มีเรื่องอยากจะถามหน่อยครับ

ห้องสำหรับกระทู้นอกเรื่อง ดูแลโดย Mod 1ktip

มีเรื่องอยากจะถามหน่อยครับ

Postby google » Mon May 23, 2011 4:38 pm

คือว่าต้องทำงานเกี่ยวกับจำนวนประชากรของประเทศไทย
ก็เข้าไปดูในเว็ปของกรมปกครองตามปกติ เช็คตั้งแต่ปี43-53
ปรากฎว่าไปสะดุดที่ช่วงเดือนธันวาคม2546 ถึง เดือนธันวาคม2547
คือจำนวนประชากรของประเทศไทยหายไป1,106,144คน
แต่จำนวนครัวเรือนหรือจำนวนบ้านในเว็ปปกครองเพิ่มขึ้นมา579,514ครัวเรือน
อยากทราบว่าตอนนั้นมีเหตุการณ์หรือมีอะไรที่จะส่งผลถึงจำนวนประชากรตามฐานข้อมูลของรัฐบ้างหรือไม่ครับ
ปล.จำนวนคนที่แจ้งตายหักลบกับจำนวนแจ้งเกิดแล้วประชากรเพิ่มขึ้น 458,928 คน
เห็นในเว็ปนี้มีผู้ใหญ่เยอะแล้วก็ทำงานใกล้ชิดกับการเมืองหลายคนเลยลองมาถามดูเพราะไม่รู้จะไปถามที่ไหนอ่ะครับ
ประชากรปี46
ประชากรปี47
google

Re: มีเรื่องอยากจะถามหน่อยครับ

Postby คนไกล » Thu Jun 02, 2011 12:35 am

คุณ google ลองเข้าไปอ่านเวปนี้ดูนะคะ

การประชุมวิชาการระดับชาติ ครั้งที่ 7 “ประชากรและสังคม 2554”
เรื่อง จุดเปลี่ยนประชากร จุดเปลี่ยนสังคมไทย
วันศุกร์ที่ 1 กรกฎาคม 2554 เวลา 08.30-16.30 น.
ห้องมิราเคิลแกรนด์บอลรูม ชั้น 4 โรงแรมมิราเคิลแกรนด์
ถนนวิภาวดีรังสิต หลักสี่ ดอนเมือง กรุงเทพมหานคร

http://www2.ipsr.mahidol.ac.th/ConferenceVII/Default.php

วัตถุประสงค์ :

1. เพื่อให้ผู้เข้าร่วมประชุมได้รับความรู้ ความเข้าใจเกี่ยวกับการเปลี่ยนแปลงทางประชากรและสังคมของประเทศไทย
2. เพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ทัศนคติ และมุมมองต่อการเปลี่ยนแปลงทางประชากรและสังคม ในมิติต่างๆ
3. เพื่อสร้างเครือข่ายการทำงานทุกภาคส่วน ด้านประชากรและสังคมในระยะยาว

ปล.หรือถ้าไม่ได้ไปยังไง เด่วถ้ามีไรอัพเดทให้ก็ได้ค่ะ ว่าแต่รีบหรือเปล่าคะ
“You now see complexity when you once saw simplicity; you see grays rather than black and white. But this is to the good because the world is in fact complicated.” ==>Dean Elena Kagan :Associate Justice of the Supreme Court of the United States
คนไกล

Re: มีเรื่องอยากจะถามหน่อยครับ

Postby google » Thu Jun 02, 2011 10:54 am

ขอบคุณครับที่ช่วย
ผมไม่ได้รีบครับแค่ผมทำงานแล้วมันเกิดข้อสงสัยเท่านั้นเอง
เพราะเวลาเอาไปใช้งานแล้วตัวเลขที่ได้มันแปลกๆ
google

Postby คนไกล » Sun Aug 07, 2011 12:37 am

ยังอยากได้อยู่เปล่าค่ะ :D
“You now see complexity when you once saw simplicity; you see grays rather than black and white. But this is to the good because the world is in fact complicated.” ==>Dean Elena Kagan :Associate Justice of the Supreme Court of the United States
คนไกล

Return to ห้องพัก