ไปต้องลาแต่มาลืมไหว้

ห้องสำหรับกระทู้นอกเรื่อง ดูแลโดย Mod 1ktip

ไปต้องลาแต่มาลืมไหว้

Postby นายเวร » Mon Jun 21, 2010 7:40 am

กราบเรียน พี่น้องสมาชิกขบวนการเสรีไทยทุกท่าน ถ้าท่านเข้ามาอ่านกระทู้นี้ ไอ้เวรคงออกจากระบบ และเดินออกจากที่แห่งนี้ไปแล้ว เนื่องด้วยถึงฤดูเพาะปลูก และมีคนชังผมเริ่มมากขึ้นซะเหลือเกิน จะเกลียดชังกันในหมู่สมาชิกเปล่าๆ มันไม่ใช่ที่เด็กจะมาวิ่งเล่นในนี้ ผมต้องกลับไปทำหน้าที่ ภาระที่ต้องรับผิดชอบ บังเอิญหลงทางเข้ามาในนี้ได้เพราะความสั่นเทา และได้รับการต้อนรับอย่างอบอุ่นจากพี่น้อง ได้เรียนรู้มุมมองใหม่ๆเพิ่มเติมในการคิดการวิเคราะห์ ปัญหาที่เกิดขึ้น จากการไม่เข้าใจกันในสังคมจากทุกๆท่าน ซึ้งข้อความที่พิมพ์ไปนั้น ส่วนมากจะรวมความคิดเห็นหลายๆท่านในมุมมองเสื้อแดง ความคิดอันหลากหลายที่หามาแปะ ความอวดภูมิรู้เกินจริง แต่กลวง และความคิดส่วนตัวที่ไม่อยู่กับร่องกับลอย (เพี้ยนๆและติ่งต๊องของตัวเอง ฮาๆ) :mrgreen: ถ้ามีอันใดสิ่งใหนที่เคยล่วงเกินผู้อาวุโสและเพื่อนสมาชิกทั้งหลาย ก็กราบขออภัยมานะทีนี้ :oops: จิตใจนายเวรไม่เคยคิดร้ายใครเลย แอบอมยิ้มและขำๆด้วยซ้ำเวลาโดนทุกท่านด่า…ขำๆ… :P และขอบคุณผู้อาวุโสทั้งหลายที่สอนสั่ง มิอาจเอ๋ยนามได้ทั้งหมด เยอะมากๆ จากการกลับไปแก้คำที่เขียนผิดและได้อ่านอีกรอบในหลายวันมานี้ ไม่ใช่ออกจากที่นี้ไม่ได้อะไรออกไป ได้ไปเยอะเลยครับ อย่างน้อยก็เรื่องการสะกดคำ :mrgreen: พร้อมกับ (คำด่าของสาวๆหลายๆท่าน.:x..(สามใบเถาเรื่องจริงนะ). :lol: ..ขำๆ) :lol: ยังไงหมดฤดูเก็บเกี่ยว จะแอบกลับเข้ามา(ป่วน) :mrgreen: ใหม่ หวังว่าพี่น้องทุกท่านคงให้การต้อนรับอีกครั้ง

ด้วยความเคารพทุกท่านครับ…ไอ้เวร :D ..ของทุกท่านครับ

ปล >>>> เดินออกจากไปอย่างเหงาๆ>>>>>และเศร้าๆ... :oops: ...ในใจ…… :oops: …ยังไงพิกล…… :oops: ….จังเลยครับผม 7.37 น

คุกกักขังได้แค่กายหยาบ ... คุกมิอาจกำหราบใจกล้าแกร่ง

จิตวิญญาณ เสรีชน มิโรยแรง ... จักตอบโต้ ทุกตะแบง แห่งอธรรม

ว.แหวนลงยา
เย้ยฟ้า ท้านรก
นายเวร

Re: ไปต้องลาแต่มาลืมไหว้

Postby noway2know » Mon Jun 21, 2010 7:50 am

ขอโทษด้วยเหมือนกันนะค่ะ
อะไรที่พูดจาไม่ดี หรือว่าล่วงเกินไป
ความเห็นคนเราอาจจะแตกต่าง....
แ่ต่็ก็หวังว่าพวกเราไม่ได้โกรธ หรือ เกลียดกันจริงๆค่ะ
บางครั้งตัวเองพูดจาแรงไป ก็ขอโทษด้วยค่ะ
ว่าแต่จะรีบไปไหน .... อยู่เป็นสีสันของบอร์ดก่อน
แฟนคลับนายเวรเยอะนะ :D
ยังไงก็ขอให้โชคดีนะค่ะ .....ว่างๆก็กลับมาคุยกันค่ะ

รักในหลวง หวงแผ่นดิน
เกลียดเสื้อแดง จะรัฐบาล ม.แม้ว หรือ ม.มาร์ค ก็น่าผิดหวัง เลวพอๆกัน
ไปม๊อบมา ไปก็บอกว่าไป..ไม่ใช่ประเภท....ตุลาคมก็อยู่นะ(โกหก)
http://www.baanpud.net/forum/index.php....http://www.prachathon.org/forum/
noway2know

Postby pochi » Mon Jun 21, 2010 7:55 am

ราชดำเนินใช้ได้แล้วใช่ม๊า :D ตกลงเป็นคนต่างด้าวจริงป่าว
RT @Cake_NBC: นายกฯแจงเรื่องที่เอาหมวกถุงยางมาสวมหัว อะไรที่ทำแล้วลดปัญหาได้ ก็พร้อมทำ "เป็นศีรษะผม ไม่ใช่ศีรษะของคนอื่น" #NBT
pochi

Postby ล้างโคตรทักษิณ » Mon Jun 21, 2010 8:06 am

มารยาทส่อสั.นดาน จะมาบีบน้ำตาลาบอร์ด(จริงเปล่าไม่รู้) ยังทำมาเขียนหลอกด่าทิ้งท้าย? ไม่อยากพูดถึงการโพสท์ในบอร์ด ที่กระทบ แด.กดันคนอื่น ขนาดไหน?

จะไปตายไหนก็ไปไป๊ ชู่วๆ
เสียใจ เกลียดแด.กสิ้น เอ๊ย ทักษิณ มากกว่า รัฐประหาร มีอะไรมั้ย?

รักประชาธิปไตย น้อยกว่า การล้างตระกูลชิงหมาเกิด เอ๊ย ชินวัตร จะทำไม

ล้างโคตรทักษิณ ก่อนค่อย มาเรียกร้องประชาธิปไตยอย่างบริสุทธิ
ล้างโคตรทักษิณ
Moderator

Postby khundaan » Mon Jun 21, 2010 8:11 am

จาไปช่วยเพื่อนไถนาเหรอหมอ :lol: ล่วงเกินสิ่งใด ขออภัยด้วย คิดถึงแย่เลย :mrgreen: จริงใจนะเนี่ย ขอบอก :twisted:
khundaan

Postby หนูอ้อย » Mon Jun 21, 2010 8:56 am

อ้าว! ไปแล้วเหรอ เพิ่งไปชมที่อีกกระทู้มาเชียว

ยังไงก็ตามขอให้โชคดี และกลับมาเยี่ยมเยียนกันบ้างนะ

นี่ไงคำชมและให้กำลังใจที่อีกกระทู้ อ่านที่นี่ก็ได้นะคะ
------------------------------------------------------------------------
Re: "ก้าวข้ามทักษิณไปแล้ว" แล้วใช้เงินแม้วทำไมอ่ะ งง?
by หนูอ้อย » Mon Jun 21, 2010 8:31 am

นายเวร wrote:
A
A
ท่านคิดถูกแล้วมันบอกจะมานำทัพหน้า เมื่อมีเสียงปืนดัง ตั้งแต่ปี 52
ทุกวันนี้ยังไม่เห็นหัวมันเลย นี่แหละหลอกไพร่มาตาย มันคิดการใหญ่หลอกไพร่มาตาย
ต่อไปใครจะโง่เชื่อท่าน ทักจี้มอนเต 555

คุณนายเวรเขียน comment นี้เข้าท่ามาก เริ่มดีแล้วนะสมกับที่เชียร์มาตลอด

เนื้อหาโอเคมีเหตุผล ( อันนี้ก็มุมมองของคุณเองซึ่งอาจขัดใจคนรักทักกี้ก็ได้ ) ( ก็ช่างพวกเขา )

แต่เขียนภาษาไทยอยู่ในขั้นดีแล้วค่ะถ้าเทียบกับที่ผ่านๆมา เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปนะ สู้ สู้ ค่ะ. . .
สู้ถวายหัว
หนูอ้อย

Postby antiseptic » Mon Jun 21, 2010 9:14 am

คุณไม่ใช่เสื้อแดงหรอกครับ เพราะเสื้อแดงต้องแถทุกเม็ด เหน็บทุกดอก
ฤดูเก็บเกี่ยวอะไรไร้สาระ ฝนเพิ่งจะตก

พธม มันปิดสนามบินนะครับ จะยอมง่ายๆอย่างงี้อ่ะเหรอ :?: :?: :?:
"We all make choices. But in the end, our choices make us."
Andrew Ryan
antiseptic

Postby -3- » Mon Jun 21, 2010 9:24 am

นายเวรเป็นแดงเทียมจริงๆ ด้วย

แดงแท้ต้องถึก อึด ด้าน แบบอะตอม :lol: :lol:
"คนไทยนี่โชคดีจริงๆนะ จะอยู่ที่ไหน จะทำอะไร มีในหลวงฯคอยติดตามเฝ้าดูอยู่อย่างใกล้ชิดตลอดเวลา...ก็ผมเห็นธนบัตรไทยมีรูปในหลวงฯของพวกคุณอยู่ ทุกๆใบแม้นกระทั่งในเหรียญที่มีค่าน้อยที่สุดถึงมีค่ามากที่สุดในธนบัตร ไม่เคยห่างกัน"
-3-
Moderator

Postby nasab » Mon Jun 21, 2010 9:48 am

อ้าว! ไปง่ายๆอย่านี้เหรอ อุตส่าติดตามมาตั้งหลายกระทู้นะนี่

แล้วต่อไปใครจะมาสร้างสีสรรค์ล่ะ :D :D :D
nasab

Postby ล้างโคตรทักษิณ » Mon Jun 21, 2010 9:55 am

เดี๋ยวก้เปลี่ยนชื่ออื่น ไม่ก็กลับไปใช้ชื่อเก่า เข้ามาตะแบงให้สั.ดแดงใหม่
เสียใจ เกลียดแด.กสิ้น เอ๊ย ทักษิณ มากกว่า รัฐประหาร มีอะไรมั้ย?

รักประชาธิปไตย น้อยกว่า การล้างตระกูลชิงหมาเกิด เอ๊ย ชินวัตร จะทำไม

ล้างโคตรทักษิณ ก่อนค่อย มาเรียกร้องประชาธิปไตยอย่างบริสุทธิ
ล้างโคตรทักษิณ
Moderator

Postby Manmade Attraction » Mon Jun 21, 2010 9:57 am

ไปจริงๆ เหรอ ผมชอบ นายเวร อะตอม บังโม มากกว่า มาดามฮ่วยนะ อันนั้นไม่ไหว :lol: :lol: :lol:
Manmade Attraction

Postby Manmade Attraction » Mon Jun 21, 2010 9:58 am

ล้างโคตรทักษิณ wrote:เดี๋ยวก้เปลี่ยนชื่ออื่น ไม่ก็กลับไปใช้ชื่อเก่า เข้ามาตะแบงให้สั.ดแดงใหม่

ลีลาการเขียน ของมัน เราก็น่าจะจำได้นี่ฮะ อ่านไม่เข้าใจ :o

Postby loginofu » Mon Jun 21, 2010 12:22 pm

พอประกาศว่าไป ก็มีล็อกอินใหม่เข้ามา :lol: :lol:
http://www.prachathon.org/forum/index.php
ทางเข้าบอร์ดสำรอง http://siamseri.orgfree.com/
ประชาทนธิปไตย : ทนได้ก็ทนไป
loginofu

Postby noway2know » Mon Jun 21, 2010 12:44 pm

loginofu wrote:พอประกาศว่าไป ก็มีล็อกอินใหม่เข้ามา :lol: :lol:

อิอิ ....ทำไม่รู้บ้างก็ได้นะ :D

รักในหลวง หวงแผ่นดิน
เกลียดเสื้อแดง จะรัฐบาล ม.แม้ว หรือ ม.มาร์ค ก็น่าผิดหวัง เลวพอๆกัน
ไปม๊อบมา ไปก็บอกว่าไป..ไม่ใช่ประเภท....ตุลาคมก็อยู่นะ(โกหก)
http://www.baanpud.net/forum/index.php....http://www.prachathon.org/forum/
noway2know

Postby แดง ขาว น้ำเงิน » Mon Jun 21, 2010 12:55 pm

ไม่ต้องวิตกกังวลอันใดใครับ พวกเค้าเวียนว่ายตายเกิดอยู่บอร์ดเรานี่ละครับ เก่าไปใหม่มา :lol: :lol: :lol:

แต่คุณภาพไม่มีสองมาตรฐานครับ :mrgreen:
"ผู้ที่ใช้สติปัญญาไม่เป็น คือคนโง่ ผู้ที่ไม่กล้าใช้สติปัญญา คือทาส" เพลโต้
แดง ขาว น้ำเงิน
Moderator

Postby numkorat » Mon Jun 21, 2010 1:27 pm

เข้าท่า!! บอดร์ดนี้ถกเถียงกัน แบบคุณ ที่แฝงความน่าชัง... อยู่ไม่น้อย
เอาน่า!! สาวๆที่นี่เค้าแอบคิดถึงเปล่าๆ ว่างๆแวะเข้ามาแซะ สักหน่อยคงจะดี..
คุณทำให้ แดง หลายคนในนี้" มาตราฐาน" ต่ำไปเลย.. :mrgreen: :mrgreen:
แดง+เหลือง+เขียว+น้ำเงิน= สี-มัค-คา(สามัคคี)]
numkorat

Postby tonythebest » Mon Jun 21, 2010 1:35 pm

ยินดีที่ได้ร่วมสังสรรค์นะครับ.. บนจุดยืนที่แตกต่าง
ขอให้โชคดีต่อความเชื่อครับ
หลังจากนี้ กรุณาเรียกชื่อผมว่า “TonyTheLoser”
(หลังจากเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ หลายคน ยอมรับความพ่ายแพ้นี้ แม้ผมไม่เคยพนันอะไรกับใคร
แต่คิดว่า อย่างน้อย ผมก็ควรอยู่ในกลุ่มคนแพ้นั้นด้วย และผมยอมรับมันครับ)

ขอให้โชคดีต่อความเชื่อครับ
tonythebest

Postby noona » Mon Jun 21, 2010 2:42 pm

ทิ้งกันไปแบบนี้เลยเหรอ :D ก่อนไปยังร่ำลาแบบหลอกด่าอีกนะ แฟนคลับเยอะนะคะว่าง ๆ ก็เข้ามาทักทายกัน
แต่ว่าหมอเวรไปไหนค่ะ หิมาลัยแถวเนปาลหรือมอนเตฯ :lol: ถ้าเป็นอย่างหลังไปแล้วไม่ต้องกลับมานะคะ
noona

Postby canola » Tue Jun 22, 2010 12:27 am

กลัวไม่รู้?? แดงมาเชียว....ต้องกลับไปทำหน้าที่ภาระที่ต้องรับผิดชอบ um...sounds good but it's hard to believe. :lol: :lol: ถ้าหมดฤดูเพาะปลูกแล้วกลับมาก็ได้นะ ชอบเห็นหมอเวรโดนรุมตึ้บด้วยตัวอักษร :lol: :lol: ไปดีนะคะ :o อุ๊ย..โชคดีนะคะ :lol: :lol:
canola

Postby Manmade Attraction » Tue Jun 22, 2010 2:14 am

-3- wrote:นายเวรเป็นแดงเทียมจริงๆ ด้วย

แดงแท้ต้องถึก อึด ด้าน แบบอะตอม :lol: :lol:

:lol: :lol:

Return to ห้องพัก