วิพากษ์วิจารณ์ถามข้อข้องใจกับWMและMOD

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: วิพากษ์วิจารณ์ถามข้อข้องใจกับWMและMOD

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Thu Feb 04, 2010 6:45 pm

==ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล==
มวลมาร แม้นหมูหมา มองเมิน
จาบจ้วง คอยล่วงเกิน ดั่งไพร่
โดดเดียว ไร้ที่พัก พำนักใจ
หางด้วน ไร้ที่พัก พำนักพิง

ดอกฟ้ากับหมาวัด

Re: วิพากษ์วิจารณ์ถามข้อข้องใจกับWMและMOD

Postby ridkun_user » Thu Feb 04, 2010 7:04 pm

ดอกฟ้ากับหมาวัด wrote:ขอบคุณและเข้าใจในเจตนาดี ของคุณ CATCAT ค่ะ

งั้น ดิฉันขอเรียกร้องสิทธิ์ และความชอบธรรม ในการเรียกชื่อล๊อคอินของดิฉัน

ต่อคุณริวเซย์ เว็บมาสเตอร์คนใหม่ ของเสรีไทย.net

หากสมาชิกท่านใด อาจจะเอ่ยถึง หรือต้องการ สื่อสารระหว่างกัน ในกระทู้ใดๆ

ว่าควรจะกรุณาพิมพ์ชื่อดิฉัน เกินหนึ่งพยางค์ ตัวอย่างเช่น ดอกฟ้า หรืออาจมีไปยาลน้อย ห้อยท้ายไว้

หรือเขียนชื่อดิฉัน แบบเต็มๆ

อนุญาตให้เขียนใหม่ครับ หรือจะให้ช่วยแก้ไขให้ก็ได้นะ :lol:
"...โลกนี้ไม่สมประกอบ เพราะบางคนชอบเอาแต่ประโยชน์ส่วนตน"

อำนาจเป็นของปวงชน คือ ประชาธิปไตย
อำนาจเป็นของคนส่วนใหญ่ คือ กฎหมู่
ridkun_user

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Thu Feb 04, 2010 7:17 pm

ridkun_user wrote:
ดอกฟ้ากับหมาวัด wrote:ขอบคุณและเข้าใจในเจตนาดี ของคุณ CATCAT ค่ะ

งั้น ดิฉันขอเรียกร้องสิทธิ์ และความชอบธรรม ในการเรียกชื่อล๊อคอินของดิฉัน

ต่อคุณริวเซย์ เว็บมาสเตอร์คนใหม่ ของเสรีไทย.net

หากสมาชิกท่านใด อาจจะเอ่ยถึง หรือต้องการ สื่อสารระหว่างกัน ในกระทู้ใดๆ

ว่าควรจะกรุณาพิมพ์ชื่อดิฉัน เกินหนึ่งพยางค์ ตัวอย่างเช่น ดอกฟ้า หรืออาจมีไปยาลน้อย ห้อยท้ายไว้

หรือเขียนชื่อดิฉัน แบบเต็มๆ

อนุญาตให้เขียนใหม่ครับ หรือจะให้ช่วยแก้ไขให้ก็ได้นะ :lol:

เหรอ....ขอบใจ งั้นขอเปลี่ยนใหม่

ว่าควรเรียกชื่อดิฉัน เกินหนึ่งคำ

เพราะคำว่าคุณดอกฯ ที่คุณเคยเอ่ยแทนตัวดิฉัน ถามใครๆ

เค้าก็บอกว่า มีเจตนาแอบแฝง อย่างแน่นอน

Postby ริวเซย์ » Thu Feb 04, 2010 7:30 pm

มารับทราบคำร้องเรียนของคุณดอกฟ้ากับหมาวัด ครับ

หากพบเห็นการกระทำผิดจะช่วยแก้ไขและตักเตือนให้ครับ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Thu Feb 04, 2010 8:20 pm

ริวเซย์ wrote:มารับทราบคำร้องเรียนของคุณดอกฟ้ากับหมาวัด ครับ

หากพบเห็นการกระทำผิดจะช่วยแก้ไขและตักเตือนให้ครับ

ขอบคุณมากค่ะ

Postby aiwen^mei » Thu Feb 04, 2010 8:42 pm

ริวเซย์ wrote:
aiwen^mei wrote:อีกประการหนึ่งนะคะ ท่านเว็บมาสเตอร์จะมีเวลาดูแลรับผิดชอบได้ทั่วถึงหรือคะ งานราษฎร์งานหลวงรับหมดเช่นนี้ ส่งผลให้พักผ่อนไม่เพียงพอ บั่นทอนสุขภาพได้ค่ะ เงินก็ไม่ได้ แถมยังจะป่วยอีกต่างหาก

ด้วยความห่วงใยค่ะ

ขอบคุณในความหวังดีที่คุณพี่มีให้จากใจครับ ลำพังผมดูแลที่นี่เป็นหลักอยู่แล้วครับ
ยังมีม็อดอีกหลายท่านดูแล งานของเว็บบอร์ดไปได้สบายครับ

พี่เม่ยเองก็ต้องพักผ่อนให้เพียงพอนะครับ อย่าโหมงานหนักมาก มีโอกาสคงได้เจอกันครับ

:P

ขอบคุณหลาย ๆ ค่ะ งานเยอะจริง ๆ ค่ะ

ขออนุญาตเรียนเสนออย่างนี้ค่ะว่า เว็บมาสเตอร์รับเป็นประธานในการจัดมิตติ้งของเว็บบอร์ดเสรีไทยฯ ยุคปฏิรูปต้อนรับสุภาพชนเลยสิคะ

:D :D :D
aiwen^mei

Postby ริวเซย์ » Thu Feb 04, 2010 8:53 pm

เรียนคุณเม่ย

เรื่องมีตติ้งไม่สันทัดครับ ให้เป็นหน้าที่สาวๆในบอร์ดจัดแจงดีกว่า
กระผมขอเป็นฝ่ายแจมอย่างเดียวดีที่สุดครับ

:D
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby Moon » Thu Feb 04, 2010 9:02 pm

viewtopic.php?f=2&t=17301&start=100

ลบ คห. ผมทามมาย วายบอกหน่อย ผมผิดกฏข้อไหน
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby 1ktip » Thu Feb 04, 2010 9:09 pm

ออกกฏได้ครอบคลุมดีครับ ตรงใจหลายข้อ เหมือนเห็นภาพพระถังซำจั๋งถือห่วงรัดเกล้าเลยทีเดียว :mrgreen:

...หวังว่าจะสามารถบังคับใช้ได้จริง ขอเป็นกำลังใจให้คนทำงานเพื่อส่วนรวมทุกคนครับ :)
1ktip
Global Moderator

Postby ริวเซย์ » Thu Feb 04, 2010 9:20 pm

เรียนคุณ Moon

มีการพาดพิงสมาชิกและมีการตอบโต้กลับครับ
จำเป็นต้องลบทั้งสองฝั่งเพื่อตัดไฟแต่ต้นลม
เป็นไปได้กรุณาอย่าพาดพิงสมาชิกในทางเสียหาย
นะครับ แม้แต่การตอบโต้ก็ไม่สมควรครับ

หากมีสมาชิกท่านใดพาดพิงสมาชิกท่านอื่นในทางเสียหาย
หรือทำผิดกฎเว็บบอร์ด กรุณาแจ้งเตือนด้วยครับ
จะเข้าไปดำเนินการด้วยความยุติธรรมทั้งสองฝ่าย

กราบเรียนมายังท่านด้วยความเคารพ
ริวเซย์
Site Admin

Postby ริวเซย์ » Thu Feb 04, 2010 9:22 pm

1ktip wrote:ออกกฏได้ครอบคลุมดีครับ ตรงใจหลายข้อ เหมือนเห็นภาพพระถังซำจั๋งถือห่วงรัดเกล้าเลยทีเดียว :mrgreen:

...หวังว่าจะสามารถบังคับใช้ได้จริง ขอเป็นกำลังใจให้คนทำงานเพื่อส่วนรวมทุกคนครับ :)

ขอบคุณสำหรับคำชมเชยครับ ผมมิกล้าเอาตนเองไปเทียบพระอริยะหรอกครับ

การใช้กฎเป็นไปอย่างเสมอภาพและความยุติธรรมครับ
ริวเซย์
Site Admin

Postby Moon » Thu Feb 04, 2010 9:47 pm

ริวเซย์ wrote:เรียนคุณ Moon

มีการพาดพิงสมาชิกและมีการตอบโต้กลับครับ
จำเป็นต้องลบทั้งสองฝั่งเพื่อตัดไฟแต่ต้นลม
เป็นไปได้กรุณาอย่าพาดพิงสมาชิกในทางเสียหาย
นะครับ แม้แต่การตอบโต้ก็ไม่สมควรครับ

หากมีสมาชิกท่านใดพาดพิงสมาชิกท่านอื่นในทางเสียหาย
หรือทำผิดกฎเว็บบอร์ด กรุณาแจ้งเตือนด้วยครับ
จะเข้าไปดำเนินการด้วยความยุติธรรมทั้งสองฝ่าย

กราบเรียนมายังท่านด้วยความเคารพ

คุณริวเซย์ คุณคนนั้นพาดพิงใครหรือครับ หรือถ้าคุณคิดว่าเขาจะพาดพิงผมก็ไม่ได้ยอมรับนี่ว่าเป็นเช่นนั้น

แล้วที่ผมบอกว่าเขายอมรับว่า (ว่าไรหว่า ประมาณเอาก็แล้วกัน) เอเอสทีวี เป็นลิ่วล้อพรรคการเมือง

ผมพาดพิงสมาชิกท่านนั้น ทำให้เขาเสียหายหรือครับ ผมไม่เข้าใจ ถ้าจะบอกว่าต้องทำไปเพราะต้องการ

ตัดไฟเสียแต่ต้นลม อย่างนี้ผมว่ามันไม่เข้าท่านะครับ ผมว่า การโต้เถียงกันนั้น ก็ไม่ได้หยาบคาย

ผมว่าผู้ที่ลบ ควรที่จะรอให้ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งที่เพลี่ยงพล้ำใช้อารมณ์ ไม่ยอมตอบในประเด็นที่โต้ไม่ดีกว่าหรือครับ

ถึงตรงนั้นก็ลบ คห.ของท่านนั้นทันที ส่วนนอกนั้นก็ปล่อยไป ถ้ายังไม่ถึงกับผิดกฏ

นี่มันบอร์ดการเมือง การโต้เถียง ขัดแย้ง จากการอภิปรายนั้น ผมว่ามันธรรมดา ขออย่างเดียวอย่าหยาบ

อย่านอกเรื่อง อย่านอกประเด็น มันน่าจะดีกว่านะครับ

ผมคาดเดาเอาว่า คุณริวเซย์ คงจะกลัวว่า สมาชิกท่านอื่นคงจะเข้ามาต่อว่า นอกประเด็น หลังจากที่เห็น

คห.ของผม ซึ่งมันจะทำให้ลุกลามใหญ่โต กลายเป็นด่าทอกัน แต่ผมถามนิดนึงว่า มันถูกแล้วหรือครับ

ที่มาปิดกั้น คห. ของผม ผมว่าคุณควรจะจับตาต่อจาก คห.ของผมมากกว่า ว่าใครจะด่านอกเรื่อง

แล้วก็ตามลบ มันก็น่าจะดีกว่าที่จะลบ คห.ของผม ซึ่งคุณคิดว่ามันจะเป็นต้นเหตุทำให้มันบานปลาย

เพียงเพราะคุณคิดว่าสมาชิกท่านอื่นๆ คงจะไม่สบายใจที่ผมเห็น คห.ที่อัด เอเอสทีวี อย่างนั้นหรือครับ
จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง
Moon

Postby ริวเซย์ » Thu Feb 04, 2010 9:50 pm

เรียนคุณMoonครับ

เนื่องจากในความเห็นของคุณและสมาชิกอีกท่านหนึ่งมีข้อความที่เสียดสีไม่สุภาพครับ
ทั้งยังพาดพิงกัน ผมในฐานะเว็บมาสเตอร์สมควรให้ลบครับ งานนี้ไม่มีการกลั่นแกล้งกันครับ
สมาชิกทุกท่านเสมอกันในกฎของบอร์ด แม้แต่ตัวผมเอง

ด้วยความเคารพ
ริวเซย์
Site Admin

Postby Moon » Thu Feb 04, 2010 9:54 pm

ผมมั่นใจว่าคุณไม่ได้กลั่นแกล้ง ผมไม่ได้พูดถึงประเด็นนั้น

เอางี้ ผมส่งหลังไมค์ไป คุณ พิจารณาก็แล้วกัน ขอบคุณครับ

ปล. เสียดสีกันทั้งบอร์ดแหละครับ
Moon

Postby ริวเซย์ » Thu Feb 04, 2010 9:59 pm

หากมีการทำผิดกฎกรุณาแจ้งมาครับ ผมจะตามไปตรวจดูเป็นกรณีๆไป

ถ้าการตัดสินไม่เป็นที่พอใจของท่าน ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ
ผมจำต้องปฏิบัติตามกฎที่วางไว้

ด้วยความเคารพท่านสมาชิก
ริวเซย์
Site Admin

Postby kritz » Thu Feb 04, 2010 10:02 pm

ผมทำผิด ก็ลบได้ครับ ผมมาให้กำลังใจท่าน ริวเซย์ ...หุหุหุ
:lol: :lol: :lol:
I'm a PAD, not a Democrat!

Honestly is the best policy!
ประชาทนธิปไตย คลิกเบาๆ
kritz

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Thu Feb 04, 2010 10:29 pm

aiwen^mei wrote:
Canthai wrote:พวกชอบใส่ความนี่มันน่าเบิร์ดกระโหลกจริงจร๊ง..นะ

น่าเสียดาย *bonny ไปหลงเชื่อพวกบ้าๆ นี่ได้ยังไง

ต่อไปคงต้องตรวจสุขภาพจิตก่อนรับสมาชิก และใช้บัตรประชาชนในการสมัครค่ะ

เราไม่รู้ว่า ใครบ้างมีปัญหาทางจิต เม่ยเจอเข้ากับตัวเองมาหลายครั้ง ที่สร้างปัญหาก่อความวุ่นวายให้กับเว็บบอร์ดอย่างมาก คนแรกคือคุณน้ำอบ คนที่สองคือดอกฟ้ากับหมาวัด คนอื่น ๆ ก็งั้น ๆ ไม่มีอะไร นาน ๆ ก็ล้มหายไปเอง

แต่สองคนนี้ยังไม่เลิกราค่ะ คุณน้ำอบนั้นถึงกับต้องขึ้นโรงขึ้นศาลมาแล้ว ส่วนคุณดอกฯ เธอเนี่ยะ เพราะพี่บอนนี่แผ่เมตตาให้เธอบ่อย ๆ เธอจึงยังมีหน้ามาเที่ยวตามด่าตามรังควานไม่เลิกค่ะ

คุณเธอลาออกจากกองบก. ไปตั้งแต่เดือนสิงหาคม 2007 แล้ว แต่ยังไม่หายบ้า จุดไฟเผาใจตัวเองมาจนกระทั่งบัดนี้ โมหะจริตในใจเธอคงกองสุมท่วมท้นค่ะ มีส่วนร่วมทำหนังสือเล่มหนึ่ง หลงคิดไปว่า ตัวเองสร้างเจดีย์สิบชั้นกระมัง

ไม่มีอะไรมากไปกว่าต้องการเอาชนะ ต้องการข่มคนอื่น เอาตัวเองเป็นศูนย์กลางจักรวาล ชั้นดี ชั้นถูกเสมอ ใครทำอะไรขัดใจ คุณเธอก็ฮึดฮัดจะเป็นจะตาย มาชวนเม่ยลาออก ทิ้งพี่บอนนี่ให้เก็บงานช่วงท้ายคนเดียว ก็ยังไม่สำนึก ยังจะมาเที่ยวลำเลิกบุญคุณที่ไม่มี คนบ้าเท่านั้นค่ะที่ทำอย่างนี้ได้

ใครที่มองไม่เห็นความผิดปกติทางจิตของ ดอกฟ้ากับหมาวัด ต้องไปเรียนวิชาจิตวิทยา และหัดมองคนใหม่ให้ถึงเบื้องลึกจิตใจ ไม่ใช่หลงไปแค่คำพูดเพ้อเจ้อว่าจะทำเพื่อสังคม แต่พฤติกรรมน่าละอาย ใส่ร้ายป้ายสี และรุมด่าแบบหมาหมู่ รวมทั้งการใช้เงิน ซื้อความเป็นเพื่อน ไม่ได้มีความจริงใจแม้แต่น้อย

บังเอิญเพิ่งเห็นข้อความนี้ค่ะ

ในฐานะนักกฎหมายของคุณริวเซย์ คิดว่าดิฉันสมควรดำเนินการอย่างไร

คำกล่าวหาที่ปราศจากหลักฐาน แถมยังแอบมาแก้ข้อมูลทีหลัง

โชคดีที่ มีคนใจดีแอบเซฟทุกอย่าง เอาไว้แบบครบถ้วน ไม่ขาดไม่เกิน

ถ้าอยากทราบ เดี๋ยวจะเอาโพสต์ ให้ดู ว่าเธอก้าวล่วงลามปามไปถึงเรื่องส่วนตัว

และครอบครัวของดิฉันด้วยคำพูดแบบไหน

Postby arch_freeman » Thu Feb 04, 2010 10:52 pm

arch_freeman

Postby halfmoon » Thu Feb 04, 2010 10:58 pm

arch_freeman wrote:

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == :?:

• อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง
halfmoon

Postby arch_freeman » Thu Feb 04, 2010 11:06 pm

คือ น่าจะมีกาละเทศะ คิดบ้างว่า กระทู้นี้เขาคุยเรื่องอะไร แล้ว ตัวเองเอาเรื่องอะไรมาคุย มาทะเลาะเบาะแว้ง ยั่วยุให้คนอื่นเขาใช้คำหยาบคาย สุดท้ายกระทู้ก็เต็มไปด้วยการด่าทอกันและกัน

เขียนขยายความแบบนี้ ไม่ทราบว่าจะโดนระงับข้อความไหม

Postby cameronDZ » Thu Feb 04, 2010 11:09 pm

ได้ืทีมดูแลใหม่มาแ้ล้ว

ก็ไม่เห็นจะมีอะไรดีขึ้นเลยนิ

พวกหัวหมอ เจ้าปัญหา ขี้ป่วน กวนประสาท
ก็ยังทำตามหน้าที่ไม่บกพร่องอยู่เหมือนเดิม
เพียงแต่เปลี่ยนเป้าไปโยนขยะให้ท่าน WM คนใหม่เป็นคนกวาดเท่านั้นเอง

การกัดกันเหมือนหมา
ก็ยังเหมือนหมาอยู่เหมือนเดิม
:lol: :lol:

หนักใจแทนคุณริวเซย์ เจง ๆ
การปฏิวัติไม่ใช่งานเลี้ยง - เหมาเจ๋อตุง

ไม่มีงานเลี้ยงใดไม่เลิกรา - โกวเล้ง
cameronDZ

Postby halfmoon » Thu Feb 04, 2010 11:10 pm

arch_freeman wrote:คือ น่าจะมีกาละเทศะ คิดบ้างว่า กระทู้นี้เขาคุยเรื่องอะไร แล้ว ตัวเองเอาเรื่องอะไรมาคุย มาทะเลาะเบาะแว้ง ยั่วยุให้คนอื่นเขาใช้คำหยาบคาย สุดท้ายกระทู้ก็เต็มไปด้วยการด่าทอกันและกัน

เขียนขยายความแบบนี้ ไม่ทราบว่าจะโดนระงับข้อความไหม

มีผู้ใหญ่ท่านนึงแนะนำว่า เราต้องอยู่ในร่องของกระทู้และรอยของประเด็น จะปลอดภัย ถ้าหลุดออกมา อันตราย เมื่อคืนผมก็นั่งคิดทั้งคืน เพราะจริง
  • อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง
halfmoon

Postby arch_freeman » Thu Feb 04, 2010 11:10 pm

คนเป็น mod ควรจะมีสำนึก สูง กว่าสมาชิกทั่วไป

พฤติกรรมอะไรที่ออกเป็นกฎ ก็ควรจะบังคับใช้กับตัวเอง ตั้งแต่วันที่รับตำแหน่ง ไม่ใช่ รอให้ถึงเส้นตาย ก่อนเส้นตายข้าขอใส่ความเองเท่าที่จะทำได้

พฤติกรรมแบบนี้ มันฟ้องว่า มาเป็น mod เพราะพวกมากลากไป เพราะ คนลงสมัครน้อย เอาห้าคน สมัครเจ็ดคน อะไรแบบนี้

ความภูมิใจของการเป็น mod มันอยู่ที่ มโนสำนึกของคนที่ใช้อำนาจ ไม่ใช่อยู่ที่ว่า เขาเลือกเรามาเราจะใช้อำนาจตามใจเรา ใช้ช่องโหว่ เอาเปรียบสมาชิกท่านอื่น ก้อนเส้นตายจะมาถึง

พฤติกรรมแบบนี้บอกตามตรงว่า น่าสังเวชใจไม่น้อยทีเดียว

Postby halfmoon » Thu Feb 04, 2010 11:12 pm

นั่นไง ว่าแล้วเชียว มันอันตรายจริงๆ งั้นเราต้องรีบเข้ากระทู้ ใครออกนอกกระทู้ ระวัง :lol:
halfmoon

Postby ดอกฟ้ากับหมาวัด » Thu Feb 04, 2010 11:16 pm

ดิฉันปฎิบัติตามหัวข้อกระทู้นี้ ทุกประการ อาจจะเลื่อนลอยหรือ หลุดไปบ้าง

เพราะมีดาวยั่วมาขัด แต่ก็กลับเข้าสู่ประเด็น

ชื่อกระทู้นี้ คือ วิพากษ์วิจารณ์ถามข้อข้องใจกับWMและMOD

Postby arch_freeman » Thu Feb 04, 2010 11:17 pm

Last edited by arch_freeman on Thu Feb 04, 2010 11:25 pm, edited 3 times in total.

Postby ridkun_user » Thu Feb 04, 2010 11:19 pm

cameronDZ wrote:ได้ืทีมดูแลใหม่มาแ้ล้ว

พวกหัวหมอ เจ้าปัญหา ขี้ป่วน กวนประสาท
ก็ยังทำตามหน้าที่ไม่บกพร่องอยู่เหมือนเดิม
เพียงแต่เปลี่ยนเป้าไปโยนขยะให้ท่าน WM คนใหม่เป็นคนกวาดเท่านั้นเอง

พอดีเว็บนี้ ไม่ได้ใช้ระบบ "กดหมู่" ครับ
เราจึงมีความเห็นที่ท่านอาจไม่พอใจบ้าง ขอให้คิดว่าเป็นเรื่องปกติ :lol:

แต่เชื่อว่า ไม่นานก็จะเรียบร้อยดี เพราะท่าน WM กำลังจัดระเบียบ
แต่คงจำเป็นต้องค่อยๆ ทำ เพราะว่าดูจากรายชื่อ mod แล้วคงไม่ง่าย :lol:

การจะทำอะไรให้มีกฎเกณฑ์ชัดเจน มันก็ลำบากกว่าอยู่แล้ว
ด้วยความเคารพ :lol:
"...โลกนี้ไม่สมประกอบ เพราะบางคนชอบเอาแต่ประโยชน์ส่วนตน"

อำนาจเป็นของปวงชน คือ ประชาธิปไตย
อำนาจเป็นของคนส่วนใหญ่ คือ กฎหมู่
ridkun_user

Postby halfmoon » Thu Feb 04, 2010 11:20 pm

ดอกฟ้ากับหมาวัด wrote:ดิฉันปฎิบัติตามหัวข้อกระทู้นี้ ทุกประการ อาจจะเลื่อนลอยหรือ หลุดไปบ้าง

เพราะมีดาวยั่วมาขัด แต่ก็กลับเข้าสู่ประเด็น

ชื่อกระทู้นี้ คือ วิพากษ์วิจารณ์ถามข้อข้องใจกับWMและMOD

หรือครับ ขอบคุณ :D
halfmoon

Postby cameronDZ » Thu Feb 04, 2010 11:28 pm

ridkun_user wrote:
cameronDZ wrote:ได้ืทีมดูแลใหม่มาแ้ล้ว

พอดีเว็บนี้ ไม่ได้ใช้ระบบ "กดหมู่" ครับ
เราจึงมีความเห็นที่ท่านอาจไม่พอใจบ้าง ขอให้คิดว่าเป็นเรื่องปกติ :lol:

แต่เชื่อว่า ไม่นานก็จะเรียบร้อยดี เพราะท่าน WM กำลังจัดระเบียบ
แต่คงจำเป็นต้องค่อยๆ ทำ เพราะว่าดูจากรายชื่อ mod แล้วคงไม่ง่าย :lol:

การจะทำอะไรให้มีกฎเกณฑ์ชัดเจน มันก็ลำบากกว่าอยู่แล้ว
ด้วยความเคารพ :lol:

ใครว่าผมไม่พอใจครับ
ผมพอใจ ชอบใจมาก
เหมือนได้ดูละครหลังข่าวหนุก ๆ ทุกวัน
ปถุชนคนทั่วไป ก็ต้องชอบดูละครน้ำเน่าหลังข่าว มากกว่าละครเชิดชูคุณธรรมอันจืดชืด อยู่แล้วละครับ
ฉันใดก็ฉันนั้น คนเล่นเน็ตก็ต้องชอบเข้าเว็บที่มีคนฟัดกัน
มากกว่าเว็บสุภาพเรียบร้อยเหมือนเว็บนางชี อยู่แล้วละครับ

เอ...ว่าแต่ ท่านอดีต WM กำลังคิดจะจีบผมอยู่ใช่ไหมเนี่ย
อย่าเลย
ท่านก็มีแฟนอยู่แล้ว จงรักใคร่กระหนุงกระหนิงกันต่อไปเถิด
อย่ามาจีบผมอีกคนเลย
:mrgreen: :mrgreen:
การปฏิวัติไม่ใช่งานเลี้ยง - เหมาเจ๋อตุง

ไม่มีงานเลี้ยงใดไม่เลิกรา - โกวเล้ง
cameronDZ

Postby arch_freeman » Thu Feb 04, 2010 11:32 pm

ผมคิดว่า การเรียกคนอื่นว่า ดาวยั่วไม่สุภาพ นะครับ ขนาดชื่อสมาชิกคุณก็ยังให้เขาเรียกชื่อเต็มคุณเลย

ไปเรียกคนอื่น ดาวยั่ว มันก็ไม่ต่างจาก การไปกล่าวหาว่า เขาเป็นโสเภณี หรือ นางบำเรอ

PreviousNext

Return to สภากาแฟ