สถานะการณ์ในเว็ปแบบนี้คำว่า " ปรองดอง" ใช้ได้มั๊ย

ห้องสำหรับกระทู้นอกเรื่อง ดูแลโดย Mod 1ktip

สถานะการณ์ในเว็ปแบบนี้คำว่า " ปรองดอง" ใช้ได้มั๊ย

Postby numkorat » Wed Jun 30, 2010 8:22 am

:mrgreen: ทำตามนโยบาย รัฐบาล ที่สถานะการณ์ ภายในเว็ปร้อนแรง ไม่ทราบคำว่า" ปรองดอง"
นำมาใช้ได้หรือไม่ (ตื่นเช้ามาตาลาย).... :mrgreen: :mrgreen:
แดง+เหลือง+เขียว+น้ำเงิน= สี-มัค-คา(สามัคคี)]
numkorat

Re: สถานะการณ์ในเว็ปแบบนี้คำว่า " ปรองดอง" ใช้ได้มั๊ย

Postby koong » Wed Jun 30, 2010 8:29 am

numkorat wrote::mrgreen: ทำตามนโยบาย รัฐบาล ที่สถานะการณ์ ภายในเว็ปร้อนแรง ไม่ทราบคำว่า" ปรองดอง"
นำมาใช้ได้หรือไม่ (ตื่นเช้ามาตาลาย).... :mrgreen: :mrgreen:

เค้าก็ตกใจเหมือนกัน
koong

Re: สถานะการณ์ในเว็ปแบบนี้คำว่า " ปรองดอง" ใช้ได้มั๊ย

Postby pochi » Wed Jun 30, 2010 8:36 am

เอาเป็น ดองดอง ละกัน :D อย่าเครียดค่ะ เครียดแล้วเดี๋ยวหน้าแก่ อิอิ
RT @Cake_NBC: นายกฯแจงเรื่องที่เอาหมวกถุงยางมาสวมหัว อะไรที่ทำแล้วลดปัญหาได้ ก็พร้อมทำ "เป็นศีรษะผม ไม่ใช่ศีรษะของคนอื่น" #NBT
pochi

Postby noway2know » Wed Jun 30, 2010 8:49 am

ปรองดอง อยากให้คุยกันดีๆ ด้วยเหตุผล

รักในหลวง หวงแผ่นดิน
เกลียดเสื้อแดง จะรัฐบาล ม.แม้ว หรือ ม.มาร์ค ก็น่าผิดหวัง เลวพอๆกัน
ไปม๊อบมา ไปก็บอกว่าไป..ไม่ใช่ประเภท....ตุลาคมก็อยู่นะ(โกหก)
http://www.baanpud.net/forum/index.php....http://www.prachathon.org/forum/
noway2know

Postby numkorat » Wed Jun 30, 2010 9:06 am

ท่องไว้เอ้า... ปรองดอง ปรองดอง ปรองดอง ปรองดอง ปรองดอง ปรองดอง
ปรองดอง ปรองดอง ปรองดอง ปรองดอง ปรองดอง ปรองดอง ปรองดอง ปรองดอง ปรองดอง
ปรองดอง ปรองดอง ปรองดอง ปรองดอง ปรองดอง ปรองดอง ปรองดอง ปรองดอง ปรองดอง
:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
แดง+เหลือง+เขียว+น้ำเงิน= สี-มัค-คา(สามัคคี)]
numkorat

Postby ริวมะคุง » Wed Jun 30, 2010 9:07 am

อยากให้มดมาแถลงครับและมาถกด้วยเหตุผลกับคุณฮาฟ
ประเทศไทยต้องก้าวต่อไป
ริวมะคุง

Postby antiseptic » Wed Jun 30, 2010 9:17 am

ว่าแต่เมื่อคืนเกิดไรขึ้นเหรอครับ?
ตี 3 กว่าๆยังเห็นดีๆอยู่
"We all make choices. But in the end, our choices make us."
Andrew Ryan
antiseptic

Postby pochi » Wed Jun 30, 2010 9:17 am

จัดเวทีเจรจาแบบมีถ่ายทอดสด

แห่ะๆ :D
RT @Cake_NBC: นายกฯแจงเรื่องที่เอาหมวกถุงยางมาสวมหัว อะไรที่ทำแล้วลดปัญหาได้ ก็พร้อมทำ "เป็นศีรษะผม ไม่ใช่ศีรษะของคนอื่น" #NBT
pochi

Postby แดง ขาว น้ำเงิน » Wed Jun 30, 2010 9:20 am

ปรองดองในห้องพักนะจ๊ะ
"ผู้ที่ใช้สติปัญญาไม่เป็น คือคนโง่ ผู้ที่ไม่กล้าใช้สติปัญญา คือทาส" เพลโต้
แดง ขาว น้ำเงิน
Moderator

Postby Canthai » Wed Jun 30, 2010 9:27 am

อ่านกระทู้ในห้องขังก็ได้ครับ มองแล้วผมน่าจะเข้าไปตอบมากกว่า

ไม่เห็นมีอะไร ด่าพันธมิตรเข้าหน่อย ทำเป็นทนกันไม่ได้

ผมว่าเรื่องปกติ ด่าแดง ด่าพรรคการเมือง ด่ากลุ่มการเมือง ด่าได้ทั้งนั้น

ทำไมผิวบางกันจัง
Canthai

Postby Red Baron » Wed Jun 30, 2010 1:20 pm

Canthai wrote:
ผมว่าเรื่องปกติ ด่าแดง ด่าพรรคการเมือง ด่ากลุ่มการเมือง ด่าได้ทั้งนั้น

ทำไมผิวบางกันจัง

บอยผิวบางมันลิเกโคราชไม่ใช่เหรอลุง :lol: :lol: :lol:

Image
อย่าถามหาความเป็นกลางจากผม
Red Baron

Postby tonythebest » Wed Jun 30, 2010 3:17 pm

คน 2 คน โต้เถียงด้วยเหตุผลและการกล่าวหา
แต่กลับเลือกลบความเห็นของฝั่งเดียว
ทั้งที่หากจะสืบดูต้นกระทู้ จะเห็นได้ว่าใครเริ่ม
กลับลบไปข้างเดียว โดยปล่อยให้อีกฝ่ายท้าทาย

หากไม่ปล่อยให้หาเหตุผลของแต่ละฝั่งมาโต้เถียงกันได้
จะเรียกหาความปรองดองไปทำไม

หรือผมเกลียดเสื้อแดงแล้ว ..ต้องชาบูแป๊ะ
หลังจากนี้ กรุณาเรียกชื่อผมว่า “TonyTheLoser”
(หลังจากเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ หลายคน ยอมรับความพ่ายแพ้นี้ แม้ผมไม่เคยพนันอะไรกับใคร
แต่คิดว่า อย่างน้อย ผมก็ควรอยู่ในกลุ่มคนแพ้นั้นด้วย และผมยอมรับมันครับ)

ขอให้โชคดีต่อความเชื่อครับ
tonythebest

Postby Moon » Wed Jun 30, 2010 6:04 pm

ใครเป็นอะไรเหรอ :?:
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby Canthai » Thu Jul 01, 2010 2:15 am

tonythebest wrote:คน 2 คน โต้เถียงด้วยเหตุผลและการกล่าวหา
แต่กลับเลือกลบความเห็นของฝั่งเดียว
ทั้งที่หากจะสืบดูต้นกระทู้ จะเห็นได้ว่าใครเริ่ม
กลับลบไปข้างเดียว โดยปล่อยให้อีกฝ่ายท้าทาย

หากไม่ปล่อยให้หาเหตุผลของแต่ละฝั่งมาโต้เถียงกันได้
จะเรียกหาความปรองดองไปทำไม

หรือผมเกลียดเสื้อแดงแล้ว ..ต้องชาบูแป๊ะ

Canthai

Return to ห้องพัก