เด็กสี่ขวบวางแผน ป้ายพิษน้องตัวเอง.

ห้องสำหรับกระทู้นอกเรื่อง ดูแลโดย Mod 1ktip

เด็กสี่ขวบวางแผน ป้ายพิษน้องตัวเอง.

Postby phoeniix » Sat Sep 17, 2011 2:37 pm

ข่าวเศร้าวันนี้ หนูน้อยวัยสี่ขวบ
แค้นน้องชายวัยสี่เดือนเศษ แย่งความรักความสนใจจากแม่ไปหมด
วางแผนโหดใช้ยาพิษร้ายป้ายหัวนมแม่ หมายสังหารน้อง
แต่โชคดีที่น้องชายได้รับพิษแค่เล็กน้อยอาการไม่รุนแรง ขณะนี้ปลอดภัยแล้ว

สาเหตุเนื่องจากพ่อซึ่งรับพิษไปก่อนหน้าช่วยลดปริมาณของพิษ
และบรรเทาความรุนแรงไปได้มาก ขณะนี้อาการของพ่อยังอยู่ในอาการน่าเป็นห่วง

แต่ที่น่าเศร้าที่สุดคือ คนขับรถของบ้านซึ่งได้รับพิษมากที่สุด
และเสียชีวิตไปในวันรุ่งขึ้น>>> จบข่าว

พญาพาน OK
phoeniix

Re: เด็กสี่ขวบวางแผน ป้ายพิษน้องตัวเอง.

Postby little bee » Sat Sep 17, 2011 2:44 pm

อันนี้เค้าอ่านแว้ว อ่านมาตั้งกะมะวานนน

นั่งขำน้ำตาเล็ดน้ำตาร่วงเลยละค้าบบบบ :lol: :lol: :lol:
"เราไม่อาจเสกกบให้เป็นเจ้าชายได้ ฉันใด
เราย่อมมิอาจสร้างควายให้เป็นนายกได้ ฉันนั้น"
little bee

Re: เด็กสี่ขวบวางแผน ป้ายพิษน้องตัวเอง.

Postby อาวุโสโอเค » Sat Sep 17, 2011 2:55 pm

ผมสงสัยว่าเด็ก 4 ขวบก็คิดแบบเด็ก แต่เด็กคิดขนาดฆ่าน้องให้ตาย

เด็กเอาความคิดนี้มาจากไหน หรือเป็นเรื่องบังเอิญแล้วผู้ใหญ่ตีความเอง
อาวุโสโอเค

Postby little bee » Sat Sep 17, 2011 2:58 pm

อาวุโสโอเค wrote:ผมสงสัยว่าเด็ก 4 ขวบก็คิดแบบเด็ก แต่เด็กคิดขนาดฆ่าน้องให้ตาย

เด็กเอาความคิดนี้มาจากไหน หรือเป็นเรื่องบังเอิญแล้วผู้ใหญ่ตีความเอง

ท่านอ่านให้จบถึงบรรทัดสุดท้ายก่อนครับ

keyword อยู่ตรงนั้นเลยละครับพ้ม :mrgreen:
"เราไม่อาจเสกกบให้เป็นเจ้าชายได้ ฉันใด
เราย่อมมิอาจสร้างควายให้เป็นนายกได้ ฉันนั้น"
little bee

Postby มะแอศิษย์บังโม » Sat Sep 17, 2011 3:00 pm

อาวุโสโอเค wrote:ผมสงสัยว่าเด็ก 4 ขวบก็คิดแบบเด็ก แต่เด็กคิดขนาดฆ่าน้องให้ตาย

:lol: :lol: :lol: :lol:
เลือกตั้ง 2 ครั้งที่ผ่านมา อำมาตย์น่าจะสำนึกได้แล้วว่าประเทศไทยไม่ใช่ของกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง แต่เป็นของคนไทยทุกคน
سمائيل انق موريد ابع مو
มะแอศิษย์บังโม

Postby อาวุโสโอเค » Sat Sep 17, 2011 3:05 pm

little bee wrote:

ท่านอ่านให้จบถึงบรรทัดสุดท้ายก่อนครับ

keyword อยู่ตรงนั้นเลยละครับพ้ม :mrgreen:

ตายห่าน..... โทดทีครับ อย่างนี้ผมก็ตายไปหลายรอบแล้วสิ :mrgreen:
อาวุโสโอเค

Postby intervention » Sat Sep 17, 2011 3:22 pm

อาวุโสโอเค wrote:
little bee wrote:

ตายห่าน..... โทดทีครับ อย่างนี้ผมก็ตายไปหลายรอบแล้วสิ :mrgreen:

:lol: :lol: สงสัยท่านอาวุโสมือไวไปหน่อย.....
ไม่นิยมความรุนแรง..ไม่เอาแดง..ไม่เอาเหลือง.
intervention

Postby phoosana » Sat Sep 17, 2011 3:35 pm

นมอะไรครับ ใช้ร่วมกันทั้งบ้าน :lol:
We love fender.
phoosana

Postby quantaz » Sat Sep 17, 2011 4:01 pm

:shock: :shock: :shock:
ธมม จารี สุขํ เสติ
ผู้ประพฤติธรรมย่อมอยู่เป็นสุข

ไม่เชื่อต้อง...ศึกษา ไม่มีปัญญาต้อง...เรียนรู้
quantaz

Postby tonythebest » Sat Sep 17, 2011 7:58 pm

ดีนะ วันนั้นผมแค่จับ
หลังจากนี้ กรุณาเรียกชื่อผมว่า “TonyTheLoser”
(หลังจากเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ หลายคน ยอมรับความพ่ายแพ้นี้ แม้ผมไม่เคยพนันอะไรกับใคร
แต่คิดว่า อย่างน้อย ผมก็ควรอยู่ในกลุ่มคนแพ้นั้นด้วย และผมยอมรับมันครับ)

ขอให้โชคดีต่อความเชื่อครับ
tonythebest

Return to ห้องพัก