รวมมิตร คุยสบาย ๆ แบบไม่มีสาระ

ห้องสำหรับกระทู้นอกเรื่อง ดูแลโดย Mod 1ktip

Re: รวมมิตร คุยสบาย ๆ แบบไม่มีสาระ

Postby khundaan » Fri Jul 16, 2010 2:07 pm

เสือยิ้มยาก wrote:ตอนแรกนึกว่าไม่มีอะไร
อิอิ สาระล้วนๆ ตาดีได้ตาร้ายเสียครับ คนมีปัญญาจะมองเห็นสาระ ซึ่งแต่ละคนจะเห็นไม่เหมือนกัน :lol: :lol:
Image

จริงๆแล้วคุณนู๋นาตั้งกท.นี้ก็ไม่ได้เน้นสาระกันเท่าไหร่ แต่ตอนนี้เข้าใจแล้วว่า ไอ้คำว่าไม่มีสาระเนี่ยมัันเต็มไปด้วยสาระจริงๆ(งงมั้ย) :lol:

ผมเห็นสาระในนี้(รูป)ทะลุปรุโปร่งเลยครับ

ปล.อยากถามคุณ canola ไม่ติดตามดูกอล์ฟบ้างหรือครับ ตอนนี้มีรายการใหญ่ The open หรือชอบแต่เทนนิส เพราะนักกีฬาเท่กว่ากอล์ฟ

ส่วนนักกอล์ฟหญิงชอบอยู่คนครับ คือแม่สาวพิงค์แพนเตอร์(พอลล่า ครีมเมอร์) น่ารักชะมัด :mrgreen: :mrgreen: ส่วนคนมุมขวาล่าง แถมครับ :lol:
Attachments
.jpg
Last edited by khundaan on Fri Jul 16, 2010 2:15 pm, edited 1 time in total.
khundaan

Re: รวมมิตร คุยสบาย ๆ แบบไม่มีสาระ

Postby khundaan » Fri Jul 16, 2010 2:11 pm

บุญปลีก wrote:
เสือยิ้มยาก wrote:ตอนแรกนึกว่าไม่มีอะไร
อิอิ สาระล้วนๆ ตาดีได้ตาร้ายเสียครับ คนมีปัญญาจะมองเห็นสาระ ซึ่งแต่ละคนจะเห็นไม่เหมือนกัน :lol: :lol:
Image

แว่นน้องเขาเข้ากับใบหน้าเลยนะครับ ถึงจะดูใหญ่ไปหน่อยแต่ก็น่ามองครับ :mrgreen:

ผมว่าแว่นน้องเค้ามันพอดีกะหน้าเค้านะครับ คุณบุญปลีกเห็นอะไรใหญ่ครับ :mrgreen: :mrgreen:
noona wrote:@คุณเสือยิ้มยาก ดีใจค่ะที่กระทู้นี้พอมีสาระบ้าง :D
@คุณบุญปลีก แว่นใหญ่ไปจริง ๆ หรือเป็นอย่างอื่นค่ะ :P

มีข่าวมาฝากแฟนบอลเยอรมันค่ะ พี่ canola น่าจะไปเที่ยวสมุยช่วงนี้นะคะ :D

สื่อเบียร์เผย 'ชไวน์สไตเกอร์' บินพักร้อนเกาะสมุย

"บาสเตียน ชไวน์สไตเกอร์" มิดฟิลด์ทีมชาติเยอรมัน ชุดอันดับ 3 ฟุตบอลโลก 2010 จูงมือแฟนสาวนางแบบบินมาพักร้อนที่เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี...

สำนักข่าวต่างประเทศ รายงานเมื่อวันที่ 15 ก.ค. ว่า "บาสเตียน ชไวน์สไตเกอร์" มิดฟิลด์ทีมชาติเยอรมัน ชุดอันดับ 3 ฟุตบอลโลก 2010 จูงมือแฟนสาวนางแบบบินมาพักร้อนที่เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี

รายงานข่าวดังกล่าว มาจากหนังสือพิมพ์ บิลด์ ของเยอรมัน โดยระบุว่า "บาสเตียน ชไวน์สไตเกอร์" ชวนแฟนสาวนางแบบ "ซาราห์ บรันด์เนอร์" ไปเที่ยวพักร้อนหลังเสร็จภารกิจที่แอฟริกาใต้ ซึ่งแหล่งข่าวใกล้ชิดกับทั้งคู่เผยว่า บาสเตียนกับซาราห์บินไปพักร้อนที่ประเทศไทยเมื่อคืนวันพุธที่ผ่านมาแล้ว โดยซื้อตั๋วเครื่องบินชั้นเฟิร์สท์คลาส 4,000 ยูโร ประมาณ 160,000 บาท

แหล่งข่าวยังเผยอีกว่า สถานที่ที่ทั้งคู่จะไปเที่ยวกันนั้นก็คือเกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี ในประเทศไทย ซึ่งมีทัศนียภาพที่สวยงามมาก และมีชายหาดที่ขึ้นชื่อติดอันดับโลกด้วย ส่วนสถานที่พักนั้นไม่มีใครรู้ว่าทั้งคู่พักกันที่ไหน

นักบอลมีแฟนแต่ละคนสวย ๆ ทั้งนั้น น่าจะมาคนเดียวนะ 8-) ขอบคุณที่มาเที่ยวเมืองไทยค่ะ เป็นการช่วย ททท.โปรโมทหลังที่นักท่องเที่ยวหายไป :D แสดงว่าต่างชาติไม่ได้กลัวผู้ก่อการร้ายภายในประเทศ
Image

เมื่อเช้าได้ดูข่าวว่านักเตะเยอรมันชุดล่าสุดนี้....ต๊ายตายเป็นเกย์หลายคนแน่ะ :lol:

เพิ่มเติมครับ...เค้าว่ารวมไปถึงอีตาเลิฟผจก.ทีมด้วยนะ แหมถ้าใช่ต้องบอกว่า...ไม่น่าทำ 8-)
khundaan

Postby noona » Fri Jul 16, 2010 2:15 pm

แคมป์เบียร์วงแตก! เอเยนต์บัลลัคแฉทีมเยอรมนีมี "เกย์"

ถึงคราวแคมป์ทีมชาติเยอรมันวงแตกแยกทางตัวใครตัวมัน เมื่อ มิชาเอล เบ็คเกอร์ เอเยนต์ส่วนตัวของ มิชาเอล บัลลัค ออกมาเปิดประเด็นสุดฮือฮาเมื่อแฉว่าทีม "อินทรีเหล็ก" ชุดอันดับสามฟุตบอลโลก 2010 มีนักเตะที่เป็น "เกย์" อยู่ในทีม...

สำนักข่าวต่างประเทศรายงานเมื่อวันที่ 15 ก.ค. หลังประสบความสำเร็จพอตัวด้วยการคว้าอันดับ 3 จากศึกฟุตบอลโลก 2010 ที่ผ่านมา แต่ล่าสุดแข้งทีมเยอรมันอาจต้องมีหนาวๆร้อนๆ กันบ้าง เมื่อ มิชาเอล เบ็คเกอร์ เอเยนต์ส่วนตัวของ มิชาเอล บัลลัค ออกมาเปิดประเด็นว่าทีม "อินทรีเหล็ก" ชุดนี้มี "กลุ่มเกย์" อยู่ในทีม

โดย เบ็คเกอร์ ปูดประเด็นดังกล่าวผ่าน "แดร์ สปีเกล" สื่อชื่อดังของเมืองเบียร์ว่าสาเหตุที่ีทำให้ทีมชาติเยอรมันของกุนซือ โยอัคคิม เลิฟ ได้เพียงอันดับ 3 นั้นมาจากสไตล์การเล่นอันหน่อมแน้มของทีมตามแบบฉบับพวก "โฮโมเซ็กชวล" จากการที่มี "กลุ่มเกย์" อยู่ในทีม พร้อมชี้ถ้าเล่นด้วยความด้วยความดุดันกว่านี้ ทีมคงผ่านเข้าถึงรอบชิงชนะเลิศไปแล้วก็เป็นได้

"นักข่าวทุกคนดูเหมือนจะรู้แล้วว่ามีนักเตะที่เป็นเกย์อยู่ในทีมของ เลิฟ ข่าวลือนี้ออกมาจากแคมป์ตอนเก็บตัวเล่นฟุตบอลโลกที่แอฟริกาใต้ และมันก็ค่อนข้างเห็นได้ชัดทีเดียว" จากบทสัมภาษณ์ของ เบ็คเกอร์ ในแดร์ สปีเกล

นอกจากนี้ เบ็คเกอร์ ยังเผยว่ามีบางคนในแคมป์ทีมชาติเยอรมันที่อิจฉาความโด่งดังของ มิชาเอล บัลลัค แข้งในสังกัดตัวเองที่ได้ถ่ายภาพลงนิตยสาร "วานิตี้ แฟร์" แถมยังมีจิกกัดนักเตะพวกนั้นว่า "ดาดๆ, อัปลักษณ์, ไร้ความสามารถ, บ้านนอก ไม่แมนหรือง่ายๆ เกย์"

อย่างไรก็ตาม หลังมีกระแสข่าวออกมา ทางด้าน โยอัคคิม เลิฟ บุนเดสเทรนเนอร์ทีมชาติเยอรมันได้บอกปัดที่จะตอบคำถามเกี่ยวกับประเด็นดังกล่าว โดยกล่าวสั้นๆว่าจะไม่ขอลดตัวลงมาคำถามแบบนี้

ทั้งนี้ที่ผ่านมา ในวงการฟุตบอลเยอรมันเคยมีนักเตะเพียงคนเดียวเท่านั้นที่กล้าประกาศว่าตัวเองเป็นเกย์คือ เออร์ฟุต มาร์คัส เออร์แบน ซึ่งส่งผลให้เจ้าตัวต้องหมดอนาคตอาชีพนักฟุตบอลทันที ขณะเดียวกันก็มีผู้เชี่ยวชาญวิเคราะห์ปัจจุบันนี้น่าจะมีนักฟุตบอลที่เป็นเกย์ค้าแข้งอยู่ในลีกบุนเดสลีกาอยู่ที่ราว 10% ด้วยกัน
http://www.thairath.co.th/content/sport/96518

คือว่าอ่านข่าวนี้แล้วสงสัยค่ะว่า ถ้านักฟุตบอลไม่ใช่ชายแท้ มันมีผลต่อการความสามารถในการเล่นเหรอ ส่วนตัวไม่ได้ต่อต้าน อาจจะเป็นเพราะเราไม่ได้เป็นแฟนพันธุ์แท้ อยากให้ทุกชาติเปิดใจ แต่นักกีฬาก็ควรแสดงออกให้เหมาะสมเมื่ออยู่ในที่สาธารณะ :D
noona

Postby noona » Fri Jul 16, 2010 2:18 pm

@khundaan

ออกตัวไว้ก่อนตอนตั้งกระทู้นะคะ การเห็นว่ามีสาระขึ้นอยู่กับแต่ละคน ตามที่คุณเสือยิ้มยากบอกนะคะ :lol: คิดว่านักบอลทุกชาติน่าจะมีเกย์ แต่ว่ากีฬาประเภทนี้การเปิดเผย เป็นอันตรายต่ออาชีพ ไม่แน่อีกหน่อยอาจจะมีจุดเปลี่ยน :D
noona

Postby khundaan » Fri Jul 16, 2010 2:23 pm

อีตาบัลลัคเนี่ยมีข่าวว่าเคืองกับฟิลลิป ลาห์ม ที่บอกว่าจะขอยึดตำแหน่งกัปตันทีมมาจากบัลลัคครับ จึงไม่เห็นอดีตกัปตันคนนี้ในสนามในนัดชิงที่สามของเยอรมัน อาจเป็นเหตุให้เค้าออกมาแฉเรื่องนี้ มันก็มีส่วนนะครับ ตือคนในออกมาแฉเองย่อมรู้อะไรดี

และอีอย่างคือนักเตะชุดนี้เล่นไม่ดุดัน คือเล่นนุ่มนิ่มไม่เหมือนเยอรมันแท้ๆ เลยเข้าทางขาเม้าทั้งหลายด้วย ก็ติดตามดูต่อไปครับ ;)
khundaan

Postby บุญปลีก » Fri Jul 16, 2010 2:30 pm

khundaan wrote:
เมื่อเช้าได้ดูข่าวว่านักเตะเยอรมันชุดล่าสุดนี้....ต๊ายตายเป็นเกย์หลายคนแน่ะ :lol:

เพิ่มเติมครับ...เค้าว่ารวมไปถึงอีตาเลิฟผจก.ทีมด้วยนะ แหมถ้าใช่ต้องบอกว่า...ไม่น่าทำ 8-)

ดูจากชุดที่แกใส่แล้วผมว่ามีความเป็นไปได้สูงครับ

ข้อสังเกตุ

ชุดแนบเนื้อเผยรูปร่าง และ ดูดี
บุญปลีก

Postby บุญปลีก » Fri Jul 16, 2010 2:32 pm

noona wrote:@khundaan

ออกตัวไว้ก่อนตอนตั้งกระทู้นะคะ การเห็นว่ามีสาระขึ้นอยู่กับแต่ละคน ตามที่คุณเสือยิ้มยากบอกนะคะ :lol: คิดว่านักบอลทุกชาติน่าจะมีเกย์ แต่ว่ากีฬาประเภทนี้การเปิดเผย เป็นอันตรายต่ออาชีพ ไม่แน่อีกหน่อยอาจจะมีจุดเปลี่ยน :D

มิน่า บอลโลกหนนี้ ถ้าเข้าข้างหลังต้องโดนใบแดงทุกครั้ง อืม :lol: :lol: :lol:
บุญปลีก

Postby khundaan » Fri Jul 16, 2010 3:31 pm

บุญปลีก wrote:
khundaan wrote:

ดูจากชุดที่แกใส่แล้วผมว่ามีความเป็นไปได้สูงครับ

ข้อสังเกตุ

ชุดแนบเนื้อเผยรูปร่าง และ ดูดี

แต่ผมว่ายังไม่แนบเนื้อเท่ากับทีมชาตอิตาลียุคก่อนนี้นะครับ น่าจะ เวิลด์คัพ 2002(ถ้าผิดขออภัยด้วย)

ไม่มีข่าวไครเป็นแต๋วซักคน :)
Attachments
.jpg
khundaan

Postby noona » Fri Jul 16, 2010 3:54 pm

คุณบุญปลีก หมายถึงชุดวันนี้ที่ลงไทยรัฐ หรือชุดทีมชาติค่ะ บางคนก็ชอบแบบแนบเนื้อนะคะ และต้องเป็นคนที่ไม่มีพุงด้วย :lol:
Image
noona

Postby บุญปลีก » Fri Jul 16, 2010 4:13 pm

noona wrote:คุณบุญปลีก หมายถึงชุดวันนี้ที่ลงไทยรัฐ หรือชุดทีมชาติค่ะ บางคนก็ชอบแบบแนบเนื้อนะคะ และต้องเป็นคนที่ไม่มีพุงด้วย :lol:
Image

ชุดที่เลิฟใส่ตอนคุมทีมชาติหนะครับ แนบเนื้อ สีน้ำเงินอมม่วง คอลึก (ลึกจริงๆ) :lol: :lol: :lol:
บุญปลีก

Postby noona » Fri Jul 16, 2010 5:07 pm

ผิดด้วยเหรอที่เกิดมาหน้าตาดี :D มาดคุณชาย
Image
noona

Postby noona » Fri Jul 16, 2010 5:11 pm

แบบนี้ใช่มั๊ย ไม่น่าสงสัย :lol:

Image
noona

Postby บุญปลีก » Fri Jul 16, 2010 5:17 pm

แบบเสือเตี้ยคงใส่แบบรัดรูปไม่ได้หรอกครับ จะกลายเป็นหมูยอ :lol: :lol: :lol:
บุญปลีก

Postby noona » Fri Jul 16, 2010 8:35 pm

ขอหลบภัยกระทู้การเมืองมาแปะต่อ :lol:
http://www.dailynews.co.th/newstartpage ... ntID=78264
มะม่วงพันธุ์ “ยู่เหวิน” มีถิ่นกำเนิดที่ไต้หวันและเป็นมะม่วงลูกผสมระหว่างพันธุ์ จินหวง กับมะม่วงพันธุ์ “อ้ายเหวิน” (มะม่วงอ้ายเหวินเป็นมะม่วงสายพันธุ์เดียวกับพันธุ์เออร์วิน) มะม่วงลูกผสมสายพันธุ์นี้ได้มีการนำยอดพันธุ์มาเสียบยอดในประเทศไทยประมาณ 4-5 ปีมาแล้ว

คุณเสน่ห์ ลมสถิตย์ เกษตรกร อ.ไทรน้อย จ.นนทบุรี ได้นำมาเผยแพร่ให้เกษตรกรได้ขยายพื้นที่ปลูกเนื่องจากต้นพันธุ์ที่ปลูกในสวนได้เริ่มให้ผลผลิตแล้ว ผลปรากฏว่าเป็นมะม่วงที่มีลักษณะเด่นและรสชาติดี คือ มีผลขนาดใหญ่ น้ำหนักผลเฉลี่ย 1-1.5 กิโลกรัม บริโภคได้ทั้งดิบและสุก ในระยะผลดิบหรือห่ามจะมีรสชาติหวานมัน (ไม่มีเปรี้ยวปน) ระยะผลสุกเนื้อจะมีรสชาติหวานหอม, ไม่เละ, ไม่มีเสี้ยนและไม่มีกลิ่นขี้ไต้ ที่สำคัญสีของผลมีสีม่วงเข้มดึงดูดใจแก่ผู้พบเห็น จัดเป็นมะม่วงแปลกและหายาก ปลูกและให้ผลผลิตได้ ในประเทศไทย

ใครพบเจอที่ไหนช่วยแจ้งด้วยนะคะ อยากลองชิมรสชาติจะเหมือนที่คุณเสน่ห์บอกหรือเปล่านะ ชอบทานมะม่วงสุกค่ะ :D
Image
noona

Postby บุญปลีก » Fri Jul 16, 2010 8:46 pm

ไม่เคยเจอเลยครับ อีกอย่างทางอีสานปลูกผลไม้ไม่ค่อยได้ครับ อย่างทุเรียนก็ได้แต่ต้นไม่เคยเป็นหมากสักที

เงาะก็ไม่เห็นใครปลูกได้นะครับ มะม่วงเห็นบ้างครับแต่ก็เป็นพวกเปรี้ยวซะเป็นส่วนใหญ่ ถ้าใครได้ชิม ช่วยมาโพสต์ไว้ด้วยนะครับ

จะได้จิตนาการรสชาติได้ (อย่างเศร้า)
บุญปลีก

Postby noona » Fri Jul 16, 2010 11:33 pm

พี่ canola หายไหนค่ะวันนี้ คุณบุญปลีกเหงาแย่เลย แต่ว่าไปแอบตีเทนนิสมาหรือเปล่านะวันนี้ :lol:

เคยมีคนบอกว่ากัมพูชา บางพื้นที่ปลูกเงาะได้นะ ฟังแล้วก็แปลกใจ เท่าที่เห็นเงาะ มังคุดก็ภาคใต้และภาคตะวันออก ลำไยเห็นที่เมืองกาญจ์ ภาคใต้ไม่เห็นค่ะ ส่วนที่บ้านภาคกลางก็ปลูกลำไยไว้ 2 ต้นเน้นใบตั้งแต่ตอนปลูกเพราะไม่ออกผลถาวร :D

วันอาทิตย์จะไปตามหามะม่วงแสนสวย แต่นอกฤดูแล้วนะ บางสายพันธุ์ยังเห็นมีตกค้างอยู่เหมือนกัน สัปดาห์ที่แล้วเพิ่งซื้อมันขุนศรี กก.ละ 70 บาท มะม่วงกินดิบแต่ทิ้งไว้ให้สุก รสชาติก็เลยเฉย ๆ :lol: ต้องเพิ่งน้ำดอกไม้สุกเพราะมีทั้งปี ไม่ก่อนไม่กล้าทานผลไม้พวกนอกฤดูกลัวสารเคมี แต่เดี๋ยวนี้ไม่กลัวตายแล้วล่ะ :lol:
noona

Postby noona » Fri Jul 16, 2010 11:37 pm

Image
ซานซิเอนา บูรูเอนา นางแบบสุดเซ็กซี่ชาวโรมาเนีย ประกาศจัดตั้งพรรคการเมือง "คนสวย" พร้อมแถลงนโยบายสุดพิลึก เก็บภาษีคนอ้วน ให้ไกด์นุ่งบิกินีดึงนักท่องเที่ยว...

เมื่อวันที่ 15 ก.ค. เว็บไซต์ข่าวเมโทรของอังกฤษ และเว็บไซต์มิโซโซ รายงานอ้างจากหนังสือพิมพ์ท้องถิ่นในโรมาเนีย ระบุว่า ซานซิเอนา บูรูเอนา นางแบบสาวสุดเซ็กซี่ชาวโรมาเนียวัย 23 ปี ประกาศจัดตั้งพรรคการเมือง "คนสวย" (beautiful people) เพื่อพัฒนาภาพลักษณ์ของประเทศ พร้อมแถลงนโยบายจัดเก็บภาษีคนอ้วนที่น้ำหนักเกินมาตรฐาน กิโลกรัมละ 10 ยูโร คิดเป็นเงินไทยประมาณ 412 บาท พร้อมทั้งออกกฎหมายลงโทษผู้ที่มักหัวเราะเยาะชอบคิดว่าสาวผมบลอนด์หน้าอกโตเป็นเรื่องตลก

นอกจากนี้ยังได้ประกาศนโยบายห้ามนอกใจสามีภรรยา ซึ่งหากนอกใจต้องเสียค่าปรับประมาณ 4,122 บาท และกฎหมายอนุญาตให้นางแบบสามารถสวมใส่บิกินีทำงานอาชีพไกด์ได้ โดยเธออ้างว่ากฎหมายนี้อาจช่วยฟื้นฟูอุตสาหกรรมท่องเที่ยวดึงดูดนักท่องเที่ยวทั่วโลกมายังโรมาเนีย.
http://www.thairath.co.th/content/oversea/96509

พรรคของเธอ คงไม่เกิดตั้งแต่ประกาศนโยบายแล้วล่ะค่ะ แต่ก็ประสบความสำเร็จเป็นข่าวไปทั่วโลก :D เป็นนางแบบต่อไปนะดีแล้วค่ะ
noona

Postby บุญปลีก » Fri Jul 16, 2010 11:46 pm

noona wrote:Image
ซานซิเอนา บูรูเอนา นางแบบสุดเซ็กซี่ชาวโรมาเนีย ประกาศจัดตั้งพรรคการเมือง "คนสวย" พร้อมแถลงนโยบายสุดพิลึก เก็บภาษีคนอ้วน ให้ไกด์นุ่งบิกินีดึงนักท่องเที่ยว...

เมื่อวันที่ 15 ก.ค. เว็บไซต์ข่าวเมโทรของอังกฤษ และเว็บไซต์มิโซโซ รายงานอ้างจากหนังสือพิมพ์ท้องถิ่นในโรมาเนีย ระบุว่า ซานซิเอนา บูรูเอนา นางแบบสาวสุดเซ็กซี่ชาวโรมาเนียวัย 23 ปี ประกาศจัดตั้งพรรคการเมือง "คนสวย" (beautiful people) เพื่อพัฒนาภาพลักษณ์ของประเทศ พร้อมแถลงนโยบายจัดเก็บภาษีคนอ้วนที่น้ำหนักเกินมาตรฐาน กิโลกรัมละ 10 ยูโร คิดเป็นเงินไทยประมาณ 412 บาท พร้อมทั้งออกกฎหมายลงโทษผู้ที่มักหัวเราะเยาะชอบคิดว่าสาวผมบลอนด์หน้าอกโตเป็นเรื่องตลก

นอกจากนี้ยังได้ประกาศนโยบายห้ามนอกใจสามีภรรยา ซึ่งหากนอกใจต้องเสียค่าปรับประมาณ 4,122 บาท และกฎหมายอนุญาตให้นางแบบสามารถสวมใส่บิกินีทำงานอาชีพไกด์ได้ โดยเธออ้างว่ากฎหมายนี้อาจช่วยฟื้นฟูอุตสาหกรรมท่องเที่ยวดึงดูดนักท่องเที่ยวทั่วโลกมายังโรมาเนีย.
http://www.thairath.co.th/content/oversea/96509

พรรคของเธอ คงไม่เกิดตั้งแต่ประกาศนโยบายแล้วล่ะค่ะ แต่ก็ประสบความสำเร็จเป็นข่าวไปทั่วโลก :D เป็นนางแบบต่อไปนะดีแล้วค่ะ

ผมขอเลือกพรรคนี้ครับ แบบว่ารักเดียวใจเดียว :lol: :lol: :lol:
บุญปลีก

Postby noona » Sat Jul 17, 2010 2:25 pm

มีแฟชั่นสวย ๆ แบบมิดชิดมาฝาก เพิ่งรู้จักหนังสือเล่มนี้ค่ะ ทำให้รู้ว่ายังมีการถ่ายแบบที่เน้นขายเสื้อผ้าอยู่ด้วย :D

Image
Image
ดูดีมีชาติตระกูลจริง ๆ
Image
noona

Postby noona » Sat Jul 17, 2010 2:28 pm

อยากเห็นแฟชั่นผ้าไทยสวย ๆ ตามท้องถนนจัง
Image
Image
noona

Postby khundaan » Sat Jul 17, 2010 2:33 pm

สวยจริงคับ นู๋นา แต่ยุคนี้ใครใส่ไปเดินข้างถนนคงแปลกพิลึก ยิ่งใจกลางกรุงเห็นมีแต่แฟชั่นขาสั้น เสื้อหด ทั้งนั้นเลย 8-)
khundaan

Postby บุญปลีก » Sat Jul 17, 2010 2:45 pm

จะว่าไปห้องนี้น่าเปลี่ยนชื่อเป็น โรงพัก นะครับ เพราะมีอีกห้องชือว่า ห้องขัง :lol: :lol: :lol:
บุญปลีก

Postby noona » Sat Jul 17, 2010 2:58 pm

khundaan wrote:สวยจริงคับ นู๋นา แต่ยุคนี้ใครใส่ไปเดินข้างถนนคงแปลกพิลึก ยิ่งใจกลางกรุงเห็นมีแต่แฟชั่นขาสั้น เสื้อหด ทั้งนั้นเลย 8-)

ชุดน้องเกรซ สาวออฟฟิศใส่ได้ค่ะ ผ้าไทยสามารถประยุกต์ได้ แต่ว่าหนุ่ม ๆ คงไม่ชอบ :lol:

โดย บุญปลีก » Sat Jul 17, 2010 2:45 pm

จะว่าไปห้องนี้น่าเปลี่ยนชื่อเป็น โรงพัก นะครับ เพราะมีอีกห้องชือว่า ห้องขัง
^
^
:lol: ห้องพักที่ดีแล้วค่ะ เพราะคุยอะไรก็ได้ ไม่ถูกขัง(เอแต่ก็ไม่แน่ใจนะ :lol: )
noona

Postby noona » Sat Jul 17, 2010 3:08 pm

รูปน่ารัก ๆ สบายตากว่าแบบเซ็กซี่นะคะ :D
Image
Image
Image
noona

Postby บุญปลีก » Sat Jul 17, 2010 3:27 pm

แต่คงไม่กระชากความสนใจได้เท่าแบบเซ็กซี่กระมังครับ นิตยสารถึงได้พยายามเอารูปเซ็กซี่ไว้ปกหน้า กับ หน้ากลาง

คือเป็นเหมือน การทาสีบ้านสดๆให้ดึงดูดสายตาแต่เวลาอยู่จริงๆก็ ต้องเน้นสบายตา เปรียบได้เหมือนกับ

สาวเซ็กซี่โดดเด่นกลางฟอร์ ดึงดูดสายตาชายหนุ่มได้ทั้งฮอลล์ แต่ ชายกลับเลือกที่จะอยู่กับสาวที่พามาด้วยกันที่นั้งข้างๆเรามากกว่าครับ :D
บุญปลีก

Postby noona » Sat Jul 17, 2010 6:45 pm

นาน ๆ จะเสียเงินซื้อหนังสือแฟชั่นสักครั้ง ปีนี้แค่ปกพี่ไก่อูเท่านั้น :lol:

ตอนออกอากาศเรื่องศัลยกรรม ดูแค่ตอนทำตาสองชั้น ส่วนหน้าหาดูจากยูทูปภายหลังค่ะ สงสัยว่าทำไมต้องไปถ่ายทำที่เกาหลี อาจจะเป็นเพราะคุณหมอไทยไม่ยอมให้ถ่ายทำและออกอากาศหรือเปล่านะ หรือว่า เป็นเพราะกระแสเกาหลีที่บ้านเรา :D

สำหรับคนที่ยังไม่ได้ดูและสนใจค่ะ :D

ศัลยกรรมตาสองชั้น

เคาะทุบกรามและหน้าผากค่ะ :lol: ไม่แน่ใจว่าความหมายเดียวกับเหลากรามหรือเปล่า

ตอนสอง สำหรับผู้หญิงน่ากลัวเล็กน้อย :lol:
noona

Postby khundaan » Sat Jul 17, 2010 6:59 pm

เจี๋ยวอ่ะ :x
khundaan

Postby noway2know » Sat Jul 17, 2010 7:46 pm

มาแอบอ่านด้วยคนค่ะ :D

รักในหลวง หวงแผ่นดิน
เกลียดเสื้อแดง จะรัฐบาล ม.แม้ว หรือ ม.มาร์ค ก็น่าผิดหวัง เลวพอๆกัน
ไปม๊อบมา ไปก็บอกว่าไป..ไม่ใช่ประเภท....ตุลาคมก็อยู่นะ(โกหก)
http://www.baanpud.net/forum/index.php....http://www.prachathon.org/forum/
noway2know

Postby noona » Sat Jul 17, 2010 7:54 pm

ด้วยความยินดีค่ะ คุณ noway2know หนูนาจะเข้าห้องพักบ่อยกว่าคนอื่นๆ ค่ะ มีคุยกันอยู่ไม่กี่คนค่ะ คนอื่นคงไม่กล้าคุยด้วย :D
noona

Postby noway2know » Sat Jul 17, 2010 7:58 pm

ขอบคุณค่ะ เดี่ยวจะมาแจมด้วยค่ะ :D

รักในหลวง หวงแผ่นดิน
เกลียดเสื้อแดง จะรัฐบาล ม.แม้ว หรือ ม.มาร์ค ก็น่าผิดหวัง เลวพอๆกัน
ไปม๊อบมา ไปก็บอกว่าไป..ไม่ใช่ประเภท....ตุลาคมก็อยู่นะ(โกหก)
http://www.baanpud.net/forum/index.php....http://www.prachathon.org/forum/
noway2know

PreviousNext

Return to ห้องพัก