เราควรแบ่งห้องสนทนาใหม่ เพื่อให้การสนทนาเป็นประโยชน์ขึ้นนะ

ห้องสำหรับกระทู้นอกเรื่อง ดูแลโดย Mod 1ktip

เราควรแบ่งห้องสนทนาใหม่ เพื่อให้การสนทนาเป็นประโยชน์ขึ้นนะ

Postby chanbaan » Mon Apr 26, 2010 7:34 am

ผมอยากให้ทางทีมงานพิจารณาการแบ่งห้องสนทนาใหม่ เป็นการแบ่งห้องตามหลักของการพัฒนาสังคม แยกตามหมวดสังคมอาชีพเช่น
1. สนทนาประสาเกษตรกร
2. สนทนาประสาคนโรงงาน
3. สนทนาประสาคนคอกีฬา
4. สนทนาประสาครู
5. สนทนาประสาธรรมะ
อะไรทำนองนั้น จะทำได้ไหม และมีความเป็นไปได้ในทิศทางใดบ้างนอกจากแนวทางที่นำเสนอให้นี้
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ย
พุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)
"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"
chanbaan

Re: เราควรแบ่งห้องสนทนาใหม่ เพื่อให้การสนทนาเป็นประโยชน์ขึ้นนะ

Postby อาทิตย์ » Tue Apr 27, 2010 8:36 pm

เห็นด้วยค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าแต่ละห้องจะมีคนไปใช้แค่ไหน อาจไม่มีคนเข้าเพราะอาชีพของสมาชิกไม่เหมือนกัน
อาทิตย์

Return to ห้องพัก