คนไทย มาคุยเรื่อง โรงเรียน กับ Nigga นะ Nigga สงสัย ??

ห้องสำหรับกระทู้นอกเรื่อง ดูแลโดย Mod 1ktip

คนไทย มาคุยเรื่อง โรงเรียน กับ Nigga นะ Nigga สงสัย ??

Postby Zebra » Wed Apr 20, 2011 6:22 pm

ทำไม โรงเรียน ไทย มี Rule มากละ คนไทย คิดว่ามันดียังไง
พราะเพื่อน nigga ใน usa เขาไม่ไป โรงเรียนกันนะถึงเวลาก็ได้ประกาดนะ
โรงเรียนไทย ทำไมต้องเรียนมากแล้วทำไมนักเรียนถึงตกอยู่ใต้อำนาจของครู ล่ะแล้วทำไมต้องตัดผมสั้นล่ะ แล้วทำไมต้องรวมกันตอนเช้าล่ะ
คนไทย คิดว่า ดียังไง Nigga สงสัย ตอบให้ Nigga เข้าใจหน่อย

ใน usa นะนานหลายปีมากแล้ว nigga จำได้ว่าตอนที่ nigga เข้าไปเรียนหนังสือนะ เป็นโรงเรียนที่มีแต่ American African
มากนะ มีคนขาวกับคนจีนน้อยมากนะ nigga
ไม่สนใจการเรียนนะ ก็ แต่งตัวอะไรก็ได้ nigga จำได้ว่ามีคนขาว
เป็นนักเรียนคนนึงเขา long hair แล้วชอบใส่กางเกงขาสั้นมาเรียน
เขาไม่ค่อยใส่เสื้อมีแขนมา โรงเรียนนะ แต่ไม่มีใครว่าหรือ โกด อะไร

ส่วน nigga นะก็ใส่ชุด hiphop มาโรงเรียนนะ
สมัยก่อน ใส่ชุด hiphop กันมากทุกคนนะ มา โรงเรียน ไม่เอาอะไรมาเลย
เข้าเรียน 9 โมงนะ nigga นะมักจะมา กัน 10 โมงหรือ 11 โมงนะ
โรงเรียนเลิก 2 โมงนะ แต่ nigga กลับตั่งแต่เที่ยงแล้วละ
คนที่ มาเรียน 9 โมง และกลับ 2 โมงก็เป็นคนขาวกับคนจีนนะ เขาเป็นคนดีนะ

และโรงเรียนไทย มีแก้งไหม
แบบ รวมกันไปสู้ กับคนอื่นๆ
หรือรวมกัน to protect กันมั้ย
ใน usa คนไม่ดี ชอบรวมกัน
ไปรังแก คนอื่น
Nigga เคยนะ แต่ไม่ชอบเลย
ใน usa เมื่อก่อน คนขาว รวมกันรังแก นิโกร บ้าง คนจีน บ้าง
ไม่ก็ Nigga ไปรวมกับ maxican หรือคนจีน ไปรังแก คนขาว บ้าง

คนไทย เล่าให้ Nigga ฟังหน่อย

Nigga Thank คนไทย ที่สอนภาษาไทย Nigga ตอนเด็ก
มาก ตอน Nigga 5 years old อยู่ำไทย คนไทยดีจิง
Nigga รักคนไทย รัก Thailand มาก

Image
Zebra

Re: คนไทย มาคุยเรื่อง โรงเรียน กับ Nigga นะ Nigga สงสัย ??

Postby pham » Fri Apr 22, 2011 10:11 pm

Image

ทำไมแฟน Nigga จุ๊กกูแร้ดำจัง
ผมว่าอาจเป็นเพราะใช้ครีมที่มีส่วนผสมของ L-ก-ฮ แน่ๆ
ลองเปลี่ยนมาใช้ครีมกวนอิม (Guan Yin Cream) ดูนะ
รับรอง Nigga จะต้องติดใจความใสใต้วงแขนแหงมๆ....ซี๊ซซซซ

Image
pham

Re: คนไทย มาคุยเรื่อง โรงเรียน กับ Nigga นะ Nigga สงสัย ??

Postby ter162525 » Thu Jun 02, 2011 2:47 pm

ตอบ คุณNigga นะครับไม่รู้จะเข้าใจไหม ตามวัฒนธรรม ของคนไทย นะครับ จะถือเรื่องความเคารพ ไม่ว่าต่อพ่อแม่ ต่อผู้ใหญ่ ต่อครูบาอาจราย์ ตลอตจนถึงสถานที่ โรงเรียน ทางคนไทยเขาถือกันว่าเป็นสถานที่ที่ให้ความรู้ ดังนี้การแต่งกาย ก็เลยถูกกำหนดมาเพื่อที่จะเป็นการเคารพต่อสถานที่ นั้นๆ แต่ก่อนนี้ยังไม่มีโรงเรียน ส่วนใหญ่จะเรียนที่วัดกัน เมื่อไปวัดถ้าคุณNigga เคยไปน่าจะเคยเห็นพวกป้ายว่าควรแต่งกายให้สุภาพ ใช่ไหมครับ อันนั้นเลยเป็นพื้นฐานมา เลยมีการกำหนดรูปแบบชุดนักเรียน ขึ้นมานะครับ ส่วนแก็งนะ มีอยู่แต่ถ้าในโรงเรียนเดียวกันจะเล็กๆน้อย แต่ถ้าระดับ Hi-school พวกสายอาชีพ อันนี้ ฆ่ากันได้เลยอันนี้เป็นปัญหาอยู่ทุกปี ส่วนเรื่องครู นะครับ สมัยก่อนนี้ เวลาที่จะเรียนหรือทำอะไร จะมีครู เป็นผู้ประสิทธิ์ ประศาสตร์วิชาให้ สมัยก่อนต้องไปขอเรียนไม่ได้จ้างเหมือนสมัยนี้ มันเลยเป็น แนวทางปฏิบัต มาจนกระทั้งปัจจุบัน ผมไม่รู้ว่า คุณ Nigga รู้จักพิธีไห้วครูไหม
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป
ter162525

Return to ห้องพัก