sandwich & แอปเปิ้ลทอดกับไอติม 2เมนูอร่อย ณ. FOODLAND

ห้องสำหรับกระทู้นอกเรื่อง ดูแลโดย Mod 1ktip

sandwich & แอปเปิ้ลทอดกับไอติม 2เมนูอร่อย ณ. FOODLAND

Postby yenmanovic » Thu Jun 02, 2011 2:55 pm

หลายๆคนอาจจะเคยทานแล้ว แต่ขอเล่าให้คนที่ไม่เคยกินได้ฟังละกันนะครับ เพราะเป็นเมนูง่ายๆแต่อร่อยใช้ได้เลย 2เมนูนี้

ใน foodland นั้น ถ้าคนเคยเดินจะทราบว่ามันจะมีแผงขายเนื้อและใส้กรอกของfoodland อยู่ด้วย โดยใช้ชื่อว่า butcher's choice

ซึ่งจะมีใส้กรอกเยอะมากๆๆๆๆ อร่อยๆก็หลายอัน แต่ราคาบางอย่างก็สูงพอสมควร เพราะของเขาดี+อร่อยจริง

แต่ทีเด็ดที่หลายๆคนไม่ทราบก็คือ ที่นี่มี sandwich ทำสดๆใหม่ๆขายด้วย

โดยปกติสาขาที่ผมไปซื้อ จะทำออกมาแล้วห่อพลาสติกวางไว้บนตู้ใส้กรอก ราคาประมาณ40-50บาท ต่อชิ้น (ขนาดประมาณ mc fish 1อัน)

ไอ้เจ้าsandwich นี่ล่ะทีเด็ดเลย เพราะอย่างแรกเลยคือกินแล้วรู้สึกได้ว่าเขาใช้มือทำ ไม่ได้ใช้ teen ทำแบบพวกแซนวิชตามมินิมาร์ท แบบว่าเปิดมาใส้ข้างในโบ๋ -*-

2 เขาจะทำออกมาครั้งละไม่มาก เวลาไปซื้อมักจะมีวางไม่เกิน7-8อัน พอหมดถึงจะทำมาเพิ่ม ทำให้เครื่องต่างๆยังสดอยู่

3 วัตถุดิบ ทั้งชีสและใส้กรอก ใช้ของดี เพราะเอาใส้กรอกและแฮมจากในแผงมาทำ เลยทำให้สดและอร่อยมาก แถมใส่ผัก ใส่มัสตาร์ด ใส่มะกอกดองแตงดอง(แล้วแต่ว่าซื้อแบบไหน) ทำให้อร่อยมากๆ

คืออาจจะไม่เมพมากมาย แต่กินแล้วรู้สึกได้ว่าแซนวิชอร่อยๆ ใส่เครื่องครบ มันต้องแบบนี้ 55555

แต่เสียดาย อันนิดเดว ผมกินทีละ3-4อันกว่าจะอิ่ม ตอนนี้กำลังคิดว่าจะซื้อขนมปังฝรั่งเศสแท่งใหญ่ๆไปให้มันทำแล้วให้คิดเงินมาจะได้ป่าวนะ 5555555

อีกเมนูเป็นของร้านอาหาร ถูกและดี ซึ่งจะมีอยู่ทุกสาขา เป็นร้านที่หลายๆท่านจะไปบ่อยมากเพราะราคาไม่แพงและหลายๆเมนูอร่อยใช้ได้เลย

แต่ร้านนี้มีทีเด็ดอยู่ที่ของหวานครับ ครั้งแรกที่ได้กินนั้นเพื่อนพาไปกิน ทีเดวติดใจเลย

นั่นคือ แอปเปิ้ลทอด กับไอติมครับ

โดยเขาจะเอาแอปเปิ้ลทั้งลูกมาปอกเปลือก ผ่าซีก แล้วชุบแป้งทอด แล้วจะเสิร์ฟมาร้อนๆกับไอติม (ผมกินรสกาแฟ)

เวลาตัด แอปเปิ้ลข้างในจะนิ่มนิดๆ แล้วไอติมจะเริ่มละลาย นั่นแหละ รีบยัดเข้าปากเลย ร้อนๆเย็นๆอยู่ในปาก แถมกลิ่นแอปเปิ้ลกับกาแฟผสมกันในปากอีก ซี๊ดดดดส์

ไม่ไหวแระ หิว ไปหาไรกินก่อนแระ

มาเล่าให้ฟังเฉยๆครับ เผื่อใรอยากหาอะไรอร่อยๆง่ายๆเร็วๆทานเล่น

อ้อ ไม่มีรูปนะครับ เพราะ6อันที่ซื้อมามะวานหมดไปเรียบร้อยแล้ว 55555555
บทสัมพลาดเมียเสื้อแดงที่โดนยิงตาย

http://www.youtube.com/watch?v=uR6VTVJGbVQ&
yenmanovic

Re: sandwich & แอปเปิ้ลทอดกับไอติม 2เมนูอร่อย ณ. FOODLAND

Postby เพื่อนร่วมชาติ » Thu Jun 02, 2011 3:22 pm

สงสัยจะไปสาขาเดียวกัน :lol:
ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด คนไทยใช้แล้วเลอะเทอะชิบเป๋ง
เพื่อนร่วมชาติ

Re: sandwich & แอปเปิ้ลทอดกับไอติม 2เมนูอร่อย ณ. FOODLAND

Postby -tOmMyZ- » Sat Jun 25, 2011 6:35 pm

ผมแนะนำกระเพราเบคอนคับ อีก1 ทีเด็ด ของถูกและดี ในFoodland

:lol: :lol: :lol:
เชื่อในสิ่งที่เห็น
-tOmMyZ-

Postby halfmoon » Wed Jun 29, 2011 5:46 am

เฮ้ยยยย อำหมาดเย็น เล่นชิมไปบ่นไปแบบนี้ ยุ่งตายห่า แอ็ปเปิ้ลทอดทั้งสองลูกเลยรึเปล่าเหี่ยวหย่นเลยดิ แล้วไอติมมันเคลือบช็อกโกแลตมั๊ย นำเข้าจากนิวคลาสเซิลรึเปล่า ส่วนแซนวิชมันเป็นแซนวิชปูอัด หรือแซนวิชปูเสฉวนครับ สงสัยจะอ๊วกแน่หากกินแซนวิชกับตำปูปลาร้า ตกลงอำหมาดเย็นได้ชิมแอ๊ปเปิลหรือไอติมหรือแซนวิชปูปลาร้าครับ :lol:
  • อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง
halfmoon

Return to ห้องพัก