มาดูของแปลกกันค่ะ O_o

ห้องสำหรับกระทู้นอกเรื่อง ดูแลโดย Mod 1ktip

Re: มาดูของแปลกกันค่ะ O_o

Postby jinnivan » Fri Apr 30, 2010 11:11 pm

BlueDragonExp wrote:Image

ชอบมากกกกก
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย จะเกิดภาคไหนก็ไทยด้วยกัน เชื้อสายประเพณีไม่มีกัดกั้น เกิดใต้ธงไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
jinnivan

Postby มะแอศิษย์บังโม » Fri Apr 30, 2010 11:27 pm

สังเกตดู เสาไฟฟ้าและสายไฟยังหายไปด้วยเลย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
เลือกตั้ง 2 ครั้งที่ผ่านมา อำมาตย์น่าจะสำนึกได้แล้วว่าประเทศไทยไม่ใช่ของกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง แต่เป็นของคนไทยทุกคน
سمائيل انق موريد ابع مو
มะแอศิษย์บังโม

Postby Argus » Fri Apr 30, 2010 11:51 pm

เอ่อ มุมนั้น ตึกบังเครนมิดครับ
ผมยืนยันครับ ถ่ายมาคนละมุมกล้อง

ภาพ 2 มุมกล้องเป็นมุมเงยระยะประชิดอาคารครับ

เครนอยู่ไกลไปหลายช่วงตึกนะครับ

ภาพประชิด ทำให้ป้ายโฆษณาอยู่หลังคนถ่ายครับ
Attachments
(77.37 KiB) Downloaded 834 times
Argus

Postby full_of_happiness » Fri Apr 30, 2010 11:59 pm

ลืมธง บนเสาไปรึเปล่า ทำไมเก็บเร็วจัง Image
full_of_happiness

Postby full_of_happiness » Sat May 01, 2010 12:01 am

อันนี้ หายไปไหนแล้ว Image
full_of_happiness

Postby boykool » Sat May 01, 2010 12:05 am

BlueDragonExp wrote:Image

ทำไปได้เนาะ :lol: :lol: :lol:

แปะ MV ประกอบภาพบน...

[youtube]<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/x6QA3m58DQw&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/x6QA3m58DQw&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>[/youtube]
“หัวใจของการเมือง คือ ความไม่เห็นแก่ตัว หากเห็นแก่ตัวและพรรคของตัวแล้ว จะเห็นแก่มวลชนได้อย่างไร ดังนั้น นักการเมืองควรมีศีลธรรม ยึดถือธรรม บูชาธรรมยิ่งกว่าคนธรรมดา..."
ส่วนหนึ่งของคำวินิจฉัยคดีซุกหุ้นภาค 1
ประเสริฐ นาสกุล
boykool

Postby พายุ » Sat May 01, 2010 12:10 am

full_of_happiness wrote:อันนี้ หายไปไหนแล้ว Image

อ๋อออออ... 6 โมงเย็นแล้ว เค้าก็ชักธงลงไง :oops:
" คนที่พูดคำว่า จงรักภักดี คำที่ดีที่สุดคือ สติ เหนือสิ่งอื่นใด ทุกวันนี้สติหด หาย ขาด ถ้ามีสติ มีศีล มีปัญญา ฉลาดรอบคอบ ก็ไม่ทำให้ใครเดือด ร้อน เพราะฉะนั้น คนในสังคมต้องมีสติ อย่าขาดสติ จะให้เราเข้าใจที่สุด"
ดร.สุเมธ ตันติเวชกุล
พายุ

Postby aumm » Sat May 01, 2010 1:48 am

มารุจัง wrote:ครบ 1 ชม.แล้วววววว

มาเฉลยกันค่ะ มีคนทายถูกหลายคนเลย

เห็นเครน กับตึกข้าง ๆ หรือเปล่าคะ กรุณานึกกันนิ๊ดดดดดนึงว่า ทั้ง 2 ภาพเวลาต่างกัน 5 ชม.
นั่นหมายความ ตึกที่มีเครนจะสร้างเสร็จและถอนเครนภายใน 5 ชม.
พร้อม ๆ กับ ป้ายโฆษณาที่ถูกย้ายออกไปอย่างรวดเร็วกลายเป็นตึกสีแดงไปซะละ
มารุฯ ถึงบอกว่า วิศวกรเก่งเนอะ :lol: :lol: :lol: :lol:

ส่วนความห่างใกล้ของตึกคงเกิดจากภาพที่ 2 ถ่ายเฉียงกว่าภาพแรก และถ่ายใกล้กว่าค่ะ
และที่ถามว่าจะทราบได้อย่างไรว่า ภาพที่ 2 ถ่ายเมื่อไร เรื่องนี้ต้องไปถามเจ้าของภาพ ตามลิงค์ที่ให้ไว้ค่ะ
เพราะในเฟซบุค เจ้าของภาพแจ้งว่า ห่างกัน 5 ชม. ในวันเดียวกัน
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ผมว่าสรุปไม่ถูกนะครับ
1.เครนมองไม่เห็นไม่น่าจะแปลก เพราะว่ามุมกล้องอันหลังมันใกล้ตึกมากกว่ามาก
2.ป้ายโฆษณาก็โดนตึกบังครับ เพราะว่าตึกที่ติดป้ายโฆษณานั้นมันอยู่ลึกเข้าไปจากถนนมากกว่า
3.ตึกสีแดงในรูปทักษิณน่าจะโดนหัวทักษิณบังอยู่ครับ มียื่นออกมานิดนึงตรงคอ

สรุปว่ายังสรุปไม่ได้หรอกครับ ต้องมีรูปที่มุมใกล้เคียงกว่านี้ ;)
aumm

Postby BlueDragonExp » Sat May 01, 2010 7:10 am

Image

เจอใอ้ตัวนี้แทน :shock:

Image
BlueDragonExp

Postby มารุจัง » Sat May 01, 2010 7:41 am

aumm wrote:ผมว่าสรุปไม่ถูกนะครับ
1.เครนมองไม่เห็นไม่น่าจะแปลก เพราะว่ามุมกล้องอันหลังมันใกล้ตึกมากกว่ามาก
2.ป้ายโฆษณาก็โดนตึกบังครับ เพราะว่าตึกที่ติดป้ายโฆษณานั้นมันอยู่ลึกเข้าไปจากถนนมากกว่า
3.ตึกสีแดงในรูปทักษิณน่าจะโดนหัวทักษิณบังอยู่ครับ มียื่นออกมานิดนึงตรงคอ

สรุปว่ายังสรุปไม่ได้หรอกครับ ต้องมีรูปที่มุมใกล้เคียงกว่านี้ ;)

ถูกหรือไม่ ต้องถามเจ้าของภาพค่ะ เพราะคนถ่ายยืนยันว่าเป็นวันเดียวกันกับทักษิณถ่ายออกมา แต่เวลาห่างกัน 5 ชม.
แต่ถ้าไ่มใช่วันเดียวกัน
ยังยืนยันนะคะว่ามุมนั้น หากยังมีเครนอยู่ ยังสามารถเห็นเครนได้แน่นอนค่ะ เพราะรางเครน (เค้าเรียกอะไรอะ) ยาวมากกกขนาดนั้น
ยังไงก็ต้องเลยพ้นตัวตึก
่ส่วนตึกสีแดง(ที่เคยมีป้ายโฆษณา)น่าจะอยู่ติดกับตึกที่มีเครนมากกว่า ดังนั้นตัวทักษิณไม่น่าจะบังตึกได้ค่ะ

:mrgreen: :mrgreen:
Forum rules!
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด
มารุจัง

Postby ter162525 » Sat May 01, 2010 7:50 am

มุมมันเงย 1 แล้ว เครนถ้าอยูข้างหลังไกลสัก 1 บล็อก ถ่ายจากมมุกว้างจะเห็นแต่ถ้าถ่ายมุมเงยไม่เห็นก็ได้ครับ มันติดตัวตึก :)
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป
ter162525

Postby Argus » Sat May 01, 2010 10:50 am

ลองดูภาพที่ผม post ไว้สิครับ

ถ่ายวันที่ 29

เครนยังอยู่นะครับ มันเปลี่ยนทิศทางได้นะครับ ถ้าหันด้านยาวไปข้างหลัง
ถ่ายมุมเงยขึ้นประชิดตึก บังมิดครับ
Argus

Previous

Return to ห้องพัก