มาตราการ Social sanction

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

มาตราการ Social sanction

Postby Prinscess » Fri Oct 17, 2008 8:26 am

เพื่อนๆ คิดยังไงกับมาตราการ Social sanction หรือ Boycott มั่งค่ะ

และถ้าจะ Boycott ควรให้ใครก่อนดี

:D
Prinscess

Re: มาตราการ Social sanction

Postby โลกสวยงาม » Fri Oct 17, 2008 12:22 pm

ตำรวจ แน่นอนจ้า :lol:
อำนาจ ผลประโยชน์ ทำให้คนไทยสามารถฆ่าคนไทยด้วยกันได้โดยไม่รู้สึกอะไรเลย บางคนนั้นเป็นไทยแต่ชื่อ และพร้อมที่จะเป็นคนสัญชาติอื่นได้ในทันที หากมันจะให้ประโยชน์กับเขามากกว่าความเป็นคนไทยนะ
โลกสวยงาม

Postby istyle » Fri Oct 17, 2008 8:44 pm

ถามปุ๊บตอบปั๊บ ก็

มติชน :evil: :evil: :evil:

คิดอีกนิดก็

มติชน

ความแค้นส่วนตัวฮะ

สุดท้ายจริงๆก็คงถึงชั้น

งดจ่ายภาษี
istyle

Postby LLTK » Fri Oct 17, 2008 9:08 pm

ตอนนี้ก็ มติชุ่ย ข่าวเน่า แล้วก็ NBT = No Brian Television
แต่ถ้าสุดๆเลยนะครับ อีรถ TIDA กับน้ำยาบ้วนปาก ที่ใครใช้แล้วจะปากหมาเหมือน อีปลื้มครับ :evil:
~~~~~~~٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶ ٩(-̮̮̃ -̃)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶~~~~~~~~
LLTK

Postby O2Mini » Sat Oct 18, 2008 1:06 am

ตำรวจครับ

วันนี้ได้ยินข่าว นปช. มันบอกตำรวจทำหน้าีที่ถูกต้องสุจริตมาตลอด

เพื่อนผมได้ยินหัวเราะเกือบตาย

มันบอก

ตำรวจเพิ่งเก็บส่วยหวยใต้ดินบ้านกู

บ้านมันอยู่ไหน อันนี้ผมไม่รู้ไม่เห็นนะ

แต่่พ่อผม น้าผมหนักกว่านี้ิีอีก

อย่างพ่อนี่เป็น ตชด.

พ่อบอกว่า "ทักกี้จะเอาเงินมาจากไหนช่างมัน มันให้เงินเราเป็นพอ"

ส่วนน้านี่ พอ ตรุษจีน เดินเก็บเงินตามร้านค้า

เฮ้อออ

มีแต่คนถามผมว่าทำไมไม่ไปสอบนายร้อยล่ะ

ก็อย่างที่บอกข้างบน มีตัวอย่างแบบนั้น ใครมันอยากจะเป็น

เนอะ จริงมั้ย
ประชาธิปไตย คือ อะไร
O2Mini

Postby NorthStar » Sat Oct 18, 2008 1:54 am

ความเห็นนะ .....ท่านสมาชิกครับ ผมว่านะ...พวกนี้มันด้าน...มันไม่คิดหรอกว่าพวกเราจะแบนด์หรือบอยคอตมัน...พวกมันมีแต่สมองหมาๆปัญญาควาย...ในหัวแม่งมีแต่ขี้คิดไรแบบตื้นๆๆจะเอาๆ......วันนี้พวกผมก็เพิ่งโดนเรียกรับเงิน...ที่เทศบาล...ถ้าไม่จ่ายก็ไม่ได้รับความสะดวก...คืออย่างไงก็ต้องทำใจ...ครับแต่ต้องทำแบบต่อเนื่องนะอย่าหยุดยั้ง...จนกว่าพวกเหี้ยๆๆจะสูญพันแหละครับ....ต้องช่วยกันครับ...
NorthStar

Postby Prinscess » Mon Oct 20, 2008 4:53 am

มีหลายคนเลยหล่ะที่น่า boycott

ตำรวจ มาวินแน่ๆ

อิปลื้ม, มติชน ไม่เคยอ่านอยู่แล้วนิ, ข่าวสด พลาดไปเคยรับ , มี้ พิศมัย ตายตอนแก่ , ฯลฯ ที่แสดงความเป็น นปก. มากเกินงาม

หึหึ :?
Prinscess

Postby พายุ » Mon Oct 20, 2008 5:01 am

โลตัสค่ะ อย่าไปซื้อ

ช่วยกันซื้อของร้านโชว์ห่วยแถวบ้านค่ะ
" คนที่พูดคำว่า จงรักภักดี คำที่ดีที่สุดคือ สติ เหนือสิ่งอื่นใด ทุกวันนี้สติหด หาย ขาด ถ้ามีสติ มีศีล มีปัญญา ฉลาดรอบคอบ ก็ไม่ทำให้ใครเดือด ร้อน เพราะฉะนั้น คนในสังคมต้องมีสติ อย่าขาดสติ จะให้เราเข้าใจที่สุด"
ดร.สุเมธ ตันติเวชกุล
พายุ

Return to สภากาแฟ