**กระทู้ปิดบัญชีหนังสือ "ยังไงก็ไม่ชิน"**

Re: **กระทู้ปิดบัญชีหนังสือ "ยังไงก็ไม่ชิน"**

Postby Unnamable » Tue Mar 03, 2009 6:10 pm

soco wrote:
Unnamable wrote:เรื่องที่ว่า ตรวจเช็คจำนวนกับจุฬาฯไม่ได้นั้น

ก็โทรไป call center เมื่อสักครู่นี้นะครับ เห็นว่าไม่มีหนังสือเหลือแล้ว

ประเด็นเรื่องจำนวนอาจเป็นประเด็นเก่ามั้งครับ

แต่ไอ้เรื่องถามว่าเหลือกี่เล่ม ผมว่ามันไม่น่าจะเป็นเรื่องซับซ้อนนะครับ 'น้องพี่อยากซื้อเยอะๆ ตอนนี้เหลือเท่าไหร่ ' ทำนองนี้ผมว่าก็ได้ข้อมูลมาใกล้เคียงแหละครับ จากระบบค้นหาหนังสือกับเขา

น่าเสียดาย ผมยังไม่ได้ทดลองใช้วิชาแหล หนังสือก็หมด(?)เสียก่อน :lol:

ประเด็นผมคืออะไร? ประเด็นผมคือว่า บางเรื่องก็ไม่ได้เป็นระบบราชการโบราณอะไรนักหนา

บางเรื่องก็สร้างให้มันซับซ้อน

จะมีได้ไง ก็เค้าแจ้งปิดบัญชีไปแล้ว พอมีความรู้เรื่องกะเค้าม่ะเนี่ย :lol:

ผมไม่รู้เรื่องกะเค้าเลยสักนิดเดียวน่ะสิ

ก็เห็นคุณเท้าน้ำเงินเขาบอกว่าอย่าไปตะแบงเอาข้อมูลวันนี้ ผมเลยลองตะบี้ตะบันโทรไปคอลเซ็นเตอร์วันนี้ไง เพราะสงสัยว่าเช็คไม่ได้หรือไง
Last edited by Unnamable on Tue Mar 03, 2009 6:15 pm, edited 1 time in total.
Nothing to say,
see you in the battle.

;)
Unnamable

Re: **กระทู้ปิดบัญชีหนังสือ "ยังไงก็ไม่ชิน"**

Postby soco » Tue Mar 03, 2009 6:13 pm

BlueFoot wrote:

ผมไม่เกรงใจและไม่กลัวว่าคุณบอนนี่จะโกรธผมอีกคนเข้าให้ ที่ผมออกมาพูดตรงๆกับคุณแบบนี้ เพราะอะไรครับ
เพราะยังงี้สิครับ คุณบอนนี่คงไม่เคยเก็บมาคิดว่า การทำงานนำผู้คนจะทำเป็นเล่นๆไม่ได้ ยิ่งมีเงินทองบริจาคเข้ามาเกี่ยวข้อง โดยเฉพาะวงเงินหลักแสนนี้ คุณยิ่งต้องแสดงตนให้ทุกคนได้เห็นได้เชื่อมั่นว่า คุณจะปกป้องเงินนี้อย่างเต็มที่สุดกำลัง เพราะอดีตก็เคยเกิดเรื่องเงินบริจาคหายไป 3 หมื่นกว่าบาทจากฝีมือของคุณแบ่งฝันปันรัก ซึ่งคุณก็ไม่สามารถตามเงินนั้นกลับมา และเรื่องคุณแบ่งฝันฯนี้ คุณจะหลีกเลี่ยงการการกล่าวหาไม่ได้เลย เพราะคุณแบ่งฝันฯเป็นใคร มาจากไหน ใครแต่งตั้ง เธอถึงได้รับหน้าที่ดูแลเงินบริจาคนี้

ผมอาจจะวิเคราะห์คุณบอนนี่อย่างรุนแรงมาก แต่ผมก็ต้องทำแบบนี้อย่างจงใจไม่หลีกเลี่ยงครับ อย่างน้อยก็ทำให้คุณได้เก็บมาฉุกใจคิดขึ้นบ้าง

คุณบอนนี่

ผมขอบอกประเด็นเดียว คือการบริจาคเงินในชุดแรก

ผมและสมาชิกหลายท่าน บริจาคกันไปก่อนแล้ว ได้ประมาณ สองหมื่น เมื่อมีเหตุนี้เกิดขึ้น

และบอนนี่ทราบเรื่องก็บริจาคเพิ่มในภายหลัง

ซึ่ง ผมยันให้ได้ว่า ผมแทบจะเป็นคนแรก ๆ ด้วยซ้ำไป ทุกท่านที่อยู่ในเหตุการณ์ตรงนั้น น่าจะทราบดี

คนก็คุยกันเอ็มหลายคนด้วยในวันนั้น

มิใช่บอนนี่ เป็นตัวตั้งตัวตี ต้นเรื่องแต่ประการใด เรื่องเราปั้นกันขึ้นมาเองครับ บอนนี่มาตามน้ำ

แล้วสุดท้าย เราก็โดนเชิดไปหมด เรื่องนี้ไม่อยากให้โทษใครอีก ถือว่าเป็นบทเรียนซ่ะ ก็สิ้นเรื่อง :mrgreen:
.
.
.
.
.
soco

Postby BlueFoot » Tue Mar 03, 2009 6:18 pm

คนในวงการ wrote:ขอบคุณ คุณ BlueFoot มากครับ ที่ได้กรุณาให้ความเชื่อถือในสิ่งที่ผมเขียน

ขอบคุณครับ

ผมอ่านข้อมูลของคุณทุกเรื่องทุกความเห็น ผมฟันธงได้เลยว่า "ของจริง"
ฝ่ายตรงข้ามกับคุณอาจสงสัยว่าทำไมผมคิดแบบนี้ ผมตอบตรงๆเลยว่า ผมใช้ความรู้สึก + ประสบการณ์ส่วนตัว ครับ
หลังจากนี้ ใครจะกล่าวหาอะไรผมในเรื่องนี้ ผมก็จะไม่ตอบโต้กลับนะครับ เพราะมันเป็นความเชื่อส่วนบุคคลของผมที่ไม่สามารถจะถ่ายทอดขบวนการขั้นตอนความคิดให้ใครๆรับรู้และเข้าใจได้

และนี่ก็เป็นอีกหนึ่งข้อกล่าวหาในเรื่องวิธีการบริหารงานแบบคุณบอนนี่ที่ทีมงานแตกแยก ลาออก และค่อยๆหายกันไปทีละคนจนเกิดเป็นเรื่องวิวาทกันในที่สุด
BlueFoot
Moderator

Postby Canthai » Tue Mar 03, 2009 6:25 pm

ขอตอบคุณลูกไทยหลานไทย

หนังสือจากศูนย์จุฬาฯ เคลียร์ยอดออกมาแล้วครับ บอนนี่เพิ่มเงินอีก 3 พันกว่าบาท ไปทำบุญ

ตามใบเสร็จที่คุณเม่ย นำมาแสดงแล้ว

คิดว่าเรื่องจำนวนหนังสือไม่น่ามีปัญหาครับ

ส่วนเรื่องราวในกองบก. หลังจากหนังสือเสร็จ 2 สาวก็กระหนุงกระหนิงกันดี ในกระทู้แจ้งข่าววางตลาด

http://oldforum.serithai.net/index.php/ ... 0.200.html

ก็เห็นทั้งสองสาวชื่นชมผลงานดีนี่ครับ ไม่ได้มีวี่แววว่า หนังสือมีปัญหา หรือ กองบก. มีปัญหา

ความเห็นคุณบอนนี่เสียอีก ถูกเพิกเฉย เพราะสองสาวตอบรับทุกความเห็น

เว้น...ไม่ตอบสนองความเห็นคุณบอนนี่...ลองไปอ่านดูนะครับ...

คนเราเวลาดีกันก็หวานแหววแบบนี้ หนังสือเสร็จก็ชื่นใจกันทุกฝ่าย...

น่าเสียดายที่ความรู้สึกดี ๆ ที่มีผลงานออกมาแล้วทำให้ "บูญ" มัวหมอง
Canthai

Postby BlueFoot » Tue Mar 03, 2009 6:35 pm

soco wrote:ผมขอบอกประเด็นเดียว คือการบริจาคเงินในชุดแรก

ผมและสมาชิกหลายท่าน บริจาคกันไปก่อนแล้ว ได้ประมาณ สองหมื่น เมื่อมีเหตุนี้เกิดขึ้น

และบอนนี่ทราบเรื่องก็บริจาคเพิ่มในภายหลัง

ซึ่ง ผมยันให้ได้ว่า ผมแทบจะเป็นคนแรก ๆ ด้วยซ้ำไป ทุกท่านที่อยู่ในเหตุการณ์ตรงนั้น น่าจะทราบดี

คนก็คุยกันเอ็มหลายคนด้วยในวันนั้น

มิใช่บอนนี่ เป็นตัวตั้งตัวตี ต้นเรื่องแต่ประการใด เรื่องเราปั้นกันขึ้นมาเองครับ บอนนี่มาตามน้ำ

แล้วสุดท้าย เราก็โดนเชิดไปหมด เรื่องนี้ไม่อยากให้โทษใครอีก ถือว่าเป็นบทเรียนซ่ะ ก็สิ้นเรื่อง :mrgreen:

รับทราบครับคุณ soco

แต่กรณีคุณแบ่งฝันฯ ที่ผมยกมาพูดถึง เป็นกรณีการก้าวเข้ามารับตำแหน่งดูแลเงินบริจาคของคุณแบ่งฝันฯ ที่ได้รับการแต่งตั้งจากคุณบอนนี่ทั้งในส่วนที่เป็น 1 ใน 9 อรหันต์ และเป็น 1 ในคณะกรรมการบอร์ดเสรีไทย
BlueFoot
Moderator

Postby see-u » Tue Mar 03, 2009 6:39 pm

* เพิ่งกลับมาจากข้างนอก ... กระทู้ เพิ่มอีก 2 - 3 หน้า เนื้อหายาวมาก
ขอออกตัวไว้ก่อนว่าอ่านแบบผ่าน ๆ .. แต่คงจะกลับไปอ่านซ้ำอีกครั้งเพื่อที่จะจับประเด็นบางอย่าง :!:

มาขอถามคำถามนี้ก่อน ...
สวัสดีค่ะ คุณ BlueFoot อ่านจากที่เขียนคุณใช่สมาชิกเก่าของเว็บที่ใช้ล็อคอินว่า 100600 หรือ ล็อคอิน นายชด หรือเปล่าค่ะ ?
อ่านคำแนะนำที่คุณมีต่อ บอนนี่ และดูจาก ลิงค์ ในข้อความที่คุณเอามาให้ดูจากโพสแรกของคุณ
มันทำให้ ดิฉัน รู้สึกคุ้นตามาก ๆ ... อ่อ แค่ถามนะคะ ;) ถ้าใช่จะได้ทักทายกัน :lol:

ปล. ในส่วนที่คุณเขียนถามแล้วเอ่ยชื่อ ดิฉัน .. ค่ำ ๆ จะกลับมาตอบค่ะ
:!:
* See - U Never Die *

** ข้ออ้างจากพวกหิวคะแนน..

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby loginofu » Tue Mar 03, 2009 6:44 pm

Canthai wrote:ขอตอบคุณลูกไทยหลานไทย

หนังสือจากศูนย์จุฬาฯ เคลียร์ยอดออกมาแล้วครับ บอนนี่เพิ่มเงินอีก 3 พันกว่าบาท ไปทำบุญ

ตามใบเสร็จที่คุณเม่ย นำมาแสดงแล้ว

คิดว่าเรื่องจำนวนหนังสือไม่น่ามีปัญหาครับ

ส่วนเรื่องราวในกองบก. หลังจากหนังสือเสร็จ 2 สาวก็กระหนุงกระหนิงกันดี ในกระทู้แจ้งข่าววางตลาด

http://oldforum.serithai.net/index.php/ ... 0.200.html

ก็เห็นทั้งสองสาวชื่นชมผลงานดีนี่ครับ ไม่ได้มีวี่แววว่า หนังสือมีปัญหา หรือ กองบก. มีปัญหา

ความเห็นคุณบอนนี่เสียอีก ถูกเพิกเฉย เพราะสองสาวตอบรับทุกความเห็น

เว้น...ไม่ตอบสนองความเห็นคุณบอนนี่...ลองไปอ่านดูนะครับ...

คนเราเวลาดีกันก็หวานแหววแบบนี้ หนังสือเสร็จก็ชื่นใจกันทุกฝ่าย...

น่าเสียดายที่ความรู้สึกดี ๆ ที่มีผลงานออกมาแล้วทำให้ "บูญ" มัวหมอง

เอ...อันนี้ถ้าลุงอ่านกระทู้มาตั้งแต่แรกจริงๆก็น่าจะรู้นะครับว่าทำไม ตอนไหน
กระทู้เก่าที่ลุงยกมาก่อนนี้ ลุงก็น่าจะเห็นว่ามันเริ่มแยกบทกันเล่นเมื่อไหร่ รวมถึงคุณบอนนี่ด้วย
เอ...หรือลุงไม่เห็นจริงๆครับ
เอ..."บุญ" หรือ "เปลือกเป็นบุญ ใจเป็นหนอน" ก็ไม่ทราบ

ท้ายนี้ ยอดเคลีย แต่หนังสือหายหรือเปล่า 61เล่มที่ว่าน่ะ
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby Canthai » Tue Mar 03, 2009 6:49 pm

soco wrote:

ผมไม่เกรงใจและไม่กลัวว่าคุณบอนนี่จะโกรธผมอีกคนเข้าให้ ที่ผมออกมาพูดตรงๆกับคุณแบบนี้ เพราะอะไรครับ
เพราะยังงี้สิครับ คุณบอนนี่คงไม่เคยเก็บมาคิดว่า การทำงานนำผู้คนจะทำเป็นเล่นๆไม่ได้ ยิ่งมีเงินทองบริจาคเข้ามาเกี่ยวข้อง โดยเฉพาะวงเงินหลักแสนนี้ คุณยิ่งต้องแสดงตนให้ทุกคนได้เห็นได้เชื่อมั่นว่า คุณจะปกป้องเงินนี้อย่างเต็มที่สุดกำลัง เพราะอดีตก็เคยเกิดเรื่องเงินบริจาคหายไป 3 หมื่นกว่าบาทจากฝีมือของคุณแบ่งฝันปันรัก ซึ่งคุณก็ไม่สามารถตามเงินนั้นกลับมา และเรื่องคุณแบ่งฝันฯนี้ คุณจะหลีกเลี่ยงการการกล่าวหาไม่ได้เลย เพราะคุณแบ่งฝันฯเป็นใคร มาจากไหน ใครแต่งตั้ง เธอถึงได้รับหน้าที่ดูแลเงินบริจาคนี้

ผมอาจจะวิเคราะห์คุณบอนนี่อย่างรุนแรงมาก แต่ผมก็ต้องทำแบบนี้อย่างจงใจไม่หลีกเลี่ยงครับ อย่างน้อยก็ทำให้คุณได้เก็บมาฉุกใจคิดขึ้นบ้าง

คุณบอนนี่

ผมขอบอกประเด็นเดียว คือการบริจาคเงินในชุดแรก

ผมยืนยันให้ครับ "บัญชีการรับบริจาคชุดแรก" เกิดจากการประชุมผ่าน MSN กับพวกเราหลายคน สุดท้าย มีป้าเหลา ริดกุน ผม SOCO และแบ่งฝันฯ

ที่ประชุมตกลงกันว่า ให้เปิดบัญชี 3 คน คือ ผม ริดกุน และแบ่งฝัน โดยให้แบ่งฝันถือเอทีเอ็ม ผมถือสมุด ( คอยอัพเดทตรวจสอบ ) เบิกได้ 2 ใน 3 ( แต่ ATM มันเบิกได้อยู่แล้ว แต่ต้องตามมติที่ประชุม )

วันเปิดบัญชี ผม ริดกุน แบ่งฝัน โทรถึงกัน สุดท้ายนัดหมายกันไม่ได้ ค่าโฮสต์ก็ต้องจ่าย เพราะอยู่ในช่วงย้ายโฮสต์ ( ป้าเหลาทราบดี )

สุดท้าย แบ่งฝันฯ เสนอว่าขอให้บัญชีของเธอก่อน...เราก็เห็นว่าเธอเป็นตัวตั้งตัวตี หลังไมค์ไปเรียกสมาชิกมารวมตัว อัพเดทสมาชิกอยู่แล้ว ก็เลยตามเลย...ริดกุนไม่ขัดข้อง...

เปิดบัญชีรับบริจาคแล้ว เธอบอกว่าจะโอนเงินไปให้ริดกุน เพื่อจ่ายค่าโฮสต์ ตรงนี้ก็ต้องให้ริดกุนมาเสริมต่อ แต่ปรากฎว่า คุณริดกุนจ่ายไปในนามตัวเองแล้ว จดโดเมนแล้ว ก็เป็นอันว่า แบ่งฝันฯ ส่งเงินไปให้ทีหลัง ( ตรงนี้ผมไม่ทราบว่าคุณริดกุน ได้รับเงินหรือไม่ ) เพราะเว็บขึ้นได้แล้วก็ไม่ได้ใส่ใจ

ดังนั้น ชื่อบัญชีของขบวนการ มันจึงเป็นชื่อของ "ณุมาพรฯ" ตั้งแต่เริ่ม มีคนบริจาคมาแล้ว สองหมื่นกว่าบาท

คุณบอนนี่มาถึงก็จัดการ แต่งตั้งอะไรต่อมิอะไร พร้อมกับเสนอตัวว่า ขอบริจาค 10,000 บาท เป็นประเดืม

จะว่าไป ผมเองก็งงๆ อยู่ว่า ประเดิมอะไร เงินในบัญชีมีอยู่แล้วตั้ง 20,000 น่าจะบอกว่า "สมทบทุน" มากกว่า

ขนาดมีเพื่อนอีกคน มาขอบริจาค ( จำนวนมาก ) เรา ( ผมกับ SOCO ) บอกเพื่อนคนนั้นว่า ตอนนี้ จ่ายค่าโฮสต์ ได้เป็นปีแล้ว ( ค่าโฮสต์ เดือนละ 11 เหรียญ )

ก็เลยไม่รับบริจาคเพิ่ม

เอาเป็นว่า การที่แบ่งฝันฯ เชิดเงิน ผมน่าจะมีส่วนทำให้เกิด เพราะผมยอมให้แบ่งฝันใช้บัญชีส่วนตัว ทำในนามส่วนรวม

ผมไม่ใช่อมยิ้มพระเอก ผิดก้บอกผิด ถูกก็บอกถูก...ถ้าจะโจมตีบอนนี่เรื่องเงินบริจาค บางทีอาจจะแค่"หมั่นไส้" ในความเป็นเผด็จการ แค่นั้นเองครับ

ผมโดนมากกว่าบอนนี่ สมาชิกรุ่นแรกก็น่าจะเห็น มันจึงเกิด 3 เว็บคู่ขนานนั่นแหละครับ

มาจนวันนี้ ผมบอกแล้วว่าโกรธใครไม่เกิน 2 ชั่วโมง เดี๋ยวนี้ก็ยังเป็นยังงั้น

ถ้าจะด่าบอนนี่เรื่องเงินบริจาค ด่าผมอีกคนละกันครับ..คนละครึ่ง

อะไรอภัยได้ก็ควรอภัยเถิดครับ....อย่างน้อยในสหาร่วมรบ เราก็มีจุดร่วม มีจุดต่างกันทุกคน

เป้าหมายใหญ่ยังไม่จบ งานยังต้องเดินต่อ...ขอเถอะครับท่านทั้งหลาย

แค่นี้ ความตั้งใจทำดีกับหนังสือ "ยังไงก็ไม่ชิน" ก็เสียหายไปมาก และลามถึงขบวนการทั้งหมด

ใครไม่อาย...แต่ผมอายครับ
Canthai

Postby Unnamable » Tue Mar 03, 2009 6:51 pm

@พี่แคน

ขอบคุณครับพี่
Nothing to say,
see you in the battle.

;)
Unnamable

Postby BlueFoot » Tue Mar 03, 2009 7:01 pm

ผมใช้ชื่อ BlueFoot ครับคุณ see-u ไม่ต้องสงสัยว่าผมจะเป็นคุณแสนหกหรือคุณนายชดหรอกครับ
ผมก็ได้พยายามใช้ทั้งหัวเราะ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า และ อิ๊อิ๊ เพื่อกลบเกลื่อนแล้วครับ เข้าใจนะครับ

การเข้ามาร่วมเสวนาในกระทู้นี้ ผมมาด้วยความสมัครใจหลังจากที่มีเพื่อนคนหนึ่งส่งข่าวมาให้ผมรับรู้สถานการณ์ในเว็บ ครับ

ผมไม่คิดว่าตัวเองจะสามารถทำให้สิ่งดีๆกลับคืนมาที่นี่หรือเกิดขึ้นมาใหม่ แม้มันเป็นจุดประสงค์ที่ผมก็ยอมรับว่าได้ตั้งเอาไว้เป็นเป้าเหมือนกัน แต่ผมเลือกที่จะให้เกิดการเตลัยร์กันจนตกผลึกให้ได้ก่อน ผมไม่ชอบวิธีซุกขยะใต้พรมอย่างที่ผมได้เคยบอกไว้แล้ว

ผมสมัครใจที่จะร่วมเสวนาด้วยเห็นว่าเป็นอีกเรื่องที่น่าติดตาม จุดที่ทำให้ผมตัดสินใจแบ่งเวลามาร่วมวงโพสต์ความเห็นด้วยครั้งนี้ก็เพราะผมเห็นความสะเปะสะปะของข้อกล่าวหา ผมรู้ว่ามันรกสายตา และอีกเรื่องก็คือเริ่มมีการเริ่มใช้คำหยาบ ลามก สาดกันแล้ว
BlueFoot
Moderator

Postby BlueFoot » Tue Mar 03, 2009 7:11 pm

รับทราบคุณ Canthai ครับ

อ่านแล้ว ผมเข้าใจว่าการถือบัญชีของคุณแบ่งฝันฯเป็นเรื่องของการแบ่งงานกันทำในระหว่างคุยประชุมทาง msn ครับ แต่ที่ผมกล่าวพาดพิงเรื่องนี้ไปถึงคุณบอนนี่ ก็เพราะการก้าวเข้ามาของคุณแบ่งฝันฯ ซึ่งถึงตอนนี้ ผมเข้าใจว่า เป็นการทำงานที่คู่ขนานกันไปในระหว่างการตั้งคณะทำงานเว็บครับ
BlueFoot
Moderator

Postby loginofu » Tue Mar 03, 2009 7:13 pm

Canthai wrote:
soco wrote:

คุณบอนนี่

ผมยืนยันให้ครับ "บัญชีการรับบริจาคชุดแรก" เกิดจากการประชุมผ่าน MSN กับพวกเราหลายคน สุดท้าย มีป้าเหลา ริดกุน ผม SOCO และแบ่งฝันฯ

ที่ประชุมตกลงกันว่า ให้เปิดบัญชี 3 คน คือ ผม ริดกุน และแบ่งฝัน โดยให้แบ่งฝันถือเอทีเอ็ม ผมถือสมุด ( คอยอัพเดทตรวจสอบ ) เบิกได้ 2 ใน 3 ( แต่ ATM มันเบิกได้อยู่แล้ว แต่ต้องตามมติที่ประชุม )

วันเปิดบัญชี ผม ริดกุน แบ่งฝัน โทรถึงกัน สุดท้ายนัดหมายกันไม่ได้ ค่าโฮสต์ก็ต้องจ่าย เพราะอยู่ในช่วงย้ายโฮสต์ ( ป้าเหลาทราบดี )

สุดท้าย แบ่งฝันฯ เสนอว่าขอให้บัญชีของเธอก่อน...เราก็เห็นว่าเธอเป็นตัวตั้งตัวตี หลังไมค์ไปเรียกสมาชิกมารวมตัว อัพเดทสมาชิกอยู่แล้ว ก็เลยตามเลย...ริดกุนไม่ขัดข้อง...

เปิดบัญชีรับบริจาคแล้ว เธอบอกว่าจะโอนเงินไปให้ริดกุน เพื่อจ่ายค่าโฮสต์ ตรงนี้ก็ต้องให้ริดกุนมาเสริมต่อ แต่ปรากฎว่า คุณริดกุนจ่ายไปในนามตัวเองแล้ว จดโดเมนแล้ว ก็เป็นอันว่า แบ่งฝันฯ ส่งเงินไปให้ทีหลัง ( ตรงนี้ผมไม่ทราบว่าคุณริดกุน ได้รับเงินหรือไม่ ) เพราะเว็บขึ้นได้แล้วก็ไม่ได้ใส่ใจ

ดังนั้น ชื่อบัญชีของขบวนการ มันจึงเป็นชื่อของ "ณุมาพรฯ" ตั้งแต่เริ่ม มีคนบริจาคมาแล้ว สองหมื่นกว่าบาท

คุณบอนนี่มาถึงก็จัดการ แต่งตั้งอะไรต่อมิอะไร พร้อมกับเสนอตัวว่า ขอบริจาค 10,000 บาท เป็นประเดืม

จะว่าไป ผมเองก็งงๆ อยู่ว่า ประเดิมอะไร เงินในบัญชีมีอยู่แล้วตั้ง 20,000 น่าจะบอกว่า "สมทบทุน" มากกว่า

ขนาดมีเพื่อนอีกคน มาขอบริจาค ( จำนวนมาก ) เรา ( ผมกับ SOCO ) บอกเพื่อนคนนั้นว่า ตอนนี้ จ่ายค่าโฮสต์ ได้เป็นปีแล้ว ( ค่าโฮสต์ เดือนละ 11 เหรียญ )

ก็เลยไม่รับบริจาคเพิ่ม

เอาเป็นว่า การที่แบ่งฝันฯ เชิดเงิน ผมน่าจะมีส่วนทำให้เกิด เพราะผมยอมให้แบ่งฝันใช้บัญชีส่วนตัว ทำในนามส่วนรวม

ผมไม่ใช่อมยิ้มพระเอก ผิดก้บอกผิด ถูกก็บอกถูก...ถ้าจะโจมตีบอนนี่เรื่องเงินบริจาค บางทีอาจจะแค่"หมั่นไส้" ในความเป็นเผด็จการ แค่นั้นเองครับ

ผมโดนมากกว่าบอนนี่ สมาชิกรุ่นแรกก็น่าจะเห็น มันจึงเกิด 3 เว็บคู่ขนานนั่นแหละครับ

มาจนวันนี้ ผมบอกแล้วว่าโกรธใครไม่เกิน 2 ชั่วโมง เดี๋ยวนี้ก็ยังเป็นยังงั้น

ถ้าจะด่าบอนนี่เรื่องเงินบริจาค ด่าผมอีกคนละกันครับ..คนละครึ่ง

อะไรอภัยได้ก็ควรอภัยเถิดครับ....อย่างน้อยในสหาร่วมรบ เราก็มีจุดร่วม มีจุดต่างกันทุกคน

เป้าหมายใหญ่ยังไม่จบ งานยังต้องเดินต่อ...ขอเถอะครับท่านทั้งหลาย

แค่นี้ ความตั้งใจทำดีกับหนังสือ "ยังไงก็ไม่ชิน" ก็เสียหายไปมาก และลามถึงขบวนการทั้งหมด

ใครไม่อาย...แต่ผมอายครับ

สาธุ..........
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
loginofu

Postby Canthai » Tue Mar 03, 2009 7:22 pm

Unnamable wrote:@พี่แคน

ขอบคุณครับพี่

ใจถึงใจน่า..บ่เซียงกัง
Canthai

Postby see-u » Tue Mar 03, 2009 7:24 pm

* ดิฉัน .. ถาม คุณ BlueFoot เพราะรู้สึกคุ้นตาในคำพูด และคุณก็บอกว่าเป็นล็อคอินเก่าแต่ไม่ได้สมัครร่วมในขบวนการ ที่ทักทายว่าเป็นคุณ 100600 ไหม ... เพราะคุณแสนเขาชอบเขียนภาษาจีนประกอบลงไปใน คห. ด้วย
ส่วนคำลงท้ายว่า อิ๊อิ๊ , ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ดิฉัน เห็นคนเอามาเล่นเป็นมุขหลายครั้งแล้ว

ดิฉัน .. ไม่ได้มาคาดคั้นอะไรคุณในเรื่องชื่อแบบเอาเป็นเอาตายหรอกหรอก
เพราะ ดิฉัน คงดูเนื้อหาที่โพสกันมากกว่า .... ที่ถามก็บอกไปแล้วว่าอ่านแล้วรู้สึกคุ้นตามาก
ส่วนคุณจะใช่หรือไม่ใช่ ... ก็ไม่เป็นไร เพราะเรื่องที่ ดิฉัน สงสัยก็ไม่ได้เกี่ยวอะไรกะตัวคุณ
ก็ขอบคุณที่ตอบกลับมา ...... เรื่องเล็กน้อยแค่นี้คงไม่มีการแตกประเด็นไปเป็นเรื่องอื่นอีก

ดิฉัน .. คงต้องขอเวลากลับไปอ่านที่โพสกันเมื่อกลางวันสักพัก เพราะเนื้อหามันยาวมาก

แมงสาบ : ไม่เลือกเราเขา (แม้ว) มาแน่
ตะกวดแดง : เลือกเรา "แม้ว"จะกลับมา

ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา : ถ้าไม่มีคนดีก็ไม่ต้องเลือก พรรคการเมืองอย่าดูถูกประชาชน
see-u

Postby soco » Tue Mar 03, 2009 7:35 pm

บางครั้งบางคราว หรือหลายครั้งหลายเวลา

เมื่อเจอตัวของสหายร่วมรบ ( คำนี้ผมยืมมาจาก คนที่บอกว่าร่วมรบกับผม แต่เสียดาย คำร่างคำนี้ ๆ ผมบอกว่าไม่ใช่ )

เราย่อมเข้าใจ ย่อมปล่อยวาง

ย่อมเห็นใจ ย่อมให้อภัย ( แม้ว่า ความคิดต่างนั้น มิใช่เรื่องที่ต้องให้อภัย แต่ประการใด เพราะต่างคนต่างคิด ทุกคนก็ถือว่า ข้าฯ ก็หนึ่งในตองอู เหมือนกัน )

การยืนอยู่บนความคิดตัวเอง ย่อมดีสำหรับทุกคน

ไม่ใช่ให้คนมาจูงจมูก แล้วสั่งมาให้ทำตัวหน้าม้า ล่อแก้ว ( คนนะครับไม่ใช่ปลิงกระเทียม )

ให้เลือกรับ กรอง เอาไปแต่ความเห็นที่เราคิดว่า เข้าท่า

ทำไมผมต้องมาปักธงรบ ในกระทู้นี้ เพราะผมรู้เห็น บ้าง ไม่เห็น บ้าง ในหลายเหตุการณ์

ผ่านไปสองหน้าแรก ก็เฉย ๆ

ต่อมา ๆ ก็มีทีม ยำยำ เข้ามา ทั้งอีโต้ เขียง มาแล้วสับ ๆ ๆ

บะโด๊ะ ไม่ใช่บะหมี่เด้อ

ที่จะเอาไปต้มน้ำร้อนแล้วกินได้เลย นี่คือกระทู้ในเว็บเสรีไทยฯ ครับ

ทำอย่างนั้น กินไปก็ปากพอง กินตอนร้อนต้องระวัง เผลอ ๆ มีคนสาดน้ำร้อนตามหลัง

หลังลายแน่ :mrgreen:
Last edited by soco on Tue Mar 03, 2009 7:44 pm, edited 1 time in total.
.
.
.
.
.
soco

Postby loginofu » Tue Mar 03, 2009 7:42 pm

soco wrote:บางครั้งบางคราว หรือหลายครั้งหลายเวลา

เมื่อเจอตัวของสหายร่วมรบ ( คำนี้ผมยืมมาจาก คนที่บอกว่าร่วมรบกับผม แต่เสียดาย คำร่างคำนี้ ๆ ผมบอกว่าไม่ใช่ )

เราย่อมเข้าใจ ย่อมปล่อยวาง

ย่อมเห็นใจ ย่อมให้อภัย ( แม้ว่า ความคิดต่างนั้น มิใช่เรื่องที่ต้องให้อภัย แต่ประการใด เพราะต่างคนต่างคิด ทุกคนก็ถือว่า ข้าฯ ก็หนึ่งในตองอู เหมือนกัน )

การยืนอยู่บนความคิดตัวเอง ย่อมดีสำหรับทุกคน

ไม่ใช่ให้คนมาจูงจมูก แล้วสั่งมาให้ทำตัวหน้าม้า ล่อแก้ว ( คนนะครับไม่ใช่ปลิงกระเทียม )

ให้เลือกรับ กรอง เอาไปแต่ความเห็นที่เราคิดว่า เข้าท่า

ทำไมผมต้องมาปักธงรบ ในกระทู้นี้ เพราะผมรู้เห็น บ้าง ไม่เห็น บ้าง ในหลายเหตุการณ์

ผ่านไปสองหน้าแรก ก็เฉย ๆ

ต่อมา ๆ ก็มีทีม ยำยำ เข้ามา ทั้งอีโต้ เขียง มาแล้วสับ ๆ ๆ

บะโด๊ะ ไม่ใช่บะหมี่เด้อ

ที่จะเอาไปต้มน้ำร้อนแล้วกินได้เลย นี่คือกระทู้ในเว็บเสรีไทยฯ ครับ

ทำอย่างนั้น กินไปก็ปากพอง กินตอนร้อนต้องระวัง เผลอ ๆ มีคนสาดน้ำร้อนตามหลัง

หลังลายแน่ :mrgreen:

:lol: :lol:
loginofu

Postby Canthai » Tue Mar 03, 2009 7:46 pm

BlueFoot wrote:รับทราบคุณ Canthai ครับ

อ่านแล้ว ผมเข้าใจว่าการถือบัญชีของคุณแบ่งฝันฯเป็นเรื่องของการแบ่งงานกันทำในระหว่างคุยประชุมทาง msn ครับ แต่ที่ผมกล่าวพาดพิงเรื่องนี้ไปถึงคุณบอนนี่ ก็เพราะการก้าวเข้ามาของคุณแบ่งฝันฯ ซึ่งถึงตอนนี้ ผมเข้าใจว่า เป็นการทำงานที่คู่ขนานกันไปในระหว่างการตั้งคณะทำงานเว็บครับ

ใช่ครับ น่าจะเป็นการทำงานคู่ขนาน...( แบ่งฝัน / บอนนี่ ) อย่างที่บอก...

เพราะในราชดำเนินช่วงนั้น คุณแบ่งฝันเป็นคนอัพเดทสมาชิก

อาจจะเป็นทีมงานของ.."คุณบอนนี่"...จริงๆ นั่นแหละครับ

แต่ผมก็ถือใจซื่อ ไม่ได้คิดร้ายหรือมองคนในแง่ร้าย เห็นเธอเข้มแข็งปานนั้น...ก็ต้องยอมรับ

เหมือนกับ คุณดอกฟ้ากับคุณเม่ย ในกรณีทำหนังสือ ( กรณีนี้ ผมไม่ได้มีส่วนรับทราบอะไรได้แตเป็นกำลังอยากให้หนังสือเสร็จเร็ว ๆ )

จะว่าไปช่วงแรกนั้น ยังมีคุณเอ้ คุณ เก็ตวา คุณแบ่งฝัน สามสาวที่คุย MSN โดยมีป้าเหลาและผมร่วมอยู่ด้วย

เวลาดีกันก็หวานแหววกันทุกคน ผมก็ได้แต่นั่งมอง เวลาสาวๆ เค้างอนกัน

บางทีผมก็โดนลูกหลงอยู่บ่อย ๆ จนแทบไม่มีที่ยืน

แม่ตอนนั้น บอนนี่ก็ไม่ได้คิดจะมาเคลียร์อะไร ความกินใจจึงร้าวลึก

มันเป็นห้วงเวลาสับสน ไม่ไว้วางใจกัน เพราะเป็นโลกไร้ตัวตน

ผมมาเจอเพื่อนๆ เสรีไทย เมื่อต้นปี 2551 นี่เองครับ ก็เจอไม่กี่คน สิบกว่าคน...ก็รู้จักเท่าที่รู้จัก ไม่ได้ขอนามบัตรใครไว้เป็นพิเศษ

เห็นกระทู้สับแหลกไม่รู้ใครเป็นใตร ผมก็เกรงว่าสมาชิกจะใจเสีย...ก้ได้แต่ภาวนาว่า สิ่งเลวร้ายหรือความไม่เข้าใจกันมันจะหายไปในเร็ววัน

ว่างๆ ก็ต้องนั่งอ่านตั้งแต่หน้าแรกเป็นต้นมา หรือตั้งแต่กระทู้"แฉ" นั่นก็ได้

3 ปีมานี้ พวกเราหลายคนโตขึ้น ฝีมือจัดจ้านขึ้น หลายคนไปเปิดบล็อค สร้างชื่อเสียง

บางคนงานเขียนพัฒนาขึ้นอย่างเห็นได้ชัด...ด้วยอุดมการณืและการรวมตัวของพวกเรา เด็ก หนุ่ม สาว คนชรา ต่างมารวมกันเพื่อร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ แสวงหาข้อมูลร่วมกัน

ขออย่าให้เว็บบอร์ดดี ๆ ที่มีเป้าหมายดี ต้องเลอะเทอะต่อไปเลยครับ...

สำหรับผมนั้นปกติก็จะไม่โกรธใครหรอก ตอบแรงมาก็แรงไป ถ่อยมาบางทีก็เฉย บางทีก็ถ่อยตอบ

ก็บอกแล้วผมเปิดเผยตัวตน ไม่ใช่ "อมยิ้มพระเอก" เพราะผมมันประเภท "ข้ามันลูกทุ่ง"

มีคนใส่ชื่ออื่นมา โจมตีสหายร่วมรบ ผมก็จำเป็นต้อง "เอาเพื่อน" ไว้ก่อน ต่อยก่อน ค่อยถามทีหลัง

แล้วไปนั่งจุมปุ๊กที่โรงพัก ทั้งๆ ที่มันไม่ใช่เรื่องของเราเล้ยย...

ยามนี้ใครแดง ใครเหลือง ใครสีอื่นเราไม่รู้ เพราะในแต่ละกลุ่มต่างมีจุดร่วม จุดตาง

ใครโดนผมต่อยแรงไปก็ขออภัยด้วยละกัน ขึ้นเวทีแล้วมันก็ต้องใส่หมดแม็ก เพราะเวทีนี้ไม่มีพี่เลี้ยง

แต่ถ้าเเป็นพื่อนร่วมรบ ให้ผมกราบผมยังยอมเลยครับ...นับถือน้ำใจนักสู้..ครับ
Canthai

Postby loginofu » Tue Mar 03, 2009 7:50 pm

BlueFoot wrote:รับทราบคุณ Canthai ครับ

ใช่ครับ น่าจะเป็นการทำงานคู่ขนาน...( แบ่งฝัน / บอนนี่ ) อย่างที่บอก...

เพราะในราชดำเนินช่วงนั้น คุณแบ่งฝันเป็นคนอัพเดทสมาชิก

อาจจะเป็นทีมงานของ.."คุณบอนนี่"...จริงๆ นั่นแหละครับ

แต่ผมก็ถือใจซื่อ ไม่ได้คิดร้ายหรือมองคนในแง่ร้าย เห็นเธอเข้มแข็งปานนั้น...ก็ต้องยอมรับ

เหมือนกับ คุณดอกฟ้ากับคุณเม่ย ในกรณีทำหนังสือ ( กรณีนี้ ผมไม่ได้มีส่วนรับทราบอะไรได้แตเป็นกำลังอยากให้หนังสือเสร็จเร็ว ๆ )

จะว่าไปช่วงแรกนั้น ยังมีคุณเอ้ คุณ เก็ตวา คุณแบ่งฝัน สามสาวที่คุย MSN โดยมีป้าเหลาและผมร่วมอยู่ด้วย

เวลาดีกันก็หวานแหววกันทุกคน ผมก็ได้แต่นั่งมอง เวลาสาวๆ เค้างอนกัน

บางทีผมก็โดนลูกหลงอยู่บ่อย ๆ จนแทบไม่มีที่ยืน

แม่ตอนนั้น บอนนี่ก็ไม่ได้คิดจะมาเคลียร์อะไร ความกินใจจึงร้าวลึก

มันเป็นห้วงเวลาสับสน ไม่ไว้วางใจกัน เพราะเป็นโลกไร้ตัวตน

ผมมาเจอเพื่อนๆ เสรีไทย เมื่อต้นปี 2551 นี่เองครับ ก็เจอไม่กี่คน สิบกว่าคน...ก็รู้จักเท่าที่รู้จัก ไม่ได้ขอนามบัตรใครไว้เป็นพิเศษ

เห็นกระทู้สับแหลกไม่รู้ใครเป็นใตร ผมก็เกรงว่าสมาชิกจะใจเสีย...ก้ได้แต่ภาวนาว่า สิ่งเลวร้ายหรือความไม่เข้าใจกันมันจะหายไปในเร็ววัน

ว่างๆ ก็ต้องนั่งอ่านตั้งแต่หน้าแรกเป็นต้นมา หรือตั้งแต่กระทู้"แฉ" นั่นก็ได้

3 ปีมานี้ พวกเราหลายคนโตขึ้น ฝีมือจัดจ้านขึ้น หลายคนไปเปิดบล็อค สร้างชื่อเสียง

บางคนงานเขียนพัฒนาขึ้นอย่างเห็นได้ชัด...ด้วยอุดมการณืและการรวมตัวของพวกเรา เด็ก หนุ่ม สาว คนชรา ต่างมารวมกันเพื่อร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ แสวงหาข้อมูลร่วมกัน

ขออย่าให้เว็บบอร์ดดี ๆ ที่มีเป้าหมายดี ต้องเลอะเทอะต่อไปเลยครับ...

สำหรับผมนั้นปกติก็จะไม่โกรธใครหรอก ตอบแรงมาก็แรงไป ถ่อยมาบางทีก็เฉย บางทีก็ถ่อยตอบ

ก็บอกแล้วผมเปิดเผยตัวตน ไม่ใช่ "อมยิ้มพระเอก" เพราะผมมันประเภท "ข้ามันลูกทุ่ง"

มีคนใส่ชื่ออื่นมา โจมตีสหายร่วมรบ ผมก็จำเป็นต้อง "เอาเพื่อน" ไว้ก่อน ต่อยก่อน ค่อยถามทีหลัง

แล้วไปนั่งจุมปุ๊กที่โรงพัก ทั้งๆ ที่มันไม่ใช่เรื่องของเราเล้ยย...

ยามนี้ใครแดง ใครเหลือง ใครสีอื่นเราไม่รู้ เพราะในแต่ละกลุ่มต่างมีจุดร่วม จุดตาง

ใครโดนผมต่อยแรงไปก็ขออภัยด้วยละกัน ขึ้นเวทีแล้วมันก็ต้องใส่หมดแม็ก เพราะเวทีนี้ไม่มีพี่เลี้ยง

แต่ถ้าเเป็นพื่อนร่วมรบ ให้ผมกราบผมยังยอมเลยครับ...นับถือน้ำใจนักสู้..ครับ

อะไรนะ ใครคุย MSN อะไรกับใครนะ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เอ๊า หนังสือครับ อย่าไปไกล
loginofu

Postby BlueFoot » Tue Mar 03, 2009 8:09 pm

อ่านคุณ soco และคุณ Canthai ในความเห็นข้างบนนี้ ทำให้เข้าใจได้ว่าทุกเรื่องไม่ใช่จู่ๆก็เกิดขึ้นมาของมันได้ ทุกเรื่องมีเบื้องหลังของมันเป็นฉากประวัติศาสตร์อยู่เสมอ แม้กระทั่งเรื่องคุณแบ่งฝันฯเชิดเงินไป ก็ไม่มีใครคาดคิดกันมาก่อน แม้กระทั่งช่วงเวลาที่คุณแบ่งฝันฯคิดการร้ายนี้ ก็ไม่มีใครตอบได้ว่าเธอคิดไว้ตั้งแต่เมื่อไหร่ ผมเดาว่าเธอไม่ได้คิดหรือวางแผนแฝงตัวเข้ามาเพื่อการนี้หรอก แต่เธอคิดและโลภในทันทีที่เห็นว่าเงินอยู่ในกำมือเธอ

เรื่องคุณแบ่งฝันฯเชิดเงินไปนี้ ไม่ได้อยู่ในประเด็นของกระทู้นี้ มันเป็นคนละเรื่องกัน แต่ที่ผมยกเรื่องนี้ขึ้นมาก็เพื่อต้องการสื่อให้เห็นว่าคุณบอนนี่เขาไม่ได้แสดงภาวะผู้นำที่จะติดตามปกป้องเงินให้เต็มความสามารถ ซึ่งท้ายที่สุดก็ไม่พ้นเป็นเพราะเรื่องที่คุณบอนนี่เก็บตัวเองมากเกินไปกว่าที่จะทำงานสาธารณะนี้ได้
BlueFoot
Moderator

Postby Canthai » Tue Mar 03, 2009 8:25 pm

แนวคิดปิดตัวไม่เปิดตัว แล้วจะทำงานเคลื่อนไหว ของบอนนี่ ผมแย้งไว้เป็นหลักฐาน ในกระทู้แต่งตั้ง 9 อรหันต์

แต่เมื่อเค้ายันมาว่า อีกหลายคนก็ไม่ได้เปิดตัวกรรมการหลายคนก็ประชุมผ่าน MSN

เมื่อผมจะแย้งไม่สำเร็จ ผมก็ต้องยอมรับตรงนั้น ผมไม่ได้กลัวปากบอนนี่ แต่ผมกลัวปากผู้หญิงครับ

( ผมไม่เก่งในการใช้ผู้หญิงทำงานให้ )

แต่เดี๋ยวนี้ ผู้หญิงถ้าด่าผมก่อน ถ้าอยากเล่นผมก็พร้อมจะฉีกเธอเป็นชิ้น ๆ ให้เห็นเหมือนกัน
Canthai

Postby see-u » Tue Mar 03, 2009 8:25 pm

* ถึงคุณแคน ... ถ้าจะเขียนอะไรออกมาก็กรุณาพูดให้มันครบด้วยค่ะ
ในกรณีที่คุณกล่าวอ้างถึง เรื่อง MSN ที่คุยกัน มี ดิฉัน เก็ตถวา แบ่งฝัน
( ดิฉัน คิดว่าน่าจะมีสมาชิกจำนวนมากกว่านั้น )
ช่วงนั้นเป็นช่วง .. ที่เว็บเปิดใหม่ ๆ เมื่อ 3 ปีที่แล้ว
และมีสมาชิกหลายท่านมากเข้ามาคุย MSN เพื่อร่วมลุ้นให้เว็บใช้งานได้

ดิฉัน .. คุยกะคุณ เก็ตถวา แค่ไม่กี่ครั้งและไม่ได้คุยกะเธออีกเลยมา 2 เกือบ 3 ปีแล้ว
ดิฉัน .. ไม่ได้มีเรื่องอะไรเคืองใจกะคุณเก็ตถวา
จะมีก็หลังจากที่คุณ บอนนี่ เอา PM ของ เก็ตถวา มาให้ ดิฉัน อ่านและ ดิฉัน ก็ได้ไปเขียนว่าคุณ เก็ตถวา เขาทางหน้ากระทู้

อ้างอิง ... จากข้อความนี้

see-u wrote:
คือ เอ้ ได้สมัครที่จะช่วยทำหนังสือตั้งแต่ทีมยังไม่มีรายชื่อเป็น 7 ท่าน ( อย่างที่คุณในวงการเขียนถึง )
โดยบอกคุณ บอนนี่ ว่าจะเป็น ART ของหนังสือเล่มนี้ให้เอง จะทำให้ตั้งแต่ต้นจนจบออกมาเป็นตัวหนังสือเลยไม่ต้องไปจ้างใคร ทำให้ฟรี ( ในการทำหนังสือพ๊อกเก๊ตบุ๊คหนาประมาณหนังสือไม่ชิน ค่า ART ต้อง หมื่นอัฟ อยู่แล้ว )
ส่วนสาเหตุที่ถอนตัวออกมาเป็นเพราะ คุณ บอนนี่ เอา PM หลังไมค์ของคุณ เกตถวา ที่คุยกะคุณ บอนนี่ มาให้ เอ้ อ่าน เนื้อหาที่ คุณบอนนี่ เลือกเอามาให้ดู คือ คุณเกตถวา ได้ PM ไปหาเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งเพื่อถาม คห. เกี่ยวกะการเจอตัวสมาชิกในการทำหนังสือ จากที่ เอ้ เคยโพสไว้หน้ากระทู้ว่า .. ถ้าจะทำงานก็ควรมีการพบปะกันแบบตัวเป็น ๆ ซึ่งเธอไม่เห็นด้วยและลงท้ายว่าถ้ามาเจอตัวกันเธอจะขอลาออก

เอ้ .. ก็เลยย้อนถามไปทางคุณ บอนนี่ ว่า .. คุณเกตถวา อยู่เชียงราย เอ้ คงไม่บ้าจี้พอที่จะให้เธอมาประชุมเรื่องหนังสือที่กรุงเทพหรอก การร่วมทำหนังสือมีตั้งหลายวิธี เช่น ส่งบทความมาร่วมกันก็ได้ และในส่วนที่ เอ้ พูดถึงการมาเจอตัวกันนั่นหมายถึงว่าต้องมีใครสักคนที่ลงมาดูงาน เพราะ การจัดหน้าหนังสือ การออกแบบในเรื่องต่าง ๆ อาจจะต้องมีการปรับอีกหลายครั้งเพื่อความลงตัว จะให้ส่งแบบไปให้ดูทางเมล์ทีละหน้าจากหนังสือ 200 กว่าหน้า เอ้ คงไม่ทำ ...
ซึ่งใจจริงแล้ว เอ้ คิดว่าคุณ บอนนี่ นั่นแหละที่ควรลงมาแจมด้วยตัวเองดีที่สุด

หลังจาก เอ้ ตอบคุณ บอนนี่ ไปทาง PM แล้ว ก็มาขอถอนตัวที่หน้ากระทู้
ยอมรับค่ะว่าไม่พอใจที่มีการ PM กันไปมาเหมือนบลัฟกันแบบนี้ ...ซึ่งจริง ๆ แล้วใครมีปัญหาอะไรก็ถามไปที่เจ้าตัวของคนที่เราสงสัยในเรื่องต่าง ๆ ตรง ๆ ต่อหน้าเลยก็ได้ หน้าไมค์ ~ หลังไมค์ ได้ทั้งนั้นเพราะเป็นคำตอบเดียวกัน หลังจากขอถอนตัวออกไป ...

see-u wrote:[color=#FF0000]ปล. 1 มานั่งคิดอะไรเล่น ๆ ก็สงสัยเหมือนกันว่าทำไม คุณ บอนนี่ ถึงเอา PM ที่คุยกันเป็นการส่วนตัวกับสมาชิกอีกท่านมาให้ เอ้ อ่าน .. เพื่ออะไร ???
ปล. 2 ขออภัยคุณ เกตถวา ด้วยที่พาดพิงถึงชื่อของคุณ

* ส่วนกรณีคุณแบ่งฝัน ... ดิฉัน น่าจะคุยกะเธอไม่เกิน 3 ครั้ง ( แบบคุยกันหลายคน ) ทาง MSN เมื่อ 3 ปีที่แล้ว ขอถามว่า ดิฉัน ไปสนิทสนมหวานแหวกะพวกเขาตอนไหน มิทราบ
ส่วนตัวคุณแคนเองที่บอกว่าตัวเองโดนลูกหลง ... ดิฉัน เคยไปว่ากล่าวอะไรคุณก่อนนี้หรือ ?
ดิฉัน ... ว่าเราไม่เคยมีอะไรเคืองใจกันมาก่อนน่ะ จะมีก็มาโต้เถียงกันใน กระทู้ นี้นี่แหละ

[b]กรณีที่มีการโต้แย้งในเรื่องหนังสือที่เริ่มทำ และ กรณี ที่มีการออกมาถามเรื่องแบ่งฝันอมเงินนั้นมีระยะเวลาห่างกันเป็นปีหลังจากที่เคยคุย MSN กันโดยมีสมาชิกเป็นกลุ่มใหญ่หลายคนมาก
.... อย่าเอาเรื่องพวกนี้มาพูดใส่ ดิฉัน ดีกว่าคุณแคน เพราะคุณคงไม่รู้ว่าโดยปกติ ดิฉัน จะคุยกะคนใน M แค่ไม่กี่คนและนาน ๆ ซักครั้งที่ ดิฉัน จะเปิด MSN ตัวเองเสียที บางทีผ่านไป 4 เดือน ดิฉัน ไม่เข้า M เลยสักครั้งด้วยซ้ำ

*** แก้ไขตรงที่ quote ข้อความมาแปะเพิ่มเติมค่ะ
Last edited by see-u on Tue Mar 03, 2009 9:03 pm, edited 5 times in total.

see-u

Postby soco » Tue Mar 03, 2009 8:26 pm

หลายเรื่องเราต้องพยายาม ทำความเข้าใจครับ

หลายเรื่องเราไม่ได้รู้เห็น

และหลายเรื่อง เราพยายามอ่าน ศึกษา คิด ตรอง หากหลายเรื่องไม่ใช่เรื่องสาธารณะ เราก็ปล่อยผ่าน

ว่าเหตุการณ์แต่ละเรื่อง วัตถุประสงค์แรก ของโครงการ

การดำเนินการ ด้วยวิธีใด

.
.
ฯลฯ

แล้วสุดท้าย โป้งปิดบัญชี

ก็คงมีเท่านั้น ที่ผมดู

ความสำเร็จของโครงการ จบอย่างไร บทสรุปสุดท้าย เข้าเป้าตามวัตถุประสงค์ ริเริ่มหรือไม่

ฟ้าจะถล่ม ดินจะทะลาย หากทำโครงการแล้ว หนีกลางทาง

ผมไม่เชื่อว่าพวกนี้จะทำงานใหญ่สำเร็จได้

อย่างมากเมื่อคนมาเก็บทีหลัง หรือตั้งใจเก็บให้สำเร็จ และต้องสำเร็จด้วยความมุ่งมั่น เด็ดเดี่ยวเท่านั้น ถึงจะเป็นผู้นำแท้จริง

มันก็จะมาตามแขว๊ะอยู่ดี ว่าใต้ฐานโครงการนั้น มันซุกไม้หน้าสามใว้กองนึงนะ กะใว้ตีหัวคน หากโครงการลุล่วง มันจะไปรื้อไม้หน้าสามกองที่มันซุกไว้

เพื่อมาตีหัวคนที่ไปสานต่อให้ จนเสร็จสมบูรณ์

ไม่ต่างกะโจรเท่าไหร่หรอกครับ
.
.
.
.
.
soco

Postby BlueFoot » Tue Mar 03, 2009 8:49 pm

Canthai wrote:แนวคิดปิดตัวไม่เปิดตัว แล้วจะทำงานเคลื่อนไหว ของบอนนี่ ผมแย้งไว้เป็นหลักฐาน ในกระทู้แต่งตั้ง 9 อรหันต์

แต่เมื่อเค้ายันมาว่า อีกหลายคนก็ไม่ได้เปิดตัวกรรมการหลายคนก็ประชุมผ่าน MSN

เมื่อผมจะแย้งไม่สำเร็จ ผมก็ต้องยอมรับตรงนั้น ผมไม่ได้กลัวปากบอนนี่ แต่ผมกลัวปากผู้หญิงครับ

( ผมไม่เก่งในการใช้ผู้หญิงทำงานให้ )

แต่เดี๋ยวนี้ ผู้หญิงถ้าด่าผมก่อน ถ้าอยากเล่นผมก็พร้อมจะฉีกเธอเป็นชิ้น ๆ ให้เห็นเหมือนกัน

เรื่องนี้ ถ้าหัวหน้ากำหนดสเป๊กของคณะกรรมการฯไว้แต่แรกว่า หากใครไม่สามารถเปิดเผยตัวสู่สาธารณะได้ก็จะไม่เลือกให้เข้ามาทำงานนี้ได้นะ เพราะฉะนั้นขึ้นกับตัวหัวหน้าเองว่าวางตัวเองไว้แบบไหน
BlueFoot
Moderator

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Wed Mar 04, 2009 1:51 am

เข้ามาอ่าน...นึกว่าจะมีคนที่เกี่ยวข้องมาแก้ต่าง

กลับมีแต่ ตาแก่ กับกุ๊ยที่ไหนมาแก้ผ้า...ฟังขี้ฟันใครมาพ่น แบบมั่วๆ สมานสมัครเป็นขาประจำอยู่สองตน ไร้สาระจริงๆ
:?
มวลมาร แม้นหมูหมา มองเมิน
จาบจ้วง คอยล่วงเกิน ดั่งไพร่
โดดเดียว ไร้ที่พัก พำนักใจ
หางด้วน ไร้ที่พัก พำนักพิง

ดอกฟ้ากับหมาวัด

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Wed Mar 04, 2009 2:19 am

ดอกฟ้าฯว่า...คงมีคำถามมากมายที่หลายๆท่านอยากจะรู้...

ดอกฟ้าฯ ขอเรียนให้ทราบ...ด้วยความจริง...คือหลังจากที่ทำหนังสือออกมาเป็นรูปเล่ม

จัดงานเปิดตัวหนังสือ..ได้อย่างสวยงาม...

คนที่ช่วยดอกฟ้าฯ....ปวารณาตัวเองมาเป็นผู้ช่วย...กลับไม่ให้ความร่วมมือในการที่จะทำงาน

ที่ค้างคาให้ลุล่วง..........ดอกฟ้าฯพยายามโทรติดต่อเธอหลายครั้งทางมือถือ เพราะเรามีหน้าที่รับผิดชอบร่วมกัน

เธอไม่ยอมรับสาย...จนดอกฟ้าฯ ต้องใช้โทรศัพท์ธรรมดา โทรไปถามเธอที่ออฟฟิศเธอ..ว่าเกิดไรขึ้น

งานที่ได้ทำร่วมกันยังไม่สำเร็จ...แล้วเกิดไรขึ้น...เธอไม่ยอมตอบ..

เธอเพียงแต่บอกให้ดอกฟ้าฯด้วยเสียงปนสะอื้นและพอจะ รับทราบว่า...พี่ดอกฟ้าฯ...ดีกับเม่ยมาก

แต่พี่เป็นคนบอสซี่มาก...เม่ยทนไม่ได้

ดอกฟ้าฯพยายามถามหาสิ่งที่จะเอาเหตุและผลมาถกกัน...เธอไม่ยอม

สิ่งหนึ่งที่ดอกฟ้าฯขอร้องเธอ

ถ้างั้นไม่เป็นไร....ถ้าไม่พอใจด้วยอะไรก็แล้วแต่..

เราทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นได้มั้ย..อย่าให้ใครรู้ว่าเราไม่พึงใจกัน

เพราะการทำงานร่วมกัน...ยังต้องทำต่อไป..

ดอกฟ้าฯ ก็เลยมาทบทวนตัวเองว่า เฮ๊ย...ฉันบอสซี่ขนาดไหน...เธอเป็นผู้ตามที่ดีมาตลอด

จนกระทั่งหนังสือเล่มนี้...ได้ออกมาสู่มือของผู้ที่คาดหวัง

เรื่องของเรื่อง ถ้าจะให้คาดเดา...มีสมาชิกสามท่าน ไม่ขอเอ่ยนาม

ได้สั่งจองหนังสือ...และจ่ายเงินเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ขอให้ส่งหนังสือไปที่ห้องสมุด เสรีไทย

ห้องสมุด อีกหลายๆแห่ง....ดอกฟ้าฯ บอกเม่ยในฐานะที่ต้องดูแล เพราะว่าเธอมาขอรับผิดชอบในการส่งหนังสือ

ทั้งๆที่...ไม่จำเป็นต้องพึ่งเธอเลย...แต่คำตอบที่เธอให้คือ..."ไม่หรอก...เม่ยยังไม่ยอมส่งไปที่ห้องสมุดเพราะเกรงว่าคนจะไปอ่าน

และไม่ยอมซื้อหนังสือของเรา อีกสักเดือนหรือเดือนครึ่งถึงจะส่งไปให้"

ตอนนั้นยอมรับว่าอึ้งมาก...แต่ได้มอบหมายหน้าที่ในการส่งหนังสือให้กับสมาชิกเป็นหน้าที่ของเธอแล้ว

ก็ได้แต่แย้งด้วยเหตุผลว่า...หนังสือเราทำเป็นเพื่อวิทยาทาน ใครเข้ามาอ่านโดยเผยแพร่สิ่งที่เราอยากนำเสนอ

ก็น่าจะดีนะคะ... แล้วถ้าสมาชิกที่จ่ายเงินซื้อ เพื่อให้ส่งไปที่ห้องสมุดแล้ว มาทวงถามล่ะ...เราจะตอบเค้าอย่างไร

จากนั้นเราก็ไม่ได้คุยกันอีกเลย

จนดอกฟ้าฯ...ตัดสินใจลาออกเพราะไม่ไหวแล้ว

และบอนนี่ก็อวยด้วยคำพูดที่เพราะพริ้ง...ผิดกับในกระทู้นี้จากหน้ามือเป็น....ชาวบ้านเลยค่ะ

ดูวันที่...ที่จัดส่งให้ดีๆนะคะ ทุกคนจ่ายเงินให้เพื่อส่งหนังสือไปในที่ต่างๆ ไม่เกินวันที่ึึ 7 เดือน 7 ปี 50

เชื่อว่าหนังสือทุกเล่ม ที่ตอนนั้นยังร่วมงานกันอยู่...จัดส่งถึงมือสมาชิกทุกท่าน ไม่เกินวันที่ 10 เดือน 7 ปีนั้นอย่างแน่นอน

แต่หลังจากเดือนกว่าๆ ที่เธอได้รับทำเรื่องนี้ต่อ หลังจากเดือนกว่าๆถึงจะส่งให้ห้องสมุดต่างๆ ตามที่สมาชิกได้ฝากไว้

....เธอคิดและทำอย่างนั้นจริงๆ

....................................

http://oldforum.serithai.net/index.php/ ... 51.50.html
อ้างจาก: aiwen^mei ที่ 30-08-2007, 06:46
...
หนังสือส่วนหนึ่งกำลังจะเดินทางไปยัง "เนชั่น" กับ "ผู้จัดการ" ตามความประสงค์ของคุณ login not found ที่ละ 5 เล่ม รวมทั้งส่งไปยังห้องสมุดตามความประสงค์ของคุณ Suraphan07 คุณ z e a z และคุณอมพระมาพูด ภายในวันเสาร์นี้ซึ่งได้จัดเตรียมไว้แล้ว และจะทยอยส่งให้กับเจ้าอื่น ๆ ซึ่งจะมาสรุปรายละเอียดให้เพื่อนสมาชิกทราบต่อไปค่ะ

ที่จัดส่งไปแล้วก่อนหน้านี้โดยกองบก. คือ "ซูม" แห่ง "ไทยรัฐ" และ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ซึ่งได้แจ้งให้เพื่อนสมาชิกทราบไปแล้ว

และมีเพื่อนสมาชิกอีกท่านคือ คุณ amalit1990 ก็ได้มอบหนังสือให้กับคอลัมนิสต์บางท่านด้วย

สุดท้ายนี้ ทางทีมงานต้องขออภัยในความล่าช้า เนื่องจากช่วงที่ผ่านมาติดภารกิจทั้งงานราษฎร์และงานหลวงอื่น ๆ รวมทั้งขอ(แอบ) พัก (เหนื่อย) ร้อน ด้วยค่ะ

เช้านี้ ทีมงานได้จัดส่งหนังสือให้ตามความประสงค์ของเพื่อนสมาชิก 4 ท่านที่ได้แจ้งไว้กับกอง บก. ดังนี้

1. คุณ Suraphan07 >>> ห้องสมุดสวนเสรีไทย จำนวน 4 เล่ม พร้อมบันทึกแจ้งความประสงค์ให้บรรณารักษ์ทราบโดยอ้างอิงชื่อนามแฝงของสมาชิกคือ คุณ Suraphan07 ด้วยนะคะ

2. คุณ z e a z >>> ห้องสมุดคณะรัฐศาสตร์ จุฬาฯ 1 เล่ม และห้องสมุดโรงเรียน สาธิต มศว.ปทุมวัน 1 เล่ม พร้อมบันทึกฯ

3. คุณอมพระมาพูด >>> ห้องสมุดคณะรัฐศาสตร์ จุฬาฯ 1 เล่ม และห้องสมุดคณะนิเทศศาสตร จุฬาฯ 1 เล่ม พร้อมบันทึกฯ

4. คุณ login not found >>> ทีมงาน "Nation Channel" และ "ผู้จัดการ" พร้อมจดหมายเปิดผนึก

รายนามของทีมงาน Nation Channel จำนวน 5 ท่านที่จะได้รับหนังสือ ได้แก่

4.1 คุณสุทธิชัย หยุ่น
4.2 คุณเทพชัย หย่อง
4.3 คุณกนก รัตน์วงศ์สกุล
4.4 คุณธีระ ธัญไพบูลย์
4.5 คุณวีณารัตน์ เลาหภคกุล

รายนามของทีมงาน "ผู้จัดการ" จำนวน 5 ท่านที่จะได้รับหนังสือ ได้แก่

4.6 คุณสนธิ ลิ้มทองกุล
4.7 คุณชัยสิริ สมุทวณิช
4.8 คุณสำราญ รอดเพชร
4.9 คุณสุรวิชช์ วีรวรรณ
4.10 คุณคำนูญ สิทธิสมาน

ขอขอบคุณทุก ๆ ท่านค่ะ
มวลมาร แม้นหมูหมา มองเมิน
จาบจ้วง คอยล่วงเกิน ดั่งไพร่
โดดเดียว ไร้ที่พัก พำนักใจ
หางด้วน ไร้ที่พัก พำนักพิง

ดอกฟ้ากับหมาวัด

Postby loginofu » Wed Mar 04, 2009 2:22 am

ก็แปลก ที่เราตามไปตอบโต้กับพวกชอบใส่ความมีนอกเรื่องนิดนึง
ก็เรียกร้องว่านอกเรื่องบ้างละ หยาบคายบ้างละ

ที่เราบอกให้คุยเรื่องหนังสือ
มันยิ่งออกทะเลหนักกว่าเดิมอีก แถมไม่ยังกะมีใครเรียกร้องให้กลับมาซะด้วย
อย่างมากก็แค่ทักทีนึง แล้วก็ชวนกันนอกเรื่องอีก

หนังสือมันยังไงถึงพูดถึงไม่ได้ มันยังไงพอพูดถึงต้องนอกเรื่องทุกที
มันยังไงถึงได้บอกว่าห้ามแตะ ห้ามถาม จะปิดเอาอย่างเดียว
ปิดกันเข้า ซุกกันไป เรื่องแบบนี้ละเก่งกันนัก
loginofu

Postby loginofu » Wed Mar 04, 2009 2:31 am

อะไรนะ

Re: โอโน่วว..หลังบ้านขุนคลัง"กรณ์"คือสมาชิกบ้านเสรีไทยของเรา
viewtopic.php?f=2&t=4039&st=0&sk=t&sd=a&start=50
Moon wrote:เมื่อวานนี้ผมพึ่งได้รับเกียรติจากสมาชิกเสรีไทยรุ่นแรกๆ ท่านได้มอบหนังสือ ยังไงก็ไม่ชิน ให้ผม

ผมยังอ่านไม่จบ แต่ผมอยากรู้ว่าใครเป็นผู้ก่อตั้งสมัยแรกๆ บ้าง ผมจึงเปิดอ่านไปหน้าสุดท้าย

โอ้โห มีหลายชื่อเลยครับ ที่ผมคุ้นๆ ทั้งนั้น แต่เมื่อเหลือบไปทางหน้าซ้ายมือจะเป็นคำขอบคุณ

จากคณะผู้จัดทำ ผมสะดุดตรงย่อหน้าสุดท้ายอย่างมากครับ

-------ซึ่งในอนาคต คงเป็นที่คาดหมายได้ว่า สมาชิกจะมีโอกาสได้แสดงพลังแห่งความ

สมัครสมานสามัคคีร่วมกันกระทำกิจกรรมอื่นๆ ที่เป็นประโยชน์ต่อสังคมอย่างต่อเนื่องอีกแน่นอน

ปีนี้รู้สึกว่าจะเป็นปีที่ 3 แล้ว ผมอยากจะเห็นอะไรที่เป็นประโยชน์แบบนี้อีก ขอบคุณทุกท่านครับ

อะไรน้อ
aiwen^mei wrote:2. สรุปบัญชีคงคลังหนังสือ "ยังไงก็ไม่ชิน" สิ้นสุด ณ วันที่ ๒๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๒

Image

หมายเหตุ รายละเอียดกรุณาติดตามได้ในความเห็นต่อไปค่ะ

อืม...ง๊ายง่ายเนอะ โยนๆเข้าไปแค่นี้ก็เรียบร้อยแล้ว
จะตอนไหน จะกีบาทก็ไม่ต้องพูดให้เสียเวลา
ได้อะไรมาก็เซ่นซักหน่อย ก็เอาที่เหลือไปกินขนมได้สบายแล้ว
แหม...เดินตามผู้ใหญ่หมาไม่กัดเป็นอย่างนี้นี่เอง

เอ๊า..อย่าโยงเรื่องหนังสือใหม่ละ แค่เอามาเป็นตัวอย่างเฉยๆ
ประเด็นมันอยู่ที่ใครก็เห็นๆกันอยู่ คนนึงก็เงียบ คนนึงก็ดิ้น
loginofu

Postby Moon » Wed Mar 04, 2009 3:46 am

loginofu wrote:อะไรนะ

Re: โอโน่วว..หลังบ้านขุนคลัง"กรณ์"คือสมาชิกบ้านเสรีไทยของเรา
viewtopic.php?f=2&t=4039&st=0&sk=t&sd=a&start=50
Moon wrote:เมื่อวานนี้ผมพึ่งได้รับเกียรติจากสมาชิกเสรีไทยรุ่นแรกๆ ท่านได้มอบหนังสือ ยังไงก็ไม่ชิน ให้ผม

ผมยังอ่านไม่จบ แต่ผมอยากรู้ว่าใครเป็นผู้ก่อตั้งสมัยแรกๆ บ้าง ผมจึงเปิดอ่านไปหน้าสุดท้าย

โอ้โห มีหลายชื่อเลยครับ ที่ผมคุ้นๆ ทั้งนั้น แต่เมื่อเหลือบไปทางหน้าซ้ายมือจะเป็นคำขอบคุณ

จากคณะผู้จัดทำ ผมสะดุดตรงย่อหน้าสุดท้ายอย่างมากครับ

-------ซึ่งในอนาคต คงเป็นที่คาดหมายได้ว่า สมาชิกจะมีโอกาสได้แสดงพลังแห่งความ

สมัครสมานสามัคคีร่วมกันกระทำกิจกรรมอื่นๆ ที่เป็นประโยชน์ต่อสังคมอย่างต่อเนื่องอีกแน่นอน

ปีนี้รู้สึกว่าจะเป็นปีที่ 3 แล้ว ผมอยากจะเห็นอะไรที่เป็นประโยชน์แบบนี้อีก ขอบคุณทุกท่านครับ

อะไรน้อ
aiwen^mei wrote:2. สรุปบัญชีคงคลังหนังสือ "ยังไงก็ไม่ชิน" สิ้นสุด ณ วันที่ ๒๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๒

Image

หมายเหตุ รายละเอียดกรุณาติดตามได้ในความเห็นต่อไปค่ะ

อืม...ง๊ายง่ายเนอะ โยนๆเข้าไปแค่นี้ก็เรียบร้อยแล้ว
จะตอนไหน จะกีบาทก็ไม่ต้องพูดให้เสียเวลา
ได้อะไรมาก็เซ่นซักหน่อย ก็เอาที่เหลือไปกินขนมได้สบายแล้ว
แหม...เดินตามผู้ใหญ่หมาไม่กัดเป็นอย่างนี้นี่เอง

เอ๊า..อย่าโยงเรื่องหนังสือใหม่ละ แค่เอามาเป็นตัวอย่างเฉยๆ
ประเด็นมันอยู่ที่ใครก็เห็นๆกันอยู่ คนนึงก็เงียบ คนนึงก็ดิ้น

คุณล็อคอิน คุณโค๊ดข้อความของผมมาทำไม ผมเกี่ยวอะไรด้วยครับ ผมไม่เข้าใจ
กรุณา อย่าเอาผมไปเกี่ยวข้องกับความขัดแย้งที่แล้วมาครับ
ผมตามอ่านกระทู้นี้อย่างละเอียดแล้ว คนธรรมดาที่ไม่ได้มีความรู้ทางด้านบัญชี
อย่างผมก็สามารถเข้าใจได้ครับ ผมว่าคุณก็คงจะตั้งใจทำความเข้าใจได้ไม่ยากครับ
ที่ผมจำเป็นต้องตามอ่าน เพราะต้องการศึกษาปัญหาของทีมงานทำหนังสือ
ในรูปแบบของทีมอาสาสมัคร ตอนนี้ผมคงต้องยอมรับแล้วว่าการเลือกทีมงานเป็น
เรื่องละเอียดอ่อน ผมไม่อยากทำงานเปลืองสมองจนเสร็จแล้วมาโดนแบบนี้
ถ้าเจอเรื่องแบบนี้ ผมคงมีวิธีที่ทำให้มันจบได้เร็วกว่านี้ครับ
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby loginofu » Wed Mar 04, 2009 4:03 am

ก็ไม่เกี่ยวกับคุณหรอก แล้วก็ไม่เกี่ยวกับหนังสือเล่มใหม่ด้วย
ทีแรกก็ว่าจะชี้แจงอยู่ว่าทำไมถึงเขียนอย่างนั้น
แต่เมื่อคุณเพิ่มข้อความมาแล้วเข้าใจอย่างนั้น ก็แล้วแต่คุณก็แล้วกันครับ
ไว้ถ้าต้นเรื่องเขารู้แล้วมาชี้แจงเมื่อไหร่ค่อยว่ากันอีกที
loginofu

Postby Moon » Wed Mar 04, 2009 4:37 am

loginofu wrote:ก็ไม่เกี่ยวกับคุณหรอก แล้วก็ไม่เกี่ยวกับหนังสือเล่มใหม่ด้วย
ทีแรกก็ว่าจะชี้แจงอยู่ว่าทำไมถึงเขียนอย่างนั้น
แต่เมื่อคุณเพิ่มข้อความมาแล้วเข้าใจอย่างนั้น ก็แล้วแต่คุณก็แล้วกันครับ
ไว้ถ้าต้นเรื่องเขารู้แล้วมาชี้แจงเมื่อไหร่ค่อยว่ากันอีกที

ไม่เกี่ยวกับผม แล้วคุณโค๊ดมาทำไม พอเถอะครับเลิกเก็บรายละเอียดเถอะครับ
หลายๆ คนเขาก็หายไปหมดแล้ว เขาเข้าใจกันหมดแล้ว หยุดเถอะครับ
แค่นี้พวกคุณก็เน่ากันหมดแล้ว ยังไม่รู้ตัวอีกเหรอ พอเถอะครับ หยุดเถอะครับ
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

PreviousNext

Return to ประกาศเก่า