วิพากษ์วิจารณ์ถามข้อข้องใจกับWMและMOD

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: วิพากษ์วิจารณ์ถามข้อข้องใจกับWMและMOD

Postby รักน้องพิณ » Thu Feb 03, 2011 8:36 pm

อิสระAm wrote:
ริวเซย์ wrote:รูปที่เต็มไปด้วยคำหยาบคายแบบนั้น รูปถูกลบออกไปก็สมควรแล้วนะครับ
เป็นการเผยแพร่ข้อความหยาบคายวิธีการหนึ่ง

รูปนี้ก็หยาบ ริวเซย์ก็น่าจะลบด้วย

ให้นิ้วกลางแก่คนอื่น คือการดูหมิ่นซึ่งหน้า... ริวเซย์ก็รู้...

Image

ในฐานะที่ผมเคยใช้อวตารเป็นเด็กชูนิ้วกลางมาก่อน(ไม่ใช่รูปนี้) ขอชี้แจงว่าตอนนั้นผมไม่ได้มีเจตนาด่าใคร ที่ใช้เพราะรูปมันน่ารักดี
แต่สำหรับท่านอื่นผมตอบแทนไม่ได้ว่าต้องการด่าใครหรือเปล่า
วิญญาณปู่จะร้องไอ้ลูกหลานจัญไร­!!
รักน้องพิณ

Re: วิพากษ์วิจารณ์ถามข้อข้องใจกับWMและMOD

Postby kritz » Fri Feb 04, 2011 11:41 am

รูปนี้หยาบคายไหมครับ ท่านริวเซย์

Image

หึหึหึ

:?: :?: :?: :?: :?: :?: :?:
I'm a PAD, not a Democrat!

Honestly is the best policy!
ประชาทนธิปไตย คลิกเบาๆ
kritz

Postby pong_pratum » Sat Feb 05, 2011 12:40 pm

...ขอความช่วยเหลือจากWMครับ...ทำไงจะแจ้งลบเว็ประยำนี้ได้
ผมแจ้งลบเว็ป liberalthai ไปแล้ว 3 ครั้งครับ...ทำไมกระทรวงict บล็อคได้เฉพาะหน้าแรก แต่เนื้อหาข้างในยังอยู่เหมือนเดิม
Image
พอกดแจ้งไป ขึ้นหน้าแบบนี้ทุกที....ไปรู้ว่าส่งได้หรือเปล่า....ระบบแย่จริงๆ
Image
“.....เมื่อยืนหยัดต่อสู้ผู้กดขี่ ประชาชนย่อมมีชีวิตใหม่ เมื่อท้องฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนย่อมเป็นใหญ่ในแผ่นดิน...มันผู้ใดดูถูกปวงประชา มันผู้ใดไล่ล่าล้างอย่างโหดหิน เมื่อท้องฟ้าสีทองผ่องทั่วธรณินทร์ ทั้งแผ่นดินก็สอนสั่ง...พังบรรลัย....."
pong_pratum

Postby Alien007 » Tue Feb 22, 2011 11:55 pm

กระทู้เสรีไทย น่าจะมีโหมด ให้เจ้าของกระทู้สามารถลบความคิดเห็นที่เลอะเทอะ ออกไปจากกระทู้ที่ตัวเองเป็นผู้ตั้งขึ้นได้นะ :roll:

ใครตั้งกระทู้ขึ้นมา ก็ควรมีส่วนร่วมในการดูแลกระทู้ของตัวเองได้ด้วย ส่วนม้อดก็ดูแลในเรื่อง หมิ่น เรื่องพาดพิงถึงผู้อื่นไป

หรือไม่ก็มีปุ่ม ชอบ ไม่ชอบ ให้โหวตให้แต่ละคอมเมนท์ได้ด้วย เผื่อจะช่วยสกัดพวกชอบตะแบงอะไรแบบไร้สาระได้บ้าง
นายชูวิทย์ รับงานจากใครมาเพื่อขัดขวางการทำงานของพรรคฝ่ายค้าน เลียนแบบการเมืองสิงคโปร์แบบไม่มีผิดเพี้ยน
เงินภาษีของเราอย่าให้พวกอันธพาลเผาบ้านเผาเมืองมันเอาไปถลุงเล่น หนีได้เป็นหนี เลี่ยงได้เป็นเลี่ยงภาษีพี่น้อง
Alien007

Postby phoeniix » Wed Feb 23, 2011 1:17 am

Alien007 wrote:กระทู้เสรีไทย น่าจะมีโหมด ให้เจ้าของกระทู้สามารถลบความคิดเห็นที่เลอะเทอะ ออกไปจากกระทู้ที่ตัวเองเป็นผู้ตั้งขึ้นได้นะ :roll:

ใครตั้งกระทู้ขึ้นมา ก็ควรมีส่วนร่วมในการดูแลกระทู้ของตัวเองได้ด้วย ส่วนม้อดก็ดูแลในเรื่อง หมิ่น เรื่องพาดพิงถึงผู้อื่นไป

หรือไม่ก็มีปุ่ม ชอบ ไม่ชอบ ให้โหวตให้แต่ละคอมเมนท์ได้ด้วย เผื่อจะช่วยสกัดพวกชอบตะแบงอะไรแบบไร้สาระได้บ้าง

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยค่ะ
phoeniix

Postby บุญปลีก » Thu Feb 24, 2011 1:19 pm

Alien007 wrote:กระทู้เสรีไทย น่าจะมีโหมด ให้เจ้าของกระทู้สามารถลบความคิดเห็นที่เลอะเทอะ ออกไปจากกระทู้ที่ตัวเองเป็นผู้ตั้งขึ้นได้นะ :roll:

แต่ผมว่าถ้า จขกท มีอำนาจแบบนั้นก็สามารถลบความเห็นที่แตกต่างจากตนได้
แล้วทีนี้ก็จะต่างอะไรกับเขียน บล็อค ให้คนอ่าน แล้วไม่ให้ออกความเห็นหล่ะครับ
อะไรที่มันเลอะเทอะก็มองข้ามมันไป อย่างน้อย เขาก็เป็นตัวแทนของสังคมเพื่อ
แสดงให้เห็นว่า สังคมไทยมีคนประเภทไหนอาศัยอยู่บ้างไงครับ
บุญปลีก

Postby คิคิ » Sat Feb 26, 2011 1:04 am

ขี้เกียจเอามาวางในนี้
คุณริวเซย์ เข้าไปอ่านเอา และตอบคำถามที
มาตราฐานของมอดพวกคุณต่ำสุดๆ

http://www.prachathon.org/forum/index.php?topic=398.0

ภาพนี้เกี่ยวกับการเมืองป่าวครับ?
เด๋วเกรียนมอดลบอีก

Image

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ลายเซ็นต์กู มืงก็ลบ
คิคิ

Postby คิคิ » Sat Feb 26, 2011 1:17 am

รูปนี้เอามาวางขำๆ แม่ งเจือกลบ หุหุ

บอกว่า สมาชิกในนี้อาจจะทำให้เกิดการทะเลาะกัน

วุฒิภาวะคนในนี้ต่ำขนาดนั้นเชียว แค่รูปขำๆ ถึงขั้นจะทำให้เกืดการเกลียดชังทะเลาะกันเชียวหรือ หุหุ

เกรียนไปได้ มอดแม่งคิดแทนคนอื่นได้ด้วย หุหุ
:mrgreen:

Image
คิคิ

Postby คิคิ » Sat Feb 26, 2011 1:26 am

รูปขำๆพวกควายแดง รูปไอ้เหลี่ยม พวกนี้ ไม่ใช่ยั่วยุ สมาชิกรักแดงใช่มั้ย?

รูปขำๆ กลุ่ม พธม รูปแกนนำ รูปแป๊ะ ที่พวกคุณเอามาลง นี่ก็ไม่ใช่เป็นรูปที่ยั่วยุสมาชิกในนี้ให้ทะเลาะกันใช่มั้ย?

น่าสมเพชตรรกะและอำนาจในมือพวกคุณจริงๆ หุหุ
:twisted:
คิคิ

Postby finder » Thu Mar 03, 2011 10:28 pm

ผมสงสัยว่ามาตรฐานของมดอาจผิดปกติแล้วนะครับ

คำพูดที่ผมโพสท์ที่
http://forum.serithai.net/viewtopic.php?f=2&p=572196#p572196

เมื่อเวลา9.15pm

ตกลงพวกคุณโง่และเลวเหมือนมันแล้วสินะ

และเมื่อเวลา9.17pm

เกลียดตัวกินไข่ เกลียดปลาไหลแต่กินน้ำแกง

ปากว่า ตาขยิบ

พายเรือให้โจรนั่ง

น้ำลด ตอผุด

คุณ 1ktip เป็นผู้เตือน

ผมอยากทราบว่าคำพูดเหล่านี้มันผิดกฎอย่างไรครับ

ในเมื่อคนที่เชียร์ปชป.ในนี้ ด่าฝ่ายตรงข้ามว่า

งี่เง่า ,ควาย เป็นต้น

ถ้าเทียบกันแล้ว คำพูดของผมเป็นคำธรรมดาที่คนทั่วไปใช้

และสามารถเอามาพูดคุยกันได้ทั่วไป

แต่คำว่า งี่เง่า ,ควาย

คุณ1ktip ลองเอาไปพูดกับใครก็ได้

ผมรับรองว่า

ฟันคุณจะหลุดจากปากครับ

ไม่เชื่อคุณก็ลองเอาไปใช้ดูก็ได้

1.อยากทราบว่าคำพูดของผมดังกล่าว

ทำไมต้องถูกเตือนครับ

หรือแค่มีคนไปฟ้องว่าผมไม่สุภาพ

คุณก็ลงมือเตือนทันที

โดยไม่พิจารณาให้ดีก่อน

และเป็นที่น่าสังเกตุว่า

มีแต่คุณคนเดียวครับที่คอยเตือนผม

ในรอบหลายเดือนที่ผ่านมา

ทั้งๆที่ผมก็ใช้ภาษาลักษณะนี้มาตลอด

ถ้าผมใช้ภาษาลักษณะนี้ไม่ได้

ผมต้องใช้ภาษาอย่างที่คนเชียร์ปชป.ในนี้ใช้ใช่ไหม

2.ถ้าใช่กรุณาแจ้งมา

ถ้าไม่ใช่ กรุณาบอกหน่อยว่า

ผมควรใช้ภาษาอย่างไรที่จะให้สุภาพกว่านี้

หวังว่าคงไม่แนะนำให้ใช้คำราชาศัพท์นะครับ

แต่ก่อนหน้านี้ผมก็ใช้ภาษาอย่างที่ปชป.ใช้

คุณก็เตือนผมเช่นกัน

3.ตกลงมาตรฐานของคุณเป็นอย่างไรครับ
finder

Postby 1ktip » Fri Mar 04, 2011 1:24 am

ช่วงนี้ผมไม่ค่อยว่างมานั่งสแกนอ่านทุกกระทู้หรอกครับ

ข้อความที่มีสมาชิกร้องเรียนเข้ามา ผมก็ต้องดูแลก่อนเป็นเรื่องปกติ

บริบทที่คุณ finder ใช้ มีเจตนาวิพากษ์วิจารณ์เพื่อนสมาชิกมากกว่าการวิพากษ์วิจารณ์บุคคลที่สาม

ซึ่งผิดกฏตามที่ได้แจ้งไป น่าจะพิจารณาเนื้อหาที่ตัวคุณโพสมากกว่านะครับว่าเหมาะสมหรือไม่

รวมถึงพฤติกรรมการตอบกระทู้ของคุณที่มักจะก้าวร้าวต่อเพื่อนร่วมบอร์ดเป็นประจำ

การใช้คำหยาบคาย จะแบบไหน ใครใช้ มันก็ไม่ถูกทั้งนั้นแหละครับ แต่ในบอร์ดก็ใช้กันมาก

ถ้าไม่ได้ใช้กับเพื่อนร่วมบอร์ดให้ต้องโดนร้องเรียนกัน ผมก็อาจจะต้องปล่อยๆ ไปบ้าง

ด้วยข้อจำกัดทางด้านเวลาและกำลังคนดูแล

ถ้าผมจ้องจะเล่นงาน ผมก็แบนคุณ finder ตามที่เคยได้เตือนไว้ตั้งแต่ครั้งก่อนโดยที่ไม่ต้องให้โอกาสแล้วครับ

ช่วงที่บอร์ดไม่ร้อนมาก ถ้าใครทำผิด ผมก็เตือนเพื่อให้ปรับปรุงตัวกันไปเรื่อยๆ ถ้าท่านรับฟัง ผมก็ผ่อนคลายการใช้กฏลง

ถ้าพฤติกรรมคงเดิม ผมก็ต้องเข้มงวดและลงโทษ เกณฑ์การทำงานมันก็แค่นั้น ไม่ได้มีอะไรซับซ้อนครับ
1ktip
Global Moderator

Postby finder » Fri Mar 04, 2011 10:45 pm

1ktip wrote:ช่วงนี้ผมไม่ค่อยว่างมานั่งสแกนอ่านทุกกระทู้หรอกครับ

ข้อความที่มีสมาชิกร้องเรียนเข้ามา ผมก็ต้องดูแลก่อนเป็นเรื่องปกติ
คุณดูแลหรือว่าทำตามความต้องการของคนร้องเรียนกันแน่ ถ้าใครร้องเรียนแล้วคุณปฏิบัติตามนั้นทันที ก็เหมือนกับกรรมการอย่างคุณเลือกข้างแล้วครับ ถ้าคุณไม่ได้เลือกข้าง คุณต้องเทียบครับว่า คำพูดแต่ละฝ่ายเป็นอย่างไร

บริบทที่คุณ finder ใช้ มีเจตนาวิพากษ์วิจารณ์เพื่อนสมาชิกมากกว่าการวิพากษ์วิจารณ์บุคคลที่สาม

ซึ่งผิดกฏตามที่ได้แจ้งไป น่าจะพิจารณาเนื้อหาที่ตัวคุณโพสมากกว่านะครับว่าเหมาะสมหรือไม่
กรณีนี้ผมสุภาพ แต่คุณเล่นกรณีว่าผม มีเจตนาวิพากษ์วิจารณ์เพื่อนสมาชิก ซึ่งคุณใช้วิธีเดาเจตนาของผม
เพราะประโยคของผม" ตกลงพวกคุณโง่และเลวเหมือนมันแล้วสินะ" มันมาจากการที่มีคนด่าเสื้อแดงว่าโง่และเลว (ซึ่งจริงๆแล้วด่าแรงกว่านี้มากเช่นควายหรืองี่เง่า) โดยมดไม่ได้ลบหรือเตือน ซึ่งเมื่อเป็นเช่นนี้ คนที่ด่าเสื้อแดงเช่นนั้นกลับเอาข้อมูลของเสื้อแดงมาใช้ ผมจึงกล่าวประโยคนั้นออกมา
ทำไมคำเหล่านี้คนที่เชียร์ปชป.ในนี้พูดได้

แต่ฝ่ายอื่นพูดไม่ได้ ทั้งๆที่ผมพูดแบบสุภาพด้วย

ไม่ได้เอาคำว่างี่เง่าและควายมาใช้ด้วยซ้ำ

รวมถึงพฤติกรรมการตอบกระทู้ของคุณที่มักจะก้าวร้าวต่อเพื่อนร่วมบอร์ดเป็นประจำ
ผมคิดว่าคุณพยายามอ่านข้อความของผมฝ่ายเดียวกระมังครับ

เพราะถ้าคุณอ่านทุกคนที่ผมโต้ด้วย ผมสุภาพมากแล้วนะครับ :mrgreen:

ถ้าบอกว่าผมก้าวร้าว คุณเอาอะไรมาเป็นเหตุผลครับ

จุดหลักที่ผมตอบคือความสนุกสนาน+เนื้อหา :mrgreen: และ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

นี่คือบอร์ดการเมืองที่แบ่งฝ่ายครับ และชัดเจนว่ามีปชป.มากกว่า

ผมไม่ใช่ปชป. เมื่อเข้ามาตอบหรือตั้งกระทู้ก็มักจะถูกรุม

แต่ผมไม่เคยถอยและยอมแพ้ครับ ผมยืนอยู่ในนี้ได้เพราะ

ข้อมูลและความสามารถ ส่วนใหญ่ที่เข้ามา พอเถียงผมไม่้ได้

ก็แถ+ถู+ไถ พยายามทำให้กระทู้ผมเละ แต่ผมก็ไม่เคยโวยวาย

หรือฟ้องใคร แค่ขอเหตุผลจากWMครั้งเดียวเท่านั้น

เพราะผมเข้าใจสภาพบอร์ดการเมืองดีไงครับ

แต่ปชป.ในนี้ต่างหากที่ต้องการในสิ่งที่ตัวเองตั้งเป้าไว้

และต้องใช้ทุกวิธีทำตามความตั้งใจนั้น โดยไม่สนวิธี

แม้จะต้องใช้มดเป็นเครื่องมือก็ตาม

ถ้าผมแปะสิ่งนี้ให้พวกปชป.ในนี้ดู

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: หน้า
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: หัก
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: อีก
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: แล้ว

ถ้าเป็นสิ่งที่คุณบอกว่าก้าวร้าว ผมขอบอกว่าคุณผิดแล้วครับ

ก้าวร้าวใช้กับคนที่เด็กกว่าไม่เคารพคนที่แก่กว่า

แต่นี่เป็นการบอกปชป.ในนี้ว่า

พวกคุณโง่กว่า (ในเรื่องนั้นๆที่คุยกัน)

การใช้คำหยาบคาย จะแบบไหน ใครใช้ มันก็ไม่ถูกทั้งนั้นแหละครับ แต่ในบอร์ดก็ใช้กันมาก

ถ้าไม่ได้ใช้กับเพื่อนร่วมบอร์ดให้ต้องโดนร้องเรียนกัน ผมก็อาจจะต้องปล่อยๆ ไปบ้าง

ด้วยข้อจำกัดทางด้านเวลาและกำลังคนดูแล
ตามที่คุณกล่าวมาก็คือ ถ้าด่าโดยไม่ถูกร้องเรียนก็จะไม่โดนเตือน เพราะพวกมดตรวจสอบไม่ทั่วถึง

ดังนั้นพวกขี้ฟ้องก็จะได้มดช่วย

ทั้งๆที่พวกเขาด่าฝ่ายตรงข้ามมากมาย

ถ้าคุณเข้มงวดกับคำสุภาษิต+คำพังเพยด้วย คงไม่จำเป็นต้องอธิบายอะไรกับคุณแล้วละ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เหมือนในนิยายน้ำเน่าที่คนชั่วด่าคนอื่นสม่ำเสมอ แต่เพราะคนดีไม่อยากฟ้องผู้ใหญ่ เนื่องจากว่าเป็นเรื่องขี้หมูราขี้หมาแห้ง เห็นเป็นเรื่องธรรมดาของคนชั่วที่จะทำเช่นนั้น แต่พอโดนด่ามากขึ้น คนดีบอกว่าพวกคุณโง่และเลวที่ด่าเช่นนั้น คนเลวกลับไปฟ้องผู้ใหญ่ และผู้ใหญ่ก็ลงมือเตือนทันที โดยไม่สนใจความเป็นมา โดยอ้างเพียงว่า ไม่มีเวลา แต่ไม่มองอย่างอื่นประกอบเลย

ถ้าผมจ้องจะเล่นงาน ผมก็แบนคุณ finder ตามที่เคยได้เตือนไว้ตั้งแต่ครั้งก่อนโดยที่ไม่ต้องให้โอกาสแล้วครับ
ถ้าผมโดนแบนตั้งแต่คราวนั้น คนที่ผมแย้งด้วยก็ต้องโดนด้วย เพราะผมใช้คำของเขามาใช้โต้เขาครับ เขาเป็นคนยกคำพูดนั้นขึ้นมาเอง ไม่ใช่ผม

ช่วงที่บอร์ดไม่ร้อนมาก ถ้าใครทำผิด ผมก็เตือนเพื่อให้ปรับปรุงตัวกันไปเรื่อยๆ ถ้าท่านรับฟัง ผมก็ผ่อนคลายการใช้กฏลง

ถ้าพฤติกรรมคงเดิม ผมก็ต้องเข้มงวดและลงโทษ เกณฑ์การทำงานมันก็แค่นั้น ไม่ได้มีอะไรซับซ้อนครับ

ผมกลับมองว่า เข้าใจยาก และปฏิบัติได้ยาก เพราะไม่รู้ว่าคุณจะเริ่มเข้มงวดเมื่อไร หรือเลือกจะเข้มงวดเฉพาะเมื่อมีคนฟ้อง และะผมมันไม่ใช่คนขี้ฟ้องอย่างพวกขี้แพ้ในนี้หลายคนเสียด้วย
finder

Postby รักน้องพิณ » Fri Mar 04, 2011 11:22 pm

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
วิญญาณปู่จะร้องไอ้ลูกหลานจัญไร­!!
รักน้องพิณ

Postby 1ktip » Sat Mar 05, 2011 9:26 am

ดูในส่วนที่เกี่ยวข้องแล้วครับ ถึงได้แจ้งเตือนไป นอกเหนือจากกระทู้ดังกล่าว คงจะนอกประเด็นครับ

สมาชิกท่านอื่นเขาวิจารณ์เสื้อแดงทั่วๆ ไป แต่คุณเอาคำวิจารณ์นั้นมาใช้กับเพื่อนร่วมบอร์ด มันก็ผิดเต็มๆ สิครับ
และมันก็ไม่ได้เกี่ยวกับสีเสื้อเลย ขอรบกวนให้พยายามอ่านและทำความเข้าใจกฏบอร์ดให้ละเอียด
รวมถึงเรียนรู้ที่จะใช้งานบอร์ดภายใต้กติกา โดยไม่ต้องทำให้เกิดปัญหาครับ

ถ้าเป็นสมาชิกเสื้อแดงในบอร์ด โดนด่าแบบนี้ ถ้าผมผ่านไปเห็น ก็แบนข้อความให้ประจำครับ
หรือถ้าน้ำหนักโต้ตอบพอๆ กัน และไม่ติดใจเอาความกัน ผมก็ปล่อยผ่านไป

อีกประเด็นหนึ่งคือ บอร์ดนี้เปิดรับทุกความเห็นต่าง แต่ยังไงก็ไม่แดงครับ
ดังนั้นเกณฑ์การตัดสินในกระทู้ตอบโต้กับเสื้อแดง จะมีความยืดหยุ่นสูงที่สุดครับ
และอะไรที่มันไม่ดี คุณจะไปหยิบยกมาเลียบแบบทำไมล่ะครับ

การใช้พื้นที่ตรงนี้ คุณยังอดไม่ได้ที่จะดูถูกเพื่อนสมาชิก น่าจะปรับปรุงทัศนคติได้แล้วนะครับ
คุณประพฤติตัวอย่างไรในบอร์ด คนอื่นเขาก็ตอบกลับความประพฤติคุณมาแบบนั้นแหละครับ
ถ้าลดการเอาตัวเองเป็นศูนย์กลางลงบ้าง อาจจะเข้าใจความหมายของการแลกเปลี่ยนความเห็นได้ดีขึ้น

ถ้ามีใครทำผิดกฏ ล่วงเกินคุณ ก็แจ้งให้ผมจัดการ ดีกว่าที่จะต้องอดทนและแก้ปัญหาด้วยตัวเองครับ
ส่วนคำว่าก้าวร้าว ไม่ได้ใช้เฉพาะเจาะจงขนาดนั้นหรอกครับ และที่ผมเลือกใช้ เพราะมันเบากว่าคำอื่นครับ

กฏห้ามวิจารณ์สมาชิก มีเพื่อป้องกันปัญหาการทะเลาะเบาะแว้งระหว่างสมาชิก
ไม่ได้เกี่ยวกับเนื้อหาว่ามันหยาบคายหรือไม่ จะยกคำแบบไหนมาใช้ ถ้าเป็นการวิจารณ์ให้คู่กรณีเสียหาย
และอาจกลายเป็นชนวนเหตุให้ทะเลาะกัน ก็มีสิทธิ์ถูกระงับข้อความได้ทั้งนั้น
เพราะไม่มีใครยอมรับในสิ่งที่คนอื่นกล่าวหาง่ายๆ หรอกครับ โดยเฉพาะถ้าเป็นการวิจารณ์ในเรื่องส่วนตัว
ผมถึงได้ย้ำเสมอว่าให้สนทนาเฉพาะในประเด็นกระทู้

กรณียกสุภาษิตมาวิพากษ์วิจารณ์ ผมแบนข้อความแต่ไม่ได้แจ้งเตือนคุณ เพราะเห็นว่ายังไม่ใช่กรณีร้ายแรงครับ

ผมพยายามแบนข้อความและแจ้งเตือนเท่าที่ทำได้ แต่ผมคงกวาดตามองได้ไม่ทั่วหรอกครับ
ถ้าผู้เสียหาย หรือสมาชิกไม่ช่วยกันแจ้งเข้ามา ก็ต้องรอให้ม็อดผ่านเข้าไปเจอเอง
ซึ่งบางครั้ง อาจจะเป็นหลายวันให้หลัง เห็นอะไรไม่ถูกไม่ควร ก็เชิญแจ้งเข้ามาได้ครับ

ถ้าคุณโดนตีหัวแตกอยู่ที่ร้านกาแฟในซอย จะวิ่งไปฟ้องตำรวจที่ป้อมหน้าปากซอย
หรือจะนั่งสบถรอจนเลือดแห้งอยู่ที่ร้านจนกว่าสายตรวจจะเดินผ่านมาเห็น ก็แล้วแต่คุณจะเลือกครับ

ที่คุณถูกเตือนแบนครั้งก่อน เพราะคุณมียอดเตือนเกินกำหนดแล้วครับ ไม่ได้เกี่ยวว่าเรื่องอะไร
ถ้าคู่กรณีคุณมียอดสะสมครบ เขาก็ต้องถูกแบนเช่นกัน และในครั้งนั้นคุณมีเจตนาล่วงเกินบุพการีเขา
ทั้งๆ ที่เขาไม่ได้เป็นคู่สนทนาโดยตรงกับคุณ คุณถึงได้ถูกแจ้งเตือนครับ

ผมจะเข้มงวดเมื่อไหร่ คงไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบเป็นทางการ
แต่ก็รู้ได้ไม่ยากหรอกครับ ถ้ามีการแจ้งเตือนถึงตัวเมื่อไหร่ ท่านสมาชิกก็น่าจะพอทราบได้อยู่แล้ว
จำนวนสมาชิกที่โดนผมแจ้งเตือนและแจ้งแบนไป ก็น่าจะมีหลายร้อยแล้ว มีทุกฝ่ายแหละครับ
เพียงแต่ใครจะติดใจสงสัยหรือไม่ ก็เป็นสิทธิ์ของแต่ละท่านที่จะมาขอทราบความชัดเจน

สมาชิกทุกท่านควรจะตระหนักไว้เสมอว่าไม่ควรทำผิดกฏในทุกสถานการณ์ครับ
ไม่ใช่ว่าต้องมีม็อดคอยเฝ้า หรือมีการประกาศเข้มงวด ถึงจะอยู่ในกรอบกันได้
และมันก็ไม่ใช่เรื่องของการขี้ฟ้องหรอกครับ เป็นการรู้จักใช้กติกาเพื่อรักษาสิทธิ์ของตัวคุณเอง
ถ้าจะเอาแต่อารมณ์ลงไปด่าทอตอบโต้กลับ ก็ต้องรับผลที่ตามมา คือถูกลงโทษไปด้วย

ตอบครบทุกประเด็นแล้ว คงจบการชี้แจงเพียงเท่านี้ หวังว่าจะได้รับความร่วมมือด้วยดีครับ
1ktip
Global Moderator

Postby kritz » Sat Mar 05, 2011 9:36 am

จริงๆ เห็นมานานแล้วนะ ไอ้ระบบฟ้องมอด แล้ว มอดบ้าจี้มาเซ็นต์เซอร์ทั้งคำ ทั้งรูปน่ะ แต่สำหรับผมเฉยๆ นะ บอร์ดการเมืองมันก็แบบนี้ ต้องทำใจแหละครับท่าน finder ทำอะไรมันก็รู้อยู่แต่ใจตนอยู่แล้ว ต่อให้มันเขียนอีก 10 หน้า A4 มันก็ลบ พฤติกรรมมือเขียนเอาเท้าลบไม่ได้ดอก เรารู้แต่เราว่ามัน

อ่อนหัดว่ะ

กร๊ากกกส์

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ปล. ไม่เคยแจ้ง(เว้นกรณีเข้าข่ายหมิ่นเบื้องสูง) ไม่เคยโหวต(ตั้งแต่เลือกตั้ง) เพราะงั้น ขำๆ ...กร๊ากกกส์

kritz

Postby noona » Sat Mar 05, 2011 10:52 pm

มาให้กำลังใจ WM กับ MOD ค่ะ :D
noona

Postby finder » Sat Mar 05, 2011 11:19 pm

1ktip wrote:ดูในส่วนที่เกี่ยวข้องแล้วครับ ถึงได้แจ้งเตือนไป นอกเหนือจากกระทู้ดังกล่าว คงจะนอกประเด็นครับ
ถ้าคุณยอมพิจารณาและลงมือทำอย่างยุติธรรมเสียแต่แรก ผมก็ไม่อยากมาถามคุณตรงนี้หรอกการที่มาถามคุณครั้งนี้ก็เพราะเห็นคุณทำงานอย่างไม่มีมาตรฐาน ดูค่อนข้างเอนเอียง ซึ่งคุณสามารถปฏิเสธ แต่ผลงานของคุณ มันฟ้องตัวคุณเองครับ

สมาชิกท่านอื่นเขาวิจารณ์เสื้อแดงทั่วๆ ไป แต่คุณเอาคำวิจารณ์นั้นมาใช้กับเพื่อนร่วมบอร์ด มันก็ผิดเต็มๆ สิครับ
ผมคิดว่าคุณพยายามทำให้

คำด่าที่ปชป.ในนี้ใช้ กลายเป็นแค่ คำวิจารณ์เสื้อแดงทั่วๆ

เพื่อสร้างความชอบธรรมให้ตัวคุณและพวกปชป.ในนี้หรือครับ

คำด่าก็คือคำด่า

คำวิจารณืก็คือคำวิจารณ์ครับ

คนที่อ่านภาษาไทยออกย่อมเข้าใจเรื่องนี้

อย่าพยายามสร้างความชอบธรรมด้วยวิธีนี้ดีกว่าครับ

ยิ่งแก้ตัวก็ยิ่งทำให้เห็นตัวตนที่แท้จริงของคุณครับ

ถ้าคุณบอกว่า

ลองคิดสิว่า ถ้ามันเป็นคำวิจารณ์เสื้อแดงทั่วๆไปอย่างคุณว่า

แล้วประโยคนี้ที่คุณเตือน ผมเจาะจงถึงใครครับ

ตกลงพวกคุณโง่และเลวเหมือนมันแล้วสินะ และ

กลียดตัวกินไข่ เกลียดปลาไหลแต่กินน้ำแกง

ปากว่า ตาขยิบ

พายเรือให้โจรนั่ง

น้ำลด ตอผุด

ผมหมายถึงใครในบอร์ดนี้ครับ

เพราะอ่านอย่างไร ก็ไม่มีการกล่าวเจาะจงใคร

เป็นการกล่าวโดยภาพรวมเช่นกัน

ยิ่งคำพังเพย ยิ่งเป็นคำที่กล่าวกันดาษดื่น

และมันก็ไม่ได้เกี่ยวกับสีเสื้อเลย ขอรบกวนให้พยายามอ่านและทำความเข้าใจกฏบอร์ดให้ละเอียด
รวมถึงเรียนรู้ที่จะใช้งานบอร์ดภายใต้กติกา โดยไม่ต้องทำให้เกิดปัญหาครับ
ผมโพท์มาก็เยอะนะ เพิ่งจะมีคุณคนเดียวนี่ละ
ที่คอยเตือนผมมากอย่างผิดปกติในช่วงนี้

ถ้าเป็นสมาชิกเสื้อแดงในบอร์ด โดนด่าแบบนี้ ถ้าผมผ่านไปเห็น ก็แบนข้อความให้ประจำครับ
หรือถ้าน้ำหนักโต้ตอบพอๆ กัน และไม่ติดใจเอาความกัน ผมก็ปล่อยผ่านไป
ผมคิดว่าคราวต่อไป คุณควรใช้วิธีนี้
มากกว่ามาเตือนผมทันทีตามคำฟ้องร้องของอีกฝ่าย

อีกประเด็นหนึ่งคือ บอร์ดนี้เปิดรับทุกความเห็นต่าง แต่ยังไงก็ไม่แดงครับ
คุณพูดไม่ผิดครับ แต่สงสัยพูดความจริงไม่หมด

แม้บอร์ดนี้ไม่ใช่แดง แต่ก็ไม่เป็นกลางครับ

ไม่เช่นนั้นคงไม่ปล่อยให้ปชป.มาโพสท์ข้อความไร้สาระ+แถ+ถู+ไถ

+บิดเบือนความจริง บางคนทำผิดกฎรุนแรงเป็นประจำ

แม้ถูกแบน แต่ก็ยังล๊อกอินชื่อใหม่เข้ามาโพสท์ต่อโดยไม่แคร์อะไรทั้งสิ้น

และดูเหมือนไม่มีใครแก้ปัญหานี้ได้ด้วย

เพราะเพียงแค่บางคนที่เชียร์ปชป.ในนี้ถูกแบนข้อความ

WMที่แบน ถูกกดดันจากเครือข่ายปชป.ในนี้อย่างหนัก

แม้แต่มดบางคนยังมาช่วยกดดันเลย

ถึงขนาดเอ่ยปากอยากให้เปลี่ยนWM

คิดต่อเองก็ได้ว่า บอร์ดนี้ใครใหญ่

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ดังนั้นเกณฑ์การตัดสินในกระทู้ตอบโต้กับเสื้อแดง จะมีความยืดหยุ่นสูงที่สุดครับ
และอะไรที่มันไม่ดี คุณจะไปหยิบยกมาเลียบแบบทำไมล่ะครับ
อย่าคิดว่าผมเลียนแบบสิครับ

ขอให้คิดว่า ผมขอใช้สิทธิ์บ้าง สิทธิ์ที่ปชป.ในนี้ใช้ได้

ผมก็อยากใช้บ้างเท่านั้น

และผมใช้ในภาษาสุภาพ ไม่ได้ใช้คำถ่อยอย่างที่พวกเขาใช้ครับ

โปรดพิจารณาตรงนี้ด้วย อย่าพูดเหมือนว่า

ผมพยายามเป็นคนเลวอย่างที่ปชป.ในนี้เป็นสิครับ

พูดอย่างนี้ หวังลดเครดิตผม

เพื่อให้คนอ่านเข้าใจว่าผมผิดจริงอย่างคุณว่าไว้หรือครับ

อย่าทำครับ ถ้าผมไม่รู้ทันคน ผมคงอยู่ที่นี่ไม่ได้นานหรอก

คุณว่าจริงไหม :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

การใช้พื้นที่ตรงนี้ คุณยังอดไม่ได้ที่จะดูถูกเพื่อนสมาชิก น่าจะปรับปรุงทัศนคติได้แล้วนะครับ
คุณประพฤติตัวอย่างไรในบอร์ด คนอื่นเขาก็ตอบกลับความประพฤติคุณมาแบบนั้นแหละครับ
ถ้าลดการเอาตัวเองเป็นศูนย์กลางลงบ้าง อาจจะเข้าใจความหมายของการแลกเปลี่ยนความเห็นได้ดีขึ้น
ผมมองอย่างเป็นจริงครับ ไม่ได้มองตามอุดมการณ์ที่ตั้งบอร์ดนี้
บอร์ดนี้เป็นที่ชุมนุมของพวกเชียร์ปชป.อย่างไม่ต้องสงสัย คงไม่ต้องยกตัวอย่างกระมังครับ
เพราะมีกระทู้ที่เชียร์รัฐบาลปชปและในทางกลับกัน
ก็ด่าและทำลายพธม.มากผิดปกติและอย่างไร้เหตุผลเสียมาก

ตอนผมเข้าที่นี่ใหม่ๆ บางคนตั้งกระทู้เรื่องเดียวเกือบ10กระทู้ จนพวกเขากันเองยังเอือม
เมื่อผมเข้ามาแย้งด้วยเหตุผล ในขณะที่พวกเขาแถไปแถมา พวกเขาก็หน้าหักไปสิครับ
จะไม่ให้ผมดูถูกได้ไงครับ เชียร์กันแบบโง่ๆและด้วยปริมาณคนที่มากกว่า
ยังไม่สามารถเอาเหตุผลที่ดีกว่ามาแสดง คงไม่บอกนะว่า ผมควรชมเชยคนพวกนี้
เพราะถ้าผมชมเชยพวกเขา ก็เท่ากับผมเชียร์รัฐบาลขายชาติ

และสมุนของเขา ผมไม่ทำเช่นนั้นเด็ดขาด

ถ้ามีใครทำผิดกฏ ล่วงเกินคุณ ก็แจ้งให้ผมจัดการ ดีกว่าที่จะต้องอดทนและแก้ปัญหาด้วยตัวเองครับ
ส่วนคำว่าก้าวร้าว ไม่ได้ใช้เฉพาะเจาะจงขนาดนั้นหรอกครับ และที่ผมเลือกใช้ เพราะมันเบากว่าคำอื่นครับ[/color]
บังเอิญผมจัดการเองได้ครับ ไม่ต้องอดทนอะไรด้วย
พวกนี้ก็ไม่อยากมาตอแยผมหรอก เพราะรู้ว่าไม่มีมดช่วยแล้ว ความซ่าก็จะลดลงเอง
และหันมาใช้เหตุผลมากขึ้น อย่างที่เป็นอยู่อย่างทุกวันนี้ ทุกกระทู้ที่ผมตั้ง พวกนี้ไม่กล้าเข้าไปป่วนนานแล้ว
ขอเพียงมดทำอย่างยุติธรรม บอร์ดนี้ก็จะดีขึ้นเอง

กฏห้ามวิจารณ์สมาชิก มีเพื่อป้องกันปัญหาการทะเลาะเบาะแว้งระหว่างสมาชิก
ไม่ได้เกี่ยวกับเนื้อหาว่ามันหยาบคายหรือไม่ จะยกคำแบบไหนมาใช้ ถ้าเป็นการวิจารณ์ให้คู่กรณีเสียหาย
และอาจกลายเป็นชนวนเหตุให้ทะเลาะกัน ก็มีสิทธิ์ถูกระงับข้อความได้ทั้งนั้น
เพราะไม่มีใครยอมรับในสิ่งที่คนอื่นกล่าวหาง่ายๆ หรอกครับ โดยเฉพาะถ้าเป็นการวิจารณ์ในเรื่องส่วนตัว
ผมถึงได้ย้ำเสมอว่าให้สนทนาเฉพาะในประเด็นกระทู้
ตอบไว้ข้างบนแล้ว

กรณียกสุภาษิตมาวิพากษ์วิจารณ์ ผมแบนข้อความแต่ไม่ได้แจ้งเตือนคุณ เพราะเห็นว่ายังไม่ใช่กรณีร้ายแรงครับ
รับทราบ

ผมพยายามแบนข้อความและแจ้งเตือนเท่าที่ทำได้ แต่ผมคงกวาดตามองได้ไม่ทั่วหรอกครับ
ถ้าผู้เสียหาย หรือสมาชิกไม่ช่วยกันแจ้งเข้ามา ก็ต้องรอให้ม็อดผ่านเข้าไปเจอเอง
ซึ่งบางครั้ง อาจจะเป็นหลายวันให้หลัง เห็นอะไรไม่ถูกไม่ควร ก็เชิญแจ้งเข้ามาได้ครับ

ถ้าคุณโดนตีหัวแตกอยู่ที่ร้านกาแฟในซอย จะวิ่งไปฟ้องตำรวจที่ป้อมหน้าปากซอย
หรือจะนั่งสบถรอจนเลือดแห้งอยู่ที่ร้านจนกว่าสายตรวจจะเดินผ่านมาเห็น ก็แล้วแต่คุณจะเลือกครับ
บังเอิญไม่โดนหัวครับ และไม่มีเลือดไหล ผมจึงไม่อยากแจ้งตำรวจไงครับ เพราะกลัวไปเจอตำรวจที่เป็นญาติกับจิ๊กโก๋ท้ายซอย จะยิ่งหนักใหญ่ เพราะเห็นกับตามาแล้วว่า
มีตำรวจบางคนช่วยจิ๊กโก๋ท้ายซอยประท้วง

ให้สารวัตรใหญ่ขอโทษจิ๊กโก๋ท้ายซอย

ที่ไปจับผิดตัวโดยไม่ตั้งใจ

จึงเกิดม๊อบย่อยๆขึ้น ถึงขนาดจะบีบให้เปลี่ยนตัวสารวัตรใหญ่

ตำรวจที่ก่อม๊อบคงหวังเป็นสารวัตรแทนกระมัง

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ที่คุณถูกเตือนแบนครั้งก่อน เพราะคุณมียอดเตือนเกินกำหนดแล้วครับ ไม่ได้เกี่ยวว่าเรื่องอะไร
ถ้าคู่กรณีคุณมียอดสะสมครบ เขาก็ต้องถูกแบนเช่นกัน และในครั้งนั้นคุณมีเจตนาล่วงเกินบุพการีเขา
ทั้งๆ ที่เขาไม่ได้เป็นคู่สนทนาโดยตรงกับคุณ คุณถึงได้ถูกแจ้งเตือนครับ
เขายกเอาคำด่าของบุพการีเขามาด่าพธม.ในบอร์ด
ผมก็ฝากด่ากลับไป ด้วยคำพูดเดียวกับที่เข้าอ้างว่าบุพการีเขาด่า
ถ้าผมทำอย่างนั้นไม่ได้ เขาก็จะอ้างคำพูดบุพการีเขามาด่าอยู่เรื่อยๆ
แล้วมันจะยุติธรรมหรือครับ
ผมถึงบอกไงว่า ถ้าไม่เตือนเขาด้วย มันไม่ยุติธรรม

ถ้าเขาไม่อยากให้ใครด่าบุพการีเขา

เขาก็ไม่ควรเอาบุพการีของเขามาเล่นครับ

ผมจะเข้มงวดเมื่อไหร่ คงไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบเป็นทางการ
แต่ก็รู้ได้ไม่ยากหรอกครับ ถ้ามีการแจ้งเตือนถึงตัวเมื่อไหร่ ท่านสมาชิกก็น่าจะพอทราบได้อยู่แล้ว
จำนวนสมาชิกที่โดนผมแจ้งเตือนและแจ้งแบนไป ก็น่าจะมีหลายร้อยแล้ว มีทุกฝ่ายแหละครับ
เพียงแต่ใครจะติดใจสงสัยหรือไม่ ก็เป็นสิทธิ์ของแต่ละท่านที่จะมาขอทราบความชัดเจน
ผมไม่มาวุ่นวายเรื่องแค่นี้หรอกครับ ถ้าแบนผม ผมก็ไปเล่นเวบโหลดเพลงสักพัก ถึงเวลาก็กลับมาใหม่ ไม่เห็นต้องวุ่นวายใจเรื่องถูกแบนเลย เห็นไหมล่ะ
หรือถ้าแบนผมถาวร ผมก็ถือว่า บอร์ดนี้ไม่มีบุญที่จะได้คนที่มีเหตุผลอย่างผมมาคุยที่นี่ เห็นไหมครับ คิดแบบนี้ ผมไม่มีเสีย มีแต่ได้ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ไม่ใช่คุย(แต่ขอสักหน่อย) ตอนนี้ก็มีบอร์ดการเมืองที่เขาอยากต้อนรับผมอีกบอร์ดแล้ว

http://www.prachathon.org/forum/index.php

ที่แปะไว้ ไม่ได้โฆษณาให้เขานะครับ แต่อยากพิสูจน์ให้เห็นว่า ผมไม่ได้โม้
ไปดูได้ว่าชื่อ finder ได้ไปปรากฎที่นั่นแล้ว เห็นไหมครับ ไม่ได้โม้จริงๆ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

สมาชิกทุกท่านควรจะตระหนักไว้เสมอว่าไม่ควรทำผิดกฏในทุกสถานการณ์ครับ
ไม่ใช่ว่าต้องมีม็อดคอยเฝ้า หรือมีการประกาศเข้มงวด ถึงจะอยู่ในกรอบกันได้
และมันก็ไม่ใช่เรื่องของการขี้ฟ้องหรอกครับ เป็นการรู้จักใช้กติกาเพื่อรักษาสิทธิ์ของตัวคุณเอง
ถ้าจะเอาแต่อารมณ์ลงไปด่าทอตอบโต้กลับ ก็ต้องรับผลที่ตามมา คือถูกลงโทษไปด้วย
ถ้าคุณลงโทษอย่างยุติธรรม ผมไม่โวยวายแน่ครับ แต่อยากให้สังเกตุว่า
ผม สมัครสมาชิก: Fri Jun 11, 2010 8:26 pm

และณ.ขณะนี้ ตอบไปแล้ว 2252

เพิ่งโดนแบนไปครั้งเดียว ในตอนนั้น เพิ่งเข้ามาไม่นาน

ตอนไล่แย้งกับแคนไท จนเกิดวาทะกรรม

ไข่ไก่ASTV by แคนไท

หลังจากไล่บี้เขาอยู่สักพักนั่นแหละจึงถูกแบน

นี่เป็นประวัติที่ผมอยากประกาศให้ทราบเฉยๆ

ไม่มีอะไร :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ตอบครบทุกประเด็นแล้ว คงจบการชี้แจงเพียงเท่านี้ หวังว่าจะได้รับความร่วมมือด้วยดีครับ

ผมนี่ขึ้นชื่อในเรื่องให้ความร่วมือเลยนะ ขอบอก :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
finder

Postby คนไกล » Sun Mar 06, 2011 2:47 am

noona wrote:มาให้กำลังใจ WM กับ MOD ค่ะ :D

ด้วยๆๆๆๆ :mrgreen:
“You now see complexity when you once saw simplicity; you see grays rather than black and white. But this is to the good because the world is in fact complicated.” ==>Dean Elena Kagan :Associate Justice of the Supreme Court of the United States
คนไกล

Postby คนไกล » Sun Mar 06, 2011 2:50 am

finder wrote:
ตกลงพวกคุณโง่และเลวเหมือนมันแล้วสินะ

อันนี้ไม่ได้พาดพุงสมาชิกหรอ :roll:
“You now see complexity when you once saw simplicity; you see grays rather than black and white. But this is to the good because the world is in fact complicated.” ==>Dean Elena Kagan :Associate Justice of the Supreme Court of the United States
คนไกล

Postby dog_freeman » Sun Mar 06, 2011 11:29 am

คนไกล wrote:
noona wrote:มาให้กำลังใจ WM กับ MOD ค่ะ :D

ด้วยๆๆๆๆ :mrgreen:

ด้วยอีกคนฮะ :mrgreen:
ปีกาลู กาลกิณีขี่ควายแดง
dog_freeman

Postby dog_freeman » Sun Mar 06, 2011 11:31 am

ขอชี้แจงว่าภาพ avatar ของผม ไม่ได้ยกนิ้วด่าสมาชิกในนี้ฮะ มันสุภาพกว่าการที่นำภาพ
นายกอภิสิทธิ์สวมหมวกถุงยางมาล้อกันอีก
ปีกาลู กาลกิณีขี่ควายแดง
dog_freeman

Postby kritz » Mon Mar 07, 2011 10:02 am

kritz wrote:รูปนี้หยาบคายไหมครับ ท่านริวเซย์

Image

หึหึหึ

ล้อนักการเมือง หยาบคายตรงไหน ในเมื่อมันยกขึ้นใส่หัวมันเอง ...กร๊ากกกส์

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

kritz

Postby Jack_SAA » Mon Mar 07, 2011 11:13 am

ทีมงานดูแลเว็บเขาเตือนดีๆแล้ว ยังแสดง"นิสัยดิบ"ด้วยการโต้เถียงแบบไร้เหตุผล แถก แถ แสดงความกร่าง ก้าวร้าวอีก
แบบนี้ ผมว่าสมควรแบนไอ้สาวกพวกนี้ตลอดปีตลอดชาติน่ะดีแล้วครับ

หรือถ้าแบนผมถาวร ผมก็ถือว่า บอร์ดนี้ไม่มีบุญที่จะได้คนที่มีเหตุผลอย่างผมมาคุยที่นี่ เห็นไหมครับ คิดแบบนี้ ผมไม่มีเสีย มีแต่ได้ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ไม่ใช่คุย(แต่ขอสักหน่อย) ตอนนี้ก็มีบอร์ดการเมืองที่เขาอยากต้อนรับผมอีกบอร์ดแล้ว

http://www.prachathon.org/forum/index.php

ที่แปะไว้ ไม่ได้โฆษณาให้เขานะครับ แต่อยากพิสูจน์ให้เห็นว่า ผมไม่ได้โม้
ไปดูได้ว่าชื่อ finder ได้ไปปรากฎที่นั่นแล้ว เห็นไหมครับ ไม่ได้โม้จริงๆ

พูดออกมาได้อย่างไม่กระดากปากว่า ตัวเองเป็นคนดีมีเหตุผล เว็บไหนๆก็ต้องการคนอย่างตัวเอง หลงตัวเองแบบกู่ไม่กลับ เห็นตัวเองเป็นศูนย์กลางของจักรวาล น่าสมเพชมากๆเลยครับ ผมว่า เป็นบุญมากกว่านะ ที่ทางบอร์ด จะแบนคนไร้คุณภาพเยี่ยงคนๆนี้ิิไปตลอดกาล
เอาล่ะ พอกันที
ทางที่ดี เราอย่าไปสนใจพวกบัวใต้โคลนตมดีกว่าครับ เขาตั้งกระทู้อะไรมา ก็ไม่ต้องไปสน ช่วยกันคว่ำบาตรมันดีกว่า
Last edited by Jack_SAA on Mon Mar 07, 2011 11:23 am, edited 3 times in total.
รกแผ่นดิน รกแผ่นดิน กำจัดมันไปอย่าให้รกแผ่นดิน
รกแผ่นดิน รกแผ่นดิน กำจัดมันไปอย่าให้รกแผ่นดิน

www.youtube.com/watch?v=6VtPPnctUMM
Jack_SAA

Postby kritz » Mon Mar 07, 2011 11:18 am

kritz wrote:
kritz wrote:รูปนี้หยาบคายไหมครับ ท่านริวเซย์

Image

หึหึหึ

ล้อนักการเมือง หยาบคายตรงไหน ในเมื่อมันยกขึ้นใส่หัวมันเอง ...กร๊ากกกส์

WM ยังไม่แจ้งเลยครับ รูปนี้หยาบคายตรงไหน ท่านไม่ตอบผมจะนำใช้ในหน้ากระทู้หลักนะครับ ...เอิ๊ก

kritz

Postby เด็กอมมือ » Mon Mar 07, 2011 12:37 pm

Image
เอายาดมมาฝาก พี่ๆ Mod ครับ
เจอฤทธิ์ พี่ๆในนี้แต่ละคน คงจะปวดหัวน่าดู :mrgreen:
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
ดังนั้นแล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะของคน" จูกัด เหลียง
เด็กอมมือ

Postby คิคิ » Mon Mar 07, 2011 8:32 pm

โอ้วววววว แย่มาก ไม่มีมอดให้เลีย มั่งเรย :roll: :mrgreen:
คิคิ

Postby kritz » Wed Mar 09, 2011 9:20 am

Image

รูปนี้มันหยาบคายตรงไหนครับ คุณมองแล้วคิดลึกของคุณเอง ผมถามอีกที มันหยาบคายตรงไหน

หัวก็หัวไอ้มาร์คซ๊กม๊ก มันเอาถุงยางครอบหัวมันเอง คุณมาบอกหยาบคาย ...

ตอบมาสิครับ คนกวาดขยะ แม้แต่ WM ริวเซย์ยังไม่วินิจฉัยเลย ว่ามันหยาบคายตรงไหน หรือมุมมองของคุณมันคับแคบ เพราะไปสะกิดต่อมอะไรคุณเข้า

kritz

Postby คนกวาดขยะ » Wed Mar 09, 2011 2:22 pm

ปกติผมจะไม่เข้ามาตอบในกระทู้นี้ แต่ขอยกการหารือในกลุ่มผู้ดูแลที่ผมได้หารือไป และ wm ได้ตอบกลับเมื่อ 1 มกราคม ที่ผ่านมา ให้ได้ทราบและถือปฏิบัติกันครับ

ริวเซย์ wrote:
คนกวาดขยะ wrote:รบกวนวินิจฉัยกระทู้นี้หน่อยครับ

viewtopic.php?f=2&t=30771&p=530460#p530460

ผมได้ระงับรูปที่ผมตีความว่าไม่เหมาะสมและคุณ kritz ไม่เห็นด้วยแต่ไม่ได้ไปร้องเรียนการทำหน้าที่ของ mod ตามช่องทางที่มีอยู่
กลับโพสต์รูปเดิมซ้ำอีก ผมจึงระงับรูปที่โพสต์ใหม่อีกครั้งพร้อมแจ้งเตือนอย่างเป็นทางการดังนี้ครับ

ที่ผมระงับรูปนี้ในความเห็นบนของท่าน เพราะผมตีความว่า
"หยาบคายเช่นเดียวกับคำว่า"หัวถุงยาง"ครับ
หัว+อวัยวะที่ใช้ถุงยาง ไม่อาจตีความเป็นอื่นได้เลยครับ"

ไม่เกี่ยวกับเรื่องเสียดสีนักการเมืองแต่อย่างใด

หัว+อวัยวะที่ใช้ถุงยาง เป็นเจตนาที่ต้องการสื่อคำหยาบ
และ ที่ผมไม่ได้ส่งคำเตือนอย่างเป็นทางการไปก่อนหน้านั้นเพราะเกรงว่าท่านจะถูก บันทึก จนถึงระดับที่ wm ต้องแบนท่านชั่วคราวอีก ทั้งๆที่ เข้าข่ายผิดกฏข้อ 2. ห้ามแสดงความเห็นด้วยถ้อยคำหยาบคาย หรือส่อไปในทางที่ไม่สุภาพ

แต่ในเมื่อผมระงับภาพนั้นแล้ว ท่านยังเอามาโพสต์ต่ออีก ผมก็จำเป็นต้องแจ้งท่านอย่างเป็นทางการเพื่อ WM จะได้วินิจฉัยต่อไปครับ

เพิ่มเติมครับ "และการเสียดสีนี้เป็นเพราะนักการเมืองคนนั้นเอาถุงยางสวมหัวเอง " กลับไปอ่านได้ข้อความนี้มา ทำให้ผมนึกขึ้นได้ว่าเคยเห็น อภิสิทธิ์สวมหมวกหลากสี สงสัย จึงกลับไปค้นดู พบว่า จริง ที่หมวกนั้นทำด้วยถุงยางเยอะมาก แต่ผมเพิ่งเข้าใจเพราะเห็นมาหลายครั้งแล้วแต่ดูไม่ออกว่าเป็นถุงยางนึกเอาว่าเป็นหมวกลายหลากสีที่ผู้หญิงเขาใส่กัน :lol:
นี่คงเป็นที่มาว่ามีสมาชิกทั้งนอกเว็บในเว็บ เรียกอภิสิทธิ์ว่า"หัวถุงยาง" และทำรูปขึ้นมาใหม่ซึ่งเป็นรูปที่มีปัญหาที่ผมระงับไป

แต่เมื่อวิเคราะห์ดูแล้ว แม้อภิสิทธิ์จะเคยสวมหมวกที่มีถุงยางจริง แต่การที่สมาชิกนำมาใช้ทั้งคำเรียกและรูปที่ทำขึ้นใหม่ น่าจะเจตนาให้เข้าใจว่า หัว+อวัยวะที่ใช้ถุงยาง อยู่ดี แม้น้ำหนักจะอ่อนลงบ้างเพราะอภิสิทธิ์สวมหมวกจริง ผมดูที่เจตนาครับ

ทั้งนี้แล้วแต่ท่านจะวินิจฉัยครับไม่มีปัญหาอันใด

ปล.รูปนี้มีหลายท่านโพสต์ ผมระงับตั้งแต่ที่เจอครั้งแรกแล้วเพราะผมตีความตามที่กล่าวมา ส่วนรูปที่สวมหมวกถุงยางหลากสีผมไม่เคยระงับครับ :D
และถ้า wm วินิจฉัยว่าสมาชิกไม่ผิด ก็สมควรยกเลิกคำเตือนที่ผมแจ้งเตือนไป คือ

1.เจ้าของกระทู้นี้ คุณ kritz 1ครั้ง
2. คุณ noway2know 1 ครั้ง
3. คุณ phat 2ครั้ง

เห็นด้วยครับที่ให้แบนรูปที่มีความหมายในทางหยาบคาย ลามก อนาจาร
หากพบเห็นให้ลบได้ทันทีครับ หากละเมิดก็แจ้งแบนได้ทันทีเช่นกัน
คนกวาดขยะ
Moderator

Postby คนไกล » Wed Mar 09, 2011 3:18 pm

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
คนไกล

Postby สมชายสายชม » Wed Mar 09, 2011 3:36 pm

ผมดูคลิปที่กระทู้ ลิ้ม .. ขอโหน http://www.serithai.net/phpbb3/viewtopi ... =2&t=32049

ภาพตัดต่อสนธิแสดงท่ากระเด้า น่าจะส่อไปทางลามกอนาจารมากกว่าภาพหัวถุงยาง

Mark_R11 wrote:แป๊ะลิ้มถึงกับรับไม่ได้ แจ้งลบคลิปลิ้มขอโหนเรียบร้อยแล้ว

วันนี้เลยจัดให้อีกคลิปค่อยดูว่าจะแจ้งละเมิดลิขสิทธิ์อีกป่ะ

คลิปนี้โดนลบ
V
v
v

เป็นไงตามไปดูกัน :o :o

วันนี้เลย
ชุดสองนะ

...
สมชายสายชม

PreviousNext

Return to สภากาแฟ