หรือเสธแดงอาจโดนกรมหลวงชุมพรลงโทษ

ห้องสำหรับกระทู้นอกเรื่อง ดูแลโดย Mod 1ktip

หรือเสธแดงอาจโดนกรมหลวงชุมพรลงโทษ

Postby bsuthep » Sat May 15, 2010 8:41 pm

Attachments
(88.61 KiB) Not downloaded yet
bsuthep

Re: หรือเสธแดงอาจโดนกรมหลวงชุมพรลงโทษ

Postby RedTexas » Sat May 15, 2010 8:59 pm

เป็นไปได้ครับ เหลืออีกหลายคน ที่มีชะตากรรมเดียวกันกับเสธ. หากไม่หยุด คิดทำลายชาติ
RedTexas

Re: หรือเสธแดงอาจโดนกรมหลวงชุมพรลงโทษ

Postby wichaya » Mon May 17, 2010 8:43 am

ไม่รู้นะ ผมคิดเองนะ อาจไม่จริงก็ได้
คือเวลาจะมีเหตุรุนแรง พวกนี้ มักจะก่อเหตุ กับนักข่าวต่างประเทศ
(วันที่10 ก็มีญี่ปุ่น วันนั้นผมก็คิดว่า ทำไมเป็นนักข่าวต่างชาติ)

ที่ผมคิดอีก กลุ่มนี้น่าจะอยากทำให้เรื่องราวออกสู่สากล เพื่อทำลายประเทศ

--- น่าจะเป็นการจัดฉากอย่าง รัดกุม เอาคนไปวางในที่มั่นยิงก่อน แล้วเลือกจุดสังหาร
จากนั้น นัดนักข่าวออกมาตรงจุดนั้น (แถมคุมเวลาได้ด้วยว่าตอนไหนจะก่เหตุ)
แล้วก็นัดเสแดงมาในจุดที่ตั้งใว้
ผมว่าคนๆนี้ ไม่เล็กครับที่สามารถ จะประสาน นักข่าวต่างประเทศได้และเสแดงได้ แถมยังสามารถ
ให้ คน หิ้วปืน ไปในที่สาธารณะได้แบบลับๆ
ทั้งๆที่ข่าวก่อนหน้านั้น เสแดงได้มี การทะเลาะกับหัวหน้าการ์ดรุนแรง คิดว่าน่าจะ ระวังตัวสุดๆ
แต่อันนี้ง่ายเกินครับ
---- ตัวแปร ไม่ยากครับที่จะหา แต่ยากที่จะได้คำตอบจริงๆ
-- เอานักข่าวมา สอบถามว่า ใครโทรนัดมา แต่ถ้าผมเป็นนักข่าว ไม่บอกหรอกครับ
คนไทยอยู่กรุงเทพยังกลัวเลย นักข่าวก็ต้องกลัวกว่าคนไทยเป็นเรื่องปกติ
และบอกว่า ได้เป็นคนโทรนัดสัมภาษณ์เอง น่าจะปลอดภัยกว่าบอกตรงๆ
-- ต้องคิดครับ ว่าใครสามารถ ประสานได้ ทั้งสองฝ่าย น่าจะใหญ่พอดู อยู่ที่กลัวรึเปล่า
ส่วนผมมีคำตอบที่เดาใว้ในใจแล้วครับว่าใคร แต่ไม่กล้าพูด
wichaya

Return to ห้องพัก