กัปตันจักรีบอก "ให้ผมขอโทษนักการเมือง ฆ่าผมซะดีกว่า"

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

กัปตันจักรีบอก "ให้ผมขอโทษนักการเมือง ฆ่าผมซะดีกว่า"

Postby LEOidentity » Sat Oct 18, 2008 12:12 pm

กัปตันจักรีส่งจดหมายน้อยจากเวียงจันทน์
ถามว่าสังคมบ้านเราทำไมจึงเปลี่ยนไป
มีแต่คนจะ "รับ" แต่ไม่มีคน "ให้"

ถ้าการสอบสวนออกมาว่าผิด
(ขณะนี้ถูกปลดไปเป็นผู้่วยกัปตันแล้ว และถูกส่งเรื่องเพิกถอนใบอนุญาตบิน)
และจะให้ไปขอโทษนักการเมือง พปช.
"ฆ่าผมให้ตายเสียดีกว่า ที่จะไปขอโทษนักการเมืองที่ไม่มีศีลธรรม"

พร้อมทั้งเรียกร้องให้พลังเงียบทั้งหลายออกมาแสดงตัวตน
และบอกว่าถ้าเราไล่รัฐบาลนี้ออกไปไม่ได้
เราก็ร่วมกันอารยะขัดขืนขั้นสูงสุดด้วยการอดข้าว
และตายไปพร้อมกันดีกว่า ที่จะต้องอยู่ใต้การปกครองของนักการเมืองพวกนี้

ทางพันธมิตรเรียกร้องให้ช่วยเหลือกัปตันจักรีเท่าที่จะทำได้
ก่อนที่คนในสังคมจะไม่กล้าออกมาแสดงจุดยืน เราต้องช่วยกัน

ด้วยการต่อต้านบอร์ดการบินไทย
ซึ่งครึ่งหนึ่งเป็นคนของไอ้เหลี่ยม
ขณะที่อีกครึ่งมาจากพปช.
ด้วยการไม่ใช้บริการของการบินไทย นกแอร์ และแอร์เอเซีย
ให้ใช้ Bangkok Airways แทน
ขณะที่สหภาพแรงงานการบินไทยกำลังจะออกมาเคลื่อนไหว
LEOidentity

Re: กัปตันจักรีบอก "ให้ผมขอโทษนักการเมือง ฆ่าผมซะดีกว่า"

Postby OMEGA » Sat Oct 18, 2008 12:17 pm

เห็นชื่อกัปตันก็รู้แล้ว..ขอปรบมือให้ผู้กล้าครับ
Only three things in life are certain birth, death and change
OMEGA

Re: กัปตันจักรีบอก "ให้ผมขอโทษนักการเมือง ฆ่าผมซะดีกว่า"

Postby spp » Sat Oct 18, 2008 12:36 pm

"ฆ่าผมให้ตายเสียดีกว่า ที่จะไปขอโทษนักการเมืองที่ไม่มีศีลธรรม"
........................................ประโยคนี้ โดนโค ตร..!!
มิตรภาพคือ ความรักลบด้วยเซ็กส์ และบวกเอาเหตุผลเข้าไป

ส่วนความรักคือ มิตรภาพบวกด้วยเซ็กส์ และลบเอาเหตุผลออกไป.
spp

Postby LEOidentity » Sat Oct 18, 2008 12:37 pm

คำแถลง จากใจ กัปตัน (นาวาอากาศตรี) จักรี จงศิริ

กัปตัน (นาวาอากาศตรี) จักรี จงศิริ ขอแถลง

แถลงการณ์นี้เขียนเมื่อวันที่ 13 ตุลาคม 2551 ที่นครเวียงจันทน์ ประเทศสาธารณรัฐประชาชนลาว ซึ่งเป็นเมืองที่มีความสงบสุข ประชาชน ประเทศนี้เต็มไปด้วยรอยยิ้ม ทั้งใบหน้าและจิตใจ เขาอยู่กันอย่างเรียบง่าย ผู้หญิงสวมผ้าถุง เสื้อแขนกระบอก ตอนเช้าผู้คนจะออกมาใส่บาตรทำบุญ สร้างบุญบารมีไว้ชาติภพหน้า เห็นแล้วผมรู้สึกดีกับประชาชนของประเทศนี้มาก

เวลานี้เป็นเวลาตี 3 ผมนอนไม่หลับ คิดว่าทำไมจะให้ประเทศชาติของเราจะกลับไปมีความสุขแบบในเมื่ออดีต ตอนเป็นเด็กๆ ประเทศของเราดูคล้ายกับลาวมาก แล้วอะไรที่ทำให้สองประเทศนี้จึงแตกต่างกันมายมายขณะนี้ ความเจริญที่เข้ามามาก ที่เข้ามาขับไล่ความสงบสุขออกไป คนขาดซึ่งศีลธรรมจรรยา เพราะมุ่งเพียงเพื่อความรอดของชีวิต สังคมมีแต่ผู้รับไม่มีผู้ให้ คิดแต่ว่าในวันนี้เราจะได้รับอะไรบ้าง จะรับจากใครที่ไหนและอย่างไร สังคมไทยจึงมีแต่ความแก่งแย่งชิงดีชิงเด่นเพื่อที่จะเป็นผู้รับ ดังนั้นประเทศไทยจึงถูกซื้อได้จากผู้ที่มีอำนาจเงินมหาศาล ซึ่งจะซื้อบุคล ทุกสถาบันในประเทศ เพราะคนไทยในทุกสถาบันล้วนเป็นผู้รับ

ขณะนี้ผมก็ใคร่ขอให้ผู้คนซึ่งอยู่ในองค์กร สถาบันต่างๆ ที่เงินไม่อาจซื้อได้ และเป็นคนที่มีใจเป็นธรรมะ, เป็นผู้ให้ ได้ออกมาแสดงจุดยืนแสดงตัวตนของตนเอง ซึ่งสามารถคิดแยกแยะได้ในสิ่งดีงามและสิ่งที่ไม่ดีไม่งาม ผมขอให้พวกท่านออกมาแทรกอยู่ตรงกลางของสถานการณ์ที่เป็นอยู่ในประเทศของเราทุกวันนี้ ประเทศของเรากำลังต้องการบุคคลอย่างท่าน

กระผมเองก็เป็นบุคคลเช่นท่าน ขณะนี้ผมได้ออกมาแล้วในฐานะที่เป็นประชาชนที่รักประเทศชาติ รักแผ่นดินเกิด รักศาสนา และพระมหากษัตริย์ แต่กระผมคนเดียวนั้นยังไม่เพียงพอ ขอให้คนในทุกองค์กรโปรดแสดงตัวตนที่แท้จริงออกก่อนที่จะสายเกินไป ณ เวลานั้น ท่านจะเกิดเสียดาย เพราะผู้คนส่วนใหญ่จะต้องล้มตายไปอีกกี่ร้อยกี่พันชีวิต ขณะนี้ผู้คนเหล่านี้เขาอ่อนแรงเต็มที่แล้ว พร้อมที่จะถูกใช้กำลังสลายได้ทุกเมื่อ ผมไม่ต้องการเห็นคนไทย ประชาชนไทยร่างกายฉีกขาดได้อีกต่อไปแล้ว และท่านเองก็คงไม่ต้องการเห็นเช่นกัน

เมื่อวันที่ 8 ตอนเช้านั้น ผมได้เห็นหนังสือพิมพ์ทุกฉบับลงภาพผู้คนซึ่งเป็นคนไทย ถูกทำร้ายด้วยอาวุธ ร่างกายฉีกขาด เลือดนองพื้น เป็นภาพซึ่งผมเห็นแล้วรู้สึกอนาจใจอย่างมากที่รัฐบาลโดยการนำของพรรคพลังประชาชน เข่นฆ่าประชาชน โดยคนในพรรคนี้เห็นดีเห็นงามต่อการกระทำกับประชาชน จิตใจของพวกท่านทำด้วยอะไร เพียงเพื่อต้องการที่จะไปอ่านนโยบายบริหารประเทศ ท่านก็ฆ่าฟันผู้คนเข้าไปอ่านนโยบายแล้ว ฉะนั้นภายในนโยบายบริหารเหล่านั้นท่านคงจะต้องฆ่าประชาชนคนไทยไปอีกกี่ศพ ท่านจึงจะบรรลุนโยบายการบริหารประเทศของท่าน

ด้วยความคิดดังนั้นผมเองจึงตัดสินใจ ที่จะไม่รับสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรที่มาจากพรรคพลังประชาชน สาเหตุเพราะหนังสือพิมพ์ซึ่งมีภาพผู้คนที่ถูกเข่นฆ่าเหล่านั้น เมื่อผู้โดยสารท่านอื่นที่โดยสารไปในเที่ยวบินนั้นได้เห็นภาพและข่าว อาจเกิดบันดาลโทสะ ขาดการยับยั้ง ยกมารุมทำร้าย ส.ส.ของพรรคพลังประชาชน ขณะที่เตรียมขึ้นบินอยู่ ได้รับบาดเจ็บและล้มตายให้ตกไปตามกันก็ได้ ส.ส.พรรคพลังประชาชนเข้าเครื่องในวันดังกล่าว ซึ่งถ้าการสอบสวนว่าผมกระทำความผิด และให้ผมไปกล่าวคำขอโทษ ส.ส.เหล่านั้น ก็ขอให้ลงโทษด้วยการฆ่าผมเสียดีกว่าที่จะให้ผมไปกล่าวคำขอโทษกับคนที่ไม่มีศีลธรรมเหล่านั้นให้เสียศักดิ์ศรีของความเป็นชายชาติทหารนักรบอย่างผม

สุดท้ายนี้ผมคิดว่า ถ้าประชาชนถูกเข่นฆ่าด้วยอาวุธอีก ร่างกายฉีกขาดเป็นชิ้นส่วน กระจายเลือดแดงนองพื้น สภาพศพแต่ละศพไม่ครบ 32 แล้วเราก็ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงสังคมไทยได้ เป็นเวรกรรมกันต่อไปอีกไม่รู้กี่ภพกี่ชาติ สู้ขอให้เรายอมตายด้วยการอารยะขัดขืนสูงสุดคือ เรามาร่วมกันอดอาหารเพื่อขอให้มีผู้นำของประชาชนคนใหม่ นำไทยไปสู่อนาคตที่สังคมมีแต่ผู้ให้ด้วยเทอญ และ ขออดอาหารจนตายถ้าเรายังไม่ได้ผู้นำของประชาชนคนใหม่ ขอให้ท่านออกมาเถิด เราจะรอท่านไปจนตาย ถ้าท่านไม่ออกมา

กัปตันจักรี จงศิริ
ผู้ที่จะยอมเสียชีวิตโดยไม่ยอมเสียเกียรติและศักดิ์ศรี
เวลา ตี 4
13 ต.ค. 51

LEOidentity

Postby Red Baron » Sat Oct 18, 2008 2:11 pm

อยากให้พลเอกทั้งหลายสามเหล่าทัพจงดูตัวอย่างของชายชาติทหารของนาวาอากาศตรีท่านนี้

ให้ผมขอโทษนักการเมือง ฆ่าผมซะดีกว่า

ยังจำตอนที่สมัครสั่งให้ทหารหุบปากในกรณีเขาพระวิหารได้ไหมครับ ไม่กี่เดือนนี้เองคงยังไม่ลืม ตอนนั้นน้องป๊อกแป๊กหุบปาก
รีบเอาอมยิ้มอมเงียบๆทันที

อย่าถามหาความเป็นกลางจากผม
Red Baron

Postby ลูกนนทรี » Sat Oct 18, 2008 5:14 pm

ครับท่านพูดได้มาก ประเทศเราคนดีๆโดนกลั่นแกล้งหมด คนชั่วๆได้ดิบได้ดี แต่ผมไม่ยอมแพ้กับไอ้พวกนี้หรอกครับ
หัวใจของนักการเมืองจริงๆคือการทำนุบำรุงผลประโยชน์ของชาติ แต่ปัจจุบันในเมืองไทยหาได้ยากเสียเหลือเกิน
ลูกนนทรี

Postby ทักสิน กินชะมัด » Sun Oct 19, 2008 9:38 am

ขอปรบมือให้ความกล้าหาญของกัปตันครับ
โกงกันจนชิน กินกันเป็นกิจวัตร
ทักสิน กินชะมัด

Postby Prinscess » Mon Oct 20, 2008 4:37 am

รักกัปตัน

กัปตันสู้ๆ ค่า :D
Prinscess

Postby Cherub Rock » Mon Oct 20, 2008 5:46 am

ผู้โดยสารขอทราบชื่อกัปตันก่อนจองตั๋วได้หรือไม่?

หากรู้ว่ากัปตันเป็นใคร

จะได้ตัดสินใจได้ ก่อนจ่ายตังค์

อย่างน้อย เราก็จะได้หลีกเลี่ยงกัปตัน

คนที่ไร้วุฒิภาวะคนนั้น

ความเห็นที่ 9 (1375007)

อยากรู้ก่อนเหมือนกันว่าใครจะเป็นนายก จะได้เลือกไม่จ่ายภาษีให้กับนายกที่มีวุฒิภาวะต่ำ สั่งฆ่าประชาชน

http://www.tg-union.com/index.php?lay=b ... No=1159254

:lol:
:idea: 1 ปีตุลาเลือด ฆาตรกรต้องไม่ลอยนวล
วันข้างหน้า ผู้มีอำนาจ จะไม่บังอาจฆ่าประชาชน
-->
Cherub Rock

Postby Prinscess » Mon Oct 20, 2008 9:00 am

อิอิ เด็กจริงๆ 2 ข้อความเน้

แต่ตบทีหลังดังกว่านะ

นายกวุฒิภาวะต่ำ

:lol:
Prinscess

Return to สภากาแฟ