[แนะนำ] ซอฟต์แวร์สำหรับคนชอบลืมเปลี่ยนภาษา

ห้องสำหรับกระทู้นอกเรื่อง ดูแลโดย Mod 1ktip

[แนะนำ] ซอฟต์แวร์สำหรับคนชอบลืมเปลี่ยนภาษา

Postby janejujub » Sun Oct 02, 2011 2:58 pm

มีใครเป็นอย่างผมใหมชอบลืมเปลี่ยนภาษาเวลาพิมพ์ไปแล้วยาวๆมองดูอีกที
Shipหายเป็นภาษาอะไรก็ไม่รู้
อย่าง] wvhr;dwrijglnhvcf'r;d,7'g]bd[hkdyowfhc]h;
(ผมไม่แปลงให้นะไปแปลเอาเอง :lol: ) แล้วเราก็ต้องลบแล้วพิมพ์ใหม่ เซ็งกันไป
แต่วันนี้จะแนะนำ ซอฟต์แวร์คนไทยที่ทำให้เราเลิกกังวลเรื่องพิมพ์ผิดเวลาลืมเปลี่ยนภาษาด้วย...

RightLang รุ่น 1.1
เข้าไปดาวน์โหลดได้ที่ - http://www.rightlang.com

มีอะไรใหม่?
RightLang รุ่น 1.1 ได้เพิ่มคุณสมบัติใหม่ดังนี้

รองรับการตรวจจับคำผสมในภาษาไทย เช่น wx,k เปลี่ยนเป็น ไปมา
ปรับปรุงประสิทธิภาพการทำงานของโปรแกรมให้เร็วยิ่งขึ้น
ปรับปรุงเมนูและการแสดงผลต่าง ๆ เป็นภาษาไทย (ผู้ใช้ยังคงปรับการแสดงผลเป็นภาษาอังกฤษได้ที่ "การตั้งค่า")
เพิ่มการตั้งค่าสำหรับ รายการคำแก้ไขทันที (Instant Correction) เมื่อผู้ใช้พิมพ์คำในรายการนี้ในอีกภาษาหนึ่ง โปรแกรมจะทำการแก้ไขให้ทันทีโดยไม่คำนึงถึงเงื่อนไข (เช่น จำนวนตัวอักษรน้อยเกินไป)
ปรับปรุงการทำงานของ การแก้ไขข้อความที่เลือก (Shift + Caps Lock)
สามารถหยุดการใช้งานของโปรแกรมชั่วคราวได้
ปรับปรุงการตั้งค่าการทำงานร่วมกับโปรแกรมอื่นให้ถูกต้องยิ่งขึ้น

คลิปแนะนำการทำงานของซอฟต์แวร์

ผมลองใช้แล้วครับบอกได้คำเดียวว่า "มันสุดยอดมาก" แบบนี้แหละที่หามานานเพราะผมชอบลืมเปลี่ยนภาษาอยู่เรื่อย
และที่สำคัญเป็นซอฟต์แวร์คนไทยและเปิดให้ใช้ได้ "ฟรี" ช่วยกันใช้ช่วยกันแชร์นะครับ
คิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์ต่อบอร์ดบ้างไม่มากก็น้อย เวลาพิมพ์เถียงกับเสื้อแดงจะได้ไม่ต้องอารมณ์ค้างมาแก้คำผิดอยู่เรื่อย

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
赤シャツ
'
'
'
お前のお母さん チョメ チョメた.
Omaeno o gasang chome chome ta

http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=19&t=44043 <<< ซอฟต์แวร์สำหรับคนชอบลืมเปลี่ยนภาษา
janejujub

Re: [แนะนำ] ซอฟต์แวร์สำหรับคนชอบลืมเปลี่ยนภาษา

Postby Anubitz » Mon Oct 03, 2011 8:25 pm

^
^
^
แจ่มดีครับ เดียวจะลองหามาใช้ดู
Anubitz

Re: [แนะนำ] ซอฟต์แวร์สำหรับคนชอบลืมเปลี่ยนภาษา

Postby nithiphat » Sat Oct 08, 2011 9:04 am

เยี่ยมครับ เหมาะสำหรับพิมพ์ตอบในเสรีไทย ไม่อยากจะบอกว่าแค่ประโยคแรกผมก็ต้องใช้งานโปรแกรมนี้ทันที 555
nithiphat

Return to ห้องพัก