**กระทู้ปิดบัญชีหนังสือ "ยังไงก็ไม่ชิน"**

Re: **กระทู้ปิดบัญชีหนังสือ "ยังไงก็ไม่ชิน"**

Postby อธิฏฐาน » Sat Mar 07, 2009 5:00 pm

Canthai wrote:เอาไปให้พวกอีแอบ อยู่หลังชายกระโปรงดีกว่าครับ

คนอย่างอธิฏฐานไม่ได้เป็นนอมินีใคร ไม่อนุญาตให้ใครแอบอยู่ใต้กระโปรง ไม่ได้เจาะจมูกให้ใครจูง และที่สำคัญที่สุดความจำก็ยังไม่เสื่อมด้วย

Image
อธิฏฐาน

Re: **กระทู้ปิดบัญชีหนังสือ "ยังไงก็ไม่ชิน"**

Postby Canthai » Sat Mar 07, 2009 5:13 pm

Canthai wrote:คนใจบอดก็มักจะตาบอด

คนตาบอดใจไม่บอดเพราะเค้าอ่านหนังสือเป็น

Canthai wrote:คุณคนในวงการ ปรัตยา

Canthai wrote:
Canthai wrote:วันพฤหัสบดี ที่ 5 มีนาคม 2552
เรื่อง...ปิดบัญชี
Posted by นักรบนักรัก , ผู้อ่าน : 122 , 19:18:17 น. | หมวดหมู่ : ฮา-เศร้า-เหงา-อึ้ง+ทึ่ง+เสียว
พิมพ์หน้านี้

เรียน...คุณแคนไทย...ครับ

สืบเนื่องจาก...

http://www.oknation.net/blog/canthai/20 ... mment#read

......ฯลฯ......
.

แต่ทั้งหลายทั้งปวง ในฐานะลูกผู้ชาย เมื่อเขาว่าผิด....ผมก็ต้องรับผิด ครับ

โดยไม่ต้องร้องขอพิสูจน์หลักฐานใดๆ ว่า..ใครตรวจรับหนังสือกี่เล่ม ?

ยอดเงินทำไมเพี้ยนไปมา ?

หนังสือที่เหลือถูกนำไปบริจาค หรือ...ทำอย่างอื่น...(จากข้อคิดเห็นของคนในวงการ-ปรัตยา) ฯลฯ

เพราะมันก็ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับผม ผมไม่ได้มีผลประโยชน์ร่วมด้วยแต่อย่างใด

การนำมาเขียน ก็เพื่อเตือนเพื่อนฝูง เตือนชาวเนทชาวบล้อกและสังคมเล็กๆที่ผมมีส่วนร่วมอยู่ด้วยเท่านั้น

ด้วยประสงค์ไม่อยากให้เกิดเรื่องทำนองนี้ขึ้น

.

ผมจะไม่โต้แย้ง คำชี้แจงของคุณแคนใดๆ และ ขอยอมรับในความผิดพลาดของผมทั้งหมดครับ

ผมใคร่ขอกล่าวคำ"ขออภัย"ต่อท่านผู้เกี่ยวข้องทุกท่าน

ก็ได้แต่หวังว่าจะใจกว้างพอที่จะ"ยินดี"รับไว้

ส่วนในประเด็นที่ทาง Blog Editor ต้องการให้จัดการกับบทความนั้น ผมก็ได้ทำการ"จัดให้"ตามที่ต้องการแล้ว
และเพื่อเป็นการแสดงออกถึง สปิริตในความรับผิดชอบของผม ผมก็ยินดีจะยุติการเขียนของผมลง ณ Entry นี้เป็นต้นไป

ขอได้รับความขอบคุณจากปรัตยา เอนเตอร์เทนเม้นท์ (เกี่ยวไรด้วยวะเนี่ย ฮ่าๆ)

พบกันใหม่เมื่อชาติต้องการ

นักรบ

.

ปล1.ท่านปรัตยาแกหายหน้าไปนาน จนผมตรอมใจขอตายตามละกัน ฮ่าๆ

(ดีนะที่ยังได้อ่านที่กระทู้นั่นซะฉ่ำไปเลย หลบไปเขียนตั้งแต่เมือ่ไหร่ไม่ยักบอกกัน ฮิๆ)

ปล.2 - มีหลังไมค์มาหาผมมากมาย ถึงที่มาที่ไปของเรื่องนี้ รวมไปถึงเมลล์และ msn
ด้วยความที่ผมรับปากทางเนชั่นไว้ ..ก็จะยึดถือคำพูดครับ...

ใครอยากทราบเรื่องราวข้อเท็จจริง ..ว่าเรื่องจริงๆเป็นไง มีเบื้องลึกเบื้องหลังอย่างไร ?
บัญชีมันปิดลงจริงหรือไม่ ? ตัวเลขปี 08 ไหงโผล่มาจบที่ 09 อีกได้ ?
เงินใครหาย ? ...และเงินใครเติมให้ ?...(ทีเด็ดสุดๆ ใครกันบ้างหนอใช้ 2 ล้อกอิน ?? ชงเอง- ตบเอง ฮ่าๆ )
ก็คงต้องติดตามไปหาความจริง ซึ่งรอการพิสูจน์ยังเวบดังกล่าวเอาเองนะครับ ( คลำให้เจอเอาเองครับ )

ปล.3 - สิ่งที่อยากทิ้งไว้เป็นอุทาหรณ์แก่ทุกท่านอีกอย่างครับ
พอดีมีคนที่เคยร่วมลงชื่อ ให้ทั้งสำเนาบัตรและลงลายมือชื่อ " ร่วมคัดค้าน "ในกิจกรรมตามเวบต่างๆทำนองนี้
ฝากบอกมาว่า... ณ วันที่ความจริงปรากฏ.. คุณอาจจะเสียใจว่า.. ชื่อของคุณไหงกลายเป็น สนับสนุนอีกฝ่ายไปได้ ???

ดังนั้นควรขีดคร่อมข้อความ เขียนกำกับให้ชัดเจนทุกครั้ง ก่อนเซ็น ด้วยนะครับ

เมื่อไปลงชื่อร่วมในกิจกรรมทางการเมืองใดๆ

ผมก็ขอเพิ่มเติมเพียงเท่านี้ และขอปิดฉากตนเองตามที่ได้ตั้งใจไว้ แต่ขอเตือนหน่อยครับ......
กระทู้นั้น...ผู้ปกครองควรพิจารณา เด็กอายุต่ำกว่า18+ ไม่ควรไปอ่าน.... เพราะ..
ภาพแท้จริงของ"คนบางคน"มันไม่เหมือนที่เห็นในบล้อกนะครับ ทั่น ฮิๆ
ผมไม่ขอเอ่ยชื่อนะครับ กลัวว่าการเอา"ตัวตนจริง"ชาวบ้านมาเผยจะเจอข้อหา"หมิ่นประมาท" ซึ่งๆหน้า ฮิๆ

ปล.4 - ท้ายนี้...ผมขอเลียนแบบดาราหน่อยนึงครับ ผมอโหสิกรรมให้นะครับ คุณลุง xxx ฮิๆ
(เห็นแกภูมิใจขนาดเอาภาพที่เคยได้ขึ้นบล้อกแนะนำ ไปแปะอวดชาวบ้านไว้หรา...แล้วภูมิจายแทน
ไอ้กาพ้มก็ไม่เคยได้ถ่ายเอาไว้มั่ง จะได้ขึ้นถึง10 หนไหมนะเรา ฮ่าๆ เรามันพวกโนเนมก็เงี้ยะนะ ต้องทำจายยยย )

http://www.oknation.net/blog/mymemory/2 ... 05/entry-1

บล็อคเกอร์คนนี้ เปลี่ยนแปลงข้อเขียนตลอดเวลา น่าจะมีเจตนาไม่ดี
เดิมมี ปล. เพียง 1 เดียว

บัดนี้มีปล. 2-3-4

แคน ไทเมือง

บอกแล้วว่า ผมไม่อยากยิงศพ

กล่าวหาคนอื่นเสีย ๆ หาย ๆ รับผิดชอบอะไรบ้างสิ
หรือจะให้ "ผู้เสียหาย" ที่ถูกกล่าวหาเค้าฟ้องรักษาเกียรติ
Canthai

Postby see-u » Sat Mar 07, 2009 5:31 pm

* 555 ขำ ... เวลาเห็นคนแก่ แอ๊บแบ๊ว เอ๊ย ไม่ใช่ขี้หลงขี้ลืม :lol:
พี่ ลุกไทย หลานไทย ... เนี่ยชื่อคุ้น ๆ นะคะ
ดูเหมือนจะเล่นห้องราชมานาน .. ถ้าเข้าใจไม่ผิดเมื่อก่อนก็เคยเห็นเค๊าโพสคุยเล่นกะคุณแคน
เอ .. พี่เค๊าเป็นฝ่ายไม่ชอบ แม้ว & บริวาร ไม่ใช่เร๊อะ :lol:
ดูเหมือน ... พี่แก ก็เป็นสมาชิกเสรีไทยมาตั้งแต่ยุคแรก ๆ
คุณแคน ลองถามข้อมูล จากคุณ SOCO ดูสิค่ะ.. หรือไม่ก็ถาม อาเฮีย 100600 ก็ได้ ว่าใช่อย่างที่ ดิฉัน เข้าใจป่าว
หรือไม่ก็ลองถามสมาชิกเว็บนี้ที่เคยเล่นห้องราชมาก่อนก็ได้ .. ว่าใช่มั๊ย :mrgreen:

ส่วนพี่เค๊ามีอะไรเกี่ยวข้องกะหนังสือมั๊ย ... ก็ต้องถามเจ้าตัวเขาดู
คิดว่า .. ก้คงเหมือน คุณแคน อ่ะคะ คือ ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องแต่อยากโพส
:lol: :lol:

อ่อ ... ดิฉัน มิใช่ นอมินี ของใครเหมือนกันนะเจ้าค่ะ
เพียงแต่อยากให้ บางคน เพลา ๆ เรื่องเขียนถึงคนอื่นให้ถูกเข้าใจผิดลงบ้าง ... เบื่อพวกนักเลงอ่ะ

ปล. ดิฉัน คงไม่เขียนโต้เรื่องนี้ต่อ ( หมายถึงเรื่อง พี่ลูกไทย ) ... เอาเวลาไปเขียนเรื่องอื่นดีก่า :mrgreen:
* See - U Never Die *

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby Canthai » Sat Mar 07, 2009 6:58 pm

คนชื่อ ลูกไทย ซื้อหนังสือกี่เล่ม บริจาคกี่บาท

แล้วเกี่ยวข้องอะไรกับหนังสือเล่มนี้
Canthai

Postby Canthai » Sat Mar 07, 2009 7:09 pm

Canthai wrote:
คนในวงการ wrote:ขอแจมเพิ่มอีกนิดนะครับ

ข้อ 11 มีคนบอกว่า คุณ*bonny กับเม่ยเอาความดีความชอบของคุณดอกฟ้ากับหมาวัดไปหมด เธอทำงานหนักคนเดียวในหนังสือเล่มนี้จริงหรือ?

"หนังสือสำเร็จได้ เพราะทุกคนมีส่วนร่วมต่างหาก ตั้งแต่คุณเก็ตถวา น้องออฟ คุณอ้อ เม่ย และผม รวมทั้งนักเขียนบทความทุกคน ต้องได้รับคำชื่นชม"

คุณบอนนี่อาจจะเกลียดผมถึงขั้นไม่ยอมเอ่ยชื่อว่ามีส่วนร่วม (ฮา) ไม่เป็นไรครับ อันที่จริงผมก็มีส่วนร่วมน้อยจริง ๆ นั่นแหละ (ผมตอบ PM คุณบอนนี่น้อยมากหนะครับทั่นผู้อ่าน - ฮา) แต่น่าแปลกใจนะครับ ที่คุณบอนนี่ไม่เอ่ยชื่อคุณอังศนา แปลกเนอะ

"หนังสือเล่มนี้ คนซื้อเพราะสาระของบทความนะครับ ไม่ใช่เพราะภาพถ่าย คุณดอกฟ้าต้องจดจำไว้"

ผมว่าคุณบอนนี่เข้าใจผิดแล้วกระมัง คนเขาซื้อเพราะมันจัดทำในนามเสรีไทยเว็บบอร์ดมากกว่าม้างงงงงงงงงงงงงง (ฮา) แล้วก็ถามผ่านไปถึงเพื่อนสมาชิกที่มีหนังสือยังไงก็ไม่ชินว่า อ่านจบกันมั่งหรือเปล่าครับ เอ้าใครอ่านจบยกมือขึ้น ....

ข้อ 13 มีคนบอกว่า ผลประโยชน์ตกอยู่กับคุณ*bonny เต็มๆ คุณแอบอ้างทำโครงการนี้ทำเพื่อตนเองหรือเปล่า?

"ผลประโยชน์บ้าบออะไร ตั้งแต่มีงานนี้ขึ้นมา เจ็บตัวกันทุกคน เฉพาะเรื่องตัวเงิน คุณดอกฟ้าก็หมดไปเยอะ เม่ยก็หมดไปเยอะ ผมก็หมดไปเยอะ แต่ละคนควักกันเรือนหมื่นทั้งนั้น ผมจ่ายไปแล้วทั้งสิ้น 9,500 บาท ได้หนังสือมา 7 เล่ม"

ตรงนี้ผมขำมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

เรื่องคุณดอกฟ้าหมดเงินไปเยอะ พอเข้าใจได้ ว่าเสียค่าดำเนินการ เสียค่าจัดเลี้ยง และเงินบริจาคส่วนหนึ่ง มาดูคุณเม่ยบ้าง คุณเม่ยหมดเงินไปเยอะ น่าจะเป็นค่าดำเนินการจัดส่งหนังสือ ค่าเดินทาง และเงินบริจาคส่วนหนึ่ง แต่ ....

คุณบอนนี่

คุณหมดไป 9,500 บาท ได้อย่างไร?

ในเมื่อยอดเงินที่คุณบริจาค มันมีแค่ 5,400 บาท (ตามหลักฐานที่คุณเม่ยแปะ)

Image

Image

ไม่ปรากฏในคำชี้แจงของคุณท่อนไหนเลยที่บอกว่า คุณมีค่าใช้จ่ายอื่น ๆ ไม่ว่าจะเป็นค่าจัดเลี้ยง (เพราะคุณไม่เคยเลี้ยง) ค่าเดินทาง (เพราะคุณไม่เดินทางไปเจอใคร) ค่าจัดส่งหนังสือ (เพราะคุณดอกฟ้า กับคุณเม่ยดำเนินการให้ทั้งหมด) ยกเว้นค่าโทรศัพท์ที่คุณโทรประสานงานกับคุณเม่ย และคุณอ้อ (ถ้าจะมีนะ)

4,100 บาทโผล่มาจากไหน?

ผมตัดให้ค่าโทร 100 บาท เต็มที่เลยนะเนี่ย

ส่วนอีก 4,000 บาท ช่วยอธิบายให้ผมฟังหน่อยเถอะนะ ว่ามันมีค่าอะไรบ้าง? ไหน ๆ คุณก็อ้างมาแล้วว่าคุณถือศีล 8 และศีล 5 ช่วยทำความจริงให้มันกระจ่างหน่อยเถอะ

ไม่งั้นผมก็คงจะเข้าใจผิดไปเองว่า คุณบริจาคในอีก login หนึ่งอีก 4,000 บาท (ฮา)

หรือว่าผมเข้าใจผิดไปนะ?

555555555555555555555555555555555555

คนในวงการ wrote:ผมหาเจอแล้ว 5555555555555555555555555555555555555

คุณบอนนี่บริจาคเพิ่มอีก 3,999 บาท นี่เอง

555555555555555555555555555555555555555555555

Image

Image

โทษทีนะ คุณบอนนี่ ลืมดูยอดสุดท้ายไป 55555555555555555555555555555

ท่านสุภาพบุรุษ

ด่าคนอื่นเสียหาย

ทำได้แค่หัวเราะ 5555 แค่นี้หรือ
Canthai

Postby อธิฏฐาน » Sat Mar 07, 2009 7:15 pm

Canthai wrote:คนชื่อ ลูกไทย ซื้อหนังสือกี่เล่ม บริจาคกี่บาท

แล้วเกี่ยวข้องอะไรกับหนังสือเล่มนี้

คนชื่อ Canthai ซื้อหนังสือกี่เล่ม บริจาคกี่บาท

อธิฏฐาน รับหนังสือ 4 เล่ม โอนเงินมา 999.99 บาท
อธิฏฐาน

Postby Canthai » Sat Mar 07, 2009 7:33 pm

Image

นิดหน่อยครับ...พันกับ 50 บาท...รับหนังสือ 2 เล่ม มากกว่าคุณนิโหน่ย...

จะว่าไปในส่วนประชาสัมพันธ์ ก็ได้ช่วยมากอยู่ครับ...เวลาสู้กับผม กรุณาหาข้อมูลให้มาก

อ่านกระทู้ให้แตก อย่าเอาจิตนาการแบบเขียนกลอนมาใช้ให้มากนัก เว็บบอร์ดการเมืองมันยอกย้อน

ถ้างับเหยื่อที่ฝ่ายตรงข้ามอ่อยไว้ จะต้องไปนั่งเขียนกวีในทะเลนะครับ

ผมบอกไว้แล้วไง...ถ้าใจบอดตาก็พลอยบอดไปด้วย...

แต่คนตาบอด...ใจเค้าไม่บอดเพราะเค้าอ่านหนังสือเป็น !
Canthai

Postby อธิฏฐาน » Sat Mar 07, 2009 8:05 pm

Canthai wrote:Image

นิดหน่อยครับ...พันกับ 50 บาท...รับหนังสือ 2 เล่ม มากกว่าคุณนิโหน่ย...

จะว่าไปในส่วนประชาสัมพันธ์ ก็ได้ช่วยมากอยู่ครับ...เวลาสู้กับผม กรุณาหาข้อมูลให้มาก

อ่านกระทู้ให้แตก อย่าเอาจิตนาการแบบเขียนกลอนมาใช้ให้มากนัก เว็บบอร์ดการเมืองมันยอกย้อน

ถ้างับเหยื่อที่ฝ่ายตรงข้ามอ่อยไว้ จะต้องไปนั่งเขียนกวีในทะเลนะครับ

ผมบอกไว้แล้วไง...ถ้าใจบอดตาก็พลอยบอดไปด้วย...

แต่คนตาบอด...ใจเค้าไม่บอดเพราะเค้าอ่านหนังสือเป็น !

งั้นเราก็มีสิทธิเท่าเทียมกัน ในการแสดงความคิดเห็นในฐานะสมาชิกเสรีไทยเว็บบอร์ด ขอยืนยันว่าใจไม่บอดหรอกค่ะ อย่าลืมว่าสี่เท้ายังรู้พลาด นักปราชญ์ยังรู้พลั้ง
อธิฏฐาน

Postby soco » Sat Mar 07, 2009 8:07 pm

อธิฏฐาน wrote:

งั้นเราก็มีสิทธิเท่าเทียมกัน ในการแสดงความคิดเห็นในฐานะสมาชิกเสรีไทยเว็บบอร์ด ขอยืนยันว่าใจไม่บอดหรอกค่ะ อย่าลืมว่าสี่เท้ายังรู้พลาด นักปราชญ์ยังรู้พลั้ง

แพ้เป็นพระ ชนะเป็นมาร ซิครับ ถึงจะอร่อยเหาะ

เห็นหนูแหวนไปเที่ยวบ้าน ทีอาร์แล้ว นางเอ๊ก นางเอก :lol:
.
.
.
.
.
soco

Postby อธิฏฐาน » Sat Mar 07, 2009 8:14 pm

อ่านกระทู้ให้แตก
อย่าเอาจิตนาการแบบเขียนกลอนมาใช้ให้มากนัก เว็บบอร์ดการเมืองมันยอกย้อน

ถ้างับเหยื่อที่ฝ่ายตรงข้ามอ่อยไว้ จะต้องไปนั่งเขียนกวีในทะเลนะครับ[/color]

อยากจะบอกว่า เรื่องที่เข้าใจว่าคุณในวงการเป็นผู้ให้ข้อมูลคุณนักรบนั้น มันจินตนาการล้วน ๆ เช่นกัน ออกมหาสมุทรอินเดียไปโน่น เว็บเปิดอย่างนี้ใคร ๆ ก็เข้ามาอ่านได้ โดยเฉพาะสมาชิกเก่า ๆ มิใช่หรือ
อธิฏฐาน

Postby soco » Sat Mar 07, 2009 8:20 pm

อธิฏฐาน wrote:

อ่านกระทู้ให้แตก
อย่าเอาจิตนาการแบบเขียนกลอนมาใช้ให้มากนัก เว็บบอร์ดการเมืองมันยอกย้อน

ถ้างับเหยื่อที่ฝ่ายตรงข้ามอ่อยไว้ จะต้องไปนั่งเขียนกวีในทะเลนะครับ[/color]

อยากจะบอกว่า เรื่องที่เข้าใจว่าคุณในวงการเป็นผู้ให้ข้อมูลคุณนักรบนั้น มันจินตนาการล้วน ๆ เช่นกัน ออกมหาสมุทรอินเดียไปโน่น เว็บเปิดอย่างนี้ใคร ๆ ก็เข้ามาอ่านได้ โดยเฉพาะสมาชิกเก่า ๆ มิใช่หรือ

ไปถาม ทีอาร์ ให้หน่อยซิครับ

หลักฐานโทนโท่ว่า ข่าวชิ้นนี้ ทีอาร์ เป็นคนสร้างขึ้นมา

ส่วนคนในวงการ สมัครเข้ามาด่า บอนนี่โดยเฉพาะ อ่านกันบ้างหรือปล่าว
.
.
.
.
.
soco

Postby see-u » Sat Mar 07, 2009 8:31 pm

* นักรบ นักรัก ... เขียนข้อมูลที่คาดเคลื่อนก็ต้องไปด่าเขา
เห็นมีอยู่กระทู้หนึ่งก็พูดเรื่องที่ นักรบ เอาเรื่องนี้ไปโพสที่ โอเค เนชั่น แล้วนี่

ส่วนเรื่องที่คุณคนในวงการเขียน ...
เขาก็บอกตั้งแต่ต้นแล้วว่า ... เขาเข้ามาเพื่อพูดเรื่องที่มีปัญหาในการทำหนังสือกะบอนนี่
เขา ด่า ล็อคอิน ที่ใช้ชื่อ บอนนี่ ... ไม่ได้ด่า ล็อคอิน ที่ใช้ชื่อ SOCO ไม่ใช่หรือค่ะ ????

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby soco » Sat Mar 07, 2009 9:33 pm

คนในวงการ wrote:ย้อนไปอ่านความคิดเห็นของหลาย ๆ ท่าน ตั้งแต่หน้าแรก รวมไปจนถึงกระทู้อื่น ๆ ที่เกี่ยวข้องกับเรื่องนี้ คิดว่าผมคงจะต้องเคลียร์ตัวเองนิดนึง

ผมเป็นหนึ่งใน บก. หนังสือเล่มนี้ ซึ่งมี บก. ทั้งหมด 7 คน คือ

1..*bonny
2..อังศนา
3..คนในวงการ
4..เก็ดถวา
5..Aloha007
6..ดอกฟ้ากับหมาวัด
7..aiwen^mei

บก. ทั้ง 7 คน คุณอังศนาลาออกเป็นคนแรก ผมลาออกเป็นคนถัดมา คุณเก็ดถวาเป็นรายที่ 3

ตั้งแต่ผมลาออกจากการเป็น บก. ผมแทบจะไม่เข้ามาที่เสรีไทยเลย นาน ๆ ครั้งจะเข้ามาอ่านทีเมื่อมีคนไปบอกว่ามีกระทู้น่าสนใจ และแวะมาตั้งกระทู้เพิ่มอีกครั้งเดียว เรียกได้ว่าผมลาออกจากการเป็น บก. และลาออกจากการเป็นสมาชิกไปพร้อม ๆ กัน

ฟังจากที่คุณดอกฟ้าเล่าว่าสุดท้าย บก. เหลือ 3 คน คือคุณบอนนี่ คุณดอกฟ้า และคุณเม่ย แสดงว่าคุณออฟ อโลฮา ลาออกเป็นรายที่ 4 และในที่สุดหลังจากที่หนังสือเสร็จ งานเปิดตัวจบ คุณดอกฟ้าก็ดูเหมือนว่า จะแยกตัวออกมาจาก บก. (อ้างอิงกระทู้คุณบอนนี่ ที่บอกว่าสุดท้ายเหลือแค่ 2 คน คือคุณบอนนี่กับคุณเม่ย)

ทำไม บก. ถึงได้ค่อย ๆ ทยอยลาออก เป็นความลับที่ดำมืดในเสรีไทยมาถึง 2 ปี สมาชิกส่วนใหญ่แทบไม่มีใครรู้เบื้องลึกเบื้องหลังกันเลย ไอ้ที่มาอ้างว่ารู้โพสเป็นคุ้งเป็นแควก็ไม่รู้จริงสักราย ปิดทองใส่หน้าตัวเองตามสันดานของคนเก่า ๆ ในเสรีไทย ไม่มีใครรู้จริงเท่ากับคนใน บก. หรอก

ที่เป็นแบบนี้ก็เพราะการดำเนินงานทั้งหมดใน บก. ดำเนินงานผ่าน PM ผมทราบว่าทำไมคุณอังศนาลาออก ทราบว่าทำไมคุณเก็ดถวาลาออก และทราบว่าทำไมตัวเองลาออก แต่ไม่ทราบว่าทำไมคุณอโลฮาลาออก และไม่ทราบว่าทำไมคุณดอกฟ้า แยกตัว (ไม่ใช้คำว่าลาออก เพราะหนังสือเสร็จแล้ว) เพราะเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นหลังจากที่ผมลาออกไปนาน ผมถูกตัดขาดจาก PM ของ บก.

บก. ที่ลาออกทุกคนดูเหมือนจะปิดปากเงียบ ไม่มีใครอยากจะรื้อฟื้นเอาความในมาปล่อยข้างนอกให้มันเหม็นโฉ่ ให้มันอับอายขายขี้หน้ากันเสียเปล่า ๆ ผมเชื่อว่าถ้าคุณ Moon ไม่ริเริ่มโครงการทำหนังสือครบรอบ 3 ปีเสรีไทย เรื่องนี้ก็คงจะกลายเป็นความลับไปตลอดกาล

แล้วผมเสือกโผล่มาอีกทำไม?

ผมขอออกตัวไว้ตรงนี้เลยว่า ผมไม่ได้เป็นพวกใคร ไม่ได้เป็นพวกคุณบอนนี่ หรือเป็นพวกคุณเม่ย หรือเป็นพวกคุณดอกฟ้า (3 บก. ที่ปรากฏชื่อในหนังสือ) การมาแจมในกระทู้นี้ของผม ไม่ได้มีเจตนาที่จะเติมฟืนลงไปในกองไฟ ทำลายใครคนใดคนหนึ่งใน บก. ทั้งสาม เพียงแต่ผมอยากรู้ความจริง โดยเฉพาะความจริงในส่วนที่เหลือที่เกิดขึ้นหลังจากที่ผมลาออก

ตั้งแต่มีคนบอกผมว่า มีการรื้อฟื้นเรื่องนี้ขึ้นมา ผมเข้ามาติดตามอ่านตลอด ผมพบว่าไม่มีใครพูดความจริงทั้งหมด ส่วนใหญ่พูดกันแค่ครึ่งเดียว แม้แต่คุณบอนนี่ก็พูดไม่หมด คุณเม่ยก็พูดไม่หมด คุณดอกฟ้าก็พูดไม่หมด ซึ่งมันก็เป็นธรรมดา แต่พอดีคุณดอกฟ้าจั่วหัวไว้ว่าเบื้องลึกเบื้องหลัง เหมือนกับตัดสินใจแล้วว่าจะเล่าเรื่องทั้งหมดให้ทุกคนฟัง ผมจึงมาปรากฏตัว เพราะอยากรู้ในส่วนที่ผมขาดหายไป และมันก็เป็นเรื่องดีที่ทุกคนจะได้ฟังความจริงจากปากของ บก. คนที่อยู่นานที่สุดก่อนที่มันจะเหลือเพียง 2 คน

ความจริงคืออะไรกันแน่?

เป็นเรื่องที่ทุกคนสงสัย ทำไม บก. ถึงลาออก และไคล์แม็กซ์ของเรื่องคือเกิดอะไรขึ้นระหว่าง บก. ที่เหลือทั้ง 3

คนที่จะบอกความจริงได้มีแต่คนใน บก. เท่านั้น ซึ่งก็เป็นเอกสิทธิของแต่ละคนที่จะเล่าหรือไม่เล่า คุณดอกฟ้าจะเล่าต่อหรือไม่ จะเล่าลึกแค่ไหน คุณเม่ย คุณบอนนี่จะเล่าหรือไม่ ผมบังคับไม่ได้ แต่ผมจะเล่าในส่วนของผมให้ฟังก็แล้วกัน ถือว่าเป็นการเริ่มต้นการพูดความจริงกันเสียที ดีมั้ยครับ

ผมสมัครเป็น บก. เพราะต้องการชิงที่นั่งในกอง บก. จากคน ๆ หนึ่ง ในเสรีไทย เพราะผมไม่ชอบสิ่งที่เค้าทำ ผมไม่ต้องการให้คนแบบนั้นได้เป็น บก. ซึ่งก็สมใจผม มันอดเป็น (555) ผมหมั่นไส้มัน ที่มันพยายามให้คนอื่นเสนอชื่อมันแทนที่จะสมัคร คืออยากเป็นแต่เสือกทำเป็นเล่นตัว การทำงานใน บก. ง่ายมากครับ ไม่มีการโหวตอะไรทั้งสิ้น ทุกอย่าง Top down ลงมาจากคุณบอนนี่ ไม่ว่าใครเสนออะไรใน บก. คุณบอนนี่คือคน ๆ เดียวที่เป็นผู้ตัดสินใจว่าจะเอาหรือไม่เอา ซึ่งผมก็ไม่มีปัญหาอะไร เพราะเค้าเป็นหัวหน้า บก. เรียกว่าไม่มีเสียงจากผมสักแอะ ทุกคนเสนอความคิดเห็นได้ แต่คุณบอนนี่คือคน ๆ เดียวที่เป็นผู้ตัดสินใจ ตอนนั้นโชคร้าย ผมป่วยหนัก เป็นงูสวัสดิขึ้นที่ใบหน้า ทำให้ผมหายหน้าไปจาก บก. ประมาณ 1 เดือน แต่ก็ได้รับข่าวสารตลอด และทำหน้าที่เท่าที่จะทำได้ คืออ่าน และกลั่นกรอง บทความที่เพื่อนสมาชิกส่งเข้ามา นอกจากนั้นก็ยังตระเวนไปตามร้านหนังสือ อ่านหนังสือแนวเดียวกันเพื่อหามาตรฐาน เพราะนอกจากเราจะขายในหมู่สมาชิกด้วยกันแล้ว เรายังวางแผนที่จะขายมันในตลาดเปิดอีกด้วย

หลังจากที่ผมหายป่วย ผมติดต่อกับกอง บก. อีกครั้ง พร้อมทั้งเสนอให้ บก. ยืดกำหนดปิดรับบทความออกไป ยืดกำหนดพิมพ์ออกไป เพราะในขณะนั้นก็เลยกำหนดครบรอบ 1 ปีมาแล้ว จะยืดออกไปอีกสักหน่อยก็คงจะไม่เป็นไร ด้วยเหตุผลที่ว่า บทความที่สมาชิกส่งมา ยังไม่ได้มาตรฐานที่จะจัดพิมพ์สู่สายตาสาธารณชนได้ ไม่เข้มข้นมากพอ ไม่จริงมากพอ เป็นเรื่องเลยครับ 555 ผมไปเหยียบตาปลาคุณบอนนี่เข้าเต็ม ๆ เพราะคนที่ส่งบทความให้ บก. มากที่สุดคือคุณบอนนี่นั่นเอง

ผลจากการถูกเหยียบตาปลา คุณบอนนี่ส่ง PM มาด่าผมว่า ผมทำอะไรบ้าง ไม่เห็นผมทำอะไรสักอย่าง คุณบอนนี่ต้องเหน็ดเหนื่อยปั่นเรื่องมาลงแทบตาย การที่ผมพูดแบบนั้นนอกจากจะมือไม่พายแล้วยังเอาเท้าราน้ำอีกต่างหาก ผมก็ได้อธิบายไปว่าผมป่วยเลยไม่ได้ติดต่อกับ บก. แต่ก็อ่านเรื่องที่ส่งกันเข้ามา และอ่านหนังสือแนวเดียวกันเพื่อหามาตรฐานในการกลั่นกรองผลงาน ซึ่งเป็นงานที่ บก. ควรจะทำ ไม่ใช่ไปปั่นเรื่องมาส่งเสียเอง (555) บก. มีหน้าที่กลั่นกรอง ไม่ได้มีหน้าที่เขียน คุณบอนนี่แกเลยสวนกลับมาว่า ที่แกเขียนก็เพราะไม่ค่อยมีใครส่งเรื่อง แกอยากให้พิมพ์ได้ตามกำหนด เลยลงมือปั่นเอง และผมทำไม่ถูกที่ไม่ติดต่อกอง บก. ก็แปลกดี เพราะน้องอโลฮา ก็ไม่ติดต่อกอง บก. เหมือนกัน ไม่ยักกะผิด (ฮา) อีกทั้งวัตถุประสงค์หลักของหนังสือเล่มนี้คือรวบรวมบทความของเพื่อนสมาชิกตีพิมพ์ออกมาเป็นที่ระลึก และให้ความรู้กับสังคมไปในตัว ไม่ได้มีเพื่อให้มันเสร็จทันตามกำหนดเวลา เอาแจกเป็นของชำร่วย

ในเมื่อมีสมาชิกส่งบทความกันน้อย การยืดเวลาออกไป พร้อมทั้งคัดเลือกบทความดี ๆ จากกระทู้เด่นมาดัดแปลง น่าจะเป็นการแก้ไขปัญหาที่ถูกต้อง มากกว่าคนในกอง บก. จะปั่นให้มันครบ ๆ จะได้พิมพ์ได้ตามกำหนดไม่ใช่หรือครับ แต่ก็นั่นแหละ บังเอิญผมไปเหยียบตาปลาคนที่ส่งบทความมากที่สุด (จนแทบจะเป็นรวมเล่มของคุณบอนนี่) และดันเป็นหัวหน้ากอง บก. อีกต่างหาก ผมก็คงจะอยู่ไม่ได้ (ฮา) และแล้วฟางเส้นสุดท้ายก็มาถึง นั่นคือคุณบอนนี่แก PM ท้าให้ผมเขียนบทความแข่งกะแก (ฮา) ประมาณว่าปากดีนัก แน่จริงก็เขียนสิโว้ย อยากจะเห็นฝีมือ อยากจะเห็นมาตรฐาน ว่าเขียนได้ดีแค่ไหน ถึงได้มาว่าบทความในหนังสือยังไงก็ไม่ชินไม่ได้มาตรฐาน

ผมจึงลาออกด้วยประการฉะนี้ ด้วยเหตุผลไม่สามารถทำงานร่วมกับ บก. ได้ เนื่องจากแนวความคิดในการทำงานไม่ตรงกัน

ถ้าคุณดอกฟ้าจำได้ คุณดอกฟ้าก็ยังโดนผมสวนเอาหมัดหนึ่งเลย ตอนที่พยายามมาไกล่เกลี่ย ตอนนั้นกับตอนนี้ความรู้สึกของคุณดอกฟ้าคงจะเปลี่ยนไป และคงจะเข้าใจแล้วนะครับ ว่าผมคิดอย่างไร 555

ความจริง รับใช้ตัวมันเสมอ ไม่ว่าเวลาจะผ่านไปนานเท่าใด ความจริงไม่เคยลบเลือนหายไป

หนังใกล้จบแล้วครับ อีกไม่กี่ฉากก็จบ ปอเต๊กตึ๊ง เดรียมเฝ้าฟัง ใว้ให้ดีครับ

ที่นี่ไม่มีของฟรี แม้แต่โลง ก็ต้องเตรียมซื้อใว้
.
.
.
.
.
soco

Postby Canthai » Sat Mar 07, 2009 10:44 pm

โง่ขนาดไม่รู้ว่าอะไรคือ "บรรณาธิการ"

อะไรคือ "กองบรรณาธิการ"

ก็สมควรแล้วที่ยังโง่อยู่จนบัดนี้
Canthai

Postby Unnamable » Sat Mar 07, 2009 11:33 pm

ไม่ได้เข้ามาหลายชั่วโมง มีคนพาดพิงด้วย

:oops:

แต่ผมก็รักเว็บนี้นะ :lol:

edit:

เพราะเว็บนี้มันฮาดี

@คุณแคน

อย่าใช้วิธีว่าผมบริจาคเท่าไหร่ถึงเกี่ยวอะไรด้วยแบบวิธีวัดธรรมกายครับ มีกระทู้ขึ้นมา ผมมีสิทธิในฐานะคนเล่นกระทู้ที่จะตั้งข้อสงสัย ไม่ว่าเรื่องอะไร

หรือคุณแคนว่าไม่จริง หรือตอนคุณแคนเล่นห้องราชดำเนิน คุณแคนเข้าตอบกระทู้ที่เกี่ยวกับคุณแคนเท่านั้น? หืม หืม?

(ผมมาอธิบายให้คนอื่นเห็นภาพว่าทำไมผมรักเว็บนี้น่ะ)
Nothing to say,
see you in the battle.

;)
Unnamable

Postby Canthai » Sat Mar 07, 2009 11:44 pm

จะเข้ามาด่าบอนนี่ว่างั้นเถอะ เออ...ข้อมูลเค้าเรื่องปิดหนังสือ มีคนหาว่าโกง ไม่โปร่งใส

มันก็แค่เรื่องของคนไม่รู้จักหน้าที่มันเท่าเอง เล่นบรรเลงจนคนคิดว่าเว็บนี้มันโกงกันเป็นล้าน

ง่างหมัดมาจากบ้าน เอาละวะเข้าทางกู เสร็จละมึง สุดท้ายเป็นไง เค้ามาตอบทีเดียว สงสัยอะไรก็ได้แค่ด่า ด่า ด่า

ไอ้บล็อคเกอร์หน้าโง่ ก็มาหยิบไปเขียนถูกๆ ผิด ๆ

รักเว็บนี้จริงมันกลับไม่รู้สึกว่า ตัวเองหน้าโง่ ให้บอนนี่มันโกงเงินเป็นล้าน

หน้าโง่ขนาดให้ เว็บมาสเตอร์ขอบริจาคเงินเป็นแสนซื้อโน่นซื้อนี่

ถ้ารักเว็บนี้มันไม่ออกมาแบบนี้หรอกครับ นอกจากมากระทืบซ้ำ

อยากด่าใครก็ตั้งกระทู้ท้าเค้ามาตอบเลยซีครับ แมน ๆหน่อย
Canthai

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Sat Mar 07, 2009 11:45 pm

Unnamable wrote:ไม่ได้เข้ามาหลายชั่วโมง มีคนพาดพิงด้วย

:oops:

แต่ผมก็รักเว็บนี้นะ :lol:

edit:

เพราะเว็บนี้มันฮาดี

@คุณแคน

อย่าใช้วิธีว่าผมบริจาคเท่าไหร่ถึงเกี่ยวอะไรด้วยแบบวิธีวัดธรรมกายครับ มีกระทู้ขึ้นมา ผมมีสิทธิในฐานะคนเล่นกระทู้ที่จะตั้งข้อสงสัย ไม่ว่าเรื่องอะไร

หรือคุณแคนว่าไม่จริง หรือตอนคุณแคนเล่นห้องราชดำเนิน คุณแคนเข้าตอบกระทู้ที่เกี่ยวกับคุณแคนเท่านั้น? หืม หืม?

(ผมมาอธิบายให้คนอื่นเห็นภาพว่าทำไมผมรักเว็บนี้น่ะ)

ดอกฟ้าฯ ขอแสดงความเสียใจกับคุณและสมาชิกท่านอื่นๆ ด้วยนะคะ

ที่ต้องมาเปรอะเปื้อนเลอะเทอะกันไปหมด

ทั้งๆที่คนที่ควรจะเปรอะเปื้อน...และรู้ๆกันในเรื่องนี้

มีแค่ไม่เกินสามคน ที่อยู่ในกองบก.

มวลมาร แม้นหมูหมา มองเมิน
จาบจ้วง คอยล่วงเกิน ดั่งไพร่
โดดเดียว ไร้ที่พัก พำนักใจ
หางด้วน ไร้ที่พัก พำนักพิง

ดอกฟ้ากับหมาวัด

Postby Unnamable » Sat Mar 07, 2009 11:49 pm

ผมก็ไม่รู้ว่าคุณแคนจะน้อยใจแทนคุณบอนนี่ไปทำไม

ผมไม่เคยเกลียด ไม่คิดจะด่าคุณบอนนี่แม้แต่น้อย

แต่ผมก็สงสัยอารมณ์คุณแคนในการตอบกระทู้มาก

หากไม่เคยเห็นรูปคุณแคน ผมก็ต้องคิดว่าคุณแคนรักคุณบอนนี่แน่ๆ

คือบางครั้งผมก็ว่าคุณแคน โอเวอร์แอ็กติ้งไปอ่ะ

;)
Unnamable

Postby Canthai » Sat Mar 07, 2009 11:54 pm

ก็บอกแล้ว ผมไม่ใช่อมยิ้มพระเอก คิดยังไงก็พูดยังงั้น หนังไทยมันก็แบบนี้แหละครับ

ไม่โอเวอร์ ก็คงเอาไม่อยู่ เพราะเรื่องนี้มันเป็นเรื่องของทั้งขบวน มันไม่ใช่เรื่องเล่น ๆ

ถ้ารักเว็บจริง ไม่เดือดร้อนอะไรเลยเหรอครับ ที่เค้าหาว่าเว็บบี้โกงเป็นล้าน

พวกรักแต่ปากมันเยอะครับ
Canthai

Postby see-u » Sat Mar 07, 2009 11:58 pm

* ไอ้คนที่เขียนว่ามีการโกงกันเป็นล้าน .. คือ นักรบ นักรัก สมาชิก โอเค เนชั่น ใช่มั๊ย ?
ก็เห็นอยุ่ว่ามีการตั้ง ทู้ พูดเรื่องนี้ขึ้นแล้ว ... โดย ล็อคอิน ที่ชื่อ ว่า moon
แล้วไง .. ไม่พอใจก็ตามไปด่า ไอ้ นักรบ นั่นต่อสิ ใครเขาจะไปว่าอะไร
แต่นี่ .. กลับมาพูดจาให้คนอื่นเข้าใจผิดเพื่อนสมาชิกในบอร์ดที่เข้ามาค้าน
หาเรื่องด่าเขา ... แม้แต่คุณ อธิฐาน และ พี่ ลุกไทย ก็ยังไม่เว้น .... ***
:evil:

see-u

Postby Canthai » Sun Mar 08, 2009 12:02 am

ของฟรีแบบผมมันไม่มีราคาอยู่แล้ว...

แร่ดๆ ไปเรื่อย ๆ
Canthai

Postby Unnamable » Sun Mar 08, 2009 12:07 am

ผมว่าตอนแบ่งฝันหายตัวไปพร้อมกับข้อมูลว่าจำนวนเงินบริจาคหายไปน่ะ ผมตกใจกว่านี้อีก :lol:

ไอ้เว็ปนี้โกงเป็นล้านนี่มันมาทีหลังในบล็อกเนชั่นไม่ใช่หรือครับ

อันนี้มันเริ่มต้นด้วยกระทู้คุณดอกฟ้าฯ ที่มาหลายๆวันนั่นวันละสองข้อความ(โทษทีคับ คุณดอกฟ้าฯ ) ไม่ใช่หรือครับ

ผมอ่านๆ ตอบผิดกระทู้มั่ง ถูกกระทู้มั่งเพราะว่ามีกระทู้คล้ายๆกัน

บอกตรงๆ อ่านคร่าวๆก็รู้สึกว่ามีความขัดแย้ง แต่ตอนนั้นยังไม่รู้ว่ามีเรื่องเงินมาเกี่ยวข้อง

แต่รู้สึกว่าขบวนนี่มันลึกลับมาก ใครพวกใครผมยังไม่รู้ เพราะตอนแรกผมก็นึกไปว่าคุณแคนไม่ชอบคุณบอนนี่ เลยแยกไป (ผมเคยอ่านของคุณแล้วแหละเรื่องเหตุผล แต่ผมรู้สึกว่ามันก็แปลกๆ ที่รวมกลุ่มกันดีๆ แยกตัวไปแถมมีคนตามไปเป็นกลุ่ม แทนที่จะบอกพวกเขาให้รวมกันอยู่ที่เดิมหากมีความขัดแย้งกัน)

วันดีคืนดี มีคนยกพวกมาถล่มเสรีไทย อ้าว คนเล่นก็แว้บๆว่ามาจากเว็บคุณ (ไม่เห็นคุณมาถล่มหรอก แต่ก็รู้สึกแปลกๆว่าทำไมคุณไม่ปรับความเข้าใจให้ ในเมื่อเขาไว้ใจคุณนั้นก็เล่นเว็บคุณ)

..
..
(แปลว่า รู้สึกว่าจะีมีเรื่องแปลกๆอีก แต่ยังนึกไม่ออก จึงไปต่อข้างล่างว่า)
..
..
มาวันนี้คุณบอกคุณยอมโชกเลือดเพื่อคุณบอนนี่ ใหม่ๆผมก็เหวอออออ สงสัยกูหายจากบอร์ดไปนาน คลิกไปเว็บคุณ เฮ้ย นี่มันไรวะเนี่ย :mrgreen: ทำไมใครต่อใครมาอยู่ที่นี่ และใครต่อใครไปอยู่ที่อื่น ทุกอย่างมันกลับตาลปัตรไป

(ไอ้ล็อกอิน นิโคติน คาเฟอีน นั่นแหละผม แต่ตอนนี้ผมเลิกบุหรี่อีกแล้่ว อากาศที่ลี่เจียงมันจะฆ่าผมเอา)

แต่อย่างไรก็ดี

เรื่องแปลกใจในนี้นั้น ตอนนี้ผมชินแล้วค้าบ ช่างมันเหอะ เอาเวลาผ่านไปแล้วค่อยมาดูอีกที ใครเป็นใคร รักใครเกลียดใคร อาจใช่หรือไม่ใช่ก็ค่อยดูกันไป ผมว่าอีกไม่นานก็น่าจะเห็นนะคับ

;)
Unnamable

Postby see-u » Sun Mar 08, 2009 12:14 am

Canthai wrote:ของฟรีแบบผมมันไม่มีราคาอยู่แล้ว...

แร่ดๆ ไปเรื่อย ๆ

* ดิฉัน .. เห็นคุณแคน ชอบเขียนประโยคนี้บ่อย ๆ
ตอนแรกก็ไม่ได้คิดอะไรหรอก...นึกว่าคนแก่รุ่นน้าอายุเกือบ 60 ปี บ่มงึมงัม ไปเรื่อย ๆ
หลัง ๆ ดิฉัน เห็นคุณแคน พรีเซนต์ ประโยคนี้เป็นประจำ ... ดิฉัน ชักจะเห็นด้วยแล้วสิ
:lol: :lol:

see-u

Postby soco » Sun Mar 08, 2009 12:16 am

เรียนคุณลูกไทย หลานไทย

ผมชักแปลกใจ ตอนแรกก็ไม่อยากถาม

ตอนเห็นคุณ BlueFoot มาโพส ผมก็กะว่าจะเลิกแล้วต่อกัน

ประเด็นคุณไปตัดต่อ คำถาม และสร้างคำถามใหม่ขึ้นเอง แม้กระทั่ง กรณี ลุงแคน

ทำเพื่ออะไรครับ

ทำไมไม่ Quote มาทั้งบท

และเลือกจะมาถามอีกวันในวันรุ่งขึ้นโดยคิดขึ้นมาใหม่ แล้วถาม นอนไม่หลับหรือไงครับคืนนั้น :!: :?:

ตอนแรก ผมกะว่าเหลือไม่กี่ฉากแล้ว ก็คงจบได้
.
.
.
.
.
soco

Postby Canthai » Sun Mar 08, 2009 12:20 am

กรณี บอนนี่ ผมอธิบายไว้เยอะแล้ว หาอ่านเอานะครับ

ผมแค่เห็นความไม่ถูกต้อง มีการกล่าวหากัน ในเรื่องที่มันไม่จริง ยังปิดบัญชีไม่ได้เพราะติดที่ศูนย์หนังสือจุฬาฯ

สุดท้ายพอเค้าเคลียร์ออกมา ก็ขออภัย 555 แค่นี้หรือความรับผิดชอบของลูกผู้ชาย

ใครชี้มาซีครับว่า หนังสือยังไงก็ไม่ชินมีโกง...ใครโกง...ประเด็นมันมีแค่นี้

นิโคติน คนนั้นเคยเล่าเรื่องลึก ในห้องราชดำเนินสัมพันธืเรื่องตั๊กแตนโยงโย่ หรือเปล่าครับ

ผมเจอคนเยอะจนลืม ๆ ไปแล้ว่าคนไหนเอาเรื่องกินในที่ลับมาไขในที่แจ้งให้ผมฟัง

ลืมๆ ไปแล้วครับมันนานเต็มทน
Canthai

Postby Unnamable » Sun Mar 08, 2009 12:24 am

soco wrote:เรียนคุณลูกไทย หลานไทย

ผมชักแปลกใจ ตอนแรกก็ไม่อยากถาม

ตอนเห็นคุณ BlueFoot มาโพส ผมก็กะว่าจะเลิกแล้วต่อกัน

ประเด็นคุณไปตัดต่อ คำถาม และสร้างคำถามใหม่ขึ้นเอง แม้กระทั่ง กรณี ลุงแคน

ทำเพื่ออะไรครับ

ทำไมไม่ Quote มาทั้งบท

และเลือกจะมาถามอีกวันในวันรุ่งขึ้นโดยคิดขึ้นมาใหม่ แล้วถาม นอนไม่หลับหรือไงครับคืนนั้น :!: :?:

ตอนแรก ผมกะว่าเหลือไม่กี่ฉากแล้ว ก็คงจบได้

ตรงไหนเอ่ย?

ถามผมจริงๆคือ ปกติผมไม่ตัดต่อคำถามใครนะครับ ยกเว้นแต่มองว่าอันนั้นมันไม่ใช่ประเด็นที่ผมจะไปต่อยอด

หากจะมีคำถามที่ผมถามตอน 6:16 ของวันหนึ่ง(ผมคิดว่าผมจำเวลาได้ แต่จำวันไม่ได้)

อันนั้นไม่ใช่คำถามครับ มันคือการเน้นให้ชัดว่าผมมีเจตนาอะไรในการกล่าวถึง แมคคาร์ธี

ยกเว้นแต่ผมจำผิด ก็รบกวนคุณบอกมาแล้วกัน

อันไหนผิด ผมก็ยอมรับผิด อันไหนผมตั้งใจ ผมก็จะบอกว่าผมตั้งใจ

แต่เจตนาบิดเบือนนั้น ผมไม่ทำครับท่าน

(เ้ออ รู้ ว่าคุณยังไม่เชื่อผมหรอก :lol: )

ปล. เพิ่งเห็นความเห็นคุณแคน ในราชดำเินินใน ราชดำเนินนอก ผมควรมีชื่อเีดียวครับ 'ลูกไทย หลานไทย'

สามารถบอกได้เลยว่าผมใช้ชื่อเดียว เพราะชื่อนี้ตอนนั้นผมคิดว่ามันเท่ห์

เรื่องเอาความลับของใครมาเปิดเผย ปกติผมไม่ทำครับ ยิ่งเป็นความลับที่ได้จากสมัยเป็นเพื่อนกัน ผมยิ่งไม่ทำ

ยกเว้นสืบในกรณีเป็นล็อกอิน ป่วน หรือ ก่อกวน

;)
Unnamable

Postby Unnamable » Sun Mar 08, 2009 12:31 am

soco wrote:
Unnamable wrote:
soco wrote:หัดดูตัวเองก่อน

ว่าแต่อันนี้ถาม คุณลูกไทยหลานไทย

สาวตามมา

หรือ

ตามสาวมา

หรือไม่ใช่ทั้งสองอย่าง อิอิ :lol:

ถามจริงเหอะท่าน

คุณเชื่อคำตอบผมหรือ? ไม่ว่าผมจะตอบอย่างไร

ถามจริงๆเลยนะ ท่าน soco

: )

มีสิทธิจะไม่ตอบ

แม้ตอบแล้ว ผมก็มีสิทธิ จะไม่เชื่อ

ระบบอินเตอร์เน็ตก็งี้ละครับท่าน

เลยมีพวกปากปลาร้า คอยป้ายสีด่าคนเป็นเดือน ๆ ได้ เคยเห็นมะครับ :lol:

หรือว่าใช่ความเห็นนี้หรือเปล่าครับ

ผมแปลกใจในคำตอบอันถัดมาคุณมาก

คือ คุณใช้คำว่าตอแหลอะไรสักอย่างกับคำตอบอันถัดมาที่คุณโควต

ผมก็งงงงว่าคุณโควตข้อความตัวเองแล้วด่าผมทำไมวะ ดูตรรกะแล้วคุณกำลังด่าข้อความตัวเอง แต่จริงๆไม่น่าใช่ คุณน่าจะำกำลังด่าผม :lol:

แต่ผมก็ เออๆ ไม่รู้เรื่อง ช่างมันโว้ย

เดาๆครับ

หากผมยังเข้าใจไม่ถูก ก็บอกมาแล้วกัน ไม่รู้จริงๆ

;)
Unnamable

Postby Canthai » Sun Mar 08, 2009 12:34 am

แล้วตกลง จะเป็น "นิโคติน" หรือเปล่าละครับ
Canthai

Postby Unnamable » Sun Mar 08, 2009 12:39 am

Canthai wrote:แล้วตกลง จะเป็น "นิโคติน" หรือเปล่าละครับ

ไม่ใช่ครับคุณแคน

'นิโคติน คาเฟอีน' คือชื่อหลวงจีนใน Samurai Shodown ภาค 2 ผมใช้ชื่อนี้เพราะคิดว่ามันเท่ห์ใกล้เคียงกับ 'ลูกไทย หลานไทย'

ผมไม่ใช่ 'นิโคติน' เฉยๆครับ

;)
Unnamable

PreviousNext

Return to ประกาศเก่า