มีใครสนใจอยากร่วมทำเกมบ้างครับ

ห้องสำหรับกระทู้นอกเรื่อง ดูแลโดย Mod 1ktip

มีใครสนใจอยากร่วมทำเกมบ้างครับ

Postby MindStorm » Fri Jul 02, 2010 1:23 pm

ไม่ทราบว่า มีใครสนใจอยากร่วมทำเกมบ้างครับ
ผมคิดอยู่นานพอสมควรก็เลยถาม เพราะเห็นว่าหลายๆท่านที่นี่
มีความรู้ ความสามารถ และผมก็มั่นใจว่าพวกเราทำได้
ส่วนไอเดียที่ผมคิดอยู่ตอนนี้ก็คือ บางระจัน
ผมเริ่มออกแบบคาแร็คเตอร์ที่จะใช้ในเกมไว้บ้างแล้ว
การเริ่มต้นครั้งนี้ไม่ใช่ทำเพื่อรวยนะครับ
แต่อยากทำเพื่อให้เด็กรุ่นหลังได้สานต่อ
เราจะทำกันแบบ Part-Time ไม่ใช่ Full-Time
ส่วน Game Engine (UDK - Unreal Development Kit)
ใครที่สนใจก็ติดต่อมาที่

GameFX2011@hotmail.com

โปรแกรมเมอร์ 4-5
กร๊าฟฟิก 12-15
Last edited by MindStorm on Wed Jul 07, 2010 1:22 pm, edited 2 times in total.
MindStorm

Re: ไม่ทราบว่าจะถามที่ไหน ขอถามที่นี่นะครับ

Postby คนเล็กของเล่นใหญ่ » Fri Jul 02, 2010 2:59 pm

MindStorm wrote:ไม่ทราบว่า มีใครสนใจอยากร่วมทำเกมบ้างครับ
ผมคิดอยู่นานพอสมควรก็เลยถาม เพราะเห็นว่าหลายๆท่านที่นี่
มีความรู้ ความสามารถ และผมก็มั่นใจว่าพวกเราทำได้
ส่วนไอเดียที่ผมคิดอยู่ตอนนี้ก็คือ บางระจัน
ผมเริ่มออกแบบคาแร็คเตอร์ที่จะใช้ในเกมไว้บ้างแล้ว
การเริ่มต้นครั้งนี้ไม่ใช่ทำเพื่อรวยนะครับ
แต่อยากทำเพื่อให้เด็กรุ่นหลังได้สานต่อ
เราจะทำกันแบบ Part-Time ไม่ใช่ Full-Time
ส่วน Game Engine (UDK - Unreal Development Kit)
ใครที่สนใจก็ PM มานะครับ แล้วผมจะโทรศัพท์ไปคุยด้วย ถ้าให้เบอร์ไว้

สนใจครับ ลองหลังไมค์มาคุยกันนะครับ
คนเล็กของเล่นใหญ่

Re: ไม่ทราบว่าจะถามที่ไหน ขอถามที่นี่นะครับ

Postby MindStorm » Wed Jul 07, 2010 1:15 pm

ขอบคุณครับที่สนใจ ก็อย่างที่ผมบอกเอาไว้นั่นแหละ
อยากให้ครบทีมก่อน แล้วเราค่อยคุยรายละเอียดกันอีกครั้ง
ส่วนไอเดียที่ผมบอกไว้แล้ว บางระจัน นั้น
เราเปลี่ยนแปลงได้ไม่มีปัญหาครับ
คุณลองคุยกับเพื่อนๆน้องๆดูว่ามีใครสนใจบ้าง
เป็นบุคคลภายนอกที่ไม่เกี่ยวข้องกับเสรีไทยก็ได้
จากนี้ไปก็ขอให้คุณติดต่อผมที่เมล์นี้ละกัน

GameFX2011@hotmail.com

คูณใช้ซ๊อฟแวร์ของอะไรบ้างครับ
MindStorm

Return to ห้องพัก