วิพากษ์วิจารณ์ถามข้อข้องใจกับWMและMOD

เรื่องการเมือง เชิญที่นี่เลยครับ
Forum rules
- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย
- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

เชิญทุกท่านเข้าสู่บอร์ดใหม่ได้ที่ http://webboard.serithai.net ดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่ viewtopic.php?f=2&t=44976 ครับ

Re: วิพากษ์วิจารณ์ถามข้อข้องใจกับWMและMOD

Postby kritz » Mon Mar 14, 2011 4:38 pm

นั่นดิ พิมพ์อะไรไว้ให้เป็นดอกจัน หัดมาจากทางบ้านเหรอครับ ...เอิ๊ก

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
I'm a PAD, not a Democrat!

Honestly is the best policy!
ประชาทนธิปไตย คลิกเบาๆ
kritz

Re: วิพากษ์วิจารณ์ถามข้อข้องใจกับWMและMOD

Postby OLive » Mon Mar 14, 2011 5:18 pm

อยากรู้เหรอฮะ ไปถามมอดสิฮะ
:lol:
OLive

Postby kritz » Mon Mar 14, 2011 5:24 pm

หืมมม ถามมอดทำไม ในเมื่อเป็นระบบเซ็นต์เซอร์คำ อ้าวตกลงไม่เถียงเรื่องเขียนเอง ลืมเองแล้วเหรอ ...เห็นไม่แถแล้ว

งั้นยกห้องให้คนเขาร้องเรียนมอด ต่อเน้อ ...เอิ๊ก

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
I'm a PAD, not a Democrat!

Honestly is the best policy!
ประชาทนธิปไตย คลิกเบาๆ
kritz

Postby OLive » Mon Mar 14, 2011 5:29 pm

บังเอิญ ผมมาแสดงทัศนคตินะฮะ ไม่ได้คิดมาเถียงใคร ผมพิมพ์อะไรไป ความหมายก็ตามนั้นฮะ ใครอ่านไม่เข้าใจ ก็แล้วแต่ระดับสติปัญญา คนอ่าน คนอื่นๆ เขาดูออก
;)
OLive

Postby PinkDevil » Mon Mar 14, 2011 6:51 pm

To Moderator

Please consider taking Khun once in a blue moon's replay, page 19 back

According to that replying, my comment which written in English was quoted and Khun OIABM made his comment after that then it is reasonable to imply that he intently pointed to me. I, as a person whom was directly implicated by that comment, would like Mod to reconsider about taking that reply back due to the following reasons;

1.That comment has not hurt me anyway, I know who I am and I cannot be changed to others by those words.

2.Deleting that comment may cause a gossip that Mod took side of me or I asked Mod to do that, in which totally untrue.

3.All members must take responsibility for what they wrote, positive or negative feedback is a nature of exchanging views in public board, all members here should accept this fact.

4.Other members who just join this topic should have right to know what happened with full information.

5.There has one person who made the comment related to that, without showing such comment may cause other readers misunderstand the person who wrote that related comment.

6.This is a conspicuous proof to show that one group of people has not used a bigger font size or bold style for stating important statements as should be. On the contrary, this group has used that for barking purpose. So why Mod does not leave that comment to tell the truth for others

However this is my personal view , I do accept all of your decision.

With respect
To dream the impossible dream
To fight the unbeatable foe
To bear with unbearable sorrow
To run where the brave dare not go
To right the unrightable wrong
To love pure and chaste from afar
To try when your arms are weary
To reach the unreachable star
PinkDevil

Postby finder » Mon Mar 14, 2011 10:46 pm

มารุจัง wrote:
finder wrote:
เพราะข้อความของผมมันมีส่วนที่ต้องการเน้น ซึ่งเป็นส่วนใหญ่

แต่เพราะผมขี้เกียจเปลี่ยนขนาด จึงใช้ใหญ่ทั้งหมด

เนื่องจากเวลาที่แย้งปชป.ผมต้องแย้งหลายคนพร้อมกัน

ผมต้องการแย้งให้ทันครับ เพื่อให้เขาหายโง่เท่านั้นเองครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ผมพิมพ์ช้าครับ จึงต้องใช้วิธีนี้

อ้อ.อีกเหตุผลหนึ่งคือการใช้ตัวใหญ่ ทำให้เขาเห็นชัด

ปชป.จะได้รู้ว่าผมตอบไว้แล้ว เมื่อเขาอ่าน เขาก็จะฉลาดขึ้น

แต่ถ้ายังโง่เหมือนเดิม คงต้องโทษสมองเขาแล้วละ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

คนโง่มักคิดว่ตัวเองฉลาดกว่าคนอื่นนะคะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ถ้าอย่างผมโง่ ปชป.ก็เป็นพวกไร้ค่าไม่มีราคา ถ่วงความเจริญของชาติครับ

เพราะเทียบจากที่ผ่านมา ปชป.โง่กว่าผมทั้งนั้นครับ ผมพิสูจน์ชัดแล้ว

นี่ผมพูดไม่กระดากปากเลยนะครับ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ถ้ามันทำร้ายจิตใจปชป.ในนี้อย่างไม่ตั้งใจ

ก็ขอให้ปชป.ในนี้ก้มหน้าก้มตายอมรับอย่างหน้าชื่นตาบานเสียนะครับ

อย่าพยายามเถียงข้างๆคูๆเลยนะครับ เพราะถ้าปชป.เถียงได้ คงทำไปนานแล้ว

จึงไม่ต้องลำบากให้ผมใช้กฎหมายปิดปากเพื่อการณ์นี้เลย

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ดังนั้น คำตัดสินสุดท้าย

โดยคะแนนเอกฉันท์ 1 ต่อ 0 (ศาลโลกยังไม่เอกฉันท์อย่างนี้เลย) :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ผมจึงขอตัดสินว่า

ปชป.โง่กว่าผม

สงสัยแค่เวบไหนครับ ถ้าใช่เวบนั้น แสดงว่าแอบเข้าไปอ่านบทความที่น่นบ่อยๆสิท่า

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

แล้วกระทู้ก็มีตั้งหลายกระทู้ ดันไปอ่านกระทู้นั้นเข้าได้ไงครับ ถ้าไม่ตั้งใจไปอ่าน

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

อ๋อไม่ต้องเข้าไปอ่านหรอกค่ะ มีคนเอามาบอกกันเรื่อย ๆ ไม่ค่อยอยากเข้าไปหรอกค่ะ เค้าเอามาให้ดูเห็นมีแต่คำที่นิยมใช้ในบอร์ดเกรียน ๆ ที่ดิฉันไม่เข้าทั้งนั้นแหละค่ะ
อย่าสำคััญตัวผิดบ่อย ๆ สิคะ

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
งั้นถามหน่อยครับ
1.คนที่เอามาฝากคุณคงเป็นปชป.สินะครับ ผมคงไม่ต้องถามว่าเป็นใคร

เพราะไม่อยากรู้ขนาดนั้น เพราะเมื่อมาถึงหู-ตา-จมูกคุณ(ฟัง-ดู-ดม(กรณีต้องดมพิสูจน์)) :mrgreen: :mrgreen:

ก็เหมือนคุณไปรับมาเองแหละครับ

ไม่เช่นนั้นคุณควรปฏิเสธไปว่า เดี๊ยนไม่สนหรอกย่ะ :lol: :lol: :lol: :lol:

ผมเดาว่าเวลาเขาซุบซิบเรื่องนี้กัน คุณคงพยายามเอียงหูไปฟัง

เพราะความอยากรู้อยากเห็น อย่างนี้เรียกว่า ปากกับใจไม่ตรงกัน

2.ที่บอกว่า "ไม่ค่อยอยากเข้าไปหรอกค่ะ" แสดงว่าคุณไม่ปฏิเสธ ว่าเคยเข้าไป

เพราะถ้าไม่เคยเข้าไปจริง คุณต้องพูดว่า "เดี๊ยนไม่เคยเข้าไปค่ะ"

แต่ก็ยังดี ที่คุณไม่โกหกเช่นนั้นครับ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ไม่มีอะไรผิดครับ บอร์ดของเขา เขาตั้งกฎเกณฑ์เองได้ คนเล่นก็ต้องเชื่อฟัง

แต่ผิดตรงที่ยกเลิกฟ้อนท์ใหญ่เพราะต้นเหตุมาจากการที่ผมใช้บ่อยๆ คุณว่าไม่จริงหรือ มันเฉพาะเจาะจงเกินไปไหม

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ม้อดจะเลือกที่ยกเลิกใช้ฟอนท์ใหญ่เพราะเหตุผลใด ดิฉันก็ไม่เห็นม้อดมาตอบ แต่เห็นพวกคุณคิดเองว่า ม้อดยกเลิกเพราะคุณ
ปชป.ในนี้ก็ไม่มีใครปฏิเสธนี่ครับว่าเรื่องยกเลิกฟ้อนท์200ไม่ได้เกิดจากผม

เพราะผมเคยเห็นปชป.ในนี้พูดเรื่องนี้ และยังโวยวายเวลาที่ผมใช้เป็นประจำ

และช่วงหลังก็มีผมใช้เป็นหลัก ถ้าไม่ใช่เกี่ยวกับผม แล้วจะเกี่ยวกับใครครับ

เมื่อเค้าคิดกันเช่นนั้น ดิฉันก็แค่มาบอกว่ามันไม่ได้มีผลอะไรกับการแสดงความเห็นก็เท่านั้นเอง
ด้วยเหตุผลนี้
แล้วถ้าคุณเห็นว่า เค้าจะยกเลิกหรือไม่เป็นสิทธิของเค้า หรือจะตั้งกฎอะไรเป็นสิทธิของเค้า
เหตุใดเมื่อเค้าพิจารณาแล้วว่าผิด จึงได้ออกมาโวยวายกันขนาดนั้นล่ะคะ
ในส่วนของผม ผมได้ตอบไปแล้ว

ที่เขาออกมาพูดในตอนแรกเพราะเขาเห็นว่า

ยังจำเป็นสำหรับเขา และการยกเลิก เป็นการแก้ปัญหาไม่ถูกจุด

ซึ่งเขาก็แสดงเหตุผลชัดเจนแล้วนี่ครับ และผมก็มองว่า เขาพูดถูกแล้ว

เพราะเขาก็ได้ยกตัวอย่างให้เห็นแล้วว่ามันจริงอย่างเขาว่าไว้

และขอให้ผู้บริหารบอร์ดพิจารณา ไม่ใช่ให้พวกคุณมาพิจารณานะครับ

การที่พวกคุณมาพิจารณาแทนถือว่าไม่ใช่หน้าที่นะครับ

และในสายตาผม คำร้องของเขามันยังมีผล

จนกว่าผู้บริหารบอร์ดจะมารับฟังและอธิบายเรื่องนี้

ไม่ใช่ให้พวกคุณมาอธิบายครับ เพราะไม่ใช่หน้าที่ของพวกคุณ ขอย้ำอีกที

หรือเพราะเคยเป็นหัวหน้าม๊อบจนชิน เลยเผลอตัวเป็นแกนนำเสียทุกเรื่องครับ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ไม่ส่งผลอะไรครับ รวมทั้งกับผมด้วย :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

กรณีนี้ดิฉันก็แปลกใจที่คุณไม่ได้ออกมาโวยวาย แล้้วก็ดูน่ารักที่ยอมรับด้วย
อันนี้ต้องชื่นชมคุณค่ะ และหลายครั้งที่คุณใช้ฟอนท์ธรรมดาก็ง่ายกับการอ่านด้วย
เออะ,ชมผมอีกคนละ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

เรื่องทำให้คนอื่นๆแปลกใจ เป็นเรื่องปกติของผมครับ

คุณยังไม่ชินอีกหรือครับ แต่ผมว่าผมทำให้ปชป.ในนี้

แปลกใจมานานและบ่อยครั้งมากแล้วนะ

สมควรจะชินเสียทีนะครับ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

แต่บางคนกลับเดือดร้อนแทนคุณ ก็ได้แต่แปลกใจค่ะ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
เขาร้องเรียนของเขาครับ

แต่พวกคุณต่างหากครับที่เดือดร้อนแทนผู้บริหารบอร์ด

ไม่เช่นนั้นคงไม่มาให้กำลังใจกันแน่น

เล่นกฎหมายหรือครับ หลังคาบ้านรั่วก็ซ่อมสิครับ

ทนายคงซ่อมหลังคาบ้านไม่เป็นมั้งครับ

หลังคาบ้านเขาเองยังต้องเรียกช่างมาซ่อมเลย

ผมตอบอย่างนี้ คุณเข้าใจไหม

ถ้าคุณไม่เข้าใจ ผมก็ไม่แปลกใจหรอก

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

นั่นสิคะ หลังคาบ้านรั่วก็ซ่อมสิคะ ดิฉันเข้าใจค่ะ พยายามทำความเข้าใจกับบางคนน่ะค่ะ
แต่แปลกที่เพื่อน ๆ ที่ออกมาเรียกร้องแทนคุณเค้าไม่เข้าใจ เห็นบ่นเรื่องหลังคาบ้านมาหลายหนแล้ว
คุณ finder ลองบอกเพื่อน ๆ ให้ตามช่างซ่อมหลังคาบ้านสิคะ จะได้ไม่ต้องมาบ่นให้คนอื่นเค้าเบื่ออีกค่ะ

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

เขาก็ต้องบ่นเป็นธรรมดาครับ เพราะเป็นหลังคาบ้านเขานี่ครับ

ถ้าเป็นของพวกปชป.ในนี้ ป่านนี้บอร์ดพังไปแล้วละครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

แต่บังเอิญเห็นว่าคุณจะให้ใช้กฎหมาย

ผมเห็นว่า คำแนะนำของคุณอาจไม่จำเป็น ถึงอธิบายเช่นนั้น

เอวัง

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
finder

Postby รักน้องพิณ » Tue Mar 15, 2011 9:59 pm

noona wrote:
รักน้องพิณ wrote:font ใหญ่หรือเล็กก็ยังด่าทอกันได้ เพราะฉะนั้นเลิก font ใหญ่จะได้ลดการด่าลง งงครับ งง

แล้วคุณรักน้องไปเดือนร้อนแทนเค้าทำไมค่ะ ในเมื่อคุณก็ไม่ได้ใช้ประจำ คนที่ใช้ประจำก็ไม่เห็นจะเดือนร้อนนี่ค่ะ ต้องเคารพการตัดสินใจของเจ้าของบ้านค่ะ และคนส่วนใหญ่เค้าก็ไม่ได้แย้งอะไรนี่นา

ผมไม่ได้มาเรียกร้องแทนท่าน finder ครับ เพียงแค่งงในตรรกะของมอดเท่านั้นครับหนูนา
วิญญาณปู่จะร้องไอ้ลูกหลานจัญไร­!!
รักน้องพิณ

Postby eAT » Tue Mar 22, 2011 11:39 am

viewtopic.php?f=2&t=32868&start=60
กดแจ้งไปแล้วนะครับ เจ้าเดิมเอารูปลามกมาโพสต์ลงครับ
ถึงไม่ได้รูปจริงแต่เห็นได้ชัดว่าเป็นอวัยวะเพศ
น่าจะพิจารณาโทษอย่างหนักครับ ปกติผมไม่เคยกดแจ้งเลย
ครั้งนี้เป็นครั้งแรก มันเล่นกันจนเกินไปแล้ว
eAT

Postby phat1 » Tue Mar 22, 2011 4:58 pm

คือผมไม่รู้จริงๆครับว่าห้ามโพสภาพนี้ไอ้คําหยาบๆเช่นหัวถุงยาง นางอัปปรีสิทธิ์ ไอ้นี่พอเตือนและถึงขั้นแบนผมก็เชื่อฟังไม่โพสอีกแต่ผมมาโพสภาพนี้คราวนี้ผมโดนซะ ถ้าเป็นไปได้อยากจะอุทธรณ์ขอนามแฝงเดิมคืนจะได้ไหมครับ ถ้าคราวหน้าผิดอะไรผมก็จะไม่โพสในทางที่ไม่เหมาะอีก :geek:
phat1

Postby 1ktip » Wed Mar 23, 2011 1:03 pm

phat1 wrote:คือผมไม่รู้จริงๆครับว่าห้ามโพสภาพนี้ไอ้คําหยาบๆเช่นหัวถุงยาง นางอัปปรีสิทธิ์ ไอ้นี่พอเตือนและถึงขั้นแบนผมก็เชื่อฟังไม่โพสอีกแต่ผมมาโพสภาพนี้คราวนี้ผมโดนซะ ถ้าเป็นไปได้อยากจะอุทธรณ์ขอนามแฝงเดิมคืนจะได้ไหมครับ ถ้าคราวหน้าผิดอะไรผมก็จะไม่โพสในทางที่ไม่เหมาะอีก :geek:

ริวเซย์ wrote:สืบเนื่องจากสมาชิก phat โพสรูปพระแม่ธรณีบีบมวยผมเป็นสาวบาร์
แล้วภาพรวงข้าว ข้าง ๆ เป็นรูปอวัยวะเพศชายประกบ 2 ข้าง

พระแม่ธรณีบีบมวยผม ผมถือว่าเป็นรูปเคารพและความเชื่อในทางศาสนา เป็นที่เคารพของประชาชนทั่วไป
การนำภาพดังกล่าวมาตัดต่อให้เป็นรูปลามก อนาจาร รูปเคารพถูกเหยียดหยามทางเพศ จึงเป็นเรื่องที่เป็น
ความผิดร้ายแรง

ผมจึงพิจารณาแบนสมาชิก phat ถาวร นับจากบัดนี้เป็นต้นไป

WM เป็นผู้แบน คงต้องรอให้ WM เป็นผู้พิจารณาอีกครั้ง

ระหว่างนี้ขอให้รอไปก่อนนะครับ และคงต้องขอยึดล็อกอินนี้ไปด้วย
1ktip
Global Moderator

Postby ริวเซย์ » Thu Mar 24, 2011 9:57 am

พิจารณาแบนถาวรเพราะความผิดดังกล่าวนั่นแหลครับ จึงไม่คืนล็อคอิน phat ให้

แต่โดยปกติที่นี่ สมาชิกที่ถูกแบนถาวรไปแล้วครั้งหนึ่ง ยังเปิดโอกาสให้สมัครใหม่
ได้อีกครั้งเดียวครับ ซึ่งหากคราวนี้ถูกแบนถาวรอีก ก็จะหมดความเป็นสมาชิกภาพ
ไปอย่างถาวร ดังนั้น ขอให้สมาชิกระมัดระวังในการแสดงความเห็นด้วย

ล็อคอิน phat1 ผมจึงปลดแบนให้นะครับ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby phat1 » Thu Mar 24, 2011 10:05 am

ขอบคุณครับคราวหน้าจะระวังขึ้นบทเรียนคราวนี้คงจะไม่พลั้งพลาดอีกละครับ
phat1

Postby phat1 » Mon Mar 28, 2011 6:10 pm

ขอยื่นฟ้อง mod สมาชิกที่ชื่อtonythebest
ได้ฟลัดป่วนกระทู้ผมครับช่วยพิจารณาจัดการทีนี่ป่วนชัดๆครับ
viewtopic.php?f=2&t=33118
viewtopic.php?f=2&t=33115
phat1

Postby yenmanovic » Tue Mar 29, 2011 8:18 pm

ผมอยู่ในเหตุการณ์ มาให้การครับ

ไม่ได้ฟลัดครับ แต่เนื่องจากหลายๆครั้งที่phat1 ้จอคำถามที่ตัวเองตอบไม่ได้ จะใช้วิธีเปลี่ยนเรื่องไปด่าคนอื่นหรือไม่ก็หนีไปตั้งกระทู้ใหม่ตลอด จึงต้องตามไปถามคำถามที่เขาไม่ยอมตอบครับ
บทสัมพลาดเมียเสื้อแดงที่โดนยิงตาย

http://www.youtube.com/watch?v=uR6VTVJGbVQ&
yenmanovic

Postby บก.ควายหลุด » Fri Apr 15, 2011 7:03 pm

yenmanovic wrote:ผมอยู่ในเหตุการณ์ มาให้การครับ

ไม่ได้ฟลัดครับ แต่เนื่องจากหลายๆครั้งที่phat1 ้จอคำถามที่ตัวเองตอบไม่ได้ จะใช้วิธีเปลี่ยนเรื่องไปด่าคนอื่นหรือไม่ก็หนีไปตั้งกระทู้ใหม่ตลอด จึงต้องตามไปถามคำถามที่เขาไม่ยอมตอบครับ

ปล่อยเด็กมันวิ่งเล่นหน่อยเหอะน่า
บก.ควายหลุด

Postby phat1 » Sat Apr 23, 2011 5:42 pm

ขอฟ้องแอดมิน มีใครก็ไม่รู้ตั้งชื่อซ้อนแถม avatar และลายเซ็นก็ล้อเลียนผม ผมเสียหายครับ ไปบอกให้เค้า สมัครชื่ออื่นได้ไหม

memberlist.php?mode=viewprofile&u=17038
phat1

Postby ริวเซย์ » Sun Apr 24, 2011 12:55 am

phat1 wrote:ขอฟ้องแอดมิน มีใครก็ไม่รู้ตั้งชื่อซ้อนแถม avatar และลายเซ็นก็ล้อเลียนผม ผมเสียหายครับ ไปบอกให้เค้า สมัครชื่ออื่นได้ไหม

memberlist.php?mode=viewprofile&u=17038

ผมได้แก้ไขชื่อเล็กน้อย เพื่อไม่ให้เกิดความสับสนแล้วนะครับ
หากดอกไม้แย้มบานในใจแห่งผู้คนที่ทุกข์ทน
ความสว่างส่องทางสับสนด้วยความรักที่มอบแก่กัน
ให้ดอกไม้นั้นแทนความงามแห่งน้ำใจ ยิ่งใหญ่
เมฆหมอกก็คงสลาย ด้วยดอกไม้คือความสดใสในแสงตะวัน
คือดอกไม้อันดีงาม คงอยู่ด้วยความสดใส
คือดอกไม้ของน้ำใจ งดงามเพียงใดให้แก่กัน
ริวเซย์
Site Admin

Postby phat1 » Sun Apr 24, 2011 6:37 am

pham เหรอ ครับ เออบอกให้เค้าเปลี่ยน avatarได้จะยิ่งดีนะ 5555
phat1

Postby คิคิ » Wed Apr 27, 2011 10:32 am

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

ขังทีเดียว 2 ทู้ ซู๊ดยอดดดดด

viewtopic.php?f=14&t=34145

viewtopic.php?f=14&t=34008

ลายเซ็นต์กู มืงก็ลบ
คิคิ

Postby คิคิ » Wed Apr 27, 2011 10:35 am

ต้องทู้แบบนี้ ถึงจะถูกใจแมงสาบ 555555 :mrgreen:

viewtopic.php?f=2&t=34149
คิคิ

Postby Jack_SAA » Wed Apr 27, 2011 6:44 pm

คิคิ wrote:

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

ขังทีเดียว 2 ทู้ ซู๊ดยอดดดดด

คิคิ wrote:ต้องทู้แบบนี้ ถึงจะถูกใจแมงสาบ 555555 :mrgreen:

viewtopic.php?f=2&t=34149

NPL :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รกแผ่นดิน รกแผ่นดิน กำจัดมันไปอย่าให้รกแผ่นดิน
รกแผ่นดิน รกแผ่นดิน กำจัดมันไปอย่าให้รกแผ่นดิน

www.youtube.com/watch?v=6VtPPnctUMM
Jack_SAA

Postby คิคิ » Wed Apr 27, 2011 7:38 pm

เชื่อเลย ทู้ร้องเรียน ก็แบนด้วย :mrgreen:
คิคิ

Postby Jack_SAA » Wed Apr 27, 2011 9:32 pm

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

www.youtube.com/watch?v=6VtPPnctUMM
Jack_SAA

Postby คิคิ » Thu Apr 28, 2011 7:51 am

ทำไมทู้ วิพากษ์การทำงานของนายกและรัฐบาล ถึงถูกอุ้ม?????

ช่วงนี้ว่างหน่อย เลยตั้งทู้ด่ารัฐบาล ไม่ตั้งใจล่อสาวกเข้ามาดิ้นซะหน่อยนะเนี่ย
แต่ตั้งไป วันละทู้ ก็โดนขังในทันที ด้วยความเจ็บปวดใจของ มอดและสาวกแมงสาบในที่นี้ 555555
หลายคนถึงกับหลงตัวเอง ว่าบอร์ดนี้เป็นของฉันนะยะ เป็นของ สาวก ปชป เท่านั้น ถึงออกปากขับไล่ให้ไปอยู่เวบนั่นเวบนี่ ทั้งๆที่เวบนี้ก็ไม่ใช่ของใครซะหน่อย 555555
ผมก็ไม่ได้อะไรกับบอร์ดนี้หรอก เพราะพฤติกรรมก็ไม่ต่างจากเวบแดง แต่ที่เข้ามา ก็มาหาความสำราญเท่านั้น เพราะความรู้ และสาระ มันไม่มีให้เห็นอีกต่อไปแล้ว เอิ๊กกกๆๆ :lol:

3 กระทู้ที่ถูกขังดังต่อไปนี้ จะสังเกตว่า มีเนื้อหาที่วิพากษ์การทำงานของนายกและรัฐบาล ผมไม่ได้ก้าวล่วงถึงผู้ใดและใครในนี้สักคน
แต่รู้อยู่แล้ว ก็จะมีหน้าเดิมๆ เข้ามาด่าทอยั่วยุ และพาดพิงตัวผมต่างๆนาๆ ซึ่งผมก็ไม่คิดจะโต้ตอบ เพราะไม่อยากถูกหมากัด แต่ก็อดไม่ได้ เลยเอาซะหน่อย 55555

จะเห็นว่าพวกสาวกเหล่านี้ จะมีจุดประสงค์ที่จะให้กระทู้ต้องมีอันต้องถูกลบ หรือถูกอุ้มไป โดยการเข้ามาป่วนมาด่า มารุม ให้ผมโต้ตอบ ดัง 3 ทู้ดังต่อไปนี้

อะปีสิด นายกที่เผาบ้านเผาเมืองตัวจริงในประวัติศาสตร์ชาติไทย
viewtopic.php?f=14&t=34168

โจมตี พธม คืองานของเรา

ทหารตายไป 4 ***สิทธิ์ ยังหน้าด้านไปกินข้าวกับสาววาโก้

ทีนี้มาดูในหลายเรบที่พวกนี้ เข้ามาพาดพิง โดยที่ผมขี้เกียจโต้ตอบ เพราะโต้ปุ๊บ ก็จะโดนลบปั๊บทันที
แม้แต่คำว่าสำรอกที่สาวกเอามาใช้กับผม มอดก็เลือกที่จะแบน เฉพาะผมเท่านั้น 55555พอผมแย้งไปถึงหน้าบางกลับเข้ามาลบ

ผมไม่เคยเข้าไปเม้นท์ในทู้ของสาวกเหล่านี้เลย เพราะไม่อยากติดเสนียด แต่ทำไม๊พอผมเข้ามาตั้งทู้ของผม ทำไมพวกเหล่านี้ถึงเข้ามารุมกันจัง เจ็บแค้นอะไรนักหนา โฮ่ะๆๆ :mrgreen:

นี่คือตัวอย่างที่สาวก พาดพิง แต่ มอดก็ไม่ทำการอันใด เพราะพวกเดียวกัน เข้าใจแล้วล่ะ 5555555

โดย วีรดา » Wed Apr 27, 2011 7:11 pm

ฉันเตือนคุณแล้วนะ ว่าให้สุภาพกว่านี้หน่อยกระทู้จะได้ไม่โดนอุ้ม
ความคิดคับแคบหวังดีแท้ๆ เกรียน

โดย neonewman » Wed Apr 27, 2011 8:09 pm

ไปๆ มาๆ นายกฯกลายเป็นคนเผาห้างไปซะแล้ว

ไม่กวายจริงๆ ทำไม่ได้นะเนี่ย

โดย OLive » Wed Apr 27, 2011 8:34 pm

เปรียบเทียบได้เกรียนแตกมากฮะ สาวกแป๊ะ คงจะไม่ค่อยได้ใช้สมองทำงานสักเท่าไหร่

โดย ninja » Wed Apr 27, 2011 8:35 pm

ล๊อกอินนี้ foe มานานแล้ว เกรียนเรียกพร่อ

โดย neonewman » Wed Apr 27, 2011 9:36 pm
ทำเป็นหน้าบางไอ้กวาย

ไอ้ตัวนี้หนักหน่อย สงสัยหิวขี้จัด
โดย Moon » Wed Apr 27, 2011 9:40 pm

ไอ้พวกผีในป่าช้าทนนี่ ทำไมมันถึงได้ งองแง จังเลยวะ ไม่รู้จักโตเลยนะพวกเอ็งน่ะ

แรกๆ ก็สงสารนะ ที่ถูกพวกควายแดงกระทำกับธุรกิจเอ็งน่ะ แต่ตอนนี้บอกตรงๆ

กรูไม่เชื่อแล้วว่ะ ยิ่งมองลึกลงไป ยิ่งมองเห็นตรรกะควายๆ บิดเบือน โกหก ตอแหล

สมกับเป็นลูกของมหาเทพสนธิเลยนะพวกเอ็งน่ะ

ไม่พอใจก็กลับป่าช้าของตัวเองไปซิ หรือว่าที่ป่าช้าของเอ็งไม่มีใครไปเล่น เลยเงียบ

เหมือนป่าช้าจริงๆ ผีคุึยกับผีอยู่ไม่กี่ตัวก็อย่างนี้แหละ เหงาเหรอ เลยต้องออกมาหลอก

หลอนผู้คนเขาถึง สรท.

เอ็งจะตอบก็ได้หรือไม่ตอบก็ได้นะ แต่กรูไม่เข้ามากระทู้ ของพวกผีหลงป่าช้าอีกแล้วว่ะ

ยังมีอีกเยอะ ที่พวกนี้พาดพิงต่างๆนาๆเพราะอยากให้ทู้ถูกอุ้ม แต่มอดสนใจแต่จะลบข้อความของผม ไอ้ที่พาดพิงทั้งหลายกลับปล่อยเอาไว้ประจานตัวเอง
สุดท้ายก็หาเรื่อง อุ้ม ไปในทันที :mrgreen:

55555 แถมยังเพ้อเจ้อเวบรัฐเซีย ยังไม่รู้เลย ว่ามันคือเวบใครที่ไหน และที่มันร้างเพราะอะไร 555555

ยังไงทู้นี้ก็โดนอุ้มอยู่แล้ว อันนี้ผมเขียนถึง มอด หัวใจแมงสาบ เท่านั้นนะครับ
สาวกถ้าคลั่ง ดีดดิ้นก็ไม่ต้องเข้ามานะครับ เดี๋ยวจะขาดใจตายซะก่อน 555555

:lol: :lol: :lol: :lol:
คิคิ

Postby Jack_SAA » Thu Apr 28, 2011 10:40 am

Image

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

Jack_SAA

Postby คิคิ » Thu Apr 28, 2011 10:52 am

โดย คนกวาดขยะ » Thu Apr 28, 2011 10:20 am

ย้ายเข้าห้องขังเพราะ เป็นเนื้อความเดียวกันกับที่เจ้าของกระทู้ โพสต์ไว้ใน กระทู้วิพากษ์วิจารณ์ถามข้อข้องใจกับWMและMOD

และเข้าใจว่ากระทู้อื่นๆที่ถูกย้ายเข้าห้องขังคงเป็นเพราะ ไม่ได้เจตนาตั้งขึ้นเพื่อให้ถกกันในเนื้อหาอย่างแท้จริง และใช้คำหยาบซ้ำซาก ทั้งที่ผู้ดูแลได้เตือนหลายครั้งแล้ว

ใครใช้คำหยาบซ้ำซาก อั ป รี ย์ สิด นี่นะ ฉาญา นักการเมือง นี่นะหยาบ
และทู้ด่า พธม ด่าแป๊ะ เกลื่อนบอร์ด ด่าซ้ำซากทุกกระทู้ล่ะ

คุณดู ทู้ ผมวิพากษ์ นายก ก็ไม่ต่างจากพวกคุณวิพากษ์ พธม

ผมวิพากษ์ที่นายก ไม่ทำงาน ไปหาสาววาโก้ นายกเผาบ้านเผาเมือง แล้วผิดตรงไหน?
พวกสาวกเข้ามายั่วยุพาดพิง คุณก็บอกว่า หยาบคาย ไม่ถกในทู้

แต่ทู้ แม้วจับมือแป๊ะ โหวตโนเพื่อแม้ว เห็นเกลื่อนไปหมด มุขเดิมๆ ที่พวกคุณรวมหัวกันตั้งทู้ ไม่เห็นคุณจะจัดการอะไร

นี่เห็นได้ชัดว่า คุณก็แค่หัวขบวนปกป้องพวกเดียวกันก็เท่านั้น

เป็นมอด และทำตัวอย่างนี้ เสื่อมครับ

:mrgreen:
คิคิ

Postby Jack_SAA » Sat Apr 30, 2011 10:18 pm

คิคิ wrote:
โดย คนกวาดขยะ » Thu Apr 28, 2011 10:20 am

ย้ายเข้าห้องขังเพราะ เป็นเนื้อความเดียวกันกับที่เจ้าของกระทู้ โพสต์ไว้ใน กระทู้วิพากษ์วิจารณ์ถามข้อข้องใจกับWMและMOD

และเข้าใจว่ากระทู้อื่นๆที่ถูกย้ายเข้าห้องขังคงเป็นเพราะ ไม่ได้เจตนาตั้งขึ้นเพื่อให้ถกกันในเนื้อหาอย่างแท้จริง และใช้คำหยาบซ้ำซาก ทั้งที่ผู้ดูแลได้เตือนหลายครั้งแล้ว

ใครใช้คำหยาบซ้ำซาก อั ป รี ย์ สิด นี่นะ ฉาญา นักการเมือง นี่นะหยาบ
และทู้ด่า พธม ด่าแป๊ะ เกลื่อนบอร์ด ด่าซ้ำซากทุกกระทู้ล่ะ

คุณดู ทู้ ผมวิพากษ์ นายก ก็ไม่ต่างจากพวกคุณวิพากษ์ พธม

ผมวิพากษ์ที่นายก ไม่ทำงาน ไปหาสาววาโก้ นายกเผาบ้านเผาเมือง แล้วผิดตรงไหน?
พวกสาวกเข้ามายั่วยุพาดพิง คุณก็บอกว่า หยาบคาย ไม่ถกในทู้

แต่ทู้ แม้วจับมือแป๊ะ โหวตโนเพื่อแม้ว เห็นเกลื่อนไปหมด มุขเดิมๆ ที่พวกคุณรวมหัวกันตั้งทู้ ไม่เห็นคุณจะจัดการอะไร

นี่เห็นได้ชัดว่า คุณก็แค่หัวขบวนปกป้องพวกเดียวกันก็เท่านั้น

เป็นมอด และทำตัวอย่างนี้ เสื่อมครับ

:mrgreen:

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

Jack_SAA

Postby ริวเซย์ » Mon May 02, 2011 12:05 am

ยังไงก็ตาม การแลกเปลี่ยนความเห็น การเสนอข้อความ ควรใช้คำที่สุภาพเรียบร้อยนะครับ

การใช้ข้อความที่หยาบคาย พาดพิงสมาชิกอื่นในทางที่เสียหาย อาจถูกลงโทษตามกฎบอร์ดได้
ริวเซย์
Site Admin

Postby Sweet Chin Music » Wed May 04, 2011 6:59 pm

ผมขอเสนอให้เปลี่ยนชื่อห้อง World Cup 2010 นะครับ เพราะนี่ก็เลยมาพอสมควรละ

จะเปลี่ยนเป็น กราวกีฬา สนามกีฬา กีฬาและการท่องเที่ยว หรือประกวดตั้งชื่อห้องก็ว่ากันไปนะครับ
ทำดีได้ทำดี ทำชั่วได้ทำชั่ว
Sweet Chin Music
Moderator

Postby ริวเซย์ » Wed May 04, 2011 11:04 pm

Sweet Chin Music wrote:ผมขอเสนอให้เปลี่ยนชื่อห้อง World Cup 2010 นะครับ เพราะนี่ก็เลยมาพอสมควรละ

จะเปลี่ยนเป็น กราวกีฬา สนามกีฬา กีฬาและการท่องเที่ยว หรือประกวดตั้งชื่อห้องก็ว่ากันไปนะครับ

ขอรับไว้พิจารณานะครับ จะลองดูชื่อที่เหมาะสมอีกทีครับผม

:P
ริวเซย์
Site Admin

PreviousNext

Return to สภากาแฟ