รวมมิตร คุยสบาย ๆ แบบไม่มีสาระ

ห้องสำหรับกระทู้นอกเรื่อง ดูแลโดย Mod 1ktip

รวมมิตร คุยสบาย ๆ แบบไม่มีสาระ

Postby noona » Wed Jul 14, 2010 8:32 pm

เนื่องมาจากกระทู้บอลโลก 2010 มีความเห็นว่าเพื่อน ๆ บางคนยังอยากเม้าท์ต่อ ก็เลยตัดสินใจย้ายมาคุยที่ห้องพักแทน :D วัตถุประสงค์ตามหัวข้อกระทู้ค่ะ กระทู้เดิม viewtopic.php?f=2&t=25503&start=240
noona

Re: รวมมิตร คุยสบาย ๆ แบบไม่มีสาระ

Postby noona » Wed Jul 14, 2010 8:51 pm

คิดอย่างไรกับข่าวนี้ค่ะ ส่วนตัวหนูนาไม่เห็นด้วยถ้าเพื่อน ๆ บ้านเสรีไทยจะทำบุญ แนว ๆ นี้ แนะนำว่าให้ไปช่วยวัดล้างห้องน้ำดีกว่า :D

นู้ดหยินมี่เพื่อหมออาสาและทหารใต้

เอ็มมี่ เดอะกิ๊ก ร่วมแก้ผ้าเพื่อการกุศลครั้งแรกและครั้งเดียว เผยอีกส่วนแบ่งรายได้มอบให้ยุ้ยรจนาอตีดนางแบบที่ป่วยโรคล้ินแข็งและสู้ชีวิต

หยินมี่-นภัสณพชร สนณณ์กิตตน์กุล อดีตผู้เข้าร่วมแข่งขันรายการบิ๊กบราเธอร์ส เผยกับไทยรัฐออนไลน ถึงผลงานโฟโต้อัลบั้ม "ชุ่มฉ่ำหรรษา" ว่าทำเพื่อการกุศลและแบ่งรายได้ให้ยุ้ย-รจนา เพชรกัณหา อดีตซูเปอร์โมเดลโลก เพื่อช่วยเหลือให้กลับเข้ามาวงการบันเทิงอีกครั้ง โดยมี "เอ็มมี่ เดอะกิ๊ก" สลัดข่าวกับหนุ่มๆ หันมาโชว์เนื้อนมไข่ ครั้งนี้ด้วย

"หยินอยากถ่ายแบบมานานแล้ว จนเรามีเงินจำนวนหนึ่งก็คิดว่าน่าจะทำ พอคิดทำหนังสือเราก็คิดถึงการบริจาคด้วย กับหนังสือเล่มนี้พอมีรายได้ เราจะเอาไปทำบุญ ที่ผ่านมาหยินเห็นปัญหาของสังคมหลายด้าน และได้คลุกคลีกับทหารช่วงหนึ่งที่สังคมมีความขัดแย้ง ก็อยากบริจาค ซื้อยาให้หมออาสาและทหารที่ทำงานในชายแดนทางใต้"
เธอยังกล่าวถึงกระแสด่าที่จะตามมา ว่าพร้อมรับเพราะตนต้องการทำเพื่อสร้างชื่อจริงๆ

"หยินไม่ได้หวือหวา เราติดดิน นุ่งยีนส์ สิ่งที่หยินทำก็พร้อมโดนด่า และเราเซฟสุด หน้าอกทุกอย่างของจริงหมด ทำจมูกอย่างเดียว ตอนนี้ ฟีดแบกก็ต้องยอมรับคนวิจารณ์เยอะ ความฝันกับความจริงก็ต้องเลือก เราพร้อมรับได้ หยินคิดว่าอัลบั้มภาพเล่มนี้ มันเป็นการให้โอกาส ให้เอ็มมี่ ได้มีผลงานดีๆ ให้พี่ยุ้ย รจนาได้กลับมาในวงการอีกครั้ง เราควรทำ ตอนนี้พอข่าวออกไปมีคนโทรเข้ามาเยอะมาก จังหวัดนั้นก็ขาดยาจังหวัดนี้ก็ขาดยา ต้นทุนหยินเองหมด".

เลือกเฉพาะรูปที่เหมาะกับเยาวชนมาโพสต์นะคะ :lol:
Image
Image
noona

Re: รวมมิตร คุยสบาย ๆ แบบไม่มีสาระ

Postby บุญปลีก » Thu Jul 15, 2010 11:30 am

เหอๆ น่าทำบุญเสียจริง หรือ จะเป็นอย่างโบราณว่า ผู้หญิงมีรูปเป็นทรัพย์

เดี๋ยวนี้การที่ ผู้หญิงแก้ผ้าถ่ายแบบกลายเป็นเรื่องปกติไปแล้วหรือนี่ เหอๆ โลกาภิวัตน์จริงๆ
บุญปลีก

Postby khundaan » Thu Jul 15, 2010 11:43 am

ตามมาด้วยคนครับ ;) ;)

ไม่ค่อยรู้จักยัยคนนี้หรอกครับ คิดว่าอาศัยสถานการณ์สร้างกระแสให้ตัวเองดังมากว่า ....ว่าแตว่ารูปที่เหลือมันเป็นงัยอ่ะคุณนู๋นา ผมไม่ใช่เยาวชนนะ เพิ่งบรรลุนิติภาวะมาสองวัน :mrgreen: :mrgreen: ดูได้ครับ :lol: :lol:

ช่างเถอะ ตอนนี้เสียใจมากว่าทามมัย transformer 3 ถึงม่ายมีแม่ยอดยาหยี Magan Fox ของผมอ่ะ :cry: :cry:
khundaan

Postby บุญปลีก » Thu Jul 15, 2010 11:49 am

khundaan wrote:ตามมาด้วยคนครับ ;) ;)

ไม่ค่อยรู้จักยัยคนนี้หรอกครับ คิดว่าอาศัยสถานการณ์สร้างกระแสให้ตัวเองดังมากว่า ....ว่าแตว่ารูปที่เหลือมันเป็นงัยอ่ะคุณนู๋นา ผมไม่ใช่เยาวชนนะ เพิ่งบรรลุนิติภาวะมาสองวัน :mrgreen: :mrgreen: ดูได้ครับ :lol: :lol:

ช่างเถอะ ตอนนี้เสียใจมากว่าทามมัย transformer 3 ถึงม่ายมีแม่ยอดยาหยี Magan Fox ของผมอ่ะ :cry: :cry:

:lol: :lol: :lol: ไอ้เราก็นึกว่าติดตาม หุ่นยนต์ :lol: :lol: :lol:

แต่น้อง เมแกน ก็เป็นสีสันจริงๆนะครับ :mrgreen:
บุญปลีก

Postby khundaan » Thu Jul 15, 2010 12:10 pm

บุญปลีก wrote:
khundaan wrote:ตามมาด้วยคนครับ ;) ;)

:lol: :lol: :lol: ไอ้เราก็นึกว่าติดตาม หุ่นยนต์ :lol: :lol: :lol:

แต่น้อง เมแกน ก็เป็นสีสันจริงๆนะครับ :mrgreen:

"ออพติมัส,บัมเบิ้ลบี,เมกกะทอน" เป็นแค่โลกแห่งจินตนาการ แต่น้องหนู ฟ็อกซ์ คือของจริงครับ จับต้องได้(แฟนเค้านะ) :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
khundaan

Postby บุญปลีก » Thu Jul 15, 2010 1:40 pm

khundaan wrote:
บุญปลีก wrote:

"ออพติมัส,บัมเบิ้ลบี,เมกกะทอน" เป็นแค่โลกแห่งจินตนาการ แต่น้องหนู ฟ็อกซ์ คือของจริงครับ จับต้องได้(แฟนเค้านะ) :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

น้องหนู ฟ็อกซ์ ก็ไม่เคยได้สัมผัสครับ เต็มที่ก็หนูนา แต่ก็จับยากเหลือเกิน
บุญปลีก

Postby noona » Thu Jul 15, 2010 2:38 pm

รูปที่เหลือไปหาต่อได้ที่ไทยรัฐค่ะ :lol: มีตั้ง 3 สาวที่ถ่ายนู๊ดติด ๆ กัน 3 คน อีกสองคนคือคุณยุ้ยและน้องลูกหมี ต่างเหตุผลแต่ฟังไม่ขึ้น ไม่ได้เกิดมามีรูปเป็นทรัพย์ ก็ได้แต่เรียนและทำงานจนหัวฟู(เป็นบางวัน) สังคมเปลี่ยนไปทำให้คิดแบบเข้าข้างตัวเองว่าโชคดีที่เป็นคนโสด ตอนเด็ก ๆ จำได้ว่าคุณพ่อมักจะสอนว่าหน้าตาดีเป็นภัยอย่างหนึ่ง ต้องระมัดระวังในการใช้ชีวิต เพราะถ้าไปไหนมาไหนก็สะดุดตากว่าคนอื่น ๆ ขนาดหน้าตาดีนิดหน่อยผู้ใหญ่ยังเป็นห่วง :D

เดี๋ยวนี้ถ่ายนู๊ดดูธรรมดาไปแล้วค่ะ เพราะเดี๋ยวนี้ในละครหรือดาราออกงาน ก็เห็นจนเบื่อยอมรับว่าดาราเกาหลีแต่งตัวได้ดูดีว่า :D

Image
ผู้หญิงคนซ้ายดาราเกาหลีค่ะ หนูนาเห็นว่าเธอดูเซ็กซี่ ส่วนดาราไทยบางคนโชว์มากไปจนไม่น่าดู(ไม่ชอบมองของปลอม) ปกติไม่ดูละครไทย ถ้ามีวันหยุดหลายวัน ได้ดูซีรีย์เกาหลีบ้าง :D
noona

Postby noona » Thu Jul 15, 2010 2:39 pm

พี่ Canola หายไปไหนค่ะ รายงานตัวด่วน วันนี้ไม่ติดต่อพรุ่งนี้จะ PM ไปตาม :D
noona

Postby บุญปลีก » Thu Jul 15, 2010 3:13 pm

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ว่าแต่ของจริงของปลอมเขาดูกันยังไงครับ แบบว่า แยกแยะไม่ออก
บุญปลีก

Postby noona » Thu Jul 15, 2010 3:58 pm

บุญปลีก wrote:ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ว่าแต่ของจริงของปลอมเขาดูกันยังไงครับ แบบว่า แยกแยะไม่ออก

ไม่เชื่อค่ะ :lol: ยกตัวอย่างตูม ๆ ของดาราชุดชมพูนะคะ หนูนาไม่ได้แอนตี้ศัลยกรรมนะ(เมื่อก่อนเป็น) เค้าอุตส่าห์เจ็บตัวเพื่อให้พวกเราบันเทิง แค่เป็นห่วงการแต่งตัวที่โชว์มากเกินไป เป็นห่วงเด็ก ๆ นะคะ :lol: ต้องคอยตอบหลาน ๆ อยู่เรื่อย เดี๋ยวนี้เด็ก 3 - 5 ขวบช่างถามเหลือเกิน :D
noona

Postby noona » Thu Jul 15, 2010 4:01 pm

เดินตามฝรั่งมากเกินไปหรือเปล่าน๊ะ :P
Image
noona

Postby บุญปลีก » Thu Jul 15, 2010 4:09 pm

noona wrote:
บุญปลีก wrote:ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ว่าแต่ของจริงของปลอมเขาดูกันยังไงครับ แบบว่า แยกแยะไม่ออก

ไม่เชื่อค่ะ :lol: ยกตัวอย่างตูม ๆ ของดาราชุดชมพูนะคะ หนูนาไม่ได้แอนตี้ศัลยกรรมนะ(เมื่อก่อนเป็น) เค้าอุตส่าห์เจ็บตัวเพื่อให้พวกเราบันเทิง แค่เป็นห่วงการแต่งตัวที่โชว์มากเกินไป เป็นห่วงเด็ก ๆ นะคะ :lol: ต้องคอยตอบหลาน ๆ อยู่เรื่อย เดี๋ยวนี้เด็ก 3 - 5 ขวบช่างถามเหลือเกิน :D

น้องเสื้อชมพูเขาชื่อว่าอะไรเหรอครับ คือ ผมไม่เคยดูละครมานานแล้ว ก็เลยไม่ทราบว่า ดาราไทยมีใครบ้างหนะครับ

ส่วน วิธีการแยกแยะก็ แยกไม่ออกจริงๆครับ เดี๋ยวนี้วิวัฒนาการ มันลำสมัยจนผมไม่แน่ใจแล้วว่า อันไหน จริง อันไหนปลอม

จะไปขอเขาดูตรงๆ ก็กลัวว่าตรงหัวจะมีรู เลยเก็บความสงสัยใส่กระเป๋าไว้ดีกว่าครับ :mrgreen:
บุญปลีก

Postby canola » Thu Jul 15, 2010 4:36 pm

ของปลอมกลม ของจริงถุงกาแฟ เหอ เหอ :lol: :lol:
canola

Postby canola » Thu Jul 15, 2010 4:55 pm

อวดค่า... เนื่องในวันคล้ายวันเกิดของเพื่อนซี้ต่างวัย เต้ วิทย์สรัช สุขวัฒนศิริ คุณบอลภราดรไปร่วมเลี้ยงอาหารเด็กที่บ้านเด็กหญิงราชวิถี ส่วนตัวเองเกินวัยแฟนคลับน้องเต้ แต่ไปเพราะมีน้องที่รู้จักเป็นแฟนคลับน้องเต้ ก็อยากเจอเพื่อนและได้ไปร่วมบุญด้วย บุญทันตาเห็น ได้เจอคุณบอลภราดร วันนี้ได้ถ่ายรูปกับคุณภราดร ลายเซ็นไม่เอาแล้วมีเพียบ(อิจฉาได้เต็มที่) สูงมากเลย 185 ซม..มาตรฐานชายไทยอีก 10 ปีข้างหน้า แต่วันนี้ไม่มีภรรยามาด้วย... 8-)
canola

Postby noona » Thu Jul 15, 2010 4:59 pm

canola wrote:อวดค่า... เนื่องในวันคล้ายวันเกิดของเพื่อนซี้ต่างวัย เต้ วิทย์สรัช สุขวัฒนศิริ คุณบอลภราดรไปร่วมเลี้ยงอาหารเด็กที่บ้านเด็กหญิงราชวิถี ส่วนตัวเองเกินวัยแฟนคลับน้องเต้ แต่ไปเพราะมีน้องที่รู้จักเป็นแฟนคลับน้องเต้ ก็อยากเจอเพื่อนและได้ไปร่วมบุญด้วย บุญทันตาเห็น ได้เจอคุณบอลภราดร วันนี้ได้ถ่ายรูปกับคุณภราดร ลายเซ็นไม่เอาแล้วมีเพียบ(อิจฉาได้เต็มที่) สูงมากเลย 185 ซม..มาตรฐานชายไทยอีก 10 ปีข้างหน้า แต่วันนี้ไม่มีภรรยามาด้วย... 8-)

อิอิ แอบหนีเที่ยวอีกแล้ว บ้านเด็กราชวิถีใกล้ ๆ ยังไม่เคยไปเลยค่ะ แต่ว่าเด็กอ่อนพญาไทย้ายหนีหนูนาไปแล้ว ว่าจะชวนพี่ไปเยี่ยมเด็กที่ป่วยเป็นโรคเอดส์ รพ.เด็กอยู่พอดี :D
noona

Postby noona » Thu Jul 15, 2010 5:04 pm

Image

@คุณบุญปลีก

เสื้อม่วงเกาหลี คิมจุงอึน
เขียว แพนเค๊ก
ชมพู อั้ม พัชราภา
ขาว น้องแอ๊ฟ เสียดายจมูกเดิมสวยมาก ๆ อยู่แล้ว ไปทำเพิ่มให้เป็นจรวด แต่แฟนคลับไม่เชื่อว่าทำ :lol:
ดำ น้องจั๊กจั่น
noona

Postby noona » Thu Jul 15, 2010 5:12 pm

กลายเป็นกระทู้ดาราไปแล้ว :lol:
Image

เคยเป็นนางแบบไทยที่ไปโด่งดังในเวทีนางแบบระดับโลก มีรายได้ต่อปีสูงถึง 50 ล้านบาท แต่ "ยุ้ย รจนา เพชรกัณหา" กลับใช้ชีวิตผิดพลาด เอาตัวเองเข้าไปยุ่งเกี่ยวกับการติดยาเสพติดจนติดงอมแงม สุดท้ายต้องโซซัดโซเซกลับมาเมืองไทย หนำซ้ำยังตกเป็นข่าวทำร้ายร่างกายแม่บังเกิดเกล้า เพราะเมาขาดสติ โดนจับขังคุกหมดอนาคต หมดทางทำมาหากิน เพราะสังคมไทยรับการกระทำที่เป็นลูกอกตัญญูไม่ได้ จนเจ้าตัวต้องหันหลังให้วงการนางแบบ เร่ร่อนรับจ้างหาเช้ากินค่ำไปวันๆ

คุณยุ้ย ชีวิตของเธอน่าสนใจค่ะ มีภาพน้องหยินมี่ด้วยนะ :lol:
http://www.nightsiam.com/forum/index.php?topic=1962.0
noona

Postby บุญปลีก » Thu Jul 15, 2010 5:22 pm

noona wrote:Image

@คุณบุญปลีก

เสื้อม่วงเกาหลี คิมจุงอึน
เขียว แพนเค๊ก
ชมพู อั้ม พัชราภา
ขาว น้องแอ๊ฟ เสียดายจมูกเดิมสวยมาก ๆ อยู่แล้ว ไปทำเพิ่มให้เป็นจรวด แต่แฟนคลับไม่เชื่อว่าทำ :lol:
ดำ น้องจั๊กจั่น

อั้ม หรอกเหรอ ผมรู้จักนะ แต่รูปนี้ดูไม่เหมือนเลยครับ ขอบคุณเรื่องข้อมูลครับ แล้วทั้งหมดนี้ไปศัลยากรรมมาหมดเลยเหรอครับ

เพราะผมยังไม่เห็น ถุงกาแฟของใครเลย อ้างอิงจาก คุณ canola ครับ

canola wrote:

ของปลอมกลม ของจริงถุงกาแฟ เหอ เหอ :lol: :lol:
บุญปลีก

Postby noona » Thu Jul 15, 2010 5:35 pm

อิอิ แพนเค้กกับจั๊กจั่นไม่แน่ใจค่ะ ดูเป็นธรรมชาติมาก ส่วนอั๊มหน้าอกกับจมูกนะแน่นอน, แอ๊ฟน่าจะจมูกอย่างเดียวส่วนน่อง, ตา ดาราไทยคงทำน้อย เหลากรามอาจจะมีบ้าง :lol:

ตอนเธอเรียนและเข้าวงการใหม่ ๆ รู้จักเธอจาก "จำเลยรัก" และตำนานสมเด็จพระนเรศวรมหาราช หน้าไทย ๆ หายาก สวยแบบธรรมชาติจริง ๆ
Image

เสียดายจมูกเธอไม่น่าทำ ดูออกเฉพาะคนที่ติดตามและไม่ใช่แฟนคลับนะคะ :lol:
Image

ชอบแบบสวย แนว ๆ ธรรมชาติสร้างสรรค์นะค่ะ :D
Image
noona

Postby noona » Thu Jul 15, 2010 5:37 pm

คุณบุญปลีก wrote : ขอบคุณเรื่องข้อมูลครับ

ไม่เป็นไรค่ะ เต็มใจและถนัดเรื่องนี้ เสียอยู่อย่างใช้ Photoshop ไม่เป็น :lol:
noona

Postby บุญปลีก » Thu Jul 15, 2010 8:04 pm

noona wrote:คุณบุญปลีก wrote : ขอบคุณเรื่องข้อมูลครับ

ไม่เป็นไรค่ะ เต็มใจและถนัดเรื่องนี้ เสียอยู่อย่างใช้ Photoshop ไม่เป็น :lol:

ใช่ไม่เป็นเหมือนกันครับไอ้ โฟโฟ่ช๊อปเนี้ย ส่วนมาจะใช้บ๋อย มากกว่าครับ :lol:
บุญปลีก

Postby noona » Thu Jul 15, 2010 8:19 pm

@ คุณบุญปลีก
บ๋อยมาเกี่ยวอะไรด้วยค่ะ :lol: ไม่ทันค่ะ หรือว่าพิมพ์ผิด 8-)

สาวจีนใส่ชุดบิกินีเข้าชมภาพยนตร์เรื่อง 出水芙蓉(ชูสุ่ยฝูหรง) หรือ The Fantastic Water Babes ที่โรงภาพยนตร์ชิงเต่าหัวเฉิน ในเมืองชิงเต่า มณฑลซันตงเมื่อวันที่ 9 ก.ค. ทั้งนี้โรงภาพยนตร์ชิงเต่าโปรโมทภาพยนตร์เรื่องดังกล่าว โดยให้หญิงสาวที่ใส่ชุดบิกินีมา เข้าชมภาพยนตร์ฟรี!

Image
http://www.manager.co.th/China/ViewNews ... 0000097152

ขอร้องอย่ามาโปรโมทหนังเรื่องนี้ในเมืองไทยนะ :lol:
noona

Postby บุญปลีก » Thu Jul 15, 2010 8:30 pm

noona wrote:@ คุณบุญปลีก
บ๋อยมาเกี่ยวอะไรด้วยค่ะ :lol: ไม่ทันค่ะ หรือว่าพิมพ์ผิด 8-)

สาวจีนใส่ชุดบิกินีเข้าชมภาพยนตร์เรื่อง 出水芙蓉(ชูสุ่ยฝูหรง) หรือ The Fantastic Water Babes ที่โรงภาพยนตร์ชิงเต่าหัวเฉิน ในเมืองชิงเต่า มณฑลซันตงเมื่อวันที่ 9 ก.ค. ทั้งนี้โรงภาพยนตร์ชิงเต่าโปรโมทภาพยนตร์เรื่องดังกล่าว โดยให้หญิงสาวที่ใส่ชุดบิกินีมา เข้าชมภาพยนตร์ฟรี!

Image
http://www.manager.co.th/China/ViewNews ... 0000097152

ขอร้องอย่ามาโปรโมทหนังเรื่องนี้ในเมืองไทยนะ :lol:

หุหุ ชักอยากดูเรื่องนี้แล้วสิ :lol: :lol: ใช้บ๋อย เป็นศัพท์ ของสนุกเกอร์ครับ หมายถึง การ แทงลูกขาวไปโดนลูกแดง ลูกหนึ่ง

ให้ไปกระทบลูกแดงอีกลูกหนึ่ง ให้ได้ผลตามที่พึงประสงค์เอาไว้ (ลงรู) ครับ :mrgreen:

ปล. สงสารน้องจังคงจาหนาวกันแย่ หุหุ หาทางเข้าไปให้ไออุ่นดีกว่าเรา แบบเป็นคนขี้สงสาร อะนะ
บุญปลีก

Postby canola » Thu Jul 15, 2010 8:38 pm

canola wrote:อวดค่า... เนื่องในวันคล้ายวันเกิดของเพื่อนซี้ต่างวัย เต้ วิทย์สรัช สุขวัฒนศิริ คุณบอลภราดรไปร่วมเลี้ยงอาหารเด็กที่บ้านเด็กหญิงราชวิถี ส่วนตัวเองเกินวัยแฟนคลับน้องเต้ แต่ไปเพราะมีน้องที่รู้จักเป็นแฟนคลับน้องเต้ ก็อยากเจอเพื่อนและได้ไปร่วมบุญด้วย บุญทันตาเห็น ได้เจอคุณบอลภราดร วันนี้ได้ถ่ายรูปกับคุณภราดร ลายเซ็นไม่เอาแล้วมีเพียบ(อิจฉาได้เต็มที่) สูงมากเลย 185 ซม..มาตรฐานชายไทยอีก 10 ปีข้างหน้า แต่วันนี้ไม่มีภรรยามาด้วย... 8-)

อิอิ แอบหนีเที่ยวอีกแล้ว บ้านเด็กราชวิถีใกล้ ๆ ยังไม่เคยไปเลยค่ะ แต่ว่าเด็กอ่อนพญาไทย้ายหนีหนูนาไปแล้ว ว่าจะชวนพี่ไปเยี่ยมเด็กที่ป่วยเป็นโรคเอดส์ รพ.เด็กอยู่พอดี :D

เหมือนรู้ว่าจะโดนตามเลยรีบเข้ามารายงาน ชวนไปไหนได้หมดค่ะน้องหนูนา ยกเว้นชวนไปเผายาง :shock: แบบนี้ม่ายเอาว์ :lol: :lol:
canola

Postby บุญปลีก » Thu Jul 15, 2010 8:44 pm

canola wrote:

เหมือนรู้ว่าจะโดนตามเลยรีบเข้ามารายงาน ชวนไปไหนได้หมดค่ะน้องหนูนา ยกเว้นชวนไปเผายาง :shock: แบบนี้ม่ายเอาว์ :lol: :lol:

อย่าไปดูเรื่องนี้ (ชูสุ่ยฝูหรง) นะครับ มันหนาว :lol: :lol: :lol:
บุญปลีก

Postby noona » Thu Jul 15, 2010 8:55 pm

canola wrote :

บุญปลีก wrote :
อย่าไปดูเรื่องนี้ (ชูสุ่ยฝูหรง) นะครับ มันหนาว :lol: :lol: :lol:

อยากไปดูเหมือนกันค่ะ แต่ต้นทุนสูงไปหน่อย ตั้งเมืองจีน บิกินี สู้ไม่ไหวค่ะ :lol:
noona

Postby เสือยิ้มยาก » Fri Jul 16, 2010 3:45 am

ตอนแรกนึกว่าไม่มีอะไร
อิอิ สาระล้วนๆ ตาดีได้ตาร้ายเสียครับ คนมีปัญญาจะมองเห็นสาระ ซึ่งแต่ละคนจะเห็นไม่เหมือนกัน :lol: :lol:
Image
เสือยิ้มยาก

Postby บุญปลีก » Fri Jul 16, 2010 1:04 pm

เสือยิ้มยาก wrote:ตอนแรกนึกว่าไม่มีอะไร
อิอิ สาระล้วนๆ ตาดีได้ตาร้ายเสียครับ คนมีปัญญาจะมองเห็นสาระ ซึ่งแต่ละคนจะเห็นไม่เหมือนกัน :lol: :lol:
Image

แว่นน้องเขาเข้ากับใบหน้าเลยนะครับ ถึงจะดูใหญ่ไปหน่อยแต่ก็น่ามองครับ :mrgreen:
บุญปลีก

Postby noona » Fri Jul 16, 2010 2:06 pm

@คุณเสือยิ้มยาก ดีใจค่ะที่กระทู้นี้พอมีสาระบ้าง :D
@คุณบุญปลีก แว่นใหญ่ไปจริง ๆ หรือเป็นอย่างอื่นค่ะ :P

มีข่าวมาฝากแฟนบอลเยอรมันค่ะ พี่ canola น่าจะไปเที่ยวสมุยช่วงนี้นะคะ :D

สื่อเบียร์เผย 'ชไวน์สไตเกอร์' บินพักร้อนเกาะสมุย

"บาสเตียน ชไวน์สไตเกอร์" มิดฟิลด์ทีมชาติเยอรมัน ชุดอันดับ 3 ฟุตบอลโลก 2010 จูงมือแฟนสาวนางแบบบินมาพักร้อนที่เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี...

สำนักข่าวต่างประเทศ รายงานเมื่อวันที่ 15 ก.ค. ว่า "บาสเตียน ชไวน์สไตเกอร์" มิดฟิลด์ทีมชาติเยอรมัน ชุดอันดับ 3 ฟุตบอลโลก 2010 จูงมือแฟนสาวนางแบบบินมาพักร้อนที่เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี

รายงานข่าวดังกล่าว มาจากหนังสือพิมพ์ บิลด์ ของเยอรมัน โดยระบุว่า "บาสเตียน ชไวน์สไตเกอร์" ชวนแฟนสาวนางแบบ "ซาราห์ บรันด์เนอร์" ไปเที่ยวพักร้อนหลังเสร็จภารกิจที่แอฟริกาใต้ ซึ่งแหล่งข่าวใกล้ชิดกับทั้งคู่เผยว่า บาสเตียนกับซาราห์บินไปพักร้อนที่ประเทศไทยเมื่อคืนวันพุธที่ผ่านมาแล้ว โดยซื้อตั๋วเครื่องบินชั้นเฟิร์สท์คลาส 4,000 ยูโร ประมาณ 160,000 บาท

แหล่งข่าวยังเผยอีกว่า สถานที่ที่ทั้งคู่จะไปเที่ยวกันนั้นก็คือเกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี ในประเทศไทย ซึ่งมีทัศนียภาพที่สวยงามมาก และมีชายหาดที่ขึ้นชื่อติดอันดับโลกด้วย ส่วนสถานที่พักนั้นไม่มีใครรู้ว่าทั้งคู่พักกันที่ไหน

นักบอลมีแฟนแต่ละคนสวย ๆ ทั้งนั้น น่าจะมาคนเดียวนะ 8-) ขอบคุณที่มาเที่ยวเมืองไทยค่ะ เป็นการช่วย ททท.โปรโมทหลังที่นักท่องเที่ยวหายไป :D แสดงว่าต่างชาติไม่ได้กลัวผู้ก่อการร้ายภายในประเทศ
Image
noona

Next

Return to ห้องพัก