"แอ๊ด" ทำงานสีสันอวอร์ดวงแตก จู่ๆ ก็ของขึ้นทุ่มกีต้าร์กลางเว

ห้องสำหรับกระทู้นอกเรื่อง ดูแลโดย Mod 1ktip

Re: "แอ๊ด" ทำงานสีสันอวอร์ดวงแตก จู่ๆ ก็ของขึ้นทุ่มกีต้าร์กลางเว

Postby หยุมหยิม » Thu Mar 24, 2011 4:48 pm

แค่งานโชว์เล็กๆ ไม่ใช่งานหากิน

โชว์กันซะหน่อย กรูยังมีพาว คอนเสิร์ทหน้ามาดูป๋าซะ

กีต้าร์ แกมีเป็นห้อง ตัวนี้แมรงเพี้ยนหว่ะ ทุบซะ

เพื่อนพ้องน้องพี่ ลูกหลาน คาราบาวแดงสะใจ โธ่

เสียดายค่าบัตรที่เคยซื้อก่อนหน้านี้จริง แต่ยอมรับเพ่เค้าเจ๋ง สาดดด
หยุมหยิม

Re: "แอ๊ด" ทำงานสีสันอวอร์ดวงแตก จู่ๆ ก็ของขึ้นทุ่มกีต้าร์กลางเว

Postby zeed~ko » Thu Mar 24, 2011 4:53 pm

มันจะอาไร? กันนักหนา..
กีตาร์..มันก็กีตาร์ของผม..
ทุ่มก็ทุ่มใส่พื้น..ไม่ได้ไปทุ่มใส่หัวกระบาลใคร?

กีตาร์มันจาพัง..มันก้อเป็นเรื่องของผม..
คนนอกทามมัยต้องมา เสื-อก ด้วยครับ.

:mrgreen:
เฮียแอ๊ดแกคงคิดของแกแนวนี้แหงๆ.. :shock:
zeed~ko

Postby phoebus » Thu Mar 24, 2011 5:07 pm

นี่ครับ สาเหตุที่แท้จริง

แกชอบแบบนี้แหล่ะ สมัยก่อนเคยชกเด็กจัดไฟมาแล้ว ดูเหมือนจะเป็นงานที่มธ.ท่าพระจันทร์ด้วยหรือเปล่า จำไม่ชัด :?:

ครั้งนั้นแกบอก จัดไฟห่วย แก'รมย์บ่จอย :mrgreen:
"ดี แต่ตอแหล"
phoebus

Postby เพื่อนร่วมชาติ » Thu Mar 24, 2011 5:12 pm

เสียดายกีตาร์ง่ะ :cry: :cry:
ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด คนไทยใช้แล้วเลอะเทอะชิบเป๋ง
เพื่อนร่วมชาติ

Postby phat1 » Thu Mar 24, 2011 5:49 pm

phoebus wrote:

นี่ครับ สาเหตุที่แท้จริง

แกชอบแบบนี้แหล่ะ สมัยก่อนเคยชกเด็กจัดไฟมาแล้ว ดูเหมือนจะเป็นงานที่มธ.ท่าพระจันทร์ด้วยหรือเปล่า จำไม่ชัด :?:

ครั้งนั้นแกบอก จัดไฟห่วย แก'รมย์บ่จอย :mrgreen:

ไอ้แอ๊ดก็คือขี้ข้าเนวินละ

ทําไมถ้ามีปัญหาอะไรใจเย็นมั่งไม่ได้รึไงไอที่ทําแบบนี้มันส่อนิสัยนะ :lol:
phat1

Postby เจ้าพิธี » Thu Mar 24, 2011 7:54 pm

ตั้งแต่จำความได้ก็ไม่ชอบคนนี้แล้วแหละ ดูเหมือนพวกสกปรก มาเฟีย
ยิ่งมางานนี้ไม่มีความเป็นมืออาชีพเลย มาแสดงอาการออกแบบนี้
เจ้าพิธี

Postby ดราม่า » Thu Mar 24, 2011 8:05 pm

น้าโกรธที่มีคนตะโกนว่า สัญญาหน้าหมา หรือเปล่า?

เห็นในคลิปได้ยินเสียงคนดูตะโกนแซว (ชื่อเพลงคือสัญญาหน้าฝน)
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ"
อดอล์ฟ ฮิตเลอร์

สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก

"กฎหมายภาษีที่ดินเป็นหัวใจของการแก้ปัญหาช่องว่างรายได้"
ดราม่า

Postby คนเล็กของเล่นใหญ่ » Thu Mar 24, 2011 8:13 pm

มันคงคิดว่ามันเป็นนักดนตรีระดับเดียวกับ แอกเซิลโรส , เคิทโคเบน หรือออซซี่ออสบอร์น.....

ถรุยยยยยยส์ กรากๆอย่างมิงแค่้ไปลอกเพลงเขามาก็เหิ้ยพอแล้ว อย่าได้ทำตัวเลียนแบบเลย

คนที่จะทำแบบนี้บนเวทีได้ เขาอนุญาตให้ได้เฉพาะร๊อกสตาร์ระดับซาตานเรียกพ่อเท่านั้นโว้ยยย
คนเล็กของเล่นใหญ่

Postby Frankie26 » Thu Mar 24, 2011 8:23 pm

จริงหรือเปล่าก็ยังไม่มีใครรู้ความจริง ก็ได้แต่อ่านไปละด่ากันอย่างเดียว แต่ผมดูจากเวบของ carabao.net ไอ้เรื่องทะเลาะกับลูกวงนี่ ไม่ใช่ประเด็นที่เขาพูดถึงกันเลย ในเวบของสมาชิกแฟนคลับคาราบาว น่าจะรู้ดีกว่านักข่าวบางคนที่ต้องการจะขายข่าวอย่างเดียว อีกมุมนึงเค้าก็บอกว่า น้าแอ๊ดไม่พอใจแบ๊คสเตจ เท่านั้น แต่จะจริงหรือเปล่าไม่รู้ แต่อยากได้ยินจากเจ้าตัวเองมากกว่า สื่อสมัยนี้โดยเฉพาะบางสื่อ เชื่อไม่เคยได้เลยเขียนข่าวให้ดังอย่างเดียวใครจะเสียหายตูไม่สน ค่อยๆรอดูไปคับอย่าดพิ่งไปตัดสินอะไรรวดเร็วขนาดนั้น
ในเวบของคาราบาวเองก็มีการพูดถึงเรื่องนี้กันพอสมควร แต่สไตล์น้าแอ๊ดแหละคับ ทำแบบนี้ยังชิวๆ ถ้าเมื่อก่อนนะ ฮึ่ยๆๆๆๆ

แต่อยากให้เก็บไปวิเคราะห์ซักนิดว่า วงคาราบาว ทำไมอยู่มาได้ถึง 30ปีและเเฟนเพลงยังเหนียวแน่น มันมีอะไรมากกว่าวงดนตรีขายเพลงคับ
ข้องใจตรงไหน..ติดต่อทางเมลล์ มีตัวตน ไม่แอบ ไม่หนี ไม่หลบใคร
rabbit_690@hotmail.com
http://www.iplocation.netเช็คที่อยู่จากIPเน็ท
Frankie26

Postby คนบาป » Fri Mar 25, 2011 4:14 am

แอ๊ด คาราบาว แถลงขอโทษทุ่มกีตาร์ในงานสีสันอะวอร์ด ครั้งที่ 23 เหตุหงุดหงิดทีมงานที่ทำงานไม่ดี โต้เมาก่อนขึ้นเวที-ฟิวส์ขาดเพราะถูกคนขอเพลงแล้วด่า ปัดตอบกรณีขึ้นเวทีพรรคประชาธิปัตย์…

เมื่อเวลา 18.20 น. ที่ด้านข้างห้องซ้อมดนตรีบริษัท เฟรชแอร์ จำกัด ย่านอาร์ซีเอ โซนอี ศิลปินเพลงเพื่อชีวิตชื่อดัง ยืนยง โอภากุล หรือ แอ๊ด คาราบาว มาแถลงข้อเท็จจริงกับเหตุการณ์ทุ่มกีตาร์บนเวทีงานประกาศรางวัลสีสันอะวอร์ดส์ 2011 ครั้งที่ 23 ที่โรงแรมทาวน์ อิน ทาวน์ ซ.ลาดพร้าว 94 เมื่อคืนวันที่ 23 มี.ค. ที่ผ่านมา พร้อมด้วยคุณวินิจ เลิศรัตนชัย ประธานเจ้าหน้าที่บริหารบริษัท เฟรช แอร์ เฟสติวัล จำกัด และคุณทิวา สาระจูฑะ บรรณาธิการนิตยสารสีสัน

แอ๊ด ได้เผยถึงความรู้สึกหลังเกิดเหตุการณ์ขึ้นว่า

“ก็ขอสวัสดีพี่ๆน้องๆสื่อ เมื่อคืนนี้ผมก็ต้องขอยอมรับว่าทำตัวไม่ดี เพราะว่าหลังจากคอนเสิร์ตผมทำงานหนัก ผมรบกับลูกน้องมา คือทีมงานของผมเนี่ย ถึงจะฝึกมาดี แต่เขาก็ไม่เคยกับงานใหญ่ๆ งานที่มันมีคุณภาพ 2 งานที่ผ่านมาผมก็เคี่ยวกรำเขา แต่มันก็ก็ไม่ได้ดั่งใจ เมื่อวานผมก็เลยระเบิดอารมณ์ใส่เพราะแอมป์ผมไม่ดัง ไมค์โครโฟนผมไม่ดัง พอตะโกนเรียกเขาก็ไม่สนใจ ผมเลยฟิวส์ขาดทุ่มกีตาร์ทิ้ง เหมือนประชดเขานะครับ แต่พอหลังจากนั้นก็รู้สึกเสียใจ กลับบ้านก็พยายามโทรหาทุกคน วันนี้ขอโทษพี่น้องสื่อมวลชนที่ทำให้เสียเวลากับเรื่องนี้ แต่มันเป็นอารมณ์ศิลปินของผมครับ ถ้าเป็นสมัยก่อนผมคงชกไปแล้วนะ (หัวเราะ) ขอโทษน้าทิวาที่ทำให้งานสีสันฯต้องด่างพร้อย ขโมยซีนไปรึเปล่าก็ไม่รู้ ก็ไม่มีอะไรครับ ผมจะพยายามทำตัวให้ดีกว่านี้ เพราะถ้าพ่อยังอยู่ก็คงจะได้รับโทรศัพท์สวดแน่นอน ตอนนี้ผมก็เป็นผู้ใหญ่แล้วที่จะต้องทำตัวให้ดีครับ”

เมื่อถามต่อว่าทำไมถึงเกิดอาการควบคุมอารมณ์ไม่ได้ ศิลปินชื่อดังตอบว่า

“คนมันไม่ได้นอนมาเกือบ 2 วัน คือมันเหนื่อยหลังจากคอนเสิร์ต ผมไม่ได้หลับเลย มันค้าง แล้วก็ต้องเตรียมซ้อมต่อ จริงๆ งานสีสันฯ ไม่อยากมาด้วยแต่น้าทิวาให้มาช่วยเล่นดนตรีหน่อย แล้วลูกน้องผมแย่ยิ่งกว่าผมอีก พอมันหยุดปั๊บมันพักเลย มันไม่มีความเตรียมพร้อมใดๆทั้งสิ้น คุณเคยทะเลาะลูกน้องในออฟฟิศไหม แต่ออฟฟิศผมอยู่บนเวทีก็เลยเห็นกันหมดครับ”

จากนั้นผู้สื่อข่าวถามต่อว่ามีการดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอล์รึเปล่า หรือเป็นเพราะมีคนดูที่ขอเพลงแล้วไม่พอใจตะโกนด่ารึเปล่า แอ๊ด คาราบาว ตอบว่า

“ผมดื่มแจ๊คแดเนียลที่เขาเอามาโชว์แต่ผมไม่ได้เมานะครับ ส่วนเรื่องคนขอเพลงไม่เกี่ยวกับเรื่องนั้นเลยครับ คนขอเพลงไม่มีใครตะโกนด่า มีคนขอเพลงผมก็อยากเล่นจะตาย แต่อารมณ์ผมมันหงุดหงิดซะก่อน”

กับคำถามที่ว่าเป็นเพราะมีปัญหากับคนในวงรึเปล่า ศิลปินเพลงเพื่อชีวิตตอบว่า

“ไม่มีครับ อย่างที่ผมบอกว่าผมมีปัญหากับสต๊าฟของผม แต่อย่าให้บอกเลยว่าใครครับ"

ถามว่ายังโกรธไหมก็ไม่รู้จะโกรธทำไมครับ คืออาจเป็นเพราะลูกพี่มันสอนไม่ดี

ถามว่าได้เคลียร์กับทีมงานคนนั้นรึยัง "ก็เคลียร์แล้วครับ แต่ผมไม่ได้เคลียร์กับคนในวง ผมเคลียร์กับลูกน้องเมื่อเช้า ผมก็เรียกเขามาคุยว่าต่อไปนี้ถ้ายังอยากทำงานกับผมต้องสนใจในการทำงานมากกว่านี้ ไม่ใช่ว่าคุณปล่อยปละละเลย เพราะตอนนั้นเครื่องดนตรีผมไม่ดัง แล้วมันไม่ใช่ครั้งเดียว ตอนที่เวลโลโดมก็เป็นแบบนี้ ก็ฟิวส์ขาดมาครั้งนึงแล้วครับ”

เมื่อถามอีกว่าสภาพทีมตอนนี้แข็งแกร่งรึยัง เพราะคอนเสิร์ตหลังจากนี้ต้องหนักกว่าช่วงนี้แน่ ศิลปินดังตอบว่า

“ก็อาจจะหนักกว่านี้ก็ได้นะ (ยิ้ม) ไม่รู้สิ ถ้าคุณมีลูกน้องแย่ๆแล้วคุณจะทำยังไงกับมันล่ะ ผมอยากไล่มันออกจะตาย แต่สงสารลูกเมียมันน่ะ ผมทำไม่ได้หรอก ผมไม่เคยไล่ใครออกจากวงนะครับ ก็อยากให้ทุกคนเลี้ยงปากเลี้ยงท้องได้ แต่ผิดก็ต้องเรียกเตือนกัน แต่บางทีเราแบกรับคนเดียวมันก็ไม่ไหว ผมว่ามันเป็นปัญหาธรรมดาที่ทุกคนเจอกันทั้งนั้น คุณไม่เคยเห็นผมเตะคนดูเหรอ จำได้รึเปล่า เกิดไม่ทันมั้งเนี่ย (ยิ้ม)”

จากนั้นศิลปินเพลงเพื่อชีวิตคนดังได้กล่าวขอโทษแฟนเพลงอีกครั้งที่ทำให้เสียความรู้สึกรวมไปถึงสื่อมวลชนว่าว่า...

“ผมต้องขอโทษไปยังแฟนๆทางบ้านด้วยครับที่เป็นห่วงเป็นใย รวมไปถึงนักข่าว และคุณสรยุทธที่ออกรายการตอนเช้าแล้วโทรศัพท์มาแต่ผมไม่ได้รับ พอคุยกับลูกน้องแล้วหลับยาว เพิ่งตื่นครับ”

กับคำถามที่ว่าในฐานะเป็นไอดอล แต่เราทำพฤติกรรมนี้ออกไปคนที่ชื่นชอบเราจะรู้สึกยังไง แอ๊ดตอบว่า

“นี่แหละที่เรื่องที่ผมอยากบอกว่าผมเสียใจ ผมก็ขอโทษ อย่าเอาเป็นเยี่ยงอย่างนะครับ เราเป็นคนสาธารณะ ถ้าควบคุมอารมณ์ไม่ได้ มันก็เหมือนถูกสังคมวิพากษ์ แต่ผมไม่ได้ทำร้ายใครเจ็บปวดนอกจากเสียดายกีตาร์ แล้วก็ได้ด่าลูกน้องสมใจ แต่ไม่รู้มันจะเปลี่ยนแปลงรึเปล่านะครับ แล้วกีตาร์นี้เป็นตัวที่ผมรักมาก แต่พอเช้ามาผมดูแล้วมันซ่อมได้ ก็โชคดีครับ”

แต่เมื่อเมื่อถามต่อถึงประเด็นที่ว่าแอ๊ดได้ไปขึ้นเวทีของพรรคประชาธิปัตย์และบอกว่าจะอยู่เคียงข้างพรรคประชาธิปัตย์นั้น ศิลปินดังกลับบ่ายเบี่ยงไม่ขอตอบเรื่องนี้ โดยให้เหตุผลว่า

“ผมคิดว่าสื่อมวลชนในที่นี่คงไม่เอ็นจอยกับคำถามนี้นะครับ ขอโทษนะครับ ไม่ตอบนะครับ”.

ไทยรัฐ
คนบาป

Previous

Return to ห้องพัก