.
.
.
.
.
soco

Postby soco » Wed Mar 04, 2009 1:43 pm

หัดดูตัวเองก่อน

ว่าแต่อันนี้ถาม คุณลูกไทยหลานไทย

สาวตามมา

หรือ

ตามสาวมา

หรือไม่ใช่ทั้งสองอย่าง อิอิ :lol:
.
.
.
.
.
soco

Postby Canthai » Wed Mar 04, 2009 1:46 pm

พระเอกตามหญิงมาเหรอ

เกลียดบอนนี่ มันก็เรื่องของคุณนะ ผมไม่ยุ่ง

แต่ดูแล้ว คุณก็ไม่เกี่ยวกับหนังสือแม้แต่น้อย

ผมยั้งมือให้หลายคนเพราะความสัมพันธ์เดิม ๆ

เกลียดบอนนี่ คุณก็ไปตั้งกระทู้ด่าบอนนี่ไปเลยซีครับ

มาทำให้ผลงานของขบวนการรวนแบบนี้ ผมคิดว่าคุณบ่อนทำลายครับ

ผู้หญิงน่ะ หาง่ายครับ ยิ่งของฟรีเยอะครับในอินเตอร์เน็ต

หลงจ่อมเข้าไปเดี๋ยวก็ซวยทั้งชาติ
Canthai

Postby Unnamable » Wed Mar 04, 2009 1:49 pm

soco wrote:หัดดูตัวเองก่อน

ว่าแต่อันนี้ถาม คุณลูกไทยหลานไทย

สาวตามมา

หรือ

ตามสาวมา

หรือไม่ใช่ทั้งสองอย่าง อิอิ :lol:

ถามจริงเหอะท่าน

คุณเชื่อคำตอบผมหรือ? ไม่ว่าผมจะตอบอย่างไร

ถามจริงๆเลยนะ ท่าน soco

: )

;)
Unnamable

Postby soco » Wed Mar 04, 2009 1:53 pm

Unnamable wrote:

สาวตามมา

หรือ

ตามสาวมา

คุณเชื่อคำตอบผมหรือ? ไม่ว่าผมจะตอบอย่างไร

มีสิทธิจะไม่ตอบ

แม้ตอบแล้ว ผมก็มีสิทธิ จะไม่เชื่อ

ระบบอินเตอร์เน็ตก็งี้ละครับท่าน

เลยมีพวกปากปลาร้า คอยป้ายสีด่าคนเป็นเดือน ๆ ได้ เคยเห็นมะครับ :lol:
.
.
.
.
.
soco

Postby soco » Wed Mar 04, 2009 1:57 pm

ถามเพิ่ม สำหรับคุณ ลูกไทยหลานไทย

สหายเก่า

หนังสือ "ยังไงก็ไม่ชิน"

ท่านมีสักเล่มแล้วหรือยัง

หากสนใจ ผมพอมี
.
.
.
.
.
soco

Postby Canthai » Wed Mar 04, 2009 2:02 pm

ผมขำ ๆ กลับไปดูกระทู้นี้

เสรีไทยหมายเลข 100

อุปัชชาย์ / พระคู่สวด ต้องถามว่า "มนุษโสสิ ขบวนการเสรีไทยซิ"

คนขอบวชไม่ตอบ แต่ก็บวชเข้าพวกเสรีไทยได้...

มันลำบากใจมากใช่มั๊ย...ที่จะเปล่งวาจาว่า เอาด้วย..สมัครด้วย..

**ผมจะตั้ง"ขบวนการเสรีไทย" ในเวปบอร์ด..ขอเสียงสนับสนุนด้วยครับ**

http://topicstock.pantip.com/rajdumnern ... 93081.html

จะบวชทั้งทียังทำท่าลังเลอีกแฮะ
Canthai

Postby Unnamable » Wed Mar 04, 2009 2:05 pm

soco wrote:

สาวตามมา

หรือ

ตามสาวมา

แม้ตอบแล้ว ผมก็มีสิทธิ จะไม่เชื่อ

ระบบอินเตอร์เน็ตก็งี้ละครับท่าน

เลยมีพวกปากปลาร้า คอยป้ายสีด่าคนเป็นเดือน ๆ ได้ เคยเห็นมะครับ :lol:

อือ ผมก็ว่างั้นแหละท่าน :lol:

หนังสือยังไงก็ไม่ชิน ผมมีเป็น Soft file แล้วครับ ขอบคุณที่เอื้อเฟื้อครับ

หนังสือไม่เปรมผมก็มี เผื่อท่านอยากจะลองอ่าน ไอ้ผมซื้อมาลดราคาที่สนามหลวงเพราะเป็นที่ระลึกถึงกลุ่มคนที่เคยรู้จักกัน แต่ไม่เคยอ่านข้างใน สภาพยังดีมากครับ แต่คิดว่าเงินที่ขายคงไม่ไปถึงคุณยี่หร่า@ เพราะตอนนั้นมัน sale 50% แล้ว

;)
Unnamable

Postby loginofu » Wed Mar 04, 2009 2:11 pm

Canthai wrote:เด็กหารูปประกอบ ทำไมมันใหญ่จัง
กวนตีนอีกต่างหาก อย่าให้ตามไปตบถึงขอนแก่นนะ
เมื่อก่อนมีอาชีไล่เตะกระเทยนะครับ

กร๊ากกกกกกก แก่แล้วก็อยู่ส่วนแก่ นั่งเก่งหน้าจอไปเถอะครับ
มาถึงที่แล้วโดนยำกลับไปจะเสียหน้าเสียเปล่าๆ

soco wrote:ปลิงกะเทียม มันตามเก็บทำไม
หรือว่า สันดานปลิง เป็นเช่นนี้เอง
เอาไปเก็บ

เก็บ อิอิ

Canthai wrote:พระเอกตามหญิงมาเหรอ
เกลียดบอนนี่ มันก็เรื่องของคุณนะ ผมไม่ยุ่ง
แต่ดูแล้ว คุณก็ไม่เกี่ยวกับหนังสือแม้แต่น้อย
ผมยั้งมือให้หลายคนเพราะความสัมพันธ์เดิม ๆ
เกลียดบอนนี่ คุณก็ไปตั้งกระทู้ด่าบอนนี่ไปเลยซีครับ
มาทำให้ผลงานของขบวนการรวนแบบนี้ ผมคิดว่าคุณบ่อนทำลายครับ

ผู้หญิงน่ะ หาง่ายครับ ยิ่งของฟรีเยอะครับในอินเตอร์เน็ต
หลงจ่อมเข้าไปเดี๋ยวก็ซวยทั้งชาติ

แหม...ความสัมพันธ์เดิมๆ เอาเป็นว่ายังไม่สบช่องดีกว่ามั๊งครับ
อย่างลุงน่ะ ถ้ามีโอกาสก็ลอบกัดเก่งอยู่แล้วนี่
แล้วก็ยังสันดานดูถูกเพศแม่อีกต่างหาก หน้าตัวเมียจริงๆนะครับ

soco wrote:
สาวตามมา
หรือ
ตามสาวมา

แหม....ทีถามคนอื่นละจะเอาให้ได้ ทีคนอื่นถามละไม่ตอบ
ทีคนอื่นบอกจะเชื่อไม่เชื่อก็ได้ ทีตัวเองนอกจากที่กรูเชื่อเป็นไอ้ตอแหลใส่ความ
แมนโคตร เจ๋งโคตรเลยครับ

Canthai wrote:ผมขำ ๆ กลับไปดูกระทู้นี้
เสรีไทยหมายเลข 100
อุปัชชาย์ / พระคู่สวด ต้องถามว่า "มนุษโสสิ ขบวนการเสรีไทยซิ"
คนขอบวชไม่ตอบ แต่ก็บวชเข้าพวกเสรีไทยได้...
มันลำบากใจมากใช่มั๊ย...ที่จะเปล่งวาจาว่า เอาด้วย..สมัครด้วย..
จะบวชทั้งทียังทำท่าลังเลอีกแฮะ

กร๊ากกกกก บวชแล้วพระธรรมไม่เข้าหัวก็มีค่าเท่าเดิมแหละครับ
loginofu

Postby loginofu » Wed Mar 04, 2009 2:15 pm

แหม..สนุกจริงๆนะเนี่ย

เอ๊า ยกคำถามมาหน่อย เดี๋ยวเขาจะว่านอกเรื่องไม่ยอมคุยเรื่องหนังสือ
loginofu wrote:อะไรนะ

Re: โอโน่วว..หลังบ้านขุนคลัง"กรณ์"คือสมาชิกบ้านเสรีไทยของเรา
viewtopic.php?f=2&t=4039&st=0&sk=t&sd=a&start=50
Moon wrote:เมื่อวานนี้ผมพึ่งได้รับเกียรติจากสมาชิกเสรีไทยรุ่นแรกๆ ท่านได้มอบหนังสือ ยังไงก็ไม่ชิน ให้ผม

ผมยังอ่านไม่จบ แต่ผมอยากรู้ว่าใครเป็นผู้ก่อตั้งสมัยแรกๆ บ้าง ผมจึงเปิดอ่านไปหน้าสุดท้าย

โอ้โห มีหลายชื่อเลยครับ ที่ผมคุ้นๆ ทั้งนั้น แต่เมื่อเหลือบไปทางหน้าซ้ายมือจะเป็นคำขอบคุณ

จากคณะผู้จัดทำ ผมสะดุดตรงย่อหน้าสุดท้ายอย่างมากครับ

-------ซึ่งในอนาคต คงเป็นที่คาดหมายได้ว่า สมาชิกจะมีโอกาสได้แสดงพลังแห่งความ

สมัครสมานสามัคคีร่วมกันกระทำกิจกรรมอื่นๆ ที่เป็นประโยชน์ต่อสังคมอย่างต่อเนื่องอีกแน่นอน

ปีนี้รู้สึกว่าจะเป็นปีที่ 3 แล้ว ผมอยากจะเห็นอะไรที่เป็นประโยชน์แบบนี้อีก ขอบคุณทุกท่านครับ

อะไรน้อ
aiwen^mei wrote:2. สรุปบัญชีคงคลังหนังสือ "ยังไงก็ไม่ชิน" สิ้นสุด ณ วันที่ ๒๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๒

Image

หมายเหตุ รายละเอียดกรุณาติดตามได้ในความเห็นต่อไปค่ะ

อืม...ง๊ายง่ายเนอะ โยนๆเข้าไปแค่นี้ก็เรียบร้อยแล้ว
จะตอนไหน จะกีบาทก็ไม่ต้องพูดให้เสียเวลา
ได้อะไรมาก็เซ่นซักหน่อย ก็เอาที่เหลือไปกินขนมได้สบายแล้ว
แหม...เดินตามผู้ใหญ่หมาไม่กัดเป็นอย่างนี้นี่เอง

เอ๊า..อย่าโยงเรื่องหนังสือใหม่ละ แค่เอามาเป็นตัวอย่างเฉยๆ
ประเด็นมันอยู่ที่ใครก็เห็นๆกันอยู่ คนนึงก็เงียบ คนนึงก็ดิ้น
loginofu

PreviousNext

Return to ประกาศเก่า